Jump to content

- - - - -

อีโอ๊คแถอีกแล้ว....ลูกอีช่างแถจริงๆ

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

จาก FB Oak Panthongtae Shinawatra

รูปในโพสต์นี้ เป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับ TVช่อง11(NBT) และกรมประชาสัมพันธ์ ครับ

ผมอยากจะให้เปรียบเทียบเหตุการณ์ทั้ง2เหตุการณ์นี้ดู ว่าแบบไหนที่สร้างความเสียหายให้กับสถานีโทรทัศน์ช่อง11(NBT) กันแน่

รูปด้านซ้ายบน เป็นเหตุการณ์ที่พึ่งเกิดขึ้นหมาดๆ เมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา(9ธ.ค.55) ที่คุณพ่อผมได้ถวายความจงรักภักดี ร่วมกับพสกนิกรชาวไทยนับพันคนซึ่งอาศัยอยู่ในมาเก๊า ด้วยการจุดเทียนชัยถวายพระพร นำร้อ
งเพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลงสดุดีมหาราชาร่วมกัน โดยช่อง11 ได้ถ่ายทอดสดมายังเมืองไทย

ส่วนอีก2รูปตัดมาจากหนังสือพิมพ์เมื่อปี2551 เป็นรูปการบุกช่อง11 ของกลุ่มพันธมิตรที่ต้องการจะยึดสถานี เพื่อถ่ายทอดสัญญาณของASTV ออกทางช่อง Free TV พร้อมทั้งระบุข้อความว่า
"--ลุยเอ็นบีที-- ม๊อบพันธมิตรนำโดยนายวัชระ เพชรทอง อดีตผู้สมัคร ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ พังประตูสถานีโทรทัศน์เอ็นบีที เข้าไปยึดอาคารต่างๆ"

ผมไม่ได้ต้องการจะรื้อฟื้นว่าใครผิดใครถูกนะครับ เพียงแต่สงสัยว่าทำไมวันที่พันธมิตรบุกไปทำลายข้าวของ และขัดขวางการออกอากาศของช่อง11 ทำให้ทางสถานีเสียหายหลายล้านบาท ไม่เห็นมีสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ ออกมาด่าว่าให้แสดงความรับผิดชอบเลยแม้แต่รายเดียว ทั้งๆที่หนังสือพิมพ์ระบุว่า ผู้สมัครของพรรคฯเป็นคนนำเองเลยด้วยซ้ำ

แต่พอคุณพ่อผมถวายความจงรักภักดี แด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยช่อง11ทำการถ่ายทอดสด เนื่องจากคณะกรรมการจัดการแข่งขันMuay Thai Wariors ได้เช่าเวลาสถานีไว้ล่วงหน้าแล้ว เมื่อทราบว่าคุณพ่อผมจะมามาเก๊าในช่วงเวลาเดียวกัน จึงได้เชิญเป็นประธานในพิธี ซึ่งทำให้ช่อง11 มีรายได้จากเงินค่าเช่าเวลาด้วยซ้ำ เท่านั้นแหละออกมาโวยวายกันใหญ่ จะเป็นจะตายกันให้ได้

จะว่าคุณพ่อผมไม่เคยมีภาพถ่ายทอดสด มาปรากฏที่เมืองไทย ก็ไม่น่าจะใช่นะครับ เพราะช่วงที่อยู่อังกฤษเวลาที่ทีมแมนซิตี้ลงแข่ง มักจะปรากฏภาพคุณพ่อผม ไปนั่งเชียร์อยู่ข้างสนาม บนจอถ่ายทอดสดทุกครั้ง ซึ่งแฟนบอลพรีเมียร์ลีกทุกท่าน ก็ย่อมเคยเห็นและคุ้นเคยเป็นอย่างดี

ในเมื่อเหตุผลที่ยกมาว่ากล่าวเพื่อโจมตีคุณพ่อผม ทั้งการใช้ช่อง11โปรโมทตัวเองฟรีๆก็ไม่ใช่ การถ่ายทอดสดที่มีคุณพ่อผมอยู่ในงานก็ไม่ใช่เรื่องใหม่ แล้ว"เหตุผลจริงๆที่ ทำให้สลิ่มแมลงสาบออกมาวิ่งกันพล่าน เหมือนโดนไบก้อนยี่ห้อทักษิณฯแบบนี้ มันน่าจะเกิดจากอะไรครับ ? ใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยครับ?

ผมก็มีทฤษฎีของผมที่ได้จากการวิเคราะห์เรื่องนี่เหมือนกัน เดี๋ยวเรามาคุยกันต่อในโพสต์หน้าว่าเหตุผลที่แท้จริงมันคืออะไร สวัสดีครับ

จะบอกว่าไม่ว่า พธม.จะบุก NBT หรือไอ้เหี้ยพ่อเมิงมาแสดงตัว มันก็ผิดทั้งนั้น ไม่ต้องร่ายมายาวๆ หรอก ควายเอ๊ย

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

โิอ้คครับ ... พ่อมิงเป็นนักโทษหนีคุกครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

โอ๊คเอ๊ย.....ไปดูๆพ่องหน่อยเหอะวะ จากรูปล่าสุดนี่....อืมมม สภาพนี้จะได้ฉลองวันเกิดปีหน้ารึเปล่ายังไม่อยากฟันธง -_-

#4 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

เชื่อไอ้โอ๊ค มันด้วยเหรอ 555+.......เด็กดมกาวยังน่าเชื่อถือกว่ามันอีก.....

ไอ้โอ๊คมันก็แค่......"ไอ้คนปัญญาอ่อน ติดน้ำแข็ง" เท่านั้นเอง
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#5 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

รูปประกอบภาพแรก ด้านซ้าย เป็นภาพของ นักโทษหนีคดี ที่ ชื่อ ทักษิณ ชินวัตร ใช่รึเปล่าครับ

#6 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ออกช่อง11ยังกล้าออกได้........แล้วท่านทักษิณไม่คิดกลับมาสู้คดีบ้างเหรอครับ เผื่อบางทีท่านจะได้มีโอกาสแถ จนหลุดคดีได้นะครับ อย่างน้อยท่านก้อมีรัฐบาลอยู่ในมือ แถม ท่านธาริตอีกคน ที่ยอมช่วยท่านถึงขนาดยอมเลียใข่ท่าน ท่านธาริตเค้าก้อยอมทำ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#7 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน ไอ้เหียแม้วเป็นคนหนักแผ่นดิน

#8 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

สู้ต่อไปนะตัว

แต่ควรหัดเขียนหนังสือเองสักทีนะ
อายชาวบ้านเขาบ้าง เขารู้กันหมดแล้ว

Edited by ม่านน้ำ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39.

#9 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

อ้วกไม่เอากำนันเปาะกับวัฒนามาออกทีวีด้วยล่ะ แล้วให้พ่ออ้วกเป็นคนนำกลุ่มนักโทษหนีคดีกล่าวเปิดมวย..

เท่ค่อดๆๆ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#10 Ballbk

Ballbk

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

พ่อมืง โกง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

เหมาะสมแล้วที่เป็นพ่อลูกกัน คนหนึ่งโกงอีกคนหนึ่งแถให้

#12 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

โถ่ เอาภาพเสื้อเหลืองยึดNBT มาเทียบ
ถามว่าอันไหนเสียหายกว่า

เดี่ยวเขาก็เอาภาพ พวกเสื้อแดง
เผาบ้านเผาเมืองมาตกหน้าหงาย
กลายเป้นหมาเหงา อย่ามาบ่นนะ

เขาด่าเพราะไม่เหมาะสมเว๊ย ไม่ใช่ สร้างความเสียหายยยย

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

สู้ต่อไปนะตัว

แต่ควรหัดเขียนหนังสือเองสักทีนะ
อายชาวบ้านเขาบ้าง เขารู้กันหมดแล้ว

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ต้องเอาเรื่องเสื้อเหลืองยึดทำเนียบปิดสนามบินมาแบบนี้ เรียกว่าน็อคบอสได้แล้วมั้ง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

ต้องเอาเรื่องเสื้อเหลืองยึดทำเนียบปิดสนามบินมาแบบนี้ เรียกว่าน็อคบอสได้แล้วมั้ง ^_^

วนครบรอบแล้วครับ รอบหน้าชั่งไข่

#16 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

นี่มั้งนายกคนต่อไป โพสบ่อยๆ เดวพ่อก้อให้เป็น

#17 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

มันจะถามว่าอันไหนผิดน้อย อันไหนผิดมาก
สรุปคือยังไงก็ผิด อย่าเห็นว่าเป็นแค่เรื่องเล็กน้อย :lol:

ปล. พ่องไม่สอนเหรอ

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#18 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ไอ้โอ๊คนี่ ชอบทำชอบพูดเพื่อให้ผู้คนด่าพ่อมันจริ๊ง
ถามจริง ๆ เถอะรักพ่อหรือเกลียดพ่อกันแน่นี่นะ
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#19 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ให้ตอบจากใจจริง สั้นๆง่ายๆ เลวทั้งคู่ละครับ จะ บุก NBT หรือ ให้ทักษิณออกทีวี แต่ผมไม่เข้าใจ ตรรกะ ของคุณพานทองแท้ เอาม๊อบ ไปเทียบกับ การกระทำที่ฉ้อฉน

ถ้ามันจะเทียบ

เหตุ
พ่อโกง หาเงินให้ลูกใช้ ไม่มีเวลาอบรมสั่งสอนให้ลูกคิดเป็นคนดี ทำดี แยกผิดชอบชั่วดีไม่ได้ พอแสดง พฤติกรรมว่าการกระทำนั้น ผิด แต่ก็หาช่องให้รอดพ้นได้ (คดีซุกหุ้น, คดีทุจริต)

ผล
ลูกเกิดมาแยกผิดชอบชั่วดีไม่เป็น เพราะเงินคือเครื่องตัดสิน เห็นพ่อเป็นตัวอย่าง และโดย สันดานที่สืบทางสายเลือดก็เลยเกิด (โกงข้อสอบ) หน่วยกิตละไม่กี่สิบบาท ยังเอา แล้วคิดว่า หมื่นล้าน พ่อมันจะไม่เอาหรอ

สรุปตรรกะ
พ่อชั่วไม่เคยสอนลูก -> ลูกชั่วเพราะพ่อไม่เคยสั่งสอน

คนมันต่อให้เกิดในสลัม คิด ดี ทำดี ก็อยู่ในที่ๆ สูงกว่าคนที่พร้อมไปทุกสิงในทางกลับกัน พ่อเลว ไม่ได้หมายความว่าลูกต้องเลว หรือเลวกว่า อาจจะดีก็ได้ ถ้าสังคมที่เค้าอยู่ แวดล้อมไปด้วยสิ่งที่ดี ไฝ่ดี หรือ ต่ำ อยู่ที่ใจ ของเรา

จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวทำ

จะสูง จะต่ำ อยู่ที่ทำตัว

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

#20 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

-_-

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

สุริยะใส กตะศิลา@Suriyasai

โอ๊ค บอกระหว่าง พธม.บุก NBT กับถ่ายทอดสดผู้ต้องหาหนีคดีอะไรเสียหายกว่ากัน เท่ากับโอ๊คเองก็ยอมรับว่า ที่พ่อทำเป็นสิ่งไม่ถูกต้อง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#22 butadad

butadad

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

โิอ้คครับ ... พ่อมิงเป็นนักโทษหนีคุกครับ

ไม่จริง พ่อกรูไม่ได้หนี พ่อกรูแค่ไม่ว่างติดคุก รู้ไว้ซะพ่อกรูยุ่งมาก

#23 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ไอ้ลูกไม่มีพ่อ

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

กสทช.เคาะกะลาแล้ว ถ้าไม่โดนยึด ก็เสียเงินแน่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ตรรกะเดียวกะคนกลาง กรูทำเลวได้เพราะเมริงทำเลวกว่า

#26 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

โอ้คใส่เสื้อบอกว่าตัวเองเป็นควายด้วย

ปล.ไอ่แม้วหน้าตามันเหมือนคนอดนอนมาเป็นเดือน
เห็นแล้วสมเพช กลับบ้านไม่ได้มากี่ปีแล้วล่ะนั่น

#27 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

อ๊ายๆ น่าไม่อาย มีพ่อขี้โกง

-_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#28 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

Dislike Yingluck For Concentration Citizen

จดหมายถึงทักษิณ ชินวัตร โกหกคำโต ต่อทุกคนและย้อนกลับไปที่ตัวเอง จึงแก้โครตยาก !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

หัวหน้าทักษิณที่รัก.....
เมื่อคืนวันอาทิตย์ สถานีโทรทัศน์ช่อง 11 NBT ผมเห็นหัวหน้าออกมาพูดแสดงความจงรักภักดีต่อในหลวง ซึ่งผมรู้ดีว่า หัวหน้าลำบากใจแค่ไหน ที่ต้องทนพูดในสิ่งที่ขัดแย้งกับความคิดและสิ่งที่ตัวเองได้ทำไป ซึ่งหัวหน้าทำได้ทุกอย่าง เพื่อให้บรรลุเป้าหมายของการมีอำนาจสูงสุดในประเทศนี้

หัวหน้ารู้ตัวหรือเปล่าว่า: สิ่งที่หัวหน้าพูดออกมาจาก มาเก๊า ดินแดนแห่งการพนันอบายมุขครบวงจรที่ทำให้ คนดีกลายเป็นคนชั่ว คนรวยกลายเป็นคนจน ครอบครัว แตกแยก สังคมเสื่อมเพราะผู้คนขาดศีลธรรม ออกจะเป็นครั้งแรก ๆ ที่ทุกฝ่ายโกรธ และไม่พอใจหัวหน้า โดยฝ่ายเหลืองที่รักชาติศาสน์กษัตริย์ ไม่เชื่ออยู่แล้ว แต่ฝ่ายแดงโดยเฉพาะแกนนำนปช.นักวิชาการและสื่อแดง ถึงกับเลือดขึ้นหน้า พูดเสียงเดียวกันว่า

” เราไม่เอาอำมาตย์ แต่ทักษิณมันจะเอาและจงรักภักดี พร้อมจะปกป้อง คือ จะเป็นศัตรูกับพวกเรา “

“ พวกเราถูกไอ้ทักษิณมันหลอกให้พวกเราส่งมันถึงฝั่ง แล้วก็ถีบหัวเราทิ้ง เดินขึ้นเขาไป

“ และคนที่ถูกจัดว่าเลวในพรรคเพื่อไทยบางคน ยังพูดในห้องยุทธศาสตร์ว่า

“ คนทางไกล ยอดเยี่ยมที่สุด โกหกคนทั้งประเทศหน้าตาเฉย “

แต่สิ่งที่ผมรู้ ซึ่งคนอื่นอาจจะไม่รู้ คือ หัวหน้ากล้าโกหกต่อคุญหญิงอ้อและลูกของตนเอง ในหลายเรื่องรวมทั้งเรื่องหญิงสาวสวยในพรรคของหัวหน้า และลูกสาวของเพื่อน ที่เพื่อนเลวยอมขายลูกสาวของตนเอง เพื่อความก้าวหน้าได้เป็นรัฐมนตรี ฯลฯ โดยเฉพาะการพร่ำบอกลูก ๆ ว่า

“ พ่อเป็นคนดี แต่ถูกคนใส่ร้าย , พ่อรวยแล้วจะไม่โกง “

หัวหน้าเป็นคนมีศิลปและจิตวิทยาในการพูดให้คนเชื่อให้คนหลงยอมถวายชีพให้ เพราะการพูด มีลักษณะหลอกลวงครบสูตร คือ

“ ดูพูดจริงจัง ขึงขัง ท่าทางหน้าตาแสดงออกครบถ้วน “

ในตอนแรก ๆ ผมคิดอย่างสามัญชนคนทั่วไปว่า “ หัวหน้าอาจจะหลอกและโกหกคนอื่นได้ แต่ไม่สามารถโกหกตนเองได้ “

แต่ผมอาจจะผิด เพราะรู้สึกว่า “ หัวหน้านี่ โครตเลวเลว ที่สามารถโกหกตัวเองได้ และเชื่อจริง ๆ ว่า ตนเองเป็นคนดีที่สุดในประเทศนี้ “ เทวทัตและชูชกที่ว่า เลวแล้ว ยังเรียกหัวหน้าว่า “ พี่แม้ว “

สิ่งที่หัวหน้าพูดไปเมื่อคืนก่อนนั้น ขัดแย้งโดยสิ้นเชิงกับ “คำพูดที่หัวหน้าพูดหลังจากเกิดการรัฐประหาร 19 ก.ย. 49 และพูดอีกหลายต่อหลายครั้ง เมื่อเดินทางไปไม่ถึงดวงดาวตามความอยากและตัณหาที่อยากจะเป็นของหัวหน้า

และ พูดกับแกนนำนปช.ว่า“ พวกคุณคิดถูก ที่กล่าวว่า “มหาอำมาตย์ เป็นอุปสรรคสำคัญที่สุด

และมีหนทางเดียวที่จะไปบรรลุอุดมการณ์ตามอคติได้ คือ การโค่นล้มอำมาตยาธิปไตยลงให้เร็วที่สุด “ ( ซึ่งประธาน นปช.พูดสรุปภารกิจสำคัญของคนเสื้อแดง ที่อุตรดิตถ์ เมื่อ 28 ตุลาคม 2555 คือ การโค่นอำมาตยาธิปไตย และการจัดขบวนแรลลี่โค่นอำมาตย์ เมื่อวันที่ 10 ธ.ค.นี้ ) ผมมานั่งทบทวนสิ่งที่หัวหน้าเคยพูดกับกรรมการพรรคพลังธรรม และพูดกับผมว่า

“ พรรคพลังธรรมเป็นพรรคดี ที่มีอุดมการณ์ที่ดี แต่ไม่สอดคล้องกับสังคมไทย “

จึงไม่สามารถจัดตั้งรัฐบาลและเป็นนายกรัฐมนตรีที่จะมีอำนาจเพื่อการแก้ปัญหาของประชาชนและประเทศได้ แล้วหัวหน้าก็พูดต่อว่า

“ แต่มีทางออก คือ พรรคพลังธรรม ต้องเว้นวรรค 2 เรื่อง ไปชั่วคราวก่อน “ คือ

“ หนึ่ง การไม่ซื้อเสียงขายเสียง “ เรื่องนี้เราเข้าใจไม่ยาก เพราะรู้ว่า “ เงินเป็นปัจจัยสำคัญในการได้เป็นผู้แทน แต่เรื่องที่สอง ซึ่งเป็นหลักการสำคัญของชาวพลังธรรม คือ การไม่โกหกมดเท็จ “ เราไม่เข้าใจลึกซึ้งพอ แต่เมื่อได้เห็น “ การที่หัวหน้าได้อำนาจได้เงินได้ตำแหน่งสูงสุดมา “ ด้วย “ การโกหก “

กับผู้คนทั้งบ้านทั้งเมืองและคนต่างประเทศ ในเรื่องสำคัญ ๆ เช่น “ ผมรวยพอแล้ว ผมไม่โกงอีกแล้ว “ , “ ประเทศไทยได้ให้ผมและครอบครัวมามากพอแล้ว ถึงคราวที่ผมจะต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน “ , “ ผมไม่ผิด แต่ศาลกลั่นแกล้งผม “, “ ผมเสียสละ ทำทุกอย่างเพื่อชาติเพื่อคนจน แต่พวกอำมาตย์ไม่พอใจ จึงหาทางทำลายผม “ , “ ผมเป็นคนไทย แต่กลับบ้านของตนเองไม่ได้ เพราะพวกเขากลัวผม “

ผมจึงบางอ้อพจมาน ว่า “ การโกหก เป็นหัวใจในการได้มาซึ่งอำนาจของ ทักษิณ “ ในทางพระ ท่านบอกว่า “ศีลที่ผิดหนักที่สุดคือ การโกหก การกล่าวเท็จ กล่าวคำไม่จริง ล่อลวง อำพรางผู้อื่น มุสาวาทา เวรมณี สิกฺขาปทํ สมาทิยามิ เหตุผลคือ เมื่อคนใดคนหนึ่งสามารถพูดโกหกได้ เขาก็สามารถพูดโกหกและทำชั่วได้ทุกอย่าง

-----------------------------------------------------
หัวหน้าครับ
และสุดท้าย เป็นคลิป ที่เปิดในวันที่ 24 พ.ย. 2555 วันชุมนุมขององค์การพิทักษ์สยาม นำโดยเสธฯอ้าย

“ ทักษิณ ชินวัตร ” กับเสียงโทรศัพท์ลึกลับ กล่าวหาทั้ง 2 พระองค์ ว่าอยู่เบื้องหลังการรัฐประหาร

ทักษิณ : “ ผมก็ไม่รู้ว่าเจ้านายทั้ง 2 พระองค์ มันเอาอะไร ทำไมพระองค์ท่านถึงเข้ามายุ่งการเมืองขนาดนี้

ผมขอยืนยันว่า..การปฎิบัติเบื้องหลังในการสั่งการทั้งหมดเป็นพระราชประสงค์ของ………..”

เป็นคลิปที่ทำให้คนไทยทั้งประเทศ รู้ว่า “ ทักษิณ คิดอะไร และจะทำอะไรต่อไป กับ ในหลวง “

นายทหารและข้าราชการ ที่ได้ผ่านการถวายคำปฏิญาณต่อหน้าพระพักตร์ในวันเฉลิมพระชนม์พรรษา 5 ธันวา 55 ต่างตระหนักถึง สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อไป หาก ปล่อยให้ “ หัวหน้า ยังคงมีอำนาจสั่งการรัฐบาลหุ่นได้อีก “หัวหน้ามีข่าวกรองที่ดีมาก ว่า คนไทยโดยเฉพาะผู้ที่รับผิดชอบในเรื่องความมั่นคงของชาติ รู้สึกอย่างไรต่อหัวหน้า

หัวหน้าจึงฉกฉวยโอกาส ออกรายการ NBT ออกมาแก้ตัวและปฏิเสธ สิ่งที่หัวหน้าได้พูดไว้ในเรื่องในหลวง แต่ขอโทษครับ หมากที่เดินผิดตานี้ เข้าทำนองที่ว่า “ เดินผิดตัวเดียว พ่ายทั้งกระดาษ “
-----------------------------------------
หัวหน้าครับ
โปรดรอคอย กรรมใหญ่ ที่กำลังจะมาหา ที่หัวหน้าทำชั่วทำร้ายประชาชนทำลายประเทศชาติโดยเฉพาะต่อ ในหลวงและสถาบันพระมหากษัตริย์ อันเป็นที่รักและเคารพของประชาชนทั้งชาติ เหลือเวลาอีกไม่นานแล้ว ……….หัวหน้าอยากจะทำเลวอะไรอีก ก็รีบทำ….เถอะครับ

ผมขอส่งคำเตือนครั้งสุดท้าย The LAST Day มาถึงหัวหน้า หัวหน้าอย่าได้วิตกอะไรเลยครับ จากนี้ต่อไป แผ่นดินไทยจะสูงขึ้น สิ่งที่หัวหน้าพูดไว้ว่า “ประชาชนและประเทศชาติจะดีขึ้น จะเป็นจริง “ ความรักความสามัคคีและการปรองดองของประชาชนทั้งชาติ กำลังจะกลับมาแล้ว เมื่อไม่มีหัวหน้าอยู่ในโลกนี้อีกต่อไป

คนใกล้ชิด ประธานสภา รัฐมนตรี ส.ส.พรรคเพื่อไทยและพรรคร่วมรัฐบาลและแกนนำ นปช. ที่แย่งเชลียร์หัวหน้า จะพูดความจริงกับหัวหน้าเป็นครั้งแรก หลังจากต้องจำทนโกหกมานาน : “ กูต้องยอมทน เป็น “ ขี้ข้า “ ไอ้แม้ว มานานแล้ว , ตอนนี้กูเป็นไทแล้ว ….. ไอ้***แม้ว !

ลาก่อนหัวหน้า…….อย่าไปโกหก ในนรกอีกนะยังคงรักและหวังดีต่อหัวหน่าเสมอ แม้หัวหน้าจะตายจากไป

ชัยวัฒน์ สุรวิชัย
12-12-12

#29 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ลูกโอ๊คเคยได้ยินใครบางคนบอกว่าผลไม้พิษย่อมเกิดจากต้นไม้พิษ บลาๆๆ ไหมครับ

ถ้าอยากรู้ว่าใคร ลองถามคุณพ่อดูครับ
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#30 nnnn43

nnnn43

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

น่าภาคภูมิใจจริงๆ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

น่าภาคภูมิใจจริงๆ :lol:

:o :o

#32 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ทักษิณ ไม่ต้องทำอะไรมาก แค่ไล่ นายก่อแก้ว พิกุลทอง และแกนนำ นปช ที่สุมหัวกันอยู่ในพรรคเพื่อไทยที่พูดหมิ่นสถาบันเบื่องสูง ออกจากการเป็นสมาชิกเพื่อไทย
ดีกว่า ได้ผลกว่า การสร้างภาพ ออกทีวี จุดเทียนถวายพระพรชัยวันเฉลิมพระชนมพรรษา หลายพันเท่า

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ยึดแป๊บเดียว กับ ยึดแล้วเผาเลย สงสัยอีโอ๊คคงบอกว่า ยึดแป๊บเดียว ผิดกว่า ยึดแล้วเผาแน่ๆ :lol:

#34 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

สรุป...รู้ล่วงหน้า เช่าเวลาถ่ายทอดสดล่วงหน้า มีเงินจะทำอะไรก็ได้ว่างั้นเถอะ
ใครออกมาแถว่าไม่รู้เรื่องผังการออกอากาศ ขอแช่งให้โค-ตะ-ระ ตระกูลของมันchipหาย มีอันเป็นไป
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#35 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ตรรกะเดยวกัน
โอ๊ค ลูกชายนักโทษหนีคดี ยังเคยโกงข้อสอบได้เลย
แล้วทำไม เราจะด่ารัฐบาลยิ่งลักษณ์ ไม่ได้
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#36 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

ไม่เชื่อว่า "อีโอ๊ค" เขียนเอง.........สมองมึงมันฝ่อ และละลายไปกับไอซ์ ที่มึงชอบหมดแล้วววว!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

อีโอ๊คนี่ พ่อแม่ไม่สั่งไม่สอน :lol:

#38 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

อีโอ๊ปปลายน้ำ อย่าเอารูปคนไกล้ตายมาโพสท์ซิวะ มันสังเวชใจ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

อีโอ๊ค มีพ่อเป็นคนขี้โกงนักโทษหนีคุก แม่ก็ขี้โกง เลี่ยงภาษีให้พี่ชาย น่าสมเพชตระกูลบาปนี้จริงๆ

#40 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

กสทช.เคาะกะลาแล้ว ถ้าไม่โดนยึด ก็เสียเงินแน่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#41 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

รวยขนาดนี้ไม่มีปัญญาซื้อแว่นใส่เอง ทำไมต้องยืมของเจ๊หน่อยมาใส่ด้วย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน