Jump to content

- - - - -

อาจารย์เฉลิมชัย.....ด่าพวกโกงกินบ้านเมือง.......ที่ช่องบลูสกาย....ได้ซะใจมาก

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

ศิลปินชาวเหนือท่านนี้........ออกมาด่าพวกโกงกินบ้านเมือง......ได้อารมณ์มากๆ ตามแบบของท่าน

โดยผ่านทางช่อง บลูสกาย.......เป็นเหมือนการเตือนไปยังชาวเหนือทุกๆท่าน......

ว่าแม้แต่ศิลปินเอกของพวกท่าน........ยังรู้ว่าใครโกงกินบ้านเมือง......แล้วท่านล่ะครับ....ตาสว่างกันยัง

ปล.ใครหาคลิปมาแปะไว้ได้........จะเป็นพระคุณอย่างสูง.....ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

รายการไหนล่ะครับ
ถ้าได้ออกรีรันในสายล่อฟ้าก็ดี

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#3 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ตัวกระผมเองเป็นคนทางภาคเหนือเช่นอาจารย์เค้าเหมือนกันครับ จังหวัดเดียวกัน ส่วนมากผู้ที่มีความรู้เค้าสามารถคิดวิเคราะห์รู้ว่าอะไรถูกหรือไม่ถูก ได้.. ส่วนชาวบ้านที่อยู่นอกเขต(บ้านนอกหน่อย)โดยมากจะโดนยัดเยียดด้วยรายการทางเคเบิ้ลทีวี(รายการที่รู้กันอยู่) ที่ทางรัฐเค้าแจกจานให้ฟรีแล้วยัดเยียดความคิดผิดๆผ่านทางนี้.. ชาวบ้านเลยมัวเมาว่าท่านทักษิณท่านถูกกลั่นแกล้ง.. ถึงแม้เราๆท่านๆเข้าไปอธิบาย คนเหล่านี้เค้าก้อไม่มีทางเชื่อหรอกครับ เหตุเพราะคนพวกนี้รักท่านทักษิณ ในฐานะที่เป็นคนภาคเหนือเหมือนตัวเค้าเอง........(เหตุที่กระผมเข้าใจไปทางนี้เพราะประสบการณ์จากการได้คลุกคลีพูดคุยกับเขาเหล่านี้ด้วยตัวเองครับ)

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#4 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

ใช่เลยคุณ...ผมชอบอารมณ์แก ใส่ได้ลีลา ขำๆ แสบๆ คัน ๆ

ผมมีภาพวาดของอาจารย์ เฉลิมชัยอยู่ หนึ่งชุด เดี๋ยวผมจะลงให้

พร้อมเสียงขลุ่ย อันไพเราะ ของอาจารย์ ธนิศร์ ....

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

#6 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

จาวเหนือรายงานตัวเจ้า :mellow:
ชาวบ้านบางคนผมว่าเค้าก็ไม่ได้โง่นะครับ ผมว่าเค้าเห็นแก่เงินหน่ะ
คนประเภทนี้แถวบ้านผมไม่เรียกโง่ เรียก งืด

มรึงก็รู้ทั้งรู้อยู่ว่าไอ้เหลี่ยมมันทำเลวริยำบัดซบเท่าใด มรึ้งก็ยังไปเทิดทูนมันอยู่ได้
ผมว่าป่วยการอธิบายคนเหล่านี้ หาวิธีการอื่นทำให้ไอ้เหลี่ยมมันหมดฤทธิ หรือไม่ก็เสื่อมไปเอง
:mellow:
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

แกลีลาพริ้วไหว
;) ;)

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#8 No689oN

No689oN

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

นอกจากทีวีแล้วยังมีวิทยุอีกครับ มีหลายช่องมากออกอากาศทุกวัน แต่ส่วนมากจะเอาเทปตอนชุมนุมมาออกครับ รำคาญจริงๆ
ถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่าทำลายสิ่งที่คนอื่นสร้างมาด้วยความลำบาก

#9 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ตัวท่านน่ะโอเคเลย แต่น้องชายท่านที่อุดรนี่สิ เหอๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#10 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

งืด มันตรงกับ งก คือ รู้ว่าเลว แต่งกอยากได้ตังส์เขา เลือก ส.ส. ต้องงก ใครไม่ให้ก็งดลงคะแนนเสียงให้ ความจริงก็คือ ซื้อสิทธิ์ขายเสียงนั้นเิอง
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#11 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#12 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

รอคลิปด้วยค่ะ

#13 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

รอคลิปด้วยค่ะ

นั่งรอด้วยคน :P

#14 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

น่าจะเป็นโฆษณา หมาเฝ้าบ้าน ต้านคอร์รัปชั่น อ่ะป่าวครับ เห็นบลูสกายโฆษณาอยู่ และก็ช่อง 7

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน