Jump to content

- - - - -

ทักษิณ มีบุญเย๊อะ เลยต้องหนีคุก ตรรกะ กะโหลกกะลาจริง ๆ พับผ่า

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

งั้นไอ้ก่อแก้ว ก็มีบุญด้วยซิ ที่ติดคุก แต่บุญไม่มากพอ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

ขอที่มาหน่ิอยสิ
งง อ่ะ :blink:

#3 soco

soco

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

พวกขี้ข้าฯ มันยังละเมออยู่ว่า

ทักษิณ เป็นคนมีบุญ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถ้าคนหนีคุกมีบุญ ผมว่า คนไม่เคยติดคุกมีบุญมากกว่า

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

งั้นมากอส ด้วยเปล่า

ลัทธินี้มันสอนคนให้เป็นควายแฮะ

---------------------------------------

#6 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

ลุงเเม้ว ทำประโยชน์เเก่ชาติมากมาย

มวลชนเสื้อเเดง ผู้รักประชาธิปไตย จึงรัก ลุงเเม้วยิ่งนัก :lol: :lol: :lol:

Edited by คุณหนูจินนี่, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35.

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

:lol: อาจจะเห็นผู้มีบุญแบบนี้ อีกหลายคนจากพรรคนี้...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ประชาธิปไตย เป็นของคนไทยทุกคนไม่ใช่หรอ

---------------------------------------

#9 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ลุงเเม้ว ทำประโยชน์เเก่ชาติมากมาย

มวลชนเสื้อเเดง ผู้รักประชาธิปไตย จึงรัก ลุงเเม้วยิ่งนัก :lol: :lol: :lol:

เออ..เออ...คือผมขอโทษนะที่ไม่สุภาพ..เพราะมันเก็บไว้ไม่อยู่จริงๆ ครับ

#10 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ทำผิดกฏหมายแล้วได้เป็นผู้มีบุญ !!!

งี้เด็กแว๊นซ์ชน here ตายก็จัดว่ามีบุญอ่ะดิ ???

ปล.ห้ามเรียกตำรวจว่า here / แต่เรียก here ว่าตำรวจได้ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#11 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ลุงแม้วเป็นเจ้ามูลเมืองมาเกิดเชียวนะครับ จำกันได้ป่าว

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
ตำนาน พระเจ้ามูลเมือง

สมัยก่อน ประตูเมืองล้านนา มีเทพสถิตอยู่ 2 องค์

องค์แรก มีหน้าที่ ตรวจตรา สิ่งไม่มีชีวิต จำพวกอาหาร, ข้าวของ, เครื่องใช้ต่างๆ ให้แน่ใจว่า ไม่เป็นพิษภัยต่อชาวเมือง
อีกองค์ มีหน้าที่ ตรวจตรา สิ่งมีชีวิต คน , พืช และสัตว์ ให้แน่ใจว่า ไม่มีสัตว์ตัวใดดุร้าย เป็นพิษ หรือคิดชั่วต่อบ้านเมือง เล็ดรอดเข้าเป็นอันขาด

สิ่งใดที่ไม่ผ่านการตรวจ เทพทั้ง 2 องค์นั้น จะเสกให้เป็นหมาเน่า ลอยตามน้ำกลับไปยังที่เก่า ที่สิ่งนั้นจากมา

มีอยู่วันหนึ่ง 2 ตา-ยาย ได้ออกไปนอกเมือง เพื่อซื้อแม่วัวท้องแก่จากเมืองใกล้เคียง เข้ามาเลี้ยงในล้านนา
ระหว่างทาง ตากับยาย เกิดหิวจัด แต่เนื่องจากเป็นช่วงฤดูหนาว หาของป่าลำบาก และระหว่างทางก็ไม่มีร้านขายของใดๆให้ซื้อประทังหิว

ทั้งคู่จึงตัดสินใจ ดูดน้ำนมจากแม่วัวเพื่อประทังหิว โดยร้องขอแม่วัวว่า

"นังวัวเอ๋ย... ข้า 2 คน ขอดูดนมเจ้า แล้วเมื่อไปถึง ข้าทั้ง 2 จะเลี้ยงดูเจ้าและลูกเป็นอย่างดี"

แม่วัวได้ฟังดังนั้น ก็นึกสงสาร แต่ใจก็กลัวว่า ถ้าให้ดื่มน้ำนมจนหมด ก็จะไม่เหลือให้ลูกวัวในท้อง แม่วัวท้องแก่ จึงตอบกลับ 2 ตายายว่า

"ตาจ๋า ยายจ๋า... ถ้าท่านทั้งสองเหนื่อยและหิว ข้าก็ยินดีแบ่งน้ำนมให้ท่านทั้ง 2 ดื่ม แต่มีข้อแม้ว่า ถ้าท่านดื่มน้ำนมของข้า จนหมดไม่เหลือให้ลูกในท้องของข้า ขอให้น้ำนม ที่ท่านดื่มไป ทำให้ท่านท้องอืด ท้องเฟ้อ"

2 ตายาย ได้ยินดังนั้น ก็รับปากกับแม่วัว

"ได้ พวกข้าสัญญา"

แต่เนื่องด้วยความหิว ทำให้ 2 ตายาย ดูดน้ำนมของแม่วัวจนหมด หนำซ้ำยังคว้ามีด มาคว้านท้องแม่วัว เพื่อเอาลูกออกมา แล้วก็เชือดแม่วัวเป็นอาหาร โดยหวังว่าจะเอาลูกวัว ไปเลี้ยงแทน

จนมาถึงหน้าประตูเมือง ตากับยาย ก็เกิดอาการท้องไส้ปั่นป่วน ท้องอืด ท้องเฟ้ออย่างรุนแรง เนื่องมาจากผิดคำสัญญาที่ให้ใว้กับแม่วัว

และเมื่อตาก้าวข้ามประตูเมือง เทพประจำประตูเมืองผู้ตรวจตราสิ่งมีชีวิต ก็สาปให้ตา กลายเป็นหมาเน่า ลอยตามน้ำกลับไปยังเมืองที่ขายวัวดังเดิม

เมื่อยายได้เห็นดังนั้น ก็เกิดกลัว จึงถามเทพทั้ง 2 ว่า เหตุใด ท่านจึงไม่ให้ตาผ่านเข้าเมือง

เทพผู้ตรวจตราสิ่งมีชีวิต ตอบกลับมาว่า
"สามีของเจ้า มีสิ่งที่เป็นนมเน่าบูดอยู่ในท้อง ข้าจึงต้องเสกให้เป็นหมาเน่า ลอยกลับไปยังที่ๆเจ้ามา"

เมื่อยายได้ยินดังนั้น จึงได้แต่นั่งเฝ้าลูกวัวอยู่หน้าประตู พรางก็คิดหาวิธีไป ปวดท้องไป จนในที่สุด ก็นึกขึ้นได้ ว่าต้องถ่ายของเสียออกจากท้องเสียก่อน

ว่าแล้วยายก็ถกผ้าถุง นั่งเบ่ง จนได้ขี้ก้อนใหญ่ ยาวขวางหน้าประตูเมือง

แล้วยายก็เอ่ยถาม เทพผู้ตรวจตราสิ่งมีชีวิตว่า "ที่นี้ ท่านก็สาปข้าไม่ได้แล้วใช่ไหม?"

เทพผู้ตรวจตราสิ่งมีชีวิต ตอบกลับมาว่า "ใช่ ข้าสาปเจ้าไม่ได้แล้ว"

ยายจึงกระโดดโลดเต้นดีใจ รีบจูงลูกวัว เข้าไปในเมือง

แต่ทันใดนั้นเอง ทันทีที่ยายก้าว ข้ามประตู เทพผู้ตรวตราสิ่งไม่มีชีวิต ก็สาปยายให้เป็นหมาเน่าในบัดดล เนื่องจากยายดีใจที่ได้เข้าเมือง จนเผลอเหยียบขี้ที่ตัวเองถ่ายใว้ ติดฝ่าเท้าตามไปด้วย

ตั้งแต่นั้นมา ชาวล้านนา ที่เดินผ่านไปผ่านมา ต้องระวัง ไม่เหยียบขี้ก้อนนี้เป็นอันขาด ถึงจะเข้าเมืองได้ เพราะมันอยู่ตรงประตูเมือง
แต่ก็ไม่วาย ยังมีคนเผลอเหยียบ ก็พากันอุทาน ทุกครั้งที่ได้เหยียบ ก่อนจะโดนสาปเป็นหมาเน่าว่า

"Holy Shit! (พระเจ้า! ขี้!)"

ตั้งแต่นั้นมา ขี้ก้อนนี้ เลยได้สมญานามว่า " พระเจ้าขี้ประตูเมือง" และภายหลัง ก็เรียกเพี้ยนมาเป็น "พระเจ้ามูลเมือง"

ส่วนพวกที่ถูกสาปเป็นหมาเน่า เมื่อลอยกลับไปยังที่ต่างๆ ก็กลับไปเกิดใหม่เป็น หมาหางแดง
ส่วนลูกวัว ที่เข้าตัวเมืองล้านนาไปได้ ก็ไปเติบโต ออกลูกออกหลาน และเมื่อตาย ก็ไปเกิดใหม่เป็นมนุษย์บางจำพวก ที่ยังคงถูกจูงจมูกทุกชาติไป

แล้วเมื่อขี้ก้อนนี้ โดนเหยียบจนแห้ง ก็สลาย ไปเกิดใหม่ในชื่อ

"ทักษิณ ชินวัตร"

เครดิต Anakinta

link http://forum.seritha....php?f=2&t=5328

#12 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

"ทักษิณ มีบุญเย๊อะ เลยรอดคุก จะตามจับตามล่าอย่างไรก็จับไม่ได้เสียที"

ตรรกะมันต้องเป็นแบบนี้ต่างหากครับ :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

แน่นอน ไอ้นี่มีบุญ ( ท่วมหัว) มีเงินทองมหาศาล วัน ๆ.

จะไปนอนประเทศไหนก็ได้ ไปกินประเทศไหนก็ได้. ไป-

ถ่ายทุกข์ประเทศไหนก็ได้. แบบว่า รวย(..ิ...หาย ) :angry: :ph34r:

#14 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

แม้วมีบุญจริงๆ
  • แค่ไปยืนกุมเป้าให้กับพวกรัฐประหาร ก็รวยขึ้นมาได้ง่ายๆ
  • มีลูกๆที่แสนประเสริฐ เข้าเรียนที่ไหนก็ได้ในประเทศ ไม่ต้องแคร์คนที่โดนเบียดบัง โดนโกง
  • ลูกคนโต ทำกิจการงานใดๆก็ประสบความสำเร็จ เจริญรุ่งเรือง
  • มีเมีย เมียก็ทนรังสีบุญของแม้วไม่ไหว ต้องแยกตัวออกไป
  • มีชีวิตอิสระในโลกกว้าง ชีพจรลงเท้า ไปโน่นมานี่ ไม่ได้หยุดพัก
  • มีลูกน้องที่ต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย จนติดคุกไปหลายราย
  • พูดกลับไปกลับมา โกหกหน้าด้านๆยังไง สาวกก็เชื่อหัวปักหัวปำ

ว่าแต่ มีบุญมากขนาดนี้
ทำไมขยันสะเดาะเคราะห์ตัดกรรมบ่อยๆ

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

"ทักษิณ มีบุญเย๊อะ เลยรอดคุก จะตามจับตามล่าอย่างไรก็จับไม่ได้เสียที"

ตรรกะมันต้องเป็นแบบนี้ต่างหากครับ :lol:

"ทักษิณ มีบุญเย๊อะต้องอยู่ต่างประเทศ หนีคุกนานแค่ไหน ก็กลับเมืองไทยไม่ได้เสียที"

ตรรกะมันต้องเป็นแบบนี้ต่างหากค่ะ :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

แล้วถ้ามันสิ้นบุญ เอ็งจะเบิกตังค์กะใครล่ะทีนี้ :lol:

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

จริงครับ เห็นต่อท่อน้ำเลี้ยงแจกจ่ายบุญให้แกนนำ
เอาบุญไปซื้อบ้านซื้อรถกันเป็นว่าเล่น
ท่านทักษิณเป็นคนดี มีบุญให้ใช้จริงๆ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

แบบนี้เขาเรียกหนีคุกครับ ไม่ใช่รอดคุก

#19 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

"ทักษิณ มีบุญเย๊อะต้องอยู่ต่างประเทศ หนีคุกนานแค่ไหน ก็กลับเมืองไทยไม่ได้เสียที"

ตรรกะมันต้องเป็นแบบนี้ต่างหากค่ะ :lol:

พวกเสื้อแดงไม่มีบุญ เลย ร้องขอส่วน บุญ แบมือแบเท้า จาก รบ จาก ทักษิณ อยู่ทุกวันนี้ไง
ทักษิณตาย พวกเสื้อแดงสงสัย อดตาย คิดไม่เป็น 5555555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#20 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ผู้มีบุญ หนีคุกไปกี่ปีแล้วครับ

โอลิมปิก น๊อครอบ แล้วน่ะเนี่ย

#21 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

เอาแม้วไปเปรียบสารพัดเทพ....

อองซาน ซูจี เนลสัน เมนเดลล่า เป็นเจ้า เป็น เจี้ยว สารพัด..

สุดท้ายเรื่องจริง มันก็แค่นักโทษหนีหมายจับ

:D

#22 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

มีเงินเยอะแต่หาความสุขไม่ได้ทั้งครอบครัว อยากกลับบ้านใจจะขาดก็กลับไม่ได้ น่าสมเพช มันน่าจะเป็นคนบาปมากกว่า ยุยงให้ผู้คนแตกแยก จนบ้านเมืองลุกเป็นไฟ กรรมติดจรวดจริงๆ ไอ้เหลี่ยมเอ๊ย :(

#23 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

แบบนี้เขาเรียกหนีคุกครับ ไม่ใช่รอดคุก

เป็นผลพวงรัฐประหารครับ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#24 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

เป็นผลพวงรัฐประหารครับ :lol: :lol: :lol:

แว๊ก เสี่ยแม๊วโดนตะหานจับ :D :D :D

#25 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ยุคนี้มันคงสำคัญจริงๆ

จนทำให้เราได้เจอ คนประเภท "เห็นกงจักรเป็นดอกบัว"

แต่ก่อนเราก็คิดว่าเป็นแค่สุภาษิต เป็นแค่สิ่งเตือนใจ แต่ตอนนี้ แค่เอาเงินมาล่อ วาดวิมานในอากาศให้เห็น ก็จูงพวกมันได้แล้ว

#26 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ถ้าไม่มารับโทษ.ก็ไม่ควรจะกลับมา.แค่นี้ บ้านเมืองก็บรรลัยพอแล้ว

ลูกเต้าเลยทำตัวเหมือน..ลูกสาวเจ้าพ่อ มาเฟีย...ยิ่งใหญ่คับประเทศ

ผู้หลักผู้ใหญ่ ระดับเจ้ากระทรวงฯ ยังต้องสงบปากคำให้ มันโอหังบัง-

อาจกันทั้งตระกูล. ไอ้พวก ลิ่วล้อ. ก็ไม่รู้ว่าตัวเองออกมาปกป้องคน

ถูกหรือคนผิด. ไม่มีสมองจะคิดกันแล้ว เดี๋ยวนี้กลายเป็นว่า ผิด-ถูก

ไม่รู้ กูชอบของกูแบบนี้. บ้านเมืองมี กฏหมาย แต่ไม่สนใจ. กลับว่า

กฏหมายไม่เป็นธรรมอีก ต้องแก้ให้กูถูก จึงจะว่ากฏหมายดี บ้านเมือง

เป็นแบบนี้ไปแล้ว. ใครคิดจะออกมาแก้ไข ก็ระเบิดหัวมันซ๊ะ..อยู่กัน

แบบนี้ อีกหน่อยประเทศมันก็เหลือแต่กระดูก .....ลูกหลานหนี้ท่วม-

หัว. ไอ้คนคิดก็คิดกันไป...ไอ้คนเฉย ก็เฉยกันไป. ดีเหมือนกัน .....!!!

#27 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ทำประโยชน์ให้เเก่วงศ์ตระักูลเเละพรรคพวกตัวเอง

#28 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

มีบุญเยอะจริงๆนั่นแหละ ถึงได้รวย

แต่กรรมที่ทำมันเยอะกว่า เพราะไอ้ที่รวยเพราะมันโกง แถมเผาทำให้ชาวบ้านเดือนร้อน จนป่านนี้ไม่ได้กลับบ้านซักที

Edited by Fus Ro dah, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:48.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#29 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ขออวยพรให้นางยก คอ นก รีต มีบุญเหมือนพี่ เป็นผีไม่มีศาลเหมือนกัน

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

ทำผิดกฏหมายแล้วได้เป็นผู้มีบุญ !!!

งี้เด็กแว๊นซ์ชน here ตายก็จัดว่ามีบุญอ่ะดิ ???

ปล.ห้ามเรียกตำรวจว่า here / แต่เรียก here ว่าตำรวจได้ :lol:

งี้เด็กแว๊นซ์ชน "ขี้ข้าทักษิณ" ตายก็จัดว่ามีบุญอ่ะดิ ???

ถ้าไม่ได้บุญ ผมจะประท้วง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

เออ..เออ...คือผมขอโทษนะที่ไม่สุภาพ..เพราะมันเก็บไว้ไม่อยู่จริงๆ ครับ

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#32 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

เป็นบุญของตระกูลชินวัตรครับ :)
I've got the moves like Jagger~~~

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

คลิป ! โห่ไล่ปู ขณะถวายรายงาน

โดย อานุง อัน รามา, วันนี้, 21:04

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#34 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

ใช่ครับ..ทักษิณเป็นคนมีบุญ ได้ขึ้นเป็นถึงนายกและมีประชาชนบางส่วนที่รักเขา
ขนาดยอมพลีกายถวายชีพให้ได้มากขนาดนี้

แต่เพราะพฤติกรรมและนิสัยอันบัดซบของตัวทักษิณเอง แทนที่เขาจะได้เป็นนายก
ที่มีคนรักและได้ดำรงตำแหน่งจนครบ 2 สมัยอย่างสง่างามกลับโกงกินจนต้องกลายมา
เป็นนักโทษ ต้องระหกระเหินออกนอกประเทศจนได้ฉายา "คนหนีคุก" แถมโดนคน
ครึ่งค่อนประเทศประนามสาปแช่งอีก

ทักษิณมีเงินมากแค่ไหนก็ไม่สามารถเข้ามากินข้าวในบ้านเกิดได้อย่างสง่าผ่าเผย
ตอนกลางคืนจะนอนหลับสนิทโดยไม่ผวาตื่นกลางดึกได้บ้างเปล่าก็ไม่รู้ อุตส่าห์
มีบุญก็เหมือนไม่มีเพราะมันโดนกลบด้วย"บาป" ไปหมดแล้ว ทักษิณเอาบุญที่ตัวเองมี
ไปทิ้งน้ำเพราะ "ความไม่รู้จักพอ" อย่างน่าเสียดาย

หากทักษิณเป็นคนที่รู้จักพอ มีสำนึกผิดชอบชั่วดี และรู้จักละอายต่อบาปกว่านี้
เขาคงสามารถใช้ "ความมีบุญ" ของตัวเองได้คุ้มค่ากว่านี้

ปล. แต่หากสาวกแดงเรียกการร่อนเร่ของทักษิณว่า "มีบุญ" จริง ผมว่าเขาคงมีปัญหา
ทางสมองแน่แล้วล่ะครับ คนปกติที่ไหนเห็นคนหนีคุกหัวซุกหัวซุนว่า "มีบุญ" เฮ้อ...

#35 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

เป็นบุญของตระกูลชินวัตรครับ :)

รู้ว่าเป็นบุญของตระกูล แต่กลับไม่สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน