Jump to content

- - - - -

วันพุธที่ ๕ ธันวาคม พุทธศักราช ๒๕๕๕

• Please log in to reply
135 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

แกนนําพันธมิตรร่วมถวายพระพร

Edited by phat21, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#102 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

#103 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ร่วมรับเสด็จในหลวงของเรา กับท่านอภิสิทธ์และท่านเทพไท ด้วยใจที่แช่มชื่น

#104 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ไม่ค่อยเห็นในหลวงยิ้มสักเท่าไหร่ ภาพที่ท่านเสด็จออกจากโรงพยาบาลภาพนั้นท่านยิ้มด้วย รู้สึกปลืมใจจัง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#105 phat21

phat21

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขอความกรุณาอย่าเอาไอ้ปูนรกขึ้นมารอ่านถวายพระพรเลยครับผมเห็นแล้วเสนียดจั ญไรมันทั้งโกงและล้มเจ้า ผมดูแล้วรีบปิดทีวีเลยดูแล้วยิง่ลักษณ์แม้วอัปมงคลจริงๆ และเชื่อว่าประชาชนไทยจะไล่ระบอบแม้วทรราชไปอีกไม่นานนี้

Edited by phat21, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:52.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#106 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

‎ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

2 อดีตนายกรัฐมนตรี
(ภาพโดย รองผู้ว่าฯ กทม.ทยา ทีปสุวรรณ)

5 ธันวาคม 2555 สถานีข่าวระวังภัย @Rawangpai RT @phassaphol: 9.26น.บรรยากาศที่ลานพระรูป#WeLoveKing pic.twitter.com/tw7bllSY

Edited by redfrog53, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55.

#107 wewe

wewe

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

phat1

สงบปากหน่อยนะคะ

รู้จักกาละเทศะบ้าง

Edited by wewe, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#108 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ทรงพระเจริญ

#109 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ทรงพระเจริญ

ทรงพระเจริญ

#110 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

Long live the Great King

#111 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ เราคนไทยจะทำหน้าที่ลูกที่ดี ให้ดีที่สุด ด้วยเกล้า ด้วยกระหม่อม ..

#112 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

‎คนที่ใช้อำนาจเงิน เพื่อสร้างบารมีให้ตัวเอง ฤาจะสู้ "บารมี" ของพ่อหลวง ที่ทรงมีด้วยจิตและวิญญาณของพระองค์เองอย่างเปี่ยมล้น
ขอให้พระองค์จงทรงพระเจริญ

#113 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ตะนิ่นตาญี กลับถึง บ้านพัก แล้ว หลังจากที่รอรับ เสด็จฯ อยู่ที่ แยก วัดเบญจฯ

ขณะที่รอรับเสด็จอยู่ที่ แยกวัดเบญจฯ นั้นเสียงเพลง สดุดีมหาราชา-สดุดีมหาราชินี

ดังกระหึ่มกลางสี่แยก จากปาก ของ พสกนิกรชาวไทย ผู้จงรักภักดี ต่อ พระองค์ผู้เป็นศูนย์รวมดวงใจทั้งปวง

มวลหมู่มหาประชาชน มีหัวใจเดียวกัน คือ ฉันรักในหลวง หันซ้ายก็รักในหลวง-หันขวาก็รักในหลวง

ตะนิ่นตาญี เรียนตรงตรงเมื่อได้ยินเสียงเพลง สดุดีมหาราชาฯ จากปากของผู้มาร่วมรับเสด็จ แล้ว

น้ำตาไหลอาบแก้ม จริงจริงครับ...

เมื่อ พระองค์เสด็จ เสด็จมาถึงแล้ว ตะนิ่นตาญี ไม่อาจบุกเข้าไป ลานพระบรมรูปฯ ได้

เดินโต๋เต๋อยู่ที่หน้า วังสวนจิตรฯ คิดอยู่จะบุกเข้าไปทางด้าน อาคารรัฐสภา ดีไหม

แต่ก็ไม่อาจฝ่าฝูงชนเข้าไปได้ จึงกลับบ้านเพื่อจะได้เอา ภาพแห่งความสุข มามอบให้แก่เพื่อนเพื่อนทุกคน

เพื่อนเพื่อนทุกคนที่มีหัวใจเดียวกันในความจงรักภักดีต่อ ล้นเกล้าล้นกระหม่อมฯ ในหลวง ของปวงชนชาวไทย

ขออนุญาตเพื่อนเพื่อนเพิ่มเติม ความรู้สึก ในขณะที่เดินอยู่ กลางถนน หน้า วังสวนจิตรฯ ตะนิ่นตาญี อยากตะโกนดังดังว่า...

รักในหลวง-รักในหลวง-รักในหลวง

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๕ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๑.๔๐ นาฬิกา

หมายเหตุ ตะนิ่นตาญี ได้กระทำสมดังความตั้งใจที่จะให้กระทู้นี้คงอยู่ที่ forum สภากาแฟ

จนถึงวันที่ ๕ ธันวาคมฯ ขอบพระคุณ เจ้าหน้าที่ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ที่กรุณา ไม่ย้ายกระทู้นี้

ขอบพระคุณ เพื่อนเพื่อนทุกคนที่กรุณา แต่งแต้ม-เติมต่อ สร้างสีสรรค์ ให้กับกระทู้นี้

ทำให้กระทู้นี้มีคุณค่า ขอบพระคุณเพื่อนเพื่อนทุกคนครับ

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#114 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ข้าวรพุทธเจ้า เอามโนและศิระกราน
นบพระภูมิบาลบุญดิเรก เอกบรมจักริน
พระสยามินทร์พระยศยิ่งยง เย็นศิระเพราะพระบริบาล
ผลพระคุณ ธ รักษา ปวงประชาเป็นสุขศานต์
ขอบันดาล ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
หวังวรหฤทัย ดุจถวายชัย ชโย

วันนี้ภาพจากการถ่ายทอด
ประชาชนมีความสุขมาก
ถ้ามีเครื่องวัดเหมือนปรอท
คงพุ่งปรี๊ดทะลุสเกลแน่ ๆ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#115 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ผมดูถ่ายทอดสดวันนี้ สังเกตเห็นในพระที่นั่งอนันตสมาคม ตอนที่ภาพตัดไปที่ราชนิกูล องคมนตรี ... นั่งรอรับเสด็จ สังเกตเห็นชิ้นงานศิลปาชีพตั้งอยู่บริเวณนั้นด้วย

คือตั้งแต่วันที่ 7 ธันวาคมเป็นต้นไป จะมีงานศิลป์แผ่นดิน เป็นการจัดแสดงผลงานศิลปาชีพตามพระราชดำริของพระราชินี ที่พระที่นั่งองค์นี้แหละครับ ประชาชนทั่วไปสามารถเข้าชมได้

รายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ http://www.artsofthe...om/th/index.php

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#116 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

กำลังเดินทางกลับบ้านค่ะ
ไปรอรับเสด็จที่ราชดำเนิน ด้านหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์
เห็นคลื่นพสกนิกรจำนวนมหาศาลแล้วปลาบปลื้มเหลือเกิน คนล้นออกมาจนถึงผ่านฟ้า
เราเดินไปจนถึงมัฆวาน แล้วหยุดอยู่ตรงจอมอนิเตอร์ตรงนั้น ทุกคนเปล่งเสียงทรงพระเจริญกึกก้อง และร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีกันอย่างพร้อมเพรียง

คนไทยรักในหลวงมากมายจริงๆค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#117 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

กำลังเดินทางกลับบ้านค่ะ
ไปรอรับเสด็จที่ราชดำเนิน ด้านหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์
เห็นคลื่นพสกนิกรจำนวนมหาศาลแล้วปลาบปลื้มเหลือเกิน คนล้นออกมาจนถึงผ่านฟ้า
เราเดินไปจนถึงมัฆวาน แล้วหยุดอยู่ตรงจอมอนิเตอร์ตรงนั้น ทุกคนเปล่งเสียงทรงพระเจริญกึกก้อง และร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีกันอย่างพร้อมเพรียง

คนไทยรักในหลวงมากมายจริงๆค่ะ

like หมดติดไว้ก่อนคะ
+like
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#118 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

เหลืองทั้งแผ่นดิน เหลืองในที่นี่ คือ รักในหลวง

#119 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

*
POPULAR

ผมเกิดมาในครอบครัวที่ยากจน พ่อทำงานขับสองแถว แม่ข่ายปลาที่ ตลาด
ผมเป็นโรคต้อหินในตา พ่อและแม่ไม่มีเงิน พาไปรักษา จำได้ว่าผมอยู่ชั้น ป4
มีคนบอกว่าลองเขียนจดหมายไปหา พระราชินี ดูสิเผื่อพระองค์ท่านจะเมตตาสงสาร
ผมจึงเขียนจดหมาย ด้วยลายมือผมเอง บอกถึงอาการที่ผมเป็นและครอบครัวไม่มีเงิน

สามเดือนต่อมาผมได้รับจดหมายจากสำนักพระราชวัง สมเด็จพระราชินิทรง รับผมไว้เป็นคนไข้

ในพระราชูปถัมภ์

และให้เข้ารับการรักษาที่โรงบาล ศรีนครินทร์ขอนแก่น

จนบัดนี้ผมอายุ33 แล้ว พระเมตตากรุณาที่พระองค์ท่านมีต่อผมยังคงอยู่ในหัวใจเสมอ
และผมจะบอกลูกๆเสมอ ถึงพระมหากรุณาธิคุณของทั้งสองพระองค์ท่านที่มีต่อผมและครอบครัว

ขอทรงพระเจริญ

คนบ้านนอก 5 ธันวาคม 2555

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#120 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#121 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ไม่ผิดหวัง ถ้าจะดูภาพสวย ๆ ต้องตามหา 53 ให้พบ ..

ครั้งนี้มาเจอ 53 อยู่กับ คุณ ตะนิ่นตาญี ภาพ+ขัอมูล.....

ยิ่งสมบูรณ์เต็ม ๆ ( อ่านตาแฉะ ..แหะ ๆ ขอดูภาพสวย ๆ )

ก่อนแล้วกัน...อย่าดุล่ะ ...!!!!

#122 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

เรียน คุณตะนิ่นตาญี

โพสต์ที่ 33 ข้อความในบรรทัดแรก "เพลงพระราชนิพนธ์เพลงแรก ทรงพระราชนิพนธ์เมื่อเดือนเมษายน xxxx"
น่าจะเป็นปี 2489

จึงเรียนมาเพื่อความสมบูรณ์ของเนื้อหา ในโพสต์ครับ

----------------------------------------------------

วันนี้ ได้รื้อ เสื้อเหลืองตราสัญลักษณ์ มาซัก และเตรียมไว้พรุ่งนี้

ขอบพระคุณ คุณ mongdoodee มากครับ ที่กรุณา ตะนิ่นตาญี ผิดจริงจริงครับ

ต้องขอประทานโทษเพื่อนเพื่อนทุกคนที่ให้ข้อมูลกับเพื่อนเพื่อนผิดจาก ความเป็นจริง

ขอขอบพระคุณ คุณ mongdoodee อีกครั้งหนึ่ง และขอประทานโทษเพื่อนเพื่อนทุกคนด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๑๘.๓๗ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#123 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ตะนิ่นตาญี กลับถึง บ้านพัก แล้ว หลังจากที่รอรับ เสด็จฯ อยู่ที่ แยก วัดเบญจฯ

ขณะที่รอรับเสด็จอยู่ที่ แยกวัดเบญจฯ นั้นเสียงเพลง สดุดีมหาราชา-สดุดีมหาราชินี

ดังกระหึ่มกลางสี่แยก จากปาก ของ พสกนิกรชาวไทย ผู้จงรักภักดี ต่อ พระองค์ผู้เป็นศูนย์รวมดวงใจทั้งปวง

มวลหมู่มหาประชาชน มีหัวใจเดียวกัน คือ ฉันรักในหลวง หันซ้ายก็รักในหลวง-หันขวาก็รักในหลวง

ตะนิ่นตาญี เรียนตรงตรงเมื่อได้ยินเสียงเพลง สดุดีมหาราชาฯ จากปากของผู้มาร่วมรับเสด็จ แล้ว

น้ำตาไหลอาบแก้ม จริงจริงครับ...

เมื่อ พระองค์เสด็จ เสด็จมาถึงแล้ว ตะนิ่นตาญี ไม่อาจบุกเข้าไป ลานพระบรมรูปฯ ได้

เดินโต๋เต๋อยู่ที่หน้า วังสวนจิตรฯ คิดอยู่จะบุกเข้าไปทางด้าน อาคารรัฐสภา ดีไหม

แต่ก็ไม่อาจฝ่าฝูงชนเข้าไปได้ จึงกลับบ้านเพื่อจะได้เอา ภาพแห่งความสุข มามอบให้แก่เพื่อนเพื่อนทุกคน

เพื่อนเพื่อนทุกคนที่มีหัวใจเดียวกันในความจงรักภักดีต่อ ล้นเกล้าล้นกระหม่อมฯ ในหลวง ของปวงชนชาวไทย

ขออนุญาตเพื่อนเพื่อนเพิ่มเติม ความรู้สึก ในขณะที่เดินอยู่ กลางถนน หน้า วังสวนจิตรฯ ตะนิ่นตาญี อยากตะโกนดังดังว่า...

รักในหลวง-รักในหลวง-รักในหลวง

ตะนิ่นตาญี

เวลา ๑๑.๔๐ นาฬิกา

หมายเหตุ ตะนิ่นตาญี ได้กระทำสมดังความตั้งใจที่จะให้กระทู้นี้คงอยู่ที่ forum สภากาแฟ

จนถึงวันที่ ๕ ธันวาคมฯ ขอบพระคุณ เจ้าหน้าที่ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน ที่กรุณา ไม่ย้ายกระทู้นี้

ขอบพระคุณ เพื่อนเพื่อนทุกคนที่กรุณา แต่งแต้ม-เติมต่อ สร้างสีสรรค์ ให้กับกระทู้นี้

ทำให้กระทู้นี้มีคุณค่า ขอบพระคุณเพื่อนเพื่อนทุกคนครับ

โห...รูปนี้เป็นความภูมิใจส่วนตัวเลยน๊ะครับ

:D

#124 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

Edited by Stargate-1, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:53.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#125 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:26

โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจ ฉบับเต็ม 3 ชั่วโมง

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#126 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

http://www.youtube.com/watch?v=pHjzu-GYeZ0
ท่านเสียสละเพื่อประชาชนแค่ไหน...คุณรู้ไหม ?

คุณรู้ไหมว่า...ในหลวงไม่สบายมานาน เศรษฐีหลาย ๆ คนบินไปต่างประเทศ เพื่อรับการรักษาที่ดีกว่า เทคโนโลยีสุงกว่า ทำไมในหลวงไม่ไป ทั้งที่ท่านจะไปเมื่อไรก็ได้

จาก 14 ต.ค. 2516 จนเวลานี้ 39 ปี... คุณเคยได้ยินข่าวว่าในหลวงไปต่างประเทศไหม ?
ไม่ว่าจะไปเที่ยว หรือใครจะเชิญไปงานอะไร ... ท่านไม่ยอมเสด็จต่างประเทศ

จำเหตุการณ์ 14 ต.ค. 16 ได้ไหม ? เมืองไทยเกิดปัญหาทางการเมืองที่ยิ่งใหญ่ ประชาชนลุกขึ้นขับไล่ถนอม+ประพาส+ณรงค์

จากเหตุการณ์ครั้งนั้น สมเด็จพระเทพฯ ทรงบันทึกไว้ว่า ในหลวงเห็นเมืองไทยเป็นแบบนี้แล้ว ท่านรู้สึกว่าต้องเร่งพัฒนาเมืองไทยอีกมาก และท่านสัญญากับพระองค์เองว่า ท่านจะไม่เสด็จต่างประเทศ จะอยู่กับเมืองไทยทุกวันตลอดไป

คนอย่างเรายังหาโอกาสไปเที่ยวต่างประเทศกันบ่อย ๆ แต่ท่านไม่ยอมไปเที่ยวต่างประเทศ เพื่อที่ท่านจะได้เสด็จทั่วทุกจังหวัดของไทย
ท่านปฏิเสธการเสด็จไปต่างประเทศเพื่อรักษาด้วยเทคโนโลยีที่สูงกว่า เพราะท่านยืนยันที่จะอยู่คู่กับคนเไทย

เพื่อนที่คุณรักมากว่าที่สุด เขายอมทำแบบนี้ไหม ?
ในชีวิตของคุณ...คนที่ยอมทำแบบนี้ได้ก็มีเพียงไม่กี่คน คือ พ่อ+แม่ที่ให้กำเนิดคุณ และในหลวง

อย่าให้พูดถึงสามีหรือภรรยาเลยค่ะ เพราะสามี+ภรรยาบางคนก็ไม่ยอมดูแลเราค่ะ
เครดิต ป้าตุ่ม ของแท้ต้องขี้ลืม

‎"ยายไม่ได้มาดูในหลวงหรอก แต่ยายมาให้ในหลวงดูว่ามีคนรักท่านมากมายขนาดไหน"

[อนุโมทนาสาธุที่มาของประโยคและภาพนี้ค่ะ]

ถามว่าทำไมร้องไห้ เขาบอกว่า ตื้นตันในความดี ความรักที่พระองค์มีให้
สงสารในหลวง คิดถึง ห่วงใย พระองค์ท่าน จะหาที่ไหนในโลกนี้ไม่มีอีกแล้ว
King of King , LONG LIVE THE KING

อีกหนึ่งความประทับใจ น้องเอเซีย หนูน้อยที่มากับคุณแม่ จากเชียงใหม่ มานอนรอจองที่ด้านหน้าอยู่กับพวกผมด้วย
แถมยังได้ออกทีวีด้วย เรียกในหลวงว่าปู่พระเจ้าอยู่หัวด้วย อิอิ น่ารัก
Sakda CW

ภาพงามที่สุด จากมุมเดิมครับ
ภาพนี้สวยงามและยิ่งใหญ่มากครับ เลยอดใจไม่ได้ที่จะไม่เอามาให้ชมกัน ... ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

ที่มาของภาพ: คุณ พิชาภพ คนรักษ์อักษร รักในหลวง ขอขอบคุณมากครับ

ความจงรักภักดีที่ไม่ต้องมีใครสั่ง....
ภาพจาก องค์การพิทักษ์สยาม

ความภูมิใจของชาติไทย ที่ไม่มีชาติไหนเหมือน

เครดิต momotarohanso....และ "The Greatest of The Kings The Greetings of The Land "

เหล่าดารา เฝ้าฯ รับเสด็จ “ในหลวง”

Edited by redfrog53, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:09.

#127 redfrog53

redfrog53

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

นางเอกตลอดกาล นางเอกในดวงใจ สินใจ ใส่เหลือง มารอพ่อเหมือนกัน ^_^
นกสินจัย กัปตัน นี่ดาราตัวอย่าง หัวใจไทย
สินใจ กัปตัน

Long Live The King //(^_^)\\
(Picture by P'Cherry, Post by Dear ka)

NV Diva [Nadda Viyakarn/นัดดา วิยกาญจน์]
รอรับเสด็จฯ และชื่นชมพระบารมีของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ (๕ ธันวาคม ๒๕๕๕)

ศรรามก็มาครับ
เครดิต Sornram TheappitaK SFC

#128 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

วันนี้อากาศหนาว

"ดูแลพระวรกาย ด้วยเพค่ะ

ขอให้พระองค์มีสุขภาพ พลานามัยแข็งแรง"

อยากบอก "รักในหลวง" ทุก ๆ วัน

#129 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ขออนุญาตคุณตะนิ่นตาญี
อาศัยกระทู้นี้เข้ามาบอกรักในหลวงในโอกาสต่าง ๆ วันปีใหม่, วันตรุษจีนฯ
หรือวันไหน ๆ ที่อยากเข้ามาบอกรักในหลวง นะค่ะ

แก้คำผิด

Edited by kwan_kao, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:11.

#130 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

ขออนุญาตคุณตะนิ่นตาญี
อาศัยกระทู้นี้เข้ามาบอกรักในหลวงในโอกาสต่าง ๆ วันปีใหม่, วันตรุษจีนฯ
หรือวันไหน ๆ ที่อยากเข้ามาบอกรักในหลวง นะค่ะ

แก้คำผิด

ขอบพระคุณ คุณ kwan_kao มากครับ ที่กรุณา

ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

ยินดี ที่มี คนมาร่วมร้องเพลง สดุดีมหาราชา กับ ตะนิ่นตาญี อีกคนหนึ่ง

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๒๔ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๐.๑๔ นาฬิกา

#131 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 1 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:29

เนื่องในวาระดิถีขึ้นปีใหม่

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
มีพระพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดกาลนานเทอญ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

พรปีใหม่จากในหลวง

เผยแพร่ทางสถานีโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย เมื่อเวลา ๐๘.๐๐ น. วันที่ ๑ มกราคม ๒๕๕๖  ความว่า

“ประชาชนชาวไทยทั้งหลาย บัดนี้ถึงวาระจะขึ้นปีใหม่ ข้าพเจ้าขอส่งมอบความปรารถนาดี มาอวยพรแก่ท่านทุกคนให้มีความสุข ความเจริญ และความสำเร็จสมประสงค์ในสิ่งที่ปรารถนา ข้าพเจ้าขอขอบใจท่านเป็นอย่างมาก ที่พรั่งพร้อมกันมาให้กำลังใจแก่ข้าพเจ้าในคราววันเกิดด้วยความหวังดีจากใจจริง น้ำใจไมตรีจิตที่ทุกคนทุกฝ่ายแสดงออกในวันนั้น ยังประทับอยู่ในความทรงจำของข้าพเจ้าไม่รู้ลืม

ในปีใหม่นี้ ข้าพเจ้ายังปรารถนาอย่างยิ่งที่จะเห็นคนไทยได้ทำจิตทำใจให้มั่นคงอยู่ในความเมตตาและหวังดีต่อกัน ดูแลเอาใจใส่กัน ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ให้กำลังใจแก่กันและกัน ผูกพันกันไว้อย่างญาติและฉันมิตร ทุกคนทุกฝ่ายก็ได้ร่วมมือกันสร้างสรรค์ความสุขความเจริญมั่นคงให้แก่ตนและชาติได้ดั่งที่ตั้งใจปรารถนา ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงคุ้มครองรักษาท่านทุกคนให้ปราศจากทุกข์ ปราศจากโรคภัย ให้มีความสุขกาย สุขใจ ตลอดศกหน้านี้โดยทั่วกัน”

แก้ไข เพิ่ม พรปีใหม่จากในหลวง

Edited by kwan_kao, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:08.

#132 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:12

^^^^^^

เพื่อน ๆ สมาชิก สรท. ที่เดินทางไปร่วมถวายพระพรเมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๕

ไปแสดงให้ในหลวงเห็นว่า มีประชาชนรักท่านมากมายเพียงใด

ตอนนี้ท่าน ๆ ทั้งหลายคงปลื้มปิติอย่างหาที่เปรียบไม่ได้

และในปีใหม่ปีนี้ ท่าน ๆ มีมงคลในชีวิตตั้งแต่วันที่  ๑ มกราคม กันทีเดียว

เพราะพระองค์ ตรัส

"ข้าพเจ้าขอขอบใจท่านเป็นอย่างมาก ที่พรั่งพร้อมกันมาให้กำลังใจแก่ข้าพเจ้าในคราววันเกิดด้วยความหวังดีจากใจจริง น้ำใจไมตรีจิตที่ทุกคนทุกฝ่ายแสดงออกในวันนั้น ยังประทับอยู่ในความทรงจำของข้าพเจ้าไม่รู้ลืม"

Edited by kwan_kao, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:14.

#133 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:58

กราบขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วทุกชั้นฟ้า

อภิบาลปกปักรักษาคุ้มครององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

พระชนม์มายุยิ่งยืนนาน พระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงตราบนานเท่านาน

http://www.ถวายพระพร...l.php?page=1928

ตามรอยพระราชา

วันนี้ขออนุญาต แสดงความรักต่อพระองค์ได้ใช่ไหมค่ะ

๑๔  กุมภาพันธ์  ๒๕๕๖ 

Edited by kwan_kao, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:10.

• aya likes this

#134 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:30

อีกไม่กี่วันจะถึงวันจักรีแล้ว

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

บทเพลงรักแห่งแผ่นดิน

คำร้อง-ทำนอง : ธานินทร์ เคนโพธิ์
เรียบเรียงดนตรี : ภิทรู พลชนะ
ควบคุมการผลิต : วรรธนา วีรยวรรธน

รักที่ยิ่งใหญ่และยืนยง
คือรักจากองค์เหนือหัวของไทย
รักไพรฟ้าทั่วเขตคาม
ทุกยามท่านทรงห่วยใย
ในจิตใจเรารับรู้ได้ทุกคน

รักที่เราซาบซึ้งพระนาม
รักเพื่อความสุขของปวงชน
สายเหงื่อไหลหยดลงดิน
ให้ไม้ต้นโตออกผล
ทุกแห่งหนต้นโตงามร่มเย็นเย็นทั่วไทย

พระองค์เหนื่อยแค่ไหนใครรู้บ้าง
เพศภัยไทยมีทุกข์ปัดเป่าให้หาย
เนิ่นนานปีที่ผ่านมา ท่านเหนื่อยล้าบ้างหรือไม่
มาร่วมใจ ส่งพลังให้ท่านชื่นใจสักครั้ง

เปล่งเสียง...คำว่ารักให้ดังออกมา
เปล่งวาจา...แสดงความรักพระองค์ให้ดัง
ก้าวเท้าตามพ่อไปสืบสานงานของท่าน
พร้อนกันทำหน้าที่ของลูกที่ดี

เปล่งเสียง...คำว่ารักให้ดังก้องไกล
สุดแรงใจด้วยใจรักด้วยแรงศรัทธา
จะขอปฎิญาณมั่นคงไว้ซึ่งความดี
ภายใต้ร่มเงาแห่งนี้จะมีความรัก

เปล่งเสียง...คำว่ารักให้ดังออกมา
เปล่งวาจา...แสดงความรักพระองค์ให้ดัง
ก้าวเท้าตามพ่อไปสืบสานงานของท่าน
พร้อนกันทำหน้าที่ของลูกที่ดี

เปล่งเสียง...คำว่ารักให้ดังก้องไกล
สุดแรงใจด้วยใจรักด้วยแรงศรัทธา
จะขอปฎิญาณมั่นคงไว้ซึ่งความดี
ภายใต้ร่มเงาแห่งนี้จะมีความรัก

แด่พระองค์ตลอดไป
ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ...

Edited by kwan_kao, 2 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:37.

#135 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:38

ผู้ปิดทองหลังพระ - คาราบาว

เพลงนี้จะทำให้คนไทยจดจำพระนามเต็มของพระองค์

พระบาทสมเด็จ พระปรมินทร มหาภูมิพลอดุลยเดช

มหิตลาธิเบศร์ รามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราช บรมนาถบพิตร

Edited by kwan_kao, 2 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:44.

#136 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:35

ดร. พลเอกหญิง พลเรือเอกหญิง พลอากาศเอกหญิง สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี เป็นพระราชธิดา ในพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ เสด็จพระราชสมภพ เมื่อวันเสาร์ที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2498 ณ พระที่นั่งอัมพรสถาน พระราชวังดุสิต โดยสมเด็จพระสังฆราชเจ้ากรมหลวงวชิรญาณวงศ์ (พระราชอุปัชฌาย์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว) เป็นผู้ถวายพระนามว่า "สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิรินธรเทพรัตนสุดา กิติวัฒนาดุลโสภาคย์"

เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2520 ในวโรกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มีพระบรมราชโองการสถาปนาพระอิสริยศักดิ์สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิรินธรเทพรัตนสุดา กิติวัฒนาดุลโสภาคย์ เฉลิมพระนามตามที่จารึกในพระสุพรรณบัฏว่า "สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี" นับเป็นสมเด็จเจ้าฟ้าหญิงพระองค์แรก ที่ทรงดำรงฐานันดรศักดิ์ที่ “สยามบรมราชกุมารี” แห่งพระบรมราชจักรีวงศ์

พระองค์มีพระปรีชาสามารถในหลาย ๆ ด้าน โดยเฉพาะอย่างยิ่งทางด้านอักษรศาสตร์และดนตรีไทย ซึ่งพระองค์ได้นำมาใช้ในการอนุรักษ์ ส่งเสริม และให้การอุปถัมภ์ในด้านศิลปวัฒนธรรมของประเทศ จากพระราชกรณียกิจในด้านศิลปวัฒนธรรมนี้ พระองค์จึงได้รับการทูลเกล้าฯ ถวายพระสมัญญาว่า “เอกอัครราชูปถัมภกมรดกวัฒนธรรมไทย” และ “วิศิษฏศิลปิน” นอกจากนี้ พระองค์ยังทรงประกอบพระราชกรณียกิจในด้านต่าง ๆ เช่น ด้านการศึกษา การพัฒนาสังคม โดยทรงมีโครงการในพระราชดำริส่วนพระองค์หลายหลากโครงการ ซึ่งโครงการในระยะเริ่มต้นนั้น มุ่งเน้นทางด้านการแก้ปัญหาการขาดสารอาหารของเด็กในท้องถิ่นทุรกันดาร และพัฒนามาสู่การให้ความสำคัญทางด้านการศึกษาเพื่อการพัฒนาราษฎร ฯลฯ

คัดลอกมาจาก วิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

เนื่องด้วยเมื่อวันอังคารที่ ๒ เมษายน ที่ผ่านมา เป็น วันคล้าย วันพระราชสมภพ 

ขอ พระองค์ ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ตะนิ่นตาญี

วันพุธที่ ๓ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

เวลา ๕.๓๕ นาฬิกา

Edited by ตะนิ่นตาญี, 3 เมษายน พ.ศ. 2556 - 05:37.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน