Jump to content

- - - - -

ขอส่งความสุขแก่เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านทุกสีทุกกลุ่ม ต้อนรับปีใหม่ 2556

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

*
POPULAR

ขอส่งความสุขแก่เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านทุกสีทุกกลุ่ม ต้อนรับปีใหม่ 2556

ขอความสุขจงมีแก่เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน ไม่เจ็บ ไม่จน

ประสบแต่โชคดีตลอดปี และ ตลอดไป

ด้วยรัก และ เคารพทุกๆท่าน

โจโฉ นายกตลอดกาล

ปล. มีโปรแกรมพาครอบครัวไปพักผ่อน เลยขออวยพรล่วงหน้าครับ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

เช่นกันครับ...

stock-vector-new-year-s-card-with-colorf

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

เฃ่นกัน ครับ 

ไม่มีอะไรจะให้นอกจากคำว่า มีความสุขตลอดไป ทุกท่านครับ

โชคดีปีใหม่ครับ

ทุกท่าน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

สวัสดี 2556 ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ สรท ทุกคนและครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ ...

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขอบคุณท่านโจโฉและเพื่อนๆที่อวยพรปีใหม่นะฮ้าบบบ :wub:

รักนะ จุ๊ฟจุ๊ฟ

ผมไม่มีโปรแกรมไปพักผ่อน เพราะงานเอกสารล้นทะลักจนถึงกลางเดือนหน้า :(

คาดว่า...จะเกาะบอร์ดเราอย่างเหนียวแน่นไปจนถึงตรุษจีนแน่ๆครับ :ph34r:

ใครจะอยู่เป็นเพื่อนป๋มบ้าง ยกมือหน่อยยยยยยยยยยยยย ^_^  ^_^

ปูลู  หลังจากเป็นหน้าหนาวที่ร้อนตับแลบ  สองวันมานี้ลมหนาวเริ่มมาแล้ว

ขอให้นอนห่มผ้ากันนะจ๊ะ  เด๋วจะไม่สบาย

gladiator 1.jpg

#6 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

เช่นกันครับ....ขอให้เพื่อนๆชาวเสรีไท...ประสบความสุข..ความเจริญ...สุขภาพแข๊งแรง....ตลอดไปครับ
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

น้อมรับคำอวยพร และขอสิ่งดีๆนั้นย้อนกลับไปสู่ผู้อวยพรด้วยค่ะ    :wub:

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ขอบคุณท่านโจโฉและเพื่อนๆที่อวยพรปีใหม่นะฮ้าบบบ :wub:

ผมไม่มีโปรแกรมไปพักผ่อน เพราะงานเอกสารล้นทะลักจนถึงกลางเดือนหน้า :(

คาดว่า...จะเกาะบอร์ดเราอย่างเหนียวแน่นไปจนถึงตรุษจีนแน่ๆครับ :ph34r:

ใครจะอยู่เป็นเพื่อนป๋มบ้าง ยกมือหน่อยยยยยยยยยยยยย ^_^  ^_^

ปูลู  หลังจากเป็นหน้าหนาวที่ร้อนตับแลบ  สองวันมานี้ลมหนาวเริ่มมาแล้ว

ขอให้นอนห่มผ้ากันนะจ๊ะ  เด๋วจะไม่สบาย

พอ ๆ กันกับผมเลย งานกองพะเนิน แถมต้องเลี้ยงเล็ก อีก

ปีนี้คงอยู่แต่เหย้า เฝ้าแต่เรือน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by poulkung2012, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

น้อมรับคำอวยพรจากสมาชิกทุกคนครับผม  :D

เพราะผมอวยพรไปในกระทู้ๆ หนึ่งไปแล้ว

Edited by อู๋ ฮานามิ, 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#10 สู้เพื่อลูก

สู้เพื่อลูก

น้องใหม่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

เช่นกันครับ :)

#11 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ในฐานะที่นับถือศาสนาคริสต์ขออวยพรคริสมาสพร้อมปีใหม่ที่จะถึงนี้นะคะ

ขอให้พี่น้องเสรีไทยพบแต่สิ่งดีๆตลอด ปี๒๕๕๓นี้

ขอให้พระสยามเทวาธิราชคุ้มครองประเทศไทยให้แคล้วคลาดจากสิ่งชั่วร้ายทั้งปวงเถิด

Edited by tu249cm, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:51.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#12 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

สุขสวัสดีจงมีแก่ผู้ที่คิดดี ทำดี พูดดี คบมิตรดี มีสุขภาพแข็งแรง

อยู่ได้ด้วย หิริ โอตัปปะ มีพระไตรสรณะคมเป็นที่พึ่ง

ผู้ใดใช้ชีวิตนอกกรอบนี้ ก็ตัวใครตัวมันครับ

กรรมเป็นเรื่องส่วนบุคคล
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#13 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ขอบพระคุณลุงโจ มากครับสำหรับคำอวยพร
ก็ขอให้ลุงโจ พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกเสรีไทย สุขกาย สบายใจ
ร่ำรวยในความสุข ทุกๆท่านด้วยครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#14 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ขอบคุณคำอวยพรของสมาชิก สรท ทุกท่านค่ะ

พรใดๆอันประเสริฐ ขอจงบังเกิดผลแก่ทุกท่านที่คิดดี ทำดี เพื่อประเทศชาติ และรักเทิดทูนในหลวง

สวัสดีปีใหม่ 2556 ค่ะ

#15 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

Happy New Year 2013 to all

#16 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ขอรับพรปีใหม่ด้วยความเต็มใจครับ

และขอให้ความสุขปีใหม่จากใจเช่นกัน

มีความสุขทุกๆท่านครับ

%E0%B8%AA%E0%B8%84%E0%B8%AA-%E0%B8%9E%E0

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

มารับพรจากผู้ใหญ่ครับ :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

วันนี้เป็นวันคริสต์มาสอีฟ

ขอพระเจ้าทรงสถิตย์อยู่กับพวกเรา

และอวยพระพรแด่เพื่อนๆเสรีไทยทุกคนค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#19 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

คิดดีทำดี มีความสุขทุกท่านครับ :wub:

#20 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ยินดีรับคำอวยพรจากทุกท่าน
และขอให้พรอันประเสริฐนั้น
จงย้อนกลับไปหาทุกท่านเช่นกัน
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#21 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ขอบคุณครับ

และสวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#22 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

สวัสดีปีใหม่
ขออำนวยชัย ให้พร เพื่อนน้องพี่
ประสบสุข ทุกข์ไกล ใจเปรมปรีด์
ทั้งร่ำรวย สวยหล่อดี ทุกวี่วัน

Happy New Year คร้าบ.......

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

น้อมรับทุกคำอวยพรด้วยความขอบคุณค่ะ

และ ขอส่งความปรารถนาดีไปยังเพื่อนพ้องน้องพี่่ทุกคนที่ร่วมมือกันปกป้อง ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และยืนอยู่ฝั่งตรงข้ามกับพวกที่ทรยศต่อชาติบ้านเมือง

ขอให้สิ่งดี ๆ พลังกาย และพลังใจที่เข้มแข็งสถิตย์อยู่กับทุก ๆ ท่านที่รักพระเจ้าแผ่นดิน และรักชาติบ้านเมืองของเราค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#24 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

น้อมรับคำอวยพรจากทุก ๆ ท่านครับ

#25 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ขอบพระคุณคุณโจโฉค่ะ

เมอร์รี่คริสต์มาสและสุขสันต์ปีใหม่แด่ทุกท่าน มา ณ โอกาสนี้ค่ะ
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#26 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ทุกข์ทั้งหลายขอจงหมดสิ้นไปกับปีเก่า ก้าวสู่ปีใหม่ด้วยกายและใจที่เปี่ยมสุขทุกๆท่านครับ

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

ส.ค.ส. 2556 จากหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ 
http://www.youtube.com/watch?v=ZcqK7R4hilc
"อะไรที่ไม่ดีใน ปี 2555 ก็ช่วยให้มันผ่านพ้นไป ในปี 2556 ขอให้ทุกคนมีกำลังกาย กำลังใจ มีความเข้มแข็ง ในการช่วยกันทำให้บ้านเมืองเป็นบ้านเมืองที่ดี ที่สงบสุข เพราะถ้าบ้านเมืองดี ชีวิตพวกเราก็ดีขึ้นทุกคนครับ " อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ กล่าว

#28 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ขอบคุณคุณโจโฉ และ ...............

ขอให้ทุกท่านพบเจอแต่ความสุข สมหวัง สดใส ตลอดเส้นทางเดินของชีวิตนะครับ

#29 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

มีความสุขทุกท่านครับ

:)  :)  :)

#30 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

#31 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

เข้ามารับพรค่ะ

สาธุ

#32 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

เห็นสมาชิก สรท. อวยพรกันแล้ว

ผมขออวยพรให้ทักษิณบางก็แล้วกัน

ขอให้ท่านมีความสุขกายสุขใจ (รักษาตนให้พ้นจากโรคมะเร็ง)

คิดจะไปไหนก็ไปได้ (ยกเว้นเมืองไทย)

คิดสิ่งใดก็ขอให้ได้สิ่งนั้น ( ยกเว้นแก้ไขรัฐธรรมนูญ+พรบ พ้นผิด)

คิดเงินขอให้ได้เงิน คิดทองขอให้ได้ทอง (เอาไปแจกให้เสื้อแดงผลาญให้หมด)

#33 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ขอให้ท่านโจโฉ และสมาชิกเสรีไทยทุกท่าน มีความสุขตลอดปีใหม่ 2556 เช่นกันครับ

#34 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ขอรับพรนี้ใว้ ทั้งตัวและหัวใจเลยครับ

:wub:  :wub:  :wub:  :wub:

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#35 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ขอให้ท่านและโจผีมีความสุขมากๆเช่นกันครับ

#36 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

เข้ามารับพร และก็ขอให้ทุกท่านมีความสุข มีสุขภาพดีตลอดปีและตลอดไปครับ

#37 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

แด่ทุก ๆ ท่านในเสรีไทย
Happy New Year 2013
あけおめ御健康おいのりしています
Bonne Année
Gutes Neues Jahr
Feliz año nuevo!!

#38 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

หนาวเนื้อ ห่มเนื้อ จึงหายหนาว

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:01

หนาวเนื้อ ห่มเนื้อ จึงหายหนาว

เล็งคห.ฉามฉิบไว้แล้วฮับ.. :wub:

^_^  ^_^  ^_^

gladiator 1.jpg

#40 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ขอบคุณสำหรับพรของทุกท่านค่ะ
ขอร่วมอวยพรให้ทุกท่าน คิดดี ทำดี มีความสุข แคล้วคลาดจากภยันตราย สุขภาพแข็งแรงตลอดปีและตลอดไปด้วยค่ะ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#41 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ขอให้เพื่อนๆ  สรท และ คุณโจโฉ มีความสุขเช่นกัน..

ถ้า ผมได้ล่วงเกิน ท่านไป..     ผมขอ อภัย

เพื่อไม่ให้ผิดตัว...

หรือ แม้แต่

ถ้า ท่านคิดไปเองว่า  ผมได้ล่วงเกิน ..    

ผมขอ อภัย เช่นกัน...    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#42 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ขอให้เพื่อนๆ  สรท และ คุณโจโฉ มีความสุขเช่นกัน..

ถ้า ผมได้ล่วงเกิน ท่านไป..     ผมขอ อภัย

เพื่อไม่ให้ผิดตัว...

หรือ แม้แต่

ถ้า ท่านคิดไปเองว่า  ผมได้ล่วงเกิน ..    

ผมขอ อภัย เช่นกัน...    :D

อุเหม่ซิคุณ 

ขนาดจะอวยพร หรือ ขอขมาปีใหม่กันนี่นะ

ยังต้องให้คิดกันไปเองอีกรึ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#43 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๖ ครับ
ขอให้ทุกท่านมีความสุขครับ ^-^

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#44 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

สวัสดีปีใหม่ครับ เหนื่อยหน่อยนะครับ กระทู้เฮ่ยๆ อวยเยอะหน่อยนะครับช่วงนี้
เอ้า สู้กันด้วยข้อมูลต่อไป ส่วนฟายแดงจะไม่เข้าใจก็ช่างมัน

#45 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#46 คุณฉงน

คุณฉงน

น้องเก่า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

ขอขอบพระคุณคุณโจโฉ และขออวยพรปีใหม่แด่ชาว สรท.ทุกท่านเช่นกัน
"ผู้เล่นต้องรู้คุณค่าของหมาก เพราะหมากทุกตัวมี คุณค่า ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์จริง การเดินผิดพลาด เพียงส่วนน้อย อาจทำให้เกิดความผิดหวัง พ่ายแพ้ อย่างง่ายดาย". หมากรุกไทย

#47 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

บางครั้งกระผมเห็นพวกเราใน สรท.เถียงกัน จนนึกว่าพวกท่านจะไม่มีการปรองดองกันได้ แต่ถึงเวลามงคลของชีวิต ก้อไม่นึกเหมือนกันว่าเหตุการณเหล่านั้นมันยังสามารถสงบลงได้ แล้วท่านนักการเมืองทั้งหลายเค้าจะคิดอย่างเราๆท่านๆบ้างไหมหนอ ที่เฝ้าเอาชนะกันจนบางครั้งเราก้อลืมไปว่าเราเป็นคนไทยเหมือนกัน.0...ขอบคุณสำหรับคำอวยพรจากท่านโจด้วยครับ....ไปเจอการ์ดอวยพรนี้มา กระผมว่าน่าคิดดีครับ..........

ส.ค.ส.2556
ปีเก่า ปีใหม่ ผู้คนต่างไขว่คว้าหาพร ทำดี ดีกว่าขอพร
พร คือ พอ พอ คือ พร พบพอได้พบพร ไม่พบพอให้รอไปก่อน
ในสุขมีทุกข์ ในทุกข์มีสุข อยู่กับทุกข์ให้เป็นสุข อยู่กับสุขให้เห็นทุกข์
พบพอเมื่อไร จะได้เห็นทั้งทุกข์และสุข
พอเพียงคือพ้นทุกข์ และพบสุขที่เยือกเย็น
ยังไม่พอก็ยังไม่พ้น อยากจะพ้นต้องรู้จักพอ
วันนี้ท่านพอหรือยัง

(ส.ค.ส. ฉบับสุดท้าย กราบลาเกษียณราชการ ๒๕๕๖)
นายปรีชา เรืองจันทร์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก และครอบครัว

Edited by อาบังคนเหนือ, 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:09.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#48 A DESIGN FOR LIFE

A DESIGN FOR LIFE

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

ขอให้ชาว สรท. ทุกท่านจงประสบแต่ความสุข มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง มีสติปัญญาผ่องใสตลอดปี 2556 ที่จะถึงครับ  :)

#49 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ขอบคุณครับ ขอให้คำอวยพรกลับไปยังครอบครัวคุณโจโฉด้วยครับ

#50 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:00

ขอให้สมาชิกชาว สรท.มีแต่ความสุขความเจริญ ทุกท่าน

คิดสิ่งใดขอให้ได้สมดั่งใจปรารถนา สุขภาพสมบูรณ์ แข็งแรงทั้งร่างกายและจิตใจ

สร้างสรรค์สิ่งดี ให้บ้านเมืองต่อไป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน