Jump to content

- - - - -

นักการเมือง มีอำนาจเหนือประชาชน แม้กระทั่ง ความรัก ความผูกพันธ์ ระหว่างคนไทยด้วยกันเอง จะแก้ปัญหายังไงดีครับ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

เมื่อคืนผมก็นั่งโพสในบอร์ดราชดำเนินตามปกติ ถกเถียงกันกับเพื่อนๆเสื้อแดงเรื่องที่รัฐบาลขายข้าวแบบG2G

และอย่างที่ทุกท่านเคยผ่านตาในกระทู้ต่างๆของผม คือจะโดนด่าหนักๆตลอด จนบางทีก็ไม่ค่อยจะไหวเหมือนกัน

พอช่วงเที่ยงคืน ก็เข้าวันเกิดผมพอดี ผมคิดว่าอยากจะหยุดพักการโต้ตอบสักวัน จึงตั้งกระทู้ไว้ตามด้านล่างนี้

http://www.pantip.co.../P13006889.html

ปรากฏว่าสิ่งที่ได้รับในกระทู้ มีแต่คำอวยพร ความหวังดี มาให้

ทั้งๆที่แทบไม่เคยได้รับในช่วงปีที่ผ่านมา

ผมคิด คิด คิด ไม่อยากจะกลับไปโต้ตอบกับคนที่เข้ามาอวยพร เพราะถ้าผมตั้งกระทู้ ก็จะต้องกลับมาด่ากันอีกเหมือนเดิม

ทำไมคนไทยเราคุยเรื่องการเมือง แล้วมันพาลเข้าไปเป็นเรื่องส่วนตัวไปได้ ทำไมต้องทะเลาะ เกลียดกัน เพราะนักการเมือง

จะมีทางไหน ที่ประชาชนจะอยู่ร่วมกันได้บนความเห็นทางการเมืองที่แตกต่าง

ถ้ายังเป็นไปในแนวทางอย่างที่เห็นทุกวันนี้ ความแตกแยก ความขัดแย้ง น่าจะมากขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่มีทางลดลง

นักการเมือง มีอำนาจเหนือประชาชน ในการปกครอง ในการบริหารประเทศ ก็น่าจะพอแล้ว

แต่กลับมีอำนาจเหนือ แม้กระทั่ง ความรัก ความผูกพันธ์ ระหว่างคนไทยด้วยกันเอง

อยากแก้ปัญหาในบรรทัดที่ขีดเส้นใต้มากเลยครับ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

HBD ครับ ขอให้มีความสุขครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

สุขสันต์วันเกิดค่ะ
ขอให้มีความสุขกับทุกสิ่งที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนะคะ

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

วันเกิด อย่าคิดมากครับ เดี๋ยวจะเครียด ปล่อยวางซะมั่ง

#5 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

อ่อ อย่าไปคิดแก้ปัญหานี้เลยครับ เพราะแก้ไม่ได้ ทำตัวเข้ากับมันดีกว่า

#6 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

มีความสุขมากๆนะคะ เรื่องอะไรที่มันหนักเกินปล่อยวางซะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด คุณพยายามแล้ว

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#7 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ในช่วงอายุไขของ คุณ และผม คงยากแล้ว สิ่งที่พวกเรา และคุณในฐานะนักการเมืองสามารถทำได้ คือผลักดันเรื่องการศึกษา และ ความรู้ครับ ทำให้ลูกหลานเราได้รับการศึกษาที่ดี และถูกต้อง เมื่อนั้นก็ไม่มีใครสามารถมาชักจูงได้ง่ายๆ จริงมั๊ยครับ

ป.ล.ขอให้มีความสุขในวันเกิดนะครับ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

HBD ครับ ว่าแต่คุณ TFEX แน่ใจหรือว่าเถียงกับประชาชน

ผมว่าคุณกำลังเถียงกับกลุ่มใบบอกมากกว่า :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

สุขสันต์วันเกิดครับ
เริ่มจากดูแลตัวเองและครอบครัวครับ

มะเร็งร้ายเกิดจากเซลล์ขนาดเล็ก ก็ต้องแก้ไขจากสิ่งเล็กๆ ครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#10 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

คำผิด - คำถูก
ผูกพันธ์ - ผูกพัน

#11 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ผมคงบอกได้แต่ว่า ความขัดแย้งนั้นเป็นเรื่องธรรมดาในสังคม ส่วนตัวผมนั้น ผมจะพยายามเรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน ไม่มีความขัดแย้ง การพัฒนาก็ไม่เกิดขึ้นหรอกครับ ขอให้คุณ TFEX คิดเสียว่า คุณกำลังอยู่ในกระบวนการ การพัฒนาประเทศ อย่าได้แปลกใจที่เจอสิ่งเหล่านี้ และอย่าได้ท้อ หนือว่าหยุดสิ่งที่ทำ วันหนึ่ง คนทั้งประเทศก็จะค่อยๆเรียนรู้และก้าวพ้นความเกลียดชังเหล่านี้ได้อย่างแน่นอน

ปล. แต่ผมไม่รู้นะ ว่านานแค่ไหนกว่าจะถึงวันนั้น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

บ้านเมืองเราแตกแยก เพราะไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี ผมเห็นคุณธันวา เดินมาทางที่ถูกที่ควรแล้ว ก็ขอให้ผลบุญของคุณ ส่งให้ครอบครัวของคุณมีความสุขนะครับ สุขสันต์วันเกิดครับ

#13 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

เหมือนข้างบนครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#14 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

คิดว่าคนพันทิพเข้าไปอวยพรวันเกิดคุณร้อยทั้งร้อยจริงๆเหรอ คงไม่ใช่ทั้งหมดใช่ไหมละ ถ้าคุณไม่เข้าใจก็ดูกรณีภาพสสผู้หญิงที่ถูกล่วงเกิน ใครคิดอะไร มันไม่ดูกันง่ายๆเเค่คำพูดหรือการโพส เพราะยังงั้นก็ไม่ควรไปใส่ใจกับสิ่งที่บนเห็นในอินเทอร์เน็ทให้มากเกินพอดี บางเวบ ทั้งเวบมีเป็นร้อยๆลอกอิน อาจจะมีคนโพสเเค่ไม่ถึงยี่สิบก็น่าจะมี ถ้าคุณรู้ว่าคนพวกนี้กำลังทำไรกับสังคมของเรา อย่างเเรกคุณอย่าไปเป็นเครื่องมือให้พวกมัน เเม้ว่าเเนวคิดของคนพวกนี้บางอย่างจะคล้ายๆคุณก็ตาม ต่อไปสิ่งที่ควรทำคือปลูกฝังสิ่งที่ดีๆในตัวคุณผ่านลูกหลาน จากนั้นทุกอย่างมันจะดีขึ้น เพิ่มตัวอย่างกลัวน้องไม่เข้าใจ

Edited by จีรนุช, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:24.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#15 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เมื่อคืนผมก็นั่งโพสในบอร์ดราชดำเนินตามปกติ ถกเถียงกันกับเพื่อนๆเสื้อแดงเรื่องที่รัฐบาลขายข้าวแบบG2G

และอย่างที่ทุกท่านเคยผ่านตาในกระทู้ต่างๆของผม คือจะโดนด่าหนักๆตลอด จนบางทีก็ไม่ค่อยจะไหวเหมือนกัน

พอช่วงเที่ยงคืน ก็เข้าวันเกิดผมพอดี ผมคิดว่าอยากจะหยุดพักการโต้ตอบสักวัน จึงตั้งกระทู้ไว้ตามด้านล่างนี้

http://www.pantip.co.../P13006889.html

ปรากฏว่าสิ่งที่ได้รับในกระทู้ มีแต่คำอวยพร ความหวังดี มาให้

ทั้งๆที่แทบไม่เคยได้รับในช่วงปีที่ผ่านมา

ผมคิด คิด คิด ไม่อยากจะกลับไปโต้ตอบกับคนที่เข้ามาอวยพร เพราะถ้าผมตั้งกระทู้ ก็จะต้องกลับมาด่ากันอีกเหมือนเดิม

ทำไมคนไทยเราคุยเรื่องการเมือง แล้วมันพาลเข้าไปเป็นเรื่องส่วนตัวไปได้ ทำไมต้องทะเลาะ เกลียดกัน เพราะนักการเมือง

จะมีทางไหน ที่ประชาชนจะอยู่ร่วมกันได้บนความเห็นทางการเมืองที่แตกต่าง

ถ้ายังเป็นไปในแนวทางอย่างที่เห็นทุกวันนี้ ความแตกแยก ความขัดแย้ง น่าจะมากขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่มีทางลดลง

นักการเมือง มีอำนาจเหนือประชาชน ในการปกครอง ในการบริหารประเทศ ก็น่าจะพอแล้ว

แต่กลับมีอำนาจเหนือ แม้กระทั่ง ความรัก ความผูกพันธ์ ระหว่างคนไทยด้วยกันเอง

อยากแก้ปัญหาในบรรทัดที่ขีดเส้นใต้มากเลยครับ

คุณTFEXเอาพวกสนับสนุนเผาเมือง ขี้ข้านักโทษหนีคุกมาเป็นเพื่อนด้วยหรือครับ (ล้อเล่นครับ :D )

สุขสันต์วันเกิด สุขสันต์วันลอยกระทง สุขสันต์วันคริสมาส สุขสันต์วันปีใหม่ครับ

ขอให้เป็นนักการเมืองที่ดี ถ้าเป็นนักการเมืองที่ดีแล้วขอให้ได้เป็น สส. เป็น สส.ที่ดีแล้วขอให้เป็นนายกครับ ขอให้มีความสุขในทุกๆวันครับ

Edited by Fus Ro dah, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:35.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#16 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

นั่งโพสตไปทำไม ไปนอนกะลูก ทำงานเรื่อยๆๆดีกว่า คุณTFEX

#17 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

มันเดินมาไกลเกินที่จะกลับไปเหมือนเดิมแล้วมั๊งคะ

ถ้าลองฟังวิทยุชุมชนแดงจะรู้ ฝ่ายโน้นจะยัดเยียดความเกลียดชังบนความเท็จ 24/7

ผลของมันเป็นยังไง

.............................

เคยเห็นไหมคะ นักกีฬาไทยรับเหรียญทองชูรูปในหลวง

แล้วโดนคนไทยด้วยกันส่ง จม.ถึงสมาพันธ์โอลิมปิคให้ริบเหรียญ

หรือ

fb แดง โพสต์ภาพร่างไร้วิญญาณของพี่โบ(พธม.) เปลือยเปล่ามีบาดแผลฉกรรจ์

เพื่อให้สมาชิกเข้ามาเยาะเย้ย ด่าว่าแบบหยาบๆคายๆ ต่อศพของเพื่อนร่วมชาติที่ถูกทำร้ายโดย จนท.รัฐ

.............................

ถึงจุดนี้ มันมาไกลมากกกกก จากเมืองไทยที่เราเคยรู้จัก :(
ความเกลียดชังของเสื้อแดงต่อฝั่งตรงข้ามมันเกินมโนธรรม มนุษยธรรม ที่มนุษย์พึงมีต่อมนุษย์ด้วยกัน :angry:
  • aya likes this
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

HBD ครับท่าน TFEX

ความคิดเห็นแตกต่างระหว่าง กลุ่มเขา - กลุ่มเรา มันมีมาตลอดตั้งแต่อดีตกาล

ไม่ว่าจะเป็นการแข่งขันชนิดใดๆ ทุกคนก็จะมีฝ่ายที่ตัวเองคอยเชียร์อยู่เสมอๆ

และการเชียร์ดังกล่าว ก็อาจจะนำมาซึ่งความขัดแย้งกับ อีกฝ่ายได้เป็นประจำ

ไม่ว่าสิ่งใดที่เกิดจากกระทำของฝ่ายที่เราเชียร์จะไม่ถูกต้อง เราก็อาจจะไม่เห็นมันได้

แต่ในทางกลับกันสิ่งที่ฝ่ายตรงกันข้ามทำแม้เป็นเพียงความผิดเล็กน้อยก็ทำให้ใหญ่โตได้

เช่นกันครับ ในแวดวงการเมือง ก็ไม่ต่างอะไรกับการแข่งขัน เพียงแต่ชัยชนะที่ได้มาจะไม่สวยงามก็ตาม.. ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

HBD ครับ

ผมว่าการเมืองคุยได้ แต่ไม่ควรใช้อารมณ์
เมื่อเลิกคุยเรื่องการเมืองก็ตัดอารมณ์ไม่ดีทุกอย่างไปให้หมดครับ
รับรองว่าสังคมสงบสุข
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

อยากได้ HBD แน่ๆเรย ^_^ ^_^ ^_^
gladiator 1.jpg

#21 redfrog53

redfrog53

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

TFEX คุณไม่เหมาะเป็นนักการเมือง มุ่งทำธุระกิจเถิด ไม่ต้องอาสาทำไรมากหรอก
เอาครอบครัวให้เป็นสุขดีกว่านะ ปล่อยวางการเมือง วิเคราะห์ออกความเห็นแต่พอควรเถิด

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

HBD ครับ

อย่าไปสนใจพวกไม่มีสมองเลยครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

มันเป็นเรื่องของ มิจฉาทิฏฐิ ทางการเมือง....
คนทั่วไปยังเข้าใจการเมืองน้อยไป...

ยังยึดติดกับ พรรคพวกพ้อง ของตนเองเป็นหลัก
อยากให้ฝ่ายตน ชนะฝ่ายอื่น...
เรื่องส่วนรวมว่ากันทีหลัง...

เข้าทำนอง...

เอาพรรค สิ้นชาติ... เอาชาติ ก็สิ้นพรรค...

พรรค(พวก)ต้องมาก่อน ชาติมาทีหลัง.. ประชาชน ช่างหัวมัน.........

มันก็เป็นเช่นนี้แล.....................................
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

อยากถาม'TFEX'ว่า.....

พรรครักษ์สันติ(สส.ปุราชัย)โหวตให้รัฐบาลหรือฝ่ายค้าน(พรรคประชาธิปัตย์)ในการอภิปรายไม่ไว้วางใจที่ผ่านไป.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

TFEX คุณไม่เหมาะเป็นนักการเมือง มุ่งทำธุระกิจเถิด ไม่ต้องอาสาทำไรมากหรอก
เอาครอบครัวให้เป็นสุขดีกว่านะ ปล่อยวางการเมือง วิเคราะห์ออกความเห็นแต่พอควรเถิด

ปล. นี่ถ้าเปลี่ยนสรรพนาม คุณ เป็น โยม นะ... สำเนียงได้ท่านสมภารเลยนะคับเนี่ยยยย 555

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16.

#26 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

HBD ครับ :)

ผมเห็นใจนะครับ ที่คุณ TFEX โดนหนักหลายครั้ง

แต่ผมว่าอย่าไปจริงจังอะไรมากกับเว็บนั้นเลยครับ
ปริมาณมันเยอะก็จริง แต่ไม่ใช่ว่าจะมีคุณภาพ คนที่ตอบดีๆมีแค่ไม่กี่คน
100% จะมีพวกที่ตอบแบบพอมีเหตุผลสัก 2% แต่ที่เหลืออีก 98% เป็นพวก "แถ"
เลือกที่จะสนใจเฉพาะคห.ที่มีสาระมีหลักวิชาการก็พอครับ
พวกที่มีแต่น้ำก็ไม่ต้องไปสนใจ ถ้าเลือกเฉพาะพวกที่พอมีเนื้อก็จะเหลือแค่ไม่กี่คห.
แล้วที่นั่นคห.ส่วนมากจะเป็นพวกมวยตามครับ ก็ว่าตามๆคห.ก่อนหน้ามาอีกที
แค่ชี้แจงพวกตัวหลัก พวกประเด็นสำคัญได้ ก็พอแล้วครับ

แต่จริงๆไม่ต้องซีเรียสมากครับ ตั้งกระทู้ไว้แล้วปล่อยให้มันดิ้นกันไปครับ มันอยากแถอะไรก็ช่างมัน
เพราะส่วนใหญ่ก็แดงเต็มขั้น ประเภทยังไงก็กู่ไม่กลับแล้ว
แค่ตั้งกระทู้ไว้ให้คนที่เป็นมนุษย์มาอ่านก็พอครับ คือยังไงประโยชน์ของการที่คุณ TFEX ไปตั้งกระทู้ในเว็บนั้นมันก็ได้เท่านี้

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

HBD ด้วยนะครับ คุณ TFEX

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#28 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:52

ขอบคุณทุกท่านจากใจ สำหรับคำอวยพรและคำแนะนำครับ

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:53

ผมไม่ได้เข้าเว็บ เลยไม่ได้ตามข่าว เมื่อวานเข้าดูแป๊บนึง เพลียแล้วก็นอน
HBD ย้อนหลังด้วยครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 redfrog53

redfrog53

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:14

อยากถาม'TFEX'ว่า.....

พรรครักษ์สันติ(สส.ปุราชัย)โหวตให้รัฐบาลหรือฝ่ายค้าน(พรรคประชาธิปัตย์)ในการอภิปรายไม่ไว้วางใจที่ผ่านไป.....?

พรรครักษ์สันติ ได้ ส.ส.บัญชีรายชื่อ 1 คน
ล่าสุด "งดออกเสียง" ผู้แทนคนนี้...มีก็เหมือนไม่มี
ชื่อ ร.ต.อ.ปุระชัย เปี่ยมสมบูรณ์
เล็ก เจ้าเก่า

น้ำฝน กฤตติยา เป็นอีกหนึ่งท่านที่แยกแยะไม่ออกว่าผิดและถูก...ผิดหวังจริงๆ
Nuch Jidapa มันตายไปแล้ว

#31 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

HBD...คุณ TFEX

ปท.ไทยไม่มีวันสงบสุขได้ตราบใดที่ไม่แก้กฎหมายและกระบวนการทางกฎหมายให้เอาผิดคนที่ผิดทุกคนได้อย่างจริงจัง

ทุกวันนี้ ทำผิด แต่ถ้ามีอำนาจ อิทธิพล เงินตรา สามารถหลุดรอดได้ตลอด

ปชช.ทั่วไปที่เห็นก็...เออ เอ็งมีเงิน มีอำนาจ เอ็งทำได้ทุกอย่างจริงๆด้วย....

ผลคือ พฤติกรรมการเลียนแบบ เพื่อให้ได้มาซึ่งเงินตราและอำนาจในทุกวิถีทาง

ส่วนตัวเชื่อว่า ในอายุขัยของคนรุ่น 50 up คงไม่ได้มีชีวิตอยู่เห็น ถ้าโชคดีอาจจะได้เห็นแค่การเริ่มต้นอ่ะนะ

#32 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

สุขสันต์วันเกิด คับ

ไม่มีคำใดจะอวยพร

เด็กอย่างผมมีแต่ จะ ขอ พร

5555555555555

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#33 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

เหมือนข้างบนครับ

เช่นกันค่ะ ย้อนหลังมั้ยเนี้ย

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

นักการเมืองไม่ได้มีผลต่อทำให้คนไทยเลิกรักกันเลย แต่เพราะการกระทำของคนไทยด้วยกันเองต่างหาก

#35 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆ มีความสุขตลอดไปนะครับ
คุณ TFEX ทำให้เขาตาสว่างได้แค่คนเดียว ก็ถือได้ว่า ทำดีที่สุดแล้ว
เห็นต่าง ไม่จำเป็นต้องเป็นศัตรูกันครับ เขาไม่รู้ ไม่ไช่ว่า เขาเป็นคนไม่ดี
พยายามต่อไปครับ ขออวยพรให้ สิ่งที่คุณทำ ออกดอกออกผล เร็วๆนี้

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#36 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

สังคมออนไลน์ ได้รับความนิยมมาก ส่วนหนึ่งเพราะ เปิดโอกาสให้คนเราได้แสดงความคิดเห็น โดยไม่ต้องสวมหน้ากาก
เพราะไม่ต้องแสดงตัวตนจริงให้ใครรู้ เลยกลายเป็นที่ระบายออกของคนอัดอั้นในโลกความจริง ก้าวร้าว เกรียนได้เต็มที่
บางคนได้รับคำชมเชยว่าช่างกล้า ก็เริ่มเสพติดกับมัน ยิ่งปล่อยของเพิ่มขึ้น รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ
คนในราชดำเนินที่ก้าวร้าว ส่วนใหญ่อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา เวลาอยู่ในโลกความจริง ไม่กล้าหรอก

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#37 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

สุขสันต์วันเกิดครับ

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

คนในราชดำเนินที่ก้าวร้าว ส่วนใหญ่อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา เวลาอยู่ในโลกความจริง ไม่กล้าหรอก

บางทีที่อวยกันเองน่ะ คนเดียวกันด้วย แต่อวตารมาหลายล็อกอิน :lol: :lol: :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน