Jump to content

- - - - -

“แม่เกด” เถื่อน! ขนแดงยึดเวที กสม.ชูป้ายด่า “ว.วชิรเมธี”-แจกฟัก “หมอนิรันดร์”

• Please log in to reply
114 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

http://www.manager.c...D=9550000152794

ทัศนาในข่าวได้เลยครับท่าน...เอนจอนาถใจจริงๆ
ทำตัวเหมือนสัตว์เข้าไปทุกวัน

gladiator 1.jpg

#2 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:52

*
POPULAR

เอาเงินภาษีกรูคืนมาอีดอก..... <_<

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

เอาเงินภาษีกรูคืนมาอีดอก..... <_<

#4 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

นางพเยาว์ นี่เป็นอิสลามเหรอถึงกล้าด่าพระสงฆ์ ทำตัวน่าเกลียดขึ้นทุกวัน บ่อนทำความสงบในสังคม ฯลฯ สงสัยเงินคงใกล้จะหมดเลยต้องออกหากินอีกรอบ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#5 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:02

เป็นที่ประจักษ์ชัดเจนแล้วว่า "เงินเยียวยา 7.5 ล้านจากภาษีประชาชน" ไม่ได้สร้างความ "ปองดอง" เลยแม้นแต่น้อยนิด
เพราะงั้น...คืนเงินภาษีกรูคืนมาโว้ย....

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:06

หน้าตาผ่านไปแค่ 2 ปี เงินทองก็มีขนาดร่ำรวยแล้ว
แต่หน้าตาดูสิครับ....โทรมลง ดำลง น่ากลัวกว่าเดิมมาก
แค่ 2 ปีเองนะ!

หน้าปี 53 หน้าปี 55
พเยาว์-หน้าปี 53.jpg พเยาว์+ทักษิณ.jpg

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

"หาแดกกับศพ" กันอีกแล้ว.........ไอ้พวกสัตว์นรกชิงหมาเกิดทั้งหลาย!!! :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:28

ฆ่าคน บาปน้อยกว่าฆ่าเวลา???

ตกภาษาไทยหรือวะครับ??? คนละประโยคคนละความหมายเลย...
http://blogazine.in....tizen/post/3465

ผมว่ามีแต่พวกกินหญ้าเท่านั้นแหละครับที่ไม่เข้าใจความหมายนี้...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:35

ตกภาษาไทยหรือวะครับ??? คนละประโยคคนละความหมายเลย...
http://blogazine.in....tizen/post/3465

ผมว่ามีแต่พวกกินหญ้าเท่านั้นแหละครับที่ไม่เข้าใจความหมายนี้...

ดีนะที่ไม่ได้เจอพระเซน ไม่งั้นพวกนี้ยิ่งงงหนักเข้าไปอีก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

มันช่างไรค่าเสียจริงๆ

เงินก็ได้ไป แล้วจะเอาอะไรอีก
อย่าบอกนะว่าเอามาร์คเข้าคุก
เพราะมันเป็นไปไม่ได้
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#11 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

งานขององค์การสิทธิมนุษยชน พวกแง่งยังมากวน

#12 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

*
POPULAR

เค้าชอบประเภท เป็นกะหรี่ดีกว่าฆ่าคน

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:26

เพยาว์ โง่ ปัญญาอ่อน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

คือเสื้อแดงบอกว่านี่คือข้อความที่ท่านว.เขียนใหม่ อันเก่าลบทิ้ง

แต่จะยืนยันยังไงก็ตาม คำพูดของท่านว.จะเป็นแนวปริศนาธรรมแบบเซน
ท่านจะพูดว่า ฆ่าเวลาบาปยิ่งกว่าฆ่าคน หรือบาปไม่น้อยกว่าฆ่าคน มันก็คือปริศนาธรรมแบบเซน
ไอ้อีพวกนี้ไม่เข้าใจปริศนาเซน ก็เที่ยวได้จาบจ้วงพระสงฆ์องค์เจ้าด้วยมัวเมาในโมหะและโทสะจริต

ตกนรกไม่รู้กี่ขุม

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

เงินฉันหมดแล้วจ้า
เลยต้องมาหาทุนใหม่
ศพลูกยังพอไหว
เอามาขายพอได้กิน

#16 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

ดีนะที่ไม่ได้เจอพระเซน ไม่งั้นพวกนี้ยิ่งงงหนักเข้าไปอีก

ผมว่าท่าน ว ก็ออกๆ ไปทางเซนนะครับ สำหรับคำสอนต่างๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#17 Ballbk

Ballbk

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by ชาวสวน, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:39.
ข้อความ ส่อไปทางลามก อนาจาร

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#18 butadad

butadad

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:44

ลูกตายเข้าใจครับว่าเสียใจมาก
แต่ที่ทำอยู่เนี่ยมันทำให้คนก่นด่าคุณและลูกคุณมากขนาดไหนรู้บ้างไหม
ปล่อยเธอไปสงบเถอะ อย่าขุดเธอขึ้นมาขยี้โดยตัวเองเลย

ตอนแรกบอกเป็นพยาบาล พอโดนจับได้ก็บอกเป็นอาสา
ตอนแรกบอกใส่เสื้อกาชาด พอโดนจับได้บอกเอามาใส่ทีหลัง
แสดงความจงใจของคนที่นั่นเพื่อจะทำให้ศพนี้มีประเด็นมากกว่า

#19 ant

ant

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:07

จากนั้นกลุ่มเครือข่ายญาติผู้เสียชีวิตฯ ได้บุกเข้าไปในห้องสัมมนา ซึ่งเกิดขึ้นหลังจากทำพิธีมอบรางวัลเสร็จ โดยขึ้นเวทีซึ่งขณะนั้นมีการแสดงหมอลำ ส่งผลให้การแสดงต้องหยุดลงชั่วขณะ และผู้ที่มาร่วมงานต่างพากันตกตะลึง เนื่องจากเหตุการณ์นี้ไม่ได้อยู่ในกำหนดการของงานที่วางไว้ ที่สุดกลุ่มเครือข่ายญาติผู้เสียชีวิตฯได้ขึ้นไปบนเวที แล้วประกาศว่าเพื่อขอมอบรางวัล “โลงจำปาทอง” ที่เป็นโลงศพจำลอง ให้เป็นรางวัลเนื่องในวันสิทธิมนุษยชนสากล กับประธานและกรรมการสิทธิฯ ทุกคน เพราะถือว่าเป็นรางวัลในสาขาผู้พิทักษ์ผู้กดขี่ดีเด่น โดยมีนายวีรวิทย์เป็นตัวแทนรับมอบรางวัลดังกล่าว

ดิบ ถ่อย เถื่อน สมกับเป็นเสื้อแดงจริงๆ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:19

ยังมีอะไรเลวๆ หลงเหลืออีก...ทีพวกเหี้...ยสีแดงมันยังไม่เคยทำ...สัตว์นรกแท้ๆ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#21 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

ดีแล้วครับ อยากให้เรื่องนี้เป็นข่าวใหญ่ไปเลย แสดงดิบถ่อยเถื่อนแบบนี้ พวกเสื้อแดงมันจะได้ตกต่ำลงเรื่อยๆ ยิ่งใกล้เลือกผู้ว่ายิ่งดี
...คะแนนมันจะลดลงเรื่อยๆ...สังคมก็จะรังเกลียดพวกมันมากขึ้น

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#22 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

บุกงานเค้าแบบนี้ มันถูกต้องหรอครับ
เอะอะก็บุก เอะอะก็เผา เถื่อนถ่อยจริงๆ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#23 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

ทำไมผมไม่แปลกใจเลยว่านี่คือพฤติกรรม "คนเสื้อแดง"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ทำไมผมไม่แปลกใจเลยว่านี่คือพฤติกรรม "คนเสื้อแดง"

นี่พวกเราต้อง "ทน" กับพวกนี้ไปนานถึงแค่ไหนน่ะครับท่าน?

ทีเดี๋ยวนี้คนแซงคิวคนไทยกลับฮึดฮัดฟัดเหวี่ยง โกรธจนแทบจะฆ่าตายเพราะ "ไร้มารยาท ไร้ระเบียบ"
แต่กลับกัน เราดันทนพวกเสื้อแดงทำกริยาดิบ ถ่อย เถื่อน อันธพาล ก้าวร้าว ล่วงละเมิด ไร้มารยาท วาจาหยาบช้าได้เป็นเวลาหลายปี

เราต้องทนแบบนี้อยู่เรื่อยไปไหมครับ? จะสิ้นสุดเมื่อไหร่?

สิ้นหวังจริงๆ

#25 วันพระ

วันพระ

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

พวกเสื้อแดงบางจำพวก ทนรับความจริงไม่ได้

#26 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

หมดสภาพความเป็นคนไปนานแล้ว ตั้งแต่เริ่มเอาศพลูกมาหากิน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#27 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

สีสันประชาธิปไตยจะบุกไปด่าที่ไหนก็ได้? -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#28 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ถ้าผมแสดง "สีสันต์ของประชาธิปไตย" บ้าง อีกฝ่ายเค้าคงเข้าใจผมใช่ไหม ?

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

พวกสัตว์ป่าเถื่อน คุยเหตุผลกับพวกมันไม่รู้เรื่องหรอก

#30 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ใครจะว่าอะไรไหม ถ้าผึ้งเรียกผู้หญิงคนนี้ว่าผีปอบ กินศพลูกเป็นอาหาร ถึงได้ฟังธรรมไม่เข้าใจ กล้าด่าพระด่าเจ้า ตายไปก็ไม่พ้นเปรต

#31 คุณชายนั่งปอร์เช่

คุณชายนั่งปอร์เช่

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

พวกนี้ยังมีความเป็นคนเหลือหรือเปล่า

#32 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

ใครก็ตาม ที่พอมีการศึกษาบ้าง ใครก็ตามที่อ่านหนังสือแล้วมีความสุขกับโลกใบเล็กของตนในช่วงเวลานั้น
ใครก็ตามที่ฟังเพลงแล้วร้องไห้ให้กับความไพเราะของคลื่นเสียงที่ประสานสอดคล้อง

ใครก็ตามที่มีชีวิต ที่ใช้ชีวิตอย่างประโยคข้างบน หากได้อ่านข้อความของท่าน ว แล้ว น่าจะรู้ทันทีว่าข้อความดังกล่าวต้องนำมาตีความ

คงมีแตพวกที่มีจิตใจต่ำกว่ามนุษย์ผู้มีอารยธรรมเท่านั้นที่คิดไม่ได้

#33 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ปิดถนนเป็นเดือน เผายางเหม็นๆสร้างความรบกวนผู้อื่น เผาห้างเผาตึก บุกงานประชุมอาเซียน บุกทำร้ายผู้อื่นแม่อยูาฝ่ายตรงข้าม ฯลฯ

ไม่เป็นการละเมิดสิทธิผู้ใดเลยครับ เสื้อแดงยืนยันมาแล้ว -_-

เพิ่มเติม
ผมเคยนั่งฟังเพื่อนถกกับเสื้อแดงเรื่องการเรียกร้องสิทธิอยู่ครั้งหนึ่ง ผมก็งงว่าทำไมถึงทะเลาะกัน เพราะต่างคนต่างก็บอกชอบเรียกร้องสิทธิให้กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เพิ่งเข้าใจว่าทำไมเพื่อนถึงไม่ชอบ

เป็นเพราะว่า "เสื้อแดงชอบเรียกร้องสิทธิของตน แต่กลับสนใจน้องหรือไม่สนใจในสิทธิของผู้อื่น จนบ่อยครั้งก็ละเมิดสิทธิผู้อื่นเพื่อที่จะเรียกร้องสิทธิให้ตนเอง"

เนื่องจากเพื่อนผมไม่ได้ปฏิเสธที่การเรียกร้องสิทธิของเสื้อแดง แต่ไม่สนใจเพราะมีคนทำเยอะแล้ว (มากกว่า ๑๕ ล้านเสียง) เค้าจึงบอกเรียกร้องให้ชนกลุ่มน้อยกลุ่มดีกว่าที่ยังไม่มีใครสนใจมากนัก
แต่เสื้อแดง บอกว่าเรียกร้องทำไมมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เรื่องสิทธิเสื้อแดงสำคัญกว่า(ด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยอยากฟัง แต่ต้องเป็นเหตุผลข้างๆคูๆแน่ๆ ไม่งั้นเพื่อนผมไม่โกรธหรอก) คิดดูแค่นี้ก็บังคับ(ถือเป็นการละเมิดสิทธิ)ความคิดของผู้อื่นเสียแล้ว

Edited by อาตี๋, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:18.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#34 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

ว.วชิระเมธีพูดแบบนี้จริงหรือไม่? กล้าออกมายืนยันไหมละครับ ถ้าพูดจริง ขอถามว่าการที่ประชาชนลุกขึ้นมาปกป้องศาสนา ผิดด้วยหรือ?
I've got the moves like Jagger~~~

#35 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

สงสัยสมัยนี้คงต้องพกปืนกันซะแล้วล่ะมั้ง

---------------------------------------

#36 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ว.วชิระเมธีพูดแบบนี้จริงหรือไม่? กล้าออกมายืนยันไหมละครับ ถ้าพูดจริง ขอถามว่าการที่ประชาชนลุกขึ้นมาปกป้องศาสนา ผิดด้วยหรือ?

กล้ายืนยันไหม ว่า ว.วชิระเมธี พูดแบบที่เสื้อแดงกล่าวหา ขอหลักฐานด้วยนะ

---------------------------------------

#37 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

เหอ เหอ เหอ กรรมการสิทธิ ฯ ควรถามตัวเองด้วย ว่า
คุณถูกละเมิดสิทธิ หรือเปล่า ถ้าคุณถูกละเมิดสิทธิ แล้ว
คุณยังทำเฉย แสดงว่าแม้แต่สิทธิของคุณเองก็ยังไม่มี
ปัญญาปกป้องเลย แล้วจะไปปกป้องสิทธิคนอื่นได้อย่างไร

พฤติกรรม เฉย ของกรรมการสิทธิ ฯ มันไม่ได้บ่งบอกว่าพวกคุณ
เป็นนักสิทธิมนุษยชน เลย ตรงกันข้าม มันกลับชี้ให้เห็นว่า พวกคุณ
กำลังส่งเสริมผู้ที่ละเมิดสิทธิของคนอื่น ให้เหิมเกริมมากขึ้นต่างหาก

ถ้าไม่รู้ ไม่เข้าใจ ว่า การคุ้มครองสิทธิเป็นอย่างไร ควรลาออกไปซะ
ก่อนที่สิทธิของคนทั้งประเทศจะถูกละเมิดไปมากกว่านี้ 555555

#38 sanskrit_shower

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

หากวันนั้นเสื้อแดงปล้นเซเว่นแล้วหยิบหนังสือของท่าน ว ไปอ่านซักนิด เหตุการณ์เช่นนี้คงไม่เกิด

#39 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ไม่รู้นะครับ เอาเป็นว่าตอนนี้เหตุการณ์ทั่วไปก็อยู่ใรเกณฑ์ปกติ

กลุ่มคนเสื้อแดงก็มีเหตุการณ์แบบนี้

อันนี้ไม่คิดนะว่า ตอนช่วงชุมนุมจะขนาดไหน อันนี้คิดลอยๆ แบบถ้าคนไม่เคยอ่านข่าวอะไรเลยนะ

มันชวนให้คิดจริงๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#40 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

อีแม่น้องเกด.........สงสัยมันคงดีใจที่ลูกมันตาย

ลูกตาย.......สบายเลยกู
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#41 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

คือเสื้อแดงบอกว่านี่คือข้อความที่ท่านว.เขียนใหม่ อันเก่าลบทิ้ง

แต่จะยืนยันยังไงก็ตาม คำพูดของท่านว.จะเป็นแนวปริศนาธรรมแบบเซน
ท่านจะพูดว่า ฆ่าเวลาบาปยิ่งกว่าฆ่าคน หรือบาปไม่น้อยกว่าฆ่าคน มันก็คือปริศนาธรรมแบบเซน
ไอ้อีพวกนี้ไม่เข้าใจปริศนาเซน ก็เที่ยวได้จาบจ้วงพระสงฆ์องค์เจ้าด้วยมัวเมาในโมหะและโทสะจริต

ตกนรกไม่รู้กี่ขุม

ผมว่าการพิมพ์ผิดและการเข้าใจผิดมันเกิดขึ้นได้ครับ และยิ่งถ้ามีการแก้ไขแล้วก็ไม่ควรถกกันเรื่องนี้อีก
มันไม่ใช่เด็กประถมที่เอาจุดข้อด้อยนี้มาล้อเลียนคนที่ไม่ชอบ และยิ่งเป็นพระสงฆ์ที่ดีด้วยยิ่งไม่สมควรใหญ่

อันที่จริงผมอ่านหนังสือเซนมา สิ่งที่ท่าน ว. พูดส่วนใหญ่เอามาจากหนังสือเซนทั้งนั้นแหละครับ
พวกที่ไม่รู้เรื่อง พออธิบายให้ฟังยังไงก็ไม่รู้เรื่อง มันเหมือน "ปทปรมะ" ไม่มีผิดเพีัยน...
ლ人◕益◕ლ人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#42 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

นางพเยาว์ นี่เป็นอิสลามเหรอถึงกล้าด่าพระสงฆ์ ทำตัวน่าเกลียดขึ้นทุกวัน บ่อนทำความสงบในสังคม ฯลฯ สงสัยเงินคงใกล้จะหมดเลยต้องออกหากินอีกรอบ

¿เป็นอิสลามจำเป็นต้องด่าพระ?
หัดมองอิสลามในแง่ดีหน่อย อิสลามกับพุทธที่อยู่ร่วมกันได้แต่ก่อนเขาทำอย่างไรก็น่าจะศึกษาเสียบ้าง

อธิบายอรรถนี่ทีครับ "อยากมีศีล ให้ฆ่าพ่อตีแม่" ถ้าพวกเขาไม่เข้าใจก็ไม่ควรออกมาเต้นนะครับ

#43 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

งานนี้ ต้องนี่...

ทั้งนี้ คลิปดังกล่าวได้บันทึกการสนทนาระหว่าง พิธีกรและท่าน ว.วชิรเมธี โดยพิธีกรได้ถามว่า"จริงหรือไม่ ถ้ามนุษย์นั่งสมาธิขั้นสูงแล้ว จะเหาะได้ ลอยได้" ทางท่าน ว.วชิรเมธี ตอบว่า เป็นเรื่องธรรมดาที่สุดในแวดวงศาสนา แต่เขาไม่พูดกันเพราะมันไม่มีราคา เมื่อสมัยก่อนมนุษย์ไม่ได้เดินเท้า หรือใช้เครื่องบิน แต่อย่างใด เขาใช้วิธีเหาะเหินเดินหาว เพราะจิตเขามีวิวัฒนาสูงสุด เขาไม่ได้มีวัตถุมารองรับกาย เพราะเป็นที่รู้ดีกันอยู่แล้วว่า จิตมีอำนาจมากขนาดนั้น

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#44 sanskrit_shower

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ทั้งนี้ คลิปดังกล่าวได้บันทึกการสนทนาระหว่าง พิธีกรและท่าน ว.วชิรเมธี โดยพิธีกรได้ถามว่า"จริงหรือไม่ ถ้ามนุษย์นั่งสมาธิขั้นสูงแล้ว จะเหาะได้ ลอยได้" ทางท่าน ว.วชิรเมธี ตอบว่า เป็นเรื่องธรรมดาที่สุดในแวดวงศาสนา แต่เขาไม่พูดกันเพราะมันไม่มีราคา เมื่อสมัยก่อนมนุษย์ไม่ได้เดินเท้า หรือใช้เครื่องบิน แต่อย่างใด เขาใช้วิธีเหาะเหินเดินหาว เพราะจิตเขามีวิวัฒนาสูงสุด เขาไม่ได้มีวัตถุมารองรับกาย เพราะเป็นที่รู้ดีกันอยู่แล้วว่า จิตมีอำนาจมากขนาดนั้น

แม่น้องเกตเลยมาป่วนเวทีได้หรอครับ

#45 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ผมก็ไม่ได้เห็นพระท่านพูดผิดตรงไหนนะ

#46 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

*
POPULAR

:D ต้องแบบนี้ที่เสื้อแดงและแอ๊บแดงนับถือ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#47 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

สมละที่เค้าเรียกแม่เกดน้องว่า

ตัวเสนียดหากินกับศพลูก

มีอย่างที่ไหนแทนที่จะหาความยุติธรรมให้กับลูกสาว

ให้คนได้รู้ว่า ลูกสาวตัวเองไม่ได้เป็นพวกเผาบ้านเผาเมื่อง ทำลายประเทศชาติ แต่เพราะเธออยากช่วยผู้คนโดยไม่ฝักใผ่ฝ่ายใด

แต่กลับมายัดเยียดความเสื้อแดงให้น้องเกด

แม่ที่เลวโคตร

Edited by poulkung2012, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:16.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#48 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

http://www.manager.c...D=9550000152794

ทัศนาในข่าวได้เลยครับท่าน...เอนจอนาถใจจริงๆ
ทำตัวเหมือนสัตว์เข้าไปทุกวัน

ทักษิณให้ลูกชายของหล่อนอยู่กระทรวงมหาดไทย(?)...
มาประท้วงอย่างนี้ ใช้เวลาของราชการหรือไม่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ไม่ใช้เงิน 7.5 ล้านอย่างประหยัด
ระหว่างจะลำบากตอนแก่กว่านี้.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#49 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

แล้วมันเป็นสาเหตุแห่งความชอบธรรมที่คุณจะไปเย้วๆใน กสม งั้นหรือครับ แถมไป ก็ไปแบบนักเลง ไปออกกิริยา ท่าทาง การกระทำ ที่ผมก็ไม่รู้จะบรรยายยังไง ไอ้เรื่องที่พวกคุณจะถกเถียง ประเด็นด้าน ศาสนา คำสอน หรืออะไรก็แล้วแต่ มันก็สุดแต่คุณ แต่พอดีประเด็นนี้ เขาพูดถึงการที่คนกลุ่มนั้น บุกไปป่วน กสม เขาอย่างนั้น มันสมควรแล้วหรือ ผมไม่สนใจหรอก ว่าพวกคุณจะคิด จะมอง พุทธศาสนา อย่างไร เพราะเป็นศาสนา เพียงหนึ่งเดียว ในโลกหล้า ที่บอกว่า ห้ามเชื่อ และมีกฎแห่งการห้ามเชื่อ ตั้งสิบกว่าข้อ เพราะงั้น มันเป็นศาสนาที่คุณต้องเรียนรู้เอง เข้าถึงเอง ปฏิบัติเอง ถ้าไม่เคยปฏิบัติเลย ก็ไม่ควรจะมาวิจารณ์แบบผู้รู้หรอกนะ และที่สำคัญ เพียงเหตุผลเท่านี้หรือ ถึงต้องบุกไป แสดงกิริยา ที่ไม่เหมาะสม ต่อหน้า พระสงฆ์ แล้วหากเทียบแล้ว ระหว่างท่าน ว กับ สงฆ์ หลายรูป ที่ชุมนุมเสื้อแดง คุณคิดยังไงล่ะ แบบหลังน่านับถือ น่ากราบไหว้กว่าใช่มั้ย ผมไม่บอกหรอกว่าให้คุณไปแสดงอาการอะไรกับ สงฆ์ กลุ่มไหนๆ เพราะผมก็ว่า ไม่เหมาะทั้งนั้นแหละ โตๆกันแล้ว ทำตัวเป็นผู้ใหญ่กันหน่อย ทำตัวแบบนี้ สิ เด็กมันถึงได้ไปเอาแบบอย่างจาก วันพีซ มั่ง ดรากอนบอล มั่ง ไปเลียนแบบ GTA มั่ง บ่นแล้วเซ็งว่ะ

#50 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

แม่น้องเกตเลยมาป่วนเวทีได้หรอครับ

ผมบอกว่า แม่น้องเกตเลยมาป่วนเวทีได้ เหรอครับ....
ผมเห็นบาง rep คุยกันเรื่อง.. ท่าน ว... เซน บ้าง ไม่้เซนบ้าง... ก็เลยมาแจม... เรื่อง ท่าน ว อย่างเดียว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน