Jump to content

- - - - -

ดร.รัชดา กำลังเล่านิทานเรื่อง "ชายผู้นี้"

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

ท่านประธานไม่แข็ง กลับคำวินิจฉัยถึง 5 ครั้ง

สุดท้ายให้เรียกทักษิณว่า "ชายผู้นี้"

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25

เรียกอีกชื่อก็จะคันคะเยอกันครึ่งค่อนสภา
เหมือนโดนข้าวสารซัดก็มิปาน...

Edited by ม่านน้ำ, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25.

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:28

ท่านประธานไม่แข็ง กลับคำวินิจฉัยถึง 5 ครั้ง

สุดท้ายให้เรียกทักษิณว่า "ชายผู้นี้"

"ประธานไม่แข็ง" คือประธานชัย ชิดชอบ ค่ะ คำคมของเจ๊รังสิมา
สำหรับประธานคนนี้ น่าจะตรงกันข้าม เพราะเมียสองเมียสามแล้วค่ะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

จ๊ะเอ๋ เชิญยิ้ม อ่ะนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:34

จ๊ะเอ๋ เชิญยิ้ม อ่ะนะ

"ศักดิ์ เสียหมา".........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37

ผมละชอบจริงๆ
หลายคน ทนฟังไม่ใด้กับคำว่า นักโทษชาย
ทั้งๆที่ มันก็คือนักโทษชาย
บางคนให้ความเห็นว่า
เรียกนักโทษชายไม่ใด้ เพราะไม่ใด้ถูกคุมขัง
เป็นถึงผู้แทน ดันอ่านกฏหมายไม่รู้ ดูกฏหมายไม่เป็น
มันน่าถีบให้ตกเก้าอี้
คน เวลาถูกกล่าวหาถูกจับกุม เรียกว่า ผู้ต้องหา
หากเป็นคนกล่าวหา เรียกว่า โจทน์
เป็นผู้ถูกกล่าวหาถึงศาล เรียกจำเลย
ถูกคุมขังในเรือนจำ แต่คดียังไม่ถึงที่สุด เรียก ผู้ต้องขัง
หากศาลพิพากษาไปแล้วและ คดีถึงที่สุดเรียกว่า นักโทษ
มันจะถูกคุมขังหรือไม่หรือถูกคุมขังอยู่แล้วหลบหนีไปใด้ มันก็คือนักโทษนั่นแหละ
สงสัยมันจะบาดหัวใจมากมาย

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:38

โป๊งเหน่งมันยังหน้าด้านต่อเรื่องออกหนังสือเดินทางทักษิณ

#8 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:39

ไม่ให้เรียกนักโทษชาย จะให้เรียกคุณพ่อทักษิณเหรอครับ

สส.ปชป.เค้าถามในสภา ( ฮา )

#9 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:40

แข็งมาก เลยไม่เสร็จสักที "ชายผู้นี้"

#10 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:40

ไอ้โป้งเหน่งนี่ก็น่าถีบเหมือนกัน(ผมไม่ใด้ออกชื่อใครนะจ๊ะ)
บางคน เป็น รมต ว่าการกระทรวงต่างประเทศ ดันพูดภาษาต่างประเทศ ไม่ใด้
มันบ้าหรือเปล่าประเทศนี้
เรียกหรือการเรียกการไช้คำก็ผิด
เป็นอดีตนายกฯ ไม่ไช่ไปเรียกนายกฯทักษิน มันบ้าเข้าเส้นจริงๆ

Edited by arun sound, 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:49

ผมละชอบจริงๆ
หลายคน ทนฟังไม่ใด้กับคำว่า นักโทษชาย
ทั้งๆที่ มันก็คือนักโทษชาย
บางคนให้ความเห็นว่า
เรียกนักโทษชายไม่ใด้ เพราะไม่ใด้ถูกคุมขัง
เป็นถึงผู้แทน ดันอ่านกฏหมายไม่รู้ ดูกฏหมายไม่เป็น
มันน่าถีบให้ตกเก้าอี้
คน เวลาถูกกล่าวหาถูกจับกุม เรียกว่า ผู้ต้องหา
หากเป็นคนกล่าวหา เรียกว่า โจทน์
เป็นผู้ถูกกล่าวหาถึงศาล เรียกจำเลย
ถูกคุมขังในเรือนจำ แต่คดียังไม่ถึงที่สุด เรียก ผู้ต้องขัง
หากศาลพิพากษาไปแล้วและ คดีถึงที่สุดเรียกว่า นักโทษ
มันจะถูกคุมขังหรือไม่หรือถูกคุมขังอยู่แล้วหลบหนีไปใด้ มันก็คือนักโทษนั่นแหละ
สงสัยมันจะบาดหัวใจมากมาย

ส.ส.สุรินทร์ สงสัยเมายากันยุง ยิ่งพูดยิ่งโชว์โง่
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#12 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:56

บางคน เป็น รมต ว่าการกระทรวงต่างประเทศ
ดันพูดภาษาต่างประเทศ ไม่ใด้

เรียกว่า. ใช้คนให้ถูกใจ ใครจะว่าไร หุ ๆ ๆ เสียงส่วนใหญ่เขาเลือกแล้วนี่ อย่าบ่น ๆ ๆ ^_^

#13 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

“ชายผู้นี้” ถูกประธานสภาเผลอเรียก “นักโทษชาย”
และน้ำลายที่ถ่มถุยของนักการเมืองไปแล้ว
ลับถูกเลียคืนไปด้วยการเปลี่ยนสรรพนามใหม่

หวังว่าบนพื้นนั้นคงเต็มไปด้วย “ขี้ teen” ของ “ขี้ข้า” ด้วยกัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#14 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11

เรียกมันว่า"ท่าน"ซะ ผมเลี่ยน

สมควรแล้วที่จะถ่มน้ำลายใส่ "ชายผู้นี้"

ชายผู้... สร้างความเกลียดชังไปทั้งอาณา

สร้างมาได้นะ วาทะกรรมไพร่ อำมาตย์...

อยากให้เธอมาสารภาพกับคนไทยจัง ว่าวาทะกรรมไพร่...อำมาตย์ เธอคนเป็นพ่นออกมา.. ใช่ไหม..?

Edited by มานะ, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11.

#15 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:15

ชอบคนนี้พูดมากเรย

ท่านประธานครับ ในความเป็นจริงทักษิณเป็นนักโทษ ไม่ให้เรียกแล้วจะเรียกอะไรครับ "คุณพ่อเหรอครับ?"
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#16 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

ไอ้โป้งเหน่งนี่ก็น่าถีบเหมือนกัน(ผมไม่ใด้ออกชื่อใครนะจ๊ะ)
บางคน เป็น รมต ว่าการกระทรวงต่างประเทศ ดันพูดภาษาต่างประเทศ ไม่ใด้
เรียกหรือการเรียกการไช้คำก็ผิด
เป็นอดีตนายกฯ ไม่ไช่ไปเรียกนายกฯทักษิน มันบ้าเข้าเส้นจริงๆ

เรื่องที่ผู้ตรวจราชการแผ่นดินให้กระทรวงการต่างประเทศชี้แจงเรื่องออกหนังสือเดินทางให้ ทักษิณ ไม่ทราบว่าไปถึงไหนแล้ว

#17 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

มันไม่บ้าหรอก ผมเห็นสาวกมาร์ค พิมพ์ชื่อว่านายกอภิสิทธิ์ หลังจากที่เขาลงจากตำแหน่งแล้ว ปัจจุบันก็มีคนเรียกยังงั้น

ผมจะบ้าไหมเนี่ย บังอาจเรียกนายมาร์ค ท่ามกลางสาวกเขา หึ หึ

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:46

อภิปรายไม่ไว้วางใจ/ดร.รัชดา
http://www.youtube.com/watch?v=v7ygMCHq5lM

"ท่าน สส.ที่ลุกขึ้นมาประท้วง นายใหญ่ท่านได้เห็นผลงานท่านแล้วค่ะ"
สส. รัชดา ปชป

แฟนFB สส.รังสิมา พรุ่งนี้สส.รังสิมา อภิปรายพรุ่งนี้คนที่6 อย่าลืมให้กำลังใจนะคะ
ส.ส.รังสิมา รอดรัศมี

#19 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:33

ไม่ให้เรียกนักโทษชาย จะให้เรียกคุณพ่อทักษิณเหรอครับ

สส.ปชป.เค้าถามในสภา ( ฮา )

มันเรียกนายกทักษิณครับ :angry: เพราะมันไม่คิดว่านังปูเป็นนายกล่ะมั้ง :blink:

Edited by yaister7, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:34.

#20 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:21

กราบเรียนท่านประธานฯ ที่เคารพ

กระผม จ่าสิบตำรวจ ประสาท ไช-ศรีษะ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร พรรคเพื่อควาย จังหวัดสุรินทร์

ผมต้องประท้วงผู้อภิปราย ตามข้อ 61

อธิบายเสียดสี กล่าวหา "นักโทษชาย" บ่อยครั้ง หาว่าขาดจริยธรรมในการปฏิบัติหน้าที่ราชการ....

มันยังเรียกกันเองเลย.....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#21 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ชายผู้ห้ามเอยนาม

ลอดวันเดอม่อ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#22 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ดูแล้วก็ตลกทั้งรัดทะบวม ทั้งปะทาน :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#23 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:39

ผมขอเรียกว่า "คุณพ่อของขี้ข้า" ได้ไหมครับ เสนอ ให้ สส ปชป ไปใช้กัน

Edited by โคนัน, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41.

#24 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:22

สงสัยต่อไปคงต้องเรียกคนที่คุณก็รู้ว่าใคร T T

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน