Jump to content

- - - - -

คลิป วีระ ธีรภัทร ด่า จ่าประสิทธิ ว่าเลวบัดซบ เลวชาติ ถ่อย ต้องประนาม กรณี ฝันว่าอยากนอนกับรังสิมา

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 tigersIeepeat

tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

นี่ก็คืออีกบุคคลน้ำดีของสังคม ใครผิดก็ว่าผิด ถูกก็ว่าถูก

คลิป วีระ จัดรายการวิทยุ 96.5 อสมท
แล้วมีทุยแดง โทรไปพยายามแก้ตัว ให้ไอ้จ่าประสิทธิ เลยโดนจัดหนัก หลายช่วง

http://www2.mcot.net...5f#.ULimE-S6fIA

-- เขียนให้อ่าน พอคร่าว..ๆ ย่อ.ๆ--

เริ่มจากนาที 44.40 ของคลิป

"วีระ พูดกับทุยแดงที่โทรเข้าไป" --ไม่ว่าด้วยมาตราฐานอะไรก็เลวบัดซบ เลวบัดซบพูดภาษาชาวบ้านอะ

ปากมันใช้ไม่ได้มันน่้าเกลียดเป็นลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน เขาไม่พูดกันแบบนี้หรอก

กรณีคุณประสิทธิเนี่ยผมว่าบัดซบ เลว .. พูดแบบนั้นผมไม่เห็นด้วยเลย ..

ชั่วโมงที่.01.17:43 ของคลิปรายการ เราต้องประนามว่าไอ้นี่มันเลว ไอ้นี่มันบัดซบ มันต้องด่าก่อน จะมาอ้างเป็นนิสัยส่วนตัวไม่ได้ ไอ้นี่มันบัดซบ มันเลว มันเลว ให้ไปฟ้องหมิ่นประมาทผมได้เลย มันเลว บัดซบ พูดแบบนี้ได้อย่างไร มันเลว คุณเป็นผู้ชายคุณไปพูดอย่างนี้ได้ยังไง คุณพูดได้ไง พูดจะไปนอนกับเขากลางสภา แบบเนี่ยบ้า

มันไม่มีมุมแล้วพี่...มันถ่อย ไม่ไม่ไม่ พูดเล่นก็ไม่ได้มันถ่อย เออ..มันถ่อย อย่างเนี่ยคือความถ่อย เอาแค่ในสภาก็พอ...ว่ามันถ่อย มันถ่อย ไม่ต้องมองมุมอื่นแล้ว

จะไปอธิบายทำไมคือมันอย่างนี้ต้องประนาม

ชั่วโมงที่ 1.20.25 ของคลิป มันุถ่อย บัดซบ เลวชาติเลย ไอ้บ้า!! ..

คุณผุสดี(สส.ปชป)ก็ไม่ควรพูด ไอ้นั่นก็ตอดไป เป็นปลาคะแยงไป จุ๋มจิ๋ม หยุกหยิกมันไม่ใช่เรื่องอภิปรายด้วยซ้ำไป

ชั่วโมงที่1.23.50 ของคลิปรายการ... มาตราฐานชายไทยธรรมดาเขาไม่พูดกันหรอกแบบเนี้ย

น้อยคนที่จะเข้าดิวิชั่นที่ผม(วีระ) จะกระหน่ำ3ดอกแบบนี้นะ คือถ้าผมกระหน่ำ3ดอกแบบนี้แสดงว่าสุดจะทานทน เกินขอบเขตลิมิตแล้ว
ปกติผมจะไม่ว่าใครถ่อยแบบนี้ง่ายๆหรอก คือ"ถ่อย" ผมไม่ค่อยอยากใช้ มันมีอีกคำที่เลยกว่านี้คือคำว่า "สถุน" ผมไม่ใช้

Edited by tigersIeepeat, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01.

#2 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ช่วยเผยแพร่คำว่า "มาตรฐานชายไทย" อออกไปให้ติดตลาดด้วยเนอะ ดีออก

#3 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:45

"น้อยคนที่จะเข้าดิวิชั่นที่ผม(วีระ) จะกระหน่ำ3ดอกแบบนี้นะ คือถ้าผมกระหน่ำ3ดอกแบบนี้แสดงว่าสุดจะทานทน เกินขอบเขตลิมิตแล้ว
ปกติผมจะไม่ว่าใครถ่อยแบบนี้ง่ายๆหรอก คือ"ถ่อย" ผมไม่ค่อยอยากใช้ มันมีอีกคำที่เลยกว่านี้คือคำว่า "สถุน" ผมไม่ใช้"

โดน (3 times)

Edited by น้องใหม่ทางการเมือง, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04.

#4 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:49

เรื่องนี้ใครๆก็เห็นเหมือนกันหมดว่าจ่าจอมประท้วงเลวบัดซบ

แต่ไม่เข้าใจที่มีภาพคุณรังสิมากับไอ่จ่านี้ปรากฎออกมา

เท่ากับคุณรังสิมาไปให้เครดิตไอ่จ่าเวรนี่ว่า ไม่มีอะไร... วันหน้าก็ให้ไอ่จ่านี่ออกมาฝันอย่างอื่นได้อีกสินะ

ในฐานะแฟนคลับ ปชป.ไม่ปลื้มอย่างแรง :angry:

#5 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

รวม 3 ดอก
* เลวบัดซบ
* สถุนบัดซบ
* ถ่อยบัดซบ
สรุปคือ เลวชาติจริง

ถูกต้องค่ะๆๆๆๆๆๆ

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ถ้าจ่าแกไม่เคยด่า สส.เพื่อไทย บางคน
คงไม่โดนวีระตอกเอาแบบนี้หรอกครับ

#7 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03

จ่าประสิทธิพูดถูกต้องที่สุดเเล้ว เพราะตัวมันเองยังเคยประนามพวกเดียวกับมันว่า ถ่อย เถื่อน สถุน ผมไม่เเปลกใจเลย เเล้วจ่าบ้ามันคงไม่รู้สึกอะไรด้วย

#8 eAT

eAT

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

ลืมไป ถ้าวีระด่านางยก ที่ทำตัวโง่ โดดสภาไปโรงแรมกับผัวชาวบ้าน
ส่งท่าทีร่านสวาทกับโอบาม่า ค่อยเอามาให้ดูครับ

#9 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

บ้านผมต้องบอก ชาติโซแรงนิ

#10 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ใครโทรไปพี่แกก็ด่าทั้งนั้นแหละ เหมือนเป็นพวกโรคจิตชอบด่าคนโฟนอิน...

แต่ต้องยอมรับอย่าง หมอนี่ทำการบ้านเรื่องเศรษฐกิจได้ดีทีเดียว

เพียงแต่จะพูดออกอากาศแบบไหนเท่านั้น..เพราะต้องจัดรายการทำมาหากินเหมือนกัน

ไม่ได้จัดรายการ ก็ขายสินค้า จัดทัวร์ไม่ได้..

:D

#11 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:05

ถ้าจ่าแกไม่เคยด่า สส.เพื่อไทย บางคน
คงไม่โดนวีระตอกเอาแบบนี้หรอกครับ

ไม่เก็ทค่ะ ขยายความหน่อย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#12 eAT

eAT

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ตามนี้ครับ เคยด่า สส.พรรคเดียวกัน ว่าตามนี้เลย

จ่าประสิทธิพูดถูกต้องที่สุดเเล้ว เพราะตัวมันเองยังเคยประนามพวกเดียวกับมันว่า ถ่อย เถื่อน สถุน ผมไม่เเปลกใจเลย เเล้วจ่าบ้ามันคงไม่รู้สึกอะไรด้วย

#13 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:22

ตามนี้ครับ เคยด่า สส.พรรคเดียวกัน ว่าตามนี้เลย

...555...
ขอบคุณค่ะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#14 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

กล้าด่าแต่ขี้ข้าแม้วชั้นปลายแถวเท่านั้นแหละ

ตอนเอานอมินีหมักมาออกรายการ แหม พินอบพิเทา ชงให้หวาน ๆ ตลอด

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#15 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:45

เหอ เหอ เหอ นั่นมันเป็นความเห็นของ "วีระ" ที่เป็นชาย แต่ "เบียบรัตน์" เป็นหญิง
"เบียบรัตน์" ไม่เห็นอย่างนั้นดอกนะ 555555

#16 eAT

eAT

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

กล้าด่าแต่ขี้ข้าแม้วชั้นปลายแถวเท่านั้นแหละ

ตอนเอานอมินีหมักมาออกรายการ แหม พินอบพิเทา ชงให้หวาน ๆ ตลอด

อย่าว่าแต่หมักเลย พวก นปช. ทุกคน สส.ระดับหัวหน้ามุ้ง ฝ่ายเพื่อไทย แกไม่เคยด่า
เพราะว่า "คนต้องทำมาหากิน" แกบอกแบบนี้จริงนะ ส่วย ปชป. รึ ก็ด่าบ้างเล็กน้อย
ฟังดูสังเกตดีๆ จะรู้เอง ประมาณว่า ถ้าสรย้วย 70:30 ของแกก็ 55:45 แต่ส่วนใหญ่
อาศัยคนโทรมาด่าแทน แต่ถ้าด่าสุดที่รักกล่องด้วยใจ เช่น ทักษิณ ก็โดนตัดสาย

แกยังเคยชมนัดทะวุด บอกว่ารู้จักกันสนิท เพราะอ่านหนังสือของแก
เผาบ้านเผาเมืองไม่ไปไร ขอให้ซื้อหนังสือของแกเป็นพอ 5555

#17 soco

soco

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

คนที่เลือกไอ้เลวนี้มา

จะเอาหน้าไปใว้ที่ไหน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ขอด่ามั่งนะ..

.....๑..เชื้อชั่ว มั่วฉาว คาวข้น...........พิษพ่น พร่ำเพรื่อ เหลือหลาย
........สยองสยิว หิวหื่น หมื่นชาย.........เลวร้าย ร่านราค กากสกุล

....๒..จตุบาท ชาติเชื้อ เหลือขอ.........เกิดก่อ กักขฬะ ถ่อยสถุล
........รากษส กฏกรรม ค้ำจุน.............เนรคุณ คดงอ ธรณินทร์......

#19 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

ถ่อยไม่ถ่อย บัดซบหรือไม่บัดซบ ผมไม่แน่ใจ
แต่ผมเห็นด้วยว่า งานนี้ ไอ้ สส.ปากอมหมานี่
มีญาติเพิ่มขึ้นอีกแยะ ... :lol:

[attachment=10431:ญาติจ่า เพิ่มขึ้นแยะ.jpg]

น่าภูมิใจแทนชาวสุรินทร์?

Edited by Suraphan07, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:56.

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

เฉพาะ ชาวสุรินทร์ ที่หลับหู หลับตา เลือกไอ้นี่ พวกคุณ

อายไม๊ที่ ส.ส ที่คุณเลือก ทำแบบนี้ ??? ถ้าไม่รู้สึกอะไร

งานนี้ก็ จบ.(คุณ วีระ คุณถนัดเรื่องไหนก็ ทำเรื่องนั้นเถอะ)

ไอ้จ่ากากตด..คนนี้ สมควรด่าก็จริง ผมก็ด่า แต่ว่ามันก็ต้อง

ดูหน้า บ้า ๆ ทั้งสภาฯด้วย ว่าใครบ้างที่ควรถูกด่า...???

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

เรื่องนี้ใครๆก็เห็นเหมือนกันหมดว่าจ่าจอมประท้วงเลวบัดซบ

แต่ไม่เข้าใจที่มีภาพคุณรังสิมากับไอ่จ่านี้ปรากฎออกมา

เท่ากับคุณรังสิมาไปให้เครดิตไอ่จ่าเวรนี่ว่า ไม่มีอะไร... วันหน้าก็ให้ไอ่จ่านี่ออกมาฝันอย่างอื่นได้อีกสินะ

ในฐานะแฟนคลับ ปชป.ไม่ปลื้มอย่างแรง :angry:

เจ๊เบียบเมีย รมช.มหาดไทยของพรรคเพื่อไทยบอกว่า.......
มันน่ารักดี เป็นสีสรรประชาธิปไตย(แม๊วๆ).................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เคยฟังอยู่บ่อยๆ แต่ระยะหลังความอยากในการจะฟังน้อยลง ตั้งแต่ได้ยินแกอวยยิ่งลักษณ์ว่า เก่งขึ้น พูดดีขึ้น ไม่รู้ว่าแกใช้ประสาทส่วนไหนรับรู้

จำได้ว่าแกเคยพูดว่าไม่ชอบคนโง่ ถ้ายิ่งลักษณ์ไม่ใช่คนโง่สำหรับแกแล้ว ก็ไม่รู้ว่าจะพูดอะไรแล้ว นอกจากแกแกล้งโง่

Edited by webster, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14.

#23 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

โดนพูดจาคุกคามทางเทพศไม่ทันไรก็ออกทีวีจี๋จ๋าแล้วถ่า่ยรูปซารางเฮโยแระปาหี่ชัดไิอ้สองพรรคนี้มันแอบจับมือกันแล้ว 5555555555

Edited by phat21, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#24 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

โดยพูดจาคุกคามทางเทพศไม่ทันไรก็ออกทีวีจี๋จ๋าแล้วถ่า่ยรูปซารางเฮโยแระปาหี่ชัดไิอ้สองพรรคนี้มันแอบจับมือกันแล้ว 5555555555

สู้นี่ไม่ไ่ด้ นี่จูบปากกันเลยล่ะ

แกนนำนปช.จูบปาก"สนธิ"ถอนฟ้องคดีหมิ่นกันและกัน

http://tnews.teenee....itic/53353.html

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน