Jump to content

- - - - -

เด็ก 2 คนคุยกัน

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

*
POPULAR

ด.ญ. สยาม - เธอโกงหรือป่าว
ด.ช.ทักษิณ - เรารวยแล้ว ไม่โกงหรอก
ด.ญ. สยาม - ของส่วนรวมมันหายไป
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ ส่วนใหญ่เลือกเรามานะ
ด.ญ. สยาม - ของมันหายไปเยอะมาก
ด.ช.ทักษิณ - ไง อิจฉาเราที่เรารวยเหรอ
ด.ญ. สยาม - ของมันหายไป แล้วเธอเป็นคนดูแล
ด.ช.ทักษิณ - ก็ตามกติกานะ
ด.ญ. สยาม - เราสงสัยว่าเธอโกง
ด.ช.ทักษิณ - เธออิจฉาเรานี่ เลยมากลั่นแกล้งเรา
ด.ญ. สยาม - เราสงสัย เลยมาถามเธอตรงๆ ว่าเธอโกงหรือป่าว
ด.ช.ทักษิณ - เธอไม่เป็นประชาธิปไตยเลย
ด.ญ. สยาม - แจงเราหน่อย ว่าของมันหายไปอย่างไร
ด.ช.ทักษิณ - เรารักประชาธิปไตยด้วยชีวิต เพื่อนๆ รักประชาธิปไตยมั้ย...
ด.ญ. สยาม - เธอแจงให้ชัดเจนหน่อยสิ ว่าของมันหายไปได้อย่างไร
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ ทั้งหลาย เลือกเรามา เราโดนเค้าแกล้งอ่ะ เราเกลียดเผด็จการ
ด.ญ. สยาม - ของมันหาย เธอเป็นคนจัดการดูแลนะ
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ อย่ายอมนะ เราต้องสู้เพื่อประชาธิปไตย อย่าให้เผด็จการไดโนเสาร์มายึดครอง สู้ๆ

ด.ญ. สยาม - กูถามมึงมา จะครบ ๑๐ ปีล่ะ มึงไม่เคยตอบกูเลย กูชวนเข้าไปตอบในห้องประชุม มึงก็พังห้องประชุมทิ้ง กูถามมึงกี่ครั้งมึงก็ไม่ตอบ พอกูไปฟ้องครู มึงก็บอกว่าครูลำเอียง เผลอไปมึงก็ว่า ผอ.โรงเรียนลำเอียง มึงอยากให้พ่อมาว่าครูแต่พ่อไม่ยุ่ง มากความไปมึงกับเพื่อนก็บอกว่า พ่อ ลำเอียง แต่จากวันนั้นถึงวันนี้ มึงไม่เคยบอกกูเลย
cr : ชายดิว รักเด็กชายดิว

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

คุ้นๆนะครับ คอนเซปนี้ :rolleyes:

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

ก็อยากถามไม่ตรงคำตอบเองนี่ครับ....!!! <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

-_- ถ้าเป็นนิทานเซนอย่างกระทู้กระพ๊มนะขอรับ... รับรองยาวยืดยาด แถกันแถ่ดๆๆๆๆ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ไลค์หมด แต่อยากกดไลค์

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ไลค์หมด แต่อยากกดไลค์

กดแทนแล้วครับท่าน

#7 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ถ้า...อิฉันเป็น ( เด็กหญิงสยาม ) นะฮะ ลุกขึ้น เตะปาก

เด็กชายทักฯ ไม่เกิน ๕ คำถาม-ตอบแล้ว ป๊าดดดดด.

กวน..ตี.... ลมเสีย...ไม่ทนนั่งฟังอยู่ให้เมื่อย..... :angry:

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ถ้า...อิฉันเป็น ( เด็กหญิงสยาม ) นะฮะ ลุกขึ้น เตะปาก

เด็กชายทักฯ ไม่เกิน ๕ คำถาม-ตอบแล้ว ป๊าดดดดด.

กวน..ตี.... ลมเสีย...ไม่ทนนั่งฟังอยู่ให้เมื่อย..... :angry:

:D กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก... ชอบจังเลยลุง... เอิ๊กๆๆๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

บอร์ดนี้บอร์ดการเืมือง ครับ เอามาลงทำไมนิทงนิทาน

เด๋วมันผิดจริตคนกลางครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

เห็นภาพเลย
:o

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

ไม่ว่าจะอ่านจากบรรทัดสุดท้ายขึ้นไปข้างบน หรืออ่านจากบรรทัดบนลงล่าง ได้ความหมายไม่เปลี่ยนเลย

#12 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

" มึอยากให้พ่อมาว่าครูแต่พ่อไม่ยุ่ง มากความไปมึงกับเพื่อนก็บอกว่า พ่อ ลำเอียง แต่จากวันนั้นถึงวันนี้ มึงไม่เคยบอกกูเลย ."

มันก็เลยเป็นเม็ดกรวดในรองเท้าพ่อ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#13 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ไม่ว่าจะอ่านจากบรรทัดสุดท้ายขึ้นไปข้างบน หรืออ่านจากบรรทัดบนลงล่าง ได้ความหมายไม่เปลี่ยนเลย

อิืมม์..good idea
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#14 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ตอบเหมือนบางคนในบอร์ดเลยแฮะ
ได้ยินแล้วอยากกระโดดถีบหน้าสักเปรี้ยง

#15 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ถามลิงตอบลา
ถามม้าตอบควาย

ถามประชาธิปไตยคืออะไร :mellow:
ถามให้ตายควายก็ไม่ยอมตอบ :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

ตอบเหมือนบางคนในบอร์ดเลยแฮะ
ได้ยินแล้วอยากกระโดดถีบหน้าสักเปรี้ยง

ความรู้สึกเหมือนป๋มเลยเวลาอ่าน
ต้องคอยจับเท้าตัวเองไว้แล้วปลอบโยนว่า "ใจเย็น ลูก ใจเย็นนน..อย่าเคลื่อนไหวลูก อย่าเคลื่อนไหว"
:D :D

ด.ญ. สยาม - เธอโกงหรือป่าว
ด.ช.ทักษิณ - เรารวยแล้ว ไม่โกงหรอก
ด.ญ. สยาม - ของส่วนรวมมันหายไป
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ ส่วนใหญ่เลือกเรามานะ
ด.ญ. สยาม - ของมันหายไปเยอะมาก
ด.ช.ทักษิณ - ไง อิจฉาเราที่เรารวยเหรอ
ด.ญ. สยาม - ของมันหายไป แล้วเธอเป็นคนดูแล
ด.ช.ทักษิณ - ก็ตามกติกานะ
ด.ญ. สยาม - เราสงสัยว่าเธอโกง
ด.ช.ทักษิณ - เธออิจฉาเรานี่ เลยมากลั่นแกล้งเรา
ด.ญ. สยาม - เราสงสัย เลยมาถามเธอตรงๆ ว่าเธอโกงหรือป่าว
ด.ช.ทักษิณ - เธอไม่เป็นประชาธิปไตยเลย
ด.ญ. สยาม - แจงเราหน่อย ว่าของมันหายไปอย่างไร
ด.ช.ทักษิณ - เรารักประชาธิปไตยด้วยชีวิต เพื่อนๆ รักประชาธิปไตยมั้ย...
ด.ญ. สยาม - เธอแจงให้ชัดเจนหน่อยสิ ว่าของมันหายไปได้อย่างไร
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ ทั้งหลาย เลือกเรามา เราโดนเค้าแกล้งอ่ะ เราเกลียดเผด็จการ
ด.ญ. สยาม - ของมันหาย เธอเป็นคนจัดการดูแลนะ
ด.ช.ทักษิณ - เพื่อนๆ อย่ายอมนะ เราต้องสู้เพื่อประชาธิปไตย อย่าให้เผด็จการไดโนเสาร์มายึดครอง สู้ๆ

ด.ญ. สยาม - กูถามมึงมา จะครบ ๑๐ ปีล่ะ มึงไม่เคยตอบกูเลย กูชวนเข้าไปตอบในห้องประชุม มึงก็พังห้องประชุมทิ้ง กูถามมึงกี่ครั้งมึงก็ไม่ตอบ พอกูไปฟ้องครู มึงก็บอกว่าครูลำเอียง เผลอไปมึงก็ว่า ผอ.โรงเรียนลำเอียง มึงอยากให้พ่อมาว่าครูแต่พ่อไม่ยุ่ง มากความไปมึงกับเพื่อนก็บอกว่า พ่อ ลำเอียง แต่จากวันนั้นถึงวันนี้ มึงไม่เคยบอกกูเลย
cr : ชายดิว รักเด็กชายดิว

คนแต่งเรื่องนี้ "อัจฉริยะ" ครับ :lol: ฝากชมเขาด้วยนะครับ
like-sign-in-heart green.jpg
gladiator 1.jpg

#17 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

น่าจัดให้เด็กชายทักษิณ.........กลางหน้าผากสักเม็ด
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#18 neogeo

neogeo

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ชอบครับ+

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน