Jump to content

- - - - -

ยูเออีมอบรางวัลรัฐบุรุษผู้นำที่มีผลงานยอดเยี่ยมให้ “ทักษิณ”

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

รัฐบุรุษของประชาชน อยู่ในประเทศไทยลำบาก เพราะจะทำให้ระบอบอำมาตอ่อนแอ ทำให้อำมาตต้องใช้อำนาจเข้าไปสิงห์ ทหาร ตราชั่ง เพื่อปกครองกดขี่ประชาชน

ไอ้คนกดขี่ตัวจริงคือไอ้แม้วไม่ใช่รึครับ หมูอวกาศจะทนใช้นํามันแพงไปอีกนานไหมจะปล่อยให้ ปตทกําไรแสนล้านไหม ครับไอ้คนแบบนี้ทําให้ท่านจนลงไม่ใช่รึครับ คนแบบนี้ไม่ใช่รัฐบุรุษแต่เรียกว่าทรราช ชัดเจน ผมว่าคุณอย่าติดหล่มแต่ว่าเผด็จการทหารเลยเผด็จการพลเรือนที่ชั่วที่สุดคือไอ้แม้ว

ขอโคเต้ไว้หน่อยนะ เม้นประวัติศาสตร์

#52 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42

ภาพปัจจุบันป่าวคะเนี่ย
ดูหนังหน้าฉุๆนะ
แถมตีนอิกาเพียบ :lol:

ไม่"ฉุ"ยังไงไหว
มัน"กิน" ไม่บันยะบันยัง
เดี๋ยวนี้กินผ่านน้องสาว ขี้ข้า
ไม่รู้มันจะกินอีกนานเท่าไหร่

#53 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:45

มันเป็นการสร้างชื่อเสียงให้กับคนไทยทั้งประเทศมากกว่าครับ ที่มีผู้นำที่เป็นที่ยอมรับระดับโลก

สมกับเป็นขี้ข้าทักษิณจริงๆ

#54 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

มันเป็นการสร้างชื่อเสียงให้กับคนไทยทั้งประเทศมากกว่าครับ ที่มีผู้นำที่เป็นที่ยอมรับระดับโลก

สมกับเป็นขี้ข้าทักษิณจริงๆ

ต่อให้ได้รางวัลเต็มบ้าน แต่สถานะ "นักโทษหนีคุก" ก็ยังคงอยู่ตราบเท่าทุกวันนี้
หนีความจริงไม่พ้นหรอกครับ คนโกงบ้าน โกงเมือง แถมเผ่นหางจุกตูดพอเขาจับได้

ส่วนพวกขี้ข้า ยกย่องคนทำชั่วเป็นเรื่องควรสรรเสริญ ก็พอจะประเมินต่อมคุณธรรมได้

หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#55 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

รัฐบุรุษของประชาชน อยู่ในประเทศไทยลำบาก เพราะจะทำให้ระบอบอำมาตอ่อนแอ ทำให้อำมาตต้องใช้อำนาจเข้าไปสิงห์ ทหาร ตราชั่ง เพื่อปกครองกดขี่ประชาชน

ไม่ทราบว่ารัฐบุรุษ นี้แปลมาจากอะไรครับ คงไม่ใช่ global business world นี่นะ ปกครองกดขี่ ไม่อยู่มุมไหนของประเทศเหรอนั้น ทหารกดขี่นี้พี่หลงยุคมาจากไหนครับ

โปรดใช้อวัยวะส่วนบนในการคิดหน่อยครับ อย่าด่าคนอื่น โดยไม่คิดอะไร " ระบอบอำมาตอ่อนแอ " แต่เท่าที่ทราบตอนนี้เราอยู่ระบอกประชาธปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขนะ ไม่เคยเห็น ประเทศไหนใช้ ระบอบอำมาตย์ ตามที่กล่าวอ้าง หรือว่า ไม่ใช่คนไทย แต่ดันคิดเองว่าเป็นคนไทย เลยหลงมาเล่นบอร์ดการเมืองไทย เพราะ ไม่เห็นที่บอกมานั้นมันคือเมืองไทยเลย

อีกครั้ง โปรดใช้อวัยวะส่วนบนในการคิดหน่อยครับ

อีกอย่าง ไอ้รางวัลนี้นะ เรียกว่ารางวัลของโลกเลยกะ ยังนี้ตอนเด็กที่ผมได้รางวัล ก็ตีเป็นรางวัลของโลกได้เหมือนกันว่ะครับ

คือน่าเชื่อถือมากๆๆ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#56 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:55

ไม่ทราบว่า ที่ได้รับรางวัลตามข่าว คือ ที่มีผลงานยอดเยี่ยมในการฟื้นฟูเศรษฐกิจของไทยจากวิกฤติเศรษฐกิจของอาเซียน การขจัดความยากจน โครงการ 30 บาทรักษาทุกโรค การปฏิรูปการศึกษา คือมันเกี่ยวอะไรกับคดีครับ ในเมื่อพูดกลางๆ อันนี้คือผลงาน แต่ที่ึคุณทักษินตอนนี้มีสถานะคือ นักโทษ เอาเป็นว่าผลงานนั้นได้รางวัล มันก็ไม่หักล้างอะไรกับความผิด ทำดี ก็ไม่ได้หักล้างอะไรกับทำชั่วครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:58

รัฐบาลชุดนี้บอกว่า หลอกควายแดง สนุกดี

“ใครที่ยึดการสื่อสารกับประชาชนได้มาก และเร็วที่สุดและชี้นำได้มากก็จะได้มวลชน”

วราเทพ รัตนากร

รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรี

#58 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

รางวัลแบบนั้น ซื้อเอาก็ได้ครับ

#59 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:05

ภาพปัจจุบันป่าวคะเนี่ย
ดูหนังหน้าฉุๆนะ
แถมตีนอิกาเพียบ :lol:

ไม่"ฉุ"ยังไงไหว
มัน"กิน" ไม่บันยะบันยัง
เดี๋ยวนี้กินผ่านน้องสาว ขี้ข้า
ไม่รู้มันจะกินอีกนานเท่าไหร่

ดูปากมันแปลกๆน่ะครับ สงสัยว่ามะเร็งเริ่มจะลามมาที่ปากแล้วมั้ง...(คอยดูๆๆ)

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#60 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

ช่วงกว้านซื้อรางวัล เร็วๆ นี้คงมีแผนการชั่วๆ อีกเป็นแน่แท้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน