Jump to content

- - - - -

ผลงานต้อนรับปีใหม่ของ กระทรวงกลาโหมแห่งประเทศไทย เล่นงานผู้นำฝ่ายค้าน

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:43

http://breakingnews....924&lang=T&cat=

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าวันนี้ (2 ม.ค.2556) กระทรวงกลาโหม ได้เผยแพร่คำสั่งกระทรวงกลาโหมที่ 1/2556 เรื่อง "เพิกถอนคำสั่งกระทรวงกลาโหม" ลงนามโดย พล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ลงวันที่ 2 ม.ค. 2556 โดยหนังสือดังกล่าวระบุว่า มีหลักฐานเป็นที่ยุติว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้สมัครเข้ารับราชการในโรงเรียนนายร้อย จปร. โดยเป็นผู้ที่ขาดคุณสมบัติบรรจุเข้ารับราชการ เป็นข้าราชการกลาโหมพลเรือนชั้นสัญญาบัตร อันมีมูลเหตุจากนายอภิสิทธิ์ เป็นบุคคลที่ไม่ผ่านการรับราชการทหารกองประจำการ ไม่ผ่าน (ขาด) การตรวจเลือกทหารกองเกินเข้ากองประจำการโดยไม่ได้รับการผ่อนผันตามกฎหมาย ไม่มีเอกสารใบสำคัญทางทหารหรือเอกสารผ่อนผัน ดังนั้นคำสั่งให้บรรจุนายอภิสิทธิ์ เป็นข้าราชการพลเรือนชั้นสัญญาบัตร เป็นนายทหารสัญญาบัตรมียศ ว่า ร.ต. เป็นคำสั่งที่ออกด้วยความผิดหลง และที่มาจากความไม่สุจริต จึงเป็นคำสั่งที่มิชอบด้วยกฎหมาย แต่เป็นคำสั่งที่ยังมีผลบังคับให้ผู้ที่เกี่ยวข้องจำต้องปฏิบัติตามต่อไป อีกทั้งสิทธิและหน้าที่ประโชยน์ที่ได้รับจากคำสั่งมิชอบด้วยกฎหมายนั้นยังคง มีอยู่ถึงปัจจุบัน และอนาคต ทำให้รัฐและราชการของกระทรวงกลาโหมเสียหาย จึงมีความจำเป็นและมีเหตุผลอันสมควรให้เพิกถอนคำสั่งดังกล่าว ประกอบด้วย

1.คำสั่งกระทรวงกลาโหมที่ 720/30 ลงวันที่ 7 ส.ค.30 เรื่องบรรจุบุคคลเข้ารับราชการ เฉพาะในรายหมายเลขหนึ่ง นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หมายเลขประจำตัว 6302030807 คุณวุฒิ Bachelor of Arts (Philosophy , Politics, and Economics) แห่ง University of Oxford ประเทศอังกฤษ เป็นข้าราชการกลาโหมพลเรือนชั้นสัญญาบัตร ตำแหน่ง รรก. อจ.ส่วนการศึกษา รร.จปร. (ขกท.2701) (อัตรตรา พ.ต. ) รับเงินเดือน ระดับ น.1 ขั้น 3 (2,765 บาท)

2.คำสั่งกระทรวงกลาโหมที่ 339/31 ลงวันที่ 22 เม.ย.31เรื่องแต่งตั้งข้าราชการกลาโหม พลเรือนเป็นนายการสัญญาบัตร เฉพาะในรายหมายเลข 1 ว่าที่ร้อยตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หมายเลขประจำตัว 6302030807 รรก. อจ.ส่วนการศึกษา รร.จปร. (เหล่า สบ.)

ทั้งนี้ คำสั่งในข้อ 1 ตั้งแต่ 7 ส.ค.30 และข้อ 2 ตั้งแต่ 26 เม.ย.31

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:46

คำสั่งแรกของปี...

คำสั่งกระทรวงกลาโหมที่ 1/2556

ช่างน่าสมเพชเสียจริง งานเร่งด่วนโครตๆเลยนะเนี่ย...

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:46

ได้เห็นพลเอกติดคุกอีกคนชัวร์

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:08

"ล้างคุกรอได้เลย".......คำสั่งพลีชีพชัดๆ เลย....โอ๋เอ๊ยยย!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:11

ถ้าติดคุกนี่ นอกจากสุกำพลแล้วจะมีใครอีกครับสำหรับกรณีนี้?

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:13

ตอนนี้ น้ำเชี่ยว
อย่าเอาเรือขวาง

#7 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ไอ้โอ๋ มันคงคิดว่ายังไงก็ไม่ติดคุก(จริงๆ) อย่างมากติดคุก1 ปีรอลงอาญา แบบวาสนา เพิ่มลาภ

ถ้าเกมส์พลิก เข้าไปนอนคุกจริง(ไมรอลงอาญา)คงจะฮามิใช่น้อย.. แต่คงยาก

#8 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

พล.อ.อ.สุกำพล นับวันยิ่งใหญ่คับกองทัพ ตอนไปไหว้ป๋าเปรม ป๋าก็ชมชอบยิ้มแย้มทักทายอย่างเป็นกันเอง

ครั้นลงใต้ ผู้ว่า ข้าราชการ แม่ทัพ ตำรวจ อส ก็ระดมมาต้อนรับทั่วหน้า

ผิดกับอ้ายหล่อดับจิต นับวันหน้ายิ่งเหมือนศพ ไปทุกวัน กร๊ากๆ  :D  :D  :lol:

#9 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:30

พล.อ.อ.สุกำพล นับวันยิ่งใหญ่คับกองทัพ ตอนไปไหว้ป๋าเปรม ป๋าก็ชมชอบยิ้มแย้มทักทายอย่างเป็นกันเอง

ครั้นลงใต้ ผู้ว่า ข้าราชการ แม่ทัพ ตำรวจ อส ก็ระดมมาต้อนรับทั่วหน้า

ผิดกับอ้ายหล่อดับจิต นับวันหน้ายิ่งเหมือนศพ ไปทุกวัน กร๊ากๆ  :D  :D  :lol:

กากหมูอวกาก..ไอ้หมีแพนด้า...มันก็เหมือนเอ็งนั่นแหละ

กำลังเดินไปผิดตึกว่ะ....คุกรออยู่....

ดีใจด้วยเหมือนเอ็ง...เปี๊ยบเลย ..

Wait and See ว่ะ :lol:  :lol: 

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:37

ถ้าติดคุกนี่ นอกจากสุกำพลแล้วจะมีใครอีกครับสำหรับกรณีนี้?

/人◕ ‿‿ ◕人\

น่าจะคนเดียวครับ เพราะ เซ็นต์คำสั่ง ตาม หน้าที่( แบบเสียมิได้)ของ รมต.กลาโหม ครับ.. :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:48

ท่าทางอาการจะหนัก :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:00

ก็ไอ้รอลงอาญานี่เเหล่ะที่ทำให้ประเทศนี้เป็นเเบบนี้

Edited by sun, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:00.

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:03

ภาคใต้ครูตายกี่ร้อยศพ ทหารพลีชีพกี่กองร้อย  ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน

ปญหาข้อพิพาทชายแดนเขมร ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน

เรื่องเร่งด่วนสุดๆ ประดุจดาวหางกำลังจะพุ่งชนโลกในอีก 1 ชม.ข้างหน้า

ไม่ทำไม่ได้ ไทยจะต้องถึงกับสิ้นชาติกันเลยทีเดียว

คือทำลายมาร์ค

เป็นยุคขี้ฉ้อกันสุดๆเลยทีเดียว

หนักกว่าอยุธยาตอนกรุงแตกอีกมั้ง

gladiator 1.jpg

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:16

โอ้  โฮ  ...สุระกำ   แกทำได้เรื่องเดียว

แกก็อยู่ได้อย่างถาวรแล้ว.ทหารก็ หงอย

เหมือน..นกอีก๋อยปากเจ็บ...คณะรัฐบาล...

ก็เหมือน..เห็บ..ดูไบ...จะมีอะไรอีกล่ะ ??

#15 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:22

เดือนหน้าก็คงมีข่าวทำนองนี้อีก...ปลดมาร์คออกจากราชการ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:02

ไม่รู้จะมี สลิ่มแมงวาป ตัวไหน...

สงสัยคำว่า...  "ผิดหลง"  อีกหรือป่าว...      มันมีพิรุธนะครับ ผมว่า...    555555   :D

เป็นถึงนายพลแมร่งเซ็นไม่ได้อ่านเลย ผิดหลง เงี๊ยะ ทรวงกลาโหมเงี๊ยะ ถุยส์ สมองขนาดนี้ยังได้เป็น รมว ***โง่แข่งกับ นางยก  :D

เมื่อกี้ดูข่าว สุกำบอกว่าเอกสารที่ ปชป. ได้ไปนั้นไม่ใช่ตัวจริง ของจริงไม่ได้พิมพ์แบบนั้น แล้วตั้งใจพิมพ์ว่า "ผิดหลง" เพราะเป็นภาษากฏหมาย และต้องมีตรากระทรวงประทับด้วย
   สงสัยมันพิมพ์ผิดเลยแก้ตัวว่าไม่ใช่ของจริง หรือ มันแกล้งส่งมาอำเล่นนะ

http://webboard.seri...เกต3พิรุธคำสั่/

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:07

:lol: ขอยืมคำพูดคนกลางหน่อยนะครับ

หาเรื่องอะไรไม่ได้...  มันกลับมาเรื่อง ม๊ากไม่เกณฑ์ทหาร อีกแล้ว...    เอาละครับ...

ถ้าจริตชอบแบบนั้น ห้ามกันไม่ได้...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:20

เก่งแต่เรื่องนี้อย่างเดียวนะสุกรรมพล ไอ้ทหารหน้าตัวเมีย ลองไปเก่งที่ 3 จังหวัดทางใต้สิ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#19 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:24

ไม่รู้จะมี สลิ่มแมงวาป ตัวไหน...

สงสัยคำว่า...  "ผิดหลง"  อีกหรือป่าว...      มันมีพิรุธนะครับ ผมว่า...    555555   :D

เป็นถึงนายพลแมร่งเซ็นไม่ได้อ่านเลย ผิดหลง เงี๊ยะ ทรวงกลาโหมเงี๊ยะ ถุยส์ สมองขนาดนี้ยังได้เป็น รมว ***โง่แข่งกับ นางยก  :D

เมื่อกี้ดูข่าว สุกำบอกว่าเอกสารที่ ปชป. ได้ไปนั้นไม่ใช่ตัวจริง ของจริงไม่ได้พิมพ์แบบนั้น แล้วตั้งใจพิมพ์ว่า "ผิดหลง" เพราะเป็นภาษากฏหมาย และต้องมีตรากระทรวงประทับด้วย
   สงสัยมันพิมพ์ผิดเลยแก้ตัวว่าไม่ใช่ของจริง หรือ มันแกล้งส่งมาอำเล่นนะ

http://webboard.seri...เกต3พิรุธคำสั่/

แล้วทรวงกะลาโหมหล่ะคับอิเห็น?? quote คำเดียวจากที่เจ้าของความเห็นเค้าแสดงไว้อีกหลายจุด 

นี่คือวิธีการทำลายความน่าเชื่อถือของคนเสื้อแดงที่กระทำมาตลอดเลยนะคนกลาง :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#20 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:28

เดี๋ยวนะครับ ตรง ที่บอกว่า นายทหารกองหนุน  อันนี้คือเป็นทหารหรือเปล่า  แถมยังมีเบี้ยหวัดด้วย หรือ แอบงง ว่าปลดจากทหารไปเป็นทหาร โดยไปปลดในช่วงไหนเนื่องจากเป็นเหตุการณ์เมื่อนานแล้ว คือ คำสั่งงงๆๆ ยังไงก็ไม่รู้ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#21 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:36

พจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. 2542 ให้ความหมายของคำว่า “หลงผิด” หมายถึง สำคัญผิด เข้าใจไม่ถูกต้อง หลงประพฤติไปในทางที่ผิด

ส่วนคำว่า “ผิดหลง” ที่อยู่ใน คำสั่งกระทรวงกลาโหมที่ 1163/2555 เรื่องให้ปลดนายทหารสัญญาบัตรออกจากราชการ สาระสำคัญให้ปลด ร.ต.อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ รรก.อจ. ส่วนการศึกษา รร.จปร. ออกจากราชการ ซึ่งนายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ระบุว่าคำสั่งดังกล่าวมีข้อพิรุธ รวมถึงพิมพ์คำว่า “หลงผิด” เป็น “ผิดหลง” นั้น 

แท้ที่จริง “ผิดหลง” เป็นภาษากฎหมาย ดังปรากฏใน ประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความแพ่ง มาตรา 143 ถ้าในคำพิพากษาหรือคำสั่งใด มีข้อผิดพลาดเล็กน้อยหรือข้อ ผิดหลงเล็กน้อยอื่น ๆ และมิได้มีการอุทธรณ์หรือฎีกาคัดค้านคำพิพากษานั้น เมื่อศาลที่ได้พิพากษาหรือมีคำสั่งนั้นเห็นสมควรหรือเมื่อคู่ความที่เกี่ยว ข้องร้องขอ ศาลจะมีคำสั่งเพิ่มเติมแก้ไข ข้อผิดพลาดหรือข้อ ผิดหลง เช่นว่านั้นให้ถูกก็ได้ แต่ถ้าได้มีการอุทธรณ์หรือฎีกาคัดค้านคำพิพากษาหรือคำสั่งนั้น อำนาจที่จะแก้ไขข้อผิดพลาดหรือข้อ ผิดหลง นั้น ย่อมอยู่แก่ศาลอุทธรณ์หรือศาลฎีกา และแต่กรณี คำขอแก้ไขข้อผิดพลาดหรือข้อ ผิดหลง นั้น ให้ยื่นต่อศาลดังกล่าวแล้ว โดยกล่าวไว้ในฟ้องอุทธรณ์หรือฎีกาหรือทำเป็นคำร้องส่วนหนึ่งต่างหาก

นอกจากจะอยู่ในกฎหมายแล้ว ส่วนใหญ่ยังปรากฏคำว่า “ผิดหลง” อยู่ใน คำพิพากษาต่าง ๆ อีกด้วย.

http://www.dailynews...icle/222/166189

สรุป

หลงผิด - สำคัญผิด เข้าใจไม่ถูกต้อง หลงประพฤติไปในทางที่ผิด

ผิดหลง - ข้อผิดพลาด สามารถแก้ไขได้

งั้นแสดงว่าที่เจ้าหน้าที่สัสดีผิดหลงก็คือเจ้าหน้าที่ทำผิดพลาดยังงั้นสินะ :D

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:12

แล้วทรวงกะลาโหมหล่ะคับอิเห็น?? quote คำเดียวจากที่เจ้าของความเห็นเค้าแสดงไว้อีกหลายจุด 

นี่คือวิธีการทำลายความน่าเชื่อถือของคนเสื้อแดงที่กระทำมาตลอดเลยนะคนกลาง 

ผมทำลายความน่าเชื่อถือใครครับ...     ใครเขียนผมก็ไม่ได้บอก...  หรือถ้าไม่ไปอ่าน ทู้เเดิมท่านจำได้ว่าเป็น ซากสำรอกของใคร...

โทษนะครับ...  ผมไม่เห็นด้วยซ้ำว่าเค้าเขียนผิด... และมันไม่้ได้สำคัญอะไร เพราะ ผมก็เขียนผิกปะจำ...  

ผมไม่หยุมยิม...    แค่ชอบ เตือนความจำ..   :D  

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 12:17

ไอ้โอ๋ มันคงคิดว่ายังไงก็ไม่ติดคุก(จริงๆ) อย่างมากติดคุก1 ปีรอลงอาญา แบบวาสนา เพิ่มลาภ

ถ้าเกมส์พลิก เข้าไปนอนคุกจริง(ไมรอลงอาญา)คงจะฮามิใช่น้อย.. แต่คงยาก

เจ้าพนักงานเจตนาใช้อำนาจหน้าที่มิชอบ ไม่ใช่แค่รอลงอาญาดอกครับ

งานนี้ไม่ใช่แค่ "ผิดหลง" นะครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#24 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:12

นี่คือวิธีการทำลายความน่าเชื่อถือของคนเสื้อแดงที่กระทำมาตลอดเลยนะคนกลาง 

ผมทำลายความน่าเชื่อถือใครครับ...     ใครเขียนผมก็ไม่ได้บอก...  หรือถ้าไม่ไปอ่าน ทู้เเดิมท่านจำได้ว่าเป็น ซากสำรอกของใคร...

โทษนะครับ...  ผมไม่เห็นด้วยซ้ำว่าเค้าเขียนผิด... และมันไม่้ได้สำคัญอะไร เพราะ ผมก็เขียนผิกปะจำ...  

ผมไม่หยุมยิม...    แค่ชอบ เตือนความจำ..   :D  

เปรียบเทียบหนังสือราชการ กับการเขียนผิดของตนเอง 

:lol:

#25 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:19

เพิ่งได้รับข่าวด่วน BlueSkySMS

...สุกำพลลั่นศาลปกครองไร้อำนาจระงับคำสั่งปลดมาร์ค กร้าวเป็นเรื่องกองทัพ...

กำลังติดตามอยู่ว่ามันยังไงกันแน่ กล้าปฎิเสธอำนาจศาลเชียวหรือ?

#26 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 14:48

ไม่หยุมหยิม แต่ชอบเตือนความจำแบบที่พูดความจริงไม่ครบ คุ้นๆป่ะครับคนกลาง ว่ามันเป็นลักษณะของขี้ข้าแม้ว :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#27 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 15:36

พี่หมู ไหนเสื้อแดงเกลียดป๋าไงฮะ 

แล้วเฮียสุไปยกมือไหว้ป๋าทำไม ดีนะเฮียสุไม่ก้มกราบตรีนป๋า

แล้วพี่ดีใจทำไมที่เฮียสุก้มกราบป๋า

พี่ไม่รู้สึกขัดแย้งในตัวเองมั่งเลยเหรอฮะพี่หมู

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน