Jump to content

- - - - -

อภิปราย ไป ก็ แพ้ อยู่ดี

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ไปเจอกันที่ ปปช กะศาล ดีกว่า

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:54

-_- ปลงครับ ไปดูหมาหน้าบ้านกัดกันยังสุนทรีย์กว่า ยุคนี้ด้วย ยิ่งไม่ดูใหญ่เดี๋ยวทีวีพังเสียดายดูมาจะสิบกว่าปีแล้วไม่พังเสียที จะมาพังเพราะถีบหน้าแม่มเสียเปล่าๆ...
  • OSR likes this
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:17

เอาน่า...มาดูพวกเถลือกไถลดีกว่า
สลับกับจำอวดหน้าม่านที่ลุกประท้วงเป็นระยะ
ตัดมาอีกทีที่หน้าคนบนบัลลังก์ ทำหน้าง่วงๆ งงๆ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ทำใจแล้วครับ แต่ก็ได้เห็นและรับรู้ทั้งวุฒิภาวะ และคุณภาพของ ส.ส.ครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29

แน่นอน แต่ก็คงดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

#6 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:15

ฟังบ้างรึเปล่าครับ
ไม่ได้มีความรู้อะไรเพิ่มในสมองเลยเหรอครับ

ไอ้แพ้น่ะมันแพ้ตั้งแต่เป็นฝ่ายค้านแล้วครับ
ยกสองมือกับอีกสองขา ยังแพ้เลย

แต่ข้อมูลจริง มันก็ต่อยอดได้ ปปช. ปปง.
อะไรอีกเยอะครับ
แต่อย่างน้อยประชาชนที่รับฟังด้วยใจเป็นกลาง ก็ได้รู้ข้อมูลอะไรดีดีไม่ใช่เหรอครับ

#7 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

อย่างน้อย เราก็ได้รู้มีอะไรเกิดขึ้นจากการกระทำของนายกฯและรัฐมนตรี
คน 15 ล้านสามารถเลือกพรรคที่เป็นส่วนหนึ่งในการชุมนุม ที่สร้างปัญหาให้พวกเราชาวไทย ถึงกับมีกองกำลังติดอาวุธฆ่าทหารและประชาชนคนบริสุทธิ์ และสุดท้ายถึงขนาดเผาบ้านเผาเมือง เราก็รู้คุณภาพ สส ในสภา ถ้าฝ่ายค้านไม่ทำอะไรเลย ก็คงต้องยกประเทศให้กลุ่มพวกเอี้ยไปได้เลย
อย่างไรก็ตามจากวันนี้ไป พรรคฝ่ายค้านคงต้องทำงานหนักขึ้น เพราะนายกประกาศว่า รัฐสภาเป็นที่แก้ปัญหาและตรวจสอบ ฉะนั้นนายกฯคจะเข้าสภาให้มากขึ้น เพื่อแก้ปัญหาบ้านเมือง และให้ตรวจสอบได้ จะได้ไม่ต้องมีการชุมนุมกันอีก

Edited by sudthorn, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#8 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:23

ผมนั่งฟังมาทั้งวัน ยันปิดอภิปราย

ก็ดีครับ ได้รู้ข้อมูลดีๆเยอะเลย ได้เห็นเป็ดแถจนสีข้างถลอก ได้เห็นจ่าประสาทประท้วงทั้งวัน (พรุ่งนี้จะจดสถิติดูว่าลุกขึ้นประท้วงกี่ครั้ง)

เสียงมันยังหลอนอยู่เลย "กร๊าบบบบเรียนท่านประธานที่คาวโร๊บบบ"

#9 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:28

ก็ซีกรบ.ยังดูดดื่ม ปลาไหลกับปูยังจูบกันจ๊วบๆๆๆๆๆๆๆ :wub: :wub:

เสียงไม่แตกลงมติยังไงก็ผ่านอยู่แล้วครับ ปลาไหลกับปูก็อยู่อิ่มอร่อยกันต่อไป

แต่มันเป็นหน้าที่ฝ่ายค้านครับ ส่วนรบ.ก็ต้องชี้แจง ชาวบ้านจะได้รู้ว่าผู้แทนที่ตัวเองเลือกไปทำอะไรบ้าง

ผมเห็นหลายคน(ที่ผมเจอในชีวิตประจำวัน) ชอบคิดว่าการเมืองไร้สาระ การอภิปรายน่าเบื่อ บางคนไม่สนใจข่าวสารเลยด้วยซ้ำ แต่ชอบบ่นว่าเมืองไทยไม่พัฒนาเพราะมีแต่นักการเมืองห่วยๆ

ก็เวลาอภิปรายก็ไม่ดู ไม่ฟัง ข่าวสารก็ไม่สน เวลาไปกาบัตรเลือกตั้งก็ถึงได้พวกขี้ฉ้อหน้าเดิมๆมา ไม่ก็ได้พวกประชานิยมแหกตาเข้ามา แล้วการเมืองไทยมันจะพัฒนาได้ยังไง

Edited by Moo3storey, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:45.

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:06

ผมดู THAI FIGHT ครับ.....มันส์ กว่าเยอะครับ :lol: :lol:
  • OSR likes this

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:14

ดูบอลย้อนหลัง ที่ก็รู้อยู่แล้วว่า ผลจะออกมายังไง
จะดูไปทำไม เอาเวลาไปหาของอร่อยข้างบ้านกินดีกว่า
แฟนๆ ปชป. อย่าโกรธกันนะ ผมพูดจริง ไปจริง อร่อยจริงๆ :D :D :D

Edited by OSR, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:15.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#12 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ดูบอลย้อนหลัง ที่ก็รู้อยู่แล้วว่า ผลจะออกมายังไง
จะดูไปทำไม เอาเวลาไปหาของอร่อยข้างบ้านกินดีกว่า
แฟนๆ ปชป. อย่าโกรธกันนะ ผมพูดจริง ไปจริง อร่อยจริงๆ :D :D :D

ไม่ว่ากัน แต่บังเอิญผมชอบดูไฮไล้ท์บอลอ่ะนะ เผื่อมีลูกสวยๆ เด็ดๆ ให้ชม

#13 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

แพ้ก็ช่างเถอะ.........อย่างน้อยก็ได้เอาความชั่วช้าของพวกมัน....มาตีแผ่ในที่สาธารณชน

ให้ประชาชนที่มีหัวคิด..........ได้รับรู้...........ก็ถือว่า...โอ....แล้ว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#14 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:55

เชื่อเหอะ คนชั่วมันหนีกรรมไม่พ้นหรอก
มันเป็นสัจธรรม นรกมีแปดขุมหลัก
ใครทำกรรมไรไว้ ก็ทยอยลงหลุมทั้งแปดเอาล่ะกัน
บ้านเราเมืองเราคงเป็นแบบนี้ไปอีกนาน
ขอเราหมั่นนั่งสมาธิแผ่เมตตาให้เดรัจฉานพวกนี้
หมั่นสวดมนต์ ไม่ว่าจะยังไงเราก็รอด
ประเทศเราสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองมีอยู่มาก
อย่างมากเราก็หมดเงินไปกะที่พวกมันคอรัปชั่น
สักวันฟ้าเปิด อะไรๆคงดีขึ้น

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ผมเห็นหลายคน(ที่ผมเจอในชีวิตประจำวัน) ชอบคิดว่าการเมืองไร้สาระ การอภิปรายน่าเบื่อ บางคนไม่สนใจข่าวสารเลยด้วยซ้ำ แต่ชอบบ่นว่าเมืองไทยไม่พัฒนาเพราะมีแต่นักการเมืองห่วยๆ

ก็เวลาอภิปรายก็ไม่ดู ไม่ฟัง ข่าวสารก็ไม่สน เวลาไปกาบัตรเลือกตั้งก็ถึงได้พวกขี้ฉ้อหน้าเดิมๆมา ไม่ก็ได้พวกประชานิยมแหกตาเข้ามา แล้วการเมืองไทยมันจะพัฒนาได้ยังไง

ช่างตรงข้ามกับคนรอบข้างผมจริงๆ (โดยเฉพาะสาวๆใกล้ตัว)

มุ่งมั่น จริงจังกับการดูอภิปรายมาก
ผมกำลังทำงานอยู่ โทรมารายงานทุกระยะ อีกคนส่งเอสเอ็มเอส

ผมเลยแลดู "น้อย" ไปเลยครับ แหง่ว....

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:46.

gladiator 1.jpg

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

-_- ไม่ได้มองว่าไร้สาระหรอกฮะ แต่กระพ๊มไม่เชื่อในระบอบโหวตตั้งแต่การเลือกตั้ง จนยกมือในกะลาไทยนี่เลยต่างหากฮะ ที่เห็นและเป็นไปมามันก็คือพวกมากลากไปเหมือนเดิม เหมือนเลือกตั้งนั่นแหละ ในประวัติศาสตร์ชาติไทยตั้งแต่เปิดกะลาเอ๊ยสภามา ยิ่งเป็นรัดบานแบบแทบจะเป็นพรรคเดียว (จริงๆแม่มก็พรรคเดียวกันแหละ...พรรคชั่วๆ) ต่อให้มันตอบอภิปราย...เออ กรูโกง แล้วไง?... หรือเอ๊อ..โทษที บริหารผิดไปหน่อย เจ๊งไปไม่กี่แสนล้านเอง... แต่สุดท้ายยกมือโหวตมา ก็จบ...จบที่ว่ามันอยู่ที่เคลียร์ประโยชน์กันจบ หรือไม่จบมากกว่า... ข่าวก็ออกให้เห็นจนคนชินชา ยื่นญัตติไม่ไว้วางใจที ก็วิ่งล๊อบบี้กันฝุ่นตลบ แจกกันไม่อั้น แดรกกันกระจาย ฯลฯ ... ใช่หรือไม่... ก็เหมือนกับพนันบอลบ้านเรานั่นแหละ ปากก็บอกพนันบอลผิดกฎหม๊ายๆๆๆๆ แต่ นสพ. ตั้งหลายฉบับก็ลงราคาต่อรองกันชัดเจน พร้อมเบอร์โทรฯ... บอกอีกสิไม่โทร ก็ไม่ผิด...เป็น ปชต.ที่สื่อทำได้...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน