Jump to content

- - - - -

ขอร่วมแสดงความยินดีกับพี่น้องคนจนทั้งหลาย ปีใหม่นี้ ขอเชิญร่วมมหกรรมแสดงราคาสินค้าครั้งยิ่งใหญ่ ภายใต้หัวข้อ "ข้าวของแพง ค่าแรงสามร้อย"

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

*
POPULAR

หลังจากประสบความสำเร็จในการเป็นรัฐบาล พี่น้องคนจนทั้งหลาย จะได้พบกับความยากจนอีกครั้ง และจะเป็นครั้งยิ่งใหญ่ สมกับความหมายสโลแกน ที่ว่า "ข้าวของแพง ค่าแรงสามร้อย" รับเทศกาลปีใหม่ 2556 ใครที่เคยจนเมื่อปีที่แล้ว ปี่นี้ ท่านจะได้สัมผัสกับความยากจนเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว เป็นแชมเปญที่แหวก แหกแนวกว่านโยบายพรรคการเมืองอื่นๆ ที่เคยคิดค้นมา

ประเดิมด้วย โครงการแจ่มๆ "เมีย (ผัว) คนแรก ได้คืนแสน" ยอดถล่มทลาย คนที่หวังจะเป็นโสด ยังต้องกลับมาสู่ธรรมชาติ เพราะจะพลาดโอกาสงาม ............ ตามด้วย โครงการผีรับจำนำข้าว Ghost to Ghost (G to G) ในคอนเซปต์ แปลก "ขายข้าวราคา 15000 หลอกชาวนา ว่าเทวดาจะซื้อ"

และยังมีอีกหลายโครงการที่สุดยอด อาทิ แจกแทบเล็ทให้เด็กอนุบาลเล่นเกมส์ แจกทุนนอกให้นักเรียนชนบทที่เรียนเก่ง ไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่ต้องใช้ทุน (โอดอส) คนจนฟรีหมด คนรวย คนชั้นกลาง ต้องใช้ทุนนะ หากคนจน ที่ใจกล้าหาญหน่อย ที่บูชาแม้ว ปกป้องผลประโยชน์ทางการเมืองของพรรคฯ เอาไป 7.5 ล้าน ตร. ทหาร ที่ไปตายในสนามรบ เอาไป สามแสน ธงผืน...

เราจะเริ่มเคาน์เดาน์ วันที่ 31 ธันวาคม 2556 ปีนี้ ทั่วประเทศ ห้ามจุดพลุ กระทรวงมหาดทุยสั่ง ห้ามเถียง

"สินค้าธงแดง แพงทุกหย่อมหญ้า" อย่าลืมเยี่ยมชมนะ

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ผมทำไม่ได้ครับ เพราะคุยกับคนขายข้าวมันไก่ปากซอย
บอกว่า ต้องรอปีหน้า ฉลองครับ เพราะตอนนี้ 25 บาท
แต่ปีหน้าขึ้นเป็น 30 บาทแน่นอนแล้วครับ ต้องรอไปปีหน้า
ผมถึงจะฉลองได้ :) :D :lol:

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

แถวบ้านไม่มีแล้ว 25 บาท
ข้าวมันไก่ 30 พิเศษ 40
น้ำตกเนื้อ 35 ขยับเป็น 40 แล้วก็เป็น 45
ในเวลาไม่ถึงปี เนื้อวัวช่วงนี้แพงกิโลสองร้อยขึ้น
We love fender.

#4 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

เรียน มิตรรักข้าวมันไก่ทุกท่าน

ผมหัดทำข้าวมันไก่เองแล้วเรียบร้อย เซ็งจิตกับ 30 บาทได้วิญญาณไก่ กับน้ำล้างหม้อซุป

ซื้อน่องติดสะโพกมันๆมาเอง เอาน้ำซุปไก่หุงข้าวพร้อมเทน้ำมันพืชและกระเทียมเจียวลงไปหุง
ซื้อซีอิ๊วดำมา แค่นั้นจบ

ถ้าอยากได้หรูแบบไหหลำ ก็เอาผงไก่ไหหลำมาต้มไก่กับหุงข้าว
จบครับ

หย่อยยยยยย
gladiator 1.jpg

#5 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:02

"เมียคนแรก ได้คืนแสน" ถ้าผมจดทะเบียนสมรส แต่ทำเรื่องหย่า ผมสามารถยื่นสิทธิ์นี้ได้อีกหรือเปล่าครับ ฮ่าๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#6 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

วันนี้เพิ่งกินก๋วยเตี๋ยวชามละ 25

แต่เป็นเตี๋ยวเรือ กินสามคำหมด ฟาดไป 2 ชาม น้ำอีก 15
ร้านเพิงข้างทางบ้านๆ มื้อละ 65

It's us against the world

#7 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

เห้ออยากเป็นเสื้อแดงอ่ะ เพราะอะไรจะขึ้นสักเท่าใหร่แต่ ...."หญ้า" ไม่ขึ้นราคา
เพราะว่ากินฟรี หากินได้ตามไร่นา ที่เกษตรกร เลิกปลูกเพราะภาระหนี้ จากบัตรเครดิต และ
การสวมสิืทธิ์ จำนำข้าว

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

วันนี้เพิ่งกินก๋วยเตี๋ยวชามละ 25
แต่เป็นเตี๋ยวเรือ กินสามคำหมด ฟาดไป 2 ชาม น้ำอีก 15
ร้านเพิงข้างทางบ้านๆ มื้อละ 65

เรียนมิตรรักก๋วยเตี๋ยวเรือทุกท่าน (มันมาอีกแล้ว...สูตรกับข้าวมันมาอีกแล้ว... B) )

ขอแนะนำผงก๋วยเตี๋ยวเรือแบบซองครับ แต่อย่าใส่ผงอย่างเดียวนะครับ มันจะอร่อยสู้ก๋วยเตี๋ยวเรือจริงไม่ได้
ให้ผสมผงปรุงรสของมาม่าเส้นหมี่น้ำใสลงไปกับผงก๋วยเตี๋ยวเรือด้วย จะกลมกล่อมมั่กๆครับ
ใส่ผักบุ้ง ใส่กระเทียมเจียวลงไป พอน้ำร้อนจัดก็เทลงกับเนื้อสดหมก ตับหมก..........
อา............น้ำลายไหล...

ขอบอกว่า...ลืมก๋วยเตี๋ยวเรือที่ร้านไปเลย..สนิท!

ปล. ขอประทานอภัยจากจขกท. ...คือผมกำลังหิวอะครับ อารมณ์พาไปล้วนๆ :rolleyes: อย่างอนป๋มน้า

#9 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ข้าวแกงวินมอเตอร์ไซต์ ซอย 101/1 จานละ 40
ไม่เห็นมอเตอร์ไซต์บ่นเลย
มันแค่ขอค่ารถจาก 10 บาท เป็น 15 บาท เท่านั้นเอง

เชอะอำมาตย์ กินข้าวแพงก็หารายได้เพิ่มขึ้นดิ.... :D :D :D :D

#10 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

เราเป็นอำมาตย์ ของแพงไม่สน เพราะเราชอบของฟรี :D :D :D

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

อีปรูกระชากค่าครองชีพซะชีวิตกรูวิ่นเลย :angry:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

กรุงเทพคงไม่มีปัญหามากกับค่าแรง เพราะขึ้นกันไปหมดแล้ว
ปัญหาคือต่างจังหวัด ที่นายจ้างจะปลดคนงานออกเพื่อลดต้นทุน
แล้วจะไปทำอะไรกิน จะให้กินหญ้าไปวันๆ ก็คงไม่ค่อยอิ่มท้องเท่าไหร่ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

มาที่ขอนแก่นได้ยินคนบ่นเหมือนกันค่ะ ว่า 300 คงจ่ายไม่ได้

เราเดินผ่าน ได้แต่คิดในใจว่า เลือกเอง นี่นา

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

กรุงเทพคงไม่มีปัญหามากกับค่าแรง เพราะขึ้นกันไปหมดแล้ว
ปัญหาคือต่างจังหวัด ที่นายจ้างจะปลดคนงานออกเพื่อลดต้นทุน
แล้วจะไปทำอะไรกิน จะให้กินหญ้าไปวันๆ ก็คงไม่ค่อยอิ่มท้องเท่าไหร่ -_-

รับรองรัฐบาลไม่มีปัญญาห้าม แต่ลับหลังจะเสี้ยมผ่านสื่อเสื้อแดงว่า...
"นายทุนใจดำ ไม่อยากกำไรน้อยลง เลยกดหัวแรงงานไว้"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน