Jump to content

- - - - -

เฉลิมว๊าก พนง.สอบสวน ไร้วินัย ไม่พอใจออกไป ย้ำเป็นตำรวจต้องมีวินัยและปฏิบัติตามหน้าที่ ขอให้บิ้กเหลิม แสดงเป็นผู้นำฯ นำหมวดดวง(พลแม่นปืน) ไปภาคใต้ด้วย

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

"เฉลิม" ลุแก่อำนาจ
ว๊าก พนักงานสอบสวน โวยลงใต้ ไร้วินัย ไล่ไม่พอใจออกไป ย้ำเป็นตำรวจ ต้องมีวินัย และปฏิบัติตามหน้าที่
ผบ.ตร.รีบรับลูก สั่งภาค 4 สอบข้อเท็จจริง พบมีมูลขู่ฟันวินัย

"นายตำรวจพวกนี้ไม่มีวินัย ทำอย่างนี้ไม่ได้ ตำรวจทหารต้องปฏิบัติตามสั่งผู้บังคับบัญชา ถ้าไม่ปฏิบัติไม่ได้เป็นข้าราชการที่สวมเครื่องแบบ จะมาแสดงความไม่พอใจได้อย่างไร ให้คิดดูว่าทำไม่ต้องเกณฑ์ทหาร ทำไมต้องไปสู้รบ เพราะมันเป็นหน้าที่ เป็นตำรวจทำเช่นนี้ไม่ได้ ตนกล่าวหาเลยนายตำรวจที่ออกมาแสดงเช่นนี้ไม่มีวินัย ไม่สมควรประพฤติปฏิบัติ สมมติตนเป็นตำรวจกองปราบ ผู้บังคับบัญชาสั่งให้ไปตามยิงคนร้าย ให้ไปตามจับคนร้ายที่ยิงปืนแม่นมาก ตนก็ต้องไป เสี่ยงก็ต้องไปเพราะมีวินัย ทำตามคำสั่ง ตำรวจกลุ่มนี้ขอให้ยุติเถิด อย่าทำ หากมีเหตุผลบางกรณีก้มารายงานขอความกรุณาผู้บังคับบัญชา แต่ทำขัดขืนเช่นนี้ใช้ไม่ได้ ต้องตั้งกรรมการสอบสวนวินัย

ผมบอก พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผบ.ตร.เลย ต้องตั้งกรรมการ หากไม่พอใจก็ออกไป การออกมาร้องเรียนเช่นนี้ไม่ใช่การแสดงสิทธิ แต่คุณมีหน้าที่ต้องทำ อย่ามาทำตัวเป็นนักการเมือง ให้นึกถึงตำรวจที่อยู่ใต้ หากเขาออกมาร้องเรียนบ้างทำไมเขาไม่ได้กลับบ้าน ของแบบนี้ต้องเฉลี่ยความลำบาก เฉลี่ยความทุกข์กัน เราเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ อย่ามาพูดว่าการจับลากจะมีการทำไม่เสมอภาค ไม่เป็นธรรม ในเมื่อเหตุยังไม่เกิด อย่าเพิ่งพูด พนักงานสอบสวนที่ต้องลงไปทำงานก็จะได้สิทธิประโยชน์ตามกฎ ระเบียบ ได้วันทวีคูณ อยู่แล้ว ผมว่าออกมาเคลื่อนไหวแบบนี้ไม่ถูกต้อง น่าจะส่งตัวแทนมาพบผู้บังคับบัญชาก่อน ไม่ใช่แสดงออกเช่นนี้ เป็นข้าราชประจำทำแบบนี้ไม่เหมาะ เอาเป็นว่าใครที่ทำไม่ได้ ไม่อยากอยู่ก็ออกไป รับตำรวจเข้ามาใหม่ ชั้นประทวนจบกฎหมาย จบปริญญาโท จำนวนมาก ผมว่าทั้งหมดเข้าข่ายผิดวินัย ทั้ง 76 คน ควรต้องถูกตั้งกรรมการฯ กรณีนี้ผมว่าไม่ต้องสอบถามแล้ว แสดงออกชัดเจนแล้ว สอบสวนก่อน ไม่ผิดก็ไม่ว่ากัน หากผิดก็ลงโทษ ผมว่าไม่บั้นทอนกำลังใจหรอก คนแบบนี้ไม่อยากอยู่ ไม่อยากทำงานก็ออกไป ที่บอกว่าทำเรื่องมาแล้วก่อนร้องผ่านสื่อก็ให้พิจารณาว่าทุกอย่างมีขั้นตอน ไม่ใช่ว่ายื่นเรื่องแล้วได้ทราบผลทันที หลักมันต้องมี กฎเกณฑ์ต้องมี เป็นตำรวจต้องมีวินัย ทำเช่นนี้ได้อย่างไร ผมไม่กลัวหรอกว่าจะมาเดินขบวนประท้วง"

[/b]นิรนาม นิรันดร จางวางดำ[/b] ลูกน้อง เอาเจ้านายเป็นแบบอย่าง.. มันผิดตรงไหน
เมือรองนายกฯที่ดูแลปัญหาใต้แสดงความตาขาวไม่กล้าลงพื้นที่ แล้วตำรวจทำตาม ..ผมว่า มันก็ถูกแล้ว.
Sirisak Wangchaisoonthorn ใจเท่าหอยมด กล้าไหม
Kitty Deejingjing ตันปากอยากเม้นอ่ันนี้มากเรยคร้า อิๆๆๆ สารวัตร มาล่อเป้าให้อีกแล้วนะเนี่ย เก่งแต่พูด เก่งแต่สั่ง แต่ตัวเองขาสั่น ขนาดลงใต้ไปแค่หาดใหญ่เอง แล้วจะมาออกคำสั่งทำไมเนี่ย น่าจะเอาพวกตำรวจติดตามนายต่างๆลงไปทำงานมั้่ง เอาแต่ตามกับตามผลงานไม่ค่อยจะมี แต่ได้เลื่อนขั้น พร้อมตำแหน่งดีๆ
Nida Chompoo ดีแต่เห่า กัดคนโน้นทีคนนี้ที แต่ใจปลาซิว
Vatin Jing Jing เบื่อมึงมากมายเลยไอ้เป็ด
Mek-pui Taptai เหลิมเฮงซวย แม่งน่าถีบ
นักทำลาย โสถิ่ม ผมเป็นทหารของผมก็มีจับฉลากนะแต่ก็ไม่มีใครเค้ามาโวยนะ เข้าใจอยู่ว่ากลัว แต่ก็ต้องไปเพราะหน้าที่ และอีกอย่างทหารก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้นะ แต่ท่านดวง อยู่บำรุงยิงปืนแม่นนี่น่าเอาไปอยู่เพราะมันแม่นจัด อันนี้น่าสน
[b]Uraiwan Moongsawat[b] ดีแต่เห่านึกว่าจะแน่โธ่ไอ้ป้อด
[b]วรพันธ์ พุกอนันต์[b] ... ส่งลูกมึงไปก่อนซิ เป็นตัวอย่าง ...
[b]Wind Whisper ตรงใจเลยอ่ะ...คิดไว้นานแระ เห็นคุยนักคุยหนาว่าลูกชายเก่ง ทำประโยชน์กันบ้างนะตระกูล..อยู่ฉิบอ๋ายยย อย่ามัวแต่ขายยา

[b]ขอเสนอแนะ ให้บิ้กเฉลิม แสดงถึงวุฒิความเป็นผู้นำ ความกล้าหาญ และเป็นตัวอย่างที่ดีของข้าราชการตำรวจในสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ด้วยการส่งบุตรชาย (พลแม่นปืน) "หมวดดวง อยู่บำรุง"ไปปฎิบัติหน้าที่ใน 3 จังหวัดภชายแดนภาคใต้

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

<_<  เอาลูกมันไป ไม่มีคนล๊อคแขนจัดท่าให้ มันจะยิงโดนหรือขอรับ...

-_-  พ่องยังดีแต่เห่าไล่ตะกวดลงไป... แต่ตัวเอง หางตก หำสั่นอยู่ใต้กระโปรง... สมเป็นผู้พิทักษ์อริราชย์ พิฆาตปวงประชาอันทรงเกลียดจริงจริ๊ง...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

งานนี้ ผมเชียร์ เป็ดเหลิม สุดใจ...

ส่งตะกวดไปภาคใต้... เยอะๆ ยิ่งเยอะยิ่งดี... 

ถ้าให้ดี พวกตัวอ้วนๆ ตาม กทมเนี่ย...     ส่งไปหน่อย... :D

Edited by hentai, 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

เหอ เหอ เหอ  ผมชอบ วาทะ น้าเหลิมตรงนี้ แฮะ

"แต่คุณมีหน้าที่ต้องทำ อย่ามาทำตัวเป็นนักการเมือง"

5555  เป็นนักการเมืองแบบ น้าเหลิม พูดได้ทำได้ ไม่ว่าจะ

น่าเกลียดน่าชังขนาดไหน แต่ เป็นตำรวจ ทำไม่ได้นะ จะบอกให้

5555555555

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เหลิมเป็น....รองนายกฯ.....ที่มีวินัย เฉียบขาดมาก จะเห็นได้ว่า

( ผมเป็นขี้ข้า นักโทษหนีคดี )  เห็นไม๊  ประกาศตัวอย่างฉาดฉาน

ไร้แล้วซึ่ง ศักดิ์ศรี..ของ ( รองนายกฯแห่งประเทศไทย ) ขอให้เจ้า

หน้าที่  ดูเป็น ..เยี่ยงอย่าง....ต้องมีวินัยและปฏิบัติตาม...ครับผม..!

ฟังแล้ว  เพลีย..อ่อนระโหยโรยแรง   ( นี่หรือ  ประเทศไทย ) ????

#6 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ระดมมาสกัดม๊อบ ทำไมกล้าจังละ กับประชาชน เก่งนักนะมรึง
ที่แบบนี้ละหัวหด เปลืองภาษี

น่าจะส่งราชการที่ย้ายกรมกอง ไปนะ (แต่ก็นะ รู้ว่ายังไงก็ต้องแถ ทำใจล่วงหน้าแล้ว)

#7 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

เก่งแต่สั่งคนอื่น ตัวเองแม่มหัวหด

#8 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

พ่อยังไง......ลูกเป็นอย่างงั้น.....

ปื๊ด........ทั้งพ่อทั้งลูก........555+

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรีด้านความมั่นคง มั้ยขี้ขลาดจัง อยากเป็นนายกฯไม่ใช้เหรอ!!!

#10 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

งานนี้ ผมเชียร์ เป็ดเหลิม สุดใจ...

ส่งตะกวดไปภาคใต้... เยอะๆ ยิ่งเยอะยิ่งดี... 

ถ้าให้ดี พวกตัวอ้วนๆ ตาม กทมเนี่ย...     ส่งไปหน่อย... :D

เอ้า..เชียร์ตามท่านเห็น คนกลางช่วยบอกพวกแดงให้เชียร์ลูกดวงให้ไปรับใช้ชาติในภาคใต้ด้วยนะ :lol: :P

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#11 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

ไอ้สาระเลวเป็ด...
https://www.facebook...&type=1

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

ไอ้สาระเลวเป็ด...
https://www.facebook...&type=1

นี้แหละ อาสานำลงไปเลย ลูกน้องจะได้ปะโป้งว่าพ่อกูแน่ ใช่มั่ย ดวงกุด

#13 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ทั่นด๊อกโชว์ความมีวินัยไปลุยเองก่อนเลยครับจะได้ไม่เสียชาติเกิดได้คุมตำรวจทั้งที

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

ไอ้ตัวพ่อ กับ ไอ้ตัวลูก......

ตัวไหน "*******" กว่ากัน?? -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ผมเชียร์จับพวกหนีทหารส่งลงใต้ให้หมดครับ  :D

I've got the moves like Jagger~~~

#16 soco

soco

เมพ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

เพราะพี่ให้

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#17 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

เฉลิมว๊าก พนง.สอบสวน ไร้วินัย ไม่พอใจออกไป ย้ำเป็นตำรวจต้องมีวินัยและปฏิบัติตามหน้าที่ อย่าง"ขี้ข้า" จงจำไว้ นะ

#18 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 28 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ปากกล้า หน้าด้าน จริงๆ เหลิมเอ๊ย

ระวังตำรวจกลุ่มนี้จะอ้างว่า "งานนี้ผมไม่ถนัดนะ เหลิม"

#19 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ยังไปไม่ได้ครับเพราะรอ จับฉลาก อยู่ครับ เลยไปไม่ได้เสียใจด้วยครับ

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ผมเชียร์จับพวกหนีทหารส่งลงใต้ให้หมดครับ  :D

ลูกไอ้เหลิมไง ที่หนีทหาร 

#21 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:05

คำว่า เพราะมีวินัย ทำไมไม่ตามจับนักโทษหล่ะครับ เห็นชัดๆ กว่าโจรใต้อีกนะครับท่าน .........
ลุอำนาจจริงๆครับท่าน
สรุปสุดท้าย ตำรวจกำลังจะแตกแยกหนักขึ้น เพราะ ความที่ลุแก่อำนาจ หรือเปล่าหว่า !!! ต้องติดตามดูต่อไป อาสาสมัคร คำนี้ฟังดูเพราะกว่าจับฉลาก(แกมบังคับ) มาโมโห ที่โดนโยนของหนักมาให้ทำ เฮ้ออออออออออ!!! อดีตที่เคยรุ่งเรือง ตามคำกล่าวอ้าง ผมจะเชื่อได้ยังไงครับ

#22 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:20

กล้าพูดนะครับ..ท่าน ด๊อก..เตอร์..เหลิม..แต่ก็ตามนั้นเลยครับ..อยากให้ท่านเฉลิมลงไปดูปัญหาภาคใต้หน่อยครับ..เห็นท่านนายกท่านอยากให้ท่านลงดูไปสักหน่อยนี่ครับ..คำสั่งผู้บังคับบัญชาสูงสุดของท่านเลยนะครับ..ต้องลงไปดูนะครับ

ไม่งั้น..ผมขอเรียก..หมาเหลิม..*******..นะครับ..ให้ดี..ช่วยพาคุณดวง..ผู้ยิงปืนแม่นที่สุดในสามโลก..ลงไปด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#23 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:32

หนีทหารยังไงหรือครับ คือผมหนีทหาร นะ แถมไม่ต้องจับใบดำใบแดงด้วย อำมารตย์ป่ะ

ปล กลับไปตามกระทู้ เกี่ยวกับจำนำข้าวก่อนได้ไหมครับ คืออยากรู้จริงๆ พี่พิมพ์ไว้นะ อยากเห็นคำตอบจากพี่

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#24 idecon

idecon

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:29

รัถบานใจดี
ส่งเป้ามาให้ซ้อมยิงตั้ง 120 อัน

ทะยอยส่งมาเรื่อยๆครับ
ถ้าหมดไวจะเพิ่มให้อีกรึเปล่า

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:29

เห็นด้วย

เป็ดเหลิมสมควรใช้'เส้น' ความสนิทสนม

ส่ง'พรรคพวกไปเอาตำแหน่ง

ปฏิบัติหน้าที่สามจังหวัดภาคใต้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:34

ลูกไอ้เหลิมไง ที่หนีทหาร 

'Bookmarks' สามวาสองศอกตาม'Jagger'....!

"เป็ดเหลิม" ต้องการส่ง"ตะกวด" คนสนิทลงไปสามจังหวัดภาคใต้....

ถ้าจะแนะนำให้"เป็ดเหลิม"ส่ง"น้องชาย"นักโทษแม๊วไปอีกรอบหนึ่ง ก็ยังพอฟังได้ว่า...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

งานนี้้หลิมกับตำรวจจะทะเลาะกันเปล่าาาา

งานไม่ดูแลไม่ป้องกัน ปล่อยตายๆ. พอคนเริ่มไม่พอเพราะความขี้กากของผู้ใหญ่
ตำหนวดเริ่มไม่พอใจ. ส่งไปตายยังกะ Cloning. งานนี้โดนบอยคอด. แน่
คงมีตำรวจบ่น. ลูกเมิง เก่งก็ส่งมันลงมาสิวะ. เหอๆๆๆ

#28 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ได้ข่าวว่าไอ้ดวงยิงปืนแม่นค๊อดๆ  ส่งไอ้ดวงไปเลยครับเจ้านาย

#29 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

เอ้า..เชียร์ตามท่านเห็น คนกลางช่วยบอกพวกแดงให้เชียร์ลูกดวงให้ไปรับใช้ชาติในภาคใต้ด้วยนะ :lol: :P

เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ คุณคนกลางทำเป็นตัวอย่างหน่อยครับ ส่วนผมเคยอยู่มาแล้วครับ บ้านเกิดอำเภอควนโดน จังหวัดสตูล เป็นจังหวัดเล็ก ๆ ที่ไม่มีปัญหาการก่อการร้าย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน