Jump to content

- - - - -

ขอเชิญสมาชิกที่ชอบพรรคปชป./เสื้อหลากสี/ช่วยมาอธิบายด้วยครับว่าแก้309เพื่อคนๆเดียว(เพื่อทักษิณ) แก้อย่างไร

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

เห็นคุณมาร์คบอกว่า การแก้รธน.ครั้งนี้โดยเฉพาะ309 แก้เพื่อช่วยคนๆเดียว ประชาชนไม่ได้ประโยชน์อะไร

จึงไม่เห็นด้วย..แต่คุณมาร์คไม่เคยจะอธิบายเลยว่า การยกเลิก/แก้รธน.ครั้งนี้จะช่วยทักษิณแบบไหน/อย่างไร

พวกคุณก็ออกมาสนับสนุนว่า ที่คุณมาร์คพูดนี้คือเรื่องจริง คือแก้เพื่อช่วยนายกทักษิณ(เพื่อคนๆเดียว) ปชช.ไม่ได้ประโยชน์

อยากให้พวกคุณมาอธิบายหน่อยครับ ว่าการแก้รธน.หรือยกเลิก309เนี่ยจะช่วยทักษิณแบบไหน/อย่างไร

ขอแบบอธิบายแล้วเห็นเลยนะครับ..อย่าแถไปนอกเรื่อง.. <_<

ถ้าคุณสามารถอธิบายได้..ผมและเชื่อว่าอีกหลายร้อยคนในนี้ค้านแน่นอนครับ

ปล.พูดแบบสุภาพๆนะครับ..เพราะอยากจะให้เข้ามาอธิบายจริงๆ :blink:

แตงโมรังสิต

#2 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

เหอ เหอ เหอ หลายร้อยคนในนี้เขาค้านอยู่แว้วว น้า แต่จะตอบอะไรเนี่ยะ
ขอถามหน่อยเถอะ ว่า น้าแตงโม คนเขียน กับน้า ที่เอามาลงเนี่ยะ ไม่รู้จริง ๆ
หรือว่า ถามไปงั้นแหละ ละฮับ 5555555

#3 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ลองไปอ่านดูเองละกัน

http://www.thairath....tent/pol/277222
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

*
POPULAR

ไม่ต้องโยง ๓๐๙ ก็ไม่อยากให้แก้ แก้ทำไม?
ในเมื่อรัฐธรรมนูญแทบจะไม่ได้เอามาบังคับกับประชาชนตรงๆ

แต่บังคับนักการเมืองตรงๆ แล้วใยประชาชนต้องไปเดือดร้อนแทน
นักการเมืองโดนลงโทษ โดนยุบพรรคเพราะทุจริตแล้วประชาชนเดือดร้อนทำไม?
แปลกดี....ไม่สนใจหรอกว่าที่มามันอย่างไร แค่บังคับใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพก็พอ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 freeman9

freeman9

น้องใหม่

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

*
POPULAR

นักการเมืองที่มีความต้องการแก้ไขรัฐธรรมนูญมาตรา 309 เนื่องจากรัฐธรรมนูญมาตรา 309 ซึ่งเป็นมาตราสุดท้ายของรัฐธรรมนูญ เขียนไว้ว่า การกระทำใดๆ ตั้งแต่มีการรัฐประหารเป็นต้นมา และได้ดำเนินการไปแล้ว หรือยังมีการดำเนินการอยู่ ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับการตรวจสอบความผิด ให้ถือว่าเป็นการดำเนินการที่ชอบด้วยรัฐธรรมนูญฉบับนี้ เพราะฉะนั้น คดีความการตรวจสอบความผิดต่างๆ การยึดทรัพย์ การเอาผิด ถือว่าชอบด้วยรัฐธรรมนูญแล้ว จะไปออกกฎหมายอื่น เช่น กฎหมายปรองดอง มาแก้ไขลบล้างไม่ได้ เพราะรัฐธรรมนูญอยู่สูงกว่ากฎหมาย

credit : http://www.thairath....tent/pol/277222

ชัดเจนพอหรือยังครับ

#6 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ทุกวันนี้ข้าวของแพง ค่าครองชีพสูง ชาวสามจังหวัดถูกฆ่าแทบจะรายวัน แต่รัฐบาลเอาแต่จะแก้รัฐธรรมนูญ

ถามหน่อย แก้แล้วได้อะไร

#7 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

เห็นคุณมาร์คบอกว่า การแก้รธน.ครั้งนี้โดยเฉพาะ309 แก้เพื่อช่วยคนๆเดียว ประชาชนไม่ได้ประโยชน์อะไร

จึงไม่เห็นด้วย..แต่คุณมาร์คไม่เคยจะอธิบายเลยว่า การยกเลิก/แก้รธน.ครั้งนี้จะช่วยทักษิณแบบไหน/อย่างไร

พวกคุณก็ออกมาสนับสนุนว่า ที่คุณมาร์คพูดนี้คือเรื่องจริง คือแก้เพื่อช่วยนายกทักษิณ(เพื่อคนๆเดียว) ปชช.ไม่ได้ประโยชน์

อยากให้พวกคุณมาอธิบายหน่อยครับ ว่าการแก้รธน.หรือยกเลิก309เนี่ยจะช่วยทักษิณแบบไหน/อย่างไร

ขอแบบอธิบายแล้วเห็นเลยนะครับ..อย่าแถไปนอกเรื่อง.. <_<

ถ้าคุณสามารถอธิบายได้..ผมและเชื่อว่าอีกหลายร้อยคนในนี้ค้านแน่นอนครับ

ปล.พูดแบบสุภาพๆนะครับ..เพราะอยากจะให้เข้ามาอธิบายจริงๆ :blink:

แตงโมรังสิต

ไม่ต้องอธิบายให้ถึงมาตราหรอกครับ แค่ให้ พ่องมรึงออก ช่อง 11 ก็รู้แล้วว่าจะช่วยยังไง

ควายอย่างพวกมรึงยังไม่เข้าใจอีกเหรอ ว่ามันเป็นยังไงถึงขนาด เอาถ้วยพระราชทานมาอ้าง

พอเหอะกรูไม่อยากจะด่ามรึงเลยไอ้ ควาย ......

#8 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

แก้ 309 แล้วก็ไปเพิ่มเติมจัดการให้ ทักษิณพ้นผิดทั้งหมด ยกเลิกคำพิพากษา เพื่อให้ทักษิณกลับบ้านได้ไง...ใครๆก็รู้...มุขตื้นๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#9 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ทุกวันนี้ข้าวของแพง ค่าครองชีพสูง ชาวสามจังหวัดถูกฆ่าแทบจะรายวัน แต่รัฐบาลเอาแต่จะแก้รัฐธรรมนูญ

ถามหน่อย แก้แล้วได้อะไร

ได้ครับ แก้เพื่อเอาไอ้แม้วกลับบ้านแบบเท่ห์ๆไง ที่พวกมันทำทุกอย่างป่วนบ้านป่วนเมืองตั้งแต่มาร์คเป็นนายกมานั่นน่ะ
เป้าหมายใหญ่อย่างเดียวคือ เอาไอ้แม้วให้พ้นผิดและกลับมาเป็นนายกเหมือนเดิม โดยไม่สนใจว่าใครจะเป็นจะตาย...ชั่วจริงๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#10 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

<_< เอาแค่ว่าคนมากกว่าสามสิบหรือสี่สิบล้านคนไทย หากถือว่าเป็น 50-60% ของคนทั้งประเทศเนี่ย...ได้ประโยชน์อันใดมั้ย หรือได้ประโยชน์แค่พวกที่เค้าว่าอัปปรีย์ โกงแผ่นดินทั้งหลายทั้งมวลแค่ไม่กี่ร้อยตัว???

-_-
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

นักการเมืองที่มีความต้องการแก้ไขรัฐธรรมนูญมาตรา 309 เนื่องจากรัฐธรรมนูญมาตรา 309 ซึ่งเป็นมาตราสุดท้ายของรัฐธรรมนูญ เขียนไว้ว่า การกระทำใดๆ ตั้งแต่มีการรัฐประหารเป็นต้นมา และได้ดำเนินการไปแล้ว หรือยังมีการดำเนินการอยู่ ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับการตรวจสอบความผิด ให้ถือว่าเป็นการดำเนินการที่ชอบด้วยรัฐธรรมนูญฉบับนี้ เพราะฉะนั้น คดีความการตรวจสอบความผิดต่างๆ การยึดทรัพย์ การเอาผิด ถือว่าชอบด้วยรัฐธรรมนูญแล้ว จะไปออกกฎหมายอื่น เช่น กฎหมายปรองดอง มาแก้ไขลบล้างไม่ได้ เพราะรัฐธรรมนูญอยู่สูงกว่ากฎหมาย

credit : http://www.thairath....tent/pol/277222

5 บรรทัด ระวัง บรรทัดที 4-5 มันไม่อ่าน :lol:

Edited by Bookmarks, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:25.

#12 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

พรรคไอ้เหลี่ยมมันไม่ทำอะไรที่ไม่เป็นประโยชน์กับพวกมันเองหรอก ประชาชนน่ะเรื่องรอง เกิดมาจนป่านนี้ ผ่านการใช้รัฐธรรมนูญมาไม่รู้กี่ฉบับ ประชาชนอย่างเราๆ ก็ไม่เคยได้รับประโยชน์หรือเดือดร้อนอะไรโดยตรงจากรัฐธรรมนูญเลย แล้วพวกมันจะผลาญภาษีประชาชนมาแก้ไขทำไม เรื่องที่ควรทำและควรใช้ภาษีไปบริหารก็คือเรื่องปากท้อง เรื่องคนตกงาน เรื่องการเพิ่มผลผลิตและประสิทธภาพการผลิต และอื่นๆอีกเยอะแยะ แม่งไม่ทำ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#13 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ลง ปล. ไว้ท้ายบรรทัดการแก้ว่า
ยกเว้น ทักสิน

ผ่านทันที. พวกเสื้อแดงคงเป็นตัวท่วงความเจริญ ของประชาธิปไตยจริงๆ

#14 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

แก้เพื่อทักษินคนเดียวมีด้วยเหรอวะ มีแต่ฟรายเท่านั้นที่เชื่อ

กฎหมายปองดองก็ดี มีตรงใหนที่บอก อภัยโทษแก่ทักษิณคนเดียว :lol:

#15 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

แก้เพื่อทักษินคนเดียวมีด้วยเหรอวะ มีแต่ฟรายเท่านั้นที่เชื่อ

กฎหมายปองดองก็ดี มีตรงใหนที่บอก อภัยโทษแก่ทักษิณคนเดียว :lol:

ถ้าบอกว่าไมได้ทำเพื่อคนๆเดียว

ทำไมมาร์คต่อให้ 2 ต่อ 1 แล้วไม่รับอ่ะ :lol:

#16 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

ก็คนอื่นเค้าไม่เอา มีแต่พ่อหน้าเหลี่ยมของมรึง กับพลพรรคและขี้ข้ามันเท่านั้นแหละที่อยากได้

Edited by อาตี๋, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#17 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

งั้นก็แสดงว่า ต้องการอภัยโทษให้ทักษินอยู่ดีนั้นล่ะ ที่เค้าต่อต้านส่วนมากก็เพราะ ทำผิดแล้วมาอภัยโทษ นี้มันเกินไปครับ

ทำผิดก็ต้องรับผิด

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#18 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ผมไม่รู้สึกว่า รธน 50 ปัจจุบันมันไม่เป็น ปชต หรือไม่ดีตรงไหน ???

แล้วจะเสี่ยงทำไม

#19 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ถามจริง ๆ ...ไอ้มอนเตมันเคยสนด้วยเหรอ ว่ามันได้คนเดียวหรือคนอื่นได้ด้วย..

เวลามันจะเอา มันเคยสนใจหรอกว่าใครได้ไม่ได้....มันสนอย่างเดียวว่ากรูได้ คนอื่นได้ไม่ได้ช่างแมร่ง

แบบจำนำข้าวไง...มันได้คะแนน..ประเทศชิบหายช่างแมร่ง...ก็คิดดูเอาว่าคนอย่างมันจะควายขนาดนั้นรึ

รู้ทั้งรู้ ว่าประเทศชิบหายแน่ มันยังเดินหน้า..

ดูเรื่องนิรโทษกรรมดิ...ขนาดมันแค้น มาร์ค-เทือกจะต่ายห่...มันยังยอมให้เค้าได้นิรโทษด้วยเลย..

:lol:

#20 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

พวกมันไม่บอก โง่จนฟายงงเลยคิดเองไม่ได้ ไม่แปลกเลยค่ะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#21 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

แล้วถ้าแก้แล้วคน 60 ล้านคนได้ประโยชน์ยกเว้นทักษิณ มันจะแก้มั้ย

#22 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

แตงโมรังสิต

ไม่ต้องอธิบายให้ถึงมาตราหรอกครับ แค่ให้ พ่องมรึงออก ช่อง 11 ก็รู้แล้วว่าจะช่วยยังไง

ควายอย่างพวกมรึงยังไม่เข้าใจอีกเหรอ ว่ามันเป็นยังไงถึงขนาด เอาถ้วยพระราชทานมาอ้าง

พอเหอะกรูไม่อยากจะด่ามรึงเลยไอ้ ควาย ......

ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร
มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ
:)

#23 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

5 บรรทัด ระวัง บรรทัดที 4-5 มันไม่อ่าน :lol:

ไปจำลมปากของหน้าแหลมฟันดำ ม็อบโกเต๊กแช่แข็ง มานี่เอง คิดกันเองเป็นบ้างไหมนี่ -_-

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16

http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ไปจำลมปากของหน้าแหลมฟันดำ ม็อบโกเต๊กแช่แข็ง มานี่เอง คิดกันเองเป็นบ้างไหมนี่ -_-

http://www.youtube.com/watch?v=aGrAHwrhESE

ไม่ได้จำ แต่ที่เขาพูด มันเป็นเรื่องจริง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#26 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ตอบง่ายๆครับ คนที่ได้ประโยชน์สูงสุดคือแม้ว ครับ

ถามกลับไปครับ แม้ว ไม่เสียผลประโยชน์จะแก้กันไหมละครับ ???????????? ถ้างานนี้ไม่มีแม้วเสียผลประโยชน์จะออกมาแก้กันเหรอครับ หึหึ

นับย้อนไปสมัย รสช ตอนนั้น จะมาเรียกร้องเพื่อแก้ไขอะไรเปล่า ก็เปล่า นิครับ

หัวใจหลักก็อยู่ที่แม้วๆ รู้ๆกันอยู่ คนอื่น ก็แค่ผลพลอยได้

Edited by โคนัน, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:09.

• Tee likes this

#27 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:12

ไม่ต้องโยง ๓๐๙ ก็ไม่อยากให้แก้ แก้ทำไม?
ในเมื่อรัฐธรรมนูญแทบจะไม่ได้เอามาบังคับกับประชาชนตรงๆ

แต่บังคับนักการเมืองตรงๆ แล้วใยประชาชนต้องไปเดือดร้อนแทน
นักการเมืองโดนลงโทษ โดนยุบพรรคเพราะทุจริตแล้วประชาชนเดือดร้อนทำไม?
แปลกดี....ไม่สนใจหรอกว่าที่มามันอย่างไร แค่บังคับใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพก็พอ

กฎหมายมีไว้ไม่ให้คนทำผิด

แค่ แม้วและพวกพ้อง หรือประชาชนทุกคน
ไม่ทำผิดกฎหมาย และ ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม ก็ไม่เห็นเป็นอะไร
แต่พอทำผิดก็ว่ากฎหมายไม่ดี
แล้วทีนี้เลยเดือดร้อนไปแก้ หาอาวุธยาวโบราณใช้แทง ละสิ

อย่ามาบอกว่า รธน นี้มาจาก รัฐประหารอีกนะ
เพราะ รัฐบาลเองก็ใช้อยู่ แสดงว่า รัฐบาลปูก็เป็นลูกไม้พิษเหมือนกัน
จะย้อนเข้าตัวเปล่าๆ

#28 เพื่อใคร

เพื่อใคร

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ขอแย้งเรื่องกฏหมายปรองดองหน่อยครับที่ว่าดี
ดีตรงไหน ? เนื้อหาสาระคืออะไร ?
เลิกหลอกตัวเองเถอะครับว่ายังปรองดองกันได้
ตราบใดที่ประเทศไทยยังมีกีฬาสีรายวันแบบนี้

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

"คนที่อยากแก้กฏหมายก็คือคนที่อยากทำผิดกฏหมาย" :lol: :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

เอ้าๆ จขกท.ถ้าคนอื่นตอบนอกประเด็นอย่าไปสนใจ สมาชิกท่านนี้ถามว่าชัดเจนพอหรือยังครับ ไม่ทราบว่า จขกท คิดอย่างไร

#31 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ใช่ๆๆๆ
ไม่เห็นเฮี่ยแม้วจะได้ประโยชน์อะไรจาก
พรบ นรกฉบับนั้นเลย เนาะ
แต่.....
ชาวนาจะได้รวยจาก พรบ ฉบับนั้น
ข้าวของ น้ำมัน จะถูกลง
สินค้าเกษตรจะแพงขึ้น
นำ้จะไม่ท่วม
ฝนจะไม่แล้ง
แรงงานจะมีงานทำ.
ใช่ไหม...
ไชโย ไอ้หมูขี้กาก เฮี่ยแม้ว

#32 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ทั้ง จขกท และพวกความคิดร่วมกัย จขกท ต่างก็รู้กันอยู่แก่ใจ
ทั้งแก้กฏหมายแก้รัฐธรรมนูญ โฟกัสมันก็อยู่ที่ไอเหลี่ยมทั้งนั้น
จริงๆไม่ว่าจะเรื่องอะไรหลายเรื่อง พวกท่านก็รู้กันอยู่แก่ใจว่ามันเพราะ/เพื่อหน้าเหลี่ยม

สิ่งที่หลายๆคนเขารังเกียจพวกท่านก็เพราะเหตุนี้
รู้อยู่แก่ใจแต่ยังทะลึ่งตะบึงตะแบงว่าเพื่อส่วนรวมอย่างนั้นอย่างนี้
ถ้าสิ่งที่อยู่ในใจจริงยังไม่กล้าที่จะพูดออกมาตรงๆ ก็ลองคิดเอาเองเถอะว่าได้เข้าข่ายคนประเภทไหน

ก่อนหน้านี้พวกท่านจะเป็นคนอย่างไรไม่ทราบได้ แต่ที่แน่ๆ
นับถือคนจัญ..มันก็พาให้ตัวเองจัญ...ตามไปด้วย

#33 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

จริงๆ ก็จะทำเพื่อแม้วคนเดียวน่ะแหละ แต่มันกลัวไม่ผ่าน
ก็เอาคนอื่นๆ มาบังหน้าไง

ข้าขลาดตาขาว แฮ่ม เอาแต่อยู่หลังคนอื่น
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#34 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

พวกสลิ่มนี่ไม่เข้าใจอะไรเลยจริงๆ

เผาไทยไม่ได้แก้กฏหมายเพื่อแม้วคนเดียวซักหน่อย

เพราะแม้วไม่ได้ทำอะไรผิดกฏหมาย แค่ทำสิ่งที่กฏหมายห้ามเท่านั้น :D :D :D

#35 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

รธน. ปี 50 ไม่ดีตรงไหน ส่งผลเสียต่อประชาชนอย่างไร จึงต้องแก้ ตอบได้ป่าว
อย่าบอกว่า แค่เป็น รธน. ที่เป็นผลพวงจากรัฐประหาร จึงต้องแก้ แบบนี้ งี่เง่า และ ปัญญาอ่อน
ถ้าบอกข้อเีสียและประโยชน์ของการแก้ไม่ได้ ถามว่าจะแก้ไปทำไม
1. สร้างความขัดแย้งรอบใหม่
2. เปลืองงบประมาณทำประชามติ
ตอบได้ป่าวล่ะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#36 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

มีควายแดงเท่านั้นที่ไม่รู้ว่าถ้าแก้แล้วมันจะทำได้

และมีควายแดงที่ไม่รู้ว่า กฎหมายปรองดองที่เห็นตามข่าวคือกฎหมายนิรโทษกรรม เพราะไม่สามารถบอกได้ว่าปรองดองยังไง

#37 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

รธน. ปี 50 ไม่ดีตรงไหน ส่งผลเสียต่อประชาชนอย่างไร จึงต้องแก้ ตอบได้ป่าว
อย่าบอกว่า แค่เป็น รธน. ที่เป็นผลพวงจากรัฐประหาร จึงต้องแก้ แบบนี้ งี่เง่า และ ปัญญาอ่อน
ถ้าบอกข้อเีสียและประโยชน์ของการแก้ไม่ได้ ถามว่าจะแก้ไปทำไม
1. สร้างความขัดแย้งรอบใหม่
2. เปลืองงบประมาณทำประชามติ
ตอบได้ป่าวล่ะ

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ
ชาวบ้านทั่วไปไม่เห็นเดือดร้อนกับ รธน.ฉบับนี้เลยครับ
มีแต่พวกนักการเมืองชั่วๆเท่านั้นที่กระสันอยากจะแก้
แก้เพี่ออะไรครับ
แก้ไปทำไมครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#38 lazylemon

lazylemon

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

ใครๆเขาก็รู้กัน ทั้งนั้นแหละ ว่าคนที่มีปัญหากับ รธน ม. 309 น่ะคือ ชายคนนั้น :rolleyes:
จึงสรุปได้ว่า รบ. มุ่งแก้ รธน โดยเล็งเห็นผลไว้ล่วงหน้าแล้ว
หุย.....น่าไม่อาย

#39 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

สรุปว่าเจ้าของกระทู้นี้เค้าถามเล่นๆให้เย็นใจ ... หรือเค้าต้องการคำตอบที่ถูกใจ หรือ ... อยากรู้ความจริงที่ไม่อยากรู้กันแน่น่ะครับ .... ไม่ได้อยากให้เชื่อทุกอย่างที่ทุกๆท่านในนี้บอกหรอกนะครับ ... แค่อยากให้ลองเอาที่เค้าบอกๆกันเนี่ยไปคิดดูซักนิด ... ว่ามันจริงไหม .. ประเทศนี้จะได้อะไรถ้าแก้รัฐธรรมนูญ .. เราๆท่านๆจะได้อะไร ... ประชาชนจะได้อะไร ... ก้อแค่นั้น

#40 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

เพื่อจะเลี่ยงคำว่า เพื่อคนคนเดียว ถึงได้พยายามยัดข้อหาให้ฝ่ายตรงข้ามอยู่ทุกวันนี้ยังไงล่ะ อ้างว่าแก้เสร็จแล้วจะได้ประโยชน์กันทุกฝ่าย?

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#41 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

จขกท. อย่าคิดว่าคนอื่นเค้ากินหญ้าเหมือนตัวเองสิครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#42 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่าเหตุผลใดท่านทักษิณจึงอยากจะแก้

Edited by w4825, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55.

#43 การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

Strangerman ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเหรอ

อ่านแล้วอนาจใจซะเหลือเกิน กับความเห็นที่จำมาจาก ม๊อบแช่แข็งประเทศไทย
เวลาเขาฉีกทิ้งทำลายรัฐธรรมนูญ ล้มล้างกันทั้งฉบับ ต่างพากันดีอกดีใจเอาดอกไม้ไปให้
พอเขาจะขอแก้ไข ทำกันมาเป็นดิ้ดดิ้น ห่วงแหนโธ่ โธ่…… :angry:

แก้ 309 ทำเพื่อทักษิณตรงไหนนนนน :huh:

Edited by การเดินทางของหัวใจ, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05.

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

http://www.youtube.com/watch?v=aGrAHwrhESE

ถ้ามรรึงคิดเองเป็น มรรึงจะมาถามคนในนี้ทำไมว่ะ ปัญญาอ่อนจริงๆ ควายแดงเอ้ย

#45 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

Strangerman ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเหรอ

อ่านแล้วอนาจใจซะเหลือเกิน กับความเห็นที่จำมาจาก ม๊อบแช่แข็งประเทศไทย
เวลาเขาฉีกทิ้งทำลายรัฐธรรมนูญ ล้มล้างกันทั้งฉบับ ต่างพากันดีอกดีใจเอาดอกไม้ไปให้
พอเขาจะขอแก้ไข ทำกันมาเป็นดิ้ดดิ้น ห่วงแหนโธ่ โธ่…… :angry:

แก้ 309 ทำเพื่อทักษิณตรงไหนนนนน :huh:

ก็ให้อีปู ลงสัตยาััับันออกมาเลยสิว่า ถ้าผลของการแก้กฎหมายข้อนี้ ถ้าทักษิณได้ประโยชน์ จะขอให้เป็นผลโมฆะทันที กล้าหรือเปล่า

#46 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:26

มาตรานี้ราคา 4.6 หมื่นล้านไงจ๊ะ :P

It's us against the world

#47 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ผมนึกไม่ออกจริงๆ ว่าเหตุผลใดท่านทักษิณจึงอยากจะแก้

**มีแต่ควายเท่านั้น ที่ไม่เชื่อ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#48 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

ทำเพื่อทักษิณหรือไม่? อันนี้เสื้อแดงยังสามารถเลี่ยงบาลีได้ครับ แต่ทักษิณได้ประโยชน์มหาศาลหรือไม่ อันนี้ชัดเจนครับว่าได้ยิ่งกว่าได้ ถ้าแน่จริงให้ทักษิณประกาศว่าไม่ขอรับประโยชน์จาก พรบ.ปรองดองเหมือนใครอีกคนที่ไม่ขอรับประโยชน์จาก พรบ.ปรองดองทั้งๆ ที่ความหนักของคดี 98 ศพ ที่มีโทษประหารชีวิต กับคดีจิ๊บๆ เซ็นชื่อให้เมียซื้อที่ดินโทษติดคุก 2 ปีเนี่ย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน