Jump to content

- - - - -

เสรีภาพมาพร้อม ปชต จะเป็นเสรีไทย หรือพันทิพย์ วัดกันตรงนี้

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:04

*
POPULAR

ช่วงหลังเห็นกระทู้แนวให้มอดควบคุมสมาชิกที่ตั้งกระทู้"ไร้สาระ"บ่อยมาก เพราะจะทำให้เสรีไทยตกต่ำ ดูมั่วซั่ว ฯลฯ

ผมคนนึงที่ขอค้านความคิดนี้

โดยส่วนตัวผมบอกตรงๆ บางทีผมก็รำคาญ

แต่ผมมองว่า หากตัด/จำกัดสิทธิ กระทู้พวกนี้ เราจะต่างอะไรกับพันทิพย์

อีกอย่าง คำว่าไร้สาระ กว้างมากนะ

บางคนพูดรวมไปถึงกระทู้โพลต่างๆ

ใช่ ผลโพลมันไม่ถูกใจเรา แต่ถามว่ามันไร้สาระหรอ

ลองคิดดูให้ดีนะ ที่กำลังพยายามกันเนี่ย จำกัดกระทู้ไร้สาระ หรือจำกัด กระทู้ไม่ถูกใจกันแน่

ตราบใดเขาไม่ได้ทำผิดกฏ ไม่ได้ฟลัดกระทู้ ผมว่าทุกคนมีสิทธิตั้งกระทู้นะ

เรามาอยู่นี่กันส่วนนึงก็เพราะ รดน จำกัดสิทธิเราไม่ใช่หรอ

แล้วถ้าเราทำแบบนั้นจะต่างอะไรกับ รดน

ฝากไว้แค่นี้ละครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:47

เห็นควรด้วย ครับ

#3 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

^
^
ห้ามผวนเชียวนะครับท่าน :lol:
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#4 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:38

^
^

ห้ามชี้นำ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#5 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:50

เดี๋ยวมีคนมาบอกว่า"ห้ามดันกระทู้"หรอก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

การตั้งกระทู้/คคห.มีสาระ ไร้สาระเป็นส่วนหนึ่งของสิทธิเสรีทางความคิด.....
การห้ามปรามตั้งกระทู้และการคัดค้านการห้ามปรามก็เป็นสิทธิเสรีทางความคิด..........เหมือนกัน

WM/MOD มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบเวบบอร์ด และรับผิดชอบกฏหมายของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ต้องพิจารณาให้เหมาะสม.....

ถ้าเวบบอร์ดมีคุณค่าหรือไร้คุณค่า กระทบกระเทือนสิทธิเสรีทางความคิดของคนที่อ่านเหมือนกัน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:51

:blink: เห็นด้วนแล้วก๊านนนนน...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:00

^
^

ไม่ทันแล้ว

#8 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ถึงจะรำคาญอย่างไรเราก็ต้องเฉยๆไว้ครับ
เพราะยังไงเสรีไทยก็คือเว็บบอร์ดที่เปิดกว้าง

ตามใดไม่หมิ่นไม่ผิดกฏก็สามารถตั้งได้

ควรตอบ หรือ ไม่ควรตอบ คือวิจารณญาณของสมาชิก
มิใช่ของ MOD และ ADMIN พวกเขาเป็นแค่ผู้ดูแล
ถ้าไม่มีการผิดกฏจริงๆจะไปเปลี่ยนไปลบกระทู้
เดี๋ยวโดนเหวี่ยงในกรณี Pooklook อีก ไม่อยากตอบ
ก็เฉยๆซะเห็นชื่อเจ้ากระทู้ก็ผ่านไปเลย

ผมเองก็รำคาญครับและไม่ค่อยได้เปิดอ่านก็ยังเฉยๆมาตลอด

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#9 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

^
^

ไม่ทันแล้ว

ผวนยังไงผมแกะไม่ออก :P
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#10 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

จริงครับ เห็นด้วย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#11 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

จำกัดสิทธิ์หรือควบคุมทำไม กลัวมันหรือ ให้ราคาอะไรพวกมัน ทั้งที่มันก็แดงขี้ข้าปลายแถว อยากให้ธิดา เหวง ตู่ เข้ามาด้วยซ้ำ
เสรีไทยอยู่ได้ด้วยความจริง ใครจะเลือกเชื่อไอ้พวกแดงขี้ข้าชอบฟังมันปลิ้นปล้อน เค้าคงสนุกที่จะไปพันทิพย์มากกว่า ปล่อยเขาไป
ผมก็แดงนา แต่เกลียดแดงขี้ข้า ถ้าผมไม่ได้ผิดกฏแล้วตัดสิทธ์ผม ถ้าเป็นแดงขี้ข้าปลายแถวมันก็จะเวียนมาใหม่ แต่ผมคงไป

#12 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:21

เสรีภาพมาพร้อม ปชต จะเป็นเสรีไทย หรือพันทิพย์ วัดกันตรงนี้

สรท.ไม่มีการหมิ่นศาล และ ชี้นำศาลเหมือนพันทิพย์

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#13 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

^
^

ไม่ทันแล้ว

ผวนยังไงผมแกะไม่ออก :P

ไม่มีตัวงัดซิ

#14 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

เมื่อเช้านี้ชงกาแฟเอง แล้วก็กินเอง รสชาดเหมือนเดิมแต่ก็อร่อยดี

#15 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:08

จขกท.หลุดคาแรกเตอร์นะครับมู้นี้ -_-

แต่เยี่ยมครับ B)
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#16 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13

ช่วงหลังเห็นกระทู้แนวให้มอดควบคุมสมาชิกที่ตั้งกระทู้"ไร้สาระ"บ่อยมาก เพราะจะทำให้เสรีไทยตกต่ำ ดูมั่วซั่ว ฯลฯ

โดยส่วนตัวผมบอกตรงๆ บางทีผมก็รำคาญ

แต่ผมมองว่า หากตัด/จำกัดสิทธิ กระทู้พวกนี้ เราจะต่างอะไรกับพันทิพย์

อีกอย่าง คำว่าไร้สาระ กว้างมากนะ

บางคนพูดรวมไปถึงกระทู้โพลต่างๆ

ใช่ ผลโพลมันไม่ถูกใจเรา แต่ถามว่ามันไร้สาระหรอ

ลองคิดดูให้ดีนะ ที่กำลังพยายามกันเนี่ย จำกัดกระทู้ไร้สาระ หรือจำกัด กระทู้ไม่ถูกใจกันแน่

ตราบใดเขาไม่ได้ทำผิดกฏ ไม่ได้ฟลัดกระทู้ ผมว่าทุกคนมีสิทธิตั้งกระทู้นะ

เรามาอยู่นี่กันส่วนนึงก็เพราะ รดน จำกัดสิทธิเราไม่ใช่หรอ

แล้วถ้าเราทำแบบนั้นจะต่างอะไรกับ รดน

หนีมาเปิดกระทู้ใหม่? ไหนสั่งเจ้ากระทรวง ICT ให้ปิดเว็บนี้ไง
หรือว่าเพิ่งคิดได้ว่า ยังผ่อนรถคันแรกอยู่
อวยชัยให้พรให้มีรถขับไปอีกนานๆเน้อ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#17 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

หนีมาเปิดกระทู้ใหม่? ไหนสั่งเจ้ากระทรวง ICT ให้ปิดเว็บนี้ไง
หรือว่าเพิ่งคิดได้ว่า ยังผ่อนรถคันแรกอยู่
อวยชัยให้พรให้มีรถขับไปอีกนานๆเน้อ

:P :P คนนี้ ปลายหม้อน่ะครับ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#18 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ยังมีคนไม่รู้อีกแฮะ :D :D
ดีนะแกไม่ตั้งกระทู้ พาพวกเรา เข้ารก เข้าพง
ไม่งั้นแทนที่เราจะ เห็นควรด้วย
เราอาจ เห็นโคตรหมี แทน

Edited by pooyong, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#19 Shariff

Shariff

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

เสร็จ จขกท.ไป 1ราย

ยินดีด้วย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18

ไม่รู้เรื่องก็เงียบไปก่อนไป ไม่มีใครเค้าว่าหรอก

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:08

ชื่นชมความคิดท่านปลายหม้อฯนะครับ
ความเชื่อของท่าน ตรงกับซิกฯของท่านเลย
แปลว่าเป็นคนที่ walk the talk

แต่ผมก็ defend the right ของผมเหมือนกันที่จะรำคาญ
รำคาญมาก
รำคาญชิกอ๋ายยยยเลย
gladiator 1.jpg

#22 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ครับ ใช้ แต่เขา ไม่ได้บังดับ หรือให้ม็อบทำอย่างนั้น เขาแค่บอกกับสมาชิก ทุกคนว่า อย่างไปยุ่งกับกระทู้ไร้สาระ
ผมอยู่นี้มา ปีกว่า เกือบ 2 ปีแล้ว อยากบอกว่า รู้สึกเสรีไทยมันเริ่มตกต่ำ ลงมากๆ สมาชิกเก่าทีมีคุณภาพเริ่มหายไปจากบรอด์เยอะ
เลย ผมไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ เพราะผมเองยัง ไม่ค่อยอยากเข้า มาเลย เพราะไร้สาระ ผมสมัครเป็นสมาชิก เพราะะกระทู้วิเคาระห์เสื้อแดง แผนฆ่ามวลชน แต่ตอนนี้ก็ทู้แบบนี้ไปไหน เหลือแต่กระทู้ไร้สาระ ที่ไปต่อล้อต่อเถียงกับพวกไร้สาระ ผมว่ามันมากจนเกินไป แล้ว ถ้าปล่อยไว้ มันจะเป็นสังคังคุณภาพ แบบ ราชดำนาเข้าไปทุกที่ๆ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#23 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:58

ชื่นชมความคิดท่านปลายหม้อฯนะครับ
ความเชื่อของท่าน ตรงกับซิกฯของท่านเลย
แปลว่าเป็นคนที่ walk the talk

แต่ผมก็ defend the right ของผมเหมือนกันที่จะรำคาญ
รำคาญมาก
รำคาญชิกอ๋ายยยยเลย

แทงยูเวรี่หมัดฟ่ออั้นเด๋อสะแต๋นหมี :rolleyes:

#24 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

เห็นด้วยว่าไม่ควรไปจำกัดสิทธิ์แค่ว่ากระทู้มันไร้สาระนะครับ

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

ใครทำกรรมอะไรไว้ด้วยกิริยาอันใด ผลของการกระทำนั้นมันย่อมที่จะสะท้อนคุณภาพ หรือความมีคุณค่าของคนคนนั้น

Edited by บุคคลทั่วไป, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

แทงยูเวรี่หมัดฟ่ออั้นเด๋อสะแต๋นหมี :rolleyes:

หมีบอก.."เกี่ยวกะตรูตรงหนายยย" .... :lol: :lol: :lol:

เราน่าให้ท่านสิกรีทำโพลดูนะครับ จะน่าสนใจมิใช่น้อยกับประเด็นนี้

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02.

#26 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ครับ ใช้ แต่เขา ไม่ได้บังดับ หรือให้ม็อบทำอย่างนั้น เขาแค่บอกกับสมาชิก ทุกคนว่า อย่างไปยุ่งกับกระทู้ไร้สาระ

ผมไม่ได้ว่าเรื่องนี้นีครับ อันนี้ผมเห็นด้วยด้วยซ้ำ ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปตอบ ปล่อยไปแปบเดวก็ตก

แต่ที่ผมพูดถึงคือบางท่านอยากให้มอดลงมาควบคุมตรงนี้ ว่าบางกระทู้ไร้สาระ

ซึ่งผมมองว่า ถึงจะไร้สาระ แต่เถ้าไม่ได้ทำผิดอะไร ไม่ได้ฟลัด เราก็ไม่มีสิทธิไปห้ามเขา

ถามแบบง่ายๆเลย ปชต ของเสรีไทย คนโง่ห้ามตั้งกระทู้หรอครับ เพราะถ้าทำแบบนั้น มันก็หมายความตามนี้เลย

ซึ่งถ้าเสรีไทยจะกลายเป็นแบบนั้น ผมคนนึงล่ะที่ค้านสุดตัวแน่นอนครับ เพราะเรากำลังจะกลายเป็น รดน เดินตามรอยเท้า รดน ที่พวกเรารังเกียจเป๊ะๆเลย

อยากให้ลองคิดกันดูอะครับเรื่องนี้ อันตรายนะ

#27 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

หมีบอก.."เกี่ยวกะตรูตรงหนายยย" .... :lol: :lol: :lol:

เราน่าให้ท่านสิกรีทำโพลดูนะครับ จะน่าสนใจมิใช่น้อยกับประเด็นนี้

ใจนึงก็อยากรู้ผลนะ แต่อีกใจเห็นว่านี่ไม่ใช่เรื่องที่ตัดสินด้วยการโหวตได้ ถูก ผิด ไม่ได้วัดที่โพล

เห้อ พูดเองก็งงเอง -*-

#28 Shariff

Shariff

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ปชต.ของผมคือ

คางคูดตั้งกระทู้ขี้โม้ได้เรื่อยๆ ฉันใด

ผมก็ขุดประจานกระทู้สลิปเงินเดือนได้เรื่อยๆฉันนั้น -_-

#29 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

คางคูดตั้งกระทู้ขี้โม้ได้เรื่อยๆ ฉันใด

ผมก็ขุดประจานกระทู้สลิปเงินเดือนได้เรื่อยๆฉันนั้น -_-

สาวกแมงสาปชั่วรังแกคนไม่มีทางสู้อีกแล้วฮะ -_- -_- -_- -_-

#30 Shariff

Shariff

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:12

สาวกแมงสาปชั่วรังแกคนไม่มีทางสู้อีกแล้วฮะ -_- -_- -_- -_-

ราชสีห์ไม่ใช่คนฮะ เป็นคางคูด มีสิทธิอันชอบที่จะรังแกได้ -_- -_-

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:13

ซึ่งผมมองว่า ถึงจะไร้สาระ แต่เถ้าไม่ได้ทำผิดอะไร ไม่ได้ฟลัด เราก็ไม่มีสิทธิไปห้ามเขา

ถ้าเป็นเช่นนั้นผมเห็นด้วยครับ คือจะตั้งกระทู้เติมเงินก็ตั้งไปเหอะ ไม่ว่ากัน

แต่อย่างยัยป้านั่งเบนซ์ อวตารมาเป็น muri อะไรนั่น ทั้งฟลัดกระทู้ ทั้งหยาบคาย
แบบนี้ผมเห็นควรว่าต้องจัดการนะครับ เพราะมัน "เกินมาตรฐานสังคมที่จะอยู่ร่วมกันได้"

#32 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ถ้าเป็นเช่นนั้นผมเห็นด้วยครับ คือจะตั้งกระทู้เติมเงินก็ตั้งไปเหอะ ไม่ว่ากัน

แต่อย่างยัยป้านั่งเบนซ์ อวตารมาเป็น muri อะไรนั่น ทั้งฟลัดกระทู้ ทั้งหยาบคาย
แบบนี้ผมเห็นควรว่าต้องจัดการนะครับ เพราะมัน "เกินมาตรฐานสังคมที่จะอยู่ร่วมกันได้"

เห็นด้วยอย่างแรง
กับคุณที่มาอวดว่านั่งสามล้อ เอ๊ย..เบนซ์

#33 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:21

แบบนั้นมันไม่เกี่ยวกับที่่ผมพูดอยู่แล้วนี่ครับ ที่ว่ามานั่นมันผิดชัดเจนอยู่แล้ว ก็แจ้งทางมอดจัดการไปตามกฏได้อยู่แล้วนี่ครับ

แต่ที่ผมพูดถึงนี่คือมู้ที่หลายๆท่านบอกว่าน่ารำคาญ ควรลบ ทั้งๆที่ไม่ได้ผิดกฏ แค่ไร้สาระ ซึ่งผมมองว่าไม่ควรอย่างยิ่ง

ประเด็นผมคืออันนี้ครับ

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ก็เพราะว่ามี...."หมีที่เห็น" ....การสนทนากันอยู่หน่ะครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

อ้อ ลืมไป ผมไม่ได้เห็นว่าเขาทำผิดนะ แค่บอกว่า ถ้าเขาทำผิดตามที่ว่า ก็แจ้งมอดไปสิ

ปล1 กันไว้ก่อน เด๋วทะเลาะกันในนี้แล้วจะหลงประเด็น

ปล2 มีสาระมากๆแม่งครั่นเนื้อครั่นตัวจิงๆวุ้ย -*- Posted ImagePosted Image

#36 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:27

ผมไม่ได้ว่าเรื่องนี้นีครับ อันนี้ผมเห็นด้วยด้วยซ้ำ ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปตอบ ปล่อยไปแปบเดวก็ตก

แต่ที่ผมพูดถึงคือบางท่านอยากให้มอดลงมาควบคุมตรงนี้ ว่าบางกระทู้ไร้สาระ

ถามแบบง่ายๆเลย ปชต ของเสรีไทย คนโง่ห้ามตั้งกระทู้หรอครับ เพราะถ้าทำแบบนั้น มันก็หมายความตามนี้เลย

ซึ่งถ้าเสรีไทยจะกลายเป็นแบบนั้น ผมคนนึงล่ะที่ค้านสุดตัวแน่นอนครับ เพราะเรากำลังจะกลายเป็น รดน เดินตามรอยเท้า รดน ที่พวกเรารังเกียจเป๊ะๆเลย

อยากให้ลองคิดกันดูอะครับเรื่องนี้ อันตรายนะ

สมาชิกอื่นตั้งกระทู้แต่โดนดันตกไปอยู่หน้า2หมด เหลือแต่กระทู้ไร้สาระของกลุ่มคน 3-4คน สลับกันตั้งกระทู้ไร้สาระคนละ 3-4 กระทู้ เพื่อให้อยู่หน้า1แล้วดันกระทู้อื่นๆของเพื่อนสมาชิกตกไป หรือเมื่อสมาชิกอ่านทนไม่ไหวก็ด่าจนช่วยดันกระทู้พวกนี้ไปจนมี เม้น 30-40เม้น ซึ่งต่างจากกระทู้ดีๆมีสาระของเพื่อนสมาชิกตั้งข้ามวันยัง มีคนตอบอยู่ แค่3-4เม้น จนหลายๆๆคนรวมทั้งตัวผมเบื่อที่จะตั้งกระทู้หรือนำเสนออะไรในเวปบอร์ดอีกต่อไป เหมื่อนตั้งมาไม่ได้รับความสนใจของเพื่อนสมช.นอกจากกระทู้ไร้สาระของพวกควายแดงที่ตั้งมาเยอะแยะครองพื้นที่ในเวปบอร์ด ป่วนบอร์ด จนทุกวันนี้ผมนึกว่าเวปนี้เจอพวกเสื้อแดงยึดไปแล้วเพราะสร้างมาไว้ให้เสื้อแดงตั้งกระทู้ไร้สาระ(มากจนเกินไปบางคนตั้งติดๆๆกัน4-5กระทู้) ซึ่งถ้าไม่มีการควบคุมหรือทำอะไรเลยผมว่าเวปเสรีจะกลายเป็นเวปด้อยคุณภาพไป ผู้ดูแลท่านเอาแต่อ้างว่าเสรีๆๆๆๆๆ ใครจะตั้งใครจะทำอะไรก็ได้ มันไม่ใช่ (มันก็เหมื่อนบ้านท่านประกาศใครจะเอาขยะมาทิ้งในบ้านก็ได้เชิญตามสบายในไม่ช้าบ้านนี้ก็จะเต็มไปด้วยกองขยะเน่าเหม็น) ท่านอย่าลืมนะว่าเวปเสรีนี้ มีข้อมูลทางการเมืองและด้านอื่นๆมากพอ ที่เพื่อนสมาชิกหามา แม้แต่นักข่าว หรือนักการเมือง ยังต้องเข้ามาหยีบมาอ่าน หรือนำไปเผยแพ่รต่อๆๆไป แต่เมื่อเขาเหล่านั้นเข้ามาเจอแต่กระทู้อะไรไม่รู้ ปล่อยปะสะจนเป็นบอร์ดขยะ ใครอยากจะเข้ามาหาอ่านแม้แต่ตัวผมเองนานๆจะเข้ามาดูที เพราะเบื่อ มัวแต่อ้างก็อย่าไปอ่านมันๆๆ แค่นี้

Edited by PPPP58, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:29.

#37 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

สมาชิกอื่นตั้งกระทู้แต่โดนดันตกไปอยู่หน้า2หมด เหลือแต่กระทู้ไร้สาระของกลุ่มคน 3-4คน สลับกันตั้งกระทู้ไร้สาระคนละ 3-4 กระทู้ เพื่อให้อยู่หน้า1แล้วดันกระทู้อื่นๆของเพื่อนสมาชิกตกไป หรือเมื่อสมาชิกอ่านทนไม่ไหวก็ด่าจนช่วยดันกระทู้พวกนี้ไปจนมี เม้น 30-40เม้น ซึ่งต่างจากกระทู้ดีๆมีสาระของเพื่อนสมาชิกตั้งข้ามวันยัง มีคนตอบอยู่ แค่3-4เม้น จนหลายๆๆคนรวมทั้งตัวผมเบื่อที่จะตั้งกระทู้หรือนำเสนออะไรในเวปบอร์ดอีกต่อไป เหมื่อนตั้งมาไม่ได้รับความสนใจของเพื่อนสมช.นอกจากกระทู้ไร้สาระของพวกควายแดงที่ตั้งมาเยอะแยะครองพื้นที่ในเวปบอร์ด ป่วนบอร์ด จนทุกวันนี้ผมนึกว่าเวปนี้เจอพวกเสื้อแดงยึดไปแล้วเพราะสร้างมาไว้ให้เสื้อแดงตั้งกระทู้ไร้สาระ(มากจนเกินไปบางคนตั้งติดๆๆกัน4-5กระทู้) ซึ่งถ้าไม่มีการควบคุมหรือทำอะไรเลยผมว่าเวปเสรีจะกลายเป็นเวปด้อยคุณภาพไป ผู้ดูแลท่านเอาแต่อ้างว่าเสรีๆๆๆๆๆ ใครจะตั้งใครจะทำอะไรก็ได้ มันไม่ใช่ (มันก็เหมื่อนบ้านท่านประกาศใครจะเอาขยะมาทิ้งในบ้านก็ได้เชิญตามสบายในไม่ช้าบ้านนี้ก็จะเต็มไปด้วยกองขยะเน่าเหม็น) ท่านอย่าลืมนะว่าเวปเสรีนี้ มีข้อมูลทางการเมืองและด้านอื่นๆมากพอ ที่เพื่อนสมาชิกหามา แม้แต่นักข่าว หรือนักการเมือง ยังต้องเข้ามาหยีบมาอ่าน หรือนำไปเผยแพ่รต่อๆๆไป แต่เมื่อเขาเหล่านั้นเข้ามาเจอแต่กระทู้อะไรไม่รู้ ปล่อยปะสะจนเป็นบอร์ดขยะ ใครอยากจะเข้ามาหาอ่านแม้แต่ตัวผมเองนานๆจะเข้ามาดูที เพราะเบื่อ มัวแต่อ้างก็อย่าไปอ่านมันๆๆ แค่นี้

ทางแก้ไม่ยากเลยครับ อย่างที่บอกไปตอนแรกว่าถ้าเห็นว่าไร้สาระก็ไม่ต้องไปตอบ เมื่อไม่มีคนตอบ ทางเดวที่กระทู้จะไม่ตกก็คือเขาต้องขุดกระทู้ตัวเอง เมื่อเป็นแบบนั้นก็เข้าข่ายฟลัดกระทู้ ผิดกฏทันที

แต่ไม่ใช่เห็นไม่ถูกใจก็ให้มอดไปลบเลย อันนี้ไม่เห็นด้วยครับ และเป็นการเพิ่มงานเพิ่มปัญหาให้มอดโดยไม่จำเป็นอีกด้วย

#38 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:33

จขกท หล่อมว๊ากกกก :lol: :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#39 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ปล่อยพวกมันโพสไปสิ ไม่เข้าตาก็จัดไปสักดอก สองดอก อย่าไปคิดมาก :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#40 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:16

ไม่รู้เรื่องก็เงียบไปก่อนไป ไม่มีใครเค้าว่าหรอก

:lol: รู้สึกว่าเนียนมากจนแยกไม่ออกละ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#41 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ระวังโดนพวกดักตีหัวผิดคนล่ะท่าน จขกท. :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน