Jump to content

- - - - -

เลิกพูดได้แล้วว่ากรุงเทพไม่ท่วมเพราะ เราท่วมแล้ว

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:31

รัฐบาลเลิกสร้างข่าวลือซะทีแล้วกลับไปทำงานซะ

ตอนนี้กรุงเทพท่วมเรียบร้อยแล้ว แม้เป็นกรุงเทพชั้นนอกมันก็กรุงเทพเหมือนกัน

ขณะที่เขตที่มีน้ำท่วมคือ มีนบุรี คลองสามวา หนองจอก ลาดกระบัง ดอนเมือง หลักสี่ สายไหม คันนายาว บางเขน

ใครบ้านอยู่กรุงเทพรายงานมาได้นะครับว่าท่วมหรือยัง

ส่วนผม บ้านอีกหลังผมอยู่ตรงที่ไอ้เก่งไปทลายคันกั้นน้ำประปาพอดี ท่วมเล็กน้อยครับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:31

ท่วมแล้วครับ เย้

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:40

ยังอยู่ที่ทำงาน
ถึงบ้านจะบอก

#4 mr.k

mr.k

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:45

บ้านที่ลาดกระบัง (ชายขอบกรุงเทพ-แปดริ้ว) ท่วมมาเกือบเดือนแล้วครับ น้ำท่วมถนนสูง 0.6-1 เมตร รถเล็กสัญจรไม่ได้ ตอนนี้อพยพ มาอยู่ในเมืองชั่วคราว
"For in the same way you judge others, you will be judge"- Matthew 7:2 @teerasay

#5 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:55

พื้นที่ที่บ้านหมี่ของผมสูงกว่าคุณเป็นวา มันยังไม่ลดเลยนับประสาอะไรกับกรุงเทพครับ

#6 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:58

ตอนนี้ ที่ ถนนสายไหม น้ำยังไม่เข้า
แต่ น้ำในคลองสามวา กำลังจะล้นแล้ว

#7 sudsud

sudsud

น้องเก่า

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:10

นวมินทร์ ยังไม่ท่วม ลุ้นค่ะ

#8 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 19:49

มัยลาภยังไม่ท่วมค่ะ

#9 เด็กดูดนิ้ว

เด็กดูดนิ้ว

น้องใหม่

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:33

อยู่ โบ๊เบ๊ติดคลองแสนแสบฮัฟ รอลุ้นว่าจะปล่อยน้ำรึป่าว ตอนนี้ยังไม่ท่วม

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:56

ระดับบ้านเข่า ระดับถนนเอว

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556