Jump to content

- - - - -

ชี้แจงถ้า....มีการ..ตัดสินคดีที่DSI...จะฟ้องมาร์คเทือก..............

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 son

son

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

เห็นมีสลิ่ม.....แมงสาป..มาบอกว่า.......
ถ้าศาล...ตัดสิน...แล้วว่า...มาร์คกับเืืทือก...ไม่ผิด...
ก็จะหาว่าศาล....เอียง.....
ผมขอ....คัดค้าน.......ในนามเสื้อแดง.......
ว่า....ความคิด...อย่างนั้น........ไม่สมเหตุ..สมผล.....
ถ้าพวกเรา...ชาวเสื้อแดง.......ไม่เชื่อมั่น.....
ในศาล.....จะปล่อย....ให้เข้ากระบวนการ...ยุติธรรม..
ให้มันเสียเวลา....เป็นชาติ.ทำไม.....
ถ้าคิดว่า....สู้ในศาล.....ยังไงก็แพ้.......แต่เราเชื่อว่า.....
ศาลยุติธรรม......พวกเราจึงไม่มีใคร....ออกมาคัดค้าน....
ในการทำคดีนี้.........ของดีเอสไอ......
ถ้าศาล......ตัดสินแล้วมาร์คเทือก.....ไม่ผิด......
แต่มีคนออกมา.......บอกว่า....ศาลเอียง..ไม่ยุติธรรม.....
ขอ.......ให้...เรียก........มันคนนั้น...ว่าหมา..เลย.....ครับ..............

พวกเรามีเวลา.....เยอะแยะ....จะแสดงการไม่เห็นด้วย.....
ที่ดีเอสไอฟ้องศาล.....แต่พวกเรา..เงียบหมด.ไม่มีใคร..คัดค้าน...
.เพราะพวกเรา.....เชื่อว่า......ศาลยุติธรรม.............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#2 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

อัยการยังไม่ได้รับสำนวน

แล้วจะถึงศาลได้ไงครับ

ไอ้....
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#3 son

son

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

ไอ้....

ช่วยอ่าน...ให้มันข้าม...ข้าม..ไปถึงศาล....
หน่อยได้ไหมครับ....อย่ามาหมกมุ่น..อยู่กับแค่...สำนุง..สำนวน...
ปัญญาอ่อนดีแท้...หรือว่าอ่านที่ผมเขียนไม่ครบ....
หัดคิดอะไร..ให้มันก้าวกระโดด.....
วางหมากหลายชั้นหน่อย......ไม่งั้นเลือกตั้งกี่ที....ก็แพ้ตลอดชาติ.. :D

Edited by son, 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:57.

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#4 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ถ้าเชื่อมั่นในระบบศาลจริงๆ

ทักษิณต้องกลับมาเข้าตะรางครับ ศาลท่านพิพากษาจบไปแล้ว

แต่ถ้าไม่ยอมรับคำตัดสินของศาล

ขอถามหน่อยว่าแล้วจะให้ใครตัดสินครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#5 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

สำหรับผม ก็ตัดสินกันไปตามกระบวนการทางกฎหมาย ก็ไม่มีมากกว่านั้น

แต่กระบวนการนั้นๆ ต้องชอบด้วยกฎหมายด้วย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#6 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ทักสิน ติดหลาง

ผมว่าโปรโมตการท่องเที่ยวได้แน่นอน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#7 son

son

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ทักษิณต้องกลับมาเข้าตะรางครับ ศาลท่านพิพากษาจบไปแล้ว

ขอถามหน่อยว่าแล้วจะให้ใครตัดสินครับ

แยกไป...เป็นกระทู้คดี..ของท่านทักษิณ...อีกกระทู้....
ดีไหมครับ.......กระทู้นี้ว่าด้วยเรื่อง...เสื้อแดงไม่คัดค้าน....
การเอามาร์คเืทือก...ขึ้นศาล....และถ้าศาลตัดสิน.....
ว่ามาร์คเทือกไม่ผิด....เสื้อแดงก็จะ..ไม่ว่าศาลเอียง.............

#8 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ไอ้....

ช่วยอ่าน...ให้มันข้าม...ข้าม..ไปถึงศาล....
หน่อยได้ไหมครับ....อย่ามาหมกมุ่น..อยู่กับแค่...สำนุง..สำนวน...
ปัญญาอ่อนดีแท้...หรือว่าอ่านที่ผมเขียนไม่ครบ....
หัดคิดอะไร..ให้มันก้าวกระโดด.....
วางหมากหลายชั้นหน่อย......ไม่งั้นเลือกตั้งกี่ที....ก็แพ้ตลอดชาติ.. :D

ตรรกะของผู้ที่ชีวิตนี้มีแต่ ถูก son ตะพาย ...น่าสงสารจริงๆ เฮ้อ -_-

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#9 soco

soco

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ไอ้...

DSI มันส่งฟ้องศาลเองไม่ได้

จะเข้าใจมั๊ยว่ะเนี่ย

#10 son

son

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ไอ้...

ไอ้....

ตรรกะของผู้ที่ชีวิตนี้มีแต่ ถูก son ตะพาย ...น่าสงสารจริงๆ เฮ้อ -_-

ทั้งสองคน....พากันไปดูหัวกระทู้.....
ตอนนี้ที่ผม....ยังไม่แก้นะ....แหกเนตรกันดูซิ.....
เห็นคำว่าถ้า....มีการ...ตัดสินไหม.......
ถ้าไม่มี....เอาตรีนสี่ตรีนมายันหน้า......ผมเลย.............

#11 soco

soco

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ถ้าทำแป๊ะไรว่ะ ข้ามไปหลายขั้นเลยบ

#12 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ไอ้...

ไอ้นูป ใช่มั้ยผมเติมให้ :D :D :D

#13 son

son

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

ถ้าทำแป๊ะไรว่ะ ข้ามไปหลายขั้นเลยบ

อ่านกระทู้....ไม่แตกเอง...อย่ามาฟาดงวง...ฟาดงา..........

#14 soco

soco

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

ยกตัวอย่าง ไอ้ทักษิณ

มันโดนพิพากษาถึงที่สุดแล้วว่า

ติดคุก

ผมก็ยังไม่ถ้า กะมันเลยว่า

ถ้ามันติดคุกจะเก็บสบู่มั๊ย ฯ อะไรเทือกนี้

ให้วันนั้นมันไกล้สักนิด ก็ยังไม่สาย

ตอนนี้ก็ชม ลูกคนหนีคุก สุขสบายไปก่อน

#15 son

son

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ยกตัวอย่าง ไอ้ทักษิณ

มันโดนพิพากษาถึงที่สุดแล้วว่า

ติดคุก

ผมก็ยังไม่ถ้า กะมันเลยว่า

ถ้ามันติดคุกจะเก็บสบู่มั๊ย ฯ อะไรเทือกนี้

ให้วันนั้นมันไกล้สักนิด ก็ยังไม่สาย

ตอนนี้ก็ชม ลูกคนหนีคุก สุขสบายไปก่อน

เออ....จริง....อย่างที่ท่านว่า.......
ปล่อยให้คดีมาร์คเทือก...มันยังไม่ตัดสิน...ปล่อยไว้นานนาน.....
แล้วก็เอาเรื่องนี้...ไ้ว้ด่ามันตอนหาเสียง.....เลือกตั้งกี่ที..มันก็แพ้....
เสื้อแดง....ก็นอนรอ....อย่างสบายใจ... :D

#16 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

แยกไป...เป็นกระทู้คดี..ของท่านทักษิณ...อีกกระทู้....
ดีไหมครับ.......กระทู้นี้ว่าด้วยเรื่อง...เสื้อแดงไม่คัดค้าน....
การเอามาร์คเืทือก...ขึ้นศาล....และถ้าศาลตัดสิน.....
ว่ามาร์คเทือกไม่ผิด....เสื้อแดงก็จะ..ไม่ว่าศาลเอียง.............

มันจะแยกยังไงครับในเมื่อนี่เป็นประเทศไทยที่พวกเรา (รวมทั้งคนเสื้อแดงด้วย)
เรียกร้องให้ทุกคนอยู่ใต้กฎหมายทัดเทียมกัน

คนนึงหนีคุก ส่วนอีกคนประกาศตัวว่าจะสู้แม้นต้องโทษประหาร ผมว่าเท่านี้ก็เห็นขนาดของหัวใจกันแล้ว

แต่เอาล่ะเรื่องทักษิณมันจบไปแล้ว
ถ้าเสื้อแดงคุณภาพยอมรับว่าทักษิณเป็นเพียงสัญลักษณ์ของคนเสื้อแแดง
แต่ไม่ใช่ความถูกต้องหรือตัวแทนความคิดของคนเสื้อแดงทุกคนอันนั้นผมรับได้ครับ

แล้วผมก็ดีใจที่แดงคุณภาพอย่างคุณ son ออกมาประกาศยอมรับคำตัดสินของศาล
ผมเชื่อคุณครับ
แต่ผมขอเชื่อเป็นรายบุคคลๆไปนะ

เพราะหากจบเรื่องนี้ไปโดยมาร์คกับเทือกบริสุทธิ์
ผมว่ายังไงเสียแกนนำก็เอาไปด่าบนเวทีปราศรัยของเวทีเสื้อแดงในอนาคตอยู่ดี
เพราะด่าอำมาตย์เป็นตุเป็นตะ แล้ววันนึงก็บอกว่าไม่ใช่พลเอกเปรมก็ยังทำมาแล้ว
เรื่องนั้นมันไม่มีมูลหรือเป็นโล้เป็นพายอะไรเลยด้วยซ้ำ

เป็นคนเสื้อแดงนี่ก็ลำบากเหมือนกันนะครับ บางเรื่องก็ต้องลืมในระยะเวลาอันสั้น บางเรื่องก็ต้องเปลี่ยนความเชื่อกันตามใบสั่ง 180 องศาเลย

ผมว่าคนที่มีหลักการหน่อยแล้วเป็นเสื้อแดงได้นี่ต้องดูถูกศักดิ์ศรีของตนเองกันได้ถึงจุดนึงเลยเชียว
น่านับถือเหมือนกันนะครับ ผมทำไม่ได้

Edited by คลำปม, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:36.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#17 soco

soco

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

แพ้ชนะ ไม่สำคัญ ใครเข้ามาบริหารผมไม่เกี่ยว

แต่หากมันเลวชาติ

ก็ต้องออกเสียงกันบ้าง

ในฐานะหุ้นส่วน

ตอนนี้หากลากคอทักษิณมันเข้าคุกได้ เก็บภาษีผมเพิ่ม ก็ยอม

#18 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ไอ้...

ไอ้....

ทั้งสองคน....พากันไปดูหัวกระทู้.....
ตอนนี้ที่ผม....ยังไม่แก้นะ....แหกเนตรกันดูซิ.....
เห็นคำว่าถ้า....มีการ...ตัดสินไหม.......
ถ้าไม่มี....เอาตรีนสี่ตรีนมายันหน้า......ผมเลย.............

แล้วคุณชอบถุกsonตะพาย อยากจะ scenario เกี่ยวกับคดีนี้ไปเพื่ออะไร ดูคุณกล่าวหาว่าแมลงสาบกับสลิ่ม ทั้งที่ไม่เคยได้ยินอย่างที่คุณว่ามาเลย กลับได้ยินแต่พี่มาร์คพูดหนักแน่นว่ายินดีเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมและยอมติดคุกติดตะรางถ้าศาลตัดสินว่าผิด แต่คุณกลับอวยเสื้อแดงซะเลิศเลอว่าเชื่อในกระบวนการยุติธรรม..มันยุติธรรมมั้ยหล่ะกับการนำเสนอข้อมูลด้านเดียว ไหนว่าไม่ชอบสองมาตรฐาน

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:59

พวกเรามีเวลา.....เยอะแยะ....จะแสดงการไม่เห็นด้วย.....
ที่ดีเอสไอฟ้องศาล.....แต่พวกเรา..เงียบหมด.ไม่มีใคร..คัดค้าน...
เพราะพวกเรา.....เชื่อว่า......ศาลยุติธรรม.............

แต่ผมไม่คิดเหมือน คุณson นะครับ!!

ผมคิดว่าที่ พวกมันเงียบๆ ไปนี่ ก็เพราะ...

"พวกมันไม่รู้เรื่อง ว่าต้องดำเนินการยังไงต่อไปต่างหาก!!!"

มันคงจะคิดว่า DSI นั่นแหล่ะตัดสินคดีไปเรียบร้อยแล้ววววววว...... :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:05

มาช่วยพี่ส้น
v
v

ครายม่ายรุ คิดล้มเจ้ากี่ที่ก็แพ้พลังประชาชนตลอดชาติ
กระอักเลือดมากี่สิบรอบแล้วเนี่ย จนสุดท้าย อุตส่าห์ควักตังค์ซื้อเวลาถ่ายทอดสดเพื่อประกาศตัวว่ากรูจงรักภักดี

ขำบิดาควายแดงว่ะ ขำ เอิ๊กๆๆๆๆ
^
^
^
ตอบแบบนี้ พอไหวไหมครับพี่ :P
gladiator 1.jpg

#21 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

ลุงคลำปม คับ
ผมอนุญาิต อธิบายความหมายนะคับ

Son เค้าอธิบายว่า

เสื้อแดงเนี่ยไม่คัดค้านในเรื่องของการส่ง เทือก ม๊ากขึ้นศาล นั่นแปลว่า เสื้อแดงยอมรับและรอดูการไต่สวนของศาล แล้วหากศาลตัดสินว่าไม่ผิด
เสื้อแดงก็ต้องยอมรับในคำตัดสินนั้นๆ เพราะเสื้อแดงยอมรับและไม่คัดค้านในการส่งฟ้องศาล

ถูำกมั้ยคับนาย Son

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมชอบ Son จริงๆนะ

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:07.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#22 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

1 คนสุภาพบุรุษกล้าสู้คดีความ
อีก 1 คน หน้าตัวเมียหนีคดี

#23 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

เห็นมีสลิ่ม.....แมงสาป..มาบอกว่า.......
ถ้าศาล...ตัดสิน...แล้วว่า...มาร์คกับเืืทือก...ไม่ผิด...
ผมขอ....คัดค้าน.......ในนามเสื้อแดง.......
ว่า....ความคิด...อย่างนั้น........ไม่สมเหตุ..สมผล.....
ถ้าพวกเรา...ชาวเสื้อแดง.......ไม่เชื่อมั่น.....
ในศาล.....จะปล่อย....ให้เข้ากระบวนการ...ยุติธรรม..
ให้มันเสียเวลา....เป็นชาติ.ทำไม.....
ถ้าคิดว่า....สู้ในศาล.....ยังไงก็แพ้.......แต่เราเชื่อว่า.....
ศาลยุติธรรม......พวกเราจึงไม่มีใคร....ออกมาคัดค้าน....
ในการทำคดีนี้.........ของดีเอสไอ......
ถ้าศาล......ตัดสินแล้วมาร์คเทือก.....ไม่ผิด......
แต่มีคนออกมา.......บอกว่า....ศาลเอียง..ไม่ยุติธรรม.....
ขอ.......ให้...เรียก........มันคนนั้น...ว่าหมา..เลย.....ครับ..............

.เพราะพวกเรา.....เชื่อว่า......ศาลยุติธรรม.............

ถ้าศาลตัดสินว่าไม่ผิด ประเทศไทยคงมีหมาเพิ่มหลายตัวเชื่อซิ คุณซันกล้าพนันกันมั้ย

#24 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

ขอ.......ให้...เรียก........มันคนนั้น...ว่าหมา..เลย.....ครับ.............. :lol: :lol: :wub:

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#25 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

ถ้า....ศาล......ตัดสินว่า......มาร์คกับเทือก......ไม่ผิด......
ถ้าแดง.......ออกมาด่าศาลว่าศาลเอียง.....ให้เรียก......หมา.......ได้เลย

แต่......ศาลตัดสิน......แล้ว......ว่า......ไอ้แม้วผิด
แดง......เจือกออกมาด่า......ศาล......หาว่า......ศาลเอียง......ตกลง......มันจะเอาไงวะ

คือ......ถ้ายังจะ......2มาตรฐานแบบนี้......เงียบๆไป......ก็ไม่มีใครว่ามั๊ง

#26 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

คุณ SON พูดไว้แล้วนะครับ
เสื้อแดงฟังไว้ด้วย
อย่ามาเป็น หมา ล่ะ

อ้อ ผมเข้าใจคุณ SON ครับ
แต่เดี๋ยวนี้ขี้เกียจดัดจริตแล้ว เหนื่อย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#27 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

แล้วหมา ตัวไหนมันบอกว่า
คดีของทักกี้ เป็นผลพวงมารัฐประหารว่ะ :lol:
ถ้าเชื่อมั่นไม่มายื่นอุทธรณ์ล่ะ หรือว่าเชื่อมั่นว่ากรูผิดแน่ :lol: :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#28 son

son

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ลุงคลำปม คับ
ผมอนุญาิต อธิบายความหมายนะคับ

Son เค้าอธิบายว่า

เสื้อแดงเนี่ยไม่คัดค้านในเรื่องของการส่ง เทือก ม๊ากขึ้นศาล นั่นแปลว่า เสื้อแดงยอมรับและรอดูการไต่สวนของศาล แล้วหากศาลตัดสินว่าไม่ผิด
เสื้อแดงก็ต้องยอมรับในคำตัดสินนั้นๆ เพราะเสื้อแดงยอมรับและไม่คัดค้านในการส่งฟ้องศาล

ถูำกมั้ยคับนาย Son

:lol: :lol: :lol: :lol:

ผมชอบ Son จริงๆนะ

หายากจริงจริง.....ที่จะมีคนอ่านเข้าใจ.....หรือว่า...ผมเขียนภาษาไทย.....
ยากไป......ต้องคอยแปล......อีกความเห็นต่อไป..........ถูกตามที่ท่านเขียนเลยครับ.......

ส่วนบางท่าน.....พออ่านแล้วเห็นแค่บางคำ.....ไม่ตรงจริต......
ก็รีบตั้งป้อม.........เอาไปเปรียบ....เรื่องโน้นเรื่องนี้............
เปรียบเทียบ...น่ะได้.......แต่อ่านกระทู้มั่ง......ว่าเขาจะคุยเรื่องอะไร.........

#29 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

สำหรับผม ผมเชื่อว่า เสื้อแดงส่วนใหญ่มันตอแหละและเห็นแก่ตัวครับ

---------------------------------------

#30 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

รางวัล QC แห่งปีคะแนนคงเบียดกับท่านผู้นำอย่างสูสี
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน