Jump to content

- - - - -

สนามข่าว 101 เช้านี้ ... ผมขอติงด้วยความหวังดี

• Please log in to reply
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:49

ผมติดตามฟังเป็นประจำทุกเช้า
แต่เช้านี้ (จันทร์ที่ 26 พย.)
รู้สึกรับไม่ได้

ตอนแรกว่าจะเขียนอะไรออกมามากมาย
แต่เปลี่ยนใจ ขอเป็นสั้นๆ ดีกว่าครับ

สว.วันชัย
คุณพูดถึงเสธ.อ้ายและม๊อบ เลยอยากบอกว่า
หวังว่าคุณคงเคยได้ยินสุภาษิตไทยที่ว่า "คนล้ม อย่าข้าม"
นิสัยคนไทย ไม่ชอบคนเยี่ยงนี้อยูแล้ว
ดังนั้น อย่าทำอีกเลยครับ
ภรรยาผม เป็นแฟนตัวยงของคุณวันชัยเอง
เธอยังพูดออกมาว่า ทำไมถึงพูดอย่างนี้

ผมเห็นด้วยในส่วนที่เหลือที่คุณวันชัยพูด
สรุปประมาณว่า ระดับความทนไหว ของคนมันไม่เท่ากัน
ทำให้คนไปม๊อบไม่มากอย่างที่หวัง

แต่ไอ้ที่มาทำเสียงประมาณว่า
งง ไม่รู้จะมาชุมนุมอะไร... ไม่เห็นมีประเด็นอะไรเลย
อย่าพูดอีกเลยครับ ขอติงด้วยความรักในช่อง 101 RROne นี้

รัชพล
เรื่องการอภิปราย
ถ้าไม่ได้ฟัง ก็ยอมรับตรงๆได้ครับ ว่าไม่ได้ฟัง เช้านี้มาตามข่าวไม่ทัน
รับได้ครับ บอกตรงๆ อย่างคุณวันชัยก็ได้
ไม่ใช่พอขึ้นประโยคแรก ก็บอกว่า ก็ไม่เห็นมีอะไรเด็ด งั้นๆ
พอคุณวรวีร์ลงรายละเอียด ถึงจะเริ่มหืออือ อ้า ใช่ นั่นเลย

ขออภัยเพื่อนๆ ที่บ่นอะไรออกมาดังๆ ตั้งแต่เช้าวันจันทร์ด้วยครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

บอกตามตรงว่าผมไม่ชอบการจัดรายการวิทยุของวันชัยเลย

โดยเฉพาะตอนเย็นทาง 9225 ที่จัดคู่กับอาจารย์ผู้หญิง (ผมจำชื่อไม่ได้)

ชอบเบรคอาจารย์คนนั้นแบบไม่ให้เกียรติผู้ร่วมจัดรายการ จนผมสังสัยว่าเธอทนจัดกับวันชัยได้ไง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19

คุณเพื่อนร่วมชาติ

รัชพลก็นิสัยคล้ายๆกัน
เคยฟังช่วงหลังแปดโมง
ที่เป็นช่วงโทรศัพท์ไปสัมภาษณ์คนนอก
รัชพลพูดขัดผู้ให้สัมภาษณ์
แต่ไม่ได้ขัดการให้สัมภาษณ์หรอก
เพียงแต่ประมาณว่า ข้านึกได้แล้วว่าข้าจะถามเรื่องนี้
แล้วก็จะถามเลย ไม่ยอมรอให้เขาพูดให้จบ ค่อนข้างจะเสียมารยาท

ขอบคุณคุณเพื่อนที่บอกมาด้วยครับ
ไว้ผมจะให้ภรรยาลองฟังช่วงเย็นดูด้วย

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:26

ท่านชามูช่างมีภรรยาที่น่ารักจริงๆ
ตามที่พระพุทธเจ้าทรงสอนเรื่อง สมธรรม ๔ ประการ อากงฺเขยฺยุ ํ เจ คหปตโย อุโภ ชานิปตโย
คือ เป็นผู้มีศรัทธาเสมอกัน

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:26.

gladiator 1.jpg

#5 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50

ท่านชามูช่างมีภรรยาที่น่ารักจริงๆ
ตามที่พระพุทธเจ้าทรงสอนเรื่อง สมธรรม ๔ ประการ อากงฺเขยฺยุ ํ เจ คหปตโย อุโภ ชานิปตโย
คือ เป็นผู้มีศรัทธาเสมอกัน

ภรรยาผมคนนี้แหละครับ (มีคนเดียวนะครับ ไม่ใช่หลายคน)
ที่เอือมกับพี่ชานคนโตของเขามาก ที่ทำตัวเป็นแดงแบบเชื่อแต่เรื่องซุบซิบ
พี่ชายเขาคนนี้ เจอผมอัดกลับด้วยความจริง จนอึ้งไปที สองทีแล้ว
ภรรยาผม พอรู้เรื่อง กลับบอกว่า ดี ๆ เฮียเขาจะได้เลิกบ้าเสียที
:)
ศรีภรรยาเลยล่ะครับ ฮี่ ฮี่ ฮี่
(เธอกำลังจะสมัครเป็นสมาชิกเวปนี้ ผมเลยต้องสรรเสริญให้เห็นชัดๆไว้ก่อน)

#6 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ถึงจขบท. ไม่ได้ลงรายละเอียดว่า สว.วันชัย พูดอย่างไร ก็พอเข้าใจได้
คงเหมือนที่ ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล พูดมั๊ง
ก็อึ้งไปเหมือนกัน
จากที่เคยชื่นชมก็ เงิบ...

#7 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ผมติดตามฟังเป็นประจำทุกเช้า
แต่เช้านี้ (จันทร์ที่ 26 พย.)
รู้สึกรับไม่ได้

ตอนแรกว่าจะเขียนอะไรออกมามากมาย
แต่เปลี่ยนใจ ขอเป็นสั้นๆ ดีกว่าครับ

สว.วันชัย
คุณพูดถึงเสธ.อ้ายและม๊อบ เลยอยากบอกว่า
หวังว่าคุณคงเคยได้ยินสุภาษิตไทยที่ว่า "คนล้ม อย่าข้าม"
นิสัยคนไทย ไม่ชอบคนเยี่ยงนี้อยูแล้ว
ดังนั้น อย่าทำอีกเลยครับ
ภรรยาผม เป็นแฟนตัวยงของคุณวันชัยเอง
เธอยังพูดออกมาว่า ทำไมถึงพูดอย่างนี้

ผมเห็นด้วยในส่วนที่เหลือที่คุณวันชัยพูด
สรุปประมาณว่า ระดับความทนไหว ของคนมันไม่เท่ากัน
ทำให้คนไปม๊อบไม่มากอย่างที่หวัง

แต่ไอ้ที่มาทำเสียงประมาณว่า
งง ไม่รู้จะมาชุมนุมอะไร... ไม่เห็นมีประเด็นอะไรเลย
อย่าพูดอีกเลยครับ ขอติงด้วยความรักในช่อง 101 RROne นี้

รัชพล
เรื่องการอภิปราย
ถ้าไม่ได้ฟัง ก็ยอมรับตรงๆได้ครับ ว่าไม่ได้ฟัง เช้านี้มาตามข่าวไม่ทัน
รับได้ครับ บอกตรงๆ อย่างคุณวันชัยก็ได้
ไม่ใช่พอขึ้นประโยคแรก ก็บอกว่า ก็ไม่เห็นมีอะไรเด็ด งั้นๆ
พอคุณวรวีร์ลงรายละเอียด ถึงจะเริ่มหืออือ อ้า ใช่ นั่นเลย

ขออภัยเพื่อนๆ ที่บ่นอะไรออกมาดังๆ ตั้งแต่เช้าวันจันทร์ด้วยครับ

เมื่อเช้าฟังเหมือนกันคะ
เคืองผู้ชาย 2 คน มิใช่น้อยเหมือนกัน

บอกตามตรงว่าผมไม่ชอบการจัดรายการวิทยุของวันชัยเลย

โดยเฉพาะตอนเย็นทาง 9225 ที่จัดคู่กับอาจารย์ผู้หญิง (ผมจำชื่อไม่ได้)

ชอบเบรคอาจารย์คนนั้นแบบไม่ให้เกียรติผู้ร่วมจัดรายการ จนผมสังสัยว่าเธอทนจัดกับวันชัยได้ไง

อ.นิดาวรรณค่ะ

โดนเบรคประจำ :lol:

ฟังตอนขับรถกลับบ้านเจอ อ.นิดาวรรณโดนบ่อยเหมือนกันค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#8 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ถึงจขบท. ไม่ได้ลงรายละเอียดว่า สว.วันชัย พูดอย่างไร ก็พอเข้าใจได้
คงเหมือนที่ ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล พูดมั๊ง
ก็อึ้งไปเหมือนกัน
จากที่เคยชื่นชมก็ เงิบ...

ผมรู้สึกถึงขั้นที่ว่า

นี่แหละหนา... เมืองไทยถึงไม่เจริญ
พอใครอาสาจะทำอะไรดีๆ ก็จะมีพวก
มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ
พอคนๆนั้น ทำแล้วพลาด ก็เหยียบซ้ำ

ไม่สงสัยแล้วครับ
ว่าทำไม เมืองไทย คนไทย
ถึงมีสุภาษิตประเภท "จงทำดี แต่อย่าเด่น จะเป็นภัย"

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

รัชพล คงเส้นคงวาดี

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน