Jump to content

- - - - -

อภิวันท์แถ คลิปบนเวที อพส. หมายถึงคนหัวหงอกอายุ 90

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:02

*
POPULAR

พ.อ.อภิวันท์ วิริยะชัย ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำคนเสื้อแดง กล่าวถึงกรณีที่ถูกนำคลิปไปเปิดบนเวทีการชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม (อพส.) จนถูกกล่าวหาว่าน่าจะมีเจตนาล้มล้างสถาบันว่า ข้อกล่าวหาที่แกนนำอพส.บอกว่าการปราศรัยของตนครั้งหนึ่งบนเวทีเสื้อแดงจะทำ ให้อยู่ในประเทศไม่ได้นั้น คงต้องขอชี้แจงการปราศรัยในวันนั้นว่า ตนพูดหลังจากที่ทหารสลายการชุมนุมแล้วทำให้มีผู้เสียชีวิตกว่า 90 ศพว่า หากทหารเป็นสุภาพบุรุษจริงควรต้องรับผิดชอบ เมื่อเป็นเช่นนี้ทำให้คนเสื้อแดงบางส่วนไม่พอใจและไปทำเสื้อสกรีนข้อความว่า "เหี้ยสั่งฆ่า ห่าสั่งยิง" ซึ่งเป็นคำไม่สุภาพ ตนจึงอยากให้เปลี่ยนเป็น "คุณลุงสั่งฆ่า คุณป้าสั่งยิง" ซึ่งที่ตนพูดถึงก็คือคนอายุ 90 ปี ซึ่งมีคนเดียวในบ้านนี้เมืองนี้ คือคนหัวหงอกๆ

"ผมไม่รู้สึกหนักใจที่ถูกพาดพิงว่ามีแนวคิดล้มสถาบัน เพราะการพูดในวันนั้นก็เพื่อสอนน้องๆ ทหารในกองทัพว่าควรต้องรับผิดชอบหลังจากที่มีผู้เสียชีวิตกว่า 90 คน ถ้าฟังให้จบก็จะรู้ เท่าที่ได้ข่าวมาการชุมนุมครั้งนี้คุณลุงก็มีการเตรียมการไว้หมดแล้ว ทั้งคนที่จะเป็นนายกฯ ก็คือคนในเครือข่ายคุณลุงทั้งนั้น"พ.อ.อภิวันท์กล่าว

ผู้สื่อข่าวถามว่า การยุติการชุมนุมเร็วนั้นผิดคาดจากที่ประเมินไว้หรือไม่ พ.อ.อภิวันท์กล่าวว่า ไม่ แกนนำคงคิดว่าจะทำให้ประชาชนเข้าใจได้ว่าต้องมาต่อสู้ในสภาฯ เท่านั้น ส่วนมองว่าการประกาศยุติชุมนุมการชุมนุมครั้งนี้แค่ชั่วคราวหรือถาวรนั้น พ.อ.อภิวันท์กล่าวว่า คงยัง เพราะจุดประสงค์คือต้องการล้มล้างรัฐบาล แต่มั่นใจว่าน้องๆ ในกองทัพมีความเป็นประชาธิปไตย คงไม่สามารถบีบให้ทหารออกมาทำรัฐประหารได้ อย่างไรก็ตาม การยุติการชุมนุมครั้งนี้ต้องถือว่าเสธ.อ้ายมีความเป็นสุภาพบุรุษ เป็นนายทหารนักเลง เพราะเมื่อประกาศว่าหากคนมาร่วมชุมนุมไม่ถึงจำนวนที่กำหนดไว้จะเลิกท่านก็ เลิกจริงๆ ต้องขอบคุณท่านด้วย

http://breakingnews....p?newsid=660080

แถ....เก่งจริงๆ 555+ ถ้าคนหัวหงอกเป็นลุง แล้วใครเป็นป้าล่ะครับ?

Edited by ทัชชี่, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ตอนพูด
มีทั้งไอ้ และอี
มีทั้งลุงทั้งป้า

ตอนนี้หน้าหนาเป็น คอ นก รีต บอกมีแค่คนอายุ 90 คนเดียว

#3 เหนื่อย!!!

เหนื่อย!!!

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:07

อาจจะ เป็น พ่อกับแม่ก็ได้ครับ คนแบบนี้ ไม่นานครับ เจริญ ทั้งครอบครัว ธรณีสูบครับ ( :blink: )

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:09

คนที่ไม่สมหวังในหน้าที่การงานอย่าง "ไอ้เปีย" ก็ต้องออกมาสร้างราคาตนเองแบบนี้แหล่ะครับ...... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

เปียไปได้ น้ำขุ่นๆ ไม่ Make sense เลย

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#6 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:14

หมายหัวมันไว้อีกตัว

---------------------------------------

#7 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15

แถ....เก่งจริงๆ 555+ ถ้าคนหัวหงอกเป็นลุง แล้วใครเป็นป้าล่ะครับ?

เดี๋ยวมันก็ออกมาบอกว่า "คนเดียวกัน" นั่นแหละ....ครับ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#8 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:26

เฮ้ยยยย ถนนบ้านกรูสึกหมดแล้ว มรึงจะดริฟ ไปถึงหนายยยยยยยยยยยยยย

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:32

พ.อ.อภิวันท์ วิริยะชัย ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำคนเสื้อแดง กล่าวถึงกรณีที่ถูกนำคลิปไปเปิดบนเวทีการชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม (อพส.) จนถูกกล่าวหาว่าน่าจะมีเจตนาล้มล้างสถาบันว่า ข้อกล่าวหาที่แกนนำอพส.บอกว่าการปราศรัยของตนครั้งหนึ่งบนเวทีเสื้อแดงจะทำ ให้อยู่ในประเทศไม่ได้นั้น คงต้องขอชี้แจงการปราศรัยในวันนั้นว่า ตนพูดหลังจากที่ทหารสลายการชุมนุมแล้วทำให้มีผู้เสียชีวิตกว่า 90 ศพว่า หากทหารเป็นสุภาพบุรุษจริงควรต้องรับผิดชอบ เมื่อเป็นเช่นนี้ทำให้คนเสื้อแดงบางส่วนไม่พอใจและไปทำเสื้อสกรีนข้อความว่า "เหี้ยสั่งฆ่า ห่าสั่งยิง" ซึ่งเป็นคำไม่สุภาพ ตนจึงอยากให้เปลี่ยนเป็น "คุณลุงสั่งฆ่า คุณป้าสั่งยิง" ซึ่งที่ตนพูดถึงก็คือคนอายุ 90 ปี ซึ่งมีคนเดียวในบ้านนี้เมืองนี้ คือคนหัวหงอกๆ

"ผมไม่รู้สึกหนักใจที่ถูกพาดพิงว่ามีแนวคิดล้มสถาบัน เพราะการพูดในวันนั้นก็เพื่อสอนน้องๆ ทหารในกองทัพว่าควรต้องรับผิดชอบหลังจากที่มีผู้เสียชีวิตกว่า 90 คน ถ้าฟังให้จบก็จะรู้ เท่าที่ได้ข่าวมาการชุมนุมครั้งนี้คุณลุงก็มีการเตรียมการไว้หมดแล้ว ทั้งคนที่จะเป็นนายกฯ ก็คือคนในเครือข่ายคุณลุงทั้งนั้น"พ.อ.อภิวันท์กล่าว

ผู้สื่อข่าวถามว่า การยุติการชุมนุมเร็วนั้นผิดคาดจากที่ประเมินไว้หรือไม่ พ.อ.อภิวันท์กล่าวว่า ไม่ แกนนำคงคิดว่าจะทำให้ประชาชนเข้าใจได้ว่าต้องมาต่อสู้ในสภาฯ เท่านั้น ส่วนมองว่าการประกาศยุติชุมนุมการชุมนุมครั้งนี้แค่ชั่วคราวหรือถาวรนั้น พ.อ.อภิวันท์กล่าวว่า คงยัง เพราะจุดประสงค์คือต้องการล้มล้างรัฐบาล แต่มั่นใจว่าน้องๆ ในกองทัพมีความเป็นประชาธิปไตย คงไม่สามารถบีบให้ทหารออกมาทำรัฐประหารได้ อย่างไรก็ตาม การยุติการชุมนุมครั้งนี้ต้องถือว่าเสธ.อ้ายมีความเป็นสุภาพบุรุษ เป็นนายทหารนักเลง เพราะเมื่อประกาศว่าหากคนมาร่วมชุมนุมไม่ถึงจำนวนที่กำหนดไว้จะเลิกท่านก็ เลิกจริงๆ ต้องขอบคุณท่านด้วย

http://breakingnews....p?newsid=660080

"บัตรเติมเงิน"ไม่สงสัยเหมือน"ทัชชี่"เลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:35

เดี๋ยวมันก็ออกมาบอกว่า "คนเดียวกัน" นั่นแหละ....ครับ

หลังเวทีไพร่เสื้อแดง....

คนไหนพูดอย่างนี้
ถูก"คนกล้าพูดไม่กล้ารับ"ตบกบาลไปแล้ว
พูดซ้ำทำไมมี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11

ขอสาบแช่ง ไอ้คนคิดคด ทรยศต่อสถาบันหลัก ทั้งชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โดยเฉพาะไอ้พวกที่คิดว่ามีอำนาจ โดยเสียงที่ซื้อมาหนุนหลังอยู่
ทั้งตัวหัวหน้า ตัวรอง ไปจนตัวลูกน้อง
ให้มันมีอันเป็น ในไม่ช้าไม่นาน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#12 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

The following was mine and posted in another thread. I'd like to repeat it here.

Thailand will never be in peace with this corrupted government,
with get-rich-quick-scam democracy, and
with many red shirts who want to destroy our beloved king.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ตอแหลโชว์ อีกแล้วครับท่าน :mellow:

It's us against the world

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:38

คนหัวหงอกไม่มีภริยาไม่ใช่เหรอ เห็นด่ากันว่ากะเทยเฒ่านี่

ไอ้ "อดีตรองประธานโรมานอฟ" นี่ก็บ้องตื้นอีกคน แถไม่เนียนเลย

Edited by อู๋ ฮานามิ, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:39.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

เดี๋ยวเจอเขาแถว่า "ก็คนเดียวกันแหละแต่กลางวันเป็นลุง กลางคืนเป็นป้า" แล้วจะหนาวนะครับ -_-

#16 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:45

พ่อ ง..........แม่ ง

ไม่สั่งสอน

#17 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ไม่ต้องเถียงแทนหรอก ภิวัน ไมนั่งในใจคนพวกนั้นตั้งแต่เมื่อไหร่

ความคิดเป็นของส่วนตัว ขนาดลูกหลานก็ไม่สามารถสืบทอดทาง DNA

แล้วอีตานี่เป็นใคร บังอาจไปรู้นัก
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:38

หมาเห่าใบตองแห้ง เสียชาติเกิดจริงๆ ไอ้โรมานอฟ

#19 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:14

อยากได้ยินได้เห็นครับ ใครมีบ้างครับ

#20 moonoi

moonoi

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:30

:wub:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by คนกวาดขยะ, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31.
1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม

#21 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:30

:wub:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

แนวร่วมต่อต้านประชาธิปไตยกอบกู้เผด็จการ มีอักษรย่อว่าอย่างไรครับ ผมว่าแนวร่วมเนี้ยแหละที่มีแต่คนเกลียด :D (นปก)

Edited by คนกวาดขยะ, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31.

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:34

ขออนุญาตนำคห.ตัวเองมาปรับใช้อีกครั้ง

กลยุทธของม็อบเสธอ้ายคือ "ม็อบจบ เรื่องไม่จบ" ครับ

1. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "การออกมาตรการล่วงหน้าและเกินกว่าเหตุ"
2. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "การใช้กำลังเกินกว่าเหตุ และไม่เป็นไปตามหลักสากล"
3. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "2 มาตรฐานอย่างน่าเกลียด" (ม็อบตัวเองทำได้ ม็อบอื่นทำไม่ได้)
4. ตำรวจแสดงให้เห็นถึง "การยัดข้อหา"
5. ตำรวจทำร้ายนักข่าว
6. การปฏิบัติงานที่ก่อให้เกิดการยั่วยุ ขัดแย้ง รุนแรง และไม่เท่าเทียมกัน
7.บุคคลในคลิป "หมิ่นสถาบัน" เป็นใครบ้าง และพวกมันทำไปเพื่ออะไร หรือเพื่อใคร (อภิวันท์คือตัวอย่าง)

ข้อสงสัยคาใจเหล่านี้ไม่ไ่ด้สูญหายไปพร้อมกับม็อบเสธอ้าย
แต่มันจุดประกายในใจของประชาชนไปแล้ว
รอวันระเบิดเท่านั้น
gladiator 1.jpg

#23 heretaksin

heretaksin

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:20

what it mean?
http://picosong.com/3PkD/

#24 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:27

ผมไม่ได้ฟังนะครับว่าคลิปเสธ.อ้ายเปิดมีอะไรบ้าง เพราะติดอยู่ที่มัฆวาน แต่ที่ได้อ่านๆมา ก็คือ คลิปหมิ่นอย่างโจ่งแจ้งของหลายต่อหลายคนในรัฐบาลชุดนี้

บางคนว่าผิดหวัง เพราะในยูทูปหาได้เกลื่อนกล่น

แต่ผมว่า ใครจะไปรู้ ที่มันยังอยู่ได้อยู่ เพราะมันอยู่แต่ในคลิปนะสิครับ มันก็อยู่แต่ในโลกไซเบอร์ สื่อกระแสหลักก็ไม่เล่นอยู่แล้ว

แต่เสธ.อ้ายเป็นคนนำมันให้มาสู่โลกแห่งความเป็นจริง งามนี้ผมว่าถ้าฝ่ายองค์การพิทักษ์สยามเล่นเรื่องนี้ต่อเนื่อง หรืิอใครก็ได้ เล่นต่อเนื่อง ให้มันได้เป็นประเด็น จ่อถามรัฐบาลมันทุกวันๆ ให้มันตอบให้ได้คำตอบให้ได้

ก็จะเจองานแถอุตลุตแบบไอ้รองโรมานอฟคนนี้หละครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:09

ไอ้เวร...แล้วคุณป้าไปเป็นใครว๊ะ

:D

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:37

รองโรมานอฟ เป็น hermaphrodite แน่ๆ
ไม่เช่นนั้นจะรู้ดีเรื่องคุณลุงคุณป้า และ
ไม่เช่นนั้นจะดิ้นเป็นถูกขี้เถ้าเช่นนี้ฤๅ :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#27 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:58

ผมไม่ได้ฟังนะครับว่าคลิปเสธ.อ้ายเปิดมีอะไรบ้าง เพราะติดอยู่ที่มัฆวาน แต่ที่ได้อ่านๆมา ก็คือ คลิปหมิ่นอย่างโจ่งแจ้งของหลายต่อหลายคนในรัฐบาลชุดนี้

บางคนว่าผิดหวัง เพราะในยูทูปหาได้เกลื่อนกล่น

แต่ผมว่า ใครจะไปรู้ ที่มันยังอยู่ได้อยู่ เพราะมันอยู่แต่ในคลิปนะสิครับ มันก็อยู่แต่ในโลกไซเบอร์ สื่อกระแสหลักก็ไม่เล่นอยู่แล้ว

แต่เสธ.อ้ายเป็นคนนำมันให้มาสู่โลกแห่งความเป็นจริง งามนี้ผมว่าถ้าฝ่ายองค์การพิทักษ์สยามเล่นเรื่องนี้ต่อเนื่อง หรืิอใครก็ได้ เล่นต่อเนื่อง ให้มันได้เป็นประเด็น จ่อถามรัฐบาลมันทุกวันๆ ให้มันตอบให้ได้คำตอบให้ได้

ก็จะเจองานแถอุตลุตแบบไอ้รองโรมานอฟคนนี้หละครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

ผมคิดว่า...ผู้ชุมนุมส่วนไม่เคยได้ดูหรือได้ฟังนะครับ เสธ.แกยอมเอาตัวเข้าแลกกับข้อหาที่จะตามมาเป็นขบวน... แต่ผมว่าคุ้มแน่
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04

อันนี้ใหม่ครับ ชัดเจน
รีบเข้าก่อนโดนลบนะครับ

http://webboard.seri...c/26276-ใช่ไหม/
gladiator 1.jpg

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

คุณภูผาหมอก

ยังไม่เห็นสื่อกระแสหลักเล่นเลย กลัวจะเงียบไปเหมือนเดิม

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:12

คุณภูผาหมอก

ยังไม่เห็นสื่อกระแสหลักเล่นเลย กลัวจะเงียบไปเหมือนเดิม

รอก่อนครับใจเย็นๆ การชุมนุมเพิ่งจบลงยังไม่ถึง 24 ช.ม.เลย

รอดูต่อไปครับ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#31 walk_by_faith

walk_by_faith

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16

เอ่อ ช่วยแถคลิปเสียงทักษิณหน่อยสิครับว่ามันหมายถึงใคร

#32 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ความจริงน่าจะเอาพวกนี้เข้าคุกมานานแล้ว ดีกว่าไปเล่นงานพวกกุ้งฝอย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#33 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:09

พ่อ ง..........แม่ ง

ไม่สั่งสอน

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

เอ๊ ..
กระทู้นี้ไม่มีกองเชียร์โรมานอฟเลย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#35 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:14

คุณภูผาหมอก

รอก่อนครับใจเย็นๆ การชุมนุมเพิ่งจบลงยังไม่ถึง 24 ช.ม.เลย

รอดูต่อไปครับ

ปากต่อปากนี่แหละ จะช่วยกระพือไปไว
กลุ่มเป้าหมายคือ คนกลางๆไม่สนใจบ้านเมือง ซึ่งส่วนใหญ่รักในหลวง
ส่วนเสื้อแดง ปล่อยไป

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ไอ้ใจล์พูดชัดเจนเลยว่าใคร ส่วนไอ้อีควายแดงสัดนรกข้างล่าง ก็เรียกตามไอ้โรมานอฟ ไอ้สัดนรกพวกนี้ไม่เหลือความเป็นคนอีกแล้ว

#37 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:19

เอ๊ ..
กระทู้นี้ไม่มีกองเชียร์โรมานอฟเลย

:P :P

อิอิ ตายซากหมดเลยครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#38 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

แล้วไอ้ฉากหลังตอนชุมนุมที่เขียนว่า "อภิสิทธ์ชน กูไม่กลัวมึง" ล่ะจะแถว่าไง
ถมยังมีรูปประกอบอยู่ด้วย แบบนี้ยังไม่ใช่จาบจ้วง คิดล้มสถาบันอีกไหม?

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#39 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

รองโรมานอฟ เป็น hermaphrodite แน่ๆ
ไม่เช่นนั้นจะรู้ดีเรื่องคุณลุงคุณป้า และ
ไม่เช่นนั้นจะดิ้นเป็นถูกขี้เถ้าเช่นนี้ฤๅ :lol:

น้องอ้อยไส้เดือนนี่มีราคานะคะ

สำหรับ อภิวันๆ นี่ ต้องเป็นสัตว์เซลล์เดียว ชั้นต่ำ ไม่มีสมองค่ะ มีแต่ระบบจ้องจะสืบพันธ์อย่างเดียว

#40 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ขออนุญาตนำคห.ตัวเองมาปรับใช้อีกครั้ง

กลยุทธของม็อบเสธอ้ายคือ "ม็อบจบ เรื่องไม่จบ" ครับ

1. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "การออกมาตรการล่วงหน้าและเกินกว่าเหตุ"
2. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "การใช้กำลังเกินกว่าเหตุ และไม่เป็นไปตามหลักสากล"
3. รัฐบาลแสดงให้เห็นถึง "2 มาตรฐานอย่างน่าเกลียด" (ม็อบตัวเองทำได้ ม็อบอื่นทำไม่ได้)
4. ตำรวจแสดงให้เห็นถึง "การยัดข้อหา"
5. ตำรวจทำร้ายนักข่าว
6. การปฏิบัติงานที่ก่อให้เกิดการยั่วยุ ขัดแย้ง รุนแรง และไม่เท่าเทียมกัน
7.บุคคลในคลิป "หมิ่นสถาบัน" เป็นใครบ้าง และพวกมันทำไปเพื่ออะไร หรือเพื่อใคร (อภิวันท์คือตัวอย่าง)

ข้อสงสัยคาใจเหล่านี้ไม่ไ่ด้สูญหายไปพร้อมกับม็อบเสธอ้าย
แต่มันจุดประกายในใจของประชาชนไปแล้ว
รอวันระเบิดเท่านั้น

ผมสงสารแต่พวก ตจว. แค่นั้นครับ เป็นพันยังมาไม่ถึงกท.
บางกลุ่มมาถึง ยังไม่หายเหนื่อย ต้องเตรียมตัวกลับแล้ว
ถ้านัดชุมนุม คราวนี้ไม่รู้จะเรียกความฮึกเหิม คืนมาสักกี่%

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#41 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ไอ้โรมานอฟนี่เห่าอย่างเดียว ใจปลาซิวที่สุด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน