Jump to content

- - - - -

112ว่าหนักข้อแล้วไอ้หงอกจะไม่เอา8

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:00

ชักไม่ไหวกะไอ้หงอกนี้แระ ข้อที่มันเรียกร้องนี้มุ่งโจมตีชัดๆ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:07

ผึ้งชักไม่อยากเอามันไว้แล้วค่ะ

#3 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:07

ทั้ง 8 ข้อที่หงอกเรียกร้องมานี่ ผมไม่เคยเดือดร้อนจากข้อไหนซักข้อ ... แบบนี้ผมผิดปกติรึเปล่าจานหงอก ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:18

นอกจากข้อ 1-8 ไม่ได้สร้างความเดือนร้อนให้ผม

ตรงข้ามกับสร้างประโยชน์ให้กับประชาชนอย่างผมมากมายเช่น

ในข้อ 4. บรรพบุรุษผมเคยเช่าที่ทรัพยสินฯอยู่เกือบร้อยปีในราคาถูกแสนถูก ถ้าไม่โดนทางด่วนเวรคืนซะก่อนตอนนี้ก็ยังอยู่

ข้อ 5. การศึกษาแบบอย่างของพระเจ้าอยู่หัว ทำให้ผมมีแรงบัลดาลใจที่จะทำดีเป็นคนดีของสังคม

ข้อ6. ....พวกคนตุลาและตอนพฤษภา..หลายคนก็รอดตายเพราะในหลวง

ข้อ7. โครงการหลวงมีประโยชน์อันประมาณมิได้ต่อสังคมไทย

ข้อ8 เงินบริจาคโดยเสด็จพระราชกุศล ก็กลับคืนมาสู่สังคมไทย ผมเองบริจาคให้ทุนอานันทมหิดลเพราะผมมองว่าประโยชน์กลับคืนมาสู่สังคม สมศักดิ์ จะมารอนสิทธิ์อันนี้ของผมนี่โกรธจริงๆนะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:20

ความต้องการคือ ยังให้มีสถาบันอยู่นะครับ
แต่ห้ามกระจายข่าว ทำความรู้จัก ทั้งทางปาก ทางประเพณีปฏิบัติ หรือแม้แต่ทางการศึกษา
เพื่อที่ลูกหลานวันข้างหน้า จะไม่รู้เลยว่า เรายังมีสถาบันอยู่ด้วย

เอางั้นเลยหรือครับ ไอ้หงอก
มึงเป็นใครครับ
โดยเฉพาะข้อ 8
เมิงเป็นเจ้าของชีวิตคนอื่นเขาเหรอครับ ถึงมาเสื อกเรื่องของคนอื่น
ที่เขาจะถวายต่อสถาบัน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#6 lichen

lichen

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:23

จั ญ ไ ร มากขนาดนี้ ไปอยู่แผ่นดินอื่นเหอะ ไปตายที่อื่นเลยยิ่งดี ประเทศไทยจะได้หมดเสนียดจ ัญ ไ ร ไปอีกตัว

#7 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:25

ขอลงขันเก็บไอ่ ha นี้คนแรก มีใครจะรับงานมั้ยครับ มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ อยากให้มันไปนอนคุยกับรากมะม่วง โกดแล้วนาเว้ย :angry:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#8 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:32

กรูอยากยกเลิกความเป็นมนุษย์ของเมิงจิงๆอะ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#9 namtan

namtan

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:35

ใครแตะ ข้ามศพ กุไปก่อน ไอ้***

#10 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:42

ขอลงขันเก็บไอ่ ha นี้คนแรก มีใครจะรับงานมั้ยครับ มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ อยากให้มันไปนอนคุยกับรากมะม่วง โกดแล้วนาเว้ย :angry:

ร่วมด้วยอีกคน มีใครจัดให้ บอกเบอร์บัญชีมาได้เลย
สงสัยมันอยากลงไปให้ท่านยมกระทืบปาก

#11 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:59

ชักไม่ไหวกะไอ้หงอกนี้แระ ข้อที่มันเรียกร้องนี้มุ่งโจมตีชัดๆ

ขยะประวัติศาสตร์ ที่หลุดรอดมาจนปัจจุบัน
Veritas nunquam perit

#12 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:03

112 นี่ก็หนักแล้วนะ นี่มึงเล่นจะยกเลิกระบบกษัตริย์เลยนี่หว่า

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#13 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:21

การศึกษาไม่ได้ทำให้มันสำเนียกตัวเมิงเองว่า ที่พวกคุณมีชีวิตอยู่ได้ เพราะท่านน่ะครับ ท่านช่วยไว้หลายๆๆอย่าง บ้านผมที่ศาลายา ก้อเช่าที่ทรัพย์สินครับ ถูกมาก เเถมที่ดินตรงนั้นก้อทะเลดีมาก(ถึงจะกลัวเรื่องทางด่วนก้อเตอะน่ะ) ทำไม่ถึงไม่สำนึกบุญคุณมั่งล่ะครับ

ปล.ถ้ามันยกเลิกผมคนนึงล่ะครับ ที่จะออกไปเจือนมันเเน่ๆๆๆ

#14 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:23

ผมว่าน่าจะมีใครพาเขาไปหาหมอนะ เพราะผมคิดว่าเขาอาการหนักล่ะ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:25

ผมเลิกอุดหนุนนักเขียนชื่อดังไปหลายคนเพราะแถลงการณ์นักเขียนขอแก้มาตรา 112 ดันเอาแนวคิดของหงอกเจียมกับนิติแม้วมาอ้างด้วย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:32

ผมเลิกอุดหนุนนักเขียนชื่อดังไปหลายคนเพราะแถลงการณ์นักเขียนขอแก้มาตรา 112 ดันเอาแนวคิดของหงอกเจียมกับนิติแม้วมาอ้างด้วย

เหมือนผมเลยครับ \(=w=

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#17 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:38

พรรคพวกมีอำนาจแล้ว ก็อย่าดีแต่พูดครับ B)

แค่เรื่องอภัยโทษก็หางจุกก้นหมดแล้ว ......ดีแต่ฝัน.....นะหงอกนะ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#18 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:38

ไอ้สาดนี่มันยังคงสถานะเป็น อจ. สอน นศ.อยู่เหมือนเดิมรึครับ แล้วทางสถาบันการศึกษานิ่งเป็นสากกระเบืออยู่อย่างนี้อีกหรือครับ
ที่จริงมันน่าจัดหนักให้มันไปอยู่ในที่ผีเขาอยู่ด้วยซ้ำไป ไอ้อาจารย์หมาๆพรรค์นี้

#19 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:34

ยกเลิกชีวิตไอ้คนไม่เจียมง่ายกว่า

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#20 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:37

ไอ้เหี้.ยนี่มันชิงเดรัจฉา.น ชนิดไหนเกิดเหรอครับ

ถ้าทำแบบนี้แล้วคิดว่าเสียงของกลุ่มพวกมันมีค่ามากพอ ก็ลองรวมกลุ่มไปบอกพระองค์ท่านเลยว่าให้สละราชย์เสียเลยดีกว่า

ถ้าจะทำแบบนี้ให้ย้ายพระองค์ท่านไปอยู่ต่างประเทศ ไม่อยู่ภายใต้อำนาจของนักการเมืองกลุ่มไหนกลุ่มหนึ่งเสียดีกว่า

ผมไม่อยากเห็นพระองค์ท่านต้องมาทุกข์ใจเพราะโดนข้อบังคับทางการเมืองนะครับ ผมถึงคิดอย่างนี้ อย่ากล่าวหาว่าผมพวกล้มเจ้านะ

ผมรักพระองค์ท่านเฉกเช่นเดียวกับคนอื่นๆ แต่พระองค์ท่านก็ทรงมีพระชนมายุมากแล้ว อยากให้พระองค์ท่านอยู่แบบสบายใจน่ะครับ

#21 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:08

อ่านแล้วของขึ้น มันเป็นเฮียอะไรกันหนักหนา
มีสถาบันก็ไม่เห็นว่าม รึ ง จะตาย ห่...า.. เลยนิ

อยู่มาได้จนหัวหงอกแล้ว

จินตนาการมากไปแล้ว คงไม่ได้แก่ตายมั้งไอ้นี่

ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#22 wewe

wewe

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:15

สากไม่เจียมอัปเปหิตัวคุณเิืมิง

ออกจากประเทศนี้ไปเลยจะง่ายกว่ามั้ง

เลว :angry:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:42

ไล่ไอ้หงอก ออกนอกประเทศคนเดียว... ประเทศไทยหมดปัญหาไปเยอะ
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#24 butadad

butadad

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:48

เหมือนกัน

#25 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:53

ยกเลิกชีวิตไอ้คนไม่เจียมง่ายกว่า

ง่ายกว่าจริงๆ และสมควรเกิดขึ้นเร็วๆ ก่อนที่มันจะแพร่ลัทธิชั่วของมันออกไปมากกว่านี้

#26 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:12

อ่านแล้วทั้ง 8 ข้อมีหลักแค่

ละโมบ...ต้องการทรัพย์แผ่นดินมาเป็นของตัว

เหมือนการยึดปตท. TPI

หรือการยึดที่ราชทรัพย์....ท้องทุ่งตะวันออก...80,000 ไร่.....ทีสมเด็จร. 5 ท่านเอาไว้ผันน้ำ ไม่ให้น้ำท่วมพระนคร
เอาทรัพย์ของกลาง มากระจายเป็นของพวกพ้องตัวเอง

#27 finchรักในหลวง

finchรักในหลวง

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:32

ใครคิดไม่ดีต่อแผ่นดินไทย ขอให้มันมีอันเป็นไป

#28 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:09

คนเสนอและคนสนับสนุนเรื่องนี้ ส่วนใหญ่เป็นพวกล้มเหลวในทางสังคมจะพูดจะทำอะไรสังคมไม่สนใจ
ทำให้เหมือนมีปมอยู่ในใจมันก็เลยคิดอยากทำอะไรที่สังคมรังเกียจมากขึ้นเหมือนแอนตี้สังคม ถ้ามีการ
ศึกษาน้อยก็อาจแสดงออกในทางก้าวร้าว อันธพาล หรือเป็นโจรไปเลย ถ้ามีการศึกษามากหน่อยก็จะ
แสดงออกลักษณะนี้แหละ คนพวกนี้น่าสงสารครับ พบเห็นที่ไหนถีบให้ไปไกล ๆ ครับ เข้าใกล้มันแล้ว
สงสารอยากให้มันไปเกิดใหม่เผื่อจะดีขึ้น

#29 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:36

ควรโดนเตะปากตั้งแต่ข้อแรกแล้ว จริงๆ ว่างๆได้มีนัดกันไปเยี่ยมไอ้หงอกกันหน่อยดีมั้ย ^^

ผมไม่เห็นว่ามันมีสิทธิ์อะไรมาแตะต้องสถาบันฯ และชีวิตที่เหลืออยู่ของมันไร้ประโยชน์และเป็นภัยต่อประเทศชาติอย่างร้ายแรง ...

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:43

ผมว่า ไอ้หงอก ถ้าทนระบอบประชาธิปไตย ที่มีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขไม่ได้ เชิญออกไปจากประเทศไทย หอบกระเป๋าและโคตรเหง้าเอ็ง กลับไปบ้านเกิดที่เมืองจีน ก็ได้นะ

#31 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:07

ยุให้มันเสนอเป็นนโยบายรัฐบาลเลยครับ .. จะได้ออกมาออกกำลังกายสักกะที พุงปลิ้นแล้ว ... :angry: :angry: :angry:

#32 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:10

ก็ลองดูสิ ถ้าคิดว่าแน่จริง แก่กะโหลกกะลาจริงๆเลย ผมคนนึงละที่ไม่ยอม

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล