Jump to content

- - - - -

เราและชาวเสรีไทย รู้ล่วงหน้าและต้องเฝ้ามองคนเสื้อแดงถูกหลอกมาฆ่า ด้วยความเจ็บปวดใจ..

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

*
POPULAR

เอามาให้ลองอ่านกันครับ อ้างอิงเสรีไทย ข่มพวกราชดำเนินซะเลย 555

---------------------------------------------------

เราและชาวเสรีไทย รู้ล่วงหน้าและต้องเฝ้ามองคนเสื้อแดงถูกหลอกมาฆ่า ด้วยความเจ็บปวดใจ..

http://www.pantip.co...3115085.html#35

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

อ้างอิงกระทู้นี้ ครับ<br /><br />บทวิเคราะห์พิเศษ/แผนฆ่ามวชนตนเอง รีเทิร์น<br />http://forum.seritha...ic.php?p=243337

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

แนะนำกระทู้นี้ครับ คาดไม่ถึงว่าจะมีจุดสังเกตมากขนาดนี้

กระทู้แตกประเด็น ตอน "บังเอิญเกินไปหรือเปล่า??"

#4 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

แล้วเมื่อไหร่....พวกมันจะตาสว่างซะที
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#5 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

8 ปีไม่รุจะหายโง่หรือเปล่า
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

เอาใจช่วยครับ แต่พวกที่ลากดำนา ไม่เห็นมาแย้งด้วยเชิงวิเคราะห์เลยครับ บอกอย่าเอาคนตายมาเล่น มาร์คสั้งฆ่าเท่านั้น ภาพทหารตายหรืออะไรที่ไม่ใช่เสื้อแดงจะมองไม่เห็นฉะงั้น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

ฝ่ายยุทธการของสายไอ้เสธแดงนี่มันชั่วช้าจริงๆ ซึ่งคิดได้ไม่ยาก คือ

ถ้าหากมันจะโยนขี้ให้ฝ่ายรัฐมันแค่ยิงพวกเสื้อแดงอย่างเดียวโดยไม่ทำร้ายฝ่ายทหารมันก็สำเร็จแล้ว ที่โยนบาปให้ฝ่ายรัฐได้สบายๆ

แต่...มันโหดกว่านั้นคิดลึกกว่านั้น คือมันต้องการให้ฝ่ายทหารโกรธที่พวกตัวเองตายจะได้ตอบโต้แบบรุนแรงเพื่อให้เหตุการณ์สยดสยองมากๆ...

และที่ไอ้เสธแดงตายน่ะ ผมว่าเวรกรรมชั่วๆที่มันทำไว้วิ่งติดจรวดจริงๆ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#8 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

ความคิดเห็น บางคน
ใน
ราชดำเดิน
บางคน
บอกได้คำเดียวกาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#9 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

พยายามจะปลุกคนที่มัวหลับฝันอยู่ ผมว่ามีแต่จะโดนคนพวกนั้นพาลใส่นะครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#10 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ฝ่ายยุทธการของสายไอ้เสธแดงนี่มันชั่วช้าจริงๆ ซึ่งคิดได้ไม่ยาก คือ

ถ้าหากมันจะโยนขี้ให้ฝ่ายรัฐมันแค่ยิงพวกเสื้อแดงอย่างเดียวโดยไม่ทำร้ายฝ่ายทหารมันก็สำเร็จแล้ว ที่โยนบาปให้ฝ่ายรัฐได้สบายๆ

แต่...มันโหดกว่านั้นคิดลึกกว่านั้น คือมันต้องการให้ฝ่ายทหารโกรธที่พวกตัวเองตายจะได้ตอบโต้แบบรุนแรงเพื่อให้เหตุการณ์สยดสยองมากๆ...

และที่ไอ้เสธแดงตายน่ะ ผมว่าเวรกรรมชั่วๆที่มันทำไว้วิ่งติดจรวดจริงๆ

มันวางแผนฆ่าพวกแดงด้วยกันเอง สุดท้ายมันก็โดนแดงด้วยกันเองฆ่า วันที่ไอ้เศษแดงตาย ก็โดนล่อออกมา

#12 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

เข้าไปอ่านในลากดำนา โทษว่าถ้ามาร์คไม่ให้ทหารใช้อาวุธจริง ก็ไม่มีคนตาย แต่แดงใช้อาวุธสงครามฆ่าทหารตาย ฆ่าคนทีสีลมตายใช้ได้นะครับ 

แดงควายในลากดำนานี่ ตรรกะมันเพี้ยนๆ 

#13 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

คุณศร สู้ๆนะครับ

สิ่งที่คุณศร ทำเป็นสิ่งที่ถูกต้อง และมีประโยชน์ต่อคนในชาติมาก

ข้อมูลที่คุณศร นำไปลง พวกแดงในพันทิพย์อาจไม่มีวันเชื่อ

แต่ผมเชื่อว่ามีหลายต่อหลายคนที่เข้ามาอ่าน ได้ข้อเท็จจริงจากสิ่งที่คุณศรได้สื่อออกไปเยอะครับ

#14 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ถ้ามาร์คหลุดทุกคดี มันก็ท่องว่าศาลอำมาตย์ ศาลเอียงก็แค่นั้น...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:15

พวกเราเสรีไทย ก็ติดตาม คอยช่วยกันอยู่ ใช้ชื่อเดียวกัน ทำไมต้องอายที่จะปกปิดชื่อกัน เขาเรียกราชดำเนิน ไม่เรียกพันทิพย์กัน โกหกที่ไหน ผิดกลับพวกเสื้อแดงเองมาจากที่อื่นมักโกหกว่าไม่ใช่เสื้อแดง วันที่ 31 ม.ค. บอกว่าเป็นเสื้อแดง วันที่ 8 ก.พ. บอกว่าไม่ใช่เสื้อแดงแล้ว บางคนเข้ามาเชียร์ปชป.ได้อยู่ 3 วันบอกว่าเบื่อแล้ว ขอย้ายข้างไปเชียร์เสื้อแดง สรท.เจอคนใหม่ ถึงต้องถามว่าคุณเสื้อแดงหรือเปล่า มาจากไหน  ไม่ต้องมาแอ๊บอยู่ได้

Edited by Stargate-1, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:24.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน