Jump to content

- - - - -

พวกคลั่งปฏิทินมายัน+วันสิ้นโลก เค้าหายไปไหนกันหมดอะ?

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

พวกคลั่งปฏิทินมายัน+วันสิ้นโลก เค้าหายไปไหนกันหมดอะ?

เห็นตอนก่อนปี2012ออกมาฟันเฟิร์มกันใหญ่

พอเข้าปีนี้ ยังไม่ระเบิด เค้าก็บอกนี่เพิ่งต้นปี

ตอนนี้ปลายปีแล้วอะคับ เค้าหายไปไหนกันหมดหยอออออออPosted Image

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:36

ตามปฏิทินบอกว่าวันที่ 21 ธันวาครับ รออีกนิ๊ด
link นี้เอาไว้อ่านเล่นๆ :) http://www.december212012.com/

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:43

:angry: หนีไปนอกโลกแล้วซิ่ จะให้อยู่รอโลกแตกหรือไงกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:43

เห็น ดร.สมิธ ออกมาบอกอีกแล้วครับว่า "ให้ระวังพายุสุริยะบ้าบออะไรนั่นอีกแล้ว!!!........." -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เห็น ดร.สมิธ ออกมาบอกอีกแล้วครับว่า "ให้ระวังพายุสุริยะบ้าบออะไรนั่นอีกแล้ว!!!........." -_- -_-

เบื่อไอ้บ้านี่เหมือนกันสร้างความเดือดร้อนไปทั่ว

ตอนนี้ที่บ้านทะเลาะกันแทบบ้านแตกเพราะพ่อกลัวโลกเกิดภัยพิบัติเลยจะเอาเงินที่สะสมไว้กินตอนแก่ไปซื้อที่ดินแถวสีคิ้ว

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

^_^ แตกจริงสิ เฮ้ออออ จะหมดหนี้แล้ว ดีๆๆๆ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

*
POPULAR

พนันกันเอามั้ย

เอาทรัพย์สินที่มีทั้งหมดแทงเลย

ผมแทงฝั่งโลกไม่แตก

ถ้าโลกแตกก็เอาทรัพย์สมบัติผมไปให้หมดเลย -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

ผมฮาที่ฝรั่งเศสหรือประเทศอะไรสักอย่าง ที่มีคนตื่นกันมาก จนรัฐต้องสั่งปิดภูเขาแห่งหนึ่ง เพราะมีคนที่เชื่อเรื่องโลกแตกกำลังจะแห่กันอพยพไปอยู่บนภูเขาลูกนั้น :lol:

#9 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ผมแนะนำให้ลองดูสารคดี Doomsday Prepper ของ NAT Geo ครับ คือมีคนจำนวนหนึ่งเชื่อว่าจะมีหายนะเกิดขึ้นกับโลกของเราในชั่วอายุขัยของเรานี่แหละ คนพวกนี้จะเตรียมตัวรับมือกับเรื่องราวที่คิดว่าจะเกิดขึ้น เช่น หายนะจากเศรษฐกิจตกต่ำจนเงินไม่มีค่า หายนะจากภูเขาไฟที่ Yellow Stone ระเบิด หรือหายนะจากการจู่โจมของผู้ก่อการร้าย

คนพวกนี้ฝึกกันอย่างจริงจัง เริ่มจากการสะสมอาหารและน้ำ การป้องกันตัว การหลบภัย เค้าไม่คิดว่าตัวเองเพี้ยนนะครับ เพราะการเตรียมตัวย่อมดีกว่าคนที่ไม่ได้เตรียม ว่าง่ายๆคือเค้าไม่ประมาทนั่นแหละ

คนไทยคงไม่ค่อยได้คิดถึงเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เพราะบ้านเราไม่เคยมีมหันตภัยร้ายแรงมาก หรือมีก็ฟื้นตัวได้ไม่ยาก ยกเว้นน้ำท่วมเมื่อปีที่แล้วที่จริงๆแล้วเกิดจากการบริหารน้ำที่ผิดพลาดมากกว่าที่จะเป็นภัยธรรมชาติจริงๆ แต่ฝรั่งที่อยู่ในพื้นที่ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมา จะเป็นหรือตายขึ้นอยู่กับความเตรียมพร้อม เค้าเอาจริงกับมันมาก จริงๆบ้านเราก็น่าจะได้บทเรียนบ้างอย่างจากเมื่อปีที่แล้วนะครับ ตอนนั้นท่วมที่ไม่สามารถผลิตและขนส่งสินค้าอุปโภคบริโภคได้ ตอนนั้นของบางอย่างมีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้

#10 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ผมแนะนำให้ลองดูสารคดี Doomsday Prepper ของ NAT Geo ครับ คือมีคนจำนวนหนึ่งเชื่อว่าจะมีหายนะเกิดขึ้นกับโลกของเราในชั่วอายุขัยของเรานี่แหละ คนพวกนี้จะเตรียมตัวรับมือกับเรื่องราวที่คิดว่าจะเกิดขึ้น เช่น หายนะจากเศรษฐกิจตกต่ำจนเงินไม่มีค่า หายนะจากภูเขาไฟที่ Yellow Stone ระเบิด หรือหายนะจากการจู่โจมของผู้ก่อการร้าย

คนพวกนี้ฝึกกันอย่างจริงจัง เริ่มจากการสะสมอาหารและน้ำ การป้องกันตัว การหลบภัย เค้าไม่คิดว่าตัวเองเพี้ยนนะครับ เพราะการเตรียมตัวย่อมดีกว่าคนที่ไม่ได้เตรียม ว่าง่ายๆคือเค้าไม่ประมาทนั่นแหละ

คนไทยคงไม่ค่อยได้คิดถึงเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เพราะบ้านเราไม่เคยมีมหันตภัยร้ายแรงมาก หรือมีก็ฟื้นตัวได้ไม่ยาก ยกเว้นน้ำท่วมเมื่อปีที่แล้วที่จริงๆแล้วเกิดจากการบริหารน้ำที่ผิดพลาดมากกว่าที่จะเป็นภัยธรรมชาติจริงๆ แต่ฝรั่งที่อยู่ในพื้นที่ถ้าเกิดเรื่องขึ้นมา จะเป็นหรือตายขึ้นอยู่กับความเตรียมพร้อม เค้าเอาจริงกับมันมาก จริงๆบ้านเราก็น่าจะได้บทเรียนบ้างอย่างจากเมื่อปีที่แล้วนะครับ ตอนนั้นท่วมที่ไม่สามารถผลิตและขนส่งสินค้าอุปโภคบริโภคได้ ตอนนั้นของบางอย่างมีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้

ผมว่าก็ดี มานเหมือนกิจกรรมอย่างหนึ่ง และเป็นการเตรียมพร้อมไปในตัว ไม่เกิดก็ดีไป

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#11 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

คนที่บ้านตั้งฉายาให้ว่า นกแสก เพราะเรื่องดีไม่มา มาเมื่อไหร่ มีแต่ข่าวร้าย :D

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#12 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ไม่ต้องเป็นห่วงโลกหรอก ห่วงประเทศไทยดีกว่า มันคงจะแตกในอีกไม่กี่ปีนี้แล้วแน่ๆ
เก็บเงิน เก็บทองเข้าไว้เถอะ ช่วงนี้ อาจช่วยให้รอดได้ง่ายขึ้น
แต่ถ้าไม่มีอะไร ก็ถือซะว่าเก็บไว้ เพื่ออนาคต ต่อตนเองและลูกหลาน

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

รอดูอยู่เหมือนกัน อยากรู้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ไม่ต้องเป็นห่วงโลกหรอก ห่วงประเทศไทยดีกว่า มันคงจะแตกในอีกไม่กี่ปีนี้แล้วแน่ๆ
เก็บเงิน เก็บทองเข้าไว้เถอะ ช่วงนี้ อาจช่วยให้รอดได้ง่ายขึ้น
แต่ถ้าไม่มีอะไร ก็ถือซะว่าเก็บไว้ เพื่ออนาคต ต่อตนเองและลูกหลาน

เห็นด้วย ถ้ารัฐบาลยังเดินหน้าจำนำข้าว

ประเทศไทยแตกเร็วๆนี้แน่นอน ฟันธง ! B)
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#15 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ถึง userผมจะ 2012 แต่ผมไม่ได้เชื่อนะค้าบบบ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#16 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

เค้าหนีไปขุดรูอยู่ ใครๆก็รู้ -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ถ้าโลกแตกจริง อยากดูไอ้พวกชอบตะแบงจะไปทำยังไงในนรกเหมือนกันฮะ <_<
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

จะน้ำท่วมโลก จะไวรัสระบาด เกิดซอมบี้ อย่างไง ก็ไม่น่ากลัวเท่ามีอิปูกับสาวกควายแดงในประเทศหรอก

ลองมีอิปูในประเทศคุณแล้วคุณจะรู้ว่ามีอะไรที่น่ากลัวกว่าภัยพิบัติเยอะ ภับพิบัติรับมือได้ แต่กับผู้นำอย่างอิปู ตูละหนาววววว

#19 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ไก่กับไข่ อะไรเกิดก่อนกัน?
ตอบได้โลกแตกแน่นอน ไม่ต้องรอ พ.ศ. เพราะเป็นคำถาม "โลกแตก" เฮ
^_^

ขำๆ ฮะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#20 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ต้องดูสารคดี The Universe (history channel, ใน youtube ก็เหมือนจะมีแต่ไม่ครบ)
พอมีความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับจักรวาลและอวกาศก็จะไม่มาตื่นเต้นกับคำทำนายบ้าบออะไรพวกนั้น

หลายคนยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาพบแผ่นใหม่แล้ว ปฏิทินมายันนั่นน่ะ

ขำอย่างนึงพวกฝรั่งที่หลงเชื่อลัทธิวันสิ้นโลกพากันขายทรัพย์สินเอาเงินไปบริจาคให้เจ้าลัทธิ
สุดท้ายโลกไม่แตก แต่หมดตัว ฆ่าตัวตาย

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ไม่ต้องกลัวๆๆ

:lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#22 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

แตกก็ดี พรุ่งนี้เลยยิ่งแจ่ม ขี้เกียจไปทำงานคอดๆ

#23 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

รวมหัวกันอยุ่เว็บ พลังจิต ครับ

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

ได้ดูเหมือนกันครับ เค้าซีเรียสกันมากๆเลยเนอะ
สาวอ้วนหลายๆคนในสารคดี วิ่งเร็วม้ากกก แปลว่าฝึกมาดี

แต่ผมดูแล้ว ยอมรับนะครับว่ามีประโยคนึงแว่บมาในหัวเลย
"เค้าเอาเวลาไปหมกมุ่นกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึง จนลืมใช้ชีวิตอยู่กับปัจจุบันไปเลย"
gladiator 1.jpg

#25 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

รู้แต่ว่าตอนนี้ถังแตกครับ :wacko:

#26 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

พนันกันเอามั้ย

เอาทรัพย์สินที่มีทั้งหมดแทงเลย

ผมแทงฝั่งโลกไม่แตก

ถ้าโลกแตกก็เอาทรัพย์สมบัติผมไปให้หมดเลย -_-

ขออยู่ข้างด้วยครับ

Edited by บุคคลทั่วไป, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

เข้าไปดูเว็บ "พลังจิต" แล้วหรือยัง
ผมว่าพวกนี้เป็น "ลัทธิ" ไปแล้วละ เป็น "ลัทธิวันสิ้นโลก"
อันไหนไม่เกิด ก็ทิ้งไป แล้วก็หาวันใหม่มาจ่อคิวไปเรื่อยๆ
พอดีว่า 2012 หนังมันทำเทคนิคเหมือนจริงมาก คนเลย
ตกใจกลัวกันเยอะกว่าพวกปี 2000 ซึ่งโยงไปทางศาสนา
มากกว่า เดี๋ยวนี้ลัทธิ "วิทยาศาสตร์เก๊" มันครองเมือง เรื่องเกี่ยวกับ
ศาสนากลายเป็นเอามาใช้ในการก่อการร้ายเสียมากกว่า

#28 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

แตกจริงป่าวเพ่ !!! :lol: :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#29 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

โลกแตกหรือไม่แตก ผมไม่รู้
แต่ปูน้ำแตกไปแล้ว อันนี้ผมรู้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน