Jump to content

- - - - -

ฝากเผยแพร่ด้วยนะครับ หนังสือฉบับนี้จะได้ไม่กลายเป็นแค่อีเมล์ขยะ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

*
POPULAR

ต้ั้งแต่วันที่ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องที่สุนัยแนะนำให้หญิงไทยหาผัวฝรั่งแก้จน

ผมก็ตั้งใจไว้ว่าจะเดินทางไปยื่นหนังสือที่สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน

แต่เนื่องจากงานยุ่งมาก ก็เลยไม่ได้ไปสักที นี่ก็เกือบ 4 เดือนแล้ว

วันนี้เข้าเว็บของสำนักงานผู้ตรวจฯ เลยทราบว่าเค้ารับร้องเรียนผ่านหน้าเว็บด้วย

ซึ่งได้รับเลขร้องเรียนถูกต้อง ติดตามเรื่องได้เหมือนกับเราไปยื่นเอง ผมก็เลยส่งเรื่องไปตามนี้ครับ

..............

สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินได้รับข้อมูลของท่านเรียบร้อย
โปรดจำ ลำดับการร้องเรียน - ปี เพื่อประโยชน์ในการติดตามเรื่องร้องเรียน

ลำดับการร้องเรียน 6463 / 2555

ชื่อ - นามสกุล นายธันวา ไกรฤกษ์
เลขหมายประจำตัวของผู้ถือบัตร (......)

เรื่องที่ร้องเรียน /รายละเอียดการร้องเรียน

ข้าพเจ้านายธันวา ไกรฤกษ์ ขอร้องเรียนกรณี นายสุนัย จุลพงศธร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรพรรคเพื่อไทย ประพฤติตนไม่เหมาะสมในการกล่าวปราศัยบนเวทีของคนเสื้อแดง ในงานสัมนาวิชาการ ณ โรงเรียนเทพศิรินทร์ สมุทรปราการ เมื่อ 19 สิงหาคม 2555

ข้าพเจ้าได้บันทึกเสียงไว้บางส่วนด้วยตนเอง สามารถฟังได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้
http://www.youtube.com/watch?v=mRZ0J9waudU

คลิปเสียงยาว 12 นาที ประเด็นสำคัญ คือ นายสุนัยพูดแนะนำประชาชนที่นั่งฟังอยู่กว่า 1000 คน ให้หาสามีฝรั่ง จะได้มีชีวิตที่สุขสบาย เพราะรัฐบาลยุโรปเค้าให้ฟรีหมด นายสุนัยถึงกับกล่าวอย่างไม่สมควรในทำนองว่า " นอนเรียนภาษา เร็วกว่านั่งเรียน พอท้องปุ๊บ รัฐบาลก็จ้างออกลูก "

คำพูดของนายสุนัย เป็นการดูถูกเหยียดหยามศักดิ์ศรีของสตรีไทย และคนไทยทั้งประเทศ เพราะคนไม่ได้มีคุณค่าเป็นแค่เครื่องตอบสนองความต้องการทางเพศ และผลิตลูกตามที่นายสุนัยกล่าว

นาทีที่ 02.57 "ได้ผัวเป็นเยอรมัน ได้ผัวเป็นสวีเดน ได้ผัวเป็นนอร์เวย์ เมื่อก่อนก็รักชาติเต็มที่ แต่ยิ่งรักชาติยิ่งจน ยิ่งรักชาติยิ่งโง่ว่ะ " 03.30 " เพียงแค่มีผัวเป็นฝรั่ง รัฐบาลเขาก็จ้างไปเรียนหนังสือ " 06.10 " เก่งภาษานอร์เวย์ ภาษาสวีเดน เพราะนอนเรียนว่ะ นั่งเรียนมันช้าไป พอนอนเรียนเสร็จปุ๊บ เข้าโรงพยาบาล (ท้อง) เขาก็จ้างออกลูก " 06.58 " ให้ฟรีแม้กระทั่งผ้าอ้อมเช็ดขี้ " 07.55 " ข้ออ้างของการยึดอำนาจ มึงอ้างว่าทักษิณเอาภาษีไปช่วยประชาชน หาเสียง เป็นประชานิยม จะทำให้ประเทศชิบหายวายป่วง เลยยึดอำนาจ ถ้าประเทศมันจะชิบหายวายป่วง เพราะว่าประชาชนมีกินมีใช้ ก็ให้มันชิบ หายไปเหอะ " 10.19 " ปรากฏว่าประเทศนี้เลี้ยงคนเฉพาะ 5 ล้านที่มีบำนาญ... พอทักษิณจะมาดูแลคน 60 ล้าน ให้เพิ่มรัฐสวัสดิการ ก็บอกว่าเป็นประชานิยมแล้วบ้านเมืองมันจะชิบหาย แล้วทีพวกมึงล่ะวะไอ้*** "

นอกจากนี้ยังมีการยุยงให้ประชาชนเกลียดชังนักการเมืองฝ่ายตรงข้ามในระหว่างการปราศรัยอย่างต่อเนื่อง ทั้งๆที่ไม่กี่วันก่อนหน้านั้น ข้าพเจ้าได้ฟังการอภิปรายในสภาซึ่งนายสุนัยได้กล่าวออกโทรทัศน์ว่า "ขอให้ฝ่ายค้านหยุดสร้างความแตกแยกในสังคมสักที ประเทศชาติบอบช้ำมามากพอแล้ว" แต่ปรากฏว่านายสุนัยกลับเดินสายปราศรัยสร้างความแตกแยกเสียเอง

นายสุนัยประพฤติผิดข้อบังคับว่าด้วยจริยธรรมของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและกรรมาธิการ พ.ศ. 2553 ในข้อที่ 8, 10, 11, 15 และ 23

ข้าพเจ้าเห็นว่านายสุนัย มีความประพฤติไม่เหมาะสมที่จะเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรอีกต่อไป จึงขอร้องเรียนมายังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน และหวังว่าทางสำนักงานจะสามารถเป็นที่พึ่งให้กับประชาชนได้ หากยังปล่อยให้นายสุนัยดำรงตำแหน่งต่อไป ประชาชนอีกเป็นแสนเป็นล้านคน จะต้องได้รับค่านิยมที่ผิดๆจากนายสุนัยอีก ส่งผลเสียให้กับประเทศชาติอย่างมิอาจประมาณค่าได้

ทั้งนี้ข้าพเจ้าได้นำข้อความที่ได้รัองเรียนนี้ ไปเผยแพร่ไว้ในเว็บไซท์ต่างๆด้วย

ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง

.................

ผมทราบว่าการร้องเรียนแบบนี้อาจจะไม่ได้ประโยชน์อะไรเลย อาจจะกลายเป็นแค่อีเมล์ขยะ

แต่หากช่วยกันเผยแพร่ออกไปให้สังคมได้รับรู้ในวงกว้าง ทางผู้รับเรื่องและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง จะได้ใส่ใจมากขึ้น

นับจากนี้ผมจะเริ่มร้องเรียนนักการเมืองคนอื่นๆต่อไปอีก เช่น พ.ต.อ.อภิวันท์, นายก่อแก้ว

เอาคนที่มีหลักฐานเป็นภาพถ่ายวีดีโอชัดเจนว่าเคยปราศรัยไว้อย่างไร ถ้าท่านใดมีคำคลิปหรือเอกสารแนะนำ ก็รบกวนด้วยนะครับ

หากท่านใดอยากดูข้อบังคับที่ผมอ้างอิงไว้ในหนังสือร้องเรียน ว่านายสุนัยทำผิดจริยธรรมในข้อต่างๆ สามารถดูได้ที่ลิงค์นี้ครับ
http://www.parliamen...01021100451.pdf

ขอบคุณมากครับ

...........

*เพิ่มเติมครับ

วันนี้ผมได้รับอีเมล์ตอบกลับจากทางสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินแล้ว ได้ผลจริงๆด้วยครับ เร็วดีด้วย

เนื้อหาอีเมล์ตามด้านล่างนี้ครับ

เรื่องร้อง​เรียน 02832/2555

Inbox

tanaphon@ombudsman.go.th

เรียน นายธันวา ไกรฤกษ์
อ้างถึง คำร้องเรียนของท่านทางอินเตอร์เน็ตเลขที่ : 6463/2555 เมื่อวันที่ : 13/12/2555 เวลา : 15:04
ตามที่ท่านร้องเรียนทางอินเตอร์เน็ตต่อผู้ตรวจการแผ่นดิน นั้น สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินขอเรียนว่าได้รับคำร้องเรียนของท่านแล้'ภขณะนี้อยู่ในระหว่างดำเนินการตรวจสอบคำร้องเรียนและพิจารณาสอบสวน ถ้าผลความคืบหน้าเป็นประการใด จะได้แจ้งให้ทราบต่อไป
เรื่องร้องเรียนของท่านเลขที่ 02832/2555
หากท่านต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล สถานะการดำเนินการ หรือส่งจดหมายไปยังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน ให้ท่านระบุเลขที่ร้องเรียนนี้ทุกครั้ง เพื่อนความสะดวกรวดเร็วในการสืบค้นข้อมูล

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
สำนักตรวจสอบเรื่องร้องเรียน
สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน

........

จากนี้ก็รอผลการพิจารณาจากทางสำนักผู้ตรวจฯว่าข้อร้องเรียนนั้นมีมากหนักเพียงพอหรือไม่

Edited by TFEX, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:47.

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

มาให้กำลังใจนักการเมืองหนุ่มไฟแรงแบบทีแป้กครับ ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

ถ้าท่านใดสะดวก ผมฝากเผยแพร่ในพันทิปด้วยนะครับ พอดีผมถูกแบนอยู่เลยโพสไม่ได้ครับ

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

สู้เค้านะครับท่าน TFEX เป็นกำลังใจให้เสมอครับ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ดูยังไงไม่เข้าประเด็นการหมิ่นประมาทใคร เพราะเป็นการพูดรวมๆไม่ได้เจาะจง คล้ายๆเคสเอกยุทธ ที่ดูถูกแม่หญิงภาคเหนือ คือเอกยุทธโดนด่า แต่เอาเรื่องทางกฎหมายไม่ได้

ปล ถ้ากระจายข่าว หรือ เปิดตัวทางการเมือง แนะนำเปิดตัวทาง facebook เพราะ

1.เข้าถึงง่าย แชร์ง่าย หลากหลายกลุ่มกว่า

2 หากเปิดตัวเฉพาะที่นี่ ก็ถือว่าดี แต่วันเลือกตั้งยังไงเค้าก็เลือก ปชป เค้าไม่เลือกพรรคที่คุณสังกัดอยู่

Edited by Blue Danupon, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34.

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#6 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:34

จัดให้ อีกหนึ่งกำลังใจ คะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#7 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ดูยังไงไม่เข้าประเด็นการหมิ่นประมาทใคร เพราะเป็นการพูดรวมๆไม่ได้เจาะจง คล้ายๆเคสเอกยุทธ ที่ดูถูกแม่หญิงภาคเหนือ คือเอกยุทธโดนด่า แต่เอาเรื่องทางกฎหมายไม่ได้

ปล ถ้ากระจายข่าว หรือ เปิดตัวทางการเมือง แนะนำเปิดตัวทาง facebook เพราะ

1.เข้าถึงง่าย แชร์ง่าย หลากหลายกลุ่มกว่า

2 หากเปิดตัวเฉพาะที่นี่ ก็ถือว่าดี แต่วันเลือกตั้งยังไงเค้าก็เลือก ปชป เค้าไม่เลือกพรรคที่คุณสังกัดอยู่

เอกยุทธไม่ใช่นักการเมือง ไม่ใช่บุคคลสาธารณะ

แต่ไอ้หงอกสุนัข เป็นนักการเมือง มันมีจริธรรมนักการเมืองกำกับอีกชั้นครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

เมื่อก่อนก็รักชาติเต็มที่ แต่ยิ่งรักชาติยิ่งจน ยิ่งรักชาติยิ่งโง่ว่ะ
เป็นถึงผู้แทนราษฏร ควรแล้วหรือที่จะใช้ประโยคนี้ บ่งบอกถึงวุฒิภาวะ

คงไม่ใช่ตามที่คุณคิดหรอกค่ะ สมาชิกหลาย ๆ ท่านก็บอกแล้วว่า
เลือกคนดี รักชาติ บ้านเมือง ทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวม ไม่ใช่ประโยชน์ส่วนตน
เพราะฉะนั้น ถ้าใครดีก็เลือกคนนั้นคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#9 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ไม่ใช่กรณีหมิ่นประมาทครับ แต่เป็นเรื่องจริยธรรมของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง

อย่างที่ผมร้องเรียนไป นายสุนัยประพฤติผิด "ข้อบังคับว่าด้วยจริยธรรมของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและกรรมาธิการ พ.ศ. 2553" ในข้อที่ 8, 10, 11, 15 และ 23

ลองดูลิงค์นี้ประกอบครับ http://www.parliamen...01021100451.pdf

ปล.ต้องขอเรียนว่าผมไม่ได้มาเปิดตัวทางการเมืองครับ แค่อยากร้องเรียนในฐานะคนไทยคนนึง ที่เห็นสส.ประพฤติตัวไม่เหมาะสมครับ

#10 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

มาลงชื่อเป็นกำลังใจครับ ;)
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#11 Blue Danupon

Blue Danupon

น้องใหม่

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:11

โอเคครับ ตอบในฐานะนักกฎหมายเคสนี้เค้าจะตั้งคณะอนุกรรมการ และ คณะกรรมการ มาจาก สมาชิกสภาผู้แทนฯนั้น แหละ ถ้าผิดร้ายแรงจริงก็จะเสนอถอดถอน ต่อผู้ตรวจการต่อไป

วิธีพิจารณา ข้อบังคับว่าด้วยจริยธรรมของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรและกรรมาธิการ พ.ศ. 2553

ข้อ ๓๗ วิธีพิจารณาของคณะกรรมการอย่างน้อยต้องมีหลักประกันขั้นพื้นฐานเรื่องการพิจารณาโดยเปิดเผย การให้โอกาสคู่กรณีแสดงพยานหลักฐานและความเห็นของตนก่อนการวินิจฉัยการให้สิทธิคู่กรณีขอตรวจดูเอกสารที่เกี่ยวกับตน การเปิดโอกาสให้มีการคัดค้านกรรมการองค์ประชุมของคณะกรรมการต้องไม่น้อยกว่ากึ่งหนึ่งของจำนวนกรรมการทั้งหมดเท่าที่มีอยู่
คำวินิจฉัยหรือคำสั่งของคณะกรรมการให้ถือเอาคะแนนเสียงไม่น้อยกว่าสามในห้าของจำนวน กรรมการทั้งหมดเท่าที่มีอยู่ และอย่างน้อยจะต้องประกอบด้วยเหตุผลประกอบคำวินิจฉัย ความเป็นมาหรือคำกล่าวหา สรุปข้อเท็จจริงที่ได้มาจากการพิจารณา ตลอดจนบทบัญญัติของกฎหมายหรือข้อบังคับที่เกี่ยวข้อง ทั้งนี้ ให้กรรมการทำคำวินิจฉัยส่วนตนเป็นลายลักษณ์อักษรไว้ด้วย

การลงโทษ

ข้อ ๓๘ ในกรณีที่คณะกรรมการเห็นว่ามีพยานหลักฐานที่มีน้ำหนักรับฟังได้ และที่ประชุม
คณะกรรมการพิจารณาวินิจฉัยว่า สมาชิกหรือกรรมาธิการผู้ใดฝ่าฝืนประมวลจริยธรรมข้อใด
ให้คณะกรรมการมีอำนาจที่จะพิจารณาลงโทษสมาชิกหรือกรรมาธิการผู้นั้น
ในกรณีที่คณะกรรมการมีมติว่าเป็นความผิดไม่ร้ายแรง ให้ลงโทษโดยการตักเตือน ตำหนิ
ให้ขอโทษต่อที่ประชุมตามที่คณะกรรมการกำหนด หรือประณามให้เป็นที่ประจักษ์
ในกรณีที่คณะกรรมการมีมติว่าเป็นความผิดร้ายแรง ให้ลงโทษโดยการเสนอถอดถอน
ต่อผู้ตรวจการแผ่นดินตามกฎหมายต่อไป

Edited by Blue Danupon, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:12.

อวยกันเอง ครื้นเครงในกะลา

#12 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:11

ยอมใจคุณ TFEX. ที่กล้าสู้กับ บุคคลที่มีฐานเสียงขนานนี้

จะติดตามเรื่องนะตรับ

#13 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

ดีครับ ผมแนะนำให้เปิดเพจเฟสบุ๊คอย่างเป็นทางการดีกว่า ไว้สำหรับตรวจสอบประพฤตินักการเมืองโดยเฉพาะ

http://www.facebook....170776569654122

ดูเพจนี้ครับผมเป็นสมาชิกตั้งแต่มีกันแค่ไม่ถึง 20 คน ดูตอนนี้สิ ปาไปห้าหมื่นกว่าคน

เฟสบุ๊คข่าวสารแพร่กระจายไวกว่าพันทิปเยอะมาก

บอกตรงๆ ผมว่าคุณธันวาเสียเวลากับพันทิปปล่าวๆ

Edited by Fus Ro dah, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:14.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#14 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

TFEX เมื่อก่อนผมดูคุณผิดไป ต้องขอโทษด้วยครับ

คุณเยี่ยมจริงๆ

#15 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:21

ใช่..
เห็นด้วย
ไปเล่น ในเฟสบุ๊คจะ กระจายข่าวได้เร็วกว่า

#16 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

แนะนำ ให้ TFEX ไปยืนปวีณา โดยพาเด็ก และนักข่าวฯ ไปด้วย

#17 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:15

อ่านคำบรรยายแล้วไม่กล้าดูเลย กลัวเดือด
เป็นกำลังใจให้นะคะ

#18 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:21

ระวังผู้ตรวจการแผ่นดิน
จะตอบกลับมาว่า
เรื่องจริยธรรมแบบนี้
เป็นธรรมดาของพรรคเพื่อไทย
ดูอย่าง จ่าประสาทได้เลยยย

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

เอกยุทธไม่ใช่นักการเมือง ไม่ใช่บุคคลสาธารณะ

แต่ไอ้หงอกสุนัข เป็นนักการเมือง มันมีจริธรรมนักการเมืองกำกับอีกชั้นครับ

ต้องเน้นให้เห็นเป็น"กรณีพิเศษ".....
เดี๋ยว'Blue Danupon'มองไม่เห็น มองผ่าน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ก่อกล้วย ไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้โรมานอฟ สะเด็ดผี หมวดเจ็บ ฯลฯ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:32

ระวังผู้ตรวจการแผ่นดิน
จะตอบกลับมาว่า
เรื่องจริยธรรมแบบนี้
เป็นธรรมดาของพรรคเพื่อไทย
ดูอย่าง จ่าประสาทได้เลยยย

ถ้าผู้ตรวจการแผ่นดินถือ ความประพฤติของนายกฯ ปู ชินวัตรเป็นมาตรฐานพิจารณ"จริยธรรม"ของนักการเมือง....
ก็น่าเป็นห่วง กังวลใจเหมือนกัน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:38

เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งค่ะ

และเห็นด้วยเรื่องเฟซบุ๊คค่ะ หาแนวร่วมได้เร็วกว่า มากกว่าค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#22 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ก็กลัวเหมือนที่ ลุงปุว่าไว้เหมือนกัน

ถ้าผู้ตรวจการแผ่นดินถือ ความประพฤติของนายกฯ ปู ชินวัตรเป็นมาตรฐานพิจารณ"จริยธรรม"ของนักการเมือง....
ก็น่าเป็นห่วง กังวลใจเหมือนกัน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#23 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:51

จะฟ้องหมิ่นประมาท ต้องไปที่ศาลสิครับ !!! :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

เป็นกำลังใจให้ครับ TFEX
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:56

มาร่วมเป็นกำลังใจ

ต้องขอโทษคุณ TFEX ด้วยสำหรับคำวิพากษ์วิจารณ์ที่ผ่านๆ มา

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#26 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ยื่นไปเหอะดีแล้ว เพราะคุณหนูธันวาฟังสุนัยแล้วแยกแยะไม่เป็น ส่งไปให้เขาแยกแยะให้ดีแล้ว

เอาแต่จ้องจะจับผิดใส่ร้ายสุนัยเขา เพื่อเอาดีใส่ตัว-เพื่ออยากดังก็เท่านั้น

ผมพนันได้เลยว่าหน้าแหกกลับมาแน่นอน และอนาคตก็สอบตกเหมือนเดิม :D :lol: :D :lol:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#27 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ยื่นไปเหอะดีแล้ว เพราะคุณหนูธันวาฟังสุนัยแล้วแยกแยะไม่เป็น ส่งไปให้เขาแยกแยะให้ดีแล้ว

เอาแต่จ้องจะจับผิดใส่ร้ายสุนัยเขา เพื่อเอาดีใส่ตัว-เพื่ออยากดังก็เท่านั้น

ผมพนันได้เลยว่าหน้าแหกกลับมาแน่นอน และอนาคตก็สอบตกเหมือนเดิม :D :lol: :D :lol:

คือสรุปคุณคิดว่าข้อความที่สุนัยกล่าวมาข้างต้นนั้น ดีและไม่ได้สร้างความเสื่อมเสียใดๆแก่ประเทศไทย?

ถ้าใช่ มันสรุปได้ถึงกำพืดของคุณได้ดีครับ

#28 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และคิดว่า สส หรือ สื่อควรทำหน้าที่มากกว่านี้

กฎหมาย น่ะเป็นขั้นต่ำของ

จริยธรรม

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ติดตามเรื่องร้องเรียน

13/12/2555 10:22:25
สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินได้รับข้อมูลของท่านเรียบร้อย โปรดจำ ลำดับการร้องเรียน - ปี เพื่อประโยชน์ในการติดตามเรื่องร้องเรียน ลำดับการร้องเรียน 6463 / 2555 ชื่อ - นามสกุล นายธันวา ไกรฤกษ์ เลขหมายประจำตัวของผู้ถือบัตร (......) เรื่องที่ร้องเรียน /รายละเอียดการร้องเรียน ข้าพเจ้านายธันวา ไกรฤกษ์ ขอร้องเรียนกรณี นายสุนัย จุลพงศธร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรพรรคเพื่อไทย ประพฤติตนไม่เหมาะสมในการกล่าวปราศัยบนเวทีของคนเสื้อแดง ในงานสัมนาวิชาการ ณ โรงเรียนเทพศิรินทร์ สมุทรปราการ เมื่อ 19 สิงหาคม 2555 ข้าพเจ้าได้บันทึกเสียงไว้บางส่วนด้วยตนเอง สามารถฟังได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้

ข้าพเจ้าเห็นว่านายสุนัย มีความประพฤติไม่เหมาะสมที่จะเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรอีกต่อไป จึงขอร้องเรียนมายังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน และหวังว่าทางสำนักงานจะสามารถเป็นที่พึ่งให้กับประชาชนได้ หากยังปล่อยให้นายสุนัยดำรงตำแหน่งต่อไป ประชาชนอีกเป็นแสนเป็นล้านคน จะต้องได้รับค่านิยมที่ผิดๆจากนายสุนัยอีก ส่งผลเสียให้กับประเทศชาติอย่างมิอาจประมาณค่าได้ ทั้งนี้ข้าพเจ้าได้นำข้อความที่ได้รัองเรียนนี้ ไปเผยแพร่ไว้ในเว็บไซท์ต่างๆด้วย ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง .................

เผยแพร่ให้แล้ว ในนี้ครับ
http://www.1111.go.th/guest.aspx

หากต้องการให้ 1111 ติดตามเรื่องให้ก็โทร.ฟรีไปได้ที่ 1111 ครับ

Edited by Stargate-1, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#30 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

เข้าตัวมั้ยอ่ะ :lol: :lol: :lol:

#31 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

การเอาเรื่องแบบนี้มาเล่นเป็นประเด็นทางการเมือง มันสะท้อนให้เห็นถึงสภาวะใกล้จนตรอก
เหมือนคนที่กำลังจะจมน้ำ แม้ฟางเส้นเดียวลอยมาก็พยายามคว้าเอาไว้

Edited by กาลามชน, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#32 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

อย่าไปสนใจพวกขี้ข้าไอ้แม้วนักโทษหนีคุกเลยท่าน
พวกมันทำในฐานะขี้ข้า
แต่ท่านทำในฐานะประชาชน

#33 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ขี้ข้าไอ้แม้วดิ้นกันพราดๆเลย
:D :D :D :D :D

#34 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

เดินหน้าเลยท่านที
ไม้บรรทัดอาจจะงอ
แต่ไม้ที ไม่งอ
like นะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#35 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

เป็นกำลังใจให้คุณ TFEX ครับ

#36 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

การเอาเรื่องแบบนี้มาเล่นเป็นประเด็นทางการเมือง มันสะท้อนให้เห็นถึงสภาวะใกล้จนตรอก
เหมือนคนที่กำลังจะจมน้ำ แม้ฟางเส้นเดียวลอยมาก็พยายามคว้าเอาไว้

แม้เอาประเด็นลักษณะนี้มาเล่นบ่อยๆ ก็ไม่เห็นนักการเมืองตัวไหนมีจริยธรรมดีขึ้นเลย โดยเฉพาะ สส.คุณภาพด้อยของฝั่งปูแดงเดี๋ยวนี้
ดูได้จากการอภิปรายไม่ไว้วางใจที่ผ่านมาก็ได้หากว่าคุณมีตาดู

#37 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

คิดดีต้องชื่นชม
ยิ่งลงมือทำดี ยิ่งต้องชื่นชมเข้าไปใหญ่

ขอชื่นชมคุณธันวาค่ะ

#38 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ถ้าท่านใดสะดวก ผมฝากเผยแพร่ในพันทิปด้วยนะครับ พอดีผมถูกแบนอยู่เลยโพสไม่ได้ครับ

ไปสนใจมันทำไมที่ห้อง...ลากดำนา...ผมมองว่าเป็นที่รวมของพวกปัญญาอ่อน อ่านความเห็นแต่ละคนแล้วจะอ๊วก ไม่ได้มีฐานข้อมูลอะไรเลย
เออออห่อหมกกันไป ครื้นเครงกันในกะลา เห็นบางคนออกไปแหยมห้องอื่น โดนเค้าด่าไล่เป็นหมูหมา ให้กลับไปที่เดิม...น่าสมเพชมากกว่า...

ที่ลากดำนามันเป็นอุปทานกลุ่มไปแล้ว ขี้ข้านักโทษหนีคุกทั้งนั้น

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#39 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ดีครับ ผมแนะนำให้เปิดเพจเฟสบุ๊คอย่างเป็นทางการดีกว่า ไว้สำหรับตรวจสอบประพฤตินักการเมืองโดยเฉพาะ

http://www.facebook....170776569654122

ดูเพจนี้ครับผมเป็นสมาชิกตั้งแต่มีกันแค่ไม่ถึง 20 คน ดูตอนนี้สิ ปาไปห้าหมื่นกว่าคน

เฟสบุ๊คข่าวสารแพร่กระจายไวกว่าพันทิปเยอะมาก

บอกตรงๆ ผมว่าคุณธันวาเสียเวลากับพันทิปปล่าวๆ

เมื่อสักครู่ผมเปิดเพจใหม่แล้วครับ เอาไว้สำหรับตรวจสอบนักการเมืองโดยเฉพาะ

จะทำเป็นเฟสกลุ่ม "cyber politics" แต่ตอนนี้เพิ่งเริ่มๆ เลยเอาแบบส่วนตัวไปก่อน

ยังไงฝากเพื่อนสมาชิกช่วยกันเผยแพร่ด้วยนะครับ ตามนี้ครับ

http://www.facebook.com/welcomeback/requests/#!/cyberpolitics

ปล.ยังไม่ค่อยมีเวลา การปรับปรุงเพจอาจจะล่าช้าหน่อยนะครับ

#40 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

เหมือนที่ ไอ้พวกสัตว์นรก ที่ชอบไปว่าคนอื่น "โหนเจ้า".......

แต่พวกมัน กลับเอา สิ่งนี้มาเป็นประเด็น เพื่อให้เห็นว่าพวกมัน "จงรักภักดี และ โดนกลั่นแกล้ง" หรือเปล่าครับ!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#41 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

จขกททำไปเถอะ ถึงอาจจะไม่ได้มีผลอะไร อย่างน้อยก็ได้ตบปากหมา บ้านเมืองยังต้องการคนเเบบนี้อีกเยอะ เพราะบางคนมันยังอาศัยกินกับหมา เรียกหมาว่าพี่ รับใบสั่งหมา เห็นหมาใส่สุทเเล้วสังเวช ไม่ขำ เขียนผิดอีกเเล้ว

Edited by จีรนุช, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:52.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#42 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

การละเมิดกฏหมายบ้านเมือง
การทำลายธรรมาภิบาลของรัฐบาลยิ่งลักษณ์

การทำให้ข้าราชการประจำและข้าราชการเมือง
เป็น"ขี้ข้าทักษิณ"อย่างที่เผด็จการในอดีตไม่กล้าทำ
เป็นวิถีทางของอันธพาลเฒ่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#43 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

วันนี้ผมได้รับอีเมล์ตอบกลับจากทางสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินแล้ว ได้ผลจริงๆด้วยครับ เร็วดีด้วย

เนื้อหาอีเมล์ตามด้านล่างนี้ครับ

Inbox

อ้างถึง คำร้องเรียนของท่านทางอินเตอร์เน็ตเลขที่ : 6463/2555 เมื่อวันที่ : 13/12/2555 เวลา : 15:04
ตามที่ท่านร้องเรียนทางอินเตอร์เน็ตต่อผู้ตรวจการแผ่นดิน นั้น สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดินขอเรียนว่าได้รับคำร้องเรียนของท่านแล้'ภขณะนี้อยู่ในระหว่างดำเนินการตรวจสอบคำร้องเรียนและพิจารณาสอบสวน ถ้าผลความคืบหน้าเป็นประการใด จะได้แจ้งให้ทราบต่อไป
เรื่องร้องเรียนของท่านเลขที่ 02832/2555
หากท่านต้องการติดต่อสอบถามข้อมูล สถานะการดำเนินการ หรือส่งจดหมายไปยังสำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน ให้ท่านระบุเลขที่ร้องเรียนนี้ทุกครั้ง เพื่อนความสะดวกรวดเร็วในการสืบค้นข้อมูล

........

จากนี้ก็รอผลการพิจารณาจากทางสำนักผู้ตรวจฯว่าข้อร้องเรียนนั้นมีมากหนักเพียงพอหรือไม่

(ผมได้นำข้อความนี้ไปเพิ่มเติมไว้ในหัวกระทู้ด้วยครับ)

Edited by TFEX, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:46.

#44 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

อ้าวโดนแล้วหรือครับ นึกว่าจะรอด โดนกรณีไหนครับ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#45 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้ TFEX ครับ

#46 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

Inbox

........

(ผมได้นำข้อความนี้ไปเพิ่มเติมไว้ในหัวกระทู้ด้วยครับ)

แต่ไม่แน่ใจว่าอีเมล์ที่ตอบกลับมาเป็นAuto-Replyรึเปล่านะครับ ยังไงก็ดี ถือว่าเรื่องเข้าระบบแล้ว

#47 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

อ้าวโดนแล้วหรือครับ นึกว่าจะรอด โดนกรณีไหนครับ

ผมไปตั้งกระทู้ประจาน พ.ต.อ.อภิวันท์ โดยเอาคลืปที่เค้าปราศรัยหมิ่นที่เชียงใหม่ไปโพสด้วยน่ะครับ

#48 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ผมไปตั้งกระทู้ประจาน พ.ต.อ.อภิวันท์ โดยเอาคลืปที่เค้าปราศรัยหมิ่นที่เชียงใหม่ไปโพสด้วยน่ะครับ

mod เขาว่าไงบ้าง ทั้งที่มานเป็นข้อเท็จจริง ไม่ใช่หรือ

Edited by คนไทย916, 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:36.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#49 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

เข้ามาให้กำลังใจค่ะ

สู้ๆๆ :D

#50 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

Inbox

........

แต่ไม่แน่ใจว่าอีเมล์ที่ตอบกลับมาเป็นAuto-Replyรึเปล่านะครับ ยังไงก็ดี ถือว่าเรื่องเข้าระบบแล้ว

ถ้าฝากเรื่องไว้ที่ 1111 ต้องทวงถามทุกเดือนครับ อาจจะช้าหน่อย แต่เขาทำให้ทุกเรื่อง

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน