Jump to content

- - - - -

ทำไมฝ่ายนั้นปิดเกมเร็วจัง

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

สังเกตุดูนะครับ   ตอนนี้เหมือนเขากำลังจู่โจมฝ่ายตรงข้ามพร้อมกันทุกด้านทุกรูปแบบ ทั้งคดี ทั้งเอาเจ้าหน้าที่ไปกดดัน ทั้งแสดงพลังทั้งในส่วนของมวลชน  และในส่วนของเจ้าหน้าที่(ขยันเปิดฝึกอะไรตอนนี้)  อาจจะมีเครื่องไม้เครื่องมือตามมาเพื่อเพิ่มความสามารถ

มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญเพราะทุกระดับของฝ่ายนั้นเปิดเกมรุกหนักมาก  ดูท่าแล้วเหมือนหวังจะปิดเกมภายใน เดือน มกราคม เพราะเล่นเอาไม่ให้มีพื้นที่ในการตอบโต้เลย  แล้วมันบังเอิญเกินไปรึป่าว ที่ทุกคนของฝ่ายตรงข้ามเขาโดนกันถ้วนหน้าในเดือนนี้

และข้อสักเกตุอีกข้อคือ สมุนฝ่ายนั้นตอนนี้กำลังทำงานแบบไม่กลัวตาย  เหมือนมันใจว่าชนะแน่ๆและจะชนะเร็วด้วย

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#2 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

*
POPULAR

เพราะเสื้อแดงเริ่มตาสว่างกันมากขี้น  ขืนรอช้ากว่านี้ ทักษินจะหมกสิทธ์กลับบ้านอย่างเท่ๆซะก่อน ของแพงค่าแรงขึ้น ค่าอุปโถคบริโภคขึ้นทุกอย่าง ขืนไม่เร่งเกมเร็วจะหมดสิทธ์กลับบ้านอย่างถาวร 

#3 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

เพราะเสื้อแดงเริ่มตาสว่างกันมากขี้น  ขืนรอช้ากว่านี้ ทักษินจะหมกสิทธ์กลับบ้านอย่างเท่ๆซะก่อน ของแพงค่าแรงขึ้น ค่าอุปโถคบริโภคขึ้นทุกอย่าง ขืนไม่เร่งเกมเร็วจะหมดสิทธ์กลับบ้านอย่างถาวร 

เห็นด้วยครับ It's now or never.

#4 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ปัญหาเริ่มรุมเร้า ถ้าช้า ความนิยมยิ่งตก สมัยนี้ได้ 250 เสียง สมัยหน้าเผลอๆ จะไ้ด้ไม่ถึง 200 เสียง

แถมคดีความต่างๆ เริ่มงวดเข้ามา บรรดาแกนนำอาจจะต้องไปนอนคุก ต้องพยายามหาทางช่วยแกนนำให้ได้

ถ้าไม่สามารถช่วยได้ บรรดามวลชนที่สร้างขึ้นมามีสิทธิ์แตกสลาย ฝ่อไปในที่สุด

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

อาการของวัวสันหลังหวะ ครับ

อย่างที่พูด ๆ กัน

ใกล้ละครับ ตอนนี้

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

เกมส์ ยืดเยื้อ..ก็มีแต่ เสียเวลา เสีย ( ค่าใช้จ่าย ) เผลอ ๆ รักษาแผลหายแล้ว..สู้ต่อ...

ก็อย่างที่เห็นนี่ไง ? มาแต่ละครั้ง เพิ่มปริมาณ.เพิ่มคุณภาพ.จนล่าสุด กำลังพร้อมที่จะ ทำลาย-

เขาก็ลงมือเลย. แล้วเดี๋ยวนี้เป็นไง ???? มีแต่บอด..แต่ใบ้..แบ๊ะ ๆ .. ชุมโจร..ก็กล้าแข็ง

ขึ้นทุกที.ผู้น้อย.ผู้ใหญ่.ก็เข้าร่วม..อุดมการณ์..โกงกิน..ไม่ขาดสาย.....

....๑..เขาชอบ เขาชัง ก็ช่างเขา..........เขาเมา เขามึน ฝืนไฉน ?

....ปล่อยทำ กรรมถ่อย ปล่อยเขาไป.......เกินใจ กล่าวจาร พาล ฤ จำ

...๒...เขาเชื่อ เมื่อชวน มาด่วนดิ้น ........กอบกิน กองขยะ ชะน่าขำ

.....สองรู หูอื้อ ถือระยำ................ฟังคำ ใครใคร .ก็ไม่เลย.

#7 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เพราะทำความผิดไว้มากหากไม่เลวจนถึงที่สุดแล้วชนะก็จบแบบแพ้ย่อยยับพังพินาศ อดีตสมัยแม้วเรืองอำนวจมีผู้คนมากมายหลงไหลไปอำนาจเงินตราที่ได้มาแบบผิดๆ ต่อเนื่องยาวนานมาถึงปัจจุบันเชื่อว่ามีการทุจริตเกิดขึ้นมากมาย บางคนรู้ตัวตอนนี้ว่าผิดแต่ก็ลงจากหลังเสือก็ไม่ทันแล้ว หนทางเดียวที่จะทำให้พวกตนพ้นผิดทุกข้อกล่าวหาคือการแก้กติกาให้เอื้อประโยชน์ฝ่ายตนให้ได้ มิฉะนั้นแล้วความหายนะมาเยือนบุคคลเหล่านั้นแน่นอน

อีกเหตุผลคือเรื่องเสื้อแดง ผมคิดว่าแม้วไม่ต้องการมวลชนเสื้อแดงแล้วเพียงแต่ตอนนี้ยังจำเป็นต้องอาศัยเสื้อแดงอยู่บ้าง ลองคิดเล่นๆว่าการชุมนุมของเสื้อแดงในสมัยรัฐบาลอภิสิทธิ์ที่ผ่านมาต้องเสียค่าใช้จ่ายในการชุมนุมมากเท่าไหร่ หรือในการปลุกระดมคนแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายมากแค่ไหน ผมว่าที่ผ่านมาแม้วเสียค่าใช้จ่ายในการชุมนุมเป็นเม็ดเงินมหาศาล การที่แม้วนั้นเป็นพ่อค้าเมื่อทำสิ่งใดก็มักเล็งเห็นถึงผลกำไรไว้ก่อน การชุมนุมที่ผ่านมาต้องลงทุนไปเยอะแต่ก็ยังถือว่าได้กำไรเพราะสุดท้ายน้องสาวตัวเองได้เป็นนายก แล้วต่อไปแม้วจะเก็บมวลชนเสื้อแดงที่เป็นเครื่องมือทำกำไรที่มีต้นทุนสูงและควบคุมลำบากเอาไว้ทำไมครับ สู้แก้ไขรัฐธรรมนูญและกติกาต่างๆในบ้านเมืองให้เอื้อประโยชน์แก่ตัวเองไม่ดีกว่าหรือ เพราะถ้าสำเร็จดั่งที่แม้วหวังก็เหมือนได้เครื่องจักรคุณภาพสูงในต้นทุนต่ำ สามารถใช้งานหากำไรได้ยาวนานกว่า เสียค่าบำรุงดูแลรักษาน้อยกว่าแต่ได้กำไรมากกว่า เงินกำไรที่ได้ก็ไม่ต้องแบ่งให้ใครนอกจากนำมาลงทุนเพิ่มในช่วงหาเสียงเลือกตั้งเท่านั้น

แม้วและพรรคพวกหวังปิดเกมส์ให้เร็วเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวล้วนๆ แต่เขาเหล่านั้นคงได้แค่ฝัน แม้พยายามทุกวิถีทางทั้งดีเลวแต่สุดท้าย "ธรรมะ ย่อมชนะ อธรรม เสมอ"

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

เสื้อแดง ใน ซอยลาดพร้าว 64 เริ่ม มีคนถาม กันบ้างแล้ว  เรื่อง ค่าแรง300 และ การแก้รัฐธรรมนูญ พวกเค้าจะได้อะไร?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

เสื้อแดง ใน ซอยลาดพร้าว 64 เริ่ม มีคนถาม กันบ้างแล้ว  เรื่อง ค่าแรง300 และ การแก้รัฐธรรมนูญ พวกเค้าจะได้อะไร?

นี่แหละเป็นสาเหตุที่ต้องเร่งปิดเกม.....ถ้าเสื้อแดงคิดแบบนี้กันมากขึ้นเรื่อยๆ.....รัฐบาลนี้อยู่ไม่รอดแน่ -_-

#10 กรกช

กรกช

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ผมไม่ได้ตอบใน # 2

มาได้ไง ?????

#11 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ไม่นะ ขอปูแปดปี อย่าเพิ่ง ปิดๆเปิดๆ เกมส์

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#12 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

นโยบายประชานิยมเริ่มส่งกลิ่นเน่าเหม็นไงคับ จำนำข้าวก็ไม่รู้จะไปได้สักกี่น้ำ ต้องรอเงินหมดคลังก่อนมั่งถึงจะหยุด ค่าแรง300 บาทถ้าปีหน้าไม่ได้จริงปชช.จะด่าหัวเอา ถ่วงเวลาไว้ไม่ได้นานกับสาระพัดม๊อบที่รับปากแล้วไม่ทำ  ตอนนี้ก็รีบเร่งเอาใจรากหญ้าให้ได้เสียงช่วยแก้รธน.เอาพี่ชายกลับบ้านก่อน พอปัญหาสะสมมากๆๆก็เปิดตูดยุบสภาหนีปล่อยคนอื่นมานั้งเช็ดขี้ที่ทำไว้ต่อ ไม่รี่บเร่งตอนนี้จะรีบตอนไหนละปชช.ตาเริ่มสว่างขึ้นทุกทีๆๆๆจาก19ล้านเสียงเหลือ 15ล้านเสียง สมัยหน้าคลาดว่าจะเหลือไม่เกิน10 ล้านเสียง) เพราะรู้ว่ารัฐบาลนี้มันไม่เก่งจริง ไม่ได้แก้ปัญหาปากท้อง ปชช.เลยสักนิดมีแต่เพิ่มหนี้ให้ ผมเชื่อว่ารัฐบาลนี้จะไม่อยู่นาน เมื่อมีปัญหาเยอะๆมันจะชิงยุบสภาเองแต่ต้องสร้างสถาณการณ์ให้คนมาชุมนุมไล่ ให้หาทางลงได้ โดยโทษว่ายุบเพราะ ม๊อบ แต่ที่จริงตัวเองไปไม่ไหวจากนโยบายประชานิยม จนใช้เงินหมดประเทศ หนี้ก้อนโตที่หมกไว้ใต้พรม 

Edited by PPPP58, 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:59.

#13 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

เพราะหนูอยากกลับบ้าน :lol:

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

หมายความว่าไงครับ.........มีคนอื่นตอบเหรอครับ?? :blink:

นั่นสิ...ผมก็มีความรู้สึกว่า บอร์ดรวนๆ ยังไงพิกล ครับ

ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วนะ มีอะไรไม่ชอบมาพากลแฮะ.....

ยังไงฝาก MOD ลองตรวจสอบดูหน่อยนะครับ!!!! :wacko:

ป.ล.หรือว่าเป็นที่ ทางบอร์ด สรท. กำลังเปลี่ยนระบบครับ..

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

:o  :o  :o  :o !!!!  ผีหลอก!

(ถือโอกาสเชิญชวนไปอ่านกระทู้ผีในห้องชายคาคร้าบ)

gladiator 1.jpg

#16 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

อำกันเล่นรึปล่าว

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#17 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

ตอนนี้ มีกั๊ก ค่าแก๊สไม่ยอมขึ้น

ไม่งั้น ล้มก่อนวันโลกแตก 

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:14

แล้วถ้าปิดเกมส์ไม่ได้ล่ะครับ แถมประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศ ไม่ยอมรับการแก้ รธน ด้วยล่ะ จะเกิดอะไรขึ้น?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#19 กรกช

กรกช

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ไม่ได้อำครับ ร้องเรียนไปที่ทีมงานแล้ว แต่ยังไม่มีคำตอบ

#20 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ไม่ได้อำครับ ร้องเรียนไปที่ทีมงานแล้ว แต่ยังไม่มีคำตอบ

ผุ้หญิงคนนั้น ก็บอกแล้วว่าเขาลองตอบดูเอง เขาเห็นว่าเข้ามาได้ ก็เลยลองตอบดู เท่านั้นเอง ยังไม่มีใครคนอื่นอีกนิครับ หวังว่าคงเปลี่ยนรหัสแล้วนะครับ

อย่าง Mark Lover ไม่ได้มีชื่ออยู่ในรายชื่อสมาชิก ยังเข้ามาตั้งกระทู้และโพสต์ได้เลย ถึงคนจะโดนแบนอย่างไรก็ต้องมีชื่ออยู่ในรายชื่อนิครับ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#21 กรกช

กรกช

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

อ๋อ ผมเข้าใจละ คห.ที่ 2 สมาชิกสุภาพสตรีที่เข้ามาโพสบอกในกระทู้ร้องเรียนคือคนตอบ

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ต้องการปิดเกมเร็ว
เพื่อต้องการเปิดเกมส์ ทะวาย
*ที่มีทุศีล มีอำนาจเต็มในการทำข้อตกลง
*รบ.ทุศีล ทำโดยไม่ต้องนำมาขอความเห็นในสภา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

ต้องการปิดเกมเร็ว
เพื่อต้องการเปิดเกมส์ ทะวาย
*ที่มีทุศีล มีอำนาจเต็มในการทำข้อตกลง
*รบ.ทุศีล ทำโดยไม่ต้องนำมาขอความเห็นในสภา
มันเป็นอย่างไร หรือครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน