Jump to content

- - - - -

เงินตอนน้ำท่วมที่รัฐบาลได้เบิกไปใช้ มันหายไปไหนหมด

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

แค่อยากรู้ครับ ว่า เข้าทำโครงการอะไรบ้าง เอาเงินไปทำอะไรบ้าง เท่าไหร่ หรือว่า ไม่มีโครงการอะไรเลย แล้วเงินหล่ะ กลับคืนสู่ประเทศหรือไม่

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

คาดว่า......คงเอาไปคืนให้ไอ้แม้วไปแล้ว.....ตามที่มันโดนยึดมา.....ที่เกินก็คงเป็นดอกเบี้ยให้มันอีกที
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

คาดว่า......คงเอาไปคืนให้ไอ้แม้วไปแล้ว.....ตามที่มันโดนยึดมา.....ที่เกินก็คงเป็นดอกเบี้ยให้มันอีกที

อืมหลังจากดูหลักฐาน ที่ จินตนาการไปเองว่า  ใครๆก็รู้...   

ผมเห็นด้วยนะคับ...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

เห็นเสื้อแดงราชดำเนิน บอกว่าไม่ได้ใช้สักบาท

ฉลาดจริงๆ ไม่มีอะไรจะอวยแล้วกู้เขาไม่ใช้สักบาท

งั้นก็เก็บตังไว้จ่ายดอกต่อไปเถอะ ฮ่าๆๆ

We love fender.

#5 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

เสื้อแดงเค้าเทพอยู่แล้ว

อะไรที่ดี ๆ เค้ารับหมด

ชั่วๆ โยนให้คนอื่น

#6 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

อืมหลังจากดูหลักฐาน ที่ จินตนาการไปเองว่า  ใครๆก็รู้...   

ครับ ดูจากข้อความที่คุณบูรพาสื่อออกมา เป็นการประชดครับ ไม่ได้เป็นการสื่อโดยใช้จินตนาการครับ

เป็นการประชด

ส่วนจารุพงษ์ เรืองสุวรรณ ที่ประชดออกมาว่าจะเก็บ รธน ปีห้าศูนย์ไว้ทำพ่องเหรอ ? นั่นไม่ได้ใช้จินตนาการเช่นกัน

พอจะแยกออกไหมครับคุณ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

น่าจะทยอยกู้นะครับ ที่กู้ไปแล้วน่าจะราวๆ 10,000 ล้าน

ที่เหลือก็คงทยอยกู้เรื่อยๆ กรอบการกู้มันถึง 30 มิ.ย. 56 นู่นแหนะ

วงเงิน 350,000 มันของตายที่นอนแผ่สองสลึง รอฝูงเหยี้ยวรุมทึ้ง

ส่วนที่ถามว่า กู้เอาไปทำอะไรบ้าง เงินเอาไปทำอะไร....ผมไม่รู้ครับ

คงต้องไปถามเอากับพี่น้องเสื้อแดง เพราะเขาเหล่านั้นสนับสนุนการ "กู้เงิน" 

จึงน่าจะรู้ลึก รู้จริง ทั้งเบื้องลึกและเรื่องหยุมหยิม..มากกว่าผม :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ครับ ดูจากข้อความที่คุณบูรพาสื่อออกมา เป็นการประชดครับ ไม่ได้เป็นการสื่อโดยใช้จินตนาการครับ

ส่วนจารุพงษ์ เรืองสุวรรณ ที่ประชดออกมาว่าจะเก็บ รธน ปีห้าศูนย์ไว้ทำพ่องเหรอ ? นั่นไม่ได้ใช้จินตนาการเช่นกัน

ผมนี่่มัน โง่จัง... ปริศนาธรรม ง่ายๆ แค่นี้ ทำไมไม่เข้าใจ....   

ถ่านรูปเก็บไว้นะครับ...  ด่าตัวเองด้วย....   

เอ จะมีใคร...   คิดว่าผมประชดหรือป่าว...    ประชดซ้อนประชด..    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ผมนี่่มัน โง่จัง... ปริศนาธรรม ง่ายๆ แค่นี้ ทำไมไม่เข้าใจ....   

ถ่านรูปเก็บไว้นะครับ...  ด่าตัวเองด้วย....   

เอ จะมีใคร...   คิดว่าผมประชดหรือป่าว...    ประชดซ้อนประชด..    :D

ไม่เกี่ยวกับปริศนาธง ปริศนาธรรมอะไรนั่นดอกคุณ 

มันเกี่ยวกับว่า คุณ อยู่ในที่ตรงนี้ ในที่ๆไม่ชื่นชอบทักษิณ

เมื่อหากคุณเข้าใจคำว่า ในที่ๆไม่ชอบทักษิณได้แล้ว 

คุณก็จะไม่อยากจะถามหาหลักฐาน หรือ อ้างจินตนาการ

แค่เพียงมองให้ออกว่า การประชด คืออะไร และอะไร ที่ต้องการความจริง

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

ไม่เกี่ยวกับปริศนาธง ปริศนาธรรมอะไรนั่นดอกคุณ 
มันเกี่ยวกับว่า คุณ อยู่ในที่ตรงนี้ ในที่ๆไม่ชื่นชอบทักษิณ
เมื่อหากคุณเข้าใจคำว่า ในที่ๆไม่ชอบทักษิณได้แล้ว 
คุณก็จะไม่อยากจะถามหาหลักฐาน หรือ อ้างจินตนาการ

แค่เพียงมองให้ออกว่า การประชด คืออะไร และอะไร ที่ต้องการความจริง

Edited by Novice, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:31.

#11 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

ไม่รู้เหมือนกัน แต่อ่านข่าวเศรษฐกิจ บอกว่า จะมีแผนกู้เงินอีก 2 ล้านล้านบาทค่ะ ส่วนเรื่อเงินกู้น้ำท่วมกำลังผลักดันใช้อยู่

ธปท หวั่นวิตกเรื่องหนี้สาธารณะที่ซุกไว้

ปล.อ่านข่าวเมื่อเช้านี้เอง ปรกติอ่านทุกวัน ก่อนเล่นหุ้น

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ไม่รู้เหมือนกัน แต่อ่านข่าวเศรษฐกิจ บอกว่า จะมีแผนกู้เงินอีก 2 ล้านล้านบาทค่ะ ส่วนเรื่อเงินกู้น้ำท่วมกำลังผลักดันใช้อยู่

ธปท หวั่นวิตกเรื่องหนี้สาธารณะที่ซุกไว้

ปล.อ่านข่าวเมื่อเช้านี้เอง ปรกติอ่านทุกวัน ก่อนเล่นหุ้น

ฝากคุณพิ้ง บอกพี่ชายช่วยสะกิด ผอ.ที่ ธกส. ด้วยนะครับ....!!

ระวัง อีโพย มันจะพาซวยเอานะครับ ร่ำๆ จะหาเรื่องให้ ธกส. อีกแล้วนะ..

"นักการเมืองมาแล้วก็ไป แต่ทิ้งความบรรลัย ไว้ให้ ผอ.ธกส." นะครับ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

สันดานคนชั่ว ปากอย่าง ทำอย่าง
**คำพูด "แก้ไข ไม่แก้แค้น"
**การกระทำ "แก้แค้น ไม่แก้ไข"

มันแค้น "มาร์กดีแต่กู้" ..มันแก้แค้น กู้ให้มากกว่ามาร์ก

รับฉายาไป "โธ่ E ช่างกู้" ..สะใจ ชนะมาร์กแล้ว ..นะค๊าาาาาาาาาาาาาาา

Edited by IFai, 21 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:38.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน