Jump to content

- - - - -

ดำรงค์ พิเดช ตั้งพรรคน้องใหม่ "พรรคทวงคืนผืนป่าประเทศไทย" คุณว่าของจริงหรือกำมะลอ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ตั้งด้วยอุดมการณ์ของจริง?

ตั้งเพื่อรอเสียบ ผสมพันธุ์เผาไทย?

ตั้งมาตัดคะแนน ปชป.?

ตั้งมาตัดคะแนนเผาไทย?

เชิญพวกท่านแสดงความคิดเห็น

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

ดูท่า ว่าเข้าไปอยู่ในสภา จะเป็นเหมือนไอ้ปุระชัย งดออกเสียง หรือไม่ก็ยกมือไว้วางใจ :D :D

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

เห็นออกรายการตอนเย็นของย้วย
หลุดพูดออกมาว่า จะจับตลาดแบบเดียวกับชูวิด
คือเป็นทางเลือกให้คนที่ชอบความห้าวเป้ง
นโยบายเน้นเรื่องเดียวคือ พิทักษ์ป่า
แบบเดียวกับชูวิดที่เล่นเรื่องตำรวจ

#4 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

ดูท่า ว่าเข้าไปอยู่ในสภา จะเป็นเหมือนไอ้ปุระชัย งดออกเสียง หรือไม่ก็ยกมือไว้วางใจ :D :D

ยังไม่ได้รับเลือกตั้งเลยจะเข้าไปได้ไง อย่างกับว่า พรรคหน้าใหม่จะมีคนสนงั้นแหละท่าน
ดูแล้ว คนส่วนใหญ่ผมว่าไม่ค่อยจะสนเรื่องนี้เท่าไหร่นะ ผมว่าจะสนก้แต่คนรักษ์โลกเท่า่นั้น

Edited by Oreki Houtarou, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:27.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

*
POPULAR

555555 ถามสั้นๆคำเดียว

"เงินทุนตั้งพรรคท่านได้แต่ใดมา?"

บุคคลต้นทุนทางสังคมสูง อย่างท่านอธิบดีคงตอบได้ไม่ยาก

แต่ถ้าบริสุทธิ์ใจจะสู้รบปรบมือกับรัฐบาลนี้จริงๆ ก็คงเป็นบุญของแผ่นดิน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ผมไม่เชื่อน้ำยาของคนที่ชื่อ ดำรงค์ พิเดช คนนี้สักเท่าไหร่!!

ตอนเป็น อธิบดีตั้งนาน ป่าไม้โดนตัดดดนโค่นตั้งเท่าไหร่ ไม่รู้ไม่เห็นจริงหรือ??

เพิ่งจะมาฟิต ขยันจับ ขยันออกสื่อ เอาเมื่อตอนใกล้เกษียณนี่เองแหล่ะครับ

ก่อนหน้านั้นทำไมไม่ทำ.....ที่ทำเป็น ฟิตนี่ก็เพื่อ.... "ปูทาง" สู่ สนามการเมือง....ใช่ไหมครับ!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

อยากเกิด ก็ต้องหาจุดขาย เหมือนเฮียชูวิทย์เขา

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ไม่วิจารณ์เรืื่องอื่น จะบอกแค่ว่า โลโก้ สื่อความหมายได้ดี สำหรับโครงการรณรงค์ทั่วไป แต่ไม่เหมาะสำหรับพรรคการเมือง
จดจำยาก รายละเีอียดเยอะเกิน ต้องการพื้นที่สำหรับภาพมาก ไม่งั้นภาพจะเป็นอะไรก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าตอนอยู่บนบัตรเลือกตั้งจะเหลืออยู่แค่ไหน
ควรไปลดรายละเอียดให้กะทัดรัดกว่านี้

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ยังไม่ได้รับเลือกตั้งเลยจะเข้าไปได้ไง อย่างกับว่า พรรคหน้าใหม่จะมีคนสนงั้นแหละท่าน
ดูแล้ว คนส่วนใหญ่ผมว่าไม่ค่อยจะสนเรื่องนี้เท่าไหร่นะ ผมว่าจะสนก้แต่คนรักษ์โลกเท่า่นั้น

ปุระชัย ก็ยังได้ไปนั่งอยู่ในสภาเลยครับ แม้แต่ไอ้บังเละ

#10 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ฟังดูเหมือนจะห่วงใยธรรมชาติ

น่าลองถามความเห็นเรื่องเขื่อนแม่วง กับโครงการถมทะเลไอเดียน้ำกระฉูดของไอ้สารเลวหนีคุก

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#11 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

นั่งเป็นอธิบดีตั้งนาน ทำไมเพิ่งจะมาขยันตอนใกล้จะหมดวาระ แล้วพอกระแสติด ริจะตั้งพรรคการเมือง

ไม่ใช่ของจริงหรอกแบบนี้

Now!  Restart Thailand  

#12 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

คุณ Bangkaa คิดจะตั้งพรรค "โหวตโน แห่งประเทศไทย" ไหมครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#13 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

คุณ Bangkaa คิดจะตั้งพรรค "โหวตโน แห่งประเทศไทย" ไหมครับ

ผมว่าก็ดีนะให้ ตั้งไว้เลย แล้วเชิญคนมาโนโหวต
บอกไว้เลย ว่า ไม่ลงสมัคร สส ไม่เอาบัญชีรายชือ มีหัวหน้าพรรคในนามอยากรุ้ใครจะเลือกเข้ามา

#14 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

โคตรแนว 555

#15 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ที่มาโวยวายเพราะไม่มีใครเชิญให้ไปมีตำแหน่งทางการเมืองหรือเปล่า

#16 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

เดี๋ยวเราจะได้เห็นจ่าประสาทสองในสภา

ดำรง พิเดช กุ้ยแดงชัดๆ ถุย

#17 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

"ดำรง พิเดช" อธิบดีกรมอุทยานฯ ร่วมงานทำบุญที่วัดพระธาตุหลวง ส.ป.ป.ลาว ด้วย

http://news.voicetv....land/36227.html

ตามไปเลียยันลาวเลย :blink:

#18 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ดูกันไปยาวๆ
จะทวงป่า หรือ งาบป่า

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#19 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

ที่ตัดอุโมงค์ต้นไม้ขึ้นเขาใหญ่อ้างว่าขยายถนนก็สมัยไอ้หมอนี่ไม่ใช่รึ
ที่กลั่นแกล้งเจ้าหน้าที่ป่าไม้ที่ชื่อเจริญอะไรนั่นก็ไอ้หมอนี่
ที่เอาเจ้าหน้าที่ป่าไม้มาแอบไว้ในสวนดุสิต กะตีกบาลกลุ่มหลากสีตอนประท้วงเรื่องแก้รัฐธรรมนูญก็ไอ้หมอนี่

...ยังจะหวังอะไรกับมันอีกเหรอครับ! -_-

#20 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

เวลาและการกระทำจะเป็นเครื่องพิสูจน์

#21 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

รอดูยาวๆครับ แต่อะไรที่แปลกๆแนวๆแบบนี้หล่ะ หาเสียงง่ายดีนักแล

:lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#22 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

เคยบอกเกษียณแล้วจะไม่เล่นการเมือง ไม่ทันข้ามปีตั้งพรรค

แบบนี้คงไม่ต้องบอกว่าเป็นสไตล์ไหน ตอนออกรายการเจาะใจพูดซะเคลิ้มดูดีทีเดียวแหละ

#23 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

โหงวเฮ้งแบบนี้ เข้ามาเล่นการเมืองได้ล่ะก็จะยิ่งกว่าบิ๊กบังซะอีก

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ถูกตักขี้หลอกมาแล้วซิ เลยแค้น ..เอาถ้าตั้งจริงจะเลือก ให้เข้าไปให้รังสิมา ด่า
เรื่องขนลูกน้องมาฟังทำ ที่เขาดิน ..เชียร์ๆๆๆๆ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

เมื่อสัก 2 สัปดาห์ก่อนเคยคุยกับเพื่อน อยู่เหมือนกัน มีคนชมแก แต่ผมบออกว่า แกต้องการเล่นการเมือง เพื่อนมันไม่เชื่่อ.....เสียดายไม่ได้พนันกับมันไว้ไมางั้นจะล้มทับ....ซะ
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#26 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:01

http://www.dailynews...politics/227434

นึกกระทู้นี้ขึ้นมาได้ ขุดซะหน่อย

#27 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:04

เด๋วก้อยุบรวมเผาไทย เชื่อหัวไอ่จ่าประสาทเถอะ!!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#28 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 21:14

ผมไม่เอาคนนึงล่ะครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#29 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:14

เด็กในคาถา ยุดตู้เย็นม่ายช่ายเหรอ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#30 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:52

ไม่มีตังค์   ไม่มีปัญญาตั้งพรรค ครับ

แต่  VOTE NO อย่างเดียว.....

มันทำได้แค่นี้จริงๆ   ทำอย่างอื่นคิดไม่ออกละ ตอนนี้...

เพราะ คนส่วนใหญ่ เขาจะไป VOTE YES ให้นักธุรกิจเข้าไปทำมาหาแดรกแสวงหาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าพรรคพวกตัวเองกัน

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 02:59

ไม่เชื่อหนังหน้าเลยแม้แต่น้อย

gladiator 1.jpg

#32 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:41

ซ้ำ

Edited by IFai, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 05:45.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 06:57

ไม่มีตังค์   ไม่มีปัญญาตั้งพรรค ครับ

แต่  VOTE NO อย่างเดียว.....

มันทำได้แค่นี้จริงๆ   ทำอย่างอื่นคิดไม่ออกละ ตอนนี้...

เพราะ คนส่วนใหญ่ เขาจะไป VOTE YES ให้นักธุรกิจเข้าไปทำมาหาแดรกแสวงหาผลประโยชน์เข้ากระเป๋าพรรคพวกตัวเองกัน

อย่ามาตอแหลหน่อยเลย แล้วพรรคพลังธรรมที่เคยตั้งมากับมือไปไหนเสียล่ะ ทำไมอุดมการณ์ถึงเปลี่ยนไป มันอนิจจัง ใช่ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

เลขาพิเดช เอาเอกสารสมัครสมาชิกมาให้ผมเซ็นต์ประจำ เมื่อนัดดวลเหล้ากัน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน