Jump to content

- - - - -

,,,สงสัยในจุดยืนเเละอุดมการณ์ของปชปจังเลยค่ะ???

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

สวัสดี พี่ osr เเละทุกๆคนนะจ๊ะ :lol:

สวัสดีครับ :)

อ้าวได้คู่แล้ว รีบไป ว.5 สี่ฤดูกันได้แล้ว นี่ก็เข้าธันวาแล้วเข้าฤดูพอดี

ผมไปทำอะไรให้คุณไม่พอใจหรือครับ? คุณแทนคุณ
ทำไมต้องดุเดือดกันถึงเพียงนี้ คุณกับผม ไม่รู้จักกัน ไม่เคยคุยกัน
เม้นท์แบบนี้ มันไม่สร้างสรรเลย ยังไงเขาก็เป็นเพศแม่คุณนะครับ อย่าให้มันมากไป

เขาทักทายมา ผมก็ตอบกลับไปตามมารยาท ก็เท่านั้น กรุณาให้เกียรติกันหน่อย :angry:

หนูจินนี่ ชอบ คนที่ อยู่กับความยุติธรรม ไม่ชอบ คนที่เอาเเต่ งมงาย ยึดติดอยู่เเต่ กับพวกพ้องตนเอง

ขอบคุณพี่ osrที่ช่วย ปกป้องความถูกต้องน๊ะค๊ะ

อ่ะ..... รางวัล จุ๊บๆๆๆ :P :P :P :P

#52 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:52

ผมไปทำอะไรให้คุณไม่พอใจหรือครับ? คุณแทนคุณ
ทำไมต้องดุเดือดกันถึงเพียงนี้ คุณกับผม ไม่รู้จักกัน ไม่เคยคุยกัน
เม้นท์แบบนี้ มันไม่สร้างสรรเลย ยังไงเขาก็เป็นเพศแม่คุณนะครับ อย่าให้มันมากไป

คุณแทนคุณฯเป็นผู้หญิงครับ แต่คงเป็นผู้หญิงที่หมั่นไส้ชายใจหญิง หรือชายปลอมเป็นหญิงน่ะครับ

หนูจินนี่ ก็เบื่อพวกที่ชอบใส่ร้าย กล่าวหาถึงผู้อื่นมั่วๆๆ โดยไม่มีหลักฐานค่ะ

โลกอินเตอร์เนตเนี่ย ต่างไม่รู้จัก ตัวจริง ของกันเเละกัน หน้าตาก็ไม่เคยเห็นกัน

พวกที่ชอบมากล่าวหาผู้อื่นมั่วๆๆเนี่ย หนูจินนี่ คิดว่าคงเป็น...

พวกกระจอก ขี้เเพ้ หาประเด็นมาเล่นงานผู้อื่นไม่ได้ก็เล่นเรื่อง เพศที่สามบ้าง อายุบ้างพวกเนี่ย ปัญญาอ่อน น่าดูเลยน๊ะค๊ะ

ทำตัวยังกับเด็กเกรียน เหลือขอ สมองบูด ขาดเเคลนวิจารณญาณ น่าสงสารน่าดูเลยน๊ะค๊ะ :( :(

พี่ผึ้ง คิด เช่น เดียว กับ หนู ไหมค๊ะ :)

ตลกดี

พอดีคนใน สรท.นี่กินข้าว ไม่ได้กินหญ้า จากข้อมูลหลักฐาน ที่แสดงออกผ่านตัวหนังสือที่โพสมานี้ ประกอบกับการวิพากษณ์ของคนที่อยู่ใน สรท.มานาน เค้าก็คงรู้ตัวตนที่แท้จริงของป้า ว่าเป็นอะไรกันแน่อ่ะค่ะ
แต่ถ้าป้ามีความสุขในการทำแบบนี้ ก็ไม่มีใครว่าอะไรค่ะ

บางคนก็กล่าวหาว่าหนูจินนี่ เป็นผู้ชาย บางคนก็ว่า กะเทย บางคนก็ว่า ตัวดำ ก็เเล้วเเต่จะคิดละกันน๊ะ....

เเต่ หนูจินนี่ ตัวจริง น่ารักน๊ะจ๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

แต่ถ้าคุณหนูจินนี่ประกาศตัวตนที่แท้จริงไปเลย ก็น่าจะดีนะคะ...คนเค้าจะได้เลิกสงสัย และเลิกกระแนะกระแหนเสียที

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#53 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

สวัสดี พี่ osr เเละทุกๆคนนะจ๊ะ :lol:

สวัสดีครับ :)

อ้าวได้คู่แล้ว รีบไป ว.5 สี่ฤดูกันได้แล้ว นี่ก็เข้าธันวาแล้วเข้าฤดูพอดี

เขาทักทายมา ผมก็ตอบกลับไปตามมารยาท ก็เท่านั้น กรุณาให้เกียรติกันหน่อย :angry:

สุภาพบุรุษจัง....ป้าจินได้ยินคงปลื้ม จนน้ำลายไหล :o

ขอบคุณค่ะ คุณดอกปีบขาว เอ๊ะต้นปีบนี่ใช่ต้นกาซะลองที่ตัวต้นเป็นลายสวยๆ ดอกหอมๆไม๊คะ เรามาคุยเรื่่องดอกไม้หอมๆ กันดีกว่านะคะ อย่าไปแตะคุณหนูจินนี่เลยค่ะ เดี๋ยวมีคนโกรธแล้วมาบู๊ใส่ โตะจะโหมะเลอ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#54 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

แต่ที่รู้ๆ เขาไม่ปรองดองหรือสมานฉันท์กับพวกโกงบ้านเมืองหรอกนะ ไอพวกมีพ่อ(แม้ว)ขี้โกง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#55 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

ขอบคุณค่ะ คุณดอกปีบขาว เอ๊ะต้นปีบนี่ใช่ต้นกาซะลองที่ตัวต้นเป็นลายสวยๆ ดอกหอมๆไม๊คะ เรามาคุยเรื่่องดอกไม้หอมๆ กันดีกว่านะคะ อย่าไปแตะคุณหนูจินนี่เลยค่ะ เดี๋ยวมีคนโกรธแล้วมาบู๊ใส่ โตะจะโหมะเลอ

ใช่แล้วค่ะคุณแทนคุณแผ่นดิน ดอกปีบมีทั้งสีขาว ทางเหนือเรียกว่า ดอกกาสะลอง และสีส้ม ทางเหนือเรียกว่าดอกกาสะลองคำ หรือดอกปีบทองค่ะ

Edited by ดอกปีบขาว, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#56 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

ใช่แล้วค่ะคุณแทนคุณแผ่นดิน ดอกปีบมีทั้งสีขาว ทางเหนือเรียกว่า ดอกกาสะลอง และสีส้ม ทางเหนือเรียกว่าดอกกาสะลองคำ หรือดอกปีบทอง (เป็นดอกไม้สัญลักษณ์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีค่ะ)
ส่วนดอกปีบสีขาวเป็นดอกไม้สัญลักษณ์ของพยาบาลค่ะ

ผมบอกแล้วไงครับ ว่า ป้าจิน เค้าสวัสดีผมมา ผมก็สวัสดีกลับไป มันผิดตรงไหน?
จะอะไรกันนักกันหนา จิก กัด ข่วน ฟ้อนเล็บ ไม่ยอมเลิก ก็ขอโทษไปแล้วไงครับ
เข้าใจผิดว่าเป็นผู้ชาย หรือเพราะ ผมไม่ไช่แฟน ปชป. เลยต้องถูกสังเวย เซ่น เจ้าที่เจ้าทาง
ถ้าเป็นเหตุผลนี้ ผมยอมให้ละกัน เถียงกับสตรีเพศ ผมไม่ถนัดน่ะ ยอมแพ้ๆ เชิญตามสบายครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#57 ดอกปีบ

ดอกปีบ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:17

ใช่แล้วค่ะคุณแทนคุณแผ่นดิน ดอกปีบมีทั้งสีขาว ทางเหนือเรียกว่า ดอกกาสะลอง และสีส้ม ทางเหนือเรียกว่าดอกกาสะลองคำ หรือดอกปีบทอง (เป็นดอกไม้สัญลักษณ์มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีค่ะ)
ส่วนดอกปีบสีขาวเป็นดอกไม้สัญลักษณ์ของพยาบาลค่ะ

ผมบอกแล้วไงครับ ว่า ป้าจิน เค้าสวัสดีผมมา ผมก็สวัสดีกลับไป มันผิดตรงไหน?
จะอะไรกันนักกันหนา จิก กัด ข่วน ฟ้อนเล็บ ไม่ยอมเลิก ก็ขอโทษไปแล้วไงครับ
เข้าใจผิดว่าเป็นผู้ชาย หรือเพราะ ผมไม่ไช่แฟน ปชป. เลยต้องถูกสังเวย เซ่น เจ้าที่เจ้าทาง
ถ้าเป็นเหตุผลนี้ ผมยอมให้ละกัน เถียงกับสตรีเพศ ผมไม่ถนัดน่ะ ยอมแพ้ๆ เชิญตามสบายครับ

เราเปลี่ยนเรื่องและลืมมันไปแล้วนะคะคุณ OSR คุณก็ยอมรับและอธิบายแล้ว อย่าถือสาเลยนะคะ ผู้หญิงก็ยังงี้แหล่ะค่ะ
ดิฉันเข้าใจคุณแล้ว ไม่ได้ติดใจอะไรเลยค่ะ ถือเป็นเรื่องขำๆละกันค่ะ
  • OSR likes this

#58 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:19

เราเปลี่ยนเรื่องและลืมมันไปแล้วนะคะคุณ OSR คุณก็ยอมรับและอธิบายแล้ว อย่าถือสาเลยนะคะ ผู้หญิงก็ยังงี้แหล่ะค่ะ
ดิฉันเข้าใจคุณแล้ว ไม่ได้ติดใจอะไรเลยค่ะ ถือเป็นเรื่องขำๆละกันค่ะ

ขอบคุณที่เข้าใจครับ ขอบคุณครับ :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#59 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

แต่ที่รู้ๆ เขาไม่ปรองดองหรือสมานฉันท์กับพวกโกงบ้านเมืองหรอกนะ ไอพวกมีพ่อ(แม้ว)ขี้โกง

คิดเหมือนผม

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#60 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

รูปไอ่แม้วยืนกุมไข่ภายใต้ รสช.รูปเดียว รูปพี่มาร์คกระเด็นไปไกลเลย
สุดๆอ่ะตะกวดตัวนี้ ตำนานตอแหล ที่มีคนหลับหูหลับตาเลียเยอะุดในโลก

#61 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

แล้วขอถามจุดยืนของป้าจินค่ะ...ว่าจริงๆแล้วป้าจินเป็นคนรักปชป หรือเกลียดปชป. หรือเป็นคนรักเสื้อแดงหรือเกลียดเสื้อแดง กันแน่
เพราะที่เห็นในเวบเอ็มไทยคุณป้าเป็นฝ่ายตรงกับกับเสื้อแดงนะคะ เห็นโพสด่าทักษิณ ด่าเสื้อแดง จึงไม่ต้องสงสัยว่าสาวกเสื้อแดงจะรุมโพสด่าป้าในเวบเอ็มไทย
ส่วนเวบเสรีไทยกลายกลับว่าคุณป้ากลับตัวเป็นฝ่ายเสื้อแดง จึงไม่ต้องสงสัยที่จะมีคนมารุมโพสว่า ประชด กระทู้ของคุณป้าจนฮ็อตฮิตทุกกระทู้
ส่วนเวบพันธ์ทิพย์ ราชดำเนิน ไม่เคยเข้าไปดู จึงไม่รู้ว่าป้าโพสใช้ชื่ออะไร และเป็นพวกไหน

หนูสับสนกับป้าเหลือเกินค่ะ จึงอยากถามและให้คำแนะนำป้าดังนี้ค่ะ
1. จุดยืนจริงๆ ป้าคืออะไร ป้านิยมชมชอบเรื่องการเมืองจริงหรือเปล่า
2. ลักษณะของป้าเหมือน Bipolar disorder เหมือนมีความขัดแย้งอยู่ในตัว เป็นสาวสองหน้า เป็นอะไรไม่รู้ที่กลับไปกลับมา เอาหน้าจริงและความรู้สึกที่แท้จริงออกมาดีกว่าค่ะ
3. ถ้าป้าคิดว่าการทำอย่างนี้แล้วทำให้ป้ามีความสุข มีคนในเวบนี้มาสนใจ (โดยเฉพาะผู้ชาย) ก็จงทำต่อไปเถอะค่ะ ถ้าสิ่งนี้จะทำให้ป้าถึงจุด finish ที่มีคนมาสนใจ หรือมารุมด่า (อันนี้น่าจะเป็น Masochism)
4. หนูจะรออ่านการให้ความคิด ความรู้ การวิพากษ์ วิจาร์ณ ในประเด็นการเมือง ทีรอบด้าน ลึกซึ้ง ไม่มี bias ของป้าจินค่ะ

ถามเย๊อะ จัง เอาทีละอย่าง ได้ไหมจ๊ะ งงงง :o

เอาล่ะ.... ตอบสั้นสั้นเลยน๊ะจ๊ะ

จุดยืน ของ คุณหนูจินนี่ คือ.... สิ่งไหนดีก็ว่าดี วิพากษ์วิจารณ์ ตามเนื้อผ้าจ๊ะ

อาจจะมีสาระในบางคราว.... อยู่ที่ว่าใครจะมีทัศนคติ ที่กว้างไกล จิตใจที่เที่ยงธรรมพอ สามารถ จะมองออกหรือไม่

อาจจะมีการหยอก เล่น บ้าง สนุกๆ ขำๆ ในบางครั้ง.....

อาจจะมีเฉไฉ บ้างเล็กน้อย ในบางเวลา... กำลังดี พองาม ตามวิถี ของมนุษย์ เเต่้...ไม่ยึดติด... ไม่งมงาย...เหมือนใครบางคน สาวกบางตัว ในเว็บนี้ เเน่นอนจ๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

ชัดมั๊ยจ๊ะ ดู ยู อัน เด้อ สะเเต๋น :)

ถ้าตามนี้ ไม่ต้องอธิบายยาวก็ได้ครับ
บอกว่าเป็น "คนกลาง" ก็พอ คนแถวนี้ร้องอ๋อทันที ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#62 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

คุณแทนคุณฯเป็นผู้หญิงครับ แต่คงเป็นผู้หญิงที่หมั่นไส้ชายใจหญิง หรือชายปลอมเป็นหญิงน่ะครับ

หนูจินนี่ ก็เบื่อพวกที่ชอบใส่ร้าย กล่าวหาถึงผู้อื่นมั่วๆๆ โดยไม่มีหลักฐานค่ะ

โลกอินเตอร์เนตเนี่ย ต่างไม่รู้จัก ตัวจริง ของกันเเละกัน หน้าตาก็ไม่เคยเห็นกัน

พวกที่ชอบมากล่าวหาผู้อื่นมั่วๆๆเนี่ย หนูจินนี่ คิดว่าคงเป็น...

พวกกระจอก ขี้เเพ้ หาประเด็นมาเล่นงานผู้อื่นไม่ได้ก็เล่นเรื่อง เพศที่สามบ้าง อายุบ้างพวกเนี่ย ปัญญาอ่อน น่าดูเลยน๊ะค๊ะ

ทำตัวยังกับเด็กเกรียน เหลือขอ สมองบูด ขาดเเคลนวิจารณญาณ น่าสงสารน่าดูเลยน๊ะค๊ะ :( :(

พี่ผึ้ง คิด เช่น เดียว กับ หนู ไหมค๊ะ :)

ตลกดี

พอดีคนใน สรท.นี่กินข้าว ไม่ได้กินหญ้า จากข้อมูลหลักฐาน ที่แสดงออกผ่านตัวหนังสือที่โพสมานี้ ประกอบกับการวิพากษณ์ของคนที่อยู่ใน สรท.มานาน เค้าก็คงรู้ตัวตนที่แท้จริงของป้า ว่าเป็นอะไรกันแน่อ่ะค่ะ
แต่ถ้าป้ามีความสุขในการทำแบบนี้ ก็ไม่มีใครว่าอะไรค่ะ

บางคนก็กล่าวหาว่าหนูจินนี่ เป็นผู้ชาย บางคนก็ว่า กะเทย บางคนก็ว่า ตัวดำ ก็เเล้วเเต่จะคิดละกันน๊ะ....

เเต่ หนูจินนี่ ตัวจริง น่ารักน๊ะจ๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

หะหะ ถ้าน่ารักแบบนี้ ผมขอผ่านอ่ะครับ ^ ^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#63 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

พวกที่ชอบมากล่าวผู้อื่นเนี่ย หนูจินนี่ คิดว่าคงเป็น...

ตลกดี

ทำไมถึงคิดว่า ตัวตน ของจินนี่ ต้องเป็นเเบบที่ คนบางคนในเว็บนี้คิดกัน อะไรคือหลักฐาน หลักฐานข้อความที่ว่า คือสิ่งใดกันจ๊ะ?

จินนี่สงสัยจังเลยจ่ะ? :) :) :)

#64 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ถ้าเข้าใจผิด ว่า คุณหนูจินนี่ กับ คุณหนูจิน่า เป็น คนเดียวกัน

ก็เเสดงว่า... คนผู้นั้น อ่านหนังสือ ไม่ครบคำเเล้วเเหละจ๊ะ :)

สมาชิกของ เว็บเสรีไทยซึ่งน่าจะ เปี่ยมล้นด้วยคุณภาพ คงไม่ตาฝ้าฟาง ขนาดนั้น มั๊ง ค๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :P :P

กังวลไม่เข้าเรื่อง....

ตลกดี

เออ เค้าพิจารณากันได้ ว่าคุณหนูไหนเป็นควาย คุณหนูไหนเป็นคน ควายส่วนมากชอบไปลากดำนากันไม่ใช่เรอะ

มอ มอ มออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

:lol: :lol: :lol:

#65 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

.

Edited by คุณหนูจินนี่, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37.

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน