Jump to content

- - - - -

ดุสิตโพลเผยประชาชนไม่เห็นด้วยกับฉายา 'ปูกรรเชียง' ที่สื่อมวลชนตั้งให้นายกรัฐมนตรีมากที่สุด

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

หลังจากที่สื่อมวลชนประจำทำเนียบรัฐบาลร่วมกันตั้ง ฉายาให้กับคณะรัฐมนตรี ปรากฏว่า ประชาชนจำนวนมากต่างวิพากษ์วิจารณ์และแสดงความไม่เห็นด้วยกับฉายาคณะ รัฐมนตรี ที่ถูกตั้งขึ้นมาด้วยอคติของสื่อมวลชนไทย

ล่าสุด มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต ได้สำรวจความคิดเห็นของประชาชน ผ่าน "สวนดุสิตโพล" จำนวนกว่า 1,310 คน ระหว่างวันที่ 27-29 ธันวาคม 2555 จากทุก สาขาอาชีพทั่วประเทศ ปรากฏว่า ฉายาของนายกรัฐมนตรี นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ที่ถูกตั้งโดยอคติของสื่อมวลชนไทย ไม่ตรงใจประชาชนมากที่สุดเป็น โดยประชาชนจำนวนมากระบุว่า นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มีความตั้งใจในการทำงาน พยายามเร่งสร้างผลงานเพื่อพิสูจน์ตนเอง บ่อยครั้งที่ออกมาชี้แจงเมื่อถูกพาดพิง ฯลฯ

ข้อมูลอ้างอิง
แบบสำรวจความคิดเห็นปี 2555 : การตั้งฉายารัฐมนตรี
http://dusitpoll.dus...51356757732.pdf

I've got the moves like Jagger~~~

#2 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

39.85 ไม่ตรงใจ

เสียงส่วนน้อยชัดๆ  :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#3 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

ถุย...สวนสัตว์โพล ยังเหลือแอบแดกโพล อีกตัวดูซิ...มันจะออกมาไง แต่ยังไงควายก็เชื่อ...

Edited by ปลายแสง, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:46.

#4 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ไม่เห็นด้วยกับฉายา "ปูกรรเชียง" ครับ

เพราะ ประชาชนอย่างผมไม่ถูกใจกับฉายานี้ครับ ต้องเป็น "นายกฯ นกแก้ว", "นางโพย" อะไรอย่างนี้อะครับ  :angry:

Edited by อู๋ ฮานามิ, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:48.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#5 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ไม่ถูกใจเหมือนกัน ต้อง ว.5 บ้าของดำ อันนี้เป๊ะ :P

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#6 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ฉายาที่ประชาชนยอมรับคือ  "สวย รวย เก่ง" กับ "นารีขี่ม้าขาว"  :)

I've got the moves like Jagger~~~

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ฉายาที่ประชาชนยอมรับคือ  "สวย รวย เก่ง" กับ "นารีขี่ม้าขาว"  :)

-_- ไหนหรอ ทำประชามติแล้วหรอ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 tow

tow

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

"บ่อยครั้งออกมาชี้แจงเมื่อถูกพาดพิง".....เอ่อ ผมตกข่าวรึเปล่าครับ ปกติไม่เคยเห็นอะไรตอบอะไรซักติ๊ด  <_<

#9 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

สวย ทั้งรูปกาย

รวย มากมายทรัพย์สิน

เก่ง เพราะชินในเรื่องโง่ๆ  :(

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

"บ่อยครั้งออกมาชี้แจงเมื่อถูกพาดพิง".....เอ่อ ผมตกข่าวรึเปล่าครับ ปกติไม่เคยเห็นอะไรตอบอะไรซักติ๊ด  <_<

เคยให้สัมภาษณ์บ้าง จำได้ว่าพูดเรื่องแก้ตัวให้พี่ของชีที่เปิดงานมวยที่มาเก๊าแล้วถ่ายทอดสดออกช่อง 11  บอกว่าเป็นเรื่องของกีฬา พูดเรื่องกีฬา ก็จริงนะครับ แต่เป็นกีฬาสีนะ  :angry:

จำได้แค่เคสนี้เคสเดียวแหละครับ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:00.

#11 tow

tow

น้องเก่า

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ยกตัวอย่างความเก่งของนางยกให้ผมดูซัก 2-3 อย่างหน่อยดิครับ  (ไม่เอาพวกหญ้าแพรกหรือพฤษจิกาคมนะ :D)

#12 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

ถ้าเป็น "สวย รวย ฉลาดนิดเดียว" ผมก็ OK นะครับ

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:29

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ยกตัวอย่างความเก่งของนางยกให้ผมดูซัก 2-3 อย่างหน่อยดิครับ  (ไม่เอาพวกหญ้าแพรกหรือพฤษจิกาคมนะ :D)

เอาไปหนึ่งตัวอย่างละกันครับ สูง ยาว ใหญ่ แบบนั้น..!!

อ................................า............................ว..........................เก่งครับ !!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:39

นี่คือเหตุผลว่าทำไมรศ.ดร.สุขุม เฉลยทรัพย์ได้จ๊อบจัดเสวนา 108 เวทีจากรัฐบาล :D
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ร้านนี้ก็ไม่เห็นด้วย ร้านขายกรรเชียงปูรายได้ตกไปเยอะ

Edited by Stargate-1, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

เหมาะสมที่สุดกับฉายา "ปู ค ว า ย " แถวบ้านผมทำโพลมาแระ  :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#17 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

เอาไปหนึ่งตัวอย่างละกันครับ สูง ยาว ใหญ่ แบบนั้น..!!

อ................................า............................ว..........................เก่งครับ !!! :lol: :lol:

หนีสภาเก่ง

โบ๊ยเก่ง

โง่เก่ง

พูดผิดๆ ถูกๆ เก่ง

ผลาญภาษีเก่ง

เที่ยวต่างประเทศเก่ง

แต่งตัวเก่ง

เก่งในด้านไม่มีความรับผิดชอบ (ไม่ใช่ลอยตัวนะ)

โอ๊ย เจ๊แกเก่งเยอะ พูดจริง

-_-

Edited by ดาร์ค สวอน, 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

สงสัยประชาชนจะชอบฉายา นายกกระหรี่

#19 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

สงสัยประชาชนจะชอบฉายา นายกกระหรี่

ตั้งแต่นายกโง่ๆ ขึ้นมาเป็นนายก ผมไม่เคยสั่ง ปูกระหรี่เลย 

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

เดี๋ยวนี้ มันหนีความจริง ด้วยการเอาโพลรับทรัพย์มาแก้หรือนี่  :lol:  :lol:

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

39.85+34.05+26.10 = 100

:lol: :lol: :lol:

ให้ตัวเลือก 3 ตัวเลือกสินะ ยิ่งลักษณ์ บุญทรง จารุพงศ์ ว่าใครจะได้อันดับหนึ่ง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:14

ให้ตัวเลือก 3 ตัวเลือกสินะ ยิ่งลักษณ์ บุญทรง จารุพงศ์ ว่าใครจะได้อันดับหนึ่ง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงว่า ครับ โพลเลียรัฐบาลก้องี้อ่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

หลังจากที่สื่อมวลชนประจำทำเนียบรัฐบาลร่วมกันตั้ง ฉายาให้กับคณะรัฐมนตรี ปรากฏว่า ประชาชนจำนวนมากต่างวิพากษ์วิจารณ์และแสดงความไม่เห็นด้วยกับฉายาคณะ รัฐมนตรี ที่ถูกตั้งขึ้นมาด้วยอคติของสื่อมวลชนไทย

ล่าสุด มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต ได้สำรวจความคิดเห็นของประชาชน ผ่าน "สวนดุสิตโพล" จำนวนกว่า 1,310 คน ระหว่างวันที่ 27-29 ธันวาคม 2555 จากทุก สาขาอาชีพทั่วประเทศ ปรากฏว่า ฉายาของนายกรัฐมนตรี นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ที่ถูกตั้งโดยอคติของสื่อมวลชนไทย ไม่ตรงใจประชาชนมากที่สุดเป็น โดยประชาชนจำนวนมากระบุว่า นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร มีความตั้งใจในการทำงาน พยายามเร่งสร้างผลงานเพื่อพิสูจน์ตนเอง บ่อยครั้งที่ออกมาชี้แจงเมื่อถูกพาดพิง ฯลฯ

แบบสำรวจความคิดเห็นปี 2555 : การตั้งฉายารัฐมนตรี
http://dusitpoll.dus...51356757732.pdf

สิ่งที่คนอื่นพูด คือการสะท้อนสิ่งที่เป็น เพื่อปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้น

มีเพียงแต่คนที่ไม่ยอมรับความจริงเท่านั้น ที่จะเดือดร้อนในสิ่งที่คนอื่นมอง แต่หากคนๆ นั้น ถูกตำหนิ แล้วกลับมาคิด ตรองแล้วปรับปรุงตัวเอง นั่นแหละ เขาเรียกว่าคนจริง

#24 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

สิ่งที่คนอื่นพูด คือการสะท้อนสิ่งที่เป็น เพื่อปรับปรุงตัวเองให้ดีขึ้น

มีเพียงแต่คนที่ไม่ยอมรับความจริงเท่านั้น ที่จะเดือดร้อนในสิ่งที่คนอื่นมอง แต่หากคนๆ นั้น ถูกตำหนิ แล้วกลับมาคิด ตรองแล้วปรับปรุงตัวเอง นั่นแหละ เขาเรียกว่าคนจริง

แม้แต่โปกลุก เอง ถ้ายังทำตัวแบบนี้ไปเรื่อยๆ ก็ไม่สามารถพัฒนากำลังสติปัญญาความดี คิดถูกต้อง ได้ ขณะที่เวลาในชีวิตก็หมดสิ้นไปทุกวินาที

#25 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงว่า ครับ โพลเลียรัฐบาลก้องี้อ่ะ

ไม่ใช่แค่เรื่องนี้นะครับ มี 4 หัวข้อ แต่ละหัวข้อมี 3 คนรวมกันได้ 100% หมด

ความเห็นของคนทำโพยให้ประชาชนเลือกว่าอันไหนควรได้อันดับ 1 2 3 มากกว่า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#26 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ฉายาที่ประชาชนยอมรับคือ "สวย รวย เก่ง" กับ "นารีขี่ม้าขาว" :)

55555555++++

นารีชอบขี่. จริงๆ
ขี่มากี่คนแล้วละ

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ไม่ใช่แค่เรื่องนี้นะครับ มี 4 หัวข้อ แต่ละหัวข้อมี 3 คนรวมกันได้ 100% หมด

ความเห็นของคนทำโพยให้ประชาชนเลือกว่าอันไหนควรได้อันดับ 1 2 3 มากกว่า

โพลรับทรัพย์จริงๆ 

#28 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

สิ้นปี สิ้นฝีมือการเชลียร์ของโพลล์เจ้านี้................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#29 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

นายกฯ"หญ้าแพรก" ตรงใจที่สุด...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#30 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

โพลไร้ราคา -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#31 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:38

บริหารประเทศด้วยโพลล์ไปเลยดีกว่า

อยากทำอะไรก็ดั้นเมฆ อ้างอิงตัวเลขนิดๆหน่อยๆ ชี้นกเป็นไม้ ชี้คนโง่เป็นคนฉลาดก็ได้แบบนี้

:D

#32 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:31

สวย รวย   ยอมรับแต่แกขี่อะไรนอกจากม้าบ้าง

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:59

ตกลงประกาศตัวชัดแล้วสินะว่า สวนดุสิตโพล  เป็น ลูกจ้างทักษิณ รับทำโพลแก้หน้าแหกให้รัฐบาล

และ แจกเก้อ ก็คือ ลูกจ้างทักษิณ รับจ้างเลียน้ำให้แม้วและรัฐบาลแบบเกลี้ยงเกลาไม่เหลือติดพื้นสักหยด

โปก  ถามคุณจริงๆเหอะ 

คุณเกิดมาเป็นคนกับเขาชาติหนึ่งนี่ คุณคิดว่าศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ของตัวคุณ เกิดมาเพื่อเรับจ้างเลียคนชั่ว...แค่นี้จริงๆหรือ?

gladiator 1.jpg

#34 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

โพลบ้านนี้เมืองนี้ยุคนี้...ไร้ยางอาย ขาดจิตสำนึกในการสะท้อนความเป็นจริง

ใช้วิธีการทำโพลเลวๆ ยกย่องคนเลวคนโง่ เหยียบย่ำคนดี ตกต่ำถึงที่สุดแล้ว...

#35 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:02

จริงๆ ถ้า ฉายา ปู โง่!!

จะตรงกว่านี้นะ

#36 โคนัน

โคนัน

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

ยอมรับอย่างเดียว ชี รวย จริง

แต่แน่ใจละเหรอ ว่าสวย ????? มองแล้วหมดรมย์

แน่ใจเหรอว่า เก่ง ???  อ่านตัวเลขผิดๆ ถูกๆ แบบนี้ ประเทศซิดนีย์ แบบนี้ หญ้าแพรก อย่างนี้  แบบนี้เรียกว่าเก่งเหรอ ????? 

#37 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ฉายาที่ประชาชนยอมรับคือ "สวย รวย เก่ง" กับ "นารีขี่ม้าขาว" :)
.
เอ๋อ โกง โง่ กับ นารีขี่ควายแดง ยอมรับที่สุดใน 3 โลก
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#38 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

โพลมันแค่ไม้หนึ่ง สร้างประเด็นขึ้นมาแล้วให้สื่อมวลชั่วในสังกัดนำไปตีปิ๊บเผยแพร่ต่อ เท่านี้ฝูงควายก็เฮฮา

พ.ศ.นี้ ไอ่เหลี่ยมมันซื้อตั้งแต่ต้นทางเลย รอแค่บิดเบือนข่าวไม่พอ

#39 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

คนเราเกิดมา พ่อแม่ให้ชีวิต

เลี้ยงดูมาจนเติบใหญ่

ให้การศึกษาตามควรแก่ฐานะและความสามารถ

โตขึ้นมา

ดันมานับถือควาย

มนุษย์เช่นนี้ ได้ชื่อว่ารกโลก

และหนักแผ่นดิน

หาควรค่าแก่การมีชีวิตไม่

เพราะจะสร้างความโสมมอีกมากมาย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#40 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

ร้านนี้ก็ไม่เห็นด้วย ร้านขายกรรเชียงปูรายได้ตกไปเยอะ

จ๊าบว่ะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#41 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ประชาชนไม่เห็นด้วยกับเรื่องจริงก็ไม่เป็นไรหรอกครับ

ยังไงมันก็เป็นเรื่องจริงอยู่ดี  ^_^

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#42 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

สวย...สวยตรงไหน

รวย...โกงใครมาไหม

เก่ง...เคยทำอะไรด้วยตัวเองมั่ง

นารีขี่ม้าขาว...ผมเห็นควบทั้ง ดำและขาว แระ หรือจะเถียง 55555555

#43 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

เก่งแต่เรื่องโง่ๆ นะสิ อิปูอ่ะ

#44 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

จริงๆ ถ้า ฉายา ปู โง่!!

จะตรงกว่านี้นะ

เห็นด้วยครับ สั้นๆแต่ตรงตัวเป๊ะ

#45 Ixora

Ixora

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

เก่ง ???????????

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก

มีัปัญญา หามาได้แค่เนี่ยเหรอ มาตรฐาน เก่ง ของ แดงถ่อย

ก็ถึงว่าสินะ ได้ขึ้นบริหารเพราะสนับสนุนให้เผาบ้านเผาเมือง

จะหวังให้สร้างความเจริญ พัฒนาประเทศชาติ คงเป็นเรื่องยาก

หุๆ แต่นั่นแหละ ประเทศพินาศเท่าไหร่ ถูกใจแดงถ่อยเท่านั้น

ประเทศเป็นหนี้เท่าไหร่ช่างมัน ให้แดงถ่อยมีเงินใช้เป็นพอ หุๆ 

ไม่รู้ได้รับการอบรมสั่งสอนมาแบบไหน พ่อคนรักบ้านรักเมือง พ่อคนรักประชาธิปไตย

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#46 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ปีก่อนๆไม่เคยมีโพลแนวนี้เลย มาปีนี้มีข่าวว่านายกไม่พอใจฉายาที่ตั้งก็ออกกันมาเลยทีเดียว

#47 Ixora

Ixora

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ปีก่อนๆไม่เคยมีโพลแนวนี้เลย มาปีนี้มีข่าวว่านายกไม่พอใจฉายาที่ตั้งก็ออกกันมาเลยทีเดียว

คนโง่ที่ไหน ชอบให้โดนแฉว่าโง่ละครับ

พอๆ กะพี่มัน คนโกงที่ไหน ชอบใจให้โดนแฉว่าโกง หุๆ

มันสำรากออกมาว่า ประเทศไม่พัฒนา เพราะไม่เป็นประชาธิปไตย

ผมว่ามันประชาธิปไตยเกินไปมากกว่า เผาบ้านเผาเมือง แล้วได้ตำแหน่ง

ตายเพราะออกมาเผาบ้านเผาเมือง ได้เงินชดเชย ที่มาจากภาษีคนที่มันไปเผาที่ทำกินเขา

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#48 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

ฉายาปูกรรเชียง  ดูเหมือนนักข่าวตั้งให้แบบเกรงใจมากกว่า  ไม่เหมือนอดีตที่ตั้งฉายากันอย่างใกล้เคียงความจริง

#49 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

เพิ่งเห็นด้วยกับโพลครั้งแรกเนี่ยละครับเพราะรู้สึกสุภาพเกินไป ยังไงลองมาปรึกษาสมาชิกใน สรท นี่สิครับเผื่อโพลออกมาจะได้ถูกใจประชาชน อย่างน้อยๆ ก็ผมคนนึงละ :P

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

รัฐบาลก่อนไม่มีเงินจ้างโพล

ปล. ผมอยากรู้จริงๆว่าถ้ามีหลักฐานว่าพรรคเพื่อไทย "จ้างทำโพลเพื่อชี้นำสังคมเข้าข้างตัวเองจริง จะผิดไหม"

และยิ่งอยากรู้ว่าถ้าเรามีหลักฐานว่าโพลของสถาบันมีการรับจ้างปั่นโพลเป็นเครื่องมือพร้อพะกันด้า  แบบนี้สถาบันจะจัดการอย่างไรกับแผนกโพล

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน