Jump to content

- - - - -

ถามมติชน จะกระแนะกระแหน่ กสม ไปเพื่ออะไร

• Please log in to reply
18 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

สืบเนื่องจาก

http://www.matichon....catid==

นับวัน จะกลายเป็นแกะดำ เป็นสิ่งแปลกปลอมของสังคมไปทุกที

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ชัดเจนดีครับ
คนทั้งหลายจะได้ไม่ต้องลังเลต่อไป
ว่าจะเลือก หรือ ไม่เลือกอ่านเครือมติชน

#3 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

สื่อแบบนี้ จะทำอะไรก็ไม่น่าแปลกใจค่ะขายศักดิ์ศรีของตัวเองไปหมดแล้ว อีกหน่อยคงให้ไอ้แม้วเปิดคอลลัมน์บนกระดาษเช็ดตูดเปื้อนหมึกของตัวเอง

#4 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ไม่มีใครซื้อ ไม่มีใครอ่าน เขาก็อยู่ได้

ทุนหนาจะตาย. ไม่มีล้ม...รับรอง.!!!!

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

"สื่อโสเณี" พวกนี้ ขายจิตวิญญาณไปนานแล้วครับ..!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ไม่มีชื่อไอ้แม้วมั้งครับ ขี้ข้าเลยเห่าหอนซะหน่อย

#7 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

นอกจากหนังสือแล้ว ทีวีด้วยครับ คนเค้าจะมองเป็น ช่อง 11 หมดเลยแหละ ยิ่งขี้เกียจทำความเข้าใจอยู่แล้ว

#8 butadad

butadad

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ไม่มีใครซื้อ ไม่มีใครอ่าน เขาก็อยู่ได้

ทุนหนาจะตาย. ไม่มีล้ม...รับรอง.!!!!

ไม่เป็นไรครับ แค่ไม่ให้เงินผมไปถึงมันก็โอเคแล้วครับ เหมือนโทรศัพท์ชาตินี้ผมไม่มีวันไปใช้ AIS เด็ดขาด

#9 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

ทำไมมันไม่โดนอย่าง สื่อในเครือ ผจก บ้างวะ (โดนถล่มด้วยอาวุธนานาชนิด)

#10 idecon

idecon

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

พิมพ์ออกมาวันละหน้าก็พอ
แค่รักษาหัวไว้ไถตังค์ไอ้แม้ว
อย่าให้เปลืองกระดาษมาก
รักษ์ป่า รักษ์โลก

#11 New Canthai

New Canthai

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

เรื่องสิทธิมนุษยชนเป็นเรื่องใหญ่ที่สุดในเรื่องประชาธิปไตย

#12 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

กสม ที่มาจากผลผลิตเผด็จการ เดี๋ยวนี้ใหญ่ขนาดห้ามวิจารณ์เลยเหรอ
Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#13 New Canthai

New Canthai

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

วิจารณ์กลับด้าน ส่อเสียด ไม่ใช่อาจารย์ แต่เป็นอาจม

ทุกสังคมเมื่อมีกฎหมาย มีการใช้กฎหมายมันก็ละเมิดสิทธิ์มนุษยชนทั้งนั้น

แต่มันเป็นการละเมิดสิทธิ์ตามกฎ กติกา ที่สังคมยอมรับ

รักจะเป็นครูบาอาจารย์ ก็ให้ความเห็นที่มันรอบด้านกันหน่อย

#14 New Canthai

New Canthai

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

สภานี้ก็มาจากเผด็จการทั้งนั้น

จะหลอกตัวเองไปทำไม

มันเผด็จการมาตั้งแต่ 2475 โน่น..

Edited by New Canthai, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:42.

#15 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:28

กสม ที่มาจากผลผลิตเผด็จการ เดี๋ยวนี้ใหญ่ขนาดห้ามวิจารณ์เลยเหรอ

เขามาจากเผด็จการอย่างไง อธิบายด้วย ไม่ใช่สักแต่ว่ามาโพสแล้วก็เปิดตูดหนีไป เพราะพ่อมึงไม่ได้ตั้งหรือเปล่าถึงไปกล่าวหาเขา

#16 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:31

ตอนแรกที่อ่านข่าวผมนึกว่าเรื่องโจ๊คนะ มารู้ทีหลังว่าเรื่องจริงแล้วยิ่งฮา มีการแจกรางวัลอวยกันเองแบบนี้ด้วย :D
I've got the moves like Jagger~~~

#17 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

มอบรางวัลสื่อมวลชนเพื่อสิทธิมนุษยชน
วันที่ 12 ธ.ค 2012

นายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานมอบรางวัล "สื่อมวลชนเพื่อสิทธิมนุษยชน"

ผลการตัดสินรางวัลข่าว และสารคดีเชิงข่าวหนังสือพิมพ์ ได้แก่ ข่าว "ทหารยิงชาวบ้าน 4 ศพ ที่ อ.หนองจิก จ.ปัตตานี" ของหนังสือพิมพ์ข่าวสด

รางวัลข่าว หรือ สารคดีและภาพยนตร์สารคดีสั้น ประเภทสื่อโทรทัศน์ หรือ ฟรีทีวี ได้แก่ รายการเปิดปม ตอนรุกรานชาติพันธุ์ชาวเล จากสถานีโทรทัศน์ไทย PBS

ประเภทสื่อโทรทัศน์ ท้องถิ่น ได้แก่ ผลงาน "My Rohingya / โรฮิงญาที่ฉันรู้จัก" จากสถานีโทรทัศน์ เนชั่น แชนแนล

ประเภทสื่อออนไลน์ รางวัลดีเด่น ได้แก่ ผลงานข่าว "คุกซ้อนคุกชีวิต Transgender ในเรือนจำ สิ่งแปลกปลอมที่ถูกกันออกและล่วงละเมิด" จากหนังสือพิมพ์ออนไลน์ประชาไท

กิจกรรมจัดขึ้นเพื่อยกย่องการทำหน้าที่ของสื่อมวลชน ร่วมบ่มเพาะคนในสังคมให้ตระหนัก ถึงการปกป้อง และเคารพสิทธิมนุษยชน

http://news.ch7.com/...ทธิมนุษยชน.html

ของแท้มันต้องเป็นอย่างงี้ครับ คือให้รางวัลแล้วระบุผลงานที่ได้รางวัลอย่างชัดเจน
I've got the moves like Jagger~~~

#18 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

อ่านว่า????

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:55.

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

มันจะจมจนมิดหรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่มอง ๆอยู่ดูมันค่อย ๆต่ำลง

อดีต นายกอนันต์ ออกมาพูด... น่าคิด ๆ ผมก็คิดอย่างนั้น

บ้านเมือง นักกินเมือง โกงเมือง. ยั้วเยี้ยอยู่ เต็มไปหมด--

ประเทศไทย ถึงคราวล่มจม จริงหรือ ???

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน