Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องให้นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ลาออก เพราะปล่อยให้มีการทุจริตในการจำนำข้าว

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

*
POPULAR

จะว่าผมระบายอารมณ์ก็ได้นะครับ เพราะไม่รู้จะไปเรียกร้องที่ไหน โพสในราชดำเนินก็ถูกลบ จะไปยืนถือป้ายหน้าสภาก็ไม่มีใครไปด้วย ไปคนเดียวเค้าจะหาว่าบ้าเอา

ผมดูอภิปรายไม่ไว้วางใจ ฝ่ายค้าน(ซึ่งผมไม่ได้เป็นแฟนคลับ) ได้นำหลักฐานเป็นเอกสารและภาพถ่ายวีดีโอมาแสดงในสภา ซึ่งปรากฎหลักฐานชัดเจนมาก

ทั้งการปลอมปน การเวียนเทียน การสวมสิทธิ์ ซ้ำร้ายรายชื่อผู้ถือหุ้นในโรงสีที่ทุจริต นามสกุลเดียวกับรัฐมนตรีและส.ส.พรรคเพื่อไทยอีก

เอาเงินภาษีประชาชนนับแสนล้านไปละเลงกับนโยบายหาเสียง ซึ่งชาวบ้านนึกว่าตัวเองจะได้ประโยชน์ แต่จริงๆแล้วก็เปล่าเลย

คนที่ได้กลับเป็นผู้ออกนโยบายนั่นเอง เพราะโรงสีทั้งหลายที่ร่วมโครงการ มีนักการเมืองอยู่เบื้องหลังแทบทั้งสิ้น

ผมในฐานะคนไทยคนหนึ่ง หวังว่าคุณยิ่งลักษณ์ จะมีสำนึกของความผิด ชอบ ชั่ว ดี อยู่บ้าง จึงขอให้พิจารณาตัวเองและลาออกจากตำแหน่ง

เพื่อให้ประชาชนได้ตัดสินใจในการเลือกตั้งครั้งต่อไป ว่ายังจะยอมรับในความผิดพลาดและปล่อยผ่านการโกงอย่างมโหฬารครั้งนี้ และเลือกคุณเข้ามาทำงานอีกหรือไม่

#2 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

ทำงาน เลยไม่ได้ดู จึงออกความเห็นเกี่ยวกับเนื้อหาไม่ได้ แต่กด like ให้ได้เพื่อเป็นกำลังใจ

#3 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

หึ หึ จ่ายเงินเผาเมืองตั้งหลายพันล้าน ฆ่าเสื้อแดง/ทหารเกือบร้อย. คิดเหรอว่าอีปูจะสนใจ.

คนโลภในสันดาน ต่อให้ได้ทองกองเท่าภูเขามันก็ไม่รู้จักพอหรอก.

#4 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

เพิ่มเติมอีกหน่อยครับ

http://www.pantip.co.../P12985344.html

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

จะว่าผมระบายอารมณ์ก็ได้นะครับ เพราะไม่รู้จะไปเรียกร้องที่ไหน โพสในราชดำเนินก็ถูกลบ จะไปยืนถือป้ายหน้าสภาก็ไม่มีใครไปด้วย ไปคนเดียวเค้าจะหาว่าบ้าเอา

:mellow: ไปคนเดียวไม่บ้าหรอกฮะ แต่อาจถูกควายขวิด หรือตะกวดเดินเพ่นพ่านแถวนั้นยิง เอ๊ยกัดไส้แตกได้นะฮะ...อย่านะฮะ

-_- สภาหรือป่าอเมซอนวะเนี่ย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

รากดำนาความเห็นแรกก็ชัดเจนแล้ว ไม่ว่าอีนายกจะโง่จะเลวระยำยังไงมันก็ยังสนับสนุนเหมือนเดิม คนบางจำพวกถ้าไม่โดนเข้ากับตัว มันก็ตะบี้ตะบันหน้ามืดตามัวกันต่อไป
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#7 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

I've got the moves like Jagger~~~

#8 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ไปตั้งกระทู้ใหม่ไป๊ เห็นมรึงแล้วหมดรมณ์
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ถามหลายรอบแล้วจะไม่ตอบหน่อยหรอ ว่ามีชาวนาคนไหนบ้างที่รวยจากโครงการจำนำข้าว :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:33

เป็นกำลังใจให้ ทำหน้าที่ในเว็บรากดำนาล่ะกันครับ :) อดทนไว้นะครับ

#11 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:47

ภาพจากคุณวิศวะกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก (รดน.)

Attached Images

• ปู 1.jpg

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ผมดูอภิปรายไม่ไว้วางใจ ฝ่ายค้าน(ซึ่งผมไม่ได้เป็นแฟนคลับ) ได้นำหลักฐานเป็นเอกสารและภาพถ่ายวีดีโอมาแสดงในสภา ซึ่งปรากฎหลักฐานชัดเจนมาก

ทั้งการปลอมปน การเวียนเทียน การสวมสิทธิ์ ซ้ำร้ายรายชื่อผู้ถือหุ้นในโรงสีที่ทุจริต นามสกุลเดียวกับรัฐมนตรีและส.ส.พรรคเพื่อไทยอีก

เอาเงินภาษีประชาชนนับแสนล้านไปละเลงกับนโยบายหาเสียง ซึ่งชาวบ้านนึกว่าตัวเองจะได้ประโยชน์ แต่จริงๆแล้วก็เปล่าเลย

คนที่ได้กลับเป็นผู้ออกนโยบายนั่นเอง เพราะโรงสีทั้งหลายที่ร่วมโครงการ มีนักการเมืองอยู่เบื้องหลังแทบทั้งสิ้น

ผมในฐานะคนไทยคนหนึ่ง หวังว่าคุณยิ่งลักษณ์ จะมีสำนึกของความผิด ชอบ ชั่ว ดี อยู่บ้าง จึงขอให้พิจารณาตัวเองและลาออกจากตำแหน่ง

เพื่อให้ประชาชนได้ตัดสินใจในการเลือกตั้งครั้งต่อไป ว่ายังจะยอมรับในความผิดพลาดและปล่อยผ่านการโกงอย่างมโหฬารครั้งนี้ และเลือกคุณเข้ามาทำงานอีกหรือไม่

จะอะไร อย่างไร ที่ไหน ต่อไป หรือยืนต่อ สรท. แค่นั้น
เขียนป้าย ไปยืนหน้ารัฐสภา อย่างน้อยมีชื่อว่า เคยสมัครผู้แทน น่ามีคนมาดูนะ

#13 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:48

ภาพจากคุณวิศกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก (รดน.)

เป็นภาพนายกอ่านโพยเพื่อตอบเรื่องโกงจำนำข้าว สังเกตุทีมงานที่นั่งยองๆอยู่ด้านหลัง

Attached Images

#14 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:02

ผมว่าคุณ TFEX ไปปล่อยลมยางรถเธอจะง่ายกว่านะ :unsure:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#15 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:07

โพยที่วางอยู่ที่โต๊ะนางยก มันหลายแผ่นเหลือเกิน
กลัวจังว่านางจะหยิบโพยผิดแผ่นแล้วอ่านไปเรื่อย
โดยตอบคนละคำถามกับที่ฝ่ายค้านถาม
คงได้ฮากันยกใหญ่หละ่

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:12

เริ่มต้นการจำนำข้าวเริ่มที่กระทรวงพาณิชย์
ขายข้าวให้พ่อค้าคนกลาง โรงสี พ่อค้าส่งออกที่กระทรวงพาณิชย์

บริษัทที่ซื้อข้าวกระทำที่กระทรวงพาณิชย์
บริษัทที่ฉ้อฉลการซื้อข้าวเกิดที่กระทรวงพาณชย์
บริษัทที่ล้มละลายจดทะเบียนใหม่ที่กระทรวงพาณิชย์
บริษัททีฉ้อฉลใหม่ก็จดทะเบียนที่กระทรวงพาณิชย์
องค์การคลังสินค้าที่ถูกโกงก็อยู่กระทรวงพาณิชย์
................................ฯลฯ

วิญญูชน สุจริตชน รู้ว่า "ปู อำ-มะ-หิด" ยืนยันจำนำข้าวต่อไป......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

โพยที่วางอยู่ที่โต๊ะนางยก มันหลายแผ่นเหลือเกิน
กลัวจังว่านางจะหยิบโพยผิดแผ่นแล้วอ่านไปเรื่อย
โดยตอบคนละคำถามกับที่ฝ่ายค้านถาม
คงได้ฮากันยกใหญ่หละ่

ถ้าส่งโพยให้ฝ่ายค้านก่อน....
เชื่อว่าฝ่ายค้านจะถามตามโพย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:23

ไม่ต้องลาออกหรอกค่ะ ให้บริหารไปยังงี้แหละ เลือกมาแล้วก็ต้องเคารพเสียงส่วนมาก

ถึงแม้รัฐบาลนี้มาโดยการโกหกเรื่องนโยบายหลายเรื่อง ทำแล้วฉิ-บหายหลายเรื่อง

แต่ต้องยอมรับว่าคนที่เลือกเข้ามาฉลาดน้อยเอง

#19 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:28

นางคงไม่ลาออกหรอกค่ะ...เพราะนางไม่เคยรู้ร้อนรู้หนาว....ใครจะว่ายังไงก็ช่าง นางเอ๋ออย่างเดียว

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#20 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57

เป็นข้อเรียกร้องที่แทบจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ ท่านTFEX

ที่จะให้ นายกฯลาออก เพราะเรื่องทุจริตในการจำนำข้าว

นโยบายเรื่องนี้ เป็นที่มาของแหล่งเงินแหล่งทอง เลยนะครับ... :lol: :lol:

ป.ล.เป็นกำลังใจให้ท่าน TFEX ที่ไปต่อสู้หาความจริงที่ ลากดำนา นะครับ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#21 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:45

เรื่องแค่นี้ไม่ระคายจิตใต้สำนึกของพวกมันหรอก

#22 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:55

ผมไม่ได้ทำนา ค้าของเก่ายังจะตายแหล่มิตายแหล่

ผมไม่คิดว่าจะได้ยินเสียงครวญจากชาวนาตัวจริงหรอก เขาตายไปนานแล้ว.

#23 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

ใจดี20 บางทีก็น่าสงสารนะ
แต่ไอ้นี่เอาไปถ่วงน้ำสถานเดียว น่าเบื่อฉิ.หาย

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#24 test

test

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

กลัวปูไปแลัว. ได้เป็ดมายุ่งหนักไปอีก

#25 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:15

ไม่ต้องลาออกหรอกค่ะ ให้บริหารไปยังงี้แหละ เลือกมาแล้วก็ต้องเคารพเสียงส่วนมาก

ถึงแม้รัฐบาลนี้มาโดยการโกหกเรื่องนโยบายหลายเรื่อง ทำแล้วฉิ-บหายหลายเรื่อง

แต่ต้องยอมรับว่าคนที่เลือกเข้ามาฉลาดน้อยเอง

พวกตาสีตาสา ก็แก่แล้วนะ บอกผมว่าให้เขาบริหารไปให้ครบ4ปี ถ้าไม่ชอบก็เลือกคนใหม่.

ผมจะทำไง ในเมื่อตอนนี้ ประเทศของผมยังไม่มีนายกมาปีกว่าแล้วเนี๊ยะ..

#26 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ให้ไอ้แจเกอร์ไปถามชาวนาแถวอุบลหน่อยเถอะว่ารวยและปลื้มใจกับจำนำข้าวไหม ตอนนี้ข้าวสารกรอกหม้อจะไม่มีกินกันอยู่แล้ว

#27 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

http://www.pantip.co.../P12985344.html

โอ้โหท่าน แถวนั้นคนดีๆ เขาไม่เดินผ่านกันเลยนะนั่น

กล้ามาก

ว่าแต่ผมดูคุณหมอวรงค์ (เขียนถูกไหมนี่) ให้ข้อมูลแน่นดีครับ น่าเชื่อถือ

หากผู้คนที่ชื่นชมเพื่อไทย หูไม่หนวก ตาไม่บอด หรือได้ผลประโยชน์ทางหนึ่งทางใด คงมองเห็นการโกงกินครั้งมโหฬารในประวัติไทย

แต่ที่ผมเบื่อที่สุดคือการประท้วงแบบไร้สาระเพื่อทำลายสมาธิการพูดและการรับฟังของผู้ชมนี่สิ

และแปลกใจสุดๆ คือเรื่องที่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อประเทศชาติอย่างร้ายแรง บรรดา สส. กลับมองเห็นเป็นเรื่องของพวกพ้องที่ควรสนับสนุนเพื่อให้ตนเองสามารถยืนอยู่ในยศตำแหน่งต่อไปได้

สงสารแต่คนจนมากๆ ที่ไม่ค่อยมีโอกาสอยู่แล้ว ต่อไปอีกระยะหนึ่งอันใกล้นี้ไม่มีสิทธิ์ลืมตาอ้าปากบ้างได้เลย

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:31

โอ้โหท่าน แถวนั้นคนดีๆ เขาไม่เดินผ่านกันเลยนะนั่น

กล้ามาก

ว่าแต่ผมดูคุณหมอวรงค์ (เขียนถูกไหมนี่) ให้ข้อมูลแน่นดีครับ น่าเชื่อถือ

หากผู้คนที่ชื่นชมเพื่อไทย หูไม่หนวก ตาไม่บอด หรือได้ผลประโยชน์ทางหนึ่งทางใด คงมองเห็นการโกงกินครั้งมโหฬารในประวัติไทย

แต่ที่ผมเบื่อที่สุดคือการประท้วงแบบไร้สาระเพื่อทำลายสมาธิการพูดและการรับฟังของผู้ชมนี่สิ

และแปลกใจสุดๆ คือเรื่องที่ก่อให้เกิดความเสียหายต่อประเทศชาติอย่างร้ายแรง บรรดา สส. กลับมองเห็นเป็นเรื่องของพวกพ้องที่ควรสนับสนุนเพื่อให้ตนเองสามารถยืนอยู่ในยศตำแหน่งต่อไปได้

สงสารแต่คนจนมากๆ ที่ไม่ค่อยมีโอกาสอยู่แล้ว ต่อไปอีกระยะหนึ่งอันใกล้นี้ไม่มีสิทธิ์ลืมตาอ้าปากบ้างได้เลย

ก็มันได้ด้วย จะไม่สนับสนุนได้ไงครับ อย่าถามหาจริยธรรมจากโจร ขี้ข้าแม้วล้มเจ้าครัีบ

#29 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:37

ภาพจากคุณวิศกรที่ชอบนอนที่สุดในโลก (รดน.)

เป็นภาพนายกอ่านโพยเพื่อตอบเรื่องโกงจำนำข้าว สังเกตุทีมงานที่นั่งยองๆอยู่ด้านหลัง

ภาพนี้ ชาวโลกเห็น ผมว่าคนไทยเราทั้งหมดเสียหายมากเลยครับ

เหมือนตัวตลก ที่มีชาวบ้านหลับหูหลับตาชอบเข้าไปได้

แม้แต่ตัวผมเองถ้าให้ไปทำแบบเขา ค่าจ้าง 50 ล้าน ผมเองก็คงไม่ไปทำ

สู้ผมพยายามตอบด้วยตัวเองดีกว่า

#30 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:38

กล้ามาก

ก็มันได้ด้วย จะไม่สนับสนุนได้ไงครับ อย่าถามหาจริยธรรมจากโจร ขี้ข้าแม้วล้มเจ้าครัีบ

เงินพร้อม ทีมงานพร้อม สาวกพร้อม

แล้วจะมีอะไร มีเรื่องเร๊อะ เฮอะ ๆ ๆ

#31 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:38

โอ้ว ท่าทางมีคนเขียนโพยหลายคน ต้องลงชื่อด้วยว่าใครเขียนโพยให้ เด๋วตบรางวัลผิด ฮาาาาาา :D

คุณหมอวรงค์: ยกประเด็นสมุดเล่มสีเขียวที่ตีพิมพ์ออกมา บอกว่า มีการขาย จีทูจี ประกอบกับคำสัมภาษณ์ยิ่งเละ สรุปแปลว่าโกหก
สำหรับ จีทูจี ต้องมีสัญญา และ LC เมื่อส่งมอบ แต่นี่ไม่มี (กรณีนี้ ต้องเป็นแบบนี้เสมอไปหรือเปล่าครับ ? - สัญญา & LC - วานผู้อยู่วอนบอก)

บุญทรง: สมุดเล่มนั้นไม่อัพเดท & วิธีการซื้อขายเป็นความลับ (บร๊ะเจ้า :o )
อ้าว ????? ถ้าไม่อัพเดท แปลว่า ยิ่งเละโกหกย้อนหลังมากกว่าเดิม ถ้าพิจารณาดี ๆ ฆ่ากาลีขี่ม้าขาวชัด ๆ น้าาาาา :lol: :lol:
สำหรับบัญชีชาวนา โยนให้กระทรวงเกษตรไป ฮ่าฮ่าฮ่า

#32 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:49

โอ้ว ท่าทางมีคนเขียนโพยหลายคน ต้องลงชื่อด้วยว่าใครเขียนโพยให้ เด๋วตบรางวัลผิด ฮาาาาาา :D

คุณหมอวรงค์: ยกประเด็นสมุดเล่มสีเขียวที่ตีพิมพ์ออกมา บอกว่า มีการขาย จีทูจี ประกอบกับคำสัมภาษณ์ยิ่งเละ สรุปแปลว่าโกหก
สำหรับ จีทูจี ต้องมีสัญญา และ LC เมื่อส่งมอบ แต่นี่ไม่มี (กรณีนี้ ต้องเป็นแบบนี้เสมอไปหรือเปล่าครับ ? - สัญญา & LC - วานผู้อยู่วอนบอก)

บุญทรง: สมุดเล่มนั้นไม่อัพเดท & วิธีการซื้อขายเป็นความลับ (บร๊ะเจ้า :o )
อ้าว ????? ถ้าไม่อัพเดท แปลว่า ยิ่งเละโกหกย้อนหลังมากกว่าเดิม ถ้าพิจารณาดี ๆ ฆ่ากาลีขี่ม้าขาวชัด ๆ น้าาาาา :lol: :lol:
สำหรับบัญชีชาวนา โยนให้กระทรวงเกษตรไป ฮ่าฮ่าฮ่า

นอนไม่หลับก็มาเป็นเพื่อนผมนะ หลับไม่ลง ปีกว่าแล้วที่เราขาดรัดบานเมื่อไร เราจะมีรัดบานสักที ฟ๊ะ. :wacko:

#33 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:01

ถ้าหลักฐานที่นำมาเป็นจริง เรื่องมันอาจเดินต่อไปถึง ปปซ.
ผมก็ได้แค่คาดหวังว่าจะเป็นอย่างนั้นในเมื่อเล่นรัฐาลไม่ได้
ก็เล่นไอ้คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เป็นรายบุคคลก็ยังดี
We love fender.

#34 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:02

นอนไม่หลับก็มาเป็นเพื่อนผมนะ หลับไม่ลง ปีกว่าแล้วที่เราขาดรัดบานเมื่อไร เราจะมีรัดบานสักที ฟ๊ะ. :wacko:

ถ้าหลักฐานที่นำมาเป็นจริง เรื่องมันอาจเดินต่อไปถึง ปปซ.
ผมก็ได้แค่คาดหวังว่าจะเป็นอย่างนั้นในเมื่อเล่นรัฐาลไม่ได้
ก็เล่นไอ้คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เป็นรายบุคคลก็ยังดี

คงต้องได้แต่หวัง อย่างที่คุณ phoosana กล่าวล่ะครับ :unsure:

#35 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:44

***นายก
ยกกระจกดูหน้าตา ทรงผม
หลับตานึก ..จะวางท่ายังให้งามที่สุด ทั้งคน และควายดูกันเยอะ
อ่านโพย ..

***ทีมงาน
มันจะอ่านออกไหมว๊า
อย่าเหือก อ่าน ธงชัย ไปด้วยนะโว้ย
ดีๆนะโว๊ย ลุ้นจนเยี่ยวจะแตกอยู่แล้ว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#36 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:49

555555555

เมื่อวาน มีคนคำนวนฟังไหม เมื่อเอาจำนวนที่ขายได้ คูณราคาที่เพิ่ม

เงินเข้าคลังลดลง ไม่ได้ฟังใช่ไหม?

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:19

ผมว่านายกมันยังไม่รู้ตัวเลยมั้ง ว่าโดนอภิปรายเรื่องจำนำข้าวอยู่ อ่านโพยจบก็หายหัวไปแล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน