Jump to content

- - - - -

สรุปแล้วมวลมหาประชาชนที่ไปชุมนุม"ม็อบแช่แข็งประเทศไทย"ประมาณเท่าไร??

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:20

สรุปแล้ว"มวลมหาประชาชน"ที่ไปชุมนุมกับม็อบแช่แข็งประเทศไทยประมาณเท่าไรเอย?? :blink:

:)

#2 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

ทำไมเหรอ ถึงอยากรู้

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

ประชาธิปไตยในทัศนะของปธน.โอบามา ในนาทีที่ 14:50
"ประชาธิปไตยไม่ใช่สิ่งที่หยุดนิ่ง....ต้องแน่ใจว่าทุกคน มีเสรีภาพในการแสดงออก..ในการพูด ในการเชื่อ.."
ที่ว่า ไม่..หยุดนิ่ง คือ ไม่หยุดที่การเลือกตั้ง ที่ว่าเสรีภาพในการแสดงออก คือ ไม่มีการขัดขวาง ไม่มีการสกัดกั้น ไม่มีการประกาศกฎหมายมากีดกั้น

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 2 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน
การเดินทางของหัวใ, Mark lover

Edited by Stargate-1, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:30.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อะจ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ม็อบล่องหนyoyo_168.gif yoyo_168.gif yoyo_168.gif

#5 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ตอนแดงมา ก็ประมาณนี้แล้วประกาศว่า 2 แสนคน คงใกล้เคียงกันมั้ง.... :lol: :lol: :lol: :lol:

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:26

^_^ ในแง่ปริมาณคน มากกว่าควายแน่นอนฮะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ต้องไปถามตะกวดว่าที่ประเมินไว้ ตะกวดหนึ่งตัวต่อประชาชนกี่คน
ตะกวด 1 ตัว ต่อประชาชน 10 คน หรือ ตะกวด 1 ตัวต่อประชาชน 0.1 คน ?? :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#8 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:33

คราวหน้าจัดในสนามเทนนิสก็ได้ 555 เอิ๊กๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#9 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56

ไม่มีม็อบมาแช่แข็งประเทศไทยสักคนเดียวครับ จขกท.ไปหลงทีไ่หนมา

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#10 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56

หัวเราะไปก่อนนะครับ ^^"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#11 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

นายเวรคงผิดหวัง ที่ไม่มีปิดสนามบิน :lol: :lol: :lol:

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47

น่าเสียดายแทนจขกท.ครับ

ที่รัฐบวมเผด็จการเกิดกลัวจนขี้ขึ้นสมอง รีบสั่งกองทัพตะกวดขี้ข้าสัมภเวสีพี่อีเม้ย ไปสกัดกองทัพมวลมหาประชาชน ที่มีมาทั้งจากจังหวัดต่างๆ และหลายเขตในกรุงเทพฯ

ม็อบเค้านัดรวมพลกัน 9 โมงเช้า แต่แค่ 8 โมงกว่าทีมตะกวดเอาใจนายใหญ่ ส่งอาวุธหนักเบา เข่า ศอก แก๊สน้ำตา กระบอง ฯลฯ ประเคนใส่กลุ่มผู้ที่กำลังเดินทางเข้ามาชุมนุมทั้งที่ยังมากันไม่ถึงจุดนัดพบ

ก็เลยไม่สามารถนับได้ครับ

เด๋วไว้รอบหน้าถ้ารัฐบวมเผด็จการขี้ขึ้นสมองน้อยลงสักนิด ปล่อยให้ผู้ชุมนุมเดินทางมารวมกันที่จุดนัดพบได้อย่างปลอดภัยตามระบอบประชาธิปไตยเสียก่อน

แล้วผมจะนับให้ท่านจขกท.แล้วกันนะครับ.. :D :D :D

ปล.ฝากจขกท.ไปบอกอีเป๋อ 4โฟร์ซีซั่มทีว่า ช่วยลดความเป็นเผด็จการลงสักหน่อย ประชาธิปไตยไม่ได้น่ากลัวอย่างที่กังวลหรอกนะจ๊ะ

Edited by idolation, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51.

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:57

http://www.pantip.co.../P12980531.html

เครดิต จาก สมาชิก PT...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

เห็นหัวหน้าโจรสั่งตำรวจมาเฝ้าซ่องโจร 60000 + คน พร้อมประกาศกฎคุ้มครองโจรฉุกเฉิน
ดังนั้นขอประมาณว่า ม็อบชุดนี้คงมาสัก 10 ล้านคนค่ะ บวลลบไม่เกิน 8 ล้าน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#15 ไอ้ม่อนเซ็ง

ไอ้ม่อนเซ็ง

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

ไอ้พวกนี้รู้จักเสธอ้ายน้อยไปซะละ :)
อยู่ดีๆก็เลิกประชุมโดยแม้แต่โฆษกยังงง

มันลับลวงพรางนะครับ :)

#16 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

รัฐบาลคิดอะไรกับประชาชน ตกลงจะประกาศสงครามกับประชาชนซิน่ะ
เหมือนที่ทำกับทาง 3 จังหวัดภาคใต้ใช่ไหม

Edited by Stargate-1, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

เท่าไรไม่รู้ รู้แต่ควายวิ่งกันขาขวิดเลย :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:54

55555555555

ควายวิ่งขาขวิด ติดโล่กำบัง
เอากฎมาอ้าง ล้างผลาญมวลชน

#20 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

จากสื่อต่างประเทศนะครับ ช่วงพีคที่สุดประมาณ 12,000 คน ที่อยู่ประจัญหน้ากับตำรวจ 5,000 คน แต่นัดมาล้านคน :D
I've got the moves like Jagger~~~

#21 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:06

จา

จากสื่อต่างประเทศนะครับ ช่วงพีคที่สุดประมาณ 12,000 คน ที่อยู่ประจัญหน้ากับตำรวจ 5,000 คน แต่นัดมาล้านคน :D

คนห้าพัน ตำรวจเอามากันห้าหมื่น แบ่งมาตรงนี้ซักหมื่นนึง ตำรวจเป็นชายฉกรรจ์ล้วนๆ มวลชนมีชาย หญิง คนสูงวัย

เอาตะกวดหมื่นมารับคนห้าพัน ยังสู้ไม่ได้ ต้องใช้แก๊สน้ำตา

กากชิบหาย คนน้อยกว่าครึ่งๆ แถมชายล้วน ยังสู้ชาย+หญิง+คนแก่ไม่ได้ ต้องเอาเครื่องทุ่นแรง

สมควรแล้ว วันๆแม่งไถแต่ส่วย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#22 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:30

เอาแหล่งที่มาด้วยสิครับ ไม่ใช่ยกตัวอย่างลอยๆ.....เพราะไม่ได้อ่าน หรือ อ่านไม่ออก ....แบบนี้ประจำเลย -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#23 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:41

เมื่อวันเสาร์ไม่เห็นม๊อบแช่งแข็งประเทศนะครับเห็นแต่ประชาชนมาชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธน่ะครับ
แต่เห็นม๊อบตำรวจทำร้ายประชาชนด้วยนะมาเยอะเลย

---------------------------------------

#24 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:56

:blink: ???
:D

Edited by Tux Vader, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:27.

#25 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:36

วันนี้ ( 26 พ.ย.) นายบวร ยสินทร ประธานกลุ่มราษฎรอาสาปกป้อง 3 สถาบัน เดินทางเข้ายื่นหนังสือต่อคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) เพื่อให้ดำเนินการไต่สวนหาข้อเท็จจริงและพิจารณาดำเนินคดีอาญา ตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157 กับ นายกรัฐมนตรี คณะ รัฐมนตรี และผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ หลังประกาศใช้มาตรการตาม พ.ร.บ.การรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร พ.ศ.2551 เพราะถือเป็นการ อ้างรายงานที่ขาดน้ำหนัก ขาดความน่าเชื่อถือ ทั้งที่ พล.อ.บุญเลิศ แก้ว ประสิทธิ์ ประธานกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม ได้ยืนยันแล้วว่า จะไม่ใช้ความรุนแรง ไม่พกพาอาวุธ ไม่บุกยึดสถานที่ราชการ เช่น ทำเนียบรัฐบาล และรัฐสภา โดยรัฐบาลสามารถใช้กำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจตามปกติควบคุมสถานการณ์ได้ แต่เมื่อสถานการณ์เข้า สู่ความรุนแรงจึงค่อยประกาศใช้ พ.ร.บ.ฉบับดังกล่าว จึงจะถือว่ามีเหตุสมควรและจำเป็นแก่การประกาศใช้

นาย บวร กล่าวอีกว่า ขณะเดียวกันการกระทำของรัฐบาลถือเป็นการขัดกับหลักสากลอย่างยิ่ง เพราะการใช้ พ.ร.บ.ฉบับดังกล่าว ต้องเป็นไปเพื่อความมั่นคงของประเทศที่เป็นประชาธิปไตย และระมัดระวังไม่ให้กระทบต่อสิทธิเสรีภาพของประชาชน รวมทั้งเป็นการประกาศใช้ที่ขัดกับบทบัญญัติรัฐธรรมนูญ เป็นการปฎิบัติหน้าที่โดยมิชอบตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 157 เพราะเป็นการประกาศใช้ล่วงหน้าที่เกินสมควรแก่เหตุ สร้างความตื่นตระหนกแก่สังคมและมีลักษณะการกระทำเพื่อความมั่นคงของรัฐบาล เองด้วยการขัดขวางการชุมนุมทุกวิถีทาง ซึ่งการกระทำของเจ้าหน้าที่ตำรวจในการปิดกั้นเส้นทางจราจรและการใช้แก๊ส น้ำตาอย่างข้ามขั้นตอน จึงไม่เป็นไปตามหลักสากล ถือว่าเป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุ และมีเจตนาที่สร้างความลำบากแก่ผู้ที่จะเข้าร่วมชุมนุมจนก่อให้เกิด การบาดเจ็บถึง 82 ราย เป็นผู้เข้าชุมนุม 52 ราย และเจ้าหน้าที่ตำรวจ 30 นาย จึง อยากขอให้คณะกรรมการ ป.ป.ช.ดำเนินการไต่สวนข้อเท็จจริง เพื่อดำเนินรคดีอาญากับนายกรัฐมนตรี และ ครม.ที่ได้มีมติประกาศมาตรการตามพ.ร.บ.ดังกล่าว และผู้บัญชาการตำรวจตแห่งชาติ ในฐานะผู้อำนวยการรักษาความสงบเรียบร้อย นอกจากนี้ขอให้รัฐบาลชดใช้ค่าเสียหายให้กับผู้บาดเจ็บตาม พ.ร.บ.ความมั่นคง มาตรา 20 ตามที่ผู้ได้รับความเสียหายจะเรียกร้องต่อไป

ขณะที่ด้านเจ้าหน้าที่ ป.ป.ช.ได้รับหนังสือไว้ก่อนนำเสนอต่อคณะกรรมการ ป.ป.ช.พิจารณาตามขั้นตอนของกฎหมายต่อไป

หลังจากที่ยื่นเรื่องต่อ ป.ป.ช. นายบวร ก็ได้เดินทางมาที่ศาลปกครองเพื่อพบปะกับประชาชนตามที่ได้นัดหมายไว้ว่าจะมายื่นเรื่องดังกล่าวที่ศาลปกครอง เพื่อพิจารณาดำเนินการกับรัฐบาลที่ได้ออก พ.ร.บ.ดังกล่าว และดำเนินการต่อกลุ่มผู้ชุมนุมของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม เมื่อวันที่ 24 พ.ย. แต่เมื่อพิจารณาแล้ว ยังไม่สามารถยื่นฟ้องต่อศาลปกครองในขณะนี้ได้ โดยมีกรณีศึกษาเมื่อครั้งการชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย มาแล้ว แต่ในชั้นนี้เห็นว่าอาจจะกระทบสิทธิของกลุ่มผู้ชุมนุม ดังนั้นจะศึกษาในเรื่องของสิทธิผู้ชุมนุม ว่าเข้าข่ายละเมิดสิทธิกลุ่มผู้ชุมนุมหรือไม่ แล้วจะนำเรื่องไปร้องต่อกรรมการสิทธิมนุษยชน ( กสม.) ต่อไปว่ารัฐบาลได้มีการละเมิดสิทธิผู้ชุมนุมที่มีการชุมนุมโดยปราศจากอาวุธ ซึ่งหากมีการยื่น จะแจ้งให้ทราบในภายหลังอีกที.

#26 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ปราศจากอาวุธ ผิดแล้วครับ
ตำรวจเจอ กระสุนปืน ปริศนา ตั้ง 30 ลูก

โดยตำรวจบอกว่า อาจจะเป็นของคนชื่อ ปริศนา ลืมทิ้งไว้
จึงให้สายออกสืบว่า มีคนชื่อ ปริศนา มาชุมนุมกี่คน

หากมีคนชื่อ ปริศนา กี่คน ก็ให้แบ่งๆ กันไป ร่วมรับผิดชอบ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#27 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:00

สรุปแล้วมวลมหาประชาชนที่ไปชุมนุม"ม็อบแช่แข็งประเทศไทย"ประมาณเท่าไร??

คำว่า "แช่แข็งประเทศไทย" มีกำเนิดมาจากนักข่าวตั้งขึ้นมา
เดิมที เสธ.อ้าย ใช้คำว่า"ขอเวลานอก" ให้มาทบทวนการเลือกสส.ก่อน
ส่วนประชาชน มาชุมนุมกันเพราะประชาชนเดือดร้อนจากการกระทำของนัการเมืองเลวๆ
มาชุมนุมกันเพื่อจัดการกับนักการเมืองเลวๆ เช่น ให้อำนาจกกต.สามารถตรวจสอบได้เหมือนคตส.

อำนาจหน้าที่ของคตส. .มีอำนาจดังต่อไปนี้
1.ตรวจสอบการดำเนินงานหรือโครงการที่ได้รับอนุมัติหรือเห็นชอบโดยบุคคลในคณะรัฐมนตรีหรือคณะรัฐมนตรีที่พ้นจากตำแหน่งโดยผลของการปฎิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขที่มีเหตุอันควรสงสัยว่าจะเป็นไปโดยสุจริตหรือประพฤติมิชอบ
2.ตรวจสอบสัญญา สัญญาสัมปทานหรือการจัดซื้อจัดจ้างของส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ หรือหน่วยงานอื่นของรัฐ ที่มีเหตุอันควรสงสัยว่าจะมีการกระทำที่เอื้อประโยชน์แก่เอกชนโดยมิชอบ หรือมีการกระทำที่ไม่ชอบด้วยกฎหมายหรือมีการกระทำที่ทุจริตหรือประพฤติมิชอบ
3.ตรวจสอบการปฎิบัติราชการใดๆของเจ้าหน้าที่ของรัฐหรือหน่วยงานของรัฐที่มีเหตุอันควรสงสัยจะมีการดำเนินการที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย หรือมีการกระทำที่ทุจริตหรือประพฤติมิชอบ
4.ตรวจสอบการกระทำของบุคคลใดๆที่เห็นว่าเป็นไปโดยไม่ชอบด้วยกฎหมาย หรือหลีกเลี่ยงกฎหมายว่าด้วยภาษีอากร อันเป็นการกระทำให้เกิดความเสียหายแก่รัฐ
ทั้งนี้การทำงานของคตส.มีอำนาจตามกฎหมาย 3 ฉบับด้วยกันได้แก่ พ.ร.บ.ว่าด้วยป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินพ.ศ.2542 โดยให้คตส.ใช้อำนาจคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินและคณะกรรมการธุรกิรรม พ.ร.บ.ประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริตพ.ศ.2542 โดยให้คตส.ใช้อำนาจของคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ประมวลรัษฎากร

โดยให้คตส.ใช้อำนาจของอธิบดีกรมสรรพากรเฉพาะที่เกี่ยวกับการยึด อายัด และขายทอดตลาด

Edited by Stargate-1, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:50.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน