Jump to content

- - - - -

นู๋โอ๊ค พกโพย เชื่อ ประชาธิปัตย์ ไม่มีวันชนะเลือกตั้งเพื่อไทย!!! พรรคเพื่อไทยจะอยู่ค้ำฟ้าจนถึงรุ่นน้องไปป์เป็นนายก!!

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 17:54

พานทองแท้ เชื่อ ประชาธิปัตย์ ไม่มีวันชนะเลือกตั้งเพื่อไทย
เขียนโดย Mthai News Reporter โพสต์เมื่อ วันพุธที่ 2 มกราคม 2556

เย้ยส่งน้องไปป์ ลงชิง มาร์ค ก็ยังแพ้ เหตุยังไม่ก้าวข้ามทักษิณ

นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟสบุ๊คส่วนตัว วิพากษ์วิจารณ์การทำงานของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ และพรรคประชาธิปัตย์ ที่ต่างพยายามออกมาคัดค้านการแก้รัฐธรรมนูญของรัฐบาล โดยเฉพาะการพยายามที่จะบอกว่าการแก้รัฐธรรมนูญครั้งนี้เป็นการมุ่งแก้มาตรา 309 เพื่อช่วยล้างผิดให้ พ.ต.ท.ทักษิณ โดยระบุว่า

ส่งท้ายปีเก่าสำหรับหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ด้วยการลงทุนออกมาปกป้องมาตรา309 ซึ่งเป็นมาตราเดียวในรัฐธรรมนูญปี50 ที่คงไว้ซึ่งผลพวงของการปฏิวัติ1 9กันยา 49 ด้วยตัวเองเลยนั้น ผมว่ามัน “ไม่ไหวจะเคลียร์”แล้วจริงๆ สำหรับคนที่จะเป็นหัวหน้าพรรคฯในระบอบประชาธิปไตยเช่นนี้ ครับ

การอ้างว่าถ้ายกเลิก ม.309 จะเป็นการแก้กฏหมายเพื่อล้างผิดคนๆเดียว ผมคิดว่าท่านควรจะต้องอธิบายต่อด้วยไหมครับว่า

กฏหมายนี้ก็ถูกเขียนขึ้นมา โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อเอาผิดคนๆเดียวเช่นกัน

และเมื่อมองอีกมุมหนึ่ง การที่หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ออกมาอ้างว่า ถ้ายกเลิก ม.309 จะเป็นการล้างผิดให้ พ.ต.ท.ทักษิณ นั้น เท่ากับว่า หน.ปชป. ยอมรับเองแล้วใช่หรือไม่ว่า ถ้าลบล้างผลพวงอำนาจของเผด็จการออกไป โดยให้เหลือเฉพาะอำนาจปกติตามระบอบประชาธิปไตยล้วนๆ คุณพ่อผมย่อมที่จะพ้นผิดโดยสิ้นเชิง

การเอากฏหมายเผด็จการมาเป็นชนักปักหลังคุณพ่อผมไว้ โดยไม่คำนึงถึงความถูกต้องตามระบอบประชาธิปไตยเช่นนี้ ในระยะสั้นดูเหมือนพรรคประชาธิปัตย์จะได้เปรียบนะครับ แต่ในระยะยาวแล้วผมเชื่อว่าจะยิ่งทำให้ พรรคประชาธิปัตย์ “อมโรคเรื้อรัง” แพ้พรรคเพื่อไทยไปตลอด

เพราะยิ่งนานวันคนกลางๆ ก็จะออกมาต่อต้านพรรคประชาธิปัตย์กันมากขึ้น ประชาชนทั่วไปก็จะหันมาเป็น “คนเสื้อแดง” กันมากขึ้น ไม่ว่าพรรคประชาธิปัตย์จะเปิดประเด็นโจมตีรัฐบาล กล่าวหาว่ารัฐบาลบกพร่องหรือทุจริตอย่างไร คนก็จะไม่สนใจแบบที่เรียกกันว่า “ปิดตาไว้ข้างนึง” เพราะเขารู้สึกว่า “ทักษิณฯบริหารประเทศดีอยู่แล้ว พวกคุณไปรังแกทักษิณฯก่อนทำไม”

การจะทำให้สังคมกลับมาสมานฉันท์กันได้ ทุกฝ่ายต้องไม่จ้องเอาเปรียบกันครับ ทำสนามการเมืองให้เป็นธรรมกับทุกฝ่าย คนที่ถูกพิษของเผด็จการเล่นงาน ทุกพรรคฯ ในระบอบประชาธิปไตย ควรที่จะต้องเห็นใจเยียวยากัน ไม่ใช่ถือโอกาสซ้ำเติมกันแบบนี้

ตอนนี้พรรคฯ ที่มีส.ส.ในสภาฯ ก็น่าจะเหลือแค่พรรคประชาธิปัตย์เพียงพรรคเดียวเท่านั้น ที่ยังมีความแค้นฝังหุ่นกับคุณพ่อผมอยู่ ส่วนพรรคฯอื่นๆ ทั้งหมดในสภานั้น ผมว่าเขาเบื่อ, เหนื่อย, สงสารประเทศไทย อยากที่จะรีเซ็ตประเทศทั้งระบบให้เป็นประชาธิปไตยเต็มใบ แล้วมาเริ่มต้นจับมือกัน เดินหน้าพัฒนาประเทศต่อไป กันทั้งนั้นครับ

ถ้าพรรคปชป.ยอมเสียสละได้แบบนี้ การเมืองก็จะกลับไปสู่วัฏจักรเดิมที่ควรจะเป็นคือ ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะครับ แต่ถ้ายังคิดแต่จะเอาเปรียบอยู่อย่างนี้ ก็จะชนะได้แค่อย่างเดียวคือทำให้ทักษิณ อดกลับบ้าน และสะใจแค่เพียงทำให้ครอบครัวเขาต้องแตกแยกเท่านั้น

แต่ทางการเมือง ผมบอกไว้เลยว่าประชาธิปัตย์ไม่มีวันชนะครับ ต่อให้มีเลือกตั้งอีก10ครั้ง ก็แพ้พรรคเพื่อไทย หรือจะเป็นพรรคฯชื่ออะไรก็แล้วแต่ ที่คุณพ่อผมสนับสนุนทั้ง10ครั้งครับ

แข่งกี่ทีก็แพ้ครับ แพ้ทักษิณฯ แพ้ลุงหมัก แพ้น้องเขยทักษิณฯ แพ้น้องสาวทักษิณฯ ถ้ายังไม่เชื่อพานทองแท้ จะรอแข่งให้แพ้ครบ 10ครั้งก่อน ก็คงถึงคราวที่ “น้องไปป์” ต้องลงมาปราบเองละมั๊งครับ

ที่มา MThai News

**************************************************************************************************************************************************************************************

โถ โอ๊ค พกโพยข้อสอบ (ไม่รู้ทำไมทั้งอาทั้งหลานถึงชอบโพย .......> อ๋อ! เพราะมันโง่)

คงจะหวังสินะ กว่าจะถึงน้องไปป์ น้องโอ๊คต้องเป็นนายกก่อนใช่มั้ย...

เอาให้ครบเลยประเทศไทย นายกชายก็มีแล้ว นายกหญิงก็มีแล้ว ต่อไปก็คงเป็นนายกเกย์...

ปล. แน่ใจเหรอว่า พรรคเพื่อไทย ของพ่อนาย จะอยู่ค้ำฟ้า !!!

Edited by ดอกปีบขาว, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:50.

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:06

ลองฟังดีๆจะได้สาระจากที่เขาพูดนะ ถ้าปชป.ยอมเสียสละ เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวมมากกว่าตัวเอง ยอมทำงานเพื่อประชาชนมากกว่าการมาตามล่าคนแค่คนเดียวที่เป็นคู่แข่งทางการเมืองแบบนี้  คนก็คงจะไม่เอือมระอาพรรคนี้กัน หรือคุณว่าไม่จริง? 

I've got the moves like Jagger~~~

#3 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:10

คือ อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะ

กรูว่า ความเป็นคน อภิสิทธิ์ เหนือกว่าพ่อมรึงเยอะ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:11

ลองฟังดีๆจะได้สาระจากที่เขาพูดนะ ถ้าปชป.ยอมเสียสละ เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวมมากกว่าตัวเอง ยอมทำงานเพื่อประชาชนมากกว่าการมาตามล่าคนแค่คนเดียวที่เป็นคู่แข่งทางการเมืองแบบนี้  คนก็คงจะไม่เอือมระอาพรรคนี้กัน หรือคุณว่าไม่จริง? 

แล้วคนๆเดียวจะกลับมารับโทษได้หรือยังล่ะ  :D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:13

แล้วเมื่อรัฐบาลที่แล้วรัฐบาลอะไร?

แล้วรัฐบาลนี้ทำงานไม่เป็น คิดว่าจะชนะอีกรอบหรือ?

/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:13

ไม่ชื่อหรอกว่า อีโอ๊ค จะเขียนและคิดเอง

ใครตามล่าใครเหรอครับ...ใครหนีเหรอครับ

แล้วใครไม่ให้กลับบ้านตัวเองหล่ะครับ...!!!

ป.ล. น้องไปป์ นี่แน่ใจเหรอว่าเป็นลูกนายกฯ กับ สามีปัจจุบัน จริงๆ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:18

เลือกตั้งเมื่อปี 2550 เพื่อไทยได้กี่เสียงครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:19

ไม่ชื่อหรอกว่า อีโอ๊ค จะเขียนและคิดเอง

ใครตามล่าใครเหรอครับ...ใครหนีเหรอครับ

แล้วใครไม่ให้กลับบ้านตัวเองหล่ะครับ...!!!

ป.ล. น้องไปป์ นี่แน่ใจเหรอว่าเป็นลูกนายกฯ กับ สามีปัจจุบัน จริงๆ :lol: :lol:

โหหหหหหหหหห ท่านรารา แบบน้องไปป์ มาเห็นคงอยากมุดหัวหนีไปให้พ้น ๆ จากโลกเลยนะเนื่ย ถ้าเกิดไม่ใช่ลูกระหว่า นายก กะ สามีจริง

คงมีการให้ตรวจ DNA แน่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:23

เลือกตั้งเมื่อปี 2550 เพื่อไทยได้กี่เสียงครับ

เลือกปี50 อ้ายบังจัดให้  :lol:

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:25

เลือกปี50 อ้ายบังจัดให้  :lol:

จัดให้ป๋าหมักชนะนะรึครับ น่าสงสารป๋าหมักนะครับที่ถูกคนในพรรคหักหลังไปเลือกสมชาย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#11 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:27

แล้วอ้ายบังจะจัดให้ พรรคที่มันไม่ต้องการให้เป็นรัฐบาลทำไม กร๊ากๆ ขนาดหนุนอ้ายหล่อดับจิต ยังได้มาแต่หัวสิว

ถุย 

#12 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:37

แล้วอ้ายบังจะจัดให้ พรรคที่มันไม่ต้องการให้เป็นรัฐบาลทำไม กร๊ากๆ ขนาดหนุนอ้ายหล่อดับจิต ยังได้มาแต่หัวสิว

ถุย 

นั่นสิจะจัดให้ทำไม อุตส่าห์ดันป๋าหมักดันโดนคนหน้าเหลี่ยมหักหลังให้ สส ไปเลือก สมชาย :lol: :lol: :lol:

Edited by Jörmungandr, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:37.

#13 RaRa

RaRa

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:40

ถุย 

เอาหน่า.....อย่างน้อย ก็ไม่หลงไปผิดตึกละกันครับ..!!! :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:43

ถุย 

เอาหน่า.....อย่างน้อย ก็ไม่หลงไปผิดตึกละกันครับ..!!! :lol: :lol:

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา 

ฮาาาาาาาาาาาา แทบสำลักข้าว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:46

ถุย 

หมูไม่ยอมเล่าเลยไม่รู้ว่านอกจากผิดตึกแล้วยังหลงไปเข้าคอกแบบโกตี๋ด้วยรึเปล่า

Edited by Jörmungandr, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:46.

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 18:51

ขี้โม้คุยโตสมเป็นพวกเสื้อแดงจริงๆ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:01

เพื่อไทยก็เป็นรัฐบาลจะมาบ่นให้รำคาญทำไม?

รัดถะบานอาปูของเอ็งเหยียบคนเสื้อแดงขึ้นมาใช่ไหม ปลุกคนมาชุมนุมเพื่อล้มรัฐบาลอภิสิทธิ์ ยุให้เขาไปเผาสถานที่ราชการ เผาๆๆๆ ฝ่าฝืน พรก.

แล้วคนเสื้อแดงจำนวนไม่น้อยที่มีคดีติดตัว วันนี้พ่อแม้วและอาปูของเอ็งช่วยเหลือพวกเขาไหม ปล่อยให้เขาติดคุก ตายในคุก แล้วก็เอาโทษคนอื่น

พ่อเอ็งจนป่านนี้ทำไมไม่กลับมา เสียงปืนแตกผมจะเดินนำพี่น้องเอง / สู้เพื่อผม เอาประชาธิปไตยกลับมา ทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น

หลอกคนเสื้อแดงมาใช้งาน ดูถูกคนที่เขาส่งเสริมตัวเองให้ขึ้นมามีอำนาจ คิดว่าซื้อได้ด้วยเงิน เอาความรัก ความศรัทธาของคนเสื้อแดงมาหาประโยชน์ใส่ตัว

พฤติกรรมแบบนี้ระวังอะไรๆจะสะท้อนกลับเข้าตัวสักวันนะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:07

พี่เมื่อไหรพี่จะเลิกโง่ซักที

ตอนนี้ราคาผักกาดขาวสองหัวห้าสิบบาท

แม่ค้าผักบอกเมื่อก่อนซื้อผักมาขายพันกว่าบาทได้ผักเต็มรถ

เดี๋ยวนี้เงินเท่าเก่าได้ผักมาสามสี่ถุง

แตงกวาเมื่อก่อนสามลูกห้าบาท เดี๋ยวนี้สามลูกสิบ

มะเขือเทศตะก่อนกิโลยี่สิบกว่าบาท เดี๋ยวนี้ห้าสิบกว่าบาท

ราคาเนื้อหมูเนื้อไก่ทยอยขึ้น

พี่ พอเหอะพี่ ก่อนพี่จะได้แดรกข้าวจานล่ะร้อย

โง่ก็ไปทบทวนสิ่งที่ได้เคยทำโง่ๆไปแล้วปรับปรุงซะ 

อย่าโง่ซ้ำซากแบบนี้ มันน่าเบื่อว่ะพี่

หัดแหกตาดูความเป็นจริงมั่ง ไม่ใช่โง่ดักดานแข่งกับสัตว์สี่เท้าแบบนี้

#19 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:16

สาระมันอยู่ตรงนี้ หนีคุก :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:35

โหหหหหหหหหห ท่านรารา แบบน้องไปป์ มาเห็นคงอยากมุดหัวหนีไปให้พ้น ๆ จากโลกเลยนะเนื่ย ถ้าเกิดไม่ใช่ลูกระหว่า นายก กะ สามีจริง

คงมีการให้ตรวจ DNA แน่

เป็นคนปัจจุบันจริงๆ นะครับ ผมเชื่อเช่นนั้น แต่เป็นคนไหนไม่รู้

แต่คิดว่า พี่น้องต่างพ่อต่างแม่น่าจะหลายสิบคนทีเดียว  :lol:

ที่เขาไม่จดทะเบียน คงเป็นเพราะจดทะเบียนหลายคน ชายหลายคน

หญิงหลายคนไม่ได้อ่ะ

#21 kik_bucha

kik_bucha

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:48

แม่ก็ เอ๋อ  ลูกก็ ปัญญาอ่อน  ดูกี่ทีก็เห็นอย่างนี้อ่ะ

#22 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:51

โอ๊ค พ่อมรึงตายเมื่อไหร่ ความ shipหายก็มีเยือนคนในตระกูลมรึงแล้ว

ว่าแต่เมื่อไหร่พ่อมรึงจะกลับมาติดคุกว่ะ?  ไอ้ลูกคนหนีคุก

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ลองฟังดีๆจะได้สาระจากที่เขาพูดนะ ถ้าพท.ยอมเสียสละ เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวมมากกว่าตัวเอง ยอมทำงานเพื่อประชาชนมากกว่านายใหญ่ที่อยู่เมืองนอกแบบนี้  คนก็คงจะไม่เอือมระอาพรรคนี้กัน หรือคุณว่าไม่จริง? 

^_^ นี่คือมุมมองของสลิ่มครับ จะเป็นแบบนี้ 

Edited by อู๋ ฮานามิ, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:54.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:00

จัดให้ป๋าหมักชนะนะรึครับ น่าสงสารป๋าหมักนะครับที่ถูกคนในพรรคหักหลังไปเลือกสมชาย

รัฐธรรมนูญปี 2550 เป็น"ผลไม้พิษ".....

รัฐบาลสุรยุทธ จุลานนท์เป็น"ผลไม้พิษ"ของคมช.

สมัคร"นอมินี"ของทักษิณยังได้เป็นนายกรัฐมนตรี....!

ถ้าเป็นรัฐธรรมนูญร่างโดยรัฐบาลทักษิณ-ยิ่งลักษณ์....

ลูกโอ๊ค ลูกไปค์น่าจะได้เป็นนายกรัฐมนตรี......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:03

พรรคเพื่อไทย กับ พ่อแม่พี่น้องประชาชน ใครจะไปก่อน ???

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 idecon

idecon

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:04

ผมเชื่อมั่นเต็มร้อยครับว่าเลือกตั้งคราวหน้าปชป จะไม่มีทางชนะ พท ได้
แต่ผมไม่เชื่อว่า พท จะสามารถอยู่รอดได้จนถึงเลือกตั้งครั้งหน้า

#27 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:05

เอาลูกมาเป็นก็ดี น่าจะฉลาดกว่านังตัวแม่ :D

#28 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:08

ผมเชื่อมั่นเต็มร้อยครับว่าเลือกตั้งคราวหน้าปชป จะไม่มีทางชนะ พท ได้
แต่ผมไม่เชื่อว่า พท จะสามารถอยู่รอดได้จนถึงเลือกตั้งครั้งหน้า

อะจริงเหรอ .. ผมเห็นป๋า เปิดบ้านวันที่27 ชื่นมื่ิ่น และบอก วลีเด็ด

ประเทศเราแตกต่างกันได้ แต่ขอให้ไม่แตกแยก สามัคคีกัน เหล่าแม่ทัพ นายกอง พรึบพับ ตะแบ๊ะ 

นักข่าวสายทหารต่างวิเคราะห์ว่า ป๋า ส่งสัญญาณสงบศึก และยอมรับว่า ต้องมีทั้งสีแดง เหลือง สลิ่ม แต่ขอให้ประเทศสงบสุข

:D  :lol:  :lol:  :lol:  ส่วนอ้ายเถิกปีย์ ก็ถูกสั่งปิดปากเรียบร้อย ไม่ออกมาเดินสายอีกแล้ว 

แล้วแมงสาป จะเอาตัวช่วยที่ไหน หางกุด เรียบร้อย 55555555555555555 

Edited by หมูอวกาศ, 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:10.

#29 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:10

อีโอ๊คไม่ได้เขียนเองมันคือไอ้อ้วน  ....อดีตคนป่าคืนเมือง

หน้าอย่างอีโอ๊คมันเคยให้สื่อสัมภาษณ์สดๆไหม 555555

เด็กติดยามาขนาดนั้นสมองฝ่อไปเเล้วหมอทุกคนรู้ทั้งนั้นเเหล่ะ จริงไหมมิ้งเอ๋ย

#30 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ไม่คิดบ้างเหรอว่าป๋าอยากให้บ้านเมืองสงบสุขผู้คนสามัคคีกันโดยยึดหลักกฏหมายของบ้านเมือง  ยังงี้แม้วก็กลับบ้านไม่ได้อ่ะดิ :D :D

#31 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:21

#32 nnnn43

nnnn43

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:47

อะจริงเหรอ .. ผมเห็นป๋า เปิดบ้านวันที่27 ชื่นมื่ิ่น และบอก วลีเด็ด

ประเทศเราแตกต่างกันได้ แต่ขอให้ไม่แตกแยก สามัคคีกัน เหล่าแม่ทัพ นายกอง พรึบพับ ตะแบ๊ะ 

นักข่าวสายทหารต่างวิเคราะห์ว่า ป๋า ส่งสัญญาณสงบศึก และยอมรับว่า ต้องมีทั้งสีแดง เหลือง สลิ่ม แต่ขอให้ประเทศสงบสุข

:D  :lol:  :lol:  :lol:  ส่วนอ้ายเถิกปีย์ ก็ถูกสั่งปิดปากเรียบร้อย ไม่ออกมาเดินสายอีกแล้ว 

แล้วแมงสาป จะเอาตัวช่วยที่ไหน หางกุด เรียบร้อย 55555555555555555 

แม้ว ก็รีบกลับบ้านได้แล้วเร็วๆๆ :lol:  :lol:  :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#33 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:50

แม้ว ก็รีบกลับบ้านได้แล้วเร็วๆๆ :lol:  :lol:  :lol:

กลับไม่ถูก ไม่รู้ว่าบ้านอยู่ตึกไหน

#34 RaRa

RaRa

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:58

อีโอ๊คไม่ได้เขียนเองมันคือไอ้อ้วน  ....อดีตคนป่าคืนเมือง

หน้าอย่างอีโอ๊คมันเคยให้สื่อสัมภาษณ์สดๆไหม 555555

เด็กติดยามาขนาดนั้นสมองฝ่อไปเเล้วหมอทุกคนรู้ทั้งนั้นเเหล่ะ จริงไหมมิ้งเอ๋ย

อ้าว....ไอ้เปรี้ยว โดนคุณหญิงแม่โหนกกระบังลม  ไล่ตะเพิดออกไปแล้วเหรอครับ... :o

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:00

เอ็งไม่คิดบ้างหรือว่า อีโอ๊ค มันกำััลังดูถูกพวกควายแดงอยู่ว่า เอาเด็กอายุ 9 ขวบมา เอ็งยังไปเลือกเลย แสดงว่ามันว่าควายแดงโง่มากๆ  :lol:  :lol: ดีที่อีโอ๊คมันยังให้เครดิตสมองควายแดงอยู่บ้างที่ไม่บอกว่า เอาหมาลงชิง พวกควายแดงก็ไปเลือก เพราะไม่ต้องใช้สมองในการเลือกผู้นำของเอ็งเลย 

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:41

ลองฟังดีๆจะได้สาระจากที่เขาพูดนะ ถ้าปชป.ยอมเสียสละ เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวมมากกว่าตัวเอง ยอมทำงานเพื่อประชาชน มากกว่าการมาตามล่าคนแค่คนเดียวที่เป็นคู่แข่งทางการเมืองแบบนี้  คนก็คงจะไม่เอือมระอาพรรคนี้กัน หรือคุณว่าไม่จริง? 

เอานี่ไปแดรกซะ แล้วไปนอน

gladiator 1.jpg

#37 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:44

เอานี่ไปแดรกซะ แล้วไปนอน

คุณผึ้งน้อยฯ นี่ตลกได้ใจจริงๆ อ่านแล้วต้องเข้าห้องน้ำ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#38 Tatiana

Tatiana

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:48

เพราะยิ่งนานวันคนกลางๆ ก็จะออกมาต่อต้านพรรคประชาธิปัตย์กันมากขึ้น ประชาชนทั่วไปก็จะหันมาเป็น “คนเสื้อแดง” กันมากขึ้น ไม่ว่าพรรคประชาธิปัตย์จะเปิดประเด็นโจมตีรัฐบาล กล่าวหาว่ารัฐบาลบกพร่องหรือทุจริตอย่างไร คนก็จะไม่สนใจแบบที่เรียกกันว่า “ปิดตาไว้ข้างนึง” เพราะเขารู้สึกว่า “ทักษิณฯบริหารประเทศดีอยู่แล้ว พวกคุณไปรังแกทักษิณฯก่อนทำไม”

อีปอบโอ๊ค มันยอมรับว่าพ่องและพวก บกพร่องและทุจริต

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#39 Tatiana

Tatiana

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:56

อ่านดีแล้ว แต่ไม่รู้ว่าใครเป็นคนเขียน  ไปบอกมันด้วยว่าอย่าเอาเด็ก(ลูกนังโพย) มาเล่น คนที่นี่เค้าไม่อยากยุ่งกับเด็ก ขืนทำแบบนี้บ่อยๆ อีกหน่อยก็จะโดนถล่มเหมือนอีโอ๊คกับอีอิ๊ง อีนี่ไม่รู้จักเข็ด

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:36

^

^

ผมคาดว่า...ตระกูลนี้มันคงคิดว่าประเทศไทยเป็นเกาหลีเหนือหรือเขมร

สืบทอดตำแหน่งผู้นำประเทศกันในวงศ์ตระกูลมันถ่ายเดียว

gladiator 1.jpg

#41 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 09:40

พูดเหมือนด่าเพื่อไทยเลยวะ

#42 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:25

ไปเอาอะไรกะไอ้คนไร้ราคา...............อย่างไอ้โอ๊ค  ขี้ยา

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#43 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:30

ไม่ค่อยอยากสนใจ  คำพูดของเด็ก

ที่...พ่อ-แม่  ... ไม่สั่งสอน.  แม้แต่

เรียนหนังสือ..ยังไม่ไหว ..ไร้สมอง..

#44 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:53

อย่าว่าแต่ คุณ โอ๊คเชื่อเลยครับ...  ผมว่าลึกๆแล้ว .... สลิ่มก็เชื่อ....   เค้าถึงพยายาม เรียกหาตัวช่วย 

มา ตั้งรัฐบาลให้ เสมอ....      ม็อบแช่แข็ง  8 ชม..เป็นตัวอย่าง..     ที่ เรียกแล้ว ไม่มา..  55555

ไม่มีหรอกครับ ที่จะ รอ 4 แล้วมันใจว่า ความห่วยของ รัฐบาลนี้ จะทำให้ ปชช กลับใจ....

ผมเห็น... เห่าหอนประสานเสียงว่า...  ปู 8 ปี ทั้งนั้น....   

ถ้า ปชป ทำตามคำแนะนำของ น้องโอ๊ก...ลืมคนที่ชื่อว่า แม้วซะ  แล้ว..   ทำให้ประชาชนจับต้องได้ว่า เลือกตัวเองชีวิตจะดีอย่างไร...

แบบนี้ถึงจะมีโอกาศ  มากกว่า ปลุกผีแม้วให้คนกลัว...    โดยลืมไปว่า คนไทยส่วนใหญ่ชอบผี เพราะ ขอหวยได้....    :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#45 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 10:57

แค่รุ่นพ่อเมิงก็โดนยุบไปสองรอบละครับอีโอ๊ค ไม่ต้องรอน้องไปป์หรอก กร๊ากกกกก

#46 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:03

ถ้าโอ๊คเชื่อและมั่นใจอย่างนี้ นายกเมืองไทยก็คงเป็น......

ปู 8 ปี

โอ๊ค 8 ปี

ไปป์ 8 ปี

กว่า ปชป. จะชนะเป็นนายกได้ คงเป็น...รุ่นลูกน้องปลื้มสุรบถ มั้ง..

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#47 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:12

เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวมมากกว่าตัวเอง ยอมทำงานเพื่อประชาชนมากกว่าการมาตามล่าคนแค่คนเดียวที่เป็นคู่แข่งทางการเมืองแบบนี้  คนก็คงจะไม่เอือมระอาพรรคนี้กัน หรือคุณว่าไม่จริง? 

พี่ครับพี่ ............... พี่ด่าสุกำพาล  อยู่ใช่ป่ะ  :lol:  :lol:  :lol:

ว่าแต่ตามล่าคนคนเดียวแล้วทำให้ระบบลวงเป้าหมุนได้ยังอ่าครับ

#48 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 11:17

มั่นใจจังเนอะ  มั่นใจแบบนี้ไปเรื่อยๆ แหละ  ดี!

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#49 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:20

มีสัมภเวสีเร่ร่อนจะทำร้ายเมืองไทย คณะปฏิวัติเลยสร้างยันต์สะกดวิญญาณ ม.309 ขึ้นมาเพื่อสะกดความชั่วร้ายเอาไว้
ทำให้สัมภเวสีทนอยู่ไม่ได้ต้องหนี ม. 309 ไปไดบู มาขณะนี้หัวหน้าสัมภเวสี ได้ส่งลิ้วล้อชั่วร้ายคืบคลานเข้ามาทำลายยันต์ ม.309 ลง
เพื่อที่สัมภเวสีจะได้กลับมาเริงร่าอีกครั้ง การมีลิ่วล้อเข้ากราบกรานคลานเข้าหา มีมือมีเท้ามีอำนาจมันหอมหวานเป็นสิ่งที่สัมภเวสีมันโหยหาและอดอยากมานาน
เพราะเร่ร่อนอย่างเดียวดายถึงมีเงิน เอ้ย ฤิทธาเสกสิ่งนั้นสิ่งนี้มาก็ไม่เหมือนกลับมาเสพอำนาจอันยิ่งใหญ่

เอิ้กๆ

#50 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:38

จริงง่ะ มีคำว่าลองคิดว่า ด้วย หมายความว่า นี้คือ เสื้อแดงที่ไม่เคย ขึ้นเวที่อื่นแต่ ใช้การ จิตนาการน้ำแตก มาเล่าให้ คอกควาย คึกคักนั้นเอง

5555555555

Edited by คนไทย916, 3 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:39.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน