Jump to content

- - - - -

ฟังสุขุมพูด 8คน8คมความคิด อสมท. แขวะทุกนายก เว้นยิ่งลักษณ์ และทักษิณไม่แตะเลย

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

เผยธาตแท้
คนฟังปรบมือให้มันเปราะแปะคง งงๆอยู่แถมอึ้งกับการกล้าเผยธาตุแท้ต่อหน้าธารกำนัล
อ้ายเวร สุขุมเอ้ยยยยยย

พ่อมันหนีคุกกนีคดีโกงชาติ ท่านไม่แตะซักคำ

สุขุม นวล....สถุ....ล

Edited by kukkuk, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:26.
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

#2 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ขออภัย  สุขุมไหน  นวลฯหรือของดุสิตฯ  เผอิญไม่ได้ดู

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

แขวะ ไอ้แม้ว อีปู ก็ไม่ได้ออกรายการอีกเลยสิท่าน ทุกวันนี้ก็ทำมาหากินด้วยการเลียไข่แม้วอยู่แล้ว ไร้ราคาครับคนแบบนี้

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ตลอดครับคนนี้ ถ้าเป็นฝ่ายรัฐบาลเรียกร้อง ก็บอกว่าเขามีสิทธิจะอ้าง

แต่พอ ปชป. เรียกร้อง ก็บอกว่า แต่อีกฝ่ายก็บอกว่า...  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

เมื่อวานผมดูรายการเผยแพ่รผลงานพรรคการเมือง คิวของ ภูมิใจไทย

เกือบอ๊วก ไม่แน่ใจว่าแถลงผลงานหรืออ้อนขอเข้าร่วมรัฐบาล

#6 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ลองว่าพวกมันดูสิครับ....อาจโดนมือมืด....เอามีดฟันหัว....เหมือนคุณ ราเมศ ก็เป็นได้
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

-_-  ว่าจะตั้งทู้ถามพ่อวิศวกร 15000 ซะหน่อย แต่คิดดูแล้วคงหาความจำเริญใดๆมิได้ มันคงไม่รู้เรื่อง, กรรมกรอย่างมันเค้าคงไม่เชิญหรอก (ช่างซ่งติงอะไร จินตนาการแม่มไม่ได้ใกล้เคียงความจริงสักเรื่อง ขืนเป็นช่างจริงๆแม่มคงเมครายการคำนวณกระจุย สร้างมาชิหายวายป่วงกันหมดพอดี) ...

...เมื่ออาทิตย์ที่แล้วบริษัทฯ ได้บัตรเชิญงานฉลองครบรอบสมาคมอุตสาหกรรมก่อสร้างไทย 84 ปี มีสันติ ลุนเผ่, นักร้องเอเอฟ (ชื่อไรหว่าจำไม่ได้ เพราะไม่เคยฟังขอรับ) แล้วก็เชิญ นายสุขุม (ไม่นำหน้า อ.นะขอรับ เลิกนับถือไปแล้ว) มาปาฐกถาคั่นรายการ ... แม่มพูดเรื่องสมาคม 3 คำ วกไปการเมือง 30 คำ...ตลอด... และเป็นดัง จขกท.ว่าแหละขอรับ แม่มด่าแต่ "นักการเมืองที่ไม่ใช่พวกเสื้อแดง" วนลูปแม่มอยู่แค่นั้นแหละขอรับ...

<_<  เสียดายคนที่เคยเคารพ, น่านับถือหลายๆคนสมัยนี้ เป็นเหมือนนายคนนี้แหละขอรับ แต่ก็ดีอย่างในยุคนี้ คนคิดชั่วทำชั่วไม่ต้องเหนียมหลบกันแล้ว ถอดหน้ากากออกมาเลยใครเป็นใครรู้กันไปเลย ดีเหมือนกัน...

Edited by wat, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:48.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

โฮ..!!  WAT เอยย.เขาไม่อายกันแล้ว

เปิดหน้าโชวร์  กันหมดแล้ว..ขุมโผล่..

สังเกตุดูเถอะ ..โพลจะโผล่..เป็นบาง

เวลา..ไม่อายเลย  นะ ...

• wat likes this

#9 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ก็แค่ "ขึ้ข้าทักษิณ" คนหนึ่ง

#10 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ต้องขอยืมภาพการ์ตูน มาแป่ะอีกแล๊ะ ถ้าเพิ่มอีกหนึ่ง ก็ช๊าด... ;)

อ้าววววว...เร้วววว...วววว

พร้อมๆ กัน...

1...2.....3.

[attachment=11912:SPDZ ขี้ข้าทักษิณ.jpg]

#11 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

เมื่อวานผมดูรายการเผยแพ่รผลงานพรรคการเมือง คิวของ ภูมิใจไทย

เกือบอ๊วก ไม่แน่ใจว่าแถลงผลงานหรืออ้อนขอเข้าร่วมรัฐบาล

"ไอ้หนู"มันติดนิสัยจาก"เฮียจิ้น" เตี่ยของมันมาครับ

เตี่ยของมันน่ะสมัยหนุ่มๆ ทั้งเลีย+ทั้งประจบประแจง ผู้บริหารรัฐวิสาหกิจใหญ่น้อยจนตั้งตัวได้

เท่าที่สังเกตุมา เตี่ยของมัน ตามงาบงานประมูลหลังจากการเข้าเป็น insider โดยมีโอกาสเป็น รมช.คลังสมัยชาติชาย

ตั้งแต่นั้นมา มันตามงาบๆๆๆทุกโครงการ ของแผนงานสร้างโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ...จนถึงวันนี้

นี่คือเหตุผลที่"เฮียจิ้น" และ "ไอ้หนู" อ้อนขอเข้าร่วมทุกๆรัฐบาลนับจากชาติชายถูกปฏิวัติ

Edited by Great Wall, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

โฮ..!!  WAT เอยย.เขาไม่อายกันแล้ว

เปิดหน้าโชวร์  กันหมดแล้ว..ขุมโผล่..

สังเกตุดูเถอะ ..โพลจะโผล่..เป็นบาง

ะยำมันทั้งสองสุขุม เลยครับพระเจ้าตา "คู่หู คู่เหี้ย" เลยครับ

ตัวหนึ่ง ทำโพลล์ อีกตัว ออกมาอวย.....โถๆๆๆ เพื่อเงินแท้ๆ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

-_-  

ะยำมันทั้งสองสุขุม เลยครับพระเจ้าตา "คู่หู คู่เหี้ย" เลยครับ

ตัวหนึ่ง ทำโพลล์ อีกตัว ออกมาอวย.....โถๆๆๆ เพื่อเงินแท้ๆ!!! -_- -_-

-_-  สมัยก่อนเห็นหน้ามันแล้วนึกถึงตอนมันเป็นอธิการฯรามอยู่ แล้วป๋าเปรมโดนต่อยคา ม.รามฯ ...ลาออกแสดงความรับผิดชอบเลย...ชื่นชมๆๆ ติดตามๆๆดูถึงสมัยโต้วาทีของคุณกรรณิการ์กำลังดังมากๆ...

<_<  สมัยนี้นึกอยากให้คนโดนต่อยวันนั้นเป็นมันจริงๆ...

Edited by wat, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:12.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ฟังทางวิทยุเมื่อเช้าคับ
เค้าเอาเทปมาออกซ้ำให้ฟัง ทาง96.5 อสมท

แขวะได้หมด มานบอกว่า

เตมีใบ้เรายังให้โอกาสเป้นนายกเลย(ว่าป๋า)
หล่อพูดดียังเป็นได้เลย รึดีแต่พูดเค้าถึงไม่มห้เป้น
แล้วทำไมเราจะให้โอกาส นายกคนสวยไม่ได้ละ

ดูมันพูด

จิ๋วมานก็ว่า อัลไซเมอร์
คนแคระก็เป้นได้
เพลบอยก็เป้นได้(คนตายแล้วยังไม่เส้น น้าชาติ)

แต่มันไม่แตะพ่อมันที่โกงชาติบ้านเมืองสร้างความแตกแยก หนีคุก แม้แต่คำเดียว

เสียความรู้กคับเมื่อก่อนเคยชื่นชอบแกนะ

แต่ตอนนี้ จากจัดให้ศักดอกจริงๆ

#15 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ต้องขอยืมภาพการ์ตูน มาแป่ะอีกแล๊ะ ถ้าเพิ่มอีกหนึ่ง ก็ช๊าด... ;)

attachicon.gifSPDZ ขี้ข้าทักษิณ.jpg

ผมชอบรูปนี้มากครับตั้งแต่เล่นที่นี่ มา

Edited by OPENUP, 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:36.

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

รวยแล้วไม่โกง ใครเชื่อก็โง่เต็มทน

คนสวยคนนั้นก็ได้เป็นนายกเพราะนามสกุล ไม่ใช่ความสามารถอะไรเลย ปล่อยไก่มาตั้งหลายงาน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 korn-online

korn-online

น้องเก่า

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

ผมเคยไปฟัง อาจารย์สุขุม พูดในงานเลี้ยงแห่งหนึ่ง สมัยทักษิณยังเป็นนายก

ชัดเจนเลยว่าแกชอบทักษิณมากกก

ทักษิณเก่งอย่างโน้น อย่างนี้ ยอทักษิณตลอด อย่างกะจ้างมาพูดงานวันเกิดทักษิณ

#18 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

เสียดายคนที่เคยเคารพ, น่านับถือหลายๆคนสมัยนี้ เป็นเหมือนนายคนนี้แหละขอรับ แต่ก็ดีอย่างในยุคนี้ คนคิดชั่วทำชั่วไม่ต้องเหนียมหลบกันแล้ว ถอดหน้ากากออกมาเลยใครเป็นใครรู้กันไปเลย ดีเหมือนกัน...

เรื่องนี้ผมให้เครดิตแม้วเลยนะครับ

มันช่วยลอกหน้ากากคนชั่ว ออกมาให้พวกเราได้รู้กัน

คนไหนล้มเจ้า คนไหนชอบเชลียร์ แสดงออกกันมาหมด

#19 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

attachicon.gifSPDZ ขี้ข้าทักษิณ.jpg

ขอยืมไปแชร์ในFB นะครับ

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:34

คณิณ บุญสุวรรณ ที่ออกมาด่าไอ้แม้วเมื่อก่อน ตอนนี้เลียตีนแม้ว แบบไม่อายเลย ไอ้สุขุมนี่กับไอ้วิตถาร นิัสัยเหมือนกัน เลียตีนแม้ว แต่บอกว่าเป็นกลาง เห็นแล้วอยากจะถุย 

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:15

ขุมขาว & ขุมดำ ออกรายการ TWIN ที่ Spring News  ผมดูre run ตอนเช้ามืด

ขุมดำ จะระมัดระวังกว่า ขุมขาว แต่เห็ด้วยกับคุณ RaRa ครับ ..

" ระยำมันทั้งสองสุขุม เลยครับพระเจ้าตา "คู่หู คู่***" เลยครับ

ตัวหนึ่ง ทำโพลล์ อีกตัว ออกมาอวย.....โถๆๆๆ เพื่อเงินแท้ๆ!!! "

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:44

สุขุมเขาผิดหวังที่ปชปไม่เอาแกลงสส แกเลยเสียใจที่แอบอิงมานานแต่ได้แค่กินแห้วแต่ทางไทยรักไทยเองก็ไม่แน่ใจที่จะเอาแกเช่นกันเลยต้องทำตัวเป็นนักวิชากลางเผื่อซักวันจะส้มหล่น
ปชปนี่ผลิตศัตรูเยอะจริงๆ สมัคร เฉลิม วีระ ปึ้ง เต้น ฯลฯ ตัวแสบๆนี่อดีตสมาชิกทั้งนั้น วันก่อนอ่านเจอว่าไอ้แม้วตอนแรกจะเข้า ปชป ด้วยแต่จำลองเสนอพรรคให้ก่อน ไม่งั้น ปรื้อออออ

#23 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

ไอ้คนแบบนี้มันน่าสมเพชครับ เลียถึงขนาดนี้ยังไม่มีตำแหน่งทางการเมืองเลย คงได้แต่หวังลมๆ แล้งๆ ว่าสักวันคงส้มหล่น

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ขุมนวล...บ้านอยู่ซอยเดียวกัน..ออกศุภราช เลี้ยวขวา

ถึงหน้าโรงเรียน รุจิฯ เลี้ยวซ้ายออกซอย 4 อินทามระ

บ้าน.ขุมนวล อยู่เยื้อง ๆ ร.ร เด็ก นิดหน่อย  ก่อนนี้ บ้านไม้

เก่า ๆ  เดี๋ยวนี้  ใหม่ ๆ โอ่อ่า  สง่างาม.. ไม่โทรมเหมือน--

บ้านเรา...แย่...!!!!

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

สุขุมเขาผิดหวังที่ปชปไม่เอาแกลงสส แกเลยเสียใจที่แอบอิงมานานแต่ได้แค่กินแห้วแต่ทางไทยรักไทยเองก็ไม่แน่ใจที่จะเอาแกเช่นกันเลยต้องทำตัวเป็นนักวิชากลางเผื่อซักวันจะส้มหล่น
ปชปนี่ผลิตศัตรูเยอะจริงๆ สมัคร เฉลิม วีระ ปึ้ง เต้น ฯลฯ ตัวแสบๆนี่อดีตสมาชิกทั้งนั้น วันก่อนอ่านเจอว่าไอ้แม้วตอนแรกจะเข้า ปชป ด้วยแต่จำลองเสนอพรรคให้ก่อน ไม่งั้น ปรื้อออออ

เหมือนไอ้ปลื้ม ลูกหม่อมอุ๋ย เลย  :D

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน