Jump to content

- - - - -

ชาวสกลนครเดือด...แนะนโยบายกำจัดเสื้อแดงถาวร

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

*
POPULAR

ตามภาพ....

Edited by excell_13, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:57.

#2 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

ภาพไรหว่า

#3 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

5555 คิดได้ไง :D .........

#4 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

เสริมปัญญา....

เสื้อแดงยังมีปัญญาให้เสริมด้วยหรอ :huh: :huh: :huh:

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#5 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

หญ้าเสริมไอโอดีนน่าจะเหมาะ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#6 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ข้อสำคัญคือ

ต้องมีปัญญาในเบื้องต้นก่อน
ถ้าไม่มีเลยจะเสริมไม่ขึ้นน่ะครับ

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

แก้ไม่ได้หรอกครับ ความโง่นอกจากเกิดจาก "ทุพโภชนา"
ยังมาจาก "กรรมพันธุ์" ด้วย อาการของโรคที่รู้จักกันดีคือ
"ดาวน์ซินโดรม" กินยังไงก็ไม่หายหรอกครับ แถมถ้าเป็นเพราะแม่
ไม่ได้รับไอโอดีนตั้งแต่แรก ลูกจะโง่ถาวรไปเลย นั่นเป็นเหตุให้
ทำไม ภาคเหนือ-อีสาน ถึงประสบกับปัญหา "ปัญญา" เกือบจะ
ถาวรไปแล้ว ทั้งๆ ที่ประเทศไทยรู้เรื่องนี้มาหลายสิบปี (น่าจะถึงร้อย)
เพราะประชานไม่ค่อยชอบกินเกลือทะเลกัน อาหารทะเลก็ไปไม่ค่อยถึง
และมีราคาแพงกว่าอาหารพื้นถิ่น

#8 เต็มเต็ม

เต็มเต็ม

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

คนที่เสื้อแดงส่วนที่ไม่โง่ ก็มี แต่ส่วนใหญ่ จะเป็นพวกเห็นแก่ตัว เห็นแก่เงิน

#9 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ในเรื่องเดียวกัน แต่มองกันคนละมุม
เสื้อแดงเขาก็ว่า พวกเรา (ที่เห็นไม่ตรงกับเขา) โง่ นะ
....จากประสบการณ์ที่เคยเข้า FB เขา...

#10 eAT

eAT

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ในเรื่องเดียวกัน แต่มองกันคนละมุม
เสื้อแดงเขาก็ว่า พวกเรา (ที่เห็นไม่ตรงกับเขา) โง่ นะ
....จากประสบการณ์ที่เคยเข้า FB เขา...

เชื่อผมเถอะ แดงไม่เคยมองว่าฝ่ายตรงข้ามโง่เลย
ที่มัีนเขียนแบบนั้น เพราะมาเขียนตามโพย มันคิด
อะไรเป็นบ้างหรือ ขนาดคนไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ด
โพยบอกว่ากินก๋วยเตี๋ยวห่าน มันยังเชื่อเลย

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ท่านนายกฯ ปู ประกาศเจตนารมณ์นี้ไว้นานแล้วครับ

Attached Images

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

เมื่อวานเปิดผ่านช่อง เอเชียอาบแดด ยังเห็นเชิญชวนกันไปเข้าโรงเรียน นปช. อยู่เลย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#13 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

แผนนี้ดีครับ เสื้อแดงต้องคิดไม่ถึงแน่
ผมใช้เวลา 2 ชั่วโมงกว่าจะเก๊ทมุกนี้ :D :D :D

#14 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

แก้ไม่ได้หรอกครับ ความโง่นอกจากเกิดจาก "ทุพโภชนา"
ยังมาจาก "กรรมพันธุ์" ด้วย อาการของโรคที่รู้จักกันดีคือ
"ดาวน์ซินโดรม" กินยังไงก็ไม่หายหรอกครับ แถมถ้าเป็นเพราะแม่
ไม่ได้รับไอโอดีนตั้งแต่แรก ลูกจะโง่ถาวรไปเลย นั่นเป็นเหตุให้
ทำไม ภาคเหนือ-อีสาน ถึงประสบกับปัญหา "ปัญญา" เกือบจะ
ถาวรไปแล้ว ทั้งๆ ที่ประเทศไทยรู้เรื่องนี้มาหลายสิบปี (น่าจะถึงร้อย)
เพราะประชานไม่ค่อยชอบกินเกลือทะเลกัน อาหารทะเลก็ไปไม่ค่อยถึง

อ่านๆดู เหมือนด่าอ้อมๆไปถึงชาติพันธุ์พื้นถิ่นของคนเหนือ คนอิสานยังไงไม่รู้
ช่วยแถลงไขให้กระจ่างที

#15 eAT

eAT

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

อ่านๆดู เหมือนด่าอ้อมๆไปถึงชาติพันธุ์พื้นถิ่นของคนเหนือ คนอิสานยังไงไม่รู้

ผมพูดถึงกรรมพันธุ์ ไม่ใช่ชาติพันธุ์ และเหนืออีสาน
ปัญหาหนักคือ ทุพโภชนา ไม่มีส่วนไหนที่ผมพูดถึง
กรรมพันธุ์ของคนอีสาน-เหนือ เลยครับ เพราะผมไม่เคยเห็น
สถิติของคนเป็นโรคดาวน์ซินโดรม ที่ยกมา เพราะมันเป็น
ปัจจัยด้วย บางคนพยายามมองไม่เห็น ทั้งๆ ที่มันเป็นปัญหา
จะไปว่าเขากินไม่เป็นเลยโง่ก็ไม่ใช่ มันเป็ํน "บุญทำกรรมแต่ง"

แต่ที่เป็นปัญหาหนักคือ ตอนที่แม่ท้องแล้วได้รับสารอาหาร
ไม่เพียงพอ อาจเป็นเพราะยากจน หรือไม่รู้จักโภชนาการ ก็ได้
ทำให้ทารกมีปัญหาเรื่องสมอง อันนี้ทำให้โง่ถาวร และคิดว่า
ภาคเหนือ-อีสานจะเป็นปัญหานี้กันเยอะ เพราะไกลจากทะเล
และไม่ชอบกินเกลือทะเลอีกด้วย อาหารทะเลก็แพงและหายาก
กว่าภาคอื่นๆ

#16 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

ตามภาพ....

ล้ำลึกจริงๆ :D

#17 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ผมพูดถึงกรรมพันธุ์ ไม่ใช่ชาติพันธุ์ และเหนืออีสาน
ปัญหาหนักคือ ทุพโภชนา ไม่มีส่วนไหนที่ผมพูดถึง
กรรมพันธุ์ของคนอีสาน-เหนือ เลยครับ เพราะผมไม่เคยเห็น
สถิติของคนเป็นโรคดาวน์ซินโดรม ที่ยกมา เพราะมันเป็น
ปัจจัยด้วย บางคนพยายามมองไม่เห็น ทั้งๆ ที่มันเป็นปัญหา
จะไปว่าเขากินไม่เป็นเลยโง่ก็ไม่ใช่ มันเป็ํน "บุญทำกรรมแต่ง"

แต่ที่เป็นปัญหาหนักคือ ตอนที่แม่ท้องแล้วได้รับสารอาหาร
ไม่เพียงพอ อาจเป็นเพราะยากจน หรือไม่รู้จักโภชนาการ ก็ได้
ทำให้ทารกมีปัญหาเรื่องสมอง อันนี้ทำให้โง่ถาวร และคิดว่า
ภาคเหนือ-อีสานจะเป็นปัญหานี้กันเยอะ เพราะไกลจากทะเล
และไม่ชอบกินเกลือทะเลอีกด้วย อาหารทะเลก็แพงและหายาก
กว่าภาคอื่นๆ

ขอบคุณครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน