Jump to content

- - - - -

"มวย ล้ม ต้ม คน ดู"

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 tigersIeepeat

tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

แบบที่คุณสนธิวิเคราะห์ไว้ ไหนล่ะทีเด็ด ไหนล่ะทหาร
เสธรับจ็อบใครมาเพื่อทอนกำลังพธม.รึเปล่า
ทีนี้ล่ะกลายเป็นเพิ่มความชอบทำให้ให้ไอ้พวกแดงมันอีก
ไม่มีกึ๋นเลยนะเสธ พี่น้องพธม.เห็นหรือยัง มีอีปอง ไอ้พิเชษฐ์ ไอ้ไทกร อยู่บนเวทีตลอดเวลา

"แล้วจะให้คิดยังไง"

คุณสนธิ คุณแน่มากจริงๆ ท่านจำลองก็ไม่น่าไปเชื่อใครง่ายๆแบบนี้

เลิกก็ดีม็อบมือสมัครเล่นจริงๆบนเวทีผู้ปราศรัยเอาใครมาก็ไม่รู้ไม่น่าสนใจ เนื้อหาเป้าหมายก้ไม่มี ผู้นำม็อบก็พูดไม่เป็นปลุกเล้าปลุกระดมอะไรไม่ได้เลย คนควบคุมเวที พิธีกร ก็ไม่ได้เรื่อง กองทัพธรรมอุตส่าห์สร้างส้วม ตั้งโรงทาน ให้อยู่นานๆ งงมากวันเดียวจอด คราวหน้าเรียกมาอีกใครจะมา สู้ไม่จริงนี่หว้า กลัวสูญเสียรึกลัวอะไรกันแน่ ดู พธมซิปักหลักพักค้างเป็นร้อยๆวันไม่เห็นกลัวอะไรเลย พวกเสื้อแดงหัวเราะเยาะตายเลย

Edited by tigersIeepeat, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

#2 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

หาข้อมูลให้รอบด้าน คิดซักนิดแล้วค่อยโพส

ป.ล.ขี้เกียจพิมย์ยาวๆเพื่ออธิบาย
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ม๊อบที่ไหน โดนสกัดด้วยแก๊สน้ำตาใส่ผู้เดินทางไปชุมนุม

ข้ามขั้นตอนการสลายการชุมนุมซะงั้น

#4 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

โธ่ ถัง แล้วคุณ สน ทำไรล่ะ เห็นเดี๋ยวนี้อ้างคำพูดโอ้คด้วยแล้วนี่นะ

#5 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

เอิ่ม รวมทั้ง จขกท. ด้วย?
กระทู้ถากถางแยะ นะครับ
ซึ่งก็ไม่น่าแปลก

#6 tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

หนึ่งแสนยังไม่ถึงเลย ไม่ต้องนับล้านหรอก ถ้าคนกรุงเทพในรัศมี5กิโลออกมาช่วยคนต้องอย่างต่ำ2แสน แต่นี่ไม่มีแสดงว่าแม้แต่คนกรุงเทพก็ไม่สนับสนุนม๊อบเสธอ้าย

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ช่วงนี้ควายแดงออกมาร่าเริงกันเยอะ

#8 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23

หนึ่งแสนยังไม่ถึงเลย ไม่ต้องนับล้านหรอก ถ้าคนกรุงเทพในรัศมี5กิโลออกมาช่วยคนต้องอย่างต่ำ2แสน แต่นี่ไม่มีแสดงว่าแม้แต่คนกรุงเทพก็ไม่สนับสนุนม๊อบเสธอ้าย

รู้ๆอยู่คน กทม นิสัยพวกมันเป็นยังไง เห็นแก่ตัว

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ถ้ามันไม่เดือดร้อนจ้างแมงก็ไม่ออกมาชุมนุมด้วยหรอก

เพราะฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจที่คน กทม มันจะไม่สนับสนุนม็อบนายพลแก่

อีกอย่างสถานการณ์ยังไม่สุกงอมด้วย คนเลยไม่ออกมากันเยอะ

ม็อบนายพลนี่้แมงใจร้อนเผด็จศึกเกินไปถึงได้พ่ายแพ้หมดรูป

Edited by ชาวสวน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:10.
หยาบคาย

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

หลังเขา

Edited by Bill Shankly16, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ชักรำคาญไอ้บ้าเวบอาเเดงนี่ซะเเหละ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ม๊อบที่ไหน โดนสกัดด้วยแก๊สน้ำตาใส่ผู้เดินทางไปชุมนุม

ข้ามขั้นตอนการสลายการชุมนุมซะงั้น

ใช่ๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

"ไอ้แป๊ะ" เลยไม่ได้ เกาะกระแส เลยสิแบบนี้........ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:29

แบบที่คุณสนธิวิเคราะห์ไว้ ไหนล่ะทีเด็ด ไหนล่ะทหาร
เสธรับจ็อบใครมาเพื่อทอนกำลังพธม.รึเปล่า
ทีนี้ล่ะกลายเป็นเพิ่มความชอบทำให้ให้ไอ้พวกแดงมันอีก
ไม่มีกึ๋นเลยนะเสธ พี่น้องพธม.เห็นหรือยัง มีอีปอง ไอ้พิเชษฐ์ ไอ้ไทกร อยู่บนเวทีตลอดเวลา

คุณสนธิ คุณแน่มากจริงๆ ท่านจำลองก็ไม่น่าไปเชื่อใครง่ายๆแบบนี้

เลิกก็ดีม็อบมือสมัครเล่นจริงๆบนเวทีผู้ปราศรัยเอาใครมาก็ไม่รู้ไม่น่าสนใจ เนื้อหาเป้าหมายก้ไม่มี ผู้นำม็อบก็พูดไม่เป็นปลุกเล้าปลุกระดมอะไรไม่ได้เลย คนควบคุมเวที พิธีกร ก็ไม่ได้เรื่อง กองทัพธรรมอุตส่าห์สร้างส้วม ตั้งโรงทาน ให้อยู่นานๆ งงมากวันเดียวจอด คราวหน้าเรียกมาอีกใครจะมา สู้ไม่จริงนี่หว้า กลัวสูญเสียรึกลัวอะไรกันแน่ ดู พธมซิปักหลักพักค้างเป็นร้อยๆวันไม่เห็นกลัวอะไรเลย พวกเสื้อแดงหัวเราะเยาะตายเลย

Phat21 ปลอมมาชัวร์

รู้ๆอยู่คน กทม นิสัยพวกมันเป็นยังไง เห็นแก่ตัว

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ถ้ามันไม่เดือดร้อนจ้างแมงก็ไม่ออกมาชุมนุมด้วยหรอก

เพราะฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจที่คน กทม มันจะไม่สนับสนุนม็อบนายพลแก่

อีกอย่างสถานการณ์ยังไม่สุกงอมด้วย คนเลยไม่ออกมากันเยอะ

ม็อบนายพลนี่้แมงใจร้อนเผด็จศึกเกินไปถึงได้พ่ายแพ้หมดรูป

ก็เค้ากั้นแล้วจะเข้ามายังไง อยู่ไปก็รกโลกว่ะ ไปตายเหอะ อย่างน้อยก็ยังมีประโยชน์ให้พืชมั่ง ไม่ต่างอะไรจาก เชื้อโรคข้างถนน

Edited by ชาวสวน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#14 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

MOD ครับ ขอเสนอให้จำกัดสิทธ์การตั้งกระทู้สำหรับสมาชิกที่มีจำนวนโพสซักจำนวนหนึ่งจะเป็นการขัดกับหลักการของเวบมั๊ยครับ

ชักจะเยอะเกินไปละ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

จากที่ไปโดนแก๊สน้ำตามา ผมบอกได้เลยครับงานนี้ตำรวจเป้าหมายชัดเจน การวางตำรวจในจุดๆต่างๆ นั้นคือปิดประตูตีแมวชัดๆ จะผ่านเข้าไปยังต้องตรวจอาวุธจากตำรวจเลย ไม่มีทางที่จะพกอาวุธเข้าไปได้ แล้วลักษณะการแต่งกายของตำรวจเป็นแบบชุดสลายชุมนุมชัดเจน มาสลายชุมนุมแน่นอน ไม่ได้มาอำนวยความสะดวกหรือป้องกันมือที่สามแน่นอน ถ้าจะผ่านตำรวจพวกนี้คงยากมาก มีจำนวนเยอะแถมอุปกรณ์ครบเลย ผมมองว่าถ้าอยู่ต่ออาจจะเจอขั้นรุนแรงเลยแถมมีการผสมโรงของตะกวดด้วย ฉะนั้นพักก่อนดีกว่าครับ การต่อสู้ยังไม่จบอย่าไปแลกอะไรแบบเสียเปล่า

Edited by Charlie, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:32.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:31

"ไอ้แป๊ะ" เลยไม่ได้ เกาะกระแส เลยสิแบบนี้........ -_- -_-

ฝันไปว่าเป้นแผนล่อแกนนำ พธม. ให้ออกมา ของแมลงสาป ดีที่เขาไม่หลงกล ไม่ได้รับไม้ต่อ ปชป แห้วไป

#17 tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:32

จากที่ไปโดนแก๊สน้ำตามา ผมบอกได้เลยครับงานนี้ตำรวจเป้าหมายชัดเจน การวางตำรวจในจุดๆต่างๆ นั้นคือปิดประตูตีแมวชัดๆ จะผ่านเข้าไปยังต้องตรวจอาวุธจากตำรวจเลย ไม่มีทางที่จะพกอาวุธเข้าไปได้ แล้วลักษณะการแต่งกายของตำรวจเป็นแบบชุดสลายชุมนุมชัดเจน มาสลายชุมนุมแน่นอน ไม่ได้มาอำนวยความสะดวกหรือป้องกันมือที่สามแน่นอน ถ้าจะผ่านตำรวจพวกนี้คงยากมาก มีจำนวนเยอะแถมอุปกรณ์ครบเลย ผมมองว่าถ้าอยู่ต่ออาจจะเจอขั้นรุนแรงเลยแถมมีการผสมโรงของตะกวดด้วย ฉะนั้นพักก่อนดีกว่าครับ การต่อสู้ยังไม่จบอย่าไปแลกอะไรแบบเสียเปล่า

สนามรบนะท่านไม่ใช่สนามรัก มันต้องมีอุปสรรคทำไมไม่สู้ ทีนี้ประชาชนโดนแช่แข็งแน่ๆ นังปูคงหัวเราะพุงกระเพื่อม

#18 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:33

แป๊ะลิ้ม หมดราคา ไปตั้งนานแล้ว

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:33

เสธ.อ้าย รักษาคำพูด ว่าไม่ถึงล้านก็เลิก แต่พวกควายแดง ยุติการชุมนุมกี่รอบแล้ว แกนนำควายแดงหนีเอาตัวรอดตลอด หลอกคนมาตาย แต่เสธ.อ้ายไ่ม่ทำ

#20 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

แป๊ะจัด คนคงตายเพียบ ดูตอน 7 ตุลาสิ ปล่อยให้สัตว์นรกยิงผู้ชุมนุมตายทุกวัน

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#21 phat21

phat21

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:34

ผมอยู่นี่แล้วจะเป็นใครครับพันธมิตรมีหลายคนมากนะครับอย่าลืม
ผมเห็นด้วยกับสนธิมีแต่พันธมิตรจริงๆที่จะไล่รัฐบาลนี้แล้วตั้งรัฐบาลเฉพาะกาล
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

เค้าก็พูดไว้ก่อนแล้วนี่ครับ
ไม่เห็นจะเรียกว่า ต้ม ตรงไหน

It's us against the world

#23 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

เอาน่า....ไม่ต้องโทษกัน

เสธฯอ้ายก็มือสมัครเล่น ไม่มีประสบการณ์ ด้านทำม็อบ
แต่ท่าน มี ใจที่เด็ดเดี่ยว อันนี้เราต้องยกให้ท่าน

ส่วนเหตุการณ์ในวันนี้ ผู้นำก็มีส่วน
นึกถึง ก่อน 7 ตุลา วันที่ตะกวดปลอม สลาย พธม.ที่ สะพานมัฆวาน
ยังจำได้รึเปล่า พวกเราโดนมากกว่าวันนี้อีกน่ะ
ทั้งทุบตีต่างๆนาๆ เลือดตก ยางออกกันมาก
แต่ผู้นำ(ตาตั้ม) ก็นำมวลชน กลับมายึดคืนได้ภายใน ไม่กี่ชั่วโมง

วันนี้ ไม่มีผู้นำม็อบ ที่แข็งๆ ไม่ว่าจะเป็นบนเวที หรือ บนรถขยายเสียง
ดูมันหลวมๆ ก็ไม่แปลกจ ที่ พธม. โดยการนำของแกนนำทั้งหมด
โดยเฉพาะคุณ สนธิ มาร่วมด้วย เพลอๆ อาจเป็นแผน รวบทั้งเหลืองทั้งแดง
อย่างที่เคยมีคนอยากทำมาก่อนก็ได้

เขียนจาก ประสบการณ์ตรงครับ
ไม่เอาด้วย

#24 Charlie

Charlie

ขาประจำ

สนามรบนะท่านไม่ใช่สนามรัก มันต้องมีอุปสรรคทำไมไม่สู้ ทีนี้ประชาชนโดนแช่แข็งแน่ๆ นังปูคงหัวเราะพุงกระเพื่อม

ผมอยู่แถวหน้าครับต้องโดนแก๊สแต่ก็ลุย แต่เราไปชุมนุมเราไม่ได้ไปรบครับ เราไปใช้สิทธิที่เรามี โดยไม่ได้ไปทำการเผาหรือปิดอะไรที่ไหน เข้าใจอะไรผิดรึป่าว

Edited by Charlie, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:39.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#25 phat21

phat21

แป๊ะลิ้ม หมดราคา ไปตั้งนานแล้ว

ยังดมรักแร้ไอ้หน้าหล่ออีกหรือวะถามดิ แล้วพวก ปชปตั้งม๊อบเองไม่เป็นหรือวะเที่ยวแต่เกาะกินม๊อบกลุ่มอื่นระอาใจจริงๆ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#26 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ขำเสธ.ต้มอีปูจนสุกไปเลย กระดองหลุดลุ่ย

เขาวางแผนไว้แล้ว ว่าอีปูต้องสติแตก และเดินไปที่หลุมเขาดักไว้ ฮ่า ๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ขึ้นชื่อว่าหลอกคนมาตาย มันต้องพวกแกนนำควายแดงทีทำเท่านั้น นังปูหัวเราะพุงกระเพื่อม แต่หนีหัวซุกหัวซุนไปไหนไม่รู้ :lol: :lol: วันนี้นังยิ่งโง่ คงฉี่แตกหลายรอบเลยทีเดียว ให้พวกตะกวดดักหน้าดักหลัง ออกทีวีพูล พูดใส่ร้ายประชาชนซะใหญ่โต งานนี้อีอำมหิต จะโดนไปหลายดอกแน่ๆ ที่ให้ตะกวดทำร้ายประชาชนก่อน

#28 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

ฝันไปว่าเป้นแผนล่อแกนนำ พธม. ให้ออกมา ของแมลงสาป ดีที่เขาไม่หลงกล ไม่ได้รับไม้ต่อ ปชป แห้วไป

ตอนแรกโดนแยกคนออกมาประกาศกร้าวไม่เอาด้วย

พอกระแสสังคมเอาด้วยอ่อนลงยอมถ่ายทอดสด

ได้เปรียบเมื่อไหร่ร่วมด้วย

ถ้าแพ้กูซ้ำเติม ถ้าชนะกูทวงบุญคุณ

แบบนี้หรือเปล่าครับ ... หมาชัดๆ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#29 RaRa

RaRa

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ตอนแรกโดนแยกคนออกมาประกาศกร้าวไม่เอาด้วย

พอกระแสสังคมเอาด้วยอ่อนลงยอมถ่ายทอดสด

ถ้าแพ้กูซ้ำเติม ถ้าชนะกูทวงบุญคุณ

แบบนี้หรือเปล่าครับ ... หมาชัดๆ

นี่แหล่ะครับ "สันดานแป๊ะ" ตัวจริงเสียงจริง :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ยังดมรักแร้ไอ้หน้าหล่ออีกหรือวะถามดิ แล้วพวก ปชปตั้งม๊อบเองไม่เป็นหรือวะเที่ยวแต่เกาะกินม๊อบกลุ่มอื่นระอาใจจริงๆ

ปชป เค้าไม่ได้เกี่ยวอะไรกับม๊อบนิคะ ...คุณขี้ข้าแป๊ะลิ้ม

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#31 phat21

phat21

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

นี่แหล่ะครับ "สันดานแป๊ะ" ตัวจริงเสียงจริง :lol: :lol:

เอแล้วทําไมพวกแมลงสาปไม่ไล่รัฐบาลนี้เองโดนไม่ง้อพันธมิตรละสงสัย จัดม๊อบเองไม่เป้นรึครับสาวก ปชปสงสัยจิงยังไม่เลิกนิสัยเกาะกินพันธมิตรอีกหรือ แต่โทษถ้าพันธมิตรออก ปชปต้องไม่เป็นรัฐบาลอีกแล้ว

แต่เสธอ้ายผมไม่อยากด่าแกเต็มที่หรอกครับแค่ผิดหวัง

Edited by phat21, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47.

#32 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:48

เสธ.อ้ายรู้ทัน ไม่เหมือนปี 53

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#33 RaRa

RaRa

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

เอแล้วทําไมพวกแมลงสาปไม่ไล่รัฐบาลนี้เองโดนไม่ง้อพันธมิตรละสงสัย จัดม๊อบเองไม่เป้นรึครับสาวก ปชปสงสัยจิงยังไม่เลิกนิสัยเกาะกินพันธมิตรอีกหรือ แต่โทษถ้าพันธมิตรออก ปชปต้องไม่เป็นรัฐบาลอีกแล้ว

แต่เสธอ้ายผมไม่อยากด่าแกเต็มที่หรอกครับแค่ผิดหวัง

"พันธมิตร" ที่คุณว่ามานี่ ผมไม่นับพวกที่เป็น "สาวกแป๊ะ" นะครับ!!!... เพราะคนพวกนี้เค้ามากันด้วยใจที่รักสถาบัน

ไม่ใช่ พวก "สาวกแป๊ะ" ที่จะมาแค่ฉาบฉวย รอจังหวะ เกาะกระแส ฝ่ายที่ชนะเท่านั้นหรอกนะครับ

อีกอย่าง ผมก็ไม่เห็น ว่า ปชป. เกาะกิน "พันธมิตร" ตรงไหนเลยนี่ครับ....ไหนคุณลองยกตัวอย่างมาดูหน่อยสิครับ!! :)

#34 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ถามกลับสักคำ

หากชุมนุมต่อ แล้วเกิดมีการเสียชีวิตเกิดขึ้น คุณจะรับผิดชอบยังไง

บทเรียนที่ผ่านมายังไม่พออีกเหรอ ต่อความเจ็บปวดของพี่น้องชาวไทยด้วยกันเอง สู้แบบมีเหตุผล สู้ด้วยหลักฐานไม่ดีกว่าหรือคะ

ทำไมเราเห็นคนถ่อย ต้องถ่อยตามด้วย

มองโลกในแง่บวกสิคะ แล้วจะเห็นว่าในเสียก็มีดี อย่างน้อยก็ได้เห็นน้ำใจของชายชาติทหารคนหนึ่ง

#35 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

เลิกก็ดีแล้ว...

นี่ขนาด เสธ. อ้ายไม่มีน้ำยา..

ทั้งไอ้เป็ด นังปู ขี้เยี่ยวเหลือง ไปหมด

:lol:

#36 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ใครจะเยาะเย้ยถากถางเสธ อ้ายก็ทำไปเหอะ เพราะแกออกมารับแบบชายชาติทหาร ยังไงเราก็ให้ใจ

คนที่นั่งทำงานอยู่แต่ในห้องแอร์ ร่างกายมันไม่ใช่ให้ไปรับแก๊สน้ำตานะ แถมโดนไล่กระทีบหนีแทบไม่ทัน

พวกมันป่าเถื่อนมาก การรบมันก็ต้องใช้ทั้งบู๊ และบุ๋นละ แต่อย่างน้อยก็ได้แสดงพลังละ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#37 phat21

phat21

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ถามกลับสักคำ

หากชุมนุมต่อ แล้วเกิดมีการเสียชีวิตเกิดขึ้น คุณจะรับผิดชอบยังไง

บทเรียนที่ผ่านมายังไม่พออีกเหรอ ต่อความเจ็บปวดของพี่น้องชาวไทยด้วยกันเอง สู้แบบมีเหตุผล สู้ด้วยหลักฐานไม่ดีกว่าหรือคะ

ทำไมเราเห็นคนถ่อย ต้องถ่อยตามด้วย

มองโลกในแง่บวกสิคะ แล้วจะเห็นว่าในเสียก็มีดี อย่างน้อยก็ได้เห็นน้ำใจของชายชาติทหารคนหนึ่ง

ผมบอกง่ายๆแล้วกันจะไล่ใครสักคนจะไม่ใช่ไล่และได้มาง่ายๆ นะครับ คิดแบบนี้ไม่ต่างไรกับมาร์คหน่อมแหน้มปล่อยแดงเผาเมือง ผมคิดแล้วต้องคิดแบบนี้

#38 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

เหอ เหอ เหอ สนธิ ตอบได้ไหมว่า เสธอ้าย ต้องการคนมาทำไมเป็นล้าน
เอามาทำอะไร แล้วมันจะจะจบในวันเดียวได้ยังไง 555555555

เสธอ้ายแกคงไม่เอาคนเป็นล้านมาสู้กับรัฐบาลหรอก เพราะไร้ประโยชน์
ที่จะเอาชาวบ้านมาสู้กับตำรวจทหารที่เขาฝึกมาแล้ว มันปัญญาอ่อน 55555

ถ้ายังนึกไม่ออก อย่าด่วนวิจารณ์ เพราะถ้าสนธิจัดชุมนุมอีก จะได้ไม่ต้องใช้
ประชาชนเป็นแนวหน้าปะทะกับตำรวจทหาร เหมือนที่เสื้อแดงทำ หรือไม่ต้อง
ไปนั่งปิดถนนเป็นเดือน ๆ ให้ชาวบ้านด่าเปล่า ๆ 555555555

#39 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ทั้งไอ้เป็ด นังปู ขี้เยี่ยวเหลือง ไปหมด

เห็นสันดาน คนรอบตัวสนธิ แล้วผมดีใจมาก ที่ผมคิดไม่ผิด,,

ที่ไม่เอา แป๊ะ ผมท้าเอาขี้ป้ายหน้า เลย ถ้านำโดยสนธิ มีคนร่วมแคหลักพัน ไม่มากกว่านั้น อ่านแล้ว รู้เลย ว่าในสมองน่าเฉาะ เอาด้วงออก

#40 idecon

idecon

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ช่วงนี้ควายแดงออกมาร่าเริงกันเยอะ

อดทนไปก่อนครับ
แต่ไม่น่าจะนาน

#41 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ในใจผมยังคิดเลยว่า รัฐบาลนี้มันเพิ่งหางโผล่ยังไม่ยาวเท่าไหร่ เรื่องจำนำข้าวขายข้าว ก็ยังไ่ม่สะเด็ดน้ำ คือสถานะการณ์ยังไม่สุกงอม

คิดว่าอีกซักปีนึงอาจจะได้เห็นอะไรชั่วๆออกมาอีกมากมาย ต้องปล่อยให้มันกู้ๆๆๆมาอีกมากๆ แล้วก็มาขึ้นภาษี ลอยตัวเชื้อเพลิง ข้าวยากหมากแพง

เมื่อนั้นแหละ...

อย่างที่สมาชิกบางท่านบอกว่า ปู8ปี...นั่นแหละ ปล่อยให้พวกมันละเลงให้เละเสียก่อน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#42 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เห็นสันดาน คนรอบตัวสนธิ แล้วผมดีใจมาก ที่ผมคิดไม่ผิด,,

ที่ไม่เอา แป๊ะ ผมท้าเอาขี้ป้ายหน้า เลย ถ้านำโดยสนธิ มีคนร่วมแคหลักพัน ไม่มากกว่านั้น อ่านแล้ว รู้เลย ว่าในสมองน่าเฉาะ เอาด้วงออก

ไอ้แป๊ะมันเป็นนักแบล็คเมล์อาชีพ

วันนี้ หันหัวไปทางไหน ก็ลำบาก

ตามสันดานที่มันแสดงออกในช่วงเวลาที่ผ่านมาคงจะหาคนคบกันมันจริง ๆ ยาก..

วันที่ ปชป. ออกกฏหมาย 11 ฉบับ.เพราะ imf บังคับ ตามที่ไอ้จิ๋วปลาทองไปรับปากเค้าไว้...ไอ้แป๊ะ.มันขุดโคตรด่า ปชป..ยกใหญ่..

หลังจากนั้นแค่ 1-2 ปี ไอ้ทักษิณใช้ กฏหมายนี้ไปขายชาติ แปรรูป ปตท. ..ไอ้แป๊ะเงียบเหมือนอมสากกะเบือไว้เต็มปาก

พอวันดี คืนดี ไม่พอใจขึ้นมา จะไปบอกให้ยึด ปตท.คืน...แมร่งบ้าไปแล้ว..

:D

#43 wewe

wewe

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:41

แป๊ะจัด คนคงตายเพียบ ดูตอน 7 ตุลาสิ ปล่อยให้สัตว์นรกยิงผู้ชุมนุมตายทุกวัน

+++++++++ล้านไลค์ค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#44 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

นาทีนี้
ผมคิดว่า
ผมพร้อมจะเชื่อ ใครสักคน
ที่ผมคิดว่าเขามีพลังที่จะนำพาความหวังไปสู่ชัยได้
.....
ยกเว้น
คนชื่อ สนธิ ลิ้มทองกุล
และสุริยะใส กตะศิลา

#45 phat21

phat21

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ไอ้แป๊ะมันเป็นนักแบล็คเมล์อาชีพ

ตามสันดานที่มันแสดงออกในช่วงเวลาที่ผ่านมาคงจะหาคนคบกันมันจริง ๆ ยาก..

วันที่ ปชป. ออกกฏหมาย 11 ฉบับ.เพราะ imf บังคับ ตามที่ไอ้จิ๋วปลาทองไปรับปากเค้าไว้...ไอ้แป๊ะ.มันขุดโคตรด่า ปชป..ยกใหญ่..

หลังจากนั้นแค่ 1-2 ปี ไอ้ทักษิณใช้ กฏหมายนี้ไปขายชาติ แปรรูป ปตท. ..ไอ้แป๊ะเงียบเหมือนอมสากกะเบือไว้เต็มปาก

พอวันดี คืนดี ไม่พอใจขึ้นมา จะไปบอกให้ยึด ปตท.คืน...แมร่งบ้าไปแล้ว..

ไอ้พวก เห็บหมา ปชปอย่ามาบิดเบือนพวก ปชปนั้นแหละที่จงใจ ออกกฏหมาย 11ฉบับแล้วแปรรูป ปตทไอ้สิ่งที่ ปชปทําเพราะไอ้ ปชปไม่แข็งกร้าว กับ ไอ้ imf ที่มีเป้าหมายบังคับให้เราแปรรูป ปตท ถ้า แข็งกร้าวรักษาศักดิศรีกว่านี้ คงไม่ต้องมาแปรรูปปตทแล้วเขาพระวิหาร mou43 ไอ้ ปชปนั้นละคือเสาเข็มเริ่มต้นยกดินแดนไทยให้เขมร

อ้อเที่ยวมาว่าคนคนอื่นเงียบเป่าสากเขารู้ทันมันตั้งแต่ 47 แล้วรู้ไว้ด้วย แต่วันนี้ ปชปแม่มเงียบเป่าสากยิ่งกว่าว่ะ ปชปเป้นรัฐบาลแทนที่จะเลิกกฏหมาย 11ฉบับ เอา ปตท คืนแต่ ปชปไม่ทําไม่ต้องมาอ้างพรรคร่วมนะครับ พวก ปชปนั้นละจงใจขายชาติชัดเจน เขาพระวิหาร ปชป ก็ปล่อยเขมรยึด พาไทยไปศาลโลก ผมเชื่อว่าต่อให้ ปชปเป็น รบพรรคเดียว (ซึ่งเป็นไปไม่ได้) ปชปก็ไม่ทวง ปจทคืนเอาเขาพระวิหารคืนมาแน่นอน

อย่ามาด่าสนธิเลยก่อนจะด่ากรุณาพูดให้สบายใจไหม ว่า ปชปจะเอา ปตทกลับคืนมาไหมจะเอาเขาพระวิหารคืนมาไหมถ้า ปชปไม่ทําพวก ปชปก็เลววะเองนั้นละ ไอ้ตัวแบล๊กเมลล์ตัวจริงคือไอ้ ปชปและสาวกทั้งหลายนั้นละ สิ่งที่ ปชปเริ่มทําทั้ง ปตท เขาพระวิหารจนวันนี้สิ่งที่ ปชปทํา ปชปยังไม่คิดจะเลิกแล้วจะพาไทยฉิบหายด้วย

Edited by phat21, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:57.

#46 phat21

phat21

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:56

นาทีนี้
ผมคิดว่า
ที่ผมคิดว่าเขามีพลังที่จะนำพาความหวังไปสู่ชัยได้
.....
ยกเว้น

ใครละวะถามดิเสธอ้ายถอยไปแล้ว แล้ว ปชปไม่ตั้งม๊อบสายล่อฟ้าหาแกนนําเองละอย่ามาอีแอบ

#47 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:59

ไอ้พวก เห็บหมา ปชปอย่ามาบิดเบือนพวก ปชปนั้นแหละที่จงใจ ออกกฏหมาย 11ฉบับแล้วแปรรูป ปตทไอ้สิ่งที่ ปชปทําเพราะไอ้ ปชปไม่แข็งกร้าว กับ ไอ้ imf ที่มีเป้าหมายบังคับให้เราแปรรูป ปตท ถ้า แข็งกร้าวรักษาศักดิศรีกว่านี้ คงไม่ต้องมาแปรรูปปตทแล้วเขาพระวิหาร mou43 ไอ้ ปชปนั้นละคือเสาเข็มเริ่มต้นยกดินแดนไทยให้เขมร

อ้อเที่ยวมาว่าคนคนอื่นเงียบเป่าสากเขารู้ทันมันตั้งแต่ 47 แล้วรู้ไว้ด้วย แต่วันนี้ ปชปแม่มเงียบเป่าสากยิ่งกว่าว่ะ ปชปเป้นรัฐบาลแทนที่จะเลิกกฏหมาย 11ฉบับ เอา ปตท คืนแต่ ปชปไม่ทําไม่ต้องมาอ้างพรรคร่วมนะครับ พวก ปชปนั้นละจงใจขายชาติชัดเจน เขาพระวิหาร ปชป ก็ปล่อยเขมรยึด พาไทยไปศาลโลก ผมเชื่อว่าต่อให้ ปชปเป็น รบพรรคเดียว (ซึ่งเป็นไปไม่ได้) ปชปก็ไม่ทวง ปจทคืนเอาเขาพระวิหารคืนมาแน่นอน

อย่ามาด่าสนธิเลยก่อนจะด่ากรุณาพูดให้สบายใจไหม ว่า ปชปจะเอา ปตทกลับคืนมาไหมจะเอาเขาพระวิหารคืนมาไหมถ้า ปชปไม่ทําพวก ปชปก็เลววะเองนั้นละ ไอ้ตัวแบล๊กเมลล์ตัวจริงคือไอ้ ปชปและสาวกทั้งหลายนั้นละ สิ่งที่ ปชปเริ่มทําทั้ง ปตท เขาพระวิหารจนวันนี้สิ่งที่ ปชปทํา ปชปยังไม่คิดจะเลิกแล้วจะพาไทยฉิบหายด้วย

เอ็งไปขุดศพปู่เอ็งมาถามให้รู้จริงก่อนเหอะ..ไอ้ลูกกระเป๋ง..แล้วค่อยมาเถียง

#48 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:08

นาทีนี้
ผมคิดว่า
.....
ยกเว้น

ใครละวะถามดิเสธอ้ายถอยไปแล้ว แล้ว ปชปไม่ตั้งม๊อบสายล่อฟ้าหาแกนนําเองละอย่ามาอีแอบ

โอ้วว....

นับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง
ที่ท่านคนดังแห่งเสรีไทย
สนใจข้อความของกระผม

....ปชป เขาไม่ตั้งม็อบหรอกครับ งานในสภาเป็นหน้าที่ของเขา..ก็ปล่อยเขาไป
งานข้างถนนนี่ ก็มีแต่ท่านกับผมแหละ ที่ถนัด..และชอบ
ส่วนใครจะมานำต่อ
ถึงเวลา ก็รู้
ที่แน่ๆ...
ไม่ใช่ คนชื่อ สนธิ ลิ้มทองกุล และ สุริยะใส กตะศิลา
แน่นอน

#49 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42

อ่าน ๆ ดูเหมือนสาวกแป๊ะจะดีใจที่การชุมนุมยุติได้
มันเป็นเพราะอะไรกันน๊าาาา ^_^ มีคนดูถ่ายทอดการชุมนุมทาง AISTV
บอกว่าช่วงถ่ายทอดคลิปทักษิณหมิ่นสถาบันบนเวที ทางช่องตัดเข้าโฆษณาด้วยนะเธอ :rolleyes:

#50 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:06

พูดอะไรคิดๆหน่อย ถ้าบอกว่าเห็นแก่ตัว คุณลองมองย้อนกลับไปดิ ชาวนาได้เงินจากภาษี ชาวนาเคยเสียภาษีไหม และ คนกรุงเทพ ทำงานเสียภาษีไหม ทำการค้าเสียภาษีการค้าไหม ภาษีป้ายอีก ภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา เยอะแยะ ส่วนชาวนาไม่เสียอะไรเลย ได้เงินช่วยเหลือไปจ่ายหนี้สิน ที่ ชาวนาสร้างขึ้นมาเอง เช่นต้องปุ๋ยเคมี ปุ๋ยหมักมันเหม็น ต้องรถไถ ควายไถมันลำบาก ฯลฯ และอย่าอ้าง บอกว่าชาวนาปลูกข้าวลำบาก แล้วคนทำมาหากินในกรุงเทพ ไม่ลำบากหรือไง ค่าครองชีพก็สูง
ถ้าคุณได้กลับมาอ่าน ความเห็นผม กรุณา เปลี่ยนความคิดในเรื่องนี้ด้วย ว่า คนกรุงเทพไม่ได้เห็นแก่ตัว แถมยังเสียสละช่วยคนยากจน ด้วยการเสียภาษี และต้องการให้เงินภาษีนั้นไปบำรุงพัฒนาประเทศ เป็นหลัก

Edited by ชาวสวน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:15.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน