Jump to content

- - - - -

วิเคราะห์กระทู้ในราชดำเนินวันนี้ จะมีกระทู้ชื่นชมนายกปูเป๋อมากกว่าชื่นชมพระบารมี

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

อวยกันไปว่าปูจัดงานดี

ทำประชาชนปรองดอง

พี่ชายทำไว้ดี น้องทำได้ดีตาม

ประชาชนตาสว่าง ร่วมกับแดง

ฯลฯ

ส่วนเนื้อหาเกี่ยวกับท่าน และประชาชนที่มาร่วมจะพูดน้อย

#2 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ลากดำนา มีอะไรในเว็บนี้ที่ให้คุณค่าแก่ประเทศชาติมั่ง วันๆมีแต่ทำลายนำมาซึ่งความฉิบหายแก่แผ่นดิน
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

เข้าไปแวะเวียนดูที่บ้านเรี่ยราด ก็พบแต่ตัวอัปรีย์ตั้งกระทู้ในวันนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

*
POPULAR

ว่าแล้ว พวกควายแดงต้องเอาเรื่องประชาชนมากันเยอะ ไปอวยนังปู เหมือนที่มันเคยอวยไอ้แม้ว
ในหลวงท่าน จะเสด็จออกมหาสมาคม เป็นพระประสงค์ของท่าน ไม่เกี่ยวกับรัฐบาล
ฉนั้นพวกควายแดงและรัฐบาลอย่ามาเอาหน้า ว่าเป็นเพราะรัฐบาลจัดงานให้
ชาวบ้านไปกันเยอะ ก็ไม่ใช่ไปเพราะรัฐบาลสั่ง แต่ชาวบ้านไป เพราะรักในหลวง ชาวบ้านไปด้วยใจ

Edited by Bookmarks, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:22.

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ปล่อยพวก ไม่มีพ่อ เห่าไปเถอะ ทำใจ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

พ่อพวกเค้าอยู่ดูไบคับ

#7 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

คนไม่รัก ย่อมไม่เข้าใจ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

รัก พ่อทักกี้ ใช่ไหม ท่าน ชั่งไข่

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

รัก พ่อทักกี้ ใช่ไหม ท่าน ชั่งไข่

ปฏิเสธค่า หนูรักในหลวง แต่ไม่รักทักกี้เลยค่ะ

ไม่จำเป็นต้องรักทักกี้ เพราะทักกี้ ทำลายความรัก ที่คนไทยมีต่อกันค่ะ
ทักกี้ผิด ที่ทำให้คนไทย ไม่สามัคคีกันค่ะ
หนูเกลียดทักกี้ ในข้อหา แบ่งแยกคนไทย ค่ะ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

เอาไรมากกับสถานที่ไร้สาระของควายแดง

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ก็ลองไปถามสิครับ ว่าประชาชนไปเพราะพระองค์ท่าน

หรือเพราะ รัฐบาล อยากให้ไป

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

เห็นภาพในทีวีแล้ว น้ำตาจะไหล ดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย ใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร

#13 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ใน fb ก็มีเหมือนกันค่ะ อะไรดีดีก็เอาเป็นผลงานตัวเองหมด มีคนมาคอมเม้นท์อีกว่าปี รบ. มาร์คจัดไม่ได้อย่างนี้ พอดีปีนั้นไม่ได้อยู่เมืองไทย ใครพอเล่าได้บ้างคะว่าเป็นไง ขอบคุณค่ะ

Attached Images

#14 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ตามคาด

ในราดดำนา

กระทู้ชม ปูเป๋อ ชมตระกูลชิน เริ่มบานสพั่ง

555

Edited by kukkuk, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24.

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ชาวบ้านรักในหลวง จึงออกไปแสดงความจงรักภักดี ไม่เกี่ยวกับรัฐบาลเลย กลับมีพวก 18 มงกุฎ ควายแดง แอบอ้างเอาความดีความชอบ ว่าที่ประชาชนออกไป เพราะอีปู จัดงานให้ และอ้างว่าเพราะอีปู จงรักภักดี คนถึงได้ออกไปกันมาก คนไม่เลว คิดแบบนี้ไม่ไ้ด้หรอก เห็นความคิดพวกควายแดงแล้ว อนาถ

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ใน fb ก็มีเหมือนกันค่ะ อะไรดีดีก็เอาเป็นผลงานตัวเองหมด มีคนมาคอมเม้นท์อีกว่าปี รบ. มาร์คจัดไม่ได้อย่างนี้ พอดีปีนั้นไม่ได้อยู่เมืองไทย ใครพอเล่าได้บ้างคะว่าเป็นไง ขอบคุณค่ะ

- ทุกรัฐบาล ไม่ว่าใครจะเป็นนายกรัฐมนตรี ก็ต้องจัดพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษาให้ในหลวงตามธรรมเนียมปฏิบัติทุกปี

- ปกติแล้ว การเสด็จออกมหาสมาคมในพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา 5 ธันวาคม ตั้งแต่ปี 2494 เป็นต้นมา จะจัดที่พระที่นั่งอมรินทรวินิจฉัยฯ ในพระบรมมหาราชวังเป็นประจำทุกปี อย่างของรัฐบาลก่อน(รัฐบาลอภิสิทธิ์) ก็จัดที่พระที่นั่งองค์นี้เหมือนกับรัฐบาลก่อนๆ ที่ผ่านมา เว้นแต่มีโอกาสพิเศษเป็นการเฉพาะ อย่างพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาตามรอบนักษัตร อย่าง 60 พรรษา, 72 พรรษา, 84 พรรษา หรือ 80 พรรษา ซึ่งจะมีตราสัญลักษณ์ที่ออกแบบมาสำหรับงานนี้โดยเฉพาะ ก็จะจัดพระราชพิธีที่สถานที่อื่น เช่น สนามหลวง พระที่นั่งจักรีมหาปราสาท พระที่นั่งอนันตสมาคม

- ส่วนการเสด็จออกมหาสมาคมในปีนี้ หากการเลือกสถานที่จัดงานเป็นพระราชวินิจฉัยส่วนพระองค์ ผมก็มิบังอาจก้าวล่วง

แต่สิ่งที่ผมเชื่อก็คือ ในหลวงทรงมีบุญญาธิการเหนือเรา ในฐานะพระประมุขของชาติ
ใครทำอะไรต่อหน้าและลับหลังทั้งกาย วาจา ใจ กับพระองค์ท่านในทางที่ไม่ดี ชีวิตของคนๆ นั้นจะมีอันเป็นไปครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:04.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 alberteno

alberteno

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

เท่าที่จำได้ รัฐบาลไหนจัด ประชาชนก็คับคั่งเสมอครับ

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

เมื่อก่อนเคยลบหลู่ เสียดสีสถาบันกษัตริย์เสียๆ หายๆ พอมาคราวนี้เอาสถาบันกษัตริย์มาอ้างความชอบธรรมให้รัฐบาล ไม่อายฟ้า อายดิน และอายสายตาประชาชนเลย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

เท่าที่จำได้ รัฐบาลไหนจัด ประชาชนก็คับคั่งเสมอครับ

จริงครับ

#20 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป
วันนี้พอปูกล่าวจบ เราได้ยินเสียงประชาชนโห่ด้วยล่ะ

Now!  Restart Thailand  

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

#22 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

จัดไปความเห็นเดียว มีคำอวยพรกลับมาสามสิบกว่า อีกแป๊บ กระทู้โดนลบ

หมิ่นอีปูนี่โดนประชาธิปไตยจัดหนักจริงๆ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#23 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ไม่แปลกใจเลย และไม่เคยไปราชดำเนินเกือบ3ปีแล้ว
ขอคุณที่เอามาบอก แต่จริงๆแล้ว ผมไม่สนใจเรื่อง ควายๆ

#24 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

แต่วันนี้ที่เรานั่งหลังหางม้าพระบรมรูปทรงม้า

ตั้งแต่คุณปูเอ๋อออกมาเห็นมีประชาชนโห่ไล่นะฮะ

เราก็เผลอตัวโห่ไปด้วย ถึงแม้จะรู้สึกว่าเป็นการไม่สมควร

แต่พอเห็นหล่อนพร้อม สมศักดิ์ฆ้อนปลอมออกมารู้สึกเซ็งกันเลยทีเดียว

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#25 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ปล่อยพวก ไม่มีพ่อ เห่าไปเถอะ ทำใจ

พ่อพวกเค้าอยู่ดูไบคับ

จริงครับ นึกขึ้นได้ว่าไอ้พวกนี้มันถูกพ่อมันทิ้งจนขาดความอบอุ่น
หนีคดี หนีศาล ร่อนเร่ไปทั่วโลก บ้านก็กลับไม่ได้
ต้องปล่อยให้ลูก ๆ กำพร้าพ่อ
นี่ล่ะหนา เพียงแค่คิดดี ทำดี ชีวิตก็ไม่อัปรีย์ได้ขนาดนี้หรอก

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

กระแสแรงก็ขอขี่กระแสหน่อย เดี๋ยวพรุ่งนี้มันก็กลับมาเสียดสีสถาบันกันเหมือนเดิม
ไม่รู้จะใช้คำไหนด่าดีกับคนพวกนี้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#27 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

รับกี่ใบดีค่ะ ขายถูกๆ :wacko:

#28 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

รับกี่ใบดีค่ะ ขายถูกๆ :wacko:

นิสัย....
หากินทุกแห่งหน
ไม่ดูกาละเทศะเล้ยย.....

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป
วันนี้พอปูกล่าวจบ เราได้ยินเสียงประชาชนโห่ด้วยล่ะ

อันนี้จริง ยืนยันได้

ผมอยู่ตรงแถวถนนพิษณุโลก พอหน้านังปูโผล่บนมอนิเตอร์ ประชาชนต่างโห่พร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ผมก็ได้ยินเสียงโห่นะ ยังนึกอยู่เลยว่า โห่อะไรกัน อ้อ โห่นังปูนี่เอง

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน