Jump to content

- - - - -

โรงเรียนช่างกลอุดรธานี

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

คือ โรงเรียนช่างกลอุดรธานี ได้ทำการโพสต์รูป

ไม่เอาทักษิณ ไม่เอาประชาธิปัตย์

แต่จะเลือกในหลวง ประมาณนี้แหละครับ

แต่คราวนี้ โพสต์แรกกลับบอกว่า ไม่สมควร

เพราะจำให้ให้โรงเรียนเสียชื่อเสียง

ผมก็เลยอดไม่ได้ ก็เลยจัดไปสักดอกสองดอก

เลยอยากให้เพื่อน ๆ ใน เสรีไทย ได้รับรู้นะครับ

ว่าคนอุดรอีกเยอะที่ไม่เอาทักษิณครับ

ที่มา : http://www.facebook....f_t=photo_reply

ทักษิณถูกจำคุก 2 ปี ไม่เห็น ชาวโลกรู้สึกอะไรเลย แต่ นางอองซานถูกกักขังอยู่ที่บ้าน ทั่วโลกกลับเรียกร้องให้นางอองซาน 2มาตรฐานจริง ๆ

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

สังเกตุไม่ยาก ไอ้พวกกลางเนี่ย
ต่อให้บอกชัดเจน ว่า ไม่ฝักใฝ่ ปชป. ไม่ใช่ีขึ้ข้าทักษิณ
แต่บอกเป็นข้ารองพระบาท ชื่นชมในหลวง ชืี่นชมความดี รักชาติ

ไอ้พวกนี้มันจะร้อนตัว รีบออกมาบอกว่าไม่เหมาะสม
มันร้อนตัว เืดือดร้อนจะเป็นจะตาย ที่มีคนรักในหลวง

ดูไม่ยาก ดูไม่ยาก
้ยินดีต้อนรับนะครับ

ปล. โรงเรียนเก่าพี่ชายผมเอง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

เรื่องแค่นี้(รุ่นพี่-รุ่นน้อง) ช่างกลฯ ก็ออกมา.โต้กันแบบ.พิกล..

แค่.พิจารณา.ว่าสิ่งที่ทำนั้น ( ดีหรือไม่ดี...ถูกหรือไม่ถูก ) แค่

นี้ก็ยุติได้แล้ว. ( ถ้าเอาความคิดเห็นของตัวไปจับ ) ก็จะหาถูก-

หาผิด...ไม่เจอ.( เพราะ.อัตตา ) มันบังอยู่บาง ๆ เท่านั้น..

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

อุดร มันเหมือนเมืองหลวงของคนเสื้อแดง ....คิดว่าจะมีคนรักในหลวงสักกี่ % ล่ะ ?? ส่วนใหญ่ก็คิดล้มสถาบันทั้งนั้นแหละ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

อุดร มันเหมือนเมืองหลวงของคนเสื้อแดง ....คิดว่าจะมีคนรักในหลวงสักกี่ % ล่ะ ?? ส่วนใหญ่ก็คิดล้มสถาบันทั้งนั้นแหละ

อาจะไม่ถึง 20% อีก 50 แดง และ 30 กลาง
ไม่ได้ทำโพลล์หรอกนะ สังเกตุเอา

เค้า่ก็อยู่ใน 20 เปอร์ฯ นะ
:(

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#6 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

ผมก็อยู่ใน 20% ครับ ของแท้ แน่นอน
ทักษิณถูกจำคุก 2 ปี ไม่เห็น ชาวโลกรู้สึกอะไรเลย แต่ นางอองซานถูกกักขังอยู่ที่บ้าน ทั่วโลกกลับเรียกร้องให้นางอองซาน 2มาตรฐานจริง ๆ

#7 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ไม่เป็นไรครับ แค่ไม่เอาทักษิณ ..ก็ไม่โง่แล้ว
แล้วค่อยวิเคราะห์แล้วกัน จะเอาใคร ..ทุกคนมีความดีมากกว่าทักษิณแน่นอน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#8 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

แหม่ แค่บอกว่ารักในหลวง แค่นี้ พวกห่านี่ร้อนตัวเชียว

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#9 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

เข้าไปดูในเฟสล่าสุด ไม่เห็นมีรูปนี้แล้วนะครับ

#10 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เข้าไปดูในเฟสล่าสุด ไม่เห็นมีรูปนี้แล้วนะครับ

ยังมีอยู่ครับ http://www.facebook.com/uesudon

#11 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

ยังมีอยู่ครับ http://www.facebook.com/uesudon

อ้าว ผมดูผิดเฟสเหรอ search ด้วยคำว่า ช่างกลอุดรน่ะครับ มันคนละอันกับ link ที่ส่งมาให้ ขอบคุณที่บอกครับ

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

สิ่งไหนที่คิดว่าถูกต้องแล้ว ก็ทำเถอะครับ

จะมีกี่คนก็ช่างมันที่คิดล้มสถาบัน แต่ผมคนหนึ่งที่เป็นคนอุดรโดยกำเนิด เทิดทูนสถาบันทั้งชีวิตจิตใจครับ

#13 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

รักในหลวง ทำให้โรงเรียนนี้เสียหายตรงไหน :angry:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#14 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

Mu Thailand ทะแม่งละ <_<

ไม่ฝักใฝ่พรรคไหน แต่เป็นข้ารองพระบาท

แล้วมันทำให้เสียชื่อ รร. ยังไง ....

อีแอบปล่าว ถึงได้เดือดร้อน -_-
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#15 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ถามหน่อยเถอะ สงสัยมานานแล้ว ว่า

คนที่รัก นักโทษชาย ทักษิณ นี่มันไม่รัก พ่อหลวง เลยเหรอครับ

*** แอบด่านิดนึง ***

#16 ohmzpaing

ohmzpaing

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

Mu Thailand ทะแม่งละ <_<

ไม่ฝักใฝ่พรรคไหน แต่เป็นข้ารองพระบาท

แล้วมันทำให้เสียชื่อ รร. ยังไง ....

อีแอบปล่าว ถึงได้เดือดร้อน -_-

นั่นดิครับ โพสต์บอกว่ารักในหลวงก็ไม่ได้
มันยังไงก็ไม่รู้

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

เรื่องแค่นี้(รุ่นพี่-รุ่นน้อง) ช่างกลฯ ก็ออกมา.โต้กันแบบ.พิกล..

แค่.พิจารณา.ว่าสิ่งที่ทำนั้น ( ดีหรือไม่ดี...ถูกหรือไม่ถูก ) แค่

นี้ก็ยุติได้แล้ว. ( ถ้าเอาความคิดเห็นของตัวไปจับ ) ก็จะหาถูก-

หาผิด...ไม่เจอ.( เพราะ.อัตตา ) มันบังอยู่บาง ๆ เท่านั้น..

ไม่ต้องกังวลไป พระเจ้าตา....เดี๋ยวผมไปบอก พี่จอร์จ (เฮาดี้) อดีต เด็กปทุมวันฯ ให้ไปกำราบช่างกลอุดรให้ครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

แปลกดีนะ เสื้อแดงหมิ่นในหลวงคนกลางเงียบ
คนเชิดชูในหลวงคนกลางเฉย
พอคนด่าเสื้อแดงคนกลางออกตัวแรงว่าอย่าทำ

#19 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ตลกฮะ เทิดทูนสถาบัน ฝักใฝ่ในชาติและความดี ไอ้ mu รุ่น 7 กลับบอกว่าจะทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงสถาบัน แสดงออกไม่ถูกไม่ควร แถมยังอยากเห็นสิ่งดีๆ จากรุ่นน้องอีก!!!

สรุปจะเป็นหางแดงเนี่ย ต้องไม่เทิดทูนสถาบัน ฝักใฝ่ในชาติ และ "ความดี" เลยใช่มั้ยเนี่ย

ปล ผมสรุปเอาเองนะครับว่า mu รุ่น 7 ท่านนั้นเป็นหางแดง ^-^

#20 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

คนอุดร รักในหลวง มากกว่า 90% รักทักษิณมากกว่า 70%

ฟันธง คนอุดรรักในหลวงมากกว่าทักษิณครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#21 ด้อยความรู้

ด้อยความรู้

น้องใหม่

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

อาจะไม่ถึง 20% อีก 50 แดง และ 30 กลาง
ไม่ได้ทำโพลล์หรอกนะ สังเกตุเอา

เค้า่ก็อยู่ใน 20 เปอร์ฯ นะ
:(

ผมก็อยู่ใน 20% นะจ๊ะ / เพื่อนร่วมรุ่นผมใน อ.พ. ที่รู้จักกันเกินกว่า 90% ก็ไม่มีใครเอาพรรคเผาเมืองนะครับ ^^

#22 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ถ้าอุดรเป็นเมืองหลวงคนเสื้อแดง แล้วใครเป็นพระราชาไม่รู้เนอะ หรือ ขวัญชัย เพชรอุดร นักร้องลูกทุ่ง

Edited by Cemeterys, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:55.

#23 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

เหอ เหอ เหอ ไอ้ที่เขาท้วงติง คงไม่เกี่ยวกับในหลวงหรอกครับ คิดว่าเขา
ท้วงติงเพราะ เขาอาจเป็นขี้ข้าทักษิณ แล้วไปประกาศว่า กูไม่ใช่ขี้ข้าทักษิณ
อันนี้เขาอาจคิดว่าทำให้เขาเสื่อมเสียนะครับ หรือ เขาอาจจะฝักใฝ่ประชาธิปัตย์
แต่ไปบอกว่าไม่ฝักใฝ่ประชาธิปัตย์ เขาก็คิดว่าเสื่อมเสียเหมือนกัน 555

ทางที่ดี กลับไปถามเขาให้ชัดเจนว่า ที่ว่าเสื่อมเสียน่ะ มันตรงไหน ตรงขี้ข้า หรือ
ตรงฝักใฝ่ 55555

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:14

ผมเห็นพวกกลาง ทำเป้นมาตักเตือนนู่นนี่...ท้ายสุด ก็หางแดงทุกกลางไป
gladiator 1.jpg

#25 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

คำว่าขี้ข้าทักษิณมันสะเทือนซาง

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

จริงๆ เพจ นิติราม แอดมินเขาก็ปิดนะครับ เพราะแอดมินอีกคนดันไปโพสกลอนของมติชน กลายเป็นประเด็นร้อนขึ้นมา ซึ่งเพจนี้เขาสร้างขึ้นมาเพื่อให้ก้มหน้าก้มตาลอกแนวข้อสอบอย่างเดียว เรื่องอ่อนไหวเขาจะรับไม่ได้ แต่น้องแอดมินคนที่เขาเอามติชนมาเผยแพร่ก็เลยไปตั้งเพจใหม่ เพจนิติราม ก็เลยปิดตัวไปเพราะไม่มีแอดมินกฏหมายเมพๆ -_-

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน