Jump to content

ประกาศขอขมาคุณspdz..

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ผมนับถือ น้ำใจคุณ juemmy มากครับ

ศิลปิน หรือ ศิลเปอะ เวลาเท่านั้น จะเป็นเครื่องพิสูจน์

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#52 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

3. ผมไปดึงสถาบันมาแปดเปื้อนยังไง ?

ที่คุณเข้าไป "อื้อหืมมม" เนี่ย ผมยังไม่ค่อยคิดอะไร ก็ผ่านไปวันนึง
แต่มาสะดุดใจตรงคนกดไลค์ คือคุณแมวกระป๋อง
ผมเลยเอามาคิดว่า แค่ "อื้อหืมมม" มีอะไรให้น่า ไลค์
ทำให้ผมคิดย้อนไปถึงกระทู้คุณแอม 2 กระทู้ ที่เห็นหลายๆท่านเข้าไปแดกดัน
สนุกสนานกับการไล่จับผิด และหรือ อื่นๆ เท่าที่เห็นนะ

ขอใช้สิทธิ์พาดพิงนะครับ พอดีเพิ่งเห็น

การที่ผมกดถูกใจใครซักคน นั่นเป็นเพราะว่าจากที่ผมติดตามอ่านแล้วถูกใจก็จึงกดให้ ไม่ทราบว่าขัดกับกฎหรือศีลธรรมอันดีของบอร์ดรึเปล่าครับ?
ผมเองก็ไม่ทราบถึงปมปัญหาในจิตใจของคุณ spdz หรอกนะ ที่คอยแต่จะสำคัญผิด คิดว่าตัวเองสำคัญมากซะจนที่ใครๆจะต้องไปรุมคุณอยู่ตลอดเหรอ?

บอกตรงๆนะครับ สำหรับคนอย่างคุณแล้ว ผมไม่ค่อยถนัดในการเสวนาด้วยซักเท่าไหร่ ถ้าไม่จำเป็นอ่ะนะ

เอาล่ะครับ ถ้าการที่ผมกดถูกใจคุณ juemmy มันก่อความเสียหายให้กับเกียรติศักดิ์ศรีที่มากมายของคุณ ก็รบกวนชี้แจงหรือแจ้งผู้ดูแลก็ได้ครับ ว่าไม่เหมาะสมตรงไหนยังไง
อย่าลืมนะครับ การร้องแรกแหกกระเชิงคิดว่าตัวเองสำคัญทั้งๆที่ความจริงไม่ได้เป็นอย่างนั้น มันค่อนข้างน่าสมเพชครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#53 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ชัดเจนนะครับ
คุณแมวกระป๋องกรุณาอย่าลบหรือแก้ไขเนื้อหานะครับ
จะได้ดูกันชัดๆ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#54 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ขอความกรุณามอดอย่าลบหรือล็อคกระทู้นี้นะคะ
จนกว่าคุณspdzจะได้เห็นคำขอโทษจากเรา
สืบเนื่องจากกระทู้บอกลาบอร์ดเสรีไทยของ..คุณamplepoor
เราได้นำเพลง เช็คเรตติ้ง ไปแปะไว้
คุณspdz ได้โต้ตอบเราด้วยถ้อยคำหยาบคายมากๆ
คือ ดอกทอ.. ตอแห..
หลังจากนั้นคุณspdzได้ไปขุดกระทู้เก่าตั้งแต่เดือนตค.ของเราขึ้นมา
http://webboard.seri...คิ/page__st__50
และเมนท์ด้วยข้อความนี้

เรายอมรับแบบแมนๆเลยว่า
เราได้เขียนเหน็บแนมคุณspdzกลับไป
แล้วคุณspdzได้เขียนด่าเรา สาปแช่งเรา
ซึ่งเราไม่ขอรับไว้
ในเรพต่อมาคุณspdzยังไม่ยอมหยุดอาฆาตพยาบาทเรา
ด้วยการลากพ่อ แม่ ของเราเข้ามาเหน็บแนม

ผมรังเกียจมากเลย รู้สึกทุเรศทุกครั้ง เวลาเห็นคนที่ชั่วชีวิตมันเนี่ย
เคยได้ทำอะไรดีๆเพื่อผู้อื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนบ้างหรือเปล่า..
เที่ยวได้ตามจิกกัด เหน็บแนม แดกดัน สนุกสนานกับการ..
อืม.. ผมพูดถึงภาพรวมๆ นะ เดี๋ยวจะโดนลบอีก

เผื่อสามัญสำนึกบวกกับการอบรมสั่งสอนของบิดา มารดาคนเหล่านั้น
จะช่วยนำพาให้ได้คิดอะไรดีๆ ขึ้นมาได้บ้างนะครับ

เรา juemmy ขอประกาศไว้ตรงนี้ว่า
เพื่อเป็นการปิดโอกาสที่คุณspdz..
จะดึงสถาบันสูงสุดลงมาแปดเปื้อน
ลากพ่อแม่ของเราลงมาก่นโคตรอีก
ด้วยการขอยุติความขัดแย้งทั้งปวงที่มีต่อคุณspdz
ไว้ ณ กระทู้นี้
ขออภัยคุณspdzที่ได้เคยก้าวล่วงคุณspdz
ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจก็ตาม
"ขอโทษค่ะ"
juemmy วันที่17ธันวาคมพศ.2555

เจ๊ แมนมั๊กๆ ... แต่สงสัยอย่าง ถามหน่อยนะ

ไอ้ อื้อหือมมมมม มันเกี่ยวไรกับ โครงการส่วนพระองค์ อ่ะ ... งง ฮะ

ขออนุญาต ลบโควทบางช่วงนะฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วนี่แหย่กันอิท่าไหนละฮะ ถึงได้กับหลุดคำว่า ดอกท้อ ตอแห... ออกมาได้

ฟังดูไม่สร้างสรรค์เลย สำหรับเวปบอร์ดการเมือง ที่บอกว่าเลือกข้างความถูกต้อง

... ยังไงก็เคลียร์ๆ กันดีกว่านะฮะ

ดูบริบทเต็มๆนะครับ จะได้เห็นเจตนากับจุดมุ่งหมายชัดๆ

ตัดตอนมาบางส่วนเพื่ออะไรก็รู้อยู่แก่ใจนะครับ

ในเพจผมที่เอาการ์ตูนไปลงไว้ ตอนที่ลงซีรีย์กังนัมแป๊ะ
พวกสาวกแป๊ะเข้ามาโวยวายด่าทอกันใหญ่โต ผมก็พยายามกันแฟนเพจ
ไม่ให้เข้าไปต่อปากต่อคำกับสาวกแป๊ะ ผมเป็นคนวาดผมจะเข้าไปชี้แจงเอง
ก็มีหลายคนที่เข้าใจและยอมรับได้ บางคนก็เข้าไปด่า ไปขุดคุ้ย
ตามรูปต่างๆ แม้แต่รูปวาดสีน้ำที่ผมวาดให้พี่คนนึง
เพื่อแลกกับการที่พี่เค้าเอาขนมไปเยี่ยมทหารบาดเจ็บที่ รพ.ทหารผ่านศึก
ไม่น่าเชื่อว่าคนเราเวลาตั้งธงจะด่าใครสักคนเนี่ย ทำให้มองข้ามทุกสิ่งอย่าง

เค้าเข้าไปแดกดันว่า...ทำดีไม่ต้องเอามาอวดหรอก...
โดยที่ไม่ได้แหกตาดูเลยว่ารูปชุดนั้นน่ะ มีพยาบาลบอกว่า
ทาง รพ.ขาดแคลน แผ่นรองซึมซับ บลูแพ็ดเจล เผื่อใครจะไปบริจาค
ซึ่งผมก็กำลังวาดการ์ตูนที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับความเสียสละของทหาร
โดยตอนท้ายจะนำเอาภาพนั้นมาลงเพื่อให้คนที่สนใจได้ช่วยกัน
สักแต่ว่าจะเข้าไปถล่ม เหยียบย่ำ เพื่อความสะใจ

ผมรังเกียจมากเลย รู้สึกทุเรศทุกครั้ง เวลาเห็นคนที่ชั่วชีวิตมันเนี่ย
เคยได้ทำอะไรดีๆเพื่อผู้อื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนบ้างหรือเปล่า..
เที่ยวได้ตามจิกกัด เหน็บแนม แดกดัน สนุกสนานกับการ..
อืม.. ผมพูดถึงภาพรวมๆ นะ เดี๋ยวจะโดนลบอีก

เผื่อสามัญสำนึกบวกกับการอบรมสั่งสอนของบิดา มารดาคนเหล่านั้น
จะช่วยนำพาให้ได้คิดอะไรดีๆ ขึ้นมาได้บ้างนะครับ

แก้ไข*เน้นสีแดงตรงข้อความที่ถูกตัดออกมาจากเนื้อหาเต็มๆ

Edited by SPDZ, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32.

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#55 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ผมพอจะกระจ่างถึงปมในใจคุณแล้วล่ะ แต่ขี้เกียจพูดละ เพลีย ^^

#56 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

3. ผมไปดึงสถาบันมาแปดเปื้อนยังไง ?

ที่คุณเข้าไป "อื้อหืมมม" เนี่ย ผมยังไม่ค่อยคิดอะไร ก็ผ่านไปวันนึง
แต่มาสะดุดใจตรงคนกดไลค์ คือคุณแมวกระป๋อง
ผมเลยเอามาคิดว่า แค่ "อื้อหืมมม" มีอะไรให้น่า ไลค์
ทำให้ผมคิดย้อนไปถึงกระทู้คุณแอม 2 กระทู้ ที่เห็นหลายๆท่านเข้าไปแดกดัน
สนุกสนานกับการไล่จับผิด และหรือ อื่นๆ เท่าที่เห็นนะ

ขอใช้สิทธิ์พาดพิงนะครับ พอดีเพิ่งเห็น

การที่ผมกดถูกใจใครซักคน นั่นเป็นเพราะว่าจากที่ผมติดตามอ่านแล้วถูกใจก็จึงกดให้
1.ไม่ทราบว่าขัดกับกฎหรือศีลธรรมอันดีของบอร์ดรึเปล่าครับ?
ตอบ- ข้อนี้ต้องถามแอดมิน

2.ผมเองก็ไม่ทราบถึงปมปัญหาในจิตใจของคุณ spdz หรอกนะ
ที่คอยแต่จะสำคัญผิด คิดว่าตัวเองสำคัญมากซะจนที่ใครๆจะต้องไปรุมคุณอยู่ตลอดเหรอ?

ตอบ- ข้อนี้คุณคิดไปเอง และผมคิดว่าไม่ใช่คำถามแต่เป็นการประชด
แต่ถ้าจะตอบ ผมจะตอบแบบตรงๆนะ ผมไม่ได้สำคัญตัวเองแบบที่คุณว่า
ผมว่าไปตามสิ่งที่เกิดขึ้นในแต่ละกรณีที่ส่งผลกระทบ ถ้าไม่กระทบผมไม่เสือ-กครับ

บอกตรงๆนะครับ สำหรับคนอย่างคุณแล้ว ผมไม่ค่อยถนัดในการเสวนาด้วยซักเท่าไหร่ ถ้าไม่จำเป็นอ่ะนะ
ตอบ- ถือเป็นประโยคบอกเล่าแต่อยากตอบนะครับ คนอย่างคุณผมคิดว่าเป็นคนดีนะ
แต่เรื่องชอบไปรุมแดกดันแบบหมาหมู่ ทุเรศๆในหลายครั้ง ผมโคตรรังเกียจเลยครับ
อย่ามายุ่งกับผมน่ะดีแล้ว คุณเป็นคนดี แต่ผมรังเกียจคุณมากครับ

เอาล่ะครับ ถ้าการที่ผมกดถูกใจคุณ juemmy มันก่อความเสียหายให้กับเกียรติศักดิ์ศรีที่มากมายของคุณ ก็รบกวนชี้แจงหรือแจ้งผู้ดูแลก็ได้ครับ ว่าไม่เหมาะสมตรงไหนยังไง
อย่าลืมนะครับ การร้องแรกแหกกระเชิงคิดว่าตัวเองสำคัญทั้งๆที่ความจริงไม่ได้เป็นอย่างนั้น มันค่อนข้างน่าสมเพชครับ
ตอบ- ข้อนี้เห็นด้วยครับ
เช่นการตั้งกระทู้บิดเบือนเนื้อหาแล้วยกพวกมารุมแบบนี้ไงครับ ชัดเจนมากครับ

#57 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

อย่าลืมนะครับ ผมไม่ได้ตั้งกระทู้นี้เพื่อเรียกร้องความสนใจ

#58 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

เหมือนกับเรื่องที่ผมเล่าเลย เพื่อจะด่า เพื่อจะแดกดัน

ก็พยายามหาช่องเพื่อเอามาโจมตี ผมก็เพลียเหมือนกันครับ

คุณแมวกระป๋องอย่ามายุ่งกับคนอย่างผมน่ะดีแล้วครับ

ผมรังเกียจคนแบบคุณมากครับ ขอบอกอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

#59 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

สำเนียงส่อภาษาได้ชัดเจนจริงๆครับ

#60 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ส่วนเรื่องคุณ juemmy ดูแล้วเกิดจาก

1. ผมไปด่ารวมๆ แล้วไปชี้เป้าเหมือนด่าคนเดียว ตรงที่ชี้เป้าไปที่ MV
จริงๆ ด่ารวมๆ ลอยๆ ข้อนี้ยอมรับผิด

2. แล้วคุณ juemmy ก็มาเข้าใจผิดเรื่องกระทู้เสรีพิสุทธิ + กับเรื่องจริงในเพจที่เอามาเล่า
อันนั้นด่าคนที่ไปป่วนในเพจจริง แต่เนื้อหาก็เอามาเหมารวมได้ ข้อนี้รับผิดครึ่งนึง

3. ทำให้มีการดึงข้อความบางส่วน มาโยงเรื่องสถาบัน เพื่อเล่นงานคืน
หรืออาจจะเป็นความบังเอิญ ตรงนี้ผมไม่ทราบความจริง แต่ขอมองในแง่ร้ายก่อน
เพราะเป็นการตั้งกระทู้ประกาศให้ทราบโดยทั่วกันด้วยเนื้อหาจงใจก่อให้เกิดผล
เอาจริงๆ ผมก็ไม่สนหรอกนะ ผมมีเจตนาอย่างไร จะดี จะเลวอย่างไร
จะมีคนเข้าใจยังไงผมก็คิดว่า ช่างหัวมัน

คุณ juemmy จะคิดอย่างไรนั้น ไม่ว่าจะเจตนาดีหรือไม่ ผมไม่สนนะ
ถ้าผมเห็นกระทู้ หรือข้อความของคุณ juemmy ที่ผมถูกใจ ผมก็หน้าด้านกดไลค์ แค่นั้นเอง

ง่ายๆ ไม่ซับซ้อนนะครับ

#61 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

สำเนียงส่อภาษาได้ชัดเจนจริงๆครับ

อย่ามายุ่งกับผมเลยครับ ทำแบบที่คุณว่ามานั่นแหละครับ

ไม่ต้องลดตัวลงมาหาเรื่องขุดคุ้ยจิกกัดคนเลวๆอย่างผมหรอกครับ

ผมโคตรจะไม่มีความสำคัญอะไรเลยครับ มนุษย์เงินเดือนธรรมดาๆเองครับ

#62 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ย้ำอีกครั้งนะครับ ผมไม่ได้ตั้งกระทู้นี้เพื่อเรียกร้องความสนใจ
หรือยกตัวเองให้ดูมีความสำคัญแบบที่คุณแมวกระป๋องว่ามานะครับ

กับคุณ juemmy ถ้าผมเห็นกระทู้ หรือข้อความของคุณ juemmy ที่ผมถูกใจ ผมก็หน้าด้านกดไลค์ แค่นั้นเอง

#63 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

คุณspdzคะ..คุณกล่าวหาว่าเราตั้งกระทู้บิดเบือน
คุณลองย้อนกลับไปดูในกระทู้วาดการ์ตูนของคุณเอง
ว่าคุณแมวกระป๋องมากดไลค์ให้เราเรพไหน
แล้วคุณspdz นำสถาบันเบื้องสูงมาโควทเราในเรพไหน
อย่ารนค่ะ ค่อยๆดูแล้วไตร่ตรองว่า..
เหตุผลที่นำมาแย้งเรานั้นถูกต้องมั้ย
ใครกันแน่ที่บิดเบือน
อย่าลากคำว่า หมาหมู่ออกมาใช้เลยค่ะ
ถ้าจะตีความคำว่าหมาหมู่..
คือคนที่แสดงความเห็นไปในทิศทางเดียวกับคนใดคนหนึ่ง

ถ้าเช่นนั้นกรณีคุณชดคุณแอม..
การที่สมาชิกหลายๆคนออกมาแก้ต่างให้ รวมถึง คุณspdzด้วย

แบบนั้นเค้าเรียกว่าหมาหมู่รึเปล่าคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#64 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ผมอธิบายทีละประเด็นไปหมดแล้วนะครับ ไตร่ตรองแล้ว
เข้าใจไปอย่างไรผมก็บอกไปแล้วนะครับว่าผมคิด
ส่วนความจริงเป็นอย่างไรก็บอกไปแล้วว่าไม่ทราบ

ไม่ได้รนครับ

ก็แล้วแต่คุณ juemmy นะครับว่าจะจบยังไง ผมจบแล้วตามที่บอก

#65 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

อ่ะ ลืมไปข้อนึง

คุณ juemmy จะไม่กล่าวอะไรเรื่องที่เข้าใจผิดเรื่องขุดกระทู้หน่อยหรือครับ ?

#66 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

คุณspdzคะ..คุณกล่าวหาว่าเราตั้งกระทู้บิดเบือน
คุณลองย้อนกลับไปดูในกระทู้วาดการ์ตูนของคุณเอง
ว่าคุณแมวกระป๋องมากดไลค์ให้เราเรพไหน
แล้วคุณspdz นำสถาบันเบื้องสูงมาโควทเราในเรพไหน
อย่ารนค่ะ ค่อยๆดูแล้วไตร่ตรองว่า..
เหตุผลที่นำมาแย้งเรานั้นถูกต้องมั้ย
ใครกันแน่ที่บิดเบือน

อีกนิด..ผมอธิบายไปแล้วว่าปล่อยผ่านไป 1 วัน
พอกลับมาอ่านแล้วสะกิดใจตรงกดไลค์เลยสวนกลับ

ความจริงก็คือความจริงครับ ชี้แจงได้ ไม่มีปัญหา

#67 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

อีกหน่อยนะ..

ง่ายๆ นะครับ คนที่อยากปรับความเข้าใจกันเนี่ย

เรื่องเข้าใจผิดมันต้องชี้แจง อธิบายกันให้เข้าใจตรงกันก่อน

ให้เกิดการยอมรับกันก่อน ไม่ใช่แกล้งมองข้ามแล้วไปหาเรื่องอื่นมาขยายต่อ

อธิบายแล้วไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ครับ จะได้เข้าใจได้ถูกต้อง

ง่ายๆ นะครับ เอาทีละเรื่องก่อน เอาหัวกระทู้ก่อนมั้ย

ผมตอบไปแล้ว คิดเห็นอย่างไรครับ

#68 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

แหม...อีกเรื่องนึงนะครับ ผมไม่ได้มีความทรงจำเลิศเลอขนาดจำได้หมดทุกเม็ดหรอกนะครับ

ถ้าโดนขุดคุ้ย จับผิด ตั้งข้อสังเกตุเรื่องเงื่อนเวลาเป็นวินาที คงไม่สามารถจำได้นะครับ

เจตนาดีก็ คุยเข้าประเด็น ชี้แจงได้ครับ

เจตนาอยากให้ผมดูเลวก็บอกตรงๆครับ จะได้ไม่ตอบเยอะ
เพราะตอบอะไรไปคงโดนขุดเรื่องอื่นมาต่อยอดอยู่ดี

#69 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ขอความกรุณามอดอย่าลบหรือล็อคกระทู้นี้นะคะ
จนกว่าคุณspdzจะได้เห็นคำขอโทษจากเรา
สืบเนื่องจากกระทู้บอกลาบอร์ดเสรีไทยของ..คุณamplepoor
เราได้นำเพลง เช็คเรตติ้ง ไปแปะไว้
คุณspdz ได้โต้ตอบเราด้วยถ้อยคำหยาบคายมากๆ
คือ ดอกทอ.. ตอแห..
หลังจากนั้นคุณspdzได้ไปขุดกระทู้เก่าตั้งแต่เดือนตค.ของเราขึ้นมา
http://webboard.seri...คิ/page__st__50
และเมนท์ด้วยข้อความนี้

เรายอมรับแบบแมนๆเลยว่า
เราได้เขียนเหน็บแนมคุณspdzกลับไป
แล้วคุณspdzได้เขียนด่าเรา สาปแช่งเรา
ซึ่งเราไม่ขอรับไว้
ในเรพต่อมาคุณspdzยังไม่ยอมหยุดอาฆาตพยาบาทเรา
ด้วยการลากพ่อ แม่ ของเราเข้ามาเหน็บแนม

เรา juemmy ขอประกาศไว้ตรงนี้ว่า
เพื่อเป็นการปิดโอกาสที่คุณspdz..
จะดึงสถาบันสูงสุดลงมาแปดเปื้อน
ลากพ่อแม่ของเราลงมาก่นโคตรอีก
ด้วยการขอยุติความขัดแย้งทั้งปวงที่มีต่อคุณspdz
ไว้ ณ กระทู้นี้
ขออภัยคุณspdzที่ได้เคยก้าวล่วงคุณspdz
ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจก็ตาม
"ขอโทษค่ะ"
juemmy วันที่17ธันวาคมพศ.2555

เจ๊ แมนมั๊กๆ ... แต่สงสัยอย่าง ถามหน่อยนะ

ไอ้ อื้อหือมมมมม มันเกี่ยวไรกับ โครงการส่วนพระองค์ อ่ะ ... งง ฮะ

ขออนุญาต ลบโควทบางช่วงนะฮะ รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แล้วนี่แหย่กันอิท่าไหนละฮะ ถึงได้กับหลุดคำว่า ดอกท้อ ตอแห... ออกมาได้

ฟังดูไม่สร้างสรรค์เลย สำหรับเวปบอร์ดการเมือง ที่บอกว่าเลือกข้างความถูกต้อง

... ยังไงก็เคลียร์ๆ กันดีกว่านะฮะ

ดูบริบทเต็มๆนะครับ จะได้เห็นเจตนากับจุดมุ่งหมายชัดๆ

ตัดตอนมาบางส่วนเพื่ออะไรก็รู้อยู่แก่ใจนะครับ

ในเพจผมที่เอาการ์ตูนไปลงไว้ ตอนที่ลงซีรีย์กังนัมแป๊ะ
พวกสาวกแป๊ะเข้ามาโวยวายด่าทอกันใหญ่โต ผมก็พยายามกันแฟนเพจ
ไม่ให้เข้าไปต่อปากต่อคำกับสาวกแป๊ะ ผมเป็นคนวาดผมจะเข้าไปชี้แจงเอง
ก็มีหลายคนที่เข้าใจและยอมรับได้ บางคนก็เข้าไปด่า ไปขุดคุ้ย
ตามรูปต่างๆ แม้แต่รูปวาดสีน้ำที่ผมวาดให้พี่คนนึง
เพื่อแลกกับการที่พี่เค้าเอาขนมไปเยี่ยมทหารบาดเจ็บที่ รพ.ทหารผ่านศึก
ไม่น่าเชื่อว่าคนเราเวลาตั้งธงจะด่าใครสักคนเนี่ย ทำให้มองข้ามทุกสิ่งอย่าง

เค้าเข้าไปแดกดันว่า...ทำดีไม่ต้องเอามาอวดหรอก...
โดยที่ไม่ได้แหกตาดูเลยว่ารูปชุดนั้นน่ะ มีพยาบาลบอกว่า
ทาง รพ.ขาดแคลน แผ่นรองซึมซับ บลูแพ็ดเจล เผื่อใครจะไปบริจาค
ซึ่งผมก็กำลังวาดการ์ตูนที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับความเสียสละของทหาร
โดยตอนท้ายจะนำเอาภาพนั้นมาลงเพื่อให้คนที่สนใจได้ช่วยกัน
สักแต่ว่าจะเข้าไปถล่ม เหยียบย่ำ เพื่อความสะใจ

แก้ไข*เน้นสีแดงตรงข้อความที่ถูกตัดออกมาจากเนื้อหาเต็มๆ

คุณ SPDZ ต้องการจะสื่ออะไรฮะ งงมาก

แล้วไอ้โควท เต็มๆ ที่คุณยกมานี่ ข้าพเจ้ายังบ่ ฮู้เลย ยกมาจากไหน

ไม่ได้คิดตัดตอนเอง ... ที่เห็นนั่น โควทของ คุณ juemmy มาอีกที

ถ้าจะตัดออก ก็แค่ส่วนของ คำพูด อื้อหือมมม กับ โครงการส่วนพระองค์ ทิ้ง

เพราะส่วนตัว ไม่เข้าใจทำไมต้องดึง เรื่องของพระองค์ท่านมาเกี่ยวด้วย

คุณจะแคลงใจใคร บาดหมางใคร ไม่พอใจใคร ด่าทอใคร ... ไม่สมควรเอาพระองค์ท่านมาเกี่ยวเลยนะฮะ ขอร้องล่ะ
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#70 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

คุณ SPDZ ต้องการจะสื่ออะไรฮะ งงมาก

แล้วไอ้โควท เต็มๆ ที่คุณยกมานี่ ข้าพเจ้ายังบ่ ฮู้เลย ยกมาจากไหน

ไม่ได้คิดตัดตอนเอง ... ที่เห็นนั่น โควทของ คุณ juemmy มาอีกที

ถ้าจะตัดออก ก็แค่ส่วนของ คำพูด อื้อหือมมม กับ โครงการส่วนพระองค์ ทิ้ง

ตอบ - ก็ท่อนที่เป็นตัวแดงไง ผมด่าคนที่เข้าไปป่วนเพจ
แต่คุณ juemmy ยกมาท่อนเดียวแล้วเชื่อมโยงว่าผมด่้าเค้าคนเดียว
ผมโค้ทของคุณมาด้วยเพราะคุณก็เอามาขยายความโจมตีอีกทีนึง

คุณ H-edge แกล้งไม่เข้าใจหรือพยายามจะยัดเยียดความคิดตัวเองลงไป
จะให้เป็นว่าผมเอาสถาบันฯมายุ่งเกี่ยวให้ได้เลยหรือครับ
อธิบายแล้วไม่เข้าใจจริงๆหรือครับ

เพราะส่วนตัว ไม่เข้าใจทำไมต้องดึง เรื่องของพระองค์ท่านมาเกี่ยวด้วย

คุณจะแคลงใจใคร บาดหมางใคร ไม่พอใจใคร ด่าทอใคร ... ไม่สมควรเอาพระองค์ท่านมาเกี่ยวเลยนะฮะ ขอร้องล่ะ

ตอบ - ก็ใช่ไง ไม่สมควรเลย เข้าใจผิดไปเอง จินตนาการไปเอง

แล้วก็พากันมาบอกว่าอย่าดึงสถาบันฯ มาเกี่ยว ทั้งๆที่ไม่มีคำพูดใดๆในกระทู้นั้นเลย

ที่ผมไปแอบอ้างใดๆ ลงมาเชื่อมโยงก็หามีไม่

คุณสามารถตีความไปทางอื่นได้ แต่เลือกที่จะจับยัดเข้ากับความคิดนี้

แต่ถ้าอยากยัดเยียดด้วยเชื่อว่าผมเลวขนาดนั้นก็ตามใจคุณเถอะครับ

บอกแล้ว อธิบายแล้วไม่เชื่อ มันก็เรื่องของคุณแล้วครับ

ชี้แจงไปตั้งเยอะ เห็นชัดๆ ว่าเข้าใจผิดไปเอง

สรุปเลยนะ

อยากจบแบบไหนมันเรื่องของพวกคุณแล้วละ ผมชี้แจงไปหมดแล้ว

จะขุดคุ้ย ค้นหาจุดสังเกต ตำหนิใดๆ มาเล่นต่อตามแบบที่เห็นบ่อยๆ ก็เชิญเถอะครับ

คนเรามันเลือกเส้นทางสร้างงาน หรือเลือกตามจิกกัดงานชาวบ้านมันห้ามกันไม่ได้จริงๆ

#71 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

คุณ juemmy จะไม่กล่าวอะไรเรื่องที่เข้าใจผิดเรื่องขุดกระทู้หน่อยหรือครับ ?

#72 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:25

ความเห็นหลังๆอ่านแล้วก็มีแววจะบานปลายได้ง่ายนะครับ ขอล็อกกระทู้ไปเลยละกัน

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน