Jump to content

* * * * - 1 votes

คำสั่งปลด "อภิสิทธิ์"ออกราชการทหารมีผลแล้ว

• Please log in to reply
747 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

เดลินิวส์ : วันพฤหัสบดีที่ 20 ธันวาคม 2555

“สุกำพล” เผยคำสั่งปลด "อภิสิทธิ์"ออกราชการทหารมีผลแล้ว ย้ำใช้เอกสารไม่ถูกต้องชัดเจน ถาม "มาร์ค"ลูกผู้ชายหรือเปล่า พร้อมท้าพิสูจน์ได้ทุกสนาม

วันนี้ (20 ธ.ค.) พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รมว.กลาโหม กล่าวถึงความคืบหน้าในการดำเนินคดีใช้เอกสารอันเป็นเท็จสมัครเข้ารับราชการทหาร และการถอดยศ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ว่า เราพบว่ารายอภิสิทธิ์ได้ใช้เอกสารไม่ถูกต้องในการสมัครเข้ารับราชการทหาร ทำให้กระทรวงกลาโหมและกองทัพเกิดความสูญเสีย ยศที่นายอภิสิทธิ์เอาไปกระทรวงกลบโหมก็เรียกคืน แต่ไม่เคยลงโทษอะไร เพียงแต่จะเอาสิ่งที่กองทัพและกระทรวงกลาโหมเสียหายกลับคืนมาเท่านั้นเอง ไม่ได้ทำอะไรเลย เป็นสิ่งที่ตนต่อสู้ด้วยความถูกต้อง ส่วนนายอภิสิทธิ์จะฟ้องร้องต่อศาลก็ฟ้องกันไป แต่วิธีการต่อสู้ของกระทรวงกลาโหม คือตอนนี้ได้ปลดนานอภิสิทธิ์ออกจากราชการแล้ว

เมื่อถามว่าในเรื่องนี้ควรทำให้ประชาชนมีความเข้าใจหรือไม่ เพราะทางนายอภิสิทธิ์ ก็แย้งตลอดเวลา พล.อ.อ.สุกำพล กล่าวว่า ประชาชนทราบดี คงไม่ไปโฆษณามากมาย ทุกอย่างบอกไปแล้วชัดเจน แค่อยากถามนายอภิสิทธิ์ว่าเป็นลูกผู้ชายหรือเปล่า หรือความเป็นลูกผู้ชายเหลือน้อย ส่วนที่นายอภิสิทธิ์ประกาศพร้อมจะพิสูจน์ก็มา ที่ไหนก็ได้ ในทีวีก็ได้ ตอนที่นายอภิสิทธิ์บอกว่าเอกสาร สด.9 ทางราชการออกให้เอง ใบที่ 2 แต่ไม่รู้ออกมาอย่างนี้ ตนถามว่าแล้วใครได้ประโยชน์จาก สด.ใบนี้ สัสดีได้ประโยชน์หรือเปล่า มันชัดเจน

“ตอนนี้เรื่องในส่วนกระทรวงกลาโหมที่ดำเนินการต่อนายอภิสิทธิ์จบไปแล้ว ผมได้ปลดนายอภิสิทธิ์แล้ว คำสั่งปลดของผมมีผลอยู่และได้เป็นผลแล้ว คือถอนคำสั่งการรับราชการทหาร แต่ยศยังไม่ได้ปลด คือถอนคำสั่งการบรรจุออกมาแล้ว ผลตามมาคือต้องถอดยศ แต่เมื่อนายอภิสิทธิ์ไปฟ้องร้องต่อศาล และมีคำสั่งชะลอไว้ก่อน เราก็ให้เกียรติศาล ดูจังหวะแล้วค่อยทำต่อ เรื่องนี้มีผลชัดเจนในส่วนของกระทรวงกลาโหม อย่างไรก็ตามเรื่องการเมืองที่จะถอดถอนนายอภิสิทธิ์ ที่ถือว่าขาดคุณสมบัติการเป็น ส.ส. ก็เป็นเรื่องทางการเมืองว่ากันไป"พล.อ.อ.สุกำพล กล่าว
///////////////////////////////////

เกมส์นี้อยากให้อภิสิทธิ์ ขาดคุณสมบัติการเป็น ส.ส. ว่างั้น ?

Edited by อมพระมาพูด, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:17.

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ก็ไม่เห็นมาร์คเค้าจะเดือดร้อนอะไรเลยนิ?

บรรยาย เรื่อง “Thailand Political and Business Landscape” ที่ รร.โนโวเทล (21 ธ.ค.55)
382034_10151224265751144_887262951_n_zps
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

แต่เมื่อนายอภิสิทธิ์ไปฟ้องร้องต่อศาล และมีคำสั่งชะลอไว้ก่อน เราก็ให้เกียรติศาล ดูจังหวะแล้วค่อยทำต่อ เรื่องนี้มีผลชัดเจนในส่วนของกระทรวงกลาโหม อย่างไรก็ตามเรื่องการเมืองที่จะถอดถอนนายอภิสิทธิ์ ที่ถือว่าขาดคุณสมบัติการเป็น ส.ส. ก็เป็นเรื่องทางการเมืองว่ากันไป"พล.อ.อ.สุกำพล กล่าว
///////////////////////////////////

ผมเพิ่งรู้ว่าการที่ศาลทีคำสั่งคุ้มครอง แล้วทำตามเป็นการให้เกียรติศาล ซึ่งน่าจะหมายถึงการเคารพศาลด้วย

ก็ไหนพวกเสื้อแดงบอกว่า ศาลไม่มีความยุติธรรม ไม่เคารพศาลงัยละ แล้วทำไมมันมาพูดอย่างนี้อีก

งง กับพวกนี้เลย

#4 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

สุกำกวม คงติดนะว่าป่านนี้อภิสิทธิ์ คงกลัวขี้หดตดหาย แล้วมั้ง
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#5 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

***“ตอนนี้เรื่องในส่วนกระทรวงกลาโหมที่ดำเนินการต่อนายอภิสิทธิ์จบไปแล้ว ผมได้ปลดนายอภิสิทธิ์แล้ว คำสั่งปลดของผมมีผลอยู่และได้เป็นผลแล้ว คือถอนคำสั่งการรับราชการทหาร แต่ยศยังไม่ได้ปลด คือถอนคำสั่งการบรรจุออกมาแล้ว ผลตามมาคือต้องถอดยศ แต่เมื่อนายอภิสิทธิ์ไปฟ้องร้องต่อศาล และมีคำสั่งชะลอไว้ก่อน***

คำสั่งยังโดนชลอไว้ก่อนโว๊ย...ไอ้จ๊ะโอ๋ปากเบี้ยว...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#6 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ไงต่อ อยากรู้เหมือนกัน

#7 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

ปลดออกจากราชการ ซึ่งมาร์คก็ไม่รับราชการทหารอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

#8 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

สุกำกวม มันจะรู้หรือเปล่าหนอ ว่า...

โจรใต้ มันเริ่มใช้สไนเปอร์กันแล้ว...

ผวา โจรใต้เริ่มใช้สไนเปอร์ สังหารเจ้าหน้าที่

http://www.thairath....t/region/314593

#9 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

เฮ้อ...หลอกเสื้อแดงไปวันๆ

วันใดที่สุกำพลต้องโดนปลดยศ แล้วติดคุก เสื้อแดงคงเข้าใจว่าศาลกลั่นแกล้ง -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#10 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

สุกำกวม ทำตัวเองนะ

ต่อไปภายหน้า  อย่าโทษว่า ศาลไม่ยุติธรรม ถูกกลั่นแกล้งแล้วกัน

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ตั้งแต่ผมดูข่าวการเมืองมา ผมยังไม่เคยเห็นน้ามาร์คใส่ชุดทหารออกงานเลยสักครั้ง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ตั้งแต่ผมดูข่าวการเมืองมา ผมยังไม่เคยเห็นน้ามาร์คใส่ชุดทหารออกงานเลยสักครั้ง

ถ้าเป็น"บัตรเติมเงิน"และ"กลางสามโลก" ตอบได้ ชี้แจงได้......

อภิสิทธิ์รู้ว่าจะถูก"ปลดออก"ในอนาคต.......

จึงไม่สวมเครื่องแบบ ไม่ห้อยยศ รต.หน้าชื่อเหมือนอดีตนายทหาร นายตำรวจนอกราชการ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

สุกำพลรับคำท้าอภิสิทธิ์ จะพิสูจน์กันที่ไหนก็ได้! 
ถามเป็นลูกผู้ชายหรือไม่ ชี้ปลดจากราชการแล้ว 

"สุกำพล" รับคำท้า "อภิสิทธิ์" จะพิสูจน์กันที่ไหนก็ได้ ย้อนถามกลับ "เป็นลูกผู้ชายหรือไม่" ย้ำคำสั่งปลดออกจากราชการมีผลแล้ว เหลือแค่การถอดยศที่ต้องชะลอไว้ก่อน อ้างให้เกียรติศาล เพราะมีการไปร้องต่อศาลไว้ ลั่น "กห." เสียหาย
คุณอิน khun in
Kate Donthatemecauseimbeautiful สุกำกวม ณ กะลาห่ม บอกว่า ปลดอภิสิทธิ์ออกจากทหาร และถอดยศราชการแล้ว เป็นข่าวฮา รับวันโลกแตกจริงๆ เพราะอภิสิทธิ์ไม่ได้ทำงานราชการมา 20 ปีแล้ว 
(สรุปปลดย้อนหลัง ???? ปลดคนที่ไม่ได้ทำงานออกจากหน้าที่ ???? ปลดออกจากทหาร ทั้งที่เขาลาออกจากราชการแล้ว ????? )
ถอดยศร้อยตรีออก (ได้ข่าวว่าเขาไม่เคยใช้ยศร้อยตรีนำหน้าเลยสักครั้ง เมิงจะถอดยศ คนที่ไม่ได้ใช้ยศ ???????)

สรุปแล้ว งานนี้ก็คงขึงขึง หลอกคนเสื้อแดงให้ดีใจไปวันๆ และหลอกตัวเองว่าชนะอภิสิทธิ์แล้ว หลอกเสี่ยดูไบว่าทำงานตามหน้าที่แล้ว ......แต่หลอกกรรมตัวเองไม่ได้หรอก 

คนอย่างนี้อยู่ไปให้เปลืองภาษีคนอื่นทำไม ไม่เห็นทำงานอะไรเลย ที่ใต้ คนถูกฆ่าตายรายวัน ไม่คิดจะลงไปช่วยอะไร แต่กับคนมือเปล่า กลับไล่บี้เขารายวัน สัณชาติคนขี้ขลาด .......

ข่าวสุกัมพวย ระริกระรี้ดีใจ ที่ปลด รต อภิสิทธิ์ ออกเป็นทหารกองเกิน นึกว่าชนะแล้ว แต่คนชนะกลับเป็นพี่มาร์ค. เพราะรอดพ้นข้อหาหนีทหารอย่างใสๆ สุกำพวยช่วยเคลียร์ให้ แถมออกเอกสารรับรอง. ว่าเป็นนายทหารสัญญาบัตร เรื่องนี้คนเสื้อแดงด่าระงม ว่าโง่ชะมัด. สงสัยว่าไม่รอดคุกแน่นอน
Siriwanna Jill
YaiZa Poet นั่นเดะ หนีทหารแล้วจะปลดจากทหารได้ไง
Prawit Hongsuvan ตลกยิ่งกว่าดูชิงร้อยชิงล้านอีก..ชอบๆๆครับ เอาอีก เอาอีก เอาอีก
Prawit Hongsuvan จะใหญ่แค่ไหนก็อยู่ภายใต้กฏหมาย..แม้แต่บักแม้วก็ยังโดนเลย
หมอนคุณย่า เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ต้องเอามันเข้าคุกแทนมาร์ค ด้วยซิ..ทําหลักฐานเท็จ ติดคุกสิบปีนะ..
Woody Wong กูล่ะงงกับพวกมึงๆจริงๆเด๋วก็ว่าหนีทหารไอ้ห่าถ้าหนีแล้วเสือกปลดไปปรึกษากันก่อนนะ
Charan Limhan ว่าไปไอ้แม้วก็โง่บรม เลือกลูกน้องไร้คุณภาพทั้งนั้น ต่อไปไอ้แม้วเข้าคุกพันเปอร์เซนต์
Cityhome Guy เรื่องโง่ ใครๆก็พุ่งเป้าไปท่ี อิปู ความจริง สุกำพวย นี่ก็เข้าขั้นเอ๋อๆเหมือนกัน
Wisut Yimcharoen ติดคุกตอนแก่แน่...สุกำเอ๋ยสมหวังแล้ว
Momy Pannee นายพล โง่ ยังมีหน้ามาอวดฉลาดอีก
Serah Sunandsand ไอ้สุกร...ไปแหกตาดูปัญหาภาคใต้มั่งนขไอ้เวร!!!
เจ๊เดือน ไม่เป็นกลาง อยู่ข้างในหลวง โอ๊ยยยย อย่างฮาเลยนะสุกำพวย กั่กๆๆๆๆๆ
Pat Nidhiutai 555 แค่นี้ ก็ได้รับรางวัลส่วนมัดจำจากนายใหญ่คนสั่งแล้ว
Sa Tanticharoenkiat ฟ้องกลับได้มั๊ยคะเพื่อสร้างมาตรฐานที่ดีงามไม่ให้ผู้มีอำนาจใช้อำนาจในทางผิดๆ
Nirut Deawza Sukparkarn เหมือนสุกำกวมจะโชว์โง่นะ งานนีเ
Narasha Nirbhay แก่...จนไข่เหี่ยวถึงหัวเข่า.. ยังคิดไม่เป็น
เตรียมตัวบอกลาทางบ้านแต่เนิ่นๆๆ ต้องไปพักผ่อนนาน โชว์โง่ซะขนาดนั้น สุกำปวม

#14 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

มาร์ค เค้าก็ปลดจากทหาร มาตั้งนานแล้วไม่ใช่หรือ

หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ออกราชการทหาร? มาร์คมันลาออกตั้งนานแล้วนี่ แถมตอนนี้ก็อายุเกินที่จะเป็นกองหนุนอีก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:05

แล้วเรื่องเอกสารไม่ถูกต้องนะ เห็นอ้างใบแทน สด 9 ใบนั้นมันมีหลังที่มาร์คบรรจุเป็นทหารแล้วนี่

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

"ก็ไม่เห็นมาร์คเค้าจะเดือดร้อนอะไรเลยนิ?"

นั่นสิ...สงสัยแบ็คดี    อยากรู้จริงๆว่าใครเป็นแบ็คให้มาร์ค   ถึงทำให้กร่างได้ขนาดนี้

ไม่กลัวอะไรทั้งสิ้น   ทั้งๆที่ถ้าดูบารมีทางการเมืองแล้ว   ก็ไม่เห็นว่ามีบารมีอะไร

ตอนเป็นนายกก็คนอื่นจัดการให้  รอส้มหล่นอยางเดียว   น่าคิด....

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#18 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

จิตนาการน้ำแตกมาอีกแล้ว
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#19 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ปลดคนที่ลาออกมาแล้ว 20 กว่าปี.........

ไม่ปัญญาอ่อน.....ทำไม่ได้....นะเนี๊ยะ.....555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#20 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

"ก็ไม่เห็นมาร์คเค้าจะเดือดร้อนอะไรเลยนิ?"

นั่นสิ...สงสัยแบ็คดี    อยากรู้จริงๆว่าใครเป็นแบ็คให้มาร์ค   ถึงทำให้กร่างได้ขนาดนี้

ไม่กลัวอะไรทั้งสิ้น   ทั้งๆที่ถ้าดูบารมีทางการเมืองแล้ว   ก็ไม่เห็นว่ามีบารมีอะไร

ตอนเป็นนายกก็คนอื่นจัดการให้  รอส้มหล่นอยางเดียว   น่าคิด....

:lol:  :lol:  :lol:

ฮา คับ

#21 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

คนไม่ได้ทำผิดเขาจะกลัวอะไรละครับ โดยเฉพาะกับคนอย่างสุกำพล

ใช้อำนาจหน้าที่มาลงโทษเขามั่วๆ ก็เตรียมโดนข้อหาปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบแค่นั้นเอง  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#22 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ถ้ามีคนกล่าวหาว่าดอนยอใช้ล็อกอินซ้อน แต่ดอนยอไม่ได้ทำและมีหลักฐานพิสูจน์ได้ ดอนยอจะกลัวไหมคะ

#23 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ในที่สุด ความจริงก็ปรากฏ
ที่แท้...ที่ผ่านมา มาร์คเป็นร้อยตรีปลอมตัวมาเป็นนายกนี่เอง

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#24 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

สร้างเครดิต ให้ตัวเอง ..กลบล้วงไข่แต่งตั้งที่ กห. หรือเปล่า
สร้างเครดิต ให้ตัวเอง ..กลบเรื่องเปลี่ยนเสเปค เครื่องยิงเป้าลวงของทร. หรือเปล่า
สร้างเครดิต ให้ตัวเอง ..กลบเรื่องถูกเด็กโกงสอบ สอนเรื่องอาวุธ/การลอบฆ่า หรือเปล่า
สร้างเครดิต ให้ตัวเอง ..กลบเรื่องเรือเหาะตกที่ใต้หรือเปล่า
สร้างเครดิต ให้ตัวเอง ..กลบเรื่องภาคใต้ฆ่ากันทุกวัน กห.ที่คุมอยู่ไม่เคยมีมาตรการอะไรเลย
**กห. เกามากๆ ระวังตอนเป็นแผลแล้วโดนเหงื่อนะ ..ไม่เชื่อไปถามอีโอ๊ปปลายน้ำดูซิ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#25 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

คนไม่ได้ทำผิดเขาจะกลัวอะไรละครับ โดยเฉพาะกับคนอย่างสุกำพล

ใช้อำนาจหน้าที่มาลงโทษเขามั่วๆ ก็เตรียมโดนข้อหาปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบแค่นั้นเอง  ^_^

ที่จริงผิดหรือไม่ผิดนี่   เขาต้องเข้าไปชี้แจงที่กลาโหมไม่ใช่เหรอครับ  เพราะอำนาจการชี้ว่าถูก

หรือผิดมันอยู่ที่กลาโหม    แต่มาร์คไม่ยอมนำหลักฐานเข้าชี้แจง(เพราะคงไม่มี)   ทางนั้นเขาจึงตัดสินว่าผิด

ที่นี้ก็ต้องมาวิ่งโร่ฟ้องศาล     ทำอย่างนี้มันทำให้มองได้ว่า   คงหวังหวยล็อค

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#26 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ฮาได้อีก...หวยล็อค

#27 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ถ้ามีคนกล่าวหาว่าดอนยอใช้ล็อกอินซ้อน แต่ดอนยอไม่ได้ทำและมีหลักฐานพิสูจน์ได้ ดอนยอจะกลัวไหมคะ

ถ้าผมไม่ได้ทำ  ผมไม่กลัวเลยครับ  และไม่แคร์ด้วย   แต่ถ้าผมทำผมก็ไม่หน้าด้าน

เล่นละครหรอกครับ   ผมเล่นละครไม่เป็น  แถมพูดก็ไม่เก่ง  แหลก็ไม่เป็น

#28 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

รูสึกพักนี้เส้นตื้นนะแมงหวี่ :D

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

รูสึกพักนี้เส้นตื้นนะแมงหวี่ :D

นายศิริโชค กล่าวต่อว่า จากนั้นวันที่ 30 ต.ค. พล.ต.สวัสดิ์ ได้ทำหนังสือตอบกลับถึงประเด็นการสอบสวนว่า โดยระบุว่าสำนักงานผู้การแผ่นดินได้ขอให้กระทรวงกลาโหมชี้แจงข้อเท็จจริงและตรวจสอบเอกสารต่างๆแล้วรายงานผลให้ผู้ตรวจการแผ่นดินรับทราบต่อไป ซึ่งกรณีนี้เคยแถลงต่อสภาผู้แทนราษฎร คณะกรรมการฯจึงเห็นว่า มีข้อมูลเอกสารดังกล่าวเพื่อชี้แจงข้อเท็จจริงอยู่แล้ว และนัดให้ไปให้การพร้อมยื่นเอกสารในวันที่ 6 พ.ย. แต่นายอภิสิทธิ์ ได้ทำหนังสือตอบกลับไปเมื่อวันที่ 5 พ.ย.ว่า ตนต้องการให้คณะกรรมการจัดส่งเอกสารประกอบการสอบสวนเพื่อให้ได้รับทราบก่อนไปให้ปากคำและเพื่อให้มีโอกาสหาพยานหลักฐานไปแสดง ซึ่งในวันที่ 6 พ.ย. ตามที่คณะกรรมการนัดหมายตนติดภารกิจเดินทางไปต่างประเทศและขอเลื่อนไปให้การ

ก็มันขำ อ่ะ...

:lol:  :lol: 

#30 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ที่จริงผิดหรือไม่ผิดนี่   เขาต้องเข้าไปชี้แจงที่กลาโหมไม่ใช่เหรอครับ  เพราะอำนาจการชี้ว่าถูก

หรือผิดมันอยู่ที่กลาโหม    แต่มาร์คไม่ยอมนำหลักฐานเข้าชี้แจง(เพราะคงไม่มี)   ทางนั้นเขาจึงตัดสินว่าผิด

ที่นี้ก็ต้องมาวิ่งโร่ฟ้องศาล     ทำอย่างนี้มันทำให้มองได้ว่า   คงหวังหวยล็อค

มันเรื่องอะไรที่ต้องไปชี้แจง คนเป็นพลเรือนเต็มขั้นไปเกี่ยวอะไรกับกลาโหม ไปให้พวกมันรุมหรือไง?

กฎหมายเกี่ยวกับทหารเค้าก็บอกไว้ชัดเจนว่า เรื่องวินัยทหาร มีอายุ 3เดือน

และการลงโทษทางวินัยเป็นเรื่องของผู้บังคับบัญชา กับผู้ใต้บังคับบัญชา แล้วสุกำพลมันเป็นผู้บังคับบัญชามาร์ครึเปล่า ก็ไม่ใช่

การลงโทษทหารใช้ได้กับทหารประจำการ และกองประจำการเท่านั้น ทหารกองเกินและทหารกองหนุนไม่เกี่ยว...

ถ้าสุกำพลมันมีอำนาจจริง มันก็สั่งให้ สห.มาจับตัวมาร์คไปขังแล้ว...เรื่องง่ายๆแค่นี้ ทำเป็นแกล่งโง่กันไปได้...รึโง่จริงๆก็ไม่รู้...

ผมเป็นสิบตรีกองหนุน วันดีคืนดีผบ.พัน มันเสือกนึกได้ว่าตอนนั้นผมทำผิดวินัย มันไม่มาสั่งปลดสั่งขังเรอะ...บ้าไปแล้ว

กล้าฟันธงได้เลยว่า...ศาลปกครองสั่งว่า คำสั่งปลดไม่มีผลย้อนหลัง...

Edited by คนกรุงธน, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:12.

#31 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ถ้าผมไม่ได้ทำ ผมไม่กลัวเลยครับ และไม่แคร์ด้วย แต่ถ้าผมทำผมก็ไม่หน้าด้าน
เล่นละครหรอกครับ ผมเล่นละครไม่เป็น แถมพูดก็ไม่เก่ง แหลก็ไม่เป็น

จ่ะ พ่อคนหน้าบาง พ่อคนพูดน้อย พ่อคนไม่ตอแหล
ขอให้เจริญๆ จ่ะ
  • isa likes this

#32 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ถ้าผมไม่ได้ทำ  ผมไม่กลัวเลยครับ  และไม่แคร์ด้วย   แต่ถ้าผมทำผมก็ไม่หน้าด้าน
เล่นละครหรอกครับ   ผมเล่นละครไม่เป็น  แถมพูดก็ไม่เก่ง  แหลก็ไม่เป็น

ก็นั่นน่ะสิ คุณมาร์คแกก็ไม่ผิด จะให้เขากลัวอะไรล่ะ

#33 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ถ้า ดอนยอ ไม่ได้ไปข่มขืนใคร จะกลัวเรื่อง คราบอสุจิ ทำไม...ถูกไหมครับ

ก็เหมือนกัน หากเราไม่ได้ทำผิดอะไร แล้วใยต้องไปกลัว ก็ปล่อยให้เดินหน้าไปเพื่อหาข้อสรุป

นั่งอยู่เฉยๆ ปล่อยให้สาวกลัทธิแดง เขา "จินตนาการ" เรื่อง บารมง บารมี อะไรเลอะเทอะของเขาไปดีกว่า

ดูแล้วได้ฮา ได้ขำๆดีด้วยนะครับ

ดอนยอ ว่ามั๊ยละ  :D  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#34 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ถ้า ดอนยอ ไม่ได้ไปข่มขืนใคร จะกลัวเรื่อง คราบอสุจิ ทำไม...ถูกไหมครับ

ก็เหมือนกัน หากเราไม่ได้ทำผิดอะไร แล้วใยต้องไปกลัว ก็ปล่อยให้เดินหน้าไปเพื่อหาข้อสรุป

นั่งอยู่เฉยๆ ปล่อยให้สาวกลัทธิแดง เขา "จินตนาการ" เรื่อง บารมง บารมี อะไรเลอะเทอะของเขาไปดีกว่า

ดูแล้วได้ฮา ได้ขำๆดีด้วยนะครับ

มาร์คน่ะมาเหนือเมฆ...ในเมื่อเอาหนังสือรับรองการผ่อนผันโชว์ให้ดูแล้วมันไม่สนใจ ก็เรื่องของมัน

กลาโหมก็ทำกันเองเอออวยกันเองก็ปล่อยมันไปเรื่องอะไรที่จะเดินเข้าไปหากลุ่มฝูงหมาป่าที่กำลังบ้าอำนาจ...

สู้ไปฟ้องนายพรานดีกว่า เดี๋ยวนายพรานมายิงตายห่าหมดทั้งฝูง

#35 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

เอาเวลาไปทำประโยชน์ให้สังคมดีกว่า....อย่าไปให้ราคาไอ้สุกำกวมเลย :D

abhisit.jpg :)  :)

#36 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมคงโง่เกินไปที่จะเข้าใจขั้นตอนและคำอธิบายของรมว.กลาโหมคนนี้

เศร้าใจที่ครูและจนท.ในภาคใต้ถูกสังหารเป็นใบไม้ร่วง

แต่ผู้รับผิดชอบโดยตรงกลับมาเอาเป็นเอาตายกับการเล่นงานหัวหน้าฝ่ายค้านในสภาฯ

ประชาชนทั่วไปคงใช้วิจารณญาณตัดสินตัวรมว.คนนี้กันแล้ว

เหลือแต่พวกนิยมทักษิณและเผาไทย  ยังมืดบอดกันต่อไป

#37 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ม้ากฟ้องศาลเพื่อให้ศาลตัดสิน ม้ากก็ผิดหรอครับ

#38 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ม้ากฟ้องศาลเพื่อให้ศาลตัดสิน ม้ากก็ผิดหรอครับ

ต้องวิ่งไปหาผู้มีอำนาจที่มาจากการเลือกตั้งสิครับถึงจะถูก  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ต้องวิ่งไปหาผู้มีอำนาจที่มาจากการเลือกตั้งสิครับถึงจะถูก  :angry:

ไม่ใช่ต้องวิ่งไปหาผู้มีอำนาจจากรัฐประหารรึครับ

#40 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

สุกำขี้ข้าเฮี่ยแม้ว
คุณ...
ทำหน้าที่ได้สำเร็จแล้ว
เรา..
ขอปรบมือให้คุณ
แปะๆๆ

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

บอกกรงๆ อ่านสุกรรมกวมแล้ว... ฮาอย่างมาก!

มันรู้มั้ยเนี่ยว่ามันพูดอะไรออกไปบ้าง ทั้งคำพูดขัดแย้งกันเอง แถมมัดตัวเองดิ้นไม่หลุดเลยว่า

ตนใช้ตำแหน่งหน้าที่กลั่นแกล้งมาร์คจริงๆ ด้วยความพยายามอย่างเต็มที่ 

gladiator 1.jpg

#42 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ผมว่า งานนี้ ท่าน สุกำพล ทำเกินไป..

เค้าเป็นถึง 

ทรัพย์สินที่มีค่าของพรรคเพื่อไทย

เด๋วก็โดน หลานโอ๊ดเฉ่งให้อีกรอบ....    :D

Edited by hentai, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:15.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#43 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

ดีใจที่แดงส่นใหญ่ไม่เข้าใจกฏหมาย

#44 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

มันเรื่องอะไรที่ต้องไปชี้แจง คนเป็นพลเรือนเต็มขั้นไปเกี่ยวอะไรกับกลาโหม ไปให้พวกมันรุมหรือไง?

กฎหมายเกี่ยวกับทหารเค้าก็บอกไว้ชัดเจนว่า เรื่องวินัยทหาร มีอายุ 3เดือน

และการลงโทษทางวินัยเป็นเรื่องของผู้บังคับบัญชา กับผู้ใต้บังคับบัญชา แล้วสุกำพลมันเป็นผู้บังคับบัญชามาร์ครึเปล่า ก็ไม่ใช่

การลงโทษทหารใช้ได้กับทหารประจำการ และกองประจำการเท่านั้น ทหารกองเกินและทหารกองหนุนไม่เกี่ยว...

ถ้าสุกำพลมันมีอำนาจจริง มันก็สั่งให้ สห.มาจับตัวมาร์คไปขังแล้ว...เรื่องง่ายๆแค่นี้ ทำเป็นแกล่งโง่กันไปได้...รึโง่จริงๆก็ไม่รู้...

ผมเป็นสิบตรีกองหนุน วันดีคืนดีผบ.พัน มันเสือกนึกได้ว่าตอนนั้นผมทำผิดวินัย มันไม่มาสั่งปลดสั่งขังเรอะ...บ้าไปแล้ว

กล้าฟันธงได้เลยว่า...ศาลปกครองสั่งว่า คำสั่งปลดไม่มีผลย้อนหลัง...

ผมว่ากำลังหลงประเด็น

ประเด็นคือ  กลาโหมเขาตรวจสอบ(หลังจากมีผู้ร้อง)ได้ว่า  ตอนมาร์คสมัครเข้าเป็นทหารและต่อมาก็เป็นทหารกองประจำการ

ได้ใช้เอกสารไม่ถูกต้อง  เป็นของปลอม(ซึ่งมาร์คอาจไม่ได้ปลอมเอง)แต่มาร์คเป็นคนใช้เอกสารนั้น    ซึ่งการตรวจสอบนั้น

เป็นอำนาจหน้าที่ของกลาโหมโดยตรง   และตั้งคณะกรรมการขึ้นมาตรวจสอบ   เปิดโอกาศให้ผู้ถูกกล่าวหาเข้าชี้แจง

แต่ไม่ยอมไปชี้แจง   ทางกลาโหมจึงตัดสินว่าใช้เอกสารปลอมจริง   จึงถือว่าการที่มาร์คเป็นทหารนั้นไม่ถูกต้อง

จึงต้องให้ปลดออก(ถึงแม้จะลาออกมาแล้วก็ตาม)

ผมยกตัวอย่างคุณการุณ  โหสกุล  ถูกกล่าวหาว่าใช้วุธ  ปวส. ปลอม เลยถูกถอดวุฒิปริญญาตรี  ม.สุโขทัย

ทั้งที่จบมานานแล้ว  และถูกตัดสิทธ์สมัคร  สส.  เมื่อปี  48    น่าจะเป็นเป็นกรณีเทียบเคียงกับคดีของมาร์คได้

ปี 2548 ศาลฎีกา มีคำสั่งให้เพิกถอนการสมัครรับเลือกตั้ง ของการุณ ด้วยเหตุผลว่า สถานภาพการเป็นผู้สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราชของการุณถูกถอน อันเนื่องจากวุฒิการศึกษาระดับปวส.ของการุณเป็นเท็จ ดังนั้นแม้จะมีวุฒิปริญญาโทแล้ว แต่ก็ถือว่าตกคุณสมบัติไปตามกัน

#45 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

รมต.กลาโหมแม่งไล่จับคนหนีทหารเว้ย ประเทศนี้

#46 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ถ้ามั่นใจ  ทำไมไม่หอบหลักฐานไปชี้แจงแต่แรกล่ะครับ

จะได้หมดปัญหาไม่ต้องขึ้นโรงขึ้นศาล   ความจริงมันก็เป็นความจริงวันยังค่ำแหละครับ

แต่การที่พยายามหลีกเลี่ยง  ผมก็สามารถมองได้ว่าผิดจริงและฟ้องศาลเพื่อแก้เกี้ยวหรือหาตัวช่วย

ก็ช่องทางง่ายๆมีแต่กลับไม่เดิน   จะให้คิดอย่างไง

#47 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

ชี้แจงไมอ่ะ ต้องการฟ้องกลับไอ้คนที่กลั่นแกล้งอยู่แล้ว มีหลักฐานการตัดสินของศาล จะได้จัดเต็มสุกำพลได้เต็มที่

แทนที่จะเอาเวลาไปแก้ปัญหาภาคใต้ ดันเอาเวลามาตามปลดยศคนย้อนหลังไป24ปีก่อน แถมเค้าลาออกราชการมาตั้งนานแล้ว

ไม่รู้พวกเสื้อแดงพร่ำเพ้อปัญญาอ่อนเชียร์กันได้ยังไง สมองมีไว้กั้นหูรึไง :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#48 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

พี่ครับ แล้วมาร์กทำผิดอะไรหรือเปล่า การฟ้องศาล เป็นสิิ่งผิดกฎหมายหรือเปล่า 

ถ้าผมมองว่า เค้ารู้ว่าตัวเองไม่ผิด หรือ แค่มองว่า ตัวเองก็ยังไม่ผิด ก็สู้กันตามกฎหมาย 

คงไม่ได้มองว่าหวยล็อคนะครับ 

นี่ผมก็ไม่ได้ชอบมาร์กมากมาย 

แต่ผมว่า ถ้าเราคิดว่าตัวเองไม่ผิดแล้วสู้กันด้วยกฎหมาย ก็เป็นเรื่องที่ดีไม่ใช่เหรอ

อย่างนี้ใคร จ้างทนาย เมื่อโดนฟ้อง ว่าทำผิด ก็หาว่าเป็นรอหวยล็อกหมดสิ 

ใช่หรือเปล่าครับ อย่างนั้น ก็ไม่ต้องมีศาล หรือ ก็ให้ว่า ถ้าหน่วยงานราชการบอกว่าผิด 

ห้าม ฟ้องศาล หรือห้ามขัดขืน อย่างนั้นใช่เปล่า จากตรรกของพี่ นะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#49 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ถ้ามั่นใจ  ทำไมไม่หอบหลักฐานไปชี้แจงแต่แรกล่ะครับ

จะได้หมดปัญหาไม่ต้องขึ้นโรงขึ้นศาล   ความจริงมันก็เป็นความจริงวันยังค่ำแหละครับ

แต่การที่พยายามหลีกเลี่ยง  ผมก็สามารถมองได้ว่าผิดจริงและฟ้องศาลเพื่อแก้เกี้ยวหรือหาตัวช่วย

ก็ช่องทางง่ายๆมีแต่กลับไม่เดิน   จะให้คิดอย่างไง

จาก ความจริงมันก็เป็นความจริงวันยังค่ำ

ก็สู้กันด้วยอีกวิธี นี่มันผิดหรือครับ งั้น ถ้าผิดก็ให้ทางราชการ ฟ้อง สิ ว่ามาร์กไปฟ้องศาล เนี่ย เป็นสิงผิดกฎหมาย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#50 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ผมว่ากำลังหลงประเด็น

ประเด็นคือ  กลาโหมเขาตรวจสอบ(หลังจากมีผู้ร้อง)ได้ว่า  ตอนมาร์คสมัครเข้าเป็นทหารและต่อมาก็เป็นทหารกองประจำการ

ได้ใช้เอกสารไม่ถูกต้อง  เป็นของปลอม(ซึ่งมาร์คอาจไม่ได้ปลอมเอง)แต่มาร์คเป็นคนใช้เอกสารนั้น    ซึ่งการตรวจสอบนั้น

เป็นอำนาจหน้าที่ของกลาโหมโดยตรง   และตั้งคณะกรรมการขึ้นมาตรวจสอบ   เปิดโอกาศให้ผู้ถูกกล่าวหาเข้าชี้แจง

แต่ไม่ยอมไปชี้แจง   ทางกลาโหมจึงตัดสินว่าใช้เอกสารปลอมจริง   จึงถือว่าการที่มาร์คเป็นทหารนั้นไม่ถูกต้อง

จึงต้องให้ปลดออก(ถึงแม้จะลาออกมาแล้วก็ตาม)

ผมยกตัวอย่างคุณการุณ  โหสกุล  ถูกกล่าวหาว่าใช้วุธ  ปวส. ปลอม เลยถูกถอดวุฒิปริญญาตรี  ม.สุโขทัย

ทั้งที่จบมานานแล้ว  และถูกตัดสิทธ์สมัคร  สส.  เมื่อปี  48    น่าจะเป็นเป็นกรณีเทียบเคียงกับคดีของมาร์คได้

ปี 2548 ศาลฎีกา มีคำสั่งให้เพิกถอนการสมัครรับเลือกตั้ง ของการุณ ด้วยเหตุผลว่า สถานภาพการเป็นผู้สำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราชของการุณถูกถอน อันเนื่องจากวุฒิการศึกษาระดับปวส.ของการุณเป็นเท็จ ดังนั้นแม้จะมีวุฒิปริญญาโทแล้ว แต่ก็ถือว่าตกคุณสมบัติไปตามกัน

ลองคิดตามละกัน...

สด.9 ใบแรกมีจริง อันนี้แน่นอน ขั้นตอนทุกอย่างดำเนินการไปหมดแล้วจนถึงได้เข้ารับการฝึกจนเสร็จแล้ว คงจะเข้าใจความหมายนะ

...แต่ทำไมสุกำพล มาเล่นงานสั่งปลดโดยใช้หลักฐานว่า ใบแทนเป็นของปลอม ทั้งที่ใบที่อ้างว่าปลอม นำมาใช้แค่ตอนฝึกเสร็จจะติดยศแล้ว

ไม่เหมือนของการุณ ข้อเท็จจริงต่างกันมาก เนื่องจากการุณใช้ของปลอมโด่ๆเด่ๆ ไม่มีที่มาที่ไป...อยู่ๆมีแต่กะดาษที่เขียนว่าเรียนจบมาแล้วโผล่ขึ้นมา

ตรวจสอบแล้วไม่มีต้นขั้ว เจ้าตัวก็ชี้แจงไม่ได้ แบบนี้เค้าเรียกว่า จำนนด้วยหลักฐาน

...แต่ก็ยอมรับนะว่า การุณนี่โกงเก่งแบบหน้าด้านๆ เอาวุฒิ ปวส.ปลอม ไปยื่นเรียนต่อสุโขทัยแล้วก็จบออกมาได้ เก่งสมชื่อจริงๆ...

Edited by คนกรุงธน, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน