Jump to content

- - - - -

ครานี้...ผมอยากอวยทักษิณซักครั้งจะได้ไหมครับ

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

จากประเด็นเรื่องคลิปของทักษิณที่เสธ.อ้ายได้นำมาเปิด
ทักษิณก็ได้ปฏิเสธแล้วว่าเป็นคลิปตัดต่อ
รวมทั้งบรรดาขี้ข้าก็ออกมาปฏิเสธด้วยเช่นกัน
ซึ่งผิดปกติวิสัยที่ผ่านๆ มาของทั้งทักษิณและขี้ข้าที่ไม่ฟ้องร้องต่อศาล
ผมจึงมีความคิดซักคราหนึ่งที่เป็นไปได้ไหมว่าในทางกฏหมาย
ในการจะดำเนินการช่วยปกป้องรักษาเกียรติของทักษิณ
ฟ้องร้องต่อศาล เพื่อเอามาตรวจสอบให้มันชัดเจนกันไปว่า
คลิปนี้ตัดต่อหรือไม่ตัดต่อ มันจะเป็นไปได้ไหมครับ

แปลกๆ จังที่งานนี้ทำไมพวกมันไม่ฟ้อง

#2 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

คาดว่า คงกลัวเวอร์ชั่นที่ไม่ได้ตัดต่อมากกว่าครับ

เพราะเห็นเสธ.อ้ายเขาบอกแล้วว่า
ถ้าเวอร์ชั่นไม่ได้ตัดต่อนี่
ฟังไม่ได้แน่ๆ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#3 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

เสธแกคงอยากให้ฟ้องใจจะขาด
^_^ ^_^

#4 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

นั้นนะซิครับ....ทำไมไม่ฟ้อง
เราหาเรื่องฟ้องเองได้ไหม

#5 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

อย่างที่คุณชามูว่าแหละครับ

นี่อาจจะเป็นคลิปตัดต่อ แต่ใช่ว่าคลิปจริงจะไม่มี

ถ้าเจอคลิปจริง ผมว่าแม้วขี้พุ่งแน่
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#6 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

แล้วคลิปเต็มๆ แบบไม่ตัดหาฟังได้ไหมครับ

#7 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขออนุญาต แป่ะการ์ตูน "อวยทักษิณ" ด้วยคน... ;)
[attachment=11144:260 แม้วจงรักภักดี.jpg]

#8 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ชิส์... พวกแมงสาบกะหลอกท่านทักษิณเข้าคุกละสิ

เพราะศาลเป็นอำมาตย์ ฟ้องไปผลตัดสินจะเป็นยังไงใครๆก็รู้

เสื้อแดงเค้าไม่โง่หรอก :angry: :angry: :angry:

:D :D :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#9 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

คำพูดขอ "ไอ้แม้ว"..........ไม่ต่างอะไรกับหมากินขี้แล้วเห่าออกมา

มันตอแหลได้........ตลอด 24 ชม.
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#10 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

เอาใจช่วยท่านทักษิณครับ

#11 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

อยากเห็นคลิ้ปฉบับเต็มอ่ะ ใครมีก็สงเคราะห์หน่อยเน้อ....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#12 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

คุณสันทัด กรณี แห่งโพสต์ทูเดย์ ก็อวยเสี่ยแม้วไว้เหมือนกัลล์...

เสี่ยแม้วแน่มาก
11 ธันวาคม 2555
อากาศเปลี่ยนแปลงแปลกจนต้องนอนซมไป 2 วัน อาการมาหนักขึ้นก็ค่ำวันที่ 9 ธ.ค. สถานการณ์บ้านเราหาช่วงเวลาสงบสุขยากซะแล้วมั้ง?
สารภาพตามตรงครับ ค่ำวันนั้นผมตกใจมากที่เห็น คุณทักษิณ ชินวัตร นักโทษหนีคำพิพากษาศาลฎีกาแผนกคดีอาญานักการเมืองให้จำคุก 2 ปี ผ่านการถ่ายทอดสดทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 11 กรมประชาสัมพันธ์ โดยอ้างฐานะการเป็นประธานการเปิดงาน “มวยไทย วอริเออร์ส” ที่มีการถ่ายทอดสดทางช่อง 11
อยากเรียนถามนักการเมืองที่เกี่ยวข้องว่าใช้เท้าข้างไหนคิด จึงกล้าย่ำยีกฎหมายได้ชนิดเยี่ยวรดหัวใจกระบวนการยุติธรรมของชาติ
ครับ...ที่ผ่านมา คุณทักษิณ สื่อสารกับบริวารสาวกทั้งหลายผ่านทางวิดีโอลิงก์บ้าง โฟนอินบ้าง สไกป์บ้าง ผมไม่ได้รู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัวอะไร เพราะมันเป็นช่องทางที่รัฐไม่สามารถเข้าไปทำอะไรได้
แต่นี่สถานีโทรทัศน์ของรัฐ ที่มาจากภาษีอากรประชาชนคนไทยทั้งประเทศ กลับเปิดให้นักโทษหนีคุกคนหนึ่ง ออกมายืนแถลงยาวเหยียด
ใครที่สมองพอทำงานอยู่ ฟังดูก็รู้ว่าสิ่งที่คุณทักษิณพูดนั้น แทบไม่เกี่ยวกับการเป็นประธานงานต่อยมวยซักกะติ๊ดสำหรับข้าราชการช่อง 11 กรมประชาสัมพันธ์ ผมเห็นใจล่ะว่าคงทำเป็นอื่นไม่ได้ แม้ว่าเห็นอะไรควรอะไรไม่ควร เพราะมั่นใจได้เกินร้อย “มีใบสั่ง” ไม่เช่นนั้นข้าราชการเหล่านี้ย่อมรู้ว่าต้องระงับการถ่ายทอดสดในทันที
ใบสั่งจากไหน ก็จากไหนล่ะ ถ้าไม่ใช่นักการเมืองที่ไร้ซึ่งความละอาย มัวเมาในพลังอำนาจโดยไม่แยแสความถูกต้อง คอยดูนะครับเรื่องนี้ถ้าเกิดปัญหาตามมา ซึ่งเกิดแน่ บรรดานักการเมืองพวกนี้จะโดดหนีก่อนใครเพื่อน
มาดูนี่สิครับ คุณยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ปิดบ้านเงียบไม่ไปไหน คงรอการผลิตชุดคำพูดที่จะชี้แจงเรื่องช่อง 11 ถ่ายทอดคุณพี่ชายที่รัก
คุณศันสนีย์ นาคพงษ์ รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ออกมาปฏิเสธว่า รัฐบาลไม่เกี่ยวข้อง และไม่ได้มอบนโยบายพิเศษกับกรมประชาสัมพันธ์
ลิเกเจ้าเก่า นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย แถลงว่า เป็นเรื่องบังเอิญ ไม่มีคนในรัฐบาล หรือพรรคเพื่อไทยเข้าไปแทรกแซง เป็นเอกชนไปเช่าเวลาของสถานี
หมดราคา น่าทุเรศอย่างยิ่งครับพี่น้องครับ
ครับ...ใครที่ใช้วันหยุดไปพักผ่อนท่องเที่ยวอยู่ต่างจังหวัดพลาดไม่ได้ชม ผมอาสานำมาให้ชม แล้วท่านๆ จะรู้ว่านี่เป็นครั้งแรกของโลกมังครับที่ประธานเปิดงานชกมวย ดันยืนแถลงเพื่อยืนยันความจงรักภักดีต่อสถาบัน ยืนยันตัวถูกต้อง แต่ถูกกฎหมายกลั่นแกล้ง จนถูกลงโทษจำคุก ถูกยึดทรัพย์ 4.6 หมื่นล้าน ถูกรังแก ถูกรัฐประหารสารพัด และถูกดำเนินคดีอีกหลายคดี
ครับ...เห็นกันชัดๆ กระทำกันเป็นฉากๆ ยังกล้าดัดจริตออกมาบิดเบือนให้เป็นเรื่องบังเอิญ ทั้งที่ทุกอย่างที่พูดมุ่งไปที่ความพยายามฉีกรัฐธรรมนูญปลดโซ่ปลดตรวนจากคดีความ
ครับ...คุยกันมาพักใหญ่แล้วว่า คุณทักษิณ กำลังเร่งเกมกลับบ้านแบบเท่ ด้วยความพยายามเร่งรัดบริวารให้ดำเนินการแก้ไขรัฐธรรมนูญ แต่ผมนึกไม่ถึงจริงครับว่า คุณทักษิณ จะใช้วิธีการนี้ช่องทางของรัฐในการสื่อสารความต้องการของตัวเอง...
http://www.posttoday...เสี่ยแม้วแน่มาก

#13 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

แปลกแต่จริง !!!
เรื่องคลิป ทักษิณ กลับไม่มอบอำนาจให้ใครฟ้อง บอกว่าเป็นเรื่องไร้สาระ
แต่ในทางกลับกัน แค่พิธีกร กล่าวถึง สส กล่าวถึง ทักษิณ ให้อำนาจพร้อมซอง
วิ่งโล่ไปแจ้งความแล้วไงเหตุใดเรื่องคลิป เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน กลับไม่ฟ้อง

แปลกแต่จริง!!!

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ที่ออกมาบอกว่า คลิปตัดต่อ
คือตัดท่อนฮุกออกใช่ไหม ?? :angry:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ชักอยากฟังบ้างแล้วสิครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#16 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ใครมีคลิปเอามาแปะไว้นะครับ
เพื่อนๆชักอยากฟังกันซะแล้ว

#17 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ผมอาจจะมองตรงข้ามกับท่านอื่นๆนะครับ

ผมก็ไม่เชื่อว่าท่านทักษิณจะเป็น อกตัญญูไม่รู้คุณคน ไม่รู้ที่ต่ำที่สูง

ทักษิณก็ได้ผ่านโรงเรียนนายร้อยฯ อันทรงเกีรยติ

ได้เรียบจบจากเมือกเมืองนา ประสบความสำเร็จทั้งทรัพย์สินและเงินทอง

มีชีวิตครอบครัวที่แสนจะเป็นสุข

ได้ผ่านการเป็นนายกรัฐมนตรีมาก่อน

การกระทำที่เสธอ้ายกล่าวอ้างนั้น ผมขอให้ท่านทักษิณ พวกพ้อง และเหล่าพี่น้อง

ช่วยบอกให้ท่านทักษิณกลับมาฟ้องเรื่องที่เสธอ้ายกล่าวหาด้วย

ปล. ในบางครั้งบางคราวผมมักจะผิดศีลข้อ 4 ;) ;)

#18 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

คลิบของจริงที่ไม่ได้ตัดต่อ (ถ้ามี)
รอให้ทักษินกลับมาอย่างเท่ๆก่อน
ถึงตอนนั้นค่อยเปิด ก็ยังไม่สาย
.....
ไม่แน่
ไม้ตายที่เสธอ้ายจะใช้(ถ้ามี)
อาจรอให้ฝ่ายตรงข้าม............
แล้วค่อนนำออกมาใช้ก็เป็นได้

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

แล้วคลิปเต็มๆ แบบไม่ตัดหาฟังได้ไหมครับ

อยากเห็นคลิ้ปฉบับเต็มอ่ะ ใครมีก็สงเคราะห์หน่อยเน้อ....

ชักอยากฟังบ้างแล้วสิครับ

ใครมีคลิปเอามาแปะไว้นะครับ
เพื่อนๆชักอยากฟังกันซะแล้ว

ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ .........

ผมว่าอย่าเอามาแปะเลยครับ.......มันจะเป็นการช่วยพวกมันเผยแพร่ป่าวๆนะครับ :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน