Jump to content

- - - - -

เสรีไทย ถูก โจมตี ด้วย ไวรัส หรือครับ?

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

เมื่อสักครู่นี้ ตะนิ่นตาญี พยายามเข้า กระทู้ ของ คุณผึ้งน้อยฯ ปรากฏว่าเข้าไม่ได้

แถม Chrome ยังขึ้น page ดังภาพที่แนบมาพร้อมนี้

มีความรู้สึก ระแวง อย่างไรไม่ทราบ ไม่ได้ ระแวง คุณผึ้งน้อยฯ นะครับ

แต่ ระแวง ว่า จะมีพวกที่ คิดล้มล้าง สถาบันพระมหากษัตริย์ บางคนเอา

เอา malware มาปล่อย จนก่อให้เกิดความเสียหายแก่ บอร์ด

หาก คุณ ridkun และ/หรือ เจ้าหน้าที่ ที่ทำหน้าที่ ดูแล บอร์ด จะกรุณาตรวจสอบด้วย

ก็จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง อย่างไรก็ตาม หากเป็นเพียง ความประสาท และ/หรือ จิตหลอน ของ ตะนิ่นตาญี เอง

ก็ขอประทานโทษเพื่อนเพื่อนทุกคนด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๐ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๘.๐๒ นาฬิกา

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#2 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

เมื่อวานผมเข้าไม่ได้ทั้งวัน

รู้สึกงุดหงิดยังงัยก็ไม่รู้

#3 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

เมื่อวานผมเข้าไม่ได้ทั้งวันเพิ่งเข้าได้ แต่ก็ไม่เจอหน้านี้นะครับ แต่ตรวจสอบไว้ก็ดี

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ถ้าจะติดเชื้อ E'POU-NGO

#5 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

เมื่อวานเข้าใช้งานไม่ได้ทั้งวัน

เพิ่งเข้าได้วันนี้เวลา 11.17 น.ครับ

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

เมื่อวาน ผมใช้ หมาไฟ ก็เข้าไม่ได้ครับ

แต่วันนี้ดูปกติ ครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

วันนี้ เข้าเวบบอร์ด อ่านกระทู้ผ่านโทรศัพท์ เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง
เจอ 502 bad gateway เป็นพักๆ น่ะค่ะ

#8 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

เชอะ...พวก WM สลิ่ม แมงวาป อำมาตย์
อยากปลุกกระแส เรียกร้องความสนใจ ทำเป็นปิดเว็บ
ไม่ให้เข้า แล้วก็ปั้นเรื่องว่า ถูกปิดปาก ถูกแกล้งจากรัฐบาล
หรือฝั่งตรงข้าม เรื่องแค่นี้ "ใครๆก็รู้"... ;)

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็น่าจะเป็นเพราะ...
"มาร์ค หนีทหาร"

Edited by Suraphan07, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31.

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ฝ่าย เทคนิเชี่ยลทรานเฟอร์อิมพอร์ตเอ็กซ์พอร์ต แอนด์ แมกซ์ซิมั่มมินิมั่มอัพแอนด์ดาวน์
ได้ประมวลออกมาแล้วว่า ที่บอร์ดเดี้ยงเมื่อวาน เกิดจากเชื้อแบคทีเรียที่ชื่อ Saad Red Buffalo

เชื้อแบคทีเรียตัวนี้ไม่ติดจากคอมฯ ไปสู่คอมฯ ไม่ใช่ประเภทหนอนเจาะชอนไช มันแค่ทำหน้าที่
แทรกซึมผ่านไปทางสัญญาณอินเตอร์เน็ต แล้วมุ่งตรงไปทำลายยังระบบเซอร์ฟเวอร์เลยทันที
เชื้อแบคทีเรียตัวนี้ไม่มีอันตรายมาก แค่มีผลข้างเคียงเล็กๆ น้อยๆ เช่น ทำให้หงุดหงิด มีอาการ
เหมือนคนจะลงแดง อารมณ์เสีย ขี้บ่น ขี้ระแวง ขี้น้อยใจ ขี้หมา ขี้เหม็น เป็นต้น

วิธีแก้ไข ... เมื่อมีอาการติดเชื้อแบคทีเรีย Saad Red Buffalo ในครั้งต่อไป เราจงช่วยกันสวด
ภาวนาให้ท่านริดกุน รีบๆ แก้ไขให้เสร็จโดยไว แล้วเราก็จงสงบสติอารมณ์ ตั้งสติภาวนาให้ริดกุน
อย่าฟุ้งซ่าน อย่าหงุดหงิด จงทำใจร่มๆ เข้าไว้

อิอิ ..... :P :P :P :P :P

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#10 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ไม่มีความชั่วใดที่ พวกหน้าเหลี่ยม ไม่ทำ.......
มันทางลายคนอื่นทุกเรื่อง ทุกทาง ทุกวิธี(รวมทั้งด้านไซเอบร์) มานานแล้ว

#11 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เชอะ...พวก WM สลิ่ม แมงวาป อำมาตย์
อยากปลุกกระแส เรียกร้องความสนใจ ทำเป็นปิดเว็บ
ไม่ให้เข้า แล้วก็ปั้นเรื่องว่า ถูกปิดปาก ถูกแกล้งจากรัฐบาล
หรือฝั่งตรงข้าม เรื่องแค่นี้ "ใครๆก็รู้"... ;)

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็น่าจะเป็นเพราะ...
"มาร์ค หนีทหาร"

ชั่งไข่ด้วยสิครับ :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#12 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ถ้าจะติดเชื้อ E'POU-NGO

ถ้ามันโชว์หน้าจอแบบที่ ท่านกบแดงว่า ไอ้ผมก็คงต้องทำใจ 5555555

#13 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

แว๊กกกกกกกกกกก :o

เมื่อกี้เปิดอ่านทู้คุณตะนิ่นตาญี พอออกจากกระทู้แล้วก็ไปเข้าทูุ้คุณผึ้งน้อย (ทู้รวมภาพหายาก)

พอเข้าปั๊บมันขึ้นแบบคุณตะนิ่นตาญีค่ะ :o

Edited by wewe, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#14 wewe

wewe

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

:o

:o
้ซ้ำค่ะ

Edited by wewe, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

เท่าที่ผมดู ไม่น่าจะเกี่ยวกับเครื่องครับ

น่าจะเกี่ยวกับ แอนตี้ไวรัส ของคุณ ตะนิ่นตาญี เองครับ แต่ไม่มีไวรัสครับ มันแค่ฟ้องเตือนว่าอาจจะเจอคำที่เหมือนไวรัส หรีอรูปภาพครับ

เท่าที่เคยเจอจะเจอเครื่องที่ใช้ แอนตี้ avast ครับ

ปล.คหสต ครับ

ปล2. เครื่องผมก้อใช้ บางครั้งก้อขึ้น รำคาญเหมือนกันครับ ว่าจะหาแอนตี้ตัวใหม่

Edited by poulkung2012, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:53.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ฝ่าย เทคนิเชี่ยลทรานเฟอร์อิมพอร์ตเอ็กซ์พอร์ต แอนด์ แมกซ์ซิมั่มมินิมั่มอัพแอนด์ดาวน์
ได้ประมวลออกมาแล้วว่า ที่บอร์ดเดี้ยงเมื่อวาน เกิดจากเชื้อแบคทีเรียที่ชื่อ Saad Red Buffalo

เชื้อแบคทีเรียตัวนี้ไม่ติดจากคอมฯ ไปสู่คอมฯ ไม่ใช่ประเภทหนอนเจาะชอนไช มันแค่ทำหน้าที่
แทรกซึมผ่านไปทางสัญญาณอินเตอร์เน็ต แล้วมุ่งตรงไปทำลายยังระบบเซอร์ฟเวอร์เลยทันที
เชื้อแบคทีเรียตัวนี้ไม่มีอันตรายมาก แค่มีผลข้างเคียงเล็กๆ น้อยๆ เช่น ทำให้หงุดหงิด มีอาการ
เหมือนคนจะลงแดง อารมณ์เสีย ขี้บ่น ขี้ระแวง ขี้น้อยใจ ขี้หมา ขี้เหม็น เป็นต้น

วิธีแก้ไข ... เมื่อมีอาการติดเชื้อแบคทีเรีย Saad Red Buffalo ในครั้งต่อไป เราจงช่วยกันสวด
ภาวนาให้ท่านริดกุน รีบๆ แก้ไขให้เสร็จโดยไว แล้วเราก็จงสงบสติอารมณ์ ตั้งสติภาวนาให้ริดกุน
อย่าฟุ้งซ่าน อย่าหงุดหงิด จงทำใจร่มๆ เข้าไว้

สาระเพียบเลยป๋า แต่หมายความว่าไงเนียะ

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

เผอิญว่า มีการแปะรูปจากเว็บที่ Chrome คิดว่ามีไวรัสครับ
จากการตรวจสอบคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาไวรัส การเตือนของ Chrome ออกจะเกินกว่าเหตุ
และประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับทางด้านของ server ครับ
ส่วนการแก้ไขผมก็ได้ลบรูปที่มีปัญหาออกจากกระทู้นั้นแล้ว
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

เคยเจอกรณี คล้ายๆแบบนี้ครับ ให้เอา โปรแกรม trojan remover และ Ad aware มาลงและสแกนเครื่องครับ คราวที่แล้วผมเข้าไม่ได้สักเว็บเลยครับ :)

#19 wewe

wewe

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

ขอบคุณคุณริดกุนค่ะ

โตะจายโมะเลย :D

#20 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

เพิ่งเข้ามาครับ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ต้องแก้ด้วย Suthep Syrub มั๊ง น่าจะพอเอาอยู่

เรื่องเวบบ์
**เมื่อวานเข้าไม่ได้ 502 Bad gate way เมื่อเช้าเข้าได้ แต่เป็นแบบคนเข้ามา
ดูเฉยๆ ต้องเติมพาสเวิร์ด ใช้ได้สักพัก ก็ใช้ไม่ได้อีก ..จนช่วงเย็นจึงใช้ได้ถึงเดี๋ยวนี้
*แต่ก็ดีครับ ช่องพิมพ์โพสท์ ของผมมี การปรับแต่งอักษรแล้ว หลังจากไม่มีมานาน

**ผมเป็นสมาชิกอีก2เวบบ์ รถยนต์ กับเครื่องเสียง เมื่อเช้าเข้าไป ปรากฏว่ามันถาม
พาสเวิร์ดผม แต่ผมลืม ..ทำท่าว่าคงต้องสมัครใหม่

**#17 คุณริดกุน "ส่วนการแก้ไขผมก็ได้ลบรูปที่มีปัญหาออกจากกระทู้นั้นแล้ว "
มันหมายถึงอะไรครับ ..ขอบคุณ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 iba

iba

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

โหลด รูปจากกระทู้นั้นเพียบเลย จะติดไวรัสหรือเปล่าค่ะ

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

เผอิญว่า มีการแปะรูปจากเว็บที่ Chrome คิดว่ามีไวรัสครับ
จากการตรวจสอบคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาไวรัส การเตือนของ Chrome ออกจะเกินกว่าเหตุ
และประเด็นนี้ไม่เกี่ยวข้องกับทางด้านของ server ครับ
ส่วนการแก้ไขผมก็ได้ลบรูปที่มีปัญหาออกจากกระทู้นั้นแล้ว

ตามนี้เลยครับ

Chrome มักจะชอบฟ้องขึ้นโดยไม่มีสาเหตุ

ทั้ง ๆ ที่ถ้าเข้ากับบราวเซอร์อื่นนะไม่มีปัญหานะครับ

Edited by poulkung2012, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

ส่วนมากแบบนี้จะเกิดจาก มีลิ้ง หรือรูป ภาพที่มาจากเว็บที่ติดไวรัสครับ

ถ้าเราเอา url มาใช้ หรือมาโพส หรือลิ้งไปหาเว็บพวกนี้ มันจะป้องกันไว้ก่อน ว่าจะติดไวรัสได้ โดยการขึ้นแบบนั้นครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ของผมเข้ากระทู้เสธอ้าย ก็เจอพี่โครมกระแทกใส่หน้าเลย แล้วเว็บก็หายวับไปต่อหน้าต่อตา
ก่อนจะเด้งขึ้นมาใหม่ให้ Restore

สำหรับรูปในกระทู้ผม ของผมเป็นไฟล์จากเครื่องคอมพ์ผมเองครับ ไม่ได้ไปฝากที่เว็บ
รู้สึกของท่าน RaRa ก็เป็นไฟล์รูปนะครับ ไม่ได้มาจากลิงค์
gladiator 1.jpg

#26 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:03

ของผมเข้ากระทู้เสธอ้าย ก็เจอพี่โครมกระแทกใส่หน้าเลย แล้วเว็บก็หายวับไปต่อหน้าต่อตา
ก่อนจะเด้งขึ้นมาใหม่ให้ Restore

สำหรับรูปในกระทู้ผม ของผมเป็นไฟล์จากเครื่องคอมพ์ผมเองครับ ไม่ได้ไปฝากที่เว็บ
รู้สึกของท่าน RaRa ก็เป็นไฟล์รูปนะครับ ไม่ได้มาจากลิงค์

คือมันจะมีรายละเอียดย่อๆนะครับ ว่าเป็นจากลิ้งไหน หรือรูปไหน บางที่แค่มีใครเอาลายเซ้นที่มีลิ้ง หรือรูปจากเว็บพวกนี้มา โครมมันก็จะเืตือนทันที่เลย เหมือนจะเป็นฐานข้อมูลของกูเกิลนั้นล่ะครับ ที่ใช้ เพราะกูเกิลก็จะมีการแจ้งเตือนเว็บที่ติดไวรัสด้วย

แต่บางครั้งโครมมันก็รวนๆ อย่างผมไปเปิดวีดีโอเยอะๆ มันก็เดี้ยงเอาเหมือนกัน

อันนี้ผมคิดเองนะ ไม่ได้มีแหล่งอ้างอิงจากที่ไหน

ตัวอย่างจากรูปในกระทู้นี้ มันก็มีบอกว่ามีลิ้งไป หรือรูปจากเว็บไหน ถึงโดนเืตือนว่าอันตรายนะครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

^
^
อ๊ะ เมื่อกี้ผมเข้ากระทู้หมูอเวจี โครมก็๋แครชอีกแล้ว
ขึ้นจอว่า Google Chrome has crashed

ไม่เคยเจอมาก่อนเลยในชีวิต
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน