Jump to content

- - - - -

ขอแตกประเด็นนี้หน่อยครับ...........คิดว่าจริงหรือไม่..........

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

วันศุกร์ที่แล้ว ไปสัมมนาผู้ปกครองของลูกชายที่อยู่อนุบาล1

วิทยากร ผู้เชี่ยวชาญเรื่องการพัฒนาการเด็กเล็กคุณวุฒิระดับ รศ.ท่านหนึ่งได้ให้ความเห็นส่วนตัวของท่านเอง โดยพิจารณาจากอาการของท่านนายกปูที่พูดและอ่านหนังสือผิดเพี้ยนบ่อยๆ ว่า

นายกปูของเราเป็นโรค ออทิสติกเทียม คือจะเป็นออทิสติกในเวลาที่ทำอะไรที่ตนเองไม่ถนัด แต่เมื่อใช้ชีวิตตามปกติที่เธอเคยเป็นเช่น กินข้าว อาบน้ำ คุยเรื่อยเเปื่อย อาการออทิสติดเทียมก็จะหายไป

คนในห้องประชุมตบมือกันใหญ่เลย :lol:

ผมไม่มีความรู้เรื่องแพทย์เลยแม้แต่น้อย.......แต่ผมเชื่อตามที่ ท่านวิทยากร ได้พูดไว้ข้างบน ตามที่คุณ sanskrit_shower ได้นำเสนอมาครับ.....

ทีแรกก็ไม่อยากเชื่อ....คนเป็นถึงระดับนางยก จะเป็น"ออทิสติก" ได้อย่างไร...แต่ที่ต้องเชื่อเพราะ.....มันจำนนด้วยหลักฐาน.....ก็ดู มันเอ๋อบ่อยซะขนาดนั้น......

ไม่เชื่อ....ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้วครับ..........555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

เออ..สงสัยตัวเองอยู่ตั้งนาน

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ท่าจะจริงครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

-_-  ปัญญาอ่อนจริงหรือไม่จริงดังกล่าว...ไม่แน่ขอรับ แต่ไม่โง่และโคตรหนา กระพ๊มว่านี่จริงแท้แน่นอน...

Edited by wat, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:43.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ผมคนนึงละที่ไม่เชื่อว่า นายกโง่ ออกจะเจ้าเลห์ซะด้วยซ้ำ ดูจากการตอบ รู้จักเลี่ยงรู้จักโยน ส่วนการอ่านผิดน่าจะมาจากปัญหาอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่า

แต่ที่ผมมั่นใจอย่างนึง คือ ด้าน น่ะใช่เลยครับ และเป็นนายกที่ห่วยคนนึงเลยในสายตาผม

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ในความเป็นบุคคลโดยทั่วไป

ผมก็ว่าเธอไม่โง่

แต่ที่เธอดูโง่ เพราะเธอโง่จริงๆ ในหน้าที่นายก

คนที่จะเป็นนายกรัฐมนตรี ต้องรู้รอบด้าน

ซึ่งเธอไม่มีเลย

ถ้ากลับไปนั่งทำงานในตำแหน่งกรรมการบริษัท

ผมคิดว่า เธอก็คงจะเก่งในระดับหนึ่ง

แต่ไม่ใช่ตำแหน่งนายกครับ

สำหรับตำแหน่งนี้ เธอคืออีโง่ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ผมอีกคนที่ไม่คิดว่าเธอโง่

แต่

ปลาทะเลที่พยามมีว่ายน้ำในคลอง แล้วกระสือกระสนจะเดินบนบกอีก

น่าเศร้าในสิ่งที่พี่เธอให้เป็น

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ผมว่าเธอไม่ใช่ออทิสติกนะครับ  อาการไม่ใช่เลย

และเธอไม่ได้เป็นคนสติเอ๋อ

แต่....เธอเป็นคนไม่ขวนขวายหาความรู้ครับ

ไม่อ่านหนังสือ ไม่ดูข่าว ไม่สนใจหาความรู้รอบตัว ไม่ทำการบ้านก่อนออกงาน

ทั้งหมดนี้เลยทำให้เธอดูเป็นผู้หญิงที่ไม่ฉลาด  แลดู "โง่" และทำตัว "เปิ่น"

แต่สิ่งหนึ่งที่เธอเก่งมาก เหนือใคร และไม่ต้องสอน

คืออ่อยผู้ชาย

แลดูเธอถนัดมาก  รักดีทางด้านนี้จริงๆ

gladiator 1.jpg

#9 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

เชื่อว่านางโง่ เอ๋อๆจริงค่ะ ในฐานะเพศหญิงด้วยกัน จะดูออกว่าแกล้งโง่ หรือมารยาหญิง
ที่นางโยนไปเรื่องไปให้คนอื่นก้เพราะมีคนบอกให้โยน ทำตามโพยที่บอก

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#10 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

นี่กำลังจะบอกว่านายกปัญญาอ่อนเป็นเวล่ำเวลาใช่ไหม๊ครับ!!! :o

Edited by แอบดูที่รูเดิม, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:29.

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

นี่กำลังจะบอกว่านายกปัญญาอ่อนเป็นเวล่ำเวลาใช่ไหม๊ครับ!!! :o

ถะถะถะถถูกต้องแล้วค้าบบบบ!

gladiator 1.jpg

#12 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมคนนึงละที่ไม่เชื่อว่า นายกโง่ ออกจะเจ้าเลห์ซะด้วยซ้ำ ดูจากการตอบ รู้จักเลี่ยงรู้จักโยน ส่วนการอ่านผิดน่าจะมาจากปัญหาอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่า

แต่ที่ผมมั่นใจอย่างนึง คือ ด้าน น่ะใช่เลยครับ และเป็นนายกที่ห่วยคนนึงเลยในสายตาผม

คนประเภทนี้ไม่โง่หรอกครับ แต่มีพฤติกรรมบางอย่างที่ผิดปกติ ดูตอนที่ทีเธอตอบคำถามยากๆของนักข่าว(ตอบไม่เคยได้แต่พูดวนจนผ่านไปได้) เธอจะยิ้มออกมาแบบแปลกๆ(เย้ ชั้นตอบผ่านไปได้แล้ว) ส่วนที่อาการหนักสุดๆคือ ตอนที่โอบามา มาไทย เหมือนเธอเก็บอาการไม่อยู่(ทำตัวเหมือนเด็กสาวเจอดารา) โดยคนที่มีคุณวุฒิและวัยวุฒิขนาดนี้เค้าไม่ทำกัน

#13 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

คนประเภทนี้ไม่โง่หรอกครับ แต่มีพฤติกรรมบางอย่างที่ผิดปกติ ดูตอนที่ทีเธอตอบคำถามยากๆของนักข่าว(ตอบไม่เคยได้แต่พูดวนจนผ่านไปได้) เธอจะยิ้มออกมาแบบแปลกๆ(เย้ ชั้นตอบผ่านไปได้แล้ว) ส่วนที่อาการหนักสุดๆคือ ตอนที่โอบามา มาไทย เหมือนเธอเก็บอาการไม่อยู่(ทำตัวเหมือนเด็กสาวเจอดารา) โดยคนที่มีคุณวุฒิและวัยวุฒิขนาดนี้เค้าไม่ทำกัน

ท่าน.....กำลังจะบอกว่า....นางยกของไทย.....แรดดดดดดด......ยังงั้นเหรอครับ.....555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#14 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ท่าน.....กำลังจะบอกว่า....นางยกของไทย.....แรดดดดดดด......ยังงั้นเหรอครับ.....555+

พูดซะเสีย  ทั่นนายกก็แค่ส่งสายตา  หว่านเสน่ห์  และใช้ woman’s touch แค่นั้นเอง

#15 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

:lol: ฮาๆ 

ส่วนตัวผมมองว่าเธอไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็นนายกหรือผู้นำ (อย่างที่ทุกคนรู้กัน) แรดไม่แรดผมไม่รู้หรอก ผมไม่ค่อยสนใจจะสืบประวัติส่วนตัวของคนคนนี้ แค่เห็นประวัติการทำงานก็เงิบแล้ว (ได้เป็นแต่ผู้บริหารในบริษัทครอบครัวตัวเอง) การศึกษา ตรี มช. แจ่มครับ แต่ไหงไป โท เมกา แต่ยังพูดอังกฤษไม่ได้นี่สิมันแปลก เหอะๆ

ที่เหนื่อยใจกว่าตัวนายกหรือบุคลิกของนายกคือ เหนื่อยใจคนเลือกนี่แหละครับ ไม่แยกแยะไรกันเลย ประเทศไทยมันจึงเป็นแบบนี้แหละ เอิ๊กๆ :blink:

#16 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ส่วนตัวผมมองว่าเธอไม่ได้เกิดมาเพื่อเป็นนายกหรือผู้นำ (อย่างที่ทุกคนรู้กัน) แรดไม่แรดผมไม่รู้หรอก ผมไม่ค่อยสนใจจะสืบประวัติส่วนตัวของคนคนนี้ แค่เห็นประวัติการทำงานก็เงิบแล้ว (ได้เป็นแต่ผู้บริหารในบริษัทครอบครัวตัวเอง) การศึกษา ตรี มช. แจ่มครับ แต่ไหงไป โท เมกา แต่ยังพูดอังกฤษไม่ได้นี่สิมันแปลก เหอะๆ

ที่เหนื่อยใจกว่าตัวนายกหรือบุคลิกของนายกคือ เหนื่อยใจคนเลือกนี่แหละครับ ไม่แยกแยะไรกันเลย ประเทศไทยมันจึงเป็นแบบนี้แหละ เอิ๊กๆ :blink:

แล้วท่านคิดว่า......พวกเหล่าสมุน.....ซอมบี้.....มันจะคิดได้รึป่าวววครับ......ส่วนตัวผมทำใจได้แล้วครับ

เพลีย......เปล่า.......ที่จะให้ดวงตาเห็นความจริง.....กับพวกฝูงซอมบี้แดง....พวกนี้แล้วครับ

#17 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:54

แล้วท่านคิดว่า......พวกเหล่าสมุน.....ซอมบี้.....มันจะคิดได้รึป่าวววครับ......ส่วนตัวผมทำใจได้แล้วครับ

เพลีย......เปล่า.......ที่จะให้ดวงตาเห็นความจริง.....กับพวกฝูงซอมบี้แดง....พวกนี้แล้วครับ

:lol: ในเมื่อเหล่าสมุนคิดกันไม่ค่อยได้ ผมเลยเป็น 1 ในคนที่สนับสนุนให้ รบ. นี้อยู่ 4-8 ปีไปเลย ฮาๆ(เอาให้กระอักเลือดกันไปข้างนึง)

คนไทยเจ็บไม่ค่อยจำกัน เลยต้องลุ้นว่าถ้าแผลลึกๆ แล้วจะเก็บมาคิดกันได้บ้างป่าว

#18 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

อ่าว!!นึกว่านางเป็นฮีสทีเรียซะอีก

#19 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

คิดได้ไง จดลิขสิทธิ์ยังครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#20 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

พอดีช่วงนี้ผมไม่สามารถคลิกดูได้ว่าความเห็นไหนบ้างที่โควทข้อความของผมไว้ จึงทำให้ไม่สามารถตอบได้ทุกความเห็น

กระทู้นี้ผมก็เพิ่งเห็นเมื่อกี้เอง แหะๆ

มาถึงตรงนี้ก็ไม่มีอะไรมากครับ ผมเกรงว่าบางท่านอาจไม่เชื่อว่า ผมพูดจริงรึปล่าว อยากมั่วๆด่านายกหรือไม่
ดังนั้น หากเพื่อนสมาชิกมีข้อสงสัย ท่านสามารถถามรายละเอียดจากผมได้ทางหลังไมค์นะครับ

ว่า จริงป่ะเนี่ย โรงเรียนอะไร วันไหน กึ่โมง ผมยินดีให้ข้อมูลครับ

#21 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ส่วนตัวคิดว่า "เป็นเป็ด แต่พยายามจะบินให้ได้เหมือนนก"
เสียงที่พูดเหมือนลิ้นพันกัน ไม่ชวนฟัง

#22 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ในความเป็นบุคคลโดยทั่วไป

ผมก็ว่าเธอไม่โง่

แต่ที่เธอดูโง่ เพราะเธอโง่จริงๆ ในหน้าที่นายก

คนที่จะเป็นนายกรัฐมนตรี ต้องรู้รอบด้าน

ซึ่งเธอไม่มีเลย

ถ้ากลับไปนั่งทำงานในตำแหน่งกรรมการบริษัท

ผมคิดว่า เธอก็คงจะเก่งในระดับหนึ่ง

แต่ไม่ใช่ตำแหน่งนายกครับ

สำหรับตำแหน่งนี้ เธอคืออีโง่ครับ

ผมขอค้านครับ

ตำแหน่งหน้าที่เดิมคือ ขายบ้านครับ

คนขายบ้านที่ไม่รู้จักวัสดุที่ใช้สร้างบ้านอย่าง

คอ นก รีด

ต้องโง่อย่างแน่นอน

ผมว่านั่งเป็นตุ๊กตาโง่ๆ ตอนเป็น CEO SC ชัวร์

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน