Jump to content

- - - - -

==โปรดทราบ: คลิปเสียง k.ทักษิณที่เสธอ้ายเปิด น่าจะเป็นคลิปตัดต่อ==

• Please log in to reply
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 jerasak

jerasak

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

*
POPULAR

==โปรดทราบ: คลิปเสียง k.ทักษิณที่เสธอ้ายเปิด น่าจะเป็นคลิปตัดต่อ==

ตามที่ในการนัดชุมนุมใหญ่ขององค์กรพิทักษ์สยามเมื่อ 24 พย.55 ที่ผ่านมา
มีการเปิดคลิปเสียงของ k.ทักษิณ ซึ่งมีคำพูดฟังได้ว่าจาบจ้วงสถาบันฯ

ผมเพิ่งมีโอกาสได้ฟังคลิปดังกล่าวที่มีการเผยแพร่ซ้ำในอินเตอร์เน็ต จำได้ว่า
เป็นคลิปเก่าซึ่งพวกเราเคยมีการตรวจสอบกันไปนานแล้วว่าเป็นคลิปตัดต่อ
แต่เนื่องจากการเผยแพร่ครั้งนี้ทำให้มีผู้เข้าใจผิดคิดว่าเป็นคลิปจริงจำนวนมาก
แม้แต่ในบอร์ดเสรีไทยเอง ขณะที่ผมก็ค้นหาไม่เจอว่าได้เคยพูดคุยกันไว้ที่ไหน
ก็เลยลองตรวจสอบใหม่

...

เบื้องต้นผมเชื่อว่าคลิปส่วนหนึ่งอาจตัดต่อมาจาก วีดิโอลิงค์ของ k.ทักษิณ
เมื่อวันที่ 27 มี.ค. 52 ซึ่งยังมีคลิปเผยแพร่ใน youtube สามารถตรวจสอบพบ
คำพูดสำคัญเช่น "เป็นพระราชประสงค์ของพระเจ้าอยู่หัว","ผมขอยืนยันว่า",
"เจ้านายทั้งสองพระองค์" ตั้งแต่ตอนต้นของคลิปที่ 4 ในทั้งหมด 8 คลิป

thaksin videolink 27 03 2552 4
http://www.youtube.com/watch?v=dGp9iNjEDiw

นอกจากนี้พบมีถอดความคำพูดโดยเว็บมติชน (แต่คำพูดไม่แม่นยำ 100%)
ประกอบคลิปของทางมติชนเองอยู่ที่ลิงค์นี้ครับ...

http://www.matichon....wsid=1238161428

...

ในครั้งนี้ผมไม่ได้ถอดคลิปหาเสียงต้นฉบับให้ครบทั้งหมด รวมถึงเปรียบเทียบ
กราฟคลื่นเสียง เนื่องจากมีจุดประสงค์เพียงจะทักท้วงไม่ให้เข้าใจผิดกันว่า
เป็นคลิปจริง ซ้ำรอยกรณีคลิปเสียง k.อภิสิทธิ์ ซึ่งในครั้งนั้นกว่าจะสามารถหา
เสียงต้นฉบับได้ครบนำมาเผยแพร่ก็ใช้เวลาและพลังไปพอควร และแม้ต่อมา
จะมีการตรวจสอบ+เผยแพร่ต่อผ่านสื่อต่างๆ แต่จนถึงป่านนี้ก็ยังมีคนอุตส่าห์
คิดว่าไม่ได้เป็นคลิปตัดต่อ
^_^

TPBS จับผิดตัดต่อคลิปเสียงอภิสิทธิ์
http://www.youtube.com/watch?v=VaGg7EGvQeA

...

อย่างไรก็ตามต้องขอระบุให้ชัดเจนว่าแม้คลิปดังกล่าวจะถูกตัดต่อ ก็ไม่ได้ยืนยัน
ว่า k.ทักษิณ จงรักภักดีหรือไม่ ซึ่งผมคิดว่าแต่ละท่านคงมีคำตอบเป็นของตัวเอง
กันอยู่แล้วนะครับ ^_^

Edited by jerasak, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:42.

== การเมืองคือมายา ข้าวปลาคือของจริง ==

#2 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20

แม้คลิปจะตัดต่อ แต่ผมก็ไม่ตัดใจ จากเสธอ้าย ทหารที่ห่วงคนอื่นมากกว่าตัวเอง

ขอบคุณครับ

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

เคยฟังคลิปที่แม้วมันโฟนอินที่ญี่ปุ่นครับ อันนั้นอาจจะไม่พูดชื่อท่าน แต่รู้ได้เลยครับ ว่ามันหมายถึงใคร ส่วนคลิปนี้ ไม่เคยได้ยิน เพิ่งได้ยินจากของเสธอ้ายนี่แหละ

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

คลิปที่พูดที่ญี่ปุ่นก็พูดทำนองเดียวกันกับที่มันคิดว่า ท่านอยู่เบื้องหลังการล้มมันครับ

#5 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29

ไม่เคยฟังคลิปนี้..แต่จากการกระทำของขี้ข้า และการโฟนอินของไอ้แม้ว...ผมมองว่ามันส่อเจตนา
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#6 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39

เชื่อไหมครับตนที่รู้ว่าไอ้เเม้วพูดเรื่องนี้ดีที่สุดคือสุรเกียรติครับ

#7 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:55

เรื่องนี้..หัวไม่ส่ายหางไม่กระดิกหรอกครับ
ดูพฤติกรรมลูกน้องมัน มันฟ้องชัดๆ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#8 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

คลิปผิดอัน แต่เจตนามันก็เป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#9 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ขอถามให้ช้ำใจเล่นๆ (รวมทั้งตัวเองด้วย) ว่า

หากแม้เป็นคลิปตัวจริง ....แล้วมีใครจะทำอะไรมันได้เหรอ

..เศร้าใจ..T_T

#10 Nabie

Nabie

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:06

มันน่าจะตัดต่อครับ น่าจะหลายจุดแต่คอมผมโปรแกรมไม่พอที่จะตรวจลึกได้
แต่ที่ลองเผินๆ เจอ 2 จุด

• -3- likes this

#11 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:08

สธอ้าย ตายแล้วจริงๆ ขนาดลูกน้องยังวางยา เอาคลิปตัดต่อ มาให้อ้าย ขายหน้าประชาชี :D

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

สธอ้าย ตายแล้วจริงๆ ขนาดลูกน้องยังวางยา เอาคลิปตัดต่อ มาให้อ้าย ขายหน้าประชาชี :D

บางกลุ่ม ถ้าเป็นข้อเท็จจริง มีหลักฐาน เค้าก็ยอมรับกันครับ

ไม่เหมือนบางกลุ่ม มีแต่ข้อมูลเท็จ ขนาดพิสูจน์แล้วว่าไม่ใช่ความจริง

ก็ยังเอาข้อมูลนั้นมาใช้งาน ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ทั้งการแสดงออก พฤติกรรมแสดงออกมากคลิบนี้อีก
เป็นที่อื่นอาจ ตายไปนานเลยก้อได้
เป็นท่านอื่น เทั่ยวรอบโลก หาความสุขกับเงินทองที่เหลือและผลประกอบการอีก
ทำบุญสร้างกุศล วันหนึ่งคนให้อภัย อาจถึงทำที่ระลึกให้ได้
แต่นี้ยันเหลนโต สิ่งที่ทำไว้ก้อยังติดตัวไปไม่สิ้นสุด

#14 jerasak

jerasak

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ผมคิดว่าเสธอ้ายน่าจะเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าเป็นคลิปจริงไม่ได้ตัดต่อ
เพราะการนำเผยแพร่ต่อสาธารณะเท่ากับเอาชื่อเสียงตัวเองมาเสี่ยง
และยังอาจวุ่นวายเป็นคดีความต่อไปอีกด้วย

ส่วนจะถูกใครวางยาอย่างไรหรือไม่ คงยังสรุปอะไรไม่ได้หรอกนะครับ ^_^
== การเมืองคือมายา ข้าวปลาคือของจริง ==

#15 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ผมคิดว่าเสธอ้ายน่าจะเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าเป็นคลิปจริงไม่ได้ตัดต่อ
เพราะการนำเผยแพร่ต่อสาธารณะเท่ากับเอาชื่อเสียงตัวเองมาเสี่ยง
และยังอาจวุ่นวายเป็นคดีความต่อไปอีกด้วย

ส่วนจะถูกใครวางยาอย่างไรหรือไม่ คงยังสรุปอะไรไม่ได้หรอกนะครับ ^_^

จงถึงเสนาธิการ ทบ. กับเชื่อโดยไม่วิเคราะห์ใดๆเลยเหรอ อื้อหือ ..

#16 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ตัดต่อยังไงวะ กูฟังกับหู วันที่ทักษฺณโฟนอินถ่ายทอดสดไปที่่ม็อบแดง มันป้ายสีสถาบันตลอดเวลา

#17 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:31

-_- กรูว่าแร๊ว...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:31

จงถึงเสนาธิการ ทบ. กับเชื่อโดยไม่วิเคราะห์ใดๆเลยเหรอ อื้อหือ ..

แล้วตัวเอ็งล่ะ ไอ้หมูล้มเ้จ้า เชื่อไอ้แม้วโดยไม่วิเคราะห์ใดๆ เลยหรือ :huh: ไปหามาฟังนะ คลิปไอ้แม้วโฟนอินที่ญี่ปุ่นน่ะ และคิดยังไง กับไอ้อภิวันท์

#19 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:33

ถ้าเฉพาะคลิ๊บนี้อาจจะตัดต่อ แต่พฤติกรรมไอ้แม้วมันหลายครั้งที่ส่อเจตนาน่ะมู๋ -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#20 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:33

จะจริงหรือตัดต่อไม่สำคัญ

ที่สำคัญคือไอ้เเม้วไม่มีวันได้กลับไทยพร้อมลมหายใจเเน่นอน

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:39

จะจริงหรือตัดต่อไม่สำคัญ

ที่สำคัญคือไอ้เเม้วไม่มีวันได้กลับไทยพร้อมลมหายใจเเน่นอน

ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจ ว่าทักษิณ อยู่เบื้องหลังพวกล้มเจ้าแน่นอน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 chilife

chilife

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ยังมีคนคิดว่าแม้วโดนใส่ร้ายอยู่อีกเหรอครับ พวกที่ว่าไม่จริงส่วนใหญ่เงินก็อุดปากอยู่ทั้งนั้นล่ะครับ
ทำตัวเยี่ยงโจรอย่ายกตัวเป็นผู้เรียกร้องประชาธิปไตย...

#23 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:27

เหอ เหอ เหอ ไอ้สัมภเวสีมันจะคิดอย่างไรก็เป็นเรื่องหนึ่ง แต่ข้อมูลที่
น้าจีรศักดิ์ เอามาบอก ใครเอาไปเล่นต่อนี่ต้องระวังด้วย อาจโดนหลายเด้ง

5555555

#24 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:30

ถ้าเค้าประกาศชุมนุมอีก ก็ไปอีก จบม่ะ

---------------------------------------

#25 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ระมัดระวังในการนำไปเผยแพร่ต่อก็ดีเหมือนกันนะท่านสมาชิก

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#26 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เหมือนเคสกรรมตามทัน(นิดหน่อย) ตรงที่โดนเล่นด้วยคลิปเสียงตัดต่อเหมือนกัน

เพราะทัศนคติอันตรายต่อประเทศชาติของทักษิณนี่แหละ ที่ทำให้ไม่มีแผ่นดินอยู่

Edited by อู๋ ฮานามิ, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:34.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#27 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:36

ขอบคุณมากครับท่าน จขกท.

แต่เท่าที่ผมจำความได้ โฟนอิน ของไอ้ทักษิณจาบจ้วงในหลวงบ่อยมากๆ ครับ เพราะฉะนั้นคลิปนี้จะจริงหรือตัดต่อ ก็ไม่มีผลอะไรให้คำตอบในใจของผมเปลี่ยนไป ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#28 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:37

มันเป็นกลยุทธครับ
พวกเสื้อแดงกระจอก คิดตามไม่ทันหรอก ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:08

มันเป็นกลยุทธครับ
พวกเสื้อแดงกระจอก คิดตามไม่ทันหรอก ^_^

QC หลุดแย้ววววว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

เสธอ้ายบริสุทธิ์ใจหรือไม่นี่ไม่ทราบ แต่สงสัยอยู่ว่าทำไมต้องตั้งเงื่อนไขจำนวนคนให้ถึงเกณฑ์ถึงจะเปิดคลิป จำนวนคนมาก เปิดคลิปแล้วหากเกิดจลาจลจะตรงกับความต้องการของใครหรือไม่
แล้วมิทราบว่าเสธอ้ายนำคลิปนี้ไปร้องทุกข์รึยัง ถ้ายัง เป็นเพราะเหตุใด

Edited by Solidus, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:53.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:46

ลองเทียบกันคร่าว ๆ บางส่วน พบว่าบังเอิญมาก ๆ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#32 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:53

ลองเทียบกันคร่าว ๆ บางส่วน พบว่าบังเอิญมาก ๆ

อันนี้เทียบระหว่างอะไรกับอะไรครับ

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:57

อันนี้เทียบระหว่างอะไรกับอะไรครับ

คลิปวิดีโอทักษิณเทียบกับคลิปเสียงที่เสธอ้ายเปิด

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:43

คลิปวิดีโอทักษิณเทียบกับคลิปเสียงที่เสธอ้ายเปิด

คลิปวีดิโออันไหนของ นช.ทักษิณ ที่เอามาเทียบครับท่าน Solidus

เพราะผมลองฟังคลิปเสียงดูแล้วก็มีช่วงเวลา วินาทีที่ 11 - 13

เสียงมันเหมือนพูดคนละครั้งกันเลย กับตอนต้นและตอนท้ายหน่ะครับ :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:05

คลิปวีดิโออันไหนของ นช.ทักษิณ ที่เอามาเทียบครับท่าน Solidus

เพราะผมลองฟังคลิปเสียงดูแล้วก็มีช่วงเวลา วินาทีที่ 11 - 13

เสียงมันเหมือนพูดคนละครั้งกันเลย กับตอนต้นและตอนท้ายหน่ะครับ :(

เอาตัวอย่างที่คุณจีนำมาแหละครับ (thaksin videolink 27 03 2552 4) ลองเทียบดูแค่บางส่วน

#36 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:19

ขอบคุณจขกท.ครับ สำหรับข้อมูล

แต่ถึงยังไงๆ ถามผมว่า แม้วจาบจ้วงไหม ผมก็มีคำตอบว่า แม่มสุดๆเลยครับ เพราะมันไม่ได้มีแค่คลิปนี้คลิปเดียวซะเมื่อไหร่ ต่างกรรม ต่างวาระทั้งนั้น

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:32

ลองเอา waveform มาเทียบแแบบคุณ Solidus พบว่า
คำว่า "เป็น..พระราชประสงค์ของพระเจ้าอยู่หัว" กับ "เจ้านายทั้งสองพระองค์" ของทั้งสองคลิปน่าจะเป็นเสียงเดียวกัน ลองเทียบดูแล้วค่อนข้างตรงกัน

คุณจีช่างสังเกตจริงๆ ครับ

#38 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:42

ถ้าคิดว่าเป็นการตัดต่อ

ลองช่วยรวบรวม "คลิปต้นเรื่อง" ทั้งหมดที่ใช้เป็นวัตถุดิบ
เพื่อการตัดต่อจนมาเป็นคลิปนี้มาให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมจะลองตัดตามดู ว่าสามารถตัดได้ตามที่บอกหรือเปล่า

#39 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ตรงที่บอกว่าตัดต่อน่ะ เจ้าของกระทู้พอบอกได้ไหมว่าตัดต่อตรงไหน
ที่ฟังอยู่จากม๊อบ มีการเปิดวนสามสี่รอบ

หรือจะหมายถึงตัดเอาคำโน้นคำนี้มาต่อกัน กลายเป็นเรื่องอื่น
ช่วยเรียบเรียงมาด้วยว่าตรงไหนตัดต่อกันบ้าง จะได้ชัดเจน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#40 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:31

มากกว่านี้.........ไอ้แม้วก็พูดมาแล้ว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#41 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:34

แปลกมาก ผมดู astv ตอนเปิดคลิป อะ คลิปเสียงไอ้แม้ว เป็นคนสุดท้ายใช่ไหม ผมไม่ได้ยินเลย มันเงียบไปเลยอะ
ไอ้ อภิวัน คางคก ชูพง ก่อแก้ว ใจ ได้ยินหมด,พอถึงไอ้แม้วเงียบ

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ขอบพระคุณท่านจีฯ ที่มาช่วยตรวจสอบนะครับ

ขอเกาะติดประเด็นนี้อย่างใกล้ชิด
เพราะมันสำคัญมาก

ไม่ได้สำคัญที่แม้วล้มเจ้าหรือไม่ เพราะมันแน่อยู่แล้ว แม้จะไม่มีคลิปนี้ก็ตาม
แต่สำคัญตรงที่

1. เสธอ้ายซื่อจนถูกวางยาได้เชียวหรือ
2. ใครเป็นคนวางยาเสธอ้าย

บรรทัดต่อจากนี้ไป อยากฝากไปถึงขี้ข้าหางแดงในโลกไซเบอร์ทุกตัว

พฤติกรรม "ตรวจสอบและแก้ไข" แบบที่พวกเราทำอยู่นี้
ไม่เคยมีปรากฏในสันดอนของหางแดง
ดังนั้น ไม่ต้อง****
gladiator 1.jpg

#43 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

จะตัดต่อจริงรึไม่จริง แต่ผมก็เชื่อโดยสนิทใจว่ามันคิดล้มเจ้าและอยากเป็นประธานาธิบดีคนแรกของไทย :angry:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน