Jump to content

- - - - -

สาเหตุที่แท้จริงของการหยุดชุมนุมของ เสธ.อ้าย

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:28

เตือนอันตราย! จนท.พรึบซุ่มยอดตึกใกล้ม็อบ-พบบางจุด"ผูกผ้าพันคอแดง"

นักข่าวจับภาพชัด! "จนท.จำนวนมา" ซุ่มบนยอดตึกใกล้พื้นที่ชุมนุมลานพระรูปฯ ตั้งแต่บริเวณแยกมิสกวัน ถึงสะพานมัฆวานฯ เมื่อเห็นกล้อมพยายามหลบ พบบางจุดผูกผ้าพันคอสีแดง

ทำให้ เสธ.อ้ายเกรงว่าจะไม่ปลอดภัยต่อผู้ชุมนุม เลยประกาศยุติการชุมนุมครับ...

ลองคิดดูว่า ถ้ามันมืดแล้ว เรามองไม่เห็นคนเหล่านี้ แล้วจะเกิดอะไรขึ้น นี่ขนาดตอนสว่างแล้วก็ตาม นั่นมันสถานที่ราชการไม่ใช่เหรอ ทำไมให้คนขึ้นไปในเวลาวิกาล(วันหยุด)ได้?

จะมีใครมองไม่เห็นชายชุดดำอีกมั้ย?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

รบ เหี้ ย ม จริงๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#3 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:31

แบบนี้งวดหน้าเดี๋ยวจัดหนัก

#4 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:32

นั่นเขาขึ้นไปช่วยควบคุมสถานการณ์จากที่สูง

พวกสลิ่มแมงสาปนี่คิดมาก ชอบใส่ความเขาไปทั่ว ชิส์ส์

Edited by sorrow, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:32.

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:32

รบ เหี้ ย ม จริงๆ

ท่าน มอ ม้า พิมพ์เกินป่าว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ถ้าไม่ส่งคนไปยิงหัวกันเอง ก็แค่ตำรวจขึ้นไปถ่ายบันทึกเหตุการณ์ม๊อบไว้เป็นหลักฐาน :lol:

ขวัญอ่อนแท้ ถ้ารัฐบาลเพื่อไทยทำจริง อ้ายลิ้ม บักลอง หัวกระจุยไปแล้ว ไม่ปล่อยให้ล้มได้ 3 รัฐบาลหรอก

:D

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:33

รัฐบาลนี่เลวสุดๆเลยอ่ะ

#8 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:37

ถ้าไม่ส่งคนไปยิงหัวกันเอง ก็แค่ตำรวจขึ้นไปถ่ายบันทึกเหตุการณ์ม๊อบไว้เป็นหลักฐาน :lol:

ขวัญอ่อนแท้ ถ้ารัฐบาลเพื่อไทยทำจริง อ้ายลิ้ม บักลอง หัวกระจุยไปแล้ว ไม่ปล่อยให้ล้มได้ 3 รัฐบาลหรอก

สิ่งที่คุณพูดรู้ได้อย่างไรว่าจริงหรือเท็จ

คิดก่อนพูดรึยัง? แล้วถ้าเป็นจริงอย่างที่พูด มีหลักฐานมั้ย ถกกันอย่างมีอารยะ ไม่ใช่มาพ่นๆ แบบนี้

#9 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

เหมือนที่เสื้อแดงเคยยิงหัวกันเองเพื่อเอาศพอ่ะนะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#10 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

รึงเข้าเข้าใจ "สถานที่ราชการ" มั้ย แล้วสถานที่ราชการในวันหยุดเนี่ยไอ้เหี้ยตัวไหนมันขึ้นไปได้บ้าง ค วยยย

Edited by ทัชชี่, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:41.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:41

นั่นแหละครับ ไอ้พวกนี้เป็นใครไม่มีใครทราบ

ที่แน่ๆมันไม่ใช่ "ตำรวจ" แน่นอน

เพราะผมไปมาตั้งแต่เช้าแล้ว

ตำรวจพยายามบอกตลอดว่าให้เลี่ยงไปเข้าทางวัดเบญฯ

แต่ยักไม่พูดถึงชายชุดดำพวกนี้เลยสักแอะ

จนกระทั่งถึงตอนผมกลับ ตอนบ่าย ก็ยังไม่ได้ยิน

เพราะถ้าเป็นตำรวจพวกเดียวกัน มันต้องบอกไปแล้วว่า เป็นตำรวจ

แต่นี่ไม่ใช่!

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#12 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:42

ก็ต้องจำใจยุติ ไฟ น้ำก็ไม่มี
ดึกๆ ยุ่งแน่นอน คนคิดชั่วมันเยอะ

#13 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ไม่ผ่าน QC

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#14 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

แสนรู้จริงนะ หรือมันเตรียมสไนเปอร์ส่องแกนนำทุกคน

แล้วประชาชนก็จะโดนยำเละ เพราะมีแต่พวกคนแก่ ผู้หญิง

คนชั่วครองเมืองก็งี้แหละ ทำใจ ยกประเทศให้เค้าเถอะ คนดีมีน้อย

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

แล้วกล่าวรัฐบาลอภิสิทธิ์ทำไม ไม่อย่างนั้น ไอ้ตู้ ไอ้เต้น อีปู ตายคาเวทีแล้ว

#16 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

กากหมู นี่เป็นพวกมาโซคิส จริงๆ ถ้าไปโพสที่เวประชาไท กับพันทิพย์ ก็แปลงเป็นสลิ่มให้เขาด่าแหงๆ

#17 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

ไม่ผ่าน QC

คนนี้ พยายามมานานแล้ว แต่ก็ไม่ผ่านเสียที
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:48

แล้วหมาที่โดนยิงกระบาลนัดเดียวฟุบนี่ ใครยิงเหรอครับพี่หมู ผมอยากรู้คับ

#19 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:04

เค้าคงไม่สิ้นคิดยิงกันเองแบบพวกเมริงยิงกันที่วัดปทุมหรอก

#20 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:05

โคตรรำคาญ ไอ่ ศักหงอก ไม่เจีย เหลือเกิน ชุมนุมจบแล้ว โพสซะถี่เลย
ก่อนหน้าที่ทำไมเงียบว่ะ เสียดายตำแหน่งว่ะ

#21 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ก็ รัฐบาล นี้มัน เ_ี้ย ไง ตอนทำเค้าเป็นไง พอจะโดนเองบ้าง เหมือน หมาถูกน้ำร้อน....

#22 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:12

Edited by Stargate-1, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#23 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12

เหตุผลเพิ่มเติม ลองอ่านกระทู้นี้เลย

http://webboard.seri...ามผมต้องกราบแท/

ประโยคของเสธอ้าย ที่รู้สึกโดน

- แต่อย่างไรก็ตามผมต้องกราบแทบเท้าทุกท่านที่กรุณามาให้เกียรติในวันนี้ แม้จะไม่ถึง 1 ล้านคนก็ตาม

- ต้องขอบพระคุณด้วยความจริงใจ เพราะฉะนั้นเพื่อเป็นการรักษาชีวิตของพวกท่านทุกคน
แม้แต่คนเดียวผมก็ยอมไม่ได้ ผมจึงขอยกเลิกการชุมนุม ณ บัดนี้

- "ต้องขอโทษที่ทำให้เขาต้องยากลำบาก ผมว่าบางคนยังไม่ได้นอนเลยเมื่อคืนก้ยังไม่ได้นอนทั้งคืน"

- ผมเป็นห่วงชีวิตของพี่น้องที่มา ถ้าผมทำเขาตาย ลูกเมียที่อยู่ทางบ้านเขาจะนึกยังไง"

Edited by kwan_kao, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#24 เหนื่อย!!!

เหนื่อย!!!

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03

ถามจิง จบ ป. ไหน ครับ ไม่ใช่ ปริญญาน่ะ ประถมศึกษา น่ะครับ

#25 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:04

คราวหน้าสนุกแน่ๆ

#26 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15

เยี่ยมครับ

เป็นขี้ข้าชั้นดีจริงๆ

สนใจเป้นขี้ข้าผมมั้ย :D
  • -3- likes this
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#27 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

แบบที่ม๊อบควายแดง ยิงกะบาลเสื้อแดงที่ถือธงจากด้านหลังม๊อบเองนั่ืนน่ะเหรอครับ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#28 Colourblind

Colourblind

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53

รึงเข้าเข้าใจ "สถานที่ราชการ" มั้ย แล้วสถานที่ราชการในวันหยุดเนี่ยไอ้เหี้ยตัวไหนมันขึ้นไปได้บ้าง ค วยยย

ชัดเจนดีครับโดยเฉพาะ ค..ว..ยยย ใด้ไป 2 อย่างเลย มันต้องเจอแบบนี้ถึงจะเหมาะสมกับไอ้พวกงมงายพวกนี้
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์และความถูกต้อง พร้อมทุกรูปแบบและทุกเวลา

#29 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:40

เยี่ยมครับ

เป็นขี้ข้าชั้นดีจริงๆ

สนใจเป้นขี้ข้าผมมั้ย :D

จะซื้อขายทาส ต้องคุยกับเจ้านายเขานะครับ

ทำแบบนี้ไม่ต่างจากการตีท้ายครัว -_-

Edited by -3-, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#30 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

เหอๆ... ถ้าเป็น การซุ่มเนี่ย... เพิ่งรู้ว่าเค้า ทำกันแบบนั้น...

ที่คิดว่าจะมันอันตราย ที่จะโดนทำร้าย... จินตนาการไปหรือป่าว...
ถ้าคิดกันแบบนี้... เสื้อแดง เห็นรูป ทหาร ประทับปืนเล็งลงมา... ไปว่าเค้าไม่ได้นะครับ...
เพราะ เคสท่านเนี่ย... เค้าไม่ไ้ด้แอบ ไม่ได้ยิง แค่.. ยืนให้ดูเห็นๆ...

เหอๆ... ถ้าบอกแค่ ผู้ชุมนุมมาไม่ครบ ยังดูดีกว่าเลย...
อ้างโน่นอ้างนี่... ถ้า จริต ชอบแบบนั้นก็ไม่ว่ากัน...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน