Jump to content

- - - - -

ขอแนะนำ แดงคิวซีตัวแม่...

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:45

*
POPULAR

#2 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:36

เจ๊แกไม่ผ่าน QC ครับ เพราะขาดคำว่ามาร์คเผด็จการ..รัฐบาลในค่ายทหาร..ฆาตกร 98 ศพ และทักษิณ"สู้"เพื่อประชาตีบเป็นตาย..ใครๆก็รู้ครับ..เอิ้กๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

มาจนถึงตอนนี้นะครับ ให้พูดจริงๆ เลยว่า

"ยังไม่รู้ว่า จะดำเนินคดีกับ อภิสิทธิ์ เรื่องอะไร ที่จะเอาผิดได้เลยนะครับ??" -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:01

ทำให้เกิดตื่นเต้น แต่เช้ามืดเลยนะครับ

มาจนถึงตอนนี้นะครับ ให้พูดจริงๆ เลยว่า

"ยังไม่รู้ว่า จะดำเนินคดีกับ อภิสิทธิ์ เรื่องอะไร ที่จะเอาผิดได้เลยนะครับ??" -_- -_-

เอาผิดเรื่องเล็งเห็นผล ครับ(อ่านบางโพสท์ ว่าถูกต้องตรงกับไวยากรณ์ภาษากฏหมายด้วย)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#5 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

ตามหลักจริงๆมันก็น่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ คือถ้าอภิสิทธิ์ปฏิบัติหน้าที่ภายใต้รธน. มีกฏหมาย*รับรอง แล้วยังโดนเนี่ย ทักษิณกับกรณีกรือเซะ-ตากใบก็ต้องโดนด้วย (แต่จริงๆทักษิณสมควรโดนเรื่องกรือเซะอยู่แล้วเพราะละเมิดสิทธิมนุษยชน )

ถ้าอภิสิทธิ์โดนนี่ ต่อไปคนเป็นนายกฯไม่ต้องปกป้องรักษาความสงบสุขของบ้านเมืองแล้ว ต่อให้มีโจรติดอาวุธออกมากราดยิงชาวบ้าน ถ้าจนท.ใช้อาวุธจริงเข้าปราบ นายกฯติดคุกทันทีเพราะถือว่าเล็งผล

Edited by Moo3storey, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:45.

#6 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

คำสั่งที่มีกฎหมายรองรับ ไม่เกินกว่าเหตุ ไม่ผิดหรอกครับ

บิ๊กจิ๋วสลายม้อบเหลือง ปี 51 ก็แค่ไปบวชทำท่าเป็นเสียใจ จบ

ทักษิณสั่งปราบกรือเซะตากใบก็นอนหลับฝันดี

ทำคดีกว่าจะถึงศาล ศาลจะรับฟ้องหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:15

คนตายในเหตุจราจล...ประกันชีวิตยังไม่จ่ายเล้ยยย ไม่รู้เดี๋ยวนี้จ่ายหรือเปล่าก็ไม่รู้

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:27

คำสั่งที่มีกฎหมายรองรับ ไม่เกินกว่าเหตุ ไม่ผิดหรอกครับ

บิ๊กจิ๋วสลายม้อบเหลือง ปี 51 ก็แค่ไปบวชทำท่าเป็นเสียใจ จบ

ทักษิณสั่งปราบกรือเซะตากใบก็นอนหลับฝันดี

ทำคดีกว่าจะถึงศาล ศาลจะรับฟ้องหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

นั่นดิครับ
ทำเสียงดังโวยวายจะเอามาร์คไปศาลโลก
.....สมชาย จิ๋ว กรณีทำพธม.ตาย.... พวกขี้ข้าเช้ย! เงียบ!
ตากใบ กรือเซะ ฆ่าตัดตอน...ไม่เคยพูดถึง

ที่ศาลสั่งให้จ่ายม็อบเหลือง ตกลงรัฐบาลนี้ดำเนินการไปถึงไหนแล้วง่ะครับ?
gladiator 1.jpg

#9 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:51

เปลว สีเงินอ่านขาดว่า ธาริตหลอกควายแดง หลอกทักษิณสำเร็จ หรือแม้ถูกหลอกพวกทักษิณเป็ดเหลิมก็พอใจ แค่ได้เห็นอภิสิทธิ์โดนตั้งข้อกล่าวหา

ถึงที่สุดก็หลุดในข้อหาเพราะมีแต่คนสั่ง ไม่มีคนเอาปืนไปยิงเนื่องจาก ดีเอสไอไม่แจ้งข้อหา"คนฆ่า" ให้ศาลเห็น

ในทางคดี ฝ่ายอัยการต้องพิสูจน์ให้ชัดว่า ใครสั่งฆ่า ใครเป้นคนฆ่า หาอาวุธได้มั๊ย

เมื่อหาคนฆ่าไม่ได้ คนสั่งก็เหมือนสั่งขี้มูก เมื่อเป็นขี้มูกย่อมไม่อาจทำให้คนตายได้ อิ อิ

#10 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:52

นั่นดิครับ
ทำเสียงดังโวยวายจะเอามาร์คไปศาลโลก
.....สมชาย จิ๋ว กรณีทำพธม.ตาย.... พวกขี้ข้าเช้ย! เงียบ!
ตากใบ กรือเซะ ฆ่าตัดตอน...ไม่เคยพูดถึง

ที่ศาลสั่งให้จ่ายม็อบเหลือง ตกลงรัฐบาลนี้ดำเนินการไปถึงไหนแล้วง่ะครับ?

เอาไปศาลโลกไม่ได้เพราะขึ้นศาลไทยไปแล้ว

งานนี้ไม่รู้ใครหลอกใคร

#11 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:52

มันกลับตาลปัตรกันไปหมดแล้ว !!?? ไอ้ข้อหาเล็งผลให้มีผู้เสียชีวิตเนี่ยจริงๆมันน่าจะเป็นข้อหาที่เอาไปฟ้องแกนนำถึงจะถูกนะครับ

วางเพลิงอาคารถามว่ามันเล็งผลไหม ? ก็มีคนถูกไฟครอกตายอยู่ ปลุกระดมพาคนไปสู้กับทหารทั้งๆที่เค้าประกาศพ.ร.ก.ฉุกเฉิน คือมันโคตรจะเล็งผลเลยนะครับ

แล้วไอ้ตัวการใหญ่ที่เล็งผลก็ไอ้คนหน้าเหลี่ยมที่ให้สัมภาษณ์สื่อต่างประเทศตอนปี 52 ว่ามีคนตายเป็นร้อยทั้งๆที่ไม่มีคนตายนั่นแหละ

#12 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

นักกฎหมายเล่นกล มันเป็นเรื่องหลอกกันเล่น

#13 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

คนตายในเหตุจราจล...ประกันชีวิตยังไม่จ่ายเล้ยยย ไม่รู้เดี๋ยวนี้จ่ายหรือเปล่าก็ไม่รู้

เดี๋ยวนี้ซื้อเพิ่มได้ครับ มีออพชั่นกรณีเหตุจราจล

แต่ถ้าไม่ได้ซื้อออพชั่นเพิ่มใว้ก็ตายฟรีแค่นั้น

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#14 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:38

เปลว สีเงินอ่านขาดว่า ธาริตหลอกควายแดง หลอกทักษิณสำเร็จ หรือแม้ถูกหลอกพวกทักษิณเป็ดเหลิมก็พอใจ แค่ได้เห็นอภิสิทธิ์โดนตั้งข้อกล่าวหา

ถึงที่สุดก็หลุดในข้อหาเพราะมีแต่คนสั่ง ไม่มีคนเอาปืนไปยิงเนื่องจาก ดีเอสไอไม่แจ้งข้อหา"คนฆ่า" ให้ศาลเห็น

ในทางคดี ฝ่ายอัยการต้องพิสูจน์ให้ชัดว่า ใครสั่งฆ่า ใครเป้นคนฆ่า หาอาวุธได้มั๊ย

เมื่อหาคนฆ่าไม่ได้ คนสั่งก็เหมือนสั่งขี้มูก เมื่อเป็นขี้มูกย่อมไม่อาจทำให้คนตายได้ อิ อิ

มวยล้มต้มควายแดง?!?!

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:49

ถ้ายังไม่รู้ว่าจะดำเนินคดีกับอภิสิทธิ์เรื่องอะไร...
ก็ยังไม่สามารถดำเนินคดีกับทักษิณนะซี......
ต้องแลกกันว่ะ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:55

ผบ.ทบ.ประยุทธ์ประกาศผ่านสื่อฯว่าไม่มีคำสั่งยิงในศอฉ.จำเพาะ เจาะจง......!

ปล.ธาริตเปลี่ยนสี...
สื่อฯวิทยุชุมชน 12 แห่งก็เปลี่ยนสี...
มอบช่อดอกไม้ให้ธาริตและขอก้อนอิฐคืน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

ไอ้พวกนักกฎหมายทั้งหลายนี่แหล่ะครับตัวดีเลย.........."เลี่ยงบาลี" กันเก่งนักเชียวหล่ะ!!! <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

คนนี้เป็นนักแปลหนังสือนิ
ก็พูดตรงดี แต่ใจจริงลึกๆ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
อาจจะพูดให้ดูดี หรืออยากเอาทักษิณเข้าตารางเหมือนกัน
เพราะเชื่อและยึดหลักการมากกว่า
แต่ทำไมไม่พ่วง รสช.ไปด้วยหรือเพราะมันหมดอายุความไปแล้ว
We love fender.

#19 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

คนนี้แดงแท้ค่ะ แต่เป็นแดงแบบอุดมการณ์ ไม่เอาเจ้า ไม่เอานายทุน
เขียนประจำในฟ้าเดียวกัน

Now!  Restart Thailand  

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

น่าจะถามมันด้วยนะว่าควรเอาผิดกับไอ้พวกที่มาก่อความวุ่นวาย เผายางรถยนต์ บุก รพ. จุฬาฯ ในปี 53 ด้วยหรือเปล่า

#21 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

แดงแบบภควดีนี่แหละน่ากลัวเพราะเป็นแดงอุดมการณ์ แถมมีฝีมือจัดจ้าน

ส่วนพวกไพร่แดง ง๋องๆ แง๋งๆ ก็งั้น ๆ

#22 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

หลายคนเรียกร้องให้อภิสิทธิ์ขอโทษคนตาย คนเจ็บ

เมื่อต้องการขอโทษ ก็แสดงว่ารู้อยู่แก่ใจ กฎหมายเอาผิดไม่ได้

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

ต้องการให้ขอโทษเพื่อจะบอกว่า ผิด ไงคะ

Now!  Restart Thailand  

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

ลืมคดี สมชาย วงศ์สวัสดิ์ 7 ตุลา ไปหรือเปล่า

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

พี่ผมคนหนึ่งที่รู้จักกัน แกเป็นทนายความอะ

แกบอกว่า ต่อให้ใช้นักกฎหมายมือสมัครเล่นมาว่าความฝั่งมาร์ค

ยังไง ๆ มาร์คก้อรอด เพราะศาลรับรอง พรก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ในบ้านเมืองเรามีของแปลก
โดยเฉพาะผู้มีอาชีพด้านกฎหมายกลุ่มหนึ่งซึ่งเรียกว่า ทนายความ

ในความเข้าใจของผมคือ ทำความจริงให้ปรากฎ
แต่ลพฤติกรรมสาธารณะคือ
หลอกแ ดกไปวันๆ

ประชาชนธรรมดาจะพึ่งใคร

ตัวอย่างง่ายๆ
ชาวบ้านเลือกตัวแทน อบต. สจ. เทศบาล ฯลฯ
เขาเลือกที่ว่า พอมีเรื่องไปประกันตัวให้ได้ ผิดถูกไม่เกี่ยว
เมื่อพื้นฐานเป็นอย่างนี้ ก็ต้องแลกชิปใหม่
เพราะชิปหายครับ

ขอโทษถ้าไม่ตรงประเด็นเหตุเพราะข้างบนพาไป
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#27 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

หมายความว่า ธาริต ยอมให้คนประนาม
งั้นหรือ.....
เสียสละ ขนาดนี้เหรอ!!!

#28 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

เหอ เหอ เหอ ขี้ข้าพวกนี้คงไม่กล้าหลอกนายหรอกครับ 555
ผมว่าเขาก็ทำคดีแบบสุดฝีมือแล้วตามที่สติปัญญาเขาจะทำเพื่อ
สนองความต้องการของนายได้ 555

คดีนี้ ผมว่า ปชป ควรนิ่งให้มาก ไม่ต้องไปแก้ตัวอะไรกับสื่อให้มากมาย
ปล่อยให้เขาทำไป ออกสื่อไป แต่อย่าลืมรวบรวมหลักฐานทั้งหมดที่เขา
พูดเขาแถลง รวมทั้งข้อกล่าวหาไว้ให้ดี พอเห็นช่องเมื่อใด ก็ฟันเลย อย่าให้
เสียชื่อว่าเป็นพรรคที่มีนักกฎหมายเยอะ 555

#29 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

เดี๋ยวก็ถีบเรืออีกอ่า

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

ผมว่าธาริตไม่ได้หรอกทักษิณครับ ทักษิณก็น่าจะรู้ด้วย คนที่โดนหลอกคือพวกนปช.เท่านั้นเอง คิดว่าพวกตัวเองได้รับการดูแล แต่จริงๆแล้วก็เป็นการเบี่ยงเบนความสนใจจากเรื่องอื่นๆที่ทางรัฐทำผิดพลาดอยู่ตอนนี้

#31 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

ธาริตมีเรื่องบางเรื่องที่ต้องทำตามคำสั่งทักษิณ

แต่สุดท้ายก็ต้องติดคุกเพราะใช้อำนาจหน้าที่โดยมิชอบ

แต่งานนี้ยังมีอัยการอีกหลายด่าน

วันนี้ศิริโชค โสภา ก็บอกว่าอัยการมาบอกว่าไม่เห็นด้วย

กว่าจะฝ่าด่านอัยการคงดูแล้วดูอีก หลักฐานไม่ดี อัยการจะยอมตามหรือเปล่ายังไม่รู้

ไปถึงศาลก็ยังไม่รู้ว่าจะรับฟ้องหรือไม่?

หนทางอีกยาวใกล

#32 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

เดี๋ยวนี้ซื้อเพิ่มได้ครับ มีออพชั่นกรณีเหตุจราจล

แต่ถ้าไม่ได้ซื้อออพชั่นเพิ่มใว้ก็ตายฟรีแค่นั้น

ตามความเข้าใจผม สัญญาหลักจ่ายทุกกรณีนะครับ

แต่ต้องดูสัญญาด้วย ถ้าละเมิดเงื่อนไขสัญญา บริษัทประกันมีสิทธิ์ บอกเลิกแล้วคืนเบี้ยได้

ส่วนสัญญาอุบัติเหตุเป็นอนุสัญญา กรณีเสียชีวิตจากอุบัติเหตุจะได้เงินเพิ่มจากกรณีนี้ หรือ จะได้รับเงินจากเหตุการณ์ที่เป็นผลให้ทุพลภาพครับ

ส่วนสลักหลัง ฆาตกรรมจราจล เป็นเงื่อนไขที่ต้องซื้อเพิ่มเข้ามาในกรณีที่เหตุการณ์นั้น เกิดจากมี ผู้ตั้งใจกระทำ ครับ แต่ในกรณี จราจลก็ต้องอยู่ในเงื่อนไขที่ว่า บังเอิญโดนด้วย ไม่ใช่ไปร่วมชุมนุมกับเค้านะครับ ^^

กรณี นาย พัน คำกอง (ไม่รู้จำชื่อผิดมั้ย) นี่ถ้าสืบมาแล้วว่าเป็นการที่เจ้าตัวได้ยินเสียงปืนเลยเดินออกไปดูเหตุการณ์แล้วโดนลูกหลงตายนี่ ถ้าเป็นตามนี้จริงๆ (ย้ำว่าจริงๆ) หากมีการทำประกันชีวิตไว้ บริษัทประกันคงต้องจ่ายสัญญาหลัก แต่ สัญญาอุบัติเหตุไม่ได้ครับ เพราะเจ้าตัวได้ยินเสียงปืนแล้วเดินออกไปดู ถือเป็นการตั้งใจออกไปหาความเสี่ยงเอง ถือว่าผิดสัญญาอุบัติเหตุครับ เมื่อผิดสัญญาอุบัติเหตุแล้วสลักหลัง ฆจ ก็ไม่มีผลตามไปด้วย

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#33 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

* จริงๆ น่าสมเพชพาราสิต ..ถ้าต้องมายืนระหว่าขาควาย เพราะเรื่องที่ ตู่MADออกมาพูด
จึงต้องยอมทำชั่ว ...จึงเข้าทางทุศีล เอาคนของตัวมาแอ๊คอาร์ต (พตอ. อะไรจำไม่ได้) ผมว่า
ทั้งๆที่ ทุศีลทำได้แค่ชะลอ มาร์ก/สุเทพ เท่านั้น พอได้จังหวะดัน พตอ.ขึ้นสูงทันที พาราสิต
จำใจต้องรับหน้าที่ต่อ ต้องทำงานทั้งที่รู้ว่าไม่มีทางสำเร็จ

*พาราสิตเอ๋ย รับใช้ทุศีล สุดท้ายตกอับทุกคน ..นายพลทั้ตร./ทหาร ก็ถูกตัดสินจำคุกมาแล้ว
เอาทนาย เข้าคุกบ้าง ทุศีลก็คงไม่เสียใจ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#34 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

มาร์คหนีทหาร มาร์คใช้เอกสารปลอมสมัครทหาร มาร์คสองสัญชาติ มาร์คชั่งไข่ :o :o

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#35 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ขอขำ 10 วินาที

#36 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

พูดถึงอัยการ ก็มีพลาดได้้เหมือนกันน่ะครับ ผมไปอ่านคำบรรยายเน เจอ วิชาการว่าความและถามพยาน ของท่าน อาจารย์มารุต บุญนาค แกสอนวิชานี้ที่เน

คดีหนึ่งเป็นคดีฉ้อโกง เรื่องมีอยู่ว่า ทนายหนุ่มคนหนึ่งยื่นคำร้องขอเข้าร่วมเป็นโจทก์ในคดีอาญาศาลอนุญาต แต่อัยการขอเลื่อนคดีเพราะพยานไม่ไปศาล พอทนายกลับมาออฟฟิตมาดูฟ้องอัยการเห็นว่าเคลือบคลุมเหมือนฎีกาที่ยกฟ้อง ทนายไปหาอัยการเจ้าของเรื่องบอกว่า "อาจารย์ครับน่าจะเคลือบคลุมเพราะมีฎีกา" อัยการบอกว่า "ผมเป็นอัยการจังหวัดมาตั้งหลายปีแล้วมาเป็นหัวหน้ากองไม่พลา
ดหรอกไม่ต้องกลัว ไม่เคลือบคลุม" ทนายความคนนี้ติดใจยื่นหนังสือไปถึงอธิบดีกรมอัยการ(ปัจจุบันอัยการสูงสุด)ว่ามีฎีกาว่าอย่างนี้น่าจะเคลือบคลุมขอให้อัยการแก้เสีย เพราะทนายไปแก้ฟ้องเขาไม่ได้ 1เดือนต่อมา อธิบดีกรมอัยการตอบมาว่า "ได้ประชุมอัยการชั้นผู้ใหญ่แล้วเห็นว่าฟ้องไม่เคลือบคลุมไม่มีเหตุอะไรต้องแก้ทนายโจทก์ร่วมอย่าวิตก" สู้คดีกันไปถึงศาลฎีกา สุดท้าย ศาลฎีกา ยกฟ้อง เพราะ ฟ้องเคลือบคลุม จบ

#37 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

หมายความว่า ธาริต ยอมให้คนประนาม
งั้นหรือ.....
เสียสละ ขนาดนี้เหรอ!!!

มันก็ขึ้นอยู่กับ ธาริต พูดกับอภิสิทธิ์แบบไหน ในห้องนั้น
- คุณอภิสิทธิ์ครับ ผมขอโทษ ผมโดนบังคับ เพื่ออนาคตผมและลูกเมียผมจำใจต้องทำ ไว้ถ้ามีโอกาสผมคงมีโอกาสไถ่โทษ
- มาร์กเอ๋ย นี่มันยุคแห่งแม้วว่ะ คนฉลาดๆ ต้องเลือกอยู่ในฝ่ายที่ชนะเป็นปรกติอยู่แล้ว ทำใจยอมรับซะเถอะแล้วเซ็นซะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#38 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

ลองเข้าไปดูวิกิพีเดียสิ ธาริตก็ "ได้ดีเพราะพี่ให้" มานานแล้ว

#39 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ธาริตมีเรื่องบางเรื่องที่ต้องทำตามคำสั่งทักษิณ

แต่สุดท้ายก็ต้องติดคุกเพราะใช้อำนาจหน้าที่โดยมิชอบ

แต่งานนี้ยังมีอัยการอีกหลายด่าน

วันนี้ศิริโชค โสภา ก็บอกว่าอัยการมาบอกว่าไม่เห็นด้วย

กว่าจะฝ่าด่านอัยการคงดูแล้วดูอีก หลักฐานไม่ดี อัยการจะยอมตามหรือเปล่ายังไม่รู้

ไปถึงศาลก็ยังไม่รู้ว่าจะรับฟ้องหรือไม่?

หนทางอีกยาวใกล

แปลก ทำไมผมไม่เคยเชื่อถือ สำนักอัยการ ไม่เข้าใจเลย ครับ 55

#40 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

อย่าลืม คดีสลาย พธม. 7 ตุลา ด้วยนะครับท่าน ทาริด(สีดวง)

ใครเป็น นายก ตอนนั้น เอามันมา "พิมพ์ลายนิ้วมือ"

ด้วยนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

#41 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

คดีสลายการชุมนุมต้องเริ่มที่ มาตรา 157 และต้องไปที่ ปปช.

ไม่มีเส้นทางอื่น เพราะเจ้าหน้าที่ของรัฐมี พรบ.คุ้มครองอยู่แล้ว

#42 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ครอกเดียวกับ คำ ผกา???

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน