Jump to content

- - - - -

"เรื่องขำๆ อำการเมือง" การเมืองเรื่องสนุก ทิ้งเรื่องทุกข์ มาอำมาขำกับเรื่องขันๆอำ การเมืองกัน!!!!

• Please log in to reply
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

*
POPULAR

ระหว่างรับประทานอาหารกลางวันของเหล่าผู้มีอำนาจ ต่างก็คุยข่มถึงสักภาพ และอำนาจของกันและกันอย่างสนุกสนาน
ประเทศ A ...ไอสามารถ ถล่มประเทศอื่นๆ ด้วยขีปนาวุธ ลูกละ 10 ล้าน ได้อย่างสบายๆ
ประเทศ C ... อั๊วสามารถถล่มประเทศอื่นด้วยกองกำลังกว่า 12 ล้านคนได้อย่างสบายๆ 
ประเทศ T ...กระจอกมาก ของตรูแค่ยกหูโทรศัพท์ ก็ ทำลายประเทศนั้นได้แล้ว
ผู้นำ A และ C ถามพร้อมกันว่าว่า "ทำได้ยังไง"
ประเทศ T ..แค่ตรูโทรสั่งแก้ รธน วาระ 3 เท่านั้น ฉิบหายทั้งประเทศละ 555
Sakda CW
จอย อิศราภรณ์ Tซิบหายก้งานนี้ละ........555555
Sunan Nava คุ้นๆๆนะคะ
Pee Bug ฮาแบบเจ็บแปร๊บ
***** ขอทายว่าเป้ฯอดีตผู้นำประเทศมอนเตรฯ สัญชาติเอเซียน แน่นอน ....%%$@$#@@@

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:00

เจ๋ง เจ๋งเจ๋ง

ฮาแบบน้ำตาคลอไปด้วยเยย :lol:

gladiator 1.jpg

#3 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

*
POPULAR

เหตุเกิดบนแท๊กซี่...

Taxi : รถติดเนอะพ่อหนุ่ม
Me : ครับ (หยิบไอโฟนขึ้นมาเล่น ig)
Taxi : (เหล่มองมาที่ไอโฟนเรา) หู้ยย ผู้หญิงคนนั้นใครอ่ะ สวยมากเลย ตาหวานเชียว เพื่ิอนหรือน้องสาวหรอไอ้หนุ่ม
Me : ไม่ใช่ครับ เป็นมากกว่านั้นครับ
Taxi : อ้าว! แฟนหรอเนี่ย ตอนแรกลุงนึกว่าเราไม่ชอบผู้หญิง เห็นขาวๆ สูงๆ 555 โทดทีไอ้หนุ่ม ชอบผู้หญิงดีแล้ว ผู้ชายหล่อๆแบบเราสมัยนี้หายาก
Me : ป่าวครับ คนในรูปคือผมเองครับ
Taxi : .... O_o เอ่อมม!! รถติดเนอะ..
MaT00m on Camfrog

รึว่า เป็น อิโอ้ค หว่า มันคุ้นๆๆนะ 

#4 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:20

วันนี้นาซ่า และองค์การโหราศาสตร์โลก ได้มีการประกาศเตือน ด่วน!!!!!

เย็นนี้หลัง 24.00 น. วันที่ 31ธันวายน 2555 เป็นต้นไปให้ระวังความมืดจะเข้าปกคลุมทั่วทุกพื้นที่ หลังเทียงคืนจะเกิดปรากฎการณ์วันเวลาจะเปลี่ยนไป  โลกนี้จะค่อยๆเปลี่ยนไป ไม่สามารถมองเห็นเดือนพฤษจิกาคมได้อีก ยูส์ใครยังไม่มีเปลี่ยน ให้เตรียมรายงานให้พร้อม กดแจ้ง WM/Mod. ได้เลย 

จบรายงานขาาวด่วนวันสิ้นปี. 31.12.2012
redfrog53 เรื่องอำเช้านี้ รายงาน

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:34

เห็นเรื่องอำๆ ขำๆ ของท่านกบแดงแล้ว....นึกถึงคำพูดที่ว่า

"มหาอุทกภัยเมื่อปีที่แล้ว กับ โครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลอีเม้ย"

อย่างไหนทำลายชาติมากกว่ากันครับ !!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:42

เห็นเรื่องอำๆ ขำๆ ของท่านกบแดงแล้ว....นึกถึงคำพูดที่ว่า

"มหาอุทกภัยเมื่อปีที่แล้ว กับ โครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลอีเม้ย"

อย่างไหนทำลายชาติมากกว่ากันครับ !!! -_- -_-

มหาอุทกภัยเมื่อปีที่แล้ว แค่ชิวๆๆ ไม่กี่จังหวัดเอง

โครงการรับจำนำข้าวของรัฐบาลอีเม้ยวิ ชิหา ทั้งประเทศ เม้ยแค่ลอยตัวเอง ต่างกับไม่รับผิดชอบนะ

#7 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:45

*
POPULAR

ขำขันเช้านี้ 

วันนี้ วันอะไร............
ญ : ที่รักค๊..วันนี้วันอะไรคะ ?

ช : (ซวยแล้วตู) เอ่อ..วันครบรอบ !?
ญ : (ทำหน้าเซ็ง) ไม่ใช่ !?

ช : วัน.. วันที่เราเจอกันครั้งแรก !?
ญ : (เริ่มโมโห) ไม่ใช่เว้ยย !?

ช : วัน..อ่ะๆ..ยอมแล้วว Y__Y

ญ : ยอมเยิมอะไรของมึง กุถามว่าวันนี้วันอะไร
....วันจันทร์ หรือ อังคาร !!!!

หว่าาาาาาา!! นึกว่า วันโชว์สลิปเงินเดือน ขี้โม้บรรลัยโลก20

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

*
POPULAR

เล่นโด้ย เล่นโด้ย

มุกท่านโคนัน ประชดแก๊งเหลืองยัดเยียดโหวตโนเพื่อให้คนดีกว่านักการเมืองมาเป็นรัฐบาล

แต่พอถามว่าคนดีของพวกนายคือใคร...แม่มตอบ-ไม่รู้!!!! :o

โคนัน, on 28 Dec 2012 - 10:30, said:snapback.png

นาย A : ***หิวโว้ย อยากกิน  แดรกอะไรก็ไม่อร่อย
นาย B : แล้วเอ็งอยากกินอะไร 

นาย A: อยากกินของอร่อย
นาย B: แล้วของอร่อยๆ ของเอ็งนี้อะไร ข้าจะได้หามาให้แดรก  

นาย A: ของอร่อยก็คือของอร่อย 
นาย B : งั้นเอ็งกินไรดี ข้าเลือกให้ ถ้าเอ็งเลือกไม่ได้ ข้าเลือกให้ จะได้รู้ว่าอะไรที่มันอร่อยของเอ็ง ข้าวมันไก่ ข้าวหมูแดง ข้าวแกง ไหม

นาย A : เชี้ยๆๆ เอ็งคิดว่าทั้งโลกมีอาหารอยู่ 3 สาม เหรอไง ไอ้โง่
นาย B: เอ้อ ข้ารู้ ไม่ได้มีอาหารแค่ 3 อย่าง ในโลกมีเป็นแสนๆ แต่เอ็งไม่เลือกนิ ว่าจะเอาอะไร ข้าจะรู้ได้ไง อะไรที่เอ็งว่าอร่อย

นาย A: ของอร่อย ก็คือของอร่อย มันเป็นนามธรรม เอ็งไม่เข้าใจหรือ 
นาย B: เอ้อ รู้ ว่าของอร่อย แล้วของอร่อยของเอ็งที่เป็นรูปธรรมคืออะไร ที่มันเป็นอาหาร แล้วที่เอ็งอยากกิน ที่เอ็งว่ามันอร่อย

นาย A: ก็คือของอร่อยไง เอ็งนี้ไม่เข้าใจเลยใช่ไหม แถมยังมาดูถูกของอร่อยอีก 
นาย B: แสร่ด เอ็งก็บอกว่าดิว่า ของอะไรที่เป็นชื่ออาหารของเอ็งคืออะไร 

นาย A: "ไม่รู้โว้ย" พอใจยัง
นาย B: แสร่ดด ถามแล้วไม่รู้ แล้ว เจือก อยากกินของอร่อย งั้นก็จงหิวต่อไป นึกได้แล้วค่อยหาแดรก นึกไม่ออก ก็นอนให้เน่านอนตายไปซะ ไปต้องแดร่ก

:D   :D   :D  ขำๆครับ ตัวอย่างของพวกเอาแต่ใจตัวเอง เหตุการณ์นี้มักเกิดได้ในสังคมไทย คริคริ

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

เมื่อถึงวันสุดท้ายในภาคเรียน คุณครูอนุบาลได้รับของขวัญจากเด็กๆ มากมาย 
ลูกชายเจ้าของร้านขายดอกไม้ ยื่นกล่องทรงสูงให้ คุณครูเขย่าดู แล้วเอ่ย "ต้องเป็นดอกไม้แน่เลย" เด็กชายถาม "ครูรู้ได้ไงฮะ?" คุณครูตอบ "เดาเอาจ้ะ"
ลูกสาวเจ้าของร้านขนมยื่นกล่องของขวัญให้ คุณครูรับไปเขย่าดู แล้วบอก "ขนมใช่มั้ยล่ะ?" เด็กหญิงยิ้มรับพร้อมพยักหน้า "ครูรู้ได้ไงคะ?" คุณครูตอบ "แหม! ก็ครูเป็นครูมาตั้งนานนี่นะ"
ลูกชายเจ้าของร้านขายเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ยื่นกล่องใบเขื่องให้ ข้างใต้มีน้ำไหลหยดติ๋งๆ คุณครูเอานิ้วรองหยดน้ำนั้น แล้วเอาแตะลิ้นชิมดู
"ไวน์เหรอ?" คุณครูทำหน้างงๆ
"ไม่ใช่ครับ" เด็กชายตอบด้วยน้ำเสียงตื่นเต้น
คุณครูเอานิ้วแตะอีกรอบ ชิมอีกครั้ง "งั้นคงเป็นแชมเปญ"
"ไม่ถูกอีกแหละครับ"
คราวนี้คุณครูเอานิ้วป้ายตรงที่เปียกปื้นใหญ่ อยากชิมให้รู้แน่ แต่แล้วก็เอ่ย "ยอมแพ้ ครูเดาไม่ถูก"
เด็กชายตอบ "ลูกหมาครับ!"

น่าเป็น หมู ขยะ แน่เลย เห็นว่าไป ฉี่ ตามป้ายข้างทางทุกป้ายเลยนะ

#10 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:55

ถ้าบอกว่า”ผิดเป็นครู”..ผิดบ่อยอย่างกูคงเป็น”อธิการบดี”  KillerNay

อิเม้ย ตอนนี้ ต้องเป็นศาสดาจารย์ไปแล้ย เพราะนับไม่ไหวจิง

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:57

“เป็น คนเหนือ , อีสาน , ใต้ … ไม่ลำบากใจ เท่าเป็น “คนกลาง KillerNay

จริงป่าว เห็นไต???

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

ฮัลโล!! 
เค : เฮ้! ไอ้แม้วเหรอ?..
แม้ว : เออ..ตรูเอง แม้วเว้ย!
เค : ตกลง เอ็งเอาไงวะ? 
แม้ว : เรื่องไหนก่อนหล่ะ?
เค : เรื่องไอ้หงอกอ่ะ
แม้ว : ว่ามา..
เค : ตกลงมันล้างออกมั้ย? ไอ้ มลทินอ่ะ
แม้ว : เฮ้ย! มันล้างออกแล้ว ล้างตั้งแต่ก่อนมันรับโทษแล่ว
เค : อ่าว ..แล้วมันรับโทษยังวะ?
แม้ว : ยังหว่ะ 55555555555
เค : ไอ้สัส!! กร๊ากกกกกกกกกกกก

Cr: ภาพ พี่เบียร์-Penthukarn Phaisarnseeundee..ค่ะ ^__^

#13 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:06

ผู้หญิงน่ารัก = Pretty girl = พริตตี้ เกิร์ล
ผู้หญิงสวย = Beautiful girl = บิวติ้ฟูล เกิร์ล
ผู้หญิงเอ็กซ์ๆ = Sexy girl = เซ็กส์ซี่ เกิร์ล
ผู้หญิงเฮฮาปาร์ตี้ = Play girl = เพลย์ เกิร์ล
ผู้หญิงเหงาๆ = Lonely girl = โลนลี่ เกิร์ล
ผู้หญิงหลายใจ = Rhad Lhure Girl = แร่ด เหลือ เกิน

ผู้หญิงแบบเม้ย = O Bama Girl = โอ เบะม่า เกิน

#14 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

ครูสมศรี : เอ้า...นักเรียนหยุดเสาร์-อาทิตย์มา พวกเธอไปทำอะไรกันมาบ้าง...
ด.ช.สมชาย ออกมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังซิ
ด.ช.สมชาย : เออ...ผมไปเล่นบนเขาแล้วเจอเจ้าป่าเจ้าเขามาครับ
ครูสมศรี : แล้วเขาว่ายังไง?
ด.ช.สมชาย : เค้าบอกว่า ผมเป็นเด็กดี แล้วให้ผมเลือกระหว่าง ความจำดี กับจู๋ใหญ่
ครูสมศรี : แล้วเธอเลือกอะไรล่ะ?
ด.ช.สมชาย : เออ.....ผมจำไม่ได้ครับ!!!
-Hollland .P

ผมจำไม่ได้ครับ นี้ กะ ผมไม่รู้ เหมือนกันป่าวววว!!!

#15 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

คนแจวเรือจ้างกับนักศึกษา

นักศึกษาผู้คงแก่เรียนคนหนึ่ง ได้ว่าจ้างเรือแจวให้พาข้ามฟาก ในขณะที่ท้องฟ้าเต็มไปด้วยเมฆดูมืดครึ้ม และลมเริ่มพัดจนน้ำกระฉอกเป็นระลอก
เรือแจวได้แล่นไปอย่างช้าๆ เมื่อเรือเข้าสู่กระแสน้ำเชี่ยว คนแจวเรือจึงต้องตั้งอกตั้งใจแจวอย่างระมัดระวัง ฝ่ายนักศึกษากำลังก้มหน้าก้มตาอ่านตำราเล่มใหญ่ ในที่สุดนักศึกษาก็ละสายตาจากตำราเงยหน้ามองมาที่คนแจวเรือ
"ลุงเคยอ่านตำราประวัติศาสตร์บ้างไหม?" นักศึกษาถามขึ้น
"ไม่เคยเลยครับ" คนแจวเรือจ้างตอบเบาๆ
"งั้นลุงก็พลาดโอกาสอย่างน่าเสียดาย ในหนังสือประวัติศาสตร์นะลุง เต็มไปด้วยเรื่องราวที่น่าอ่าน มีเรื่องของกษัตริย์และราชินีในอดีต เรื่องของสงคราม การต่อสู้ ทำให้เรารู้ว่าคนในสมัยโบราณใช้ชีวิตกันอย่างไร แต่งกายแบบไหน ประวัติศาสตร์จะบอกให้ทราบถึงความเจริญของชนชาติต่างๆ ทำไมลุงไม่อ่านประวัติศาสตร์บ้างเล่า?"
"ผมไม่เคยเรียนหนังสือครับ" คนแจวเรือตอบ
คนแจวเรือก็แจวเรือต่อไป นักศึกษาก็ก้มหน้าอ่านตำราต่อไป คงมีแต่เสียงใบแจวกระทบพื้นน้ำเท่านั้น ผ่านไปสักครู่ นักศึกษาก็ถามคนแจวเรือขึ้นอีก
"ภูมิศาสตร์เล่าลุง เคยอ่านบ้างไหม?"
"ไม่เคยเลยครับ"
"ภูมิศาสตร์เป็นวิชาที่สอนให้เรารู้จักกับโลกและประเทศต่างๆ กระทั่งภูเขา แม่น้ำ ลม พายุ ฝน ภูมิศาสตร์เป็นวิชาที่น่าศึกษามาก ลุงไม่รู้จักวิชานี้เลยรึ?"
"ไม่เคยเลยครับ" คนแจวเรือตอบ
นักศึกษาส่ายหน้า" ไม่รู้จักวิชานี้ ชีวิตลุงไม่มีค่าอะไรเลย"
"วิทยาศาสตร์ล่ะลุง เคยอ่านบ้างรึเปล่า"
"ไม่เคยอีกแหละคุณ"
"ลุงเป็นคนยังไงกันหือ? วิทยาศาสตร์ช่วยอธิบายถึงเหตุและผลต่างๆ ความก้าวหน้าของมวลมนุษย์ขึ้นอยู่กับวิทยาศาสตร์โดยตรง นักวิทยาศาสตร์เป็นบุคคลที่สำคัญยิ่งในโลกปัจจุบัน แต่ทว่าลุงไม่รู้เรื่องเอาเสียเลย ชีวิตของลุงช่างมีค่าน้อยเหลือเกิน"
นักศึกษาปิดตำราของเขา และนั่งเงียบไม่ยอมพูดจาอีก ขณะนั้นเมฆดำได้แผ่ขยายเต็มท้องฟ้า ลมเริ่มพัดแรง ฟ้าแลบแปลบปลาบ พายุกำลังจะมา และเรือก็ยังเหลือระยะทางอีกไกลกว่าจะถึงฝั่ง คนแจวเรือแหงนหน้าขึ้นมองท้องฟ้า
"ดูเมฆนั่นซิคุณ พายุคงจะมาในไม่ช้า คุณว่ายน้ำเป็นไหมครับ?"
นักศึกษาพูดอย่างตกใจกลัว
"ว่ายน้ำ ผมว่ายไม่เป็นหรอกลุง"
บัดนี้ คนแจวเรือเป็นฝ่ายเลิกคิ้วมองนักศึกษาอย่างแปลกใจบ้าง และพูดว่า
"อะไรกัน คุณว่ายน้ำไม่เป็น คุณรอบรู้ออกมากมาย ประวัติศาสตร์เอย ภูมิศาสตร์เอย และวิชาวิทยาศาสตร์คุณก็ออกคล่อง แต่ทำไมไม่เรียนว่ายน้ำด้วยเล่า อีกประเดี๋ยวเถอะ คุณจะรู้ว่าชีวิตของคุณไม่มีค่าเลย"
อย่าได้เที่ยวไปมองคนอื่นว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ ต่ำต้อยกว่าเรา ควรหันมามองตัวเองว่า จิตใจเรานั้นต่ำต้อยกว่าคนอื่นบ้างหรือเปล่า?
-lek asoktakul/Forward

แบบเม้ย ไม่รู้ทั้งภูมิศาสตร์ ประวัติศาสตร์ แต่รอดแน่ เพราะเม้ยลอยตัวได้ ฮาาาาาาาาาาาเงิบ!!!!

Edited by redfrog53, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:41.

#16 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:12

บางทีการ "นิ่ง" ไม่ได้หมายความว่า "ไม่รู้สึก"...
นิ่ง ไม่ได้หมายความว่า "หยุดคิด"...
นิ่ง ไม่ได้หมายความว่า "ไร้จินตนาการ"...
แต่.. บางทีการนิ่งคือการมีสติและไตร่ตรองในทุกสิ่งอย่างที่สุด

แต่ใช้กับ เม้ย ไม่ได้หรอก 
การนิ่งของเม้ย คือเม้ยยังไม่มีโพย 

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ครูสมศรี : เอ้า...นักเรียนหยุดเสาร์-อาทิตย์มา พวกเธอไปทำอะไรกันมาบ้าง...
ด.ช.สมชาย ออกมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังซิ
ด.ช.สมชาย : เออ...ผมไปเล่นบนเขาแล้วเจอเจ้าป่าเจ้าเขามาครับ
ด.ช.สมชาย : เค้าบอกว่า ผมเป็นเด็กดี แล้วให้ผมเลือกระหว่าง ความจำดี กับจู๋ใหญ่
ครูสมศรี : แล้วเธอเลือกอะไรล่ะ?
ด.ช.สมชาย : เออ.....ผมจำไม่ได้ครับ!!!

ผมจำไม่ได้ครับ นี้ กะ ผมไม่รู้ เหมือนกันป่าวววว!!!

เชื่อไหม  มีสมาชิกหน้าเหลืองในบอร์ดเราเขียนอวดว่าของตัวเองยาวและใหญ่ด้วยหละ...

(คนอ่านถึงงงโพดดดด)

อยากรู้ว่าใครจะพาไปดู

#18 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

ขอแชร์เรื่องขำขันที่ได้ยินมาด้วย

มีชายคนหนึ่งเกิดแขนด้วนข้างหนึ่ง หมดอาลัยตายอยากคิดฆ่าตัวตาย จึงคิดกระโดดตึกตาย
พอขึ้นอยู่บนตึกสูงมองลงมา เห็นคนมามุงดู ท่ามกลางคนมุงดูมีชายคนหนึ่ง แขนขาดทั้ง 2 ข้าง
ยืนเต้นระบำอยู่ ส่ายไปส่ายมา สายหน้าส่ายหลัง ก็คิดสงสัยว่าทำไมหนอ คนที่แขนด้วนทั้ง 2 ข้างยังมีความสุขได้
ด้วยความอยากรู้ ก็เลยรีบลงมาเพื่อถาม
ชายแขนด้วนข้างเดียว : ทำไมคุณแขนไม่มีทั้ง 2 ข้างถึงยังมีความสุข เต้นระบำอยู่อีก
ชายแขนด้วน 2 ข้าง. : คัน ไข่ ครับผม

"สวัสดีปีใหม่ 2556 ปีแห่งการคิดบวก”
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#19 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:36

เชื่อไหม  มีสมาชิกหน้าเหลืองในบอร์ดเราเขียนอวดว่าของตัวเองยาวและใหญ่ด้วยหละ...

(คนอ่านถึงงงโพดดดด)

อยากรู้ว่าใครจะพาไปดู

อย่าช้า ขอด่วนเลย เรื่องจะได้ต่อเนือง

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

ขอแชร์เรื่องขำขันที่ได้ยินมาด้วย

มีชายคนหนึ่งเกิดแขนด้วนข้างหนึ่ง หมดอาลัยตายอยากคิดฆ่าตัวตาย จึงคิดกระโดดตึกตาย
พอขึ้นอยู่บนตึกสูงมองลงมา เห็นคนมามุงดู ท่ามกลางคนมุงดูมีชายคนหนึ่ง แขนขาดทั้ง 2 ข้าง
ยืนเต้นระบำอยู่ ส่ายไปส่ายมา สายหน้าส่ายหลัง ก็คิดสงสัยว่าทำไมหนอ คนที่แขนด้วนทั้ง 2 ข้างยังมีความสุขได้
ด้วยความอยากรู้ ก็เลยรีบลงมาเพื่อถาม
ชายแขนด้วนข้างเดียว : ทำไมคุณแขนไม่มีทั้ง 2 ข้างถึงยังมีความสุข เต้นระบำอยู่อีก
ชายแขนด้วน 2 ข้าง. : คัน ไข่ ครับผม

"สวัสดีปีใหม่ 2556 ปีแห่งการคิดบวก”

ถ้าบอกว่า ปวดมะเล็งไข่ จะ คิดบวก+18 เลย ฮาาาาาาาโคด

#21 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

A(dmin): วันก่อนครับ
B(an): ทำไมครับ
A(dmin): มีคนมาโพส ใช้มุข  "วันก่อนไปเยี้ยวใส่ป้ายข้างทางมาครับ"
B(an): น่าสนใจมั่ยครับ
A(dmin): แบนไม่เตือนเรียบร้อยครับ
B(an): @o@

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

มาฟัง!!!กันเยอะๆค่ะ ขำๆ เรื่องจริงมาพูดเล่น555

อยู่ห่างๆอย่างหน่วงๆห่วงๆปู โน๊ต อุดม เดี่ยว9
http://www.youtube.com/watch?v=3UCHBFku28o

#23 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

redฯ : เมื่อกี๊คับ โพสตใน สรท.
ผึ้งน้อยฯ : แล้วไงคับ ?
redฯ : แค่เริ่มโพสต ก็ฮาเลย 
ผึ้งน้อยฯ : ฮา ยังไงคับ ?
redฯ : ฮา....แบบน้ำตาคลอไปด้วยเยย  .....!!!
ผึ้งน้อยฯ : ......(คุณตรูโพสตเองนี้หว่า!!)

#24 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ครูสาว(ถามนักเรียน) : มีนก 5 ตัวเกาะอยู่บนรั้ว ถูกเธอยิงตายไป 1 ตัวจะเหลือนกอีกกี่ตัว
โทนี่เบสต์ : ไม่มีเหลือเลยครับเพราะนกตัวอื่นคงบินหนีไปหมดตั้งแต่ได้ยินเสียงปืนครั้งแรกแล้ว
ครู : คำตอบที่ถูก คือ 4 ตัวแต่ครูชอบวิธีคิดของเธอน่ะ
โทนี่เบสต์ : ผมขอถามมั่งนะครับ มีผู้หญิง 3 คนนั่งกินไอศครีมโคนอยู่บนม้านั่งในสวน
คนหนึ่งค่อยๆเลียด้านข้างของไอศครีมที่ซ้อนกัน 3 ก้อน
คนที่สอง อมจากข้างบนและดูดกินจนถึงกรวยข้างล่าง
ส่วนคนที่สาม ค่อยๆกินเล็มจากข้างบน
ผู้หญิงสามคนนี้ ใครคือคนที่แต่งงานแล้วครับ?
ครูสาว(หน้าแดงเล็กน้อย) : ครูว่าคงเป็นคนที่อมและดูดจากบนจนถึงกรวย
โทนี่เบสต์ : คำตอบที่ถูก คือ..คนที่สวมแหวนแต่งงาน แต่ผมก้อชอบวิธีคิดของครูนะครับ

=ชอบแนวคิดของ Tonybast นี้จริงๆนะ 

#25 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

เคยไหม ??..

.
.
.
.
.
ใครไม่ กด " LIKE " ขอให้มดกัดตูด ขอให้หูรูดตตัน
ใครไม่ "Comment" ขอให้ไม่เจอเนื้อคู่้ไปตลอดชีวิต

ใครกด " LIKE " รับพรนี้ไป...
ขอให้ร่ำ ขอให้รวย เงินไหลมาเทมา ขอให้สมหวังในความรัก ขอให้มีความสุข
ขอให้มีแฟนน่าตาดีๆ ขอให้เจอคนดีๆ ขอให้ใครเหนต้องหลงรัก !! สาธุ ...

Edited by redfrog53, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26.

#26 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

A(dmin): วันก่อนครับ
B(an): ทำไมครับ
A(dmin): มีคนมาโพส ใช้มุข  "วันก่อนไปเยี้ยวใส่ป้ายข้างทางมาครับ"
B(an): น่าสนใจมั่ยครับ
A(dmin): แบนไม่เตือนเรียบร้อยครับ
B(an): @o@

:D  อันนี้ฮาสุดขอรับ... กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#27 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

อับดุลเอ้ย ! / เอ้ย !
ถามได้ ? / ตอบได้ !

คนกด '' ไลค์ '' เป็นยังไง?
/ หน้าตาดี !

คนที่ '' คอมเม้นต์ '' เป็นยังไง ?
/ กำลังจะเจอ '' เนื้อคู่ ''.!

แล้วคนที่ไม่กด '' ไลค์ '' และ '' คอมเม้นต์ '' เป็นยังไง ?
/ ชีวิตนี้ขึ้นคานตลอดชาติ !!!

#28 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

A: มึงรู้มั้ยว่า กูลูกใคร
B: รู้ครับ ท่านๆๆ ผมไม่กล้า ผมกลัวแล้ว
A: ดี...มึงพากูไปส่งบ้านหน่อย กูเมา
B: - -"

แหม่ นึกวา จะโดนดีซะแล้ว...!!!

#29 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

A: วันก่อนฮะ
B: ทำไมฮะ
A: สหรัฐเตือนก่อการร้ายที่ทำเนียบรัฐบาล
ฺB: ตรงไหนของทำ้เนียบฮะ
A: ข้างนายกเลยฮะ
B: ฮ๊ะ!!!! งั้นต้องย้ายนายกไปที่ปลอดภัย
A: ไม่ต้องหรอกฮะ
B: ??????
A: แค่ไอ้ก่อการร้าย มันได้เป็นรัฐมนตรี ......

#30 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

... นกที่ฉลาดกว่า "อีปู"
คูณนายไฮโซ ขัดใจว่าอีนังนายกฯทำไมมันพูดไม่รู้เรื่องซักที ลงทุนไปหาซื้อนกมาพิสูจน์ความสามารถในการพูดและตอบคำถาม ว่าแล้วคุณนายก็เดินกรีดกรายเข้าไปในร้านขายนก

คุณนาย : นี่นกอะไรจ๊ะ แล้วพูดได้บ้างรึยัง? คุณนายถามพร้อมมองไปที่กรงซึ่งมีนกตัวน้อยน่ารัก
คนขายนก : นกเอี้ยงขอรับ ตัวนี้พอพูดได้บ้างแล้วขอรับ

คุณนาย : เหรอ? ไหนลองให้พูดดูซิ
คนขาย ดินไปที่กรงนก พร้อมเปิดกรงนกและกระตุกขาขวาเบาๆ
นกพูดว่า : สวัสดีครับ สวัสดีครับ

คุณนาย : เออ น่ารักจัง พูดคำอื่นได้อีกมั๊ย?
คราวนี้คนขาย กระตุกขาซ้ายของเจ้านกน้อยเบาๆ
นกพูดว่า : ขอบคุณคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบบบบบ

คุณนายตื่นเต้นสุดชีวิต ดิดในใจว่าต้องซื้อนกตัวนี้แน่นอน แต่อยากฟังนกน้อยพูดอีกสักคำ
คุณนาย : แล้วถ้ากระตุกทั้งสองขาพร้อมกันละจ๊ะ นกจะพูดว่างัย?
คนขายยังไม่ทันได้ตอบคำถาม แต่เจ้านกน้อยน่ารักพูดขึ้นว่า " กรูก็ตกซิ อี***! "

คุณนาย : @!&#!!?%&*&!!!!

555555 ฉลาดกว่าอีปูแน่นอน ถ้าเป็นมันต้องตอบว่า นู๋ไม่รู้^^

#31 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

A: วันก่อนครับ
B: ทำไมครับ
A: ฟังแถลงการณ์ศปภ. เค้าให้ขนของไปไว้ชั้นสอง
B: หนีน้ำท่วมสินะ ปลอดภัยไว้ก่อน
A: ผมก็รีบขนไปไว้ชั้นสองจนหมดเลย เหนื่อยมาก
B: ห้องเมิงอยู่ชั้น42 ไม่ใช่เรอะ!!
A: เฮ้อ ..jaidee2012 เฮ้ย!! ศปภ.นี่เชื่อไม่ได้เลยจริงๆ

มุขนี้เล่นได้ตาหลอดเลย หลอนได้ดี เพราะมีดอกเฟื้องฟ้า

Edited by redfrog53, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:13.

#32 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

A : ว. 1 เรียก ว.2 เปลี่ยน
B : ว. 2 ได้ยินแล้ว เปลี่ยน
A : กำลังทำอะไรอยู่ เปลี่ยน
B : ว. 4 ปฏิบัติหน้าที่ เปลี่ยน
A : ปฏิบัติหน้าที่อะไร เปลี่ยน
B : ว. 5 เอาอยู่ เปลี่ยน

Edited by redfrog53, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:16.

#33 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ฮ่าๆๆ แต่ละมุขคลายเครียดดีจริงๆ

ขอบคุณมากครับ

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

A: ได้ข่าวว่าพรุ่งนี้น้ำมันจะขึ้น
B: อือขึ้นอีกแล้ว NGV ขึ้น 50 สต. LPG ขึ้น 75 สต. เบนซินทุกชนิดขึ้น 1 บาท
A: กูไม่เดือดร้อนหรอก สบายหวะ
B: บ้านเมิงรวยอ่าดิ
A: ป่าวกูขึ้น รถเมล์.....

#35 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ฮาโพดแต่ละอัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#36 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

เมื่อเคลื่อนไปถึงต้นรันเวย์ เครื่องบินเร่งเครื่องกระหึ่ม เตรียมทะยานขึ้น
แต่แล้วจู่ๆ กัปตันก็เบาเครื่องแล้วบ่ายหัวกลับ นำเครื่องเข้าไปเทียบประตูทางออกขึ้นเครื่องจุดเดิม
เครื่องจอดอยู่ราวครึ่งชั่วโมง ในที่สุดก็เทคออฟ
พอเครื่องตั้งลำได้ ผู้โดยสารสัญชาติตอนเตรฯ เชื้อสายไทยคนหนึ่ง ถามแอร์โฮสเตส "ตะกี้เกิดอะไรขึ้นครับ?"
‎"อ๋อ! ไม่มีอะไรหรอกค่ะ" นางฟ้าตอบ
"กัปตันคนนั้นไม่กล้านำเครื่องขึ้น เพราะเครื่องยนต์มีเสียงดังผิดปกติ เราเลยต้องเสียเวลาหากัปตันใหม่!".

Edited by redfrog53, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

#37 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

เล่นโด้ย เล่นโด้ย

มุกท่านโคนัน ประชดแก๊งเหลืองยัดเยียดโหวตโนเพื่อให้คนดีกว่านักการเมืองมาเป็นรัฐบาล

แต่พอถามว่าคนดีของพวกนายคือใคร...แม่มตอบ-ไม่รู้!!!! :o

โคนัน, on 28 Dec 2012 - 10:30, said:snapback.png

นาย A : ***หิวโว้ย อยากกิน  แดรกอะไรก็ไม่อร่อย
นาย B : แล้วเอ็งอยากกินอะไร 

นาย A: อยากกินของอร่อย
นาย B: แล้วของอร่อยๆ ของเอ็งนี้อะไร ข้าจะได้หามาให้แดรก  

นาย A: ของอร่อยก็คือของอร่อย 
นาย B : งั้นเอ็งกินไรดี ข้าเลือกให้ ถ้าเอ็งเลือกไม่ได้ ข้าเลือกให้ จะได้รู้ว่าอะไรที่มันอร่อยของเอ็ง ข้าวมันไก่ ข้าวหมูแดง ข้าวแกง ไหม

นาย A : เชี้ยๆๆ เอ็งคิดว่าทั้งโลกมีอาหารอยู่ 3 สาม เหรอไง ไอ้โง่
นาย B: เอ้อ ข้ารู้ ไม่ได้มีอาหารแค่ 3 อย่าง ในโลกมีเป็นแสนๆ แต่เอ็งไม่เลือกนิ ว่าจะเอาอะไร ข้าจะรู้ได้ไง อะไรที่เอ็งว่าอร่อย

นาย A: ของอร่อย ก็คือของอร่อย มันเป็นนามธรรม เอ็งไม่เข้าใจหรือ 
นาย B: เอ้อ รู้ ว่าของอร่อย แล้วของอร่อยของเอ็งที่เป็นรูปธรรมคืออะไร ที่มันเป็นอาหาร แล้วที่เอ็งอยากกิน ที่เอ็งว่ามันอร่อย

นาย A: ก็คือของอร่อยไง เอ็งนี้ไม่เข้าใจเลยใช่ไหม แถมยังมาดูถูกของอร่อยอีก 
นาย B: แสร่ด เอ็งก็บอกว่าดิว่า ของอะไรที่เป็นชื่ออาหารของเอ็งคืออะไร 

นาย A: "ไม่รู้โว้ย" พอใจยัง
นาย B: แสร่ดด ถามแล้วไม่รู้ แล้ว เจือก อยากกินของอร่อย งั้นก็จงหิวต่อไป นึกได้แล้วค่อยหาแดรก นึกไม่ออก ก็นอนให้เน่านอนตายไปซะ ไปต้องแดร่ก

:D   :D   :D  ขำๆครับ ตัวอย่างของพวกเอาแต่ใจตัวเอง เหตุการณ์นี้มักเกิดได้ในสังคมไทย คริคริ

ผมพากลับมาเครียดนิดนึง เปลี่ยนจากของอร่อยเป็น ประชาธิปไตยดูสิคับ ขำไม่ออก

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#38 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

A : เฮ้อ รัฐบาลจ๋า หมูแพงจังเลย
B : ไปกินไก่สิ
A : เเฮ้อ รัฐบาลจ๋า มะนาวแพงจังเลย
B : ไปใช้น้ำมะนาวขวดสิ
A : เฮ้อ รัฐบาลจ๋า น้ำมันแพงจังเลย
B : เดิน หรือใช้จักรยานสิ
A : เฮ้อ รัฐบาลจ๋า อะไรๆ ก็แพง
ฺB : เปลี่ยนรัฐบาลสิ

#39 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

เรื่องเล่าเช้านี้ ขำ ขำ นะฮะ
A: วันก่อนครับ
B: ทำไมครับ
A: ดูเรื่องเล่าเช้านี้ครับ
B: แล้วไงครับ
A: เห็นสรยุทธเอา tablet ป.1 มาโชว์ ทำให้เข้าใจเลยครับ
B: tablet สุดยอด มี app ABC Song หน้าจอคมชัด ใช่มั้ยครับ?
A: พี่แก ปิด tablet ป.1 ไม่เป็น...
B: เหยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!

#40 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

หลวงขยับ กับแกล้มพินาศ
การดิ้นรน เพื่อให้ "ชีวิตรอด" ในยุค "แพงทั้งแผ่นดิน"
A: ข้าวมันไก่จานเท่าไหร่คับ
B: 35 บาทคับ
A: แล้วน้ำซุปหล่ะ
B: น้ำซุปฟรีคับ
A: งั้นผมเอาน้ำซุปถุงนึง
B: --"

#41 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

บุญหนักกับเพื่อนอีกสามคนเป็นก๊วนกอล์ฟวันเสาร์ เวลา 09.00 น.ของสนามกอล์ฟพาร์กินฉันมาหลายปี เมื่อ
ไม่นานมานี้เพื่อนร่วมก๊วนคนหนึ่งเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุ เขาพยายามหาเพื่อนร่วมก๊วนคนใหม่ วันหนึ่งเขาพบ
กับบุญเมฆสมาชิกใหม่ของสนาม

บุญหนัก : คุณบุญเมฆมาเล่นกอล์ฟในก๊วนผมไหมครับ วันเสาร์เวลา 09.00 น.
บุญเมฆ : ยินดีครับ แต่ว่า....เออ...ผมอาจมาสาย 15 นาทีนะครับ

เช้าวันเสาร์ เมื่อบุญหนักกับเพื่อนๆมาถึงพวกเขาเห็นบุญเมฆมารออยู่ก่อนแล้ว บุญเมฆเล่นกอล์ฟด้วยมือขวา
เขาเล่นดีเหลือเกินจึงเล่นชนะเพื่อนในก๊วนทุกคน ก่อนจะจากกันวันนั้น

บุญหนัก : วันเสาร์หน้ามาเล่นอีกนะครับ เวลาออกรอบ 09.00 น.
บุญเมฆ : ยินดีครับ แต่....เออ....ผมอาจมาสายสัก 15 นาทีนะครับ

เช้าวันเสาร์ เมื่อบุญหนักกับเพื่อนๆมาถึงพวกเขาเห็นบุญเมฆมารออยู่ก่อนแล้วเช่นเคย วันนี้บุญเมฆเล่นด้วย
มือซ้าย เขาเล่นได้ดีเหมือนเดิมเมื่อครบ 18 หลุมเขาจึงชนะทุกคนในก๊วน เหตุการณ์เกิดขึ้นอย่างนี้ทุกเสาร์
เป็นเวลา 3 เดือนติดต่อกันจนครั้งสุดท้าย

บุญหนัก : วันเสาร์หน้ามาเล่นอีกไหมครับ ?
บุญเมฆ : มาครับมา แต่ว่า... ผมอาจมาสาย 15 นาทีนะครับ

บุญหนัก : คุณบุญเมฆ ผมมีเรื่องสงสัยอยากถาม บางวันคุณเล่นด้วยมือขวาบางวันคุณเล่นด้วยมือซ้ายเพราะ
อะไร ? และผมได้ยินคุณพูดว่าคุณอาจมาสาย 15 นาที แต่ผมเห็นคุณมาตรงเวลาทุกครั้งเลย

บุญเมฆ : อ๋อ ผมเป็นคนถือโชคลางครับ ตอนผมตื่นนอนถ้าผมเห็นเมียผมนอนตะแคงขวา วันนั้นผมจะตี
กอล์ฟด้วยมือขวา แต่ถ้าเห็นเมียผมนอนตะแคงซ้ายวันนั้นผมก็จะตีกอล์ฟด้วยมือซ้าย

บุญหนัก : อ้าว แล้วถ้าเมียคุณนอนหงายละ คุณจะตีด้วยมือไหน ?

บุญเมฆ : อ๋อ ถ้าเมียผมนอนหงาย ผมก็จะมาสาย 15 นาทีครับ

ไม่รู้ว่า ก้วนนี้เป็นก้วนคุณโจฯหรือป่าววว???

#42 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

ปูไม่ผิด ปูลอยตัวนะ ไม่ใช่ปูไม่รับผิดชอบมันไม่เหมือนกันปูไม่ผิดปูไม่ผิดปูลอยตัวนะ ไม่ใช่ปูไม่รับผิดชอบมันไม่เหมือนกันปูไม่ผิดปูไม่ผิดปูลอยตัวนะ ไม่ใช่ปูไม่รับผิดชอบมันไม่เหมือนกัน.....

#43 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ใครติดแบล็คลิสต์[BlackList] ห้ามเข้าประเทศถูกยึดทรัพย์ เราไม่สน
เมื่อคืน เราก้อโดนติดแบล็คลิตร[BlackฯLiter เมาฯ] โดนห้ามเข้าห้อง....ถูกยึดเป๋าตังค์  กลุ้มใจ๋จิงๆ ;)
ฮาาาาๆๆ คลายเครียด

#44 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

ลามะลิลา ขึ้นต้นอะไรก็ได้ขอให้ลงท้ายด้วยสระอา
คนชั่วจะต้องหมดไป คนชั่วจะต้องหมดไป ขอให้พวกเราคนดีต้องมีสีมัคคา(สามัคคี)

#45 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

ลา มะลิลา ขึ้นต้นอะไรก็ได้ ขอให้ลงท้ายเป็นสระอา
อาเพศทั่วเขตแดนดิน (ซ้ำ) เพราะตระกูลโกงกิน Shinnawatra

#46 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ลา มะลิลา ขึ้นต้นอะไรก็ได้ ขอให้ลงท้ายเป็นสระอา
ต้องกู้เงินนับแสนล้าน (ซ้ำ) คนไทยหน้าบาน เป็นหนี้กันถ้วนหน้า

#47 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

เย็นนี้จะกินข้าวกับอะไร (ซ้ำ) แบบนี้พอไหว กินเหล้ากับปูจ๋า

#48 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

"ชั่วช่างชี ดีช่างสงฆ์ งงช่างอีปูมัน!" 555...

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

a : วันก่อนครับ
b : ทำไมครับ
a : เอ็งรู้หรือเปล่าว่า นโยบายจำนำข้าวของรัฐบาลเราน่ะ เป็นที่ชื่นชมของต่างประเทศเชียวนะ
b ; แสดงว่า นโยบายนี้ทำให้ชาวนาเงยหน้าอ้าปากได้ จนต่างประเทศยอมรับและนำมาปรับใช้ในบ้านเขาสินะ
a : เปล่า นโยบายจำนำข้าว ทำให้ประเทศอื่นเป็นแชมป์ส่งออกข้าว กวาดรายได้เข้าประเทศเหนือกว่าเราเยอะเลย ขอบคุณรัฐบาลของเราจริงๆ
b : ...

เรื่องนี้ไม่ขำ แถมเจ็บใจอีกนะครับ !

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#50 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

a : วันก่อนครับ
b : ทำไมครับ
a : เอ็งรู้หรือเปล่าว่า นโยบายจำนำข้าวของรัฐบาลเราน่ะ เป็นที่ชื่นชมของต่างประเทศเชียวนะ
b ; แสดงว่า นโยบายนี้ทำให้ชาวนาเงยหน้าอ้าปากได้ จนต่างประเทศยอมรับและนำมาปรับใช้ในบ้านเขาสินะ
a : เปล่า นโยบายจำนำข้าว ทำให้ประเทศอื่นเป็นแชมป์ส่งออกข้าว กวาดรายได้เข้าประเทศเหนือกว่าเราเยอะเลย ขอบคุณรัฐบาลของเราจริงๆ
b : ...

เรื่องนี้ไม่ขำ แถมเจ็บใจอีกนะครับ !

จะเอาขำอะรัยมากมาย เอาแบบยิ้มแหย้ๆบ้างสิ อย่างน้อยฝืนยิ้มก้อยังดี

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน