Jump to content

- - - - -

กกต ไฟเขียวประชามติ dsi จัดกำลังตำรวจ400นายรับมาร์ค เทือก

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ข่าววันนี้ครับ ท่านคิดยังไง

Edited by Blue Danupon, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

กกต.ไฟเขียวอะไรนะ?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

สมเป็นขี้ข้าจริงๆ

#4 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

รก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#5 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

400 นาย??

สองคนนั้นเขา มีอาวุธครบมือหรือครับ ยังไง??
หาลิงค์ข่าวไม่เจอแหะ

#6 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ท่าน จขกท ครับ กระทู้นี้มีนัยยะสองอย่างใช่มั๊ยครับ คือเรื่อง แก้รัฐธรรมนูณ และเรื่องคดี นี่ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

หากอยากถาม แล้วให้พวกกระผมตอบ รบกวนพูดภาษาคน ให้คนอื่นเข้าใจด้วยครับ

Edited by อาบังคนเหนือ, 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:50.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

จะทำประชามติ ได้อย่างไรครับ

เพราะไม่มีกฎหมายรองรับ

ยังมีปัญหาทางกฎหมายอีกเยอะถึงทำประชามติให้ถูกต้องตาม รธน.กำหนดไว้
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ก็คิดว่า...
กกต ไฟเขียวประชามติ dsi จัดกำลังตำรวจ400นายรับมาร์ค เทือก

อือ...ตามนั้น...เหอๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ขยะ :rolleyes: :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#11 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

อยากทำประชามติ ก็ให้ทำไปน่ะครับ เขาคิดว่าเขาแน่ ยังไงก็ผ่าน ก็ลองดูกัน เห็นคุยกันนักคุยกันหนาว่า ทำทำไมสองรอบ คือร่างเสร็จก็ต้องทำประชามติ แหม พูดเหมือนรอบแรกผ่านแล้วเลยนะ ก็ให้มันรู้ไปสิ ว่าจะได้ทำสองรอบ ให้ผ่านรอบแรกก่อนดีมั้ย อ่อ บอกไว้ก่อน ผ่านก็ผ่าน ผมไม่ลงแดงหรอก คนส่วนใหญ่ ไม่ว่าจากไหน อยากให้ผ่าน ก็โอเค เราก็ต้องยอมรับกันไป แต่ไม่ค่อยชอบที่มาพูดตีขลุมแบบว่า ผ่านชัวร์ๆ

ส่วน มาร์ก เทือก ผมว่าไม่ต้องจัดก็ได้ กำลังน่ะ นปช เห็นว่าจะมากันเป็นพัน ก็น่าจะพออยู่แล้วนะ คงอยากเห็นอภิสิทธิ์ติดคุกกันมาก เหอๆๆๆ เอ แต่ผมสงสัย จะประกันได้หรือไม่ได้ สุดท้ายอยู่ที่ศาลไม่ใช่เหรอ เห็น DSI บอก ถ้า นปช ยื่นคัดค้านก็ค้านการประกันตัวได้ แต่สุดท้ายก็ต้องเป็นศาลสั่งไม่ใช่เหรอครับ ผมว่า คุณ นปช อย่าคิดมากเลย เขาคงไม่หนีไปไหนหรอกม้าง

#12 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

รวบกระทู้แบบนี้เวลาไปเบิกจะขาดทุนนะครับ

แต่ก็งงdsiจะจัดกำลังทำไมเยอะแยะครับ จัดมาแค่ผบ.ชน. อธบดีกรม มา2นายก็พอครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#13 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ขำตายห่า
ประเทศที่เจริญแล้วเค้าจะมีฉบับร่างมาให้คนดูก่อนว่าจะแก้กฏหมายตามนี้ดีมั้ย เทียบกับของเก่าแล้วเป็นยังไง (แม้แต่รัฐธรรมนูญ 50 ก็แบบนี้)
ประเทศไทยภายใต้รัฐบาลนี้ถามประชาชนแค่ว่าจะให้แก้หรือไม่ให้แก้ ส่วนเนื้อหงเนื้อหาอย่าไปสน เดี๋ยวตูจัดการเอง...

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#14 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

Log-in ใหม่ของควายแดงตัวไหนหว่า??? เดาว่าเป็น คุณส้น เวอชั่นไม่ใส่................ 55555+

#15 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ตลก สงสัยมาร์คกับเทพเทือก คงเป็นพวกของ the avengers ถ้าไม่ใช่ hulk ก็เป็น thor มั้ง

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#16 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

เพิ่งรู้ว่า กกต. ให้ไฟเขียวรัฐบาลทำประชามติได้ด้วยแฮะ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#17 idecon

idecon

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

Dsi มันยกฐานะเป็นศาลแต่เมื่อใด

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้ เท่ากับ มี 2 เรื่องใช่ไหมครับ :o :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:23

ตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้ เท่ากับ มี 2 เรื่องใช่ไหมครับ :o :o

เห็นเจ้าตัวมากดไลค์ให้ท่านหร่าร้า

ภาษาไทยภาษาแม่ตัวเองแท้ๆ ยังเขียนไม่แตกเลย
เหมือนใครไม่รู้.....ที่พุงโย้ๆ
เป็นนายกที่พูดภาษาอะไรก็ไม่รู้เรื่อง
แต่เรื่องอ่อยผู้ชายนี่.....ชนะเลิศ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:23.

gladiator 1.jpg

#20 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:28

หนูโอ๊ค ปลอมตัวมาตั้งกระทู้หรือเปล่า อ่านไม่รู้เรื่อง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

เห็นเจ้าตัวมากดไลค์ให้ท่านหร่าร้า

ภาษาไทยภาษาแม่ตัวเองแท้ๆ ยังเขียนไม่แตกเลย
เหมือนใครไม่รู้.....ที่พุงโย้ๆ
เป็นนายกที่พูดภาษาอะไรก็ไม่รู้เรื่อง
แต่เรื่องอ่อยผู้ชายนี่.....ชนะเลิศ

สงสัย"บังเอิญ"ผมจะไปเดาความคิดของแกออก กระมังครับท่านผึ้งน้อยฯ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน