Jump to content

- - - - -

เบื่อพวก แมงสาปเหลือง ขี้อิจฉา!!

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

อะไร แค่ชาวนาลืมตาอ้าปากจาก นโยบายของเสียงส่วนใหญ่แค่นี้ ทำเป็นตีโพย ตีพาย

ข้าวไทย เป็นข้าวระดับ A-Class ต้องตันละ 30,000 ขึ้น มะลิก็ต้อง 45,000 ขึ้น จะไปขายถูกๆเหมือน ข้าวลาว

ข้าวอินโด ข้าวพม่า? ฝันไปเถอะ ของเราอร่อยกว่าชัดๆ

ค่าแรงก็เช่นกัน กินข้าวระดับ A-Class จะให้ทำงานใช้แรงงานเหมือนกุลี ได้อย่างไร ทำไมดูถูกแรงงานไทย สันดานเหมือนอัมมาตย์ อย่างคนไทยต้องวันละ 1000

งานใช้แรงงานก็ให้ เขมร พม่า มันทำ !! ระดับเราต้องเป็น Supervisor ไม่ใช่ Admin

อ่อ แถมพวกนี้มีวิสัยทัศน์แบบเต่าล้านปีก็ จะให้เด็กไทยหัวดีๆจบปริญญาตรีได้ แค่ไม่ถึงหมื่น เด็กไทยอย่างเราควรจะได้ 50,000 เหมือนสิงคโปร์-มาเลย์ อย่าไปตั้ง

ราคาถูก พวกอัมมาตย์มันคอยกดค่าแรง คอยกดหัว ไม่อยากให้พวกเราได้ดิบ ได้ดี ทั้งๆที่พวกเราเก่งพร้อมขนาดนี้! เด็กไทยทำได้ทุกอย่าง!

แก๊ซก็เหมือนกัน จะให้คิดราคาเท่ากันได้อย่างไร อัมมาตย์มันเกาะพวกเรากินมานาน อะไรๆก็ของมันไปหมด คอยขูดรีดเราตลอด ก็ให้มันใช้แพงๆ แยกกันไปเลย พวกนี้มันไม่เคยลำบาก เรื่องแค่นี้ต้องทนได้

สุดท้ายขอบ่น พวกแมลงสาปเหลือง น่ารังเกียจ ตัวถ่วงชาติ คิดแต่ติ ไม่คิดอะไรใหม่ๆ เงินมันอยู่ในอากาศ ลอยไปๆมาๆ ถ้าฉลาดก็คว้าได้ .... หัดเคารพเสียงข้างมากบ้าง เผื่อจะชนะเลือกตั้ง 55555

Edited by excell_13, 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:39.

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

กระทู้ไร้สาระรับสิ้นปี

#4 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ระวังเสื้อแดงจะเชื่อนะคะ :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

กระทู้นี้ตอบยากจริงแฮะ มันเหมือนว่า จขกท ที่เป็นคนแก่เข้ามาตั้งกระทู้บ่น ประชดประชันอะไรซักอย่างแล้วก้อ......พริ้วววววว

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ข้าวไทยอร่อยกว่าแต่ดันไปประกวดแพ้ข้าวพม่า ข้าวเขมร :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

เหอ เหอ เหอ   "ระวังเสื้อแดงจะเชื่อนะคะ"

ก็เอาของเสื้อแดงมาทั้งดุ้นนั่นแหละ เขาเชื่อกันหมดแว้ววว ไอ้ที่แต่งเองนี่

น่าจะแค่ คำว่า "แมลงสาปเหลือง" ละมั๊ง  555  น้าแก่เล่นทีเดียวสองกลุ่มเลย

5555555555

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

กระทู้นี้ตอบยากจริงแฮะ มันเหมือนว่า จขกท ที่เป็นคนแก่เข้ามาตั้งกระทู้บ่น ประชดประชันอะไรซักอย่างแล้วก้อ......พริ้วววววว

คนแก่ไม่บ่นหรอกฮะแบบนี้ มีแต่คนบ้าบ่น -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ผมให้ผ่าน QC ครับ

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#10 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

เหลืองตัวพ่อ แอบเนียบเป็น แดง QC จริง ๆ นะ 

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#11 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

อ่านแล้วขำ.................ยิ่งอ่านก็ยิ่งขำใหญ่.............555+

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

นักวิทยาศาสตร์เคยออกมาให้ข้อมูลว่าควายผายลม อาจทำให้เกิดสภาวะเรือนกระจก

อืม..ประเทศไทยมีควายมากกว่า15ล้านตัว เฮ้ย!! งี้เราก็ต้องได้พบกับภาวะโลกร้อนเร็วกว่าที่อื่นดิ่ :o

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ค่าแรงก็เช่นกัน กินข้าวระดับ A-Class จะให้ทำงานใช้แรงงานเหมือนกุลี ได้อย่างไร ทำไมดูถูกแรงงานไทย สันดานเหมือนอัมมาตย์ อย่างคนไทยต้องวันละ 1000

ช่าย Benz c-class s-class จะให้ไปขายราคาเดียวกับโตโยต้าได้ยังไง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน